Pidgin - en to vi translation catalogue (2972 entries)

en: %s. Try `%s -h' for more information.
vi: %s. Chạy '%s -h' để biết thêm thông tin.

en: %s
    Usage: %s [OPTION]...
    
      -c, --config=DIR    use DIR for config files
      -d, --debug         print debugging messages to stderr
      -h, --help          display this help and exit
      -n, --nologin       don't automatically login
      -v, --version       display the current version and exit
vi: %s
    Sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]...
    
      -c, --config=THƯ_MỤC    dùng THƯ MỤC này cho các tập tin cấu hình
      -d, --debug         ra các thông điệp gỡ lỗi ra đầu lỗi tiêu chuẩn
      -h, --help          hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát
      -n, --nologin       không tự động đăng nhập
      -v, --version       hiển thị phiên bản hiện thời, sau đó thoát

en: %s encountered errors migrating your settings from %s to %s. Please investigate and complete the migration by hand. Please report this error at http://developer.pidgin.im
vi: %s đã gặp lỗi khi nâng cấp thiết lập của bạn từ %s lên %s. Hãy kiểm tra và nâng cấp xong bằng tay. Vui lòng thông báo lỗi này ở « http://developer.pidgin.im ».

en: Error
vi: Lỗi

en: Account was not modified
vi: Tài khoản chưa sửa

en: Account was not added
vi: Tài khoản chưa thêm

en: Username of an account must be non-empty.
vi: Tên người dùng của tài khoản không thể rỗng.

en: The account's protocol cannot be changed while it is connected to the server.
vi: Không thay đổi được giao thức của tài khoản khi đang kết nối.

en: The account's username cannot be changed while it is connected to the server.
vi: Không thay đổi được tên người dùng khi đang kết nối tới server.

en: New mail notifications
vi: Thông báo thư mới

en: Remember password
vi: Nhớ mật khẩu

en: There are no protocol plugins installed.
vi: Chưa cài đặt phần bổ sung giao thức nào.

en: (You probably forgot to 'make install'.)
vi: (Có thể bạn quên chạy lệnh 'make install'.)

en: Modify Account
vi: Sửa tài khoản

en: New Account
vi: Tài khoản mới

en: Protocol:
vi: Giao thức:

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Alias:
vi: Bí danh:

note: Register checkbox
en: Create this account on the server
vi: Tạo tài khoản này trên máy chủ

note: Cancel button Cancel
en: Cancel
vi: Hủy

note: Save button Save
en: Save
vi: Lưu

en: Are you sure you want to delete %s?
vi: Chắc chắn xóa %s không?

en: Delete Account
vi: Xoá tài khoản

note: Delete button
en: Delete
vi: Xoá

en: Accounts
vi: Tài khoản

en: You can enable/disable accounts from the following list.
vi: Bạn có thể bật/tắt tài khoản trong danh sách này.

note: Add button
en: Add
vi: Thêm

note: Modify button
en: Modify
vi: Sửa

en: %s%s%s%s has made %s his or her buddy%s%s
vi: %s%s%s%s đã đặt %s là bạn chát của %s%s

en: Add buddy to your list?
vi: Có thêm bạn chát vào danh sách không?

en: %s%s%s%s wants to add %s to his or her buddy list%s%s
vi: %s%s%s%s muốn thêm %s vào danh sách bạn bè %s%s

en: Authorize buddy?
vi: Cho phép bạn chát không?

en: Authorize
vi: Cho phép

en: Deny
vi: Từ chối

en: Online: %d
    Total: %d
vi: Trực tuyến: %d
    Tổng: %d

en: Account: %s (%s)
vi: Tài khoản: %s (%s)

en: 
    Last Seen: %s ago
vi: 
    Gặp lần cuối: %s qua

en: Default
vi: Mặc định

en: You must provide a username for the buddy.
vi: Bạn cần phải cung cấp một tên người dùng cho bạn chát.

en: You must provide a group.
vi: Bạn cần phải cung cấp một nhóm.

en: You must select an account.
vi: Bạn cần phải chọn một tài khoản.

en: The selected account is not online.
vi: Tài khoản đã chọn không phải hiện thời trực tuyến.

en: Error adding buddy
vi: Lỗi thêm bạn chát

en: Username
vi: Tên đăng nhập

en: Alias (optional)
vi: Bí danh (tùy chọn)

en: Invite message (optional)
vi: Thông điệp mời (tùy chọn)

en: Add in group
vi: Thêm vào nhóm

en: Account
vi: Tài khoản

en: Add Buddy
vi: Thêm bạn chát

en: Please enter buddy information.
vi: Hãy nhập thông tin về bạn chát.

en: Chats
vi: Chát

en: Name
vi: Tên

en: Alias
vi: Bí danh

en: Group
vi: Nhóm

en: Auto-join
vi: Tự động tham gia

en: Add Chat
vi: Thêm Chat

en: You can edit more information from the context menu later.
vi: Bạn có thể soạn thảo thông tin thêm từ trình đơn ngữ cảnh về sau.

en: Error adding group
vi: Lỗi thêm nhóm

en: You must give a name for the group to add.
vi: Bạn cần phải nhập tên cho nhóm cần thêm.

en: Add Group
vi: Thêm nhóm

en: Enter the name of the group
vi: Hãy nhập tên của nhóm

en: Edit Chat
vi: Sửa Chat

en: Please Update the necessary fields.
vi: Hãy cập nhật các trường cần thiết.

