pidgin-otr 3.2.0.vi - en to vi translation catalogue (112 entries)

en: ?lang=en
vi: ?lang=vi

en: Your buddy is attempting to determine if he or she is really talking to you, or if it's someone pretending to be you.  Your buddy has asked a question, indicated below.  To authenticate to your buddy, enter the answer and click OK.
vi: Bạn chát của bạn đang thử xác định nếu họ đang nói chuyện với bạn, hoặc nếu ai đó đang giả là bạn. Bạn chát của bạn có một câu hỏi được cho thấy bên dưới. Để chứng minh với bạn chát của bạn, hảy bỏ vào câu trả lời và nhấn OK.

en: To authenticate using a question, pick a question whose answer is known only to you and your buddy.  Enter this question and this answer, then wait for your buddy to enter the answer too.  If the answers don't match, then you may be talking to an imposter.
vi: Để chứng thật bằng cách dùng một câu hỏi, hãy chọn một câu hỏi mà chỉ bạn và bạn chát của bạn biết câu trả lời. Hãy nhập vào câu hỏi và câu trả lời này, rồi chờ cho bạn chát nhập câu trả lời luôn. Nếu câu trả lời không trùng hợp, thì bạn có thể đang nói chuyện với một người mạo nhận.

en: This is the question asked by your buddy:
vi: Đây là câu hỏi để hỏi bạn chát của bạn:

en: Enter question here:
vi: Nhập câu hỏi vào đây:

en: This buddy is already authenticated.
vi: Bạn chát này đả được chứng thật rồi.

en: Enter secret answer here (case sensitive):
vi: Nhập vào câu trả lời bí mật ở đây (so sánh chữ hoa/thường):

en: To authenticate, pick a secret known only to you and your buddy.  Enter this secret, then wait for your buddy to enter it too.  If the secrets don't match, then you may be talking to an imposter.
vi: Để chứng thật, hãy chọn một bí mật mà chỉ bạn và bạn chát của bạn biết mà thôi. Nhập bí mật vào, rồi chờ cho bạn chát trả lời. Nếu những điều bí mật không trùng hợp, thì bạn đang có thể nói chuyện với một người giả mạo.

en: Enter secret here:
vi: Nhập bí mật ở đây:

en: To verify the fingerprint, contact your buddy via some <i>other</i> authenticated channel, such as the telephone or GPG-signed email.  Each of you should tell your fingerprint to the other.
vi: Để kiểm chứng dấu tay, hãy liên lạc bạn chát của bạn qua vài <i>other</i> đường dây đã được chứng thật, như là điện thoại hoặc thư điện bảo mật (GPG-signed email). Mỗi người nên nói dấu tay của mình cho người kia.

en: If everything matches up, you should indicate in the above dialog that you <b>have</b> verified the fingerprint.
vi: Nếu mọi thứ đều phù hợp, bạn nên ra dấu trong cuộc đối thoại bên trên rằng bạn <b>have</b> đã kiểm chứng dấu tay.

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Fingerprint for you, %s (%s):
    %s
    
    Purported fingerprint for %s:
    %s
vi: Dấu tay cho bạn, %s (%s):
    %s
    
    Dấu tay có ý xấu cho %s:
    %s

en: How would you like to authenticate your buddy?
vi: Bạn mong muốn chứng thật bạn chát của bạn như thế nào?

en: Question and answer
vi: Câu hỏi và trả lời

en: Shared secret
vi: Bí mật chung

en: Manual fingerprint verification
vi: Chứng thật dấu tay tự làm

en: _Authenticate
vi: _Chứng thật

en: Authenticating a buddy helps ensure that the person you are talking to is who he or she claims to be.
vi: Sự chứng thật một bạn chát giúp bảo đảm rằng người bạn đang nói chuyện đúng là người tự xưng họ là ai.

note: Translators: you are asked to authenticate yourself
en: Authenticating to Buddy
vi: Chứng thật tới bạn chát

note: Translators: you asked your buddy to authenticate him/herself
en: Authenticating Buddy
vi: Chứng thật bạn chát

en: Authenticating to %s
vi: Chứng thật tới %s

en: Authenticating %s
vi: Chứng thật %s

en: Waiting for buddy...
vi: Đang chờ bạn chát ...

en: Generating private key
vi: Đang tạo ra chìa khoá riêng

en: Please wait
vi: Vui lòng chờ

note: Create the Please Wait... dialog
en: Generating private key for %s (%s)...
vi: Đang tạo ra chìa khóa riêng cho %s (%s)...

en: %s Done.
vi: %s Đã làm xong.

en: %s is contacting you from an unrecognized computer.  You should <a href="%s%s">authenticate</a> this buddy.
vi: %s đang liên lạc bạn từ một máy điện toán không được thừa nhận. Bạn nên <a href="%s%s">chứng thật</a> bạn chát này.

en: %s has not been authenticated yet.  You should <a href="%s%s">authenticate</a> this buddy.
vi: %s chưa được chứng thật. Bạn nên <a href="%s%s">chứng thật</a> bạn chát này.

en: Finished
vi: Đã xong

en: Private
vi: Riêng tư

en: Unverified
vi: Chưa được kiểm chứng

en: Not private
vi: Không riêng tư

en: Start a private conversation
vi: Bắt đầu một cuộc đàm thoại riêng tư

en: Refresh the private conversation
vi: Cập nhật một cuộc đàm thoại riêng tư

en: Start _private conversation
vi: Bắt đầu cuộc đàm thoại _riêng tư

en: Refresh _private conversation
vi: Cập nhật cuộc đàm thoại _riêng tư

en: OTR
vi: Không được ghi lại

note: Translators: the following four messages should give alternative sentences. The user selects the first or second message in a combo box; the third message, a new line, a fingerprint, a new line, and the fourth message will follow it.
en: I have not
vi: Tôi đã không

note: 2nd message
en: I have
vi: Tôi đã

note: 3rd message
en:  verified that this is in fact the correct
vi:  kiểm chứng rằng điều này trên thực tế là đúng

note: 4th message
en: fingerprint for %s.
vi: dấu tay cho %s.

en: Verify fingerprint for %s
vi: Kiểm chứng dấu tay cho %s

en: <small><i>%s %s
    
    </i></small>Fingerprint for you, %s (%s):
    %s
    
    Purported fingerprint for %s:
    %s
vi: <small><i>%s %s
    
    </i></small>Dấu tay cho bạn, %s (%s):
    %s
    
    Dấu tay có ý xấu cho %s:
    %s

en: Verify fingerprint
vi: Kiểm chứng dấu tay

en: Authentication from %s
vi: Chứng thật từ %s

en: Authenticate %s
vi: Chứng thật %s

en: Authenticate Buddy
vi: Chứng thật người bạn

en: An error occurred during authentication.
vi: Một lỗi đã xảy ra trong lúc chứng thật.

en: Authentication successful.
vi: Chứng thật thàng công.

en: Your buddy has successfully authenticated you.  You may want to authenticate your buddy as well by asking your own question.
vi: Bạn chát của bạn đã chứng thật bạn thành công. Bạn cũng có thể muốn chứng thật bạn chát của bạn bằng cách hỏi câu hỏi riêng của bạn.

en: Authentication failed.
vi: Chứng thật thất bại.

en: Private conversation with %s started.%s
vi: Đàm thoại riêng với %s đã bắt đầu.%s

en: <a href="%s%s">Unverified</a> conversation with %%s started.%%s
vi: <a href="%s%s">Cuộc đàm thoại</a> chưa được kiểm chứng với %%s đã bắt đầu.%%s

note: This last case should never happen, since we know * we're in ENCRYPTED.
en: Not private conversation with %s started.%s
vi: Cuộc đàm thoại chung với %s đã bắt đầu.%s

en:   Warning: using old protocol version 1.
vi: Cảnh báo: đang dùng giao thức phiên bản 1.

en: Private conversation with %s lost.
vi: Đàm thoại riêng với %s đã mất.

en: %s has ended his/her private conversation with you; you should do the same.
vi: %s đã kết thúc cuộc đàm thoại của anh ấy hay cô ấy với bạn; bạn cũng nên làm như vậy.

en: Successfully refreshed the private conversation with %s.%s
vi: Đã cập nhật thành công cuộc đàm thoại riêng với %s.%s

en: Successfully refreshed the <a href="%s%s">unverified</a> conversation with %%s.%%s
vi: Đã cập nhật thành công <a href="%s%s">cuộc đàm thoại</a> chưa được kiểm chứng với %%s.%%s

note: This last case should never happen, since we know * we're in ENCRYPTED.
en: Successfully refreshed the not private conversation with %s.%s
vi: Đã cập nhật thành công cuộc đàm thoại chung với %s.%s

en: Attempting to refresh the private conversation with %s...
vi: Đang thử cập nhật cuộc đàm thoại riêng với %s...

en: Attempting to start a private conversation with %s...
vi: Đang thử bắt đầu cuộc đàm thoại riêng với %s...

en: Not Private
vi: Không riêng tư

en: _What's this?
vi: _Đây lài gì đây?

en: _End private conversation
vi: _Kết thúc cuộc đàm thoại riêng tư

note: * Don't show the Verify fingerprint menu option any more.  You can * still get to the dialog through Authenticate connection -> * Advanced... * menuverf = gtk_menu_item_new_with_mnemonic(_("_Verify fingerprint")); gtk_menu_shell_append(GTK_MENU_SHELL(menu), menuverf); gtk_widget_show(menuverf);
en: _Authenticate buddy
vi: _Chứng thật người bạn

en: The privacy status of the current conversation is now: <a href="%s%s">%s</a>
vi: Trạng thái riêng tư của cuộc đàm thoại hiện tại bây giờ là: <a href="%s%s">%s</a>

en: OTR:
vi: Không được ghi lại:

en: OTR Messaging
vi: Thông điệp Không được ghi lại

en: Fingerprint: %.80s
vi: Dấu tay: %.80s

en: No key present
vi: Không có chìa khoá hiện tại

en: No account available
vi: Không có sẵn tài khoản

en: Unused
vi: Không sử dụng

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Enable private messaging
vi: Cho phép thông điệp riêng tư

en: Automatically initiate private messaging
vi: Bắt đầu thông điệp riêng tư

en: Require private messaging
vi: Đòi hỏi thông điệp riêng tư

en: Don't log OTR conversations
vi: Đừng ghi lưu những đàm thoại OTR

en: Show OTR button
vi: Chỉ nút OTR

en: Show OTR button in toolbar
vi: Hiện nút OTR trên thanh công cụ

en: My private keys
vi: Những chìa khóa riêng của tôi

en: Key for account:
vi: Chìa khóa cho tài khỏan

en: Generate
vi: Tạo ra

en: Default OTR Settings
vi: Những thiết lập OTR mặc định

en: OTR UI Options
vi: Tuỳ chọn OTR UI

en: Screenname
vi: Tên màn hình

en: Status
vi: Trạng thái

en: Verified
vi: Đã được kiểm chứng

en: Fingerprint
vi: Dấu tay

en: Account
vi: Tài Khoản

en: Start private connection
vi: Bắt đầu kết nối riêng tư

en: End private connection
vi: Kết thúc kết nối riêng tư

en: Forget fingerprint
vi: Quên dấu tay

en: Config
vi: Cấu hình

en: Known fingerprints
vi: Những dấu tay đã biết

en: OTR Settings
vi: Những thiết lập OTR

note: Set the title
en: OTR Settings for %s
vi: Những thiết lập OTR cho %s

note: Make the cascaded checkboxes
en: Use default OTR settings for this buddy
vi: Dùng những thiết lập OTR mặc định cho bạn chát này

en: You are not currently connected to account %s (%s).
vi: Hiện tại bạn không được kết nối tới tài khoản %s(%s).

en: Not connected
vi: Không được kết nối

en: Out of memory building filenames!
vi: Hết bộ nhớ để tạo ra những tập tin!

en: Could not write private key file
vi: Không thể viết vào tập tin chìa khóa riêng

en: Unknown account %s (%s).
vi: Tài khoản không rõ %s (%s).

en: Unknown account
vi: Tài khoản không rõ

en: Off-the-Record Messaging
vi: Thông điệp Không được ghi lại

en: Provides private and secure conversations
vi: Cung cấp những cuộc đàm thoại riêng tư và bảo mật

en: Preserves the privacy of IM communications by providing encryption, authentication, deniability, and perfect forward secrecy.
vi: Bảo tồn sự riêng tư của nhừng thông tin IM do cung cấp mật mã, sự chứng thật, khả năng từ chối, và bí mật hoàn hảo.

en: Account %s (%s) could not be found
vi: Tài khoản %s(%s) không thể tìm thấy được

en: Account not found
vi: Tài khoản không tìm thấy được