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit Settings
vi: Sửa thiết lập

en: Information
vi: Thông tin

en: Retrieving...
vi: Đang lấy...

en: Get Info
vi: Lấy thông tin

en: Add Buddy Pounce
vi: Thêm thông báo bạn chát

en: Send File
vi: Gửi tập tin

en: Blocked
vi: Bị chặn

en: Show when offline
vi: Hiện khi ngoại tuyến

en: Please enter the new name for %s
vi: Hãy nhập tên mới cho %s

en: Rename
vi: Thay tên

en: Set Alias
vi: Đặt bí danh

en: Enter empty string to reset the name.
vi: Gõ chuỗi rỗng để đặt lại tên.

en: Removing this contact will also remove all the buddies in the contact
vi: Gỡ bỏ liên lạc này sẽ gỡ bỏ mọi bạn chát trong liên lạc

en: Removing this group will also remove all the buddies in the group
vi: Gỡ bỏ nhóm này thì cũng gỡ bỏ mọi bạn chát trong nhóm

en: Are you sure you want to remove %s?
vi: Bạn chắc chắn muốn gỡ bỏ %s không?

note: XXX: anything to do with the returned ui-handle?
en: Confirm Remove
vi: Xác nhận gỡ bỏ

en: Remove
vi: Bỏ

note: Buddy List
en: Buddy List
vi: Danh sách bạn bè

en: Place tagged
vi: Nơi có thẻ

en: Toggle Tag
vi: Bật/tắt thẻ

en: View Log
vi: Xem nhật ký

en: Nickname
vi: Tên hiệu

note: Idle stuff
en: Idle
vi: Nghỉ

en: On Mobile
vi: Dùng di động

en: New...
vi: Mới...

en: Saved...
vi: Đã lưu...

en: Plugins
vi: Phần bổ sung

en: Block/Unblock
vi: Chặn/Bỏ chặn

en: Block
vi: Chặn

en: Unblock
vi: Bỏ chặn

en: Please enter the username or alias of the person you would like to Block/Unblock.
vi: Hãy nhập tên người dùng hay bí danh của người mà bạn muốn Chặn hay Bỏ chặn.

en: New Instant Message
vi: Tin nhắn mới

en: Please enter the username or alias of the person you would like to IM.
vi: Hãy nhập tên người dùng hay bí danh của người với họ bạn muốn trò chuyện bằng Nhắn Tin.

en: Channel
vi: Kênh

en: Join a Chat
vi: Tham gia Chat

en: Please enter the name of the chat you want to join.
vi: Hãy nhập tên của cuộc chat bạn muốn tham gia.

en: Join
vi: Tham gia

en: Please enter the username or alias of the person whose log you would like to view.
vi: Hãy nhập tên người dùng hay bí danh của người mà bạn muốn xem sổ theo dõi về họ.

note: Create the "Options" frame.
en: Options
vi: Tùy chọn

en: Send IM...
vi: Gửi tin nhắn...

en: Block/Unblock...
vi: Chặn/Bỏ chặn...

en: Join Chat...
vi: Tham gia Chat...

en: View Log...
vi: Xem nhật ký...

en: View All Logs
vi: Xem tất cả nhật ký

en: Show
vi: Hiện

en: Empty groups
vi: Nhóm rỗng

en: Offline buddies
vi: Bạn chát ngoại tuyến

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: By Status
vi: Theo trạng thái

en: Alphabetically
vi: Theo abc

en: By Log Size
vi: Theo kích cỡ sổ theo dõi

en: Buddy
vi: Bạn chát

en: Chat
vi: Chát

en: Grouping
vi: Nhóm

en: Certificate Import
vi: Nhập chứng nhận

en: Specify a hostname
vi: Ghi rõ tên máy

en: Type the host name this certificate is for.
vi: Gõ tên máy cho đó có chứng nhận này.

en: File %s could not be imported.
    Make sure that the file is readable and in PEM format.
vi: Tập tin %s không thể được nhập khẩu.
    Hãy kiểm tra xem tập tin có khả năng đọc và theo định dạng PEM.

en: Certificate Import Error
vi: Lỗi nhập khẩu chứng nhận

en: X.509 certificate import failed
vi: Lỗi nhập khẩu chứng nhận X.509

en: Select a PEM certificate
vi: Chọn chứng nhận PEM

en: Export to file %s failed.
    Check that you have write permission to the target path
vi: Lỗi xuất khẩu ra tập tin %s.
    Hãy kiểm tra xem bạn có quyền ghi vào đường dẫn đích

en: Certificate Export Error
vi: Lỗi xuất khẩu chứng nhận

en: X.509 certificate export failed
vi: Lỗi xuất khẩu chứng nhận X.509

en: PEM X.509 Certificate Export
vi: Xuất khẩu chứng nhận X.509 PEM

en: Certificate for %s
vi: Chứng nhận cho %s

en: Common name: %s
    
    SHA1 fingerprint:
    %s
vi: Tên chung: %s
    
    Vân tay SHA1:
    %s

en: SSL Host Certificate
vi: Chứng nhận máy SSL

en: Really delete certificate for %s?
vi: Thực sự xoá chứng nhận cho %s không?

en: Confirm certificate delete
vi: Xác nhận xoá chứng nhận

en: Certificate Manager
vi: Bộ Quản lý Chứng nhận

en: Hostname
vi: Tên máy

en: Info
vi: Thông tin

note: Close button
en: Close
vi: Đóng

en: %s disconnected.
vi: %s đã ngắt kết nối.

en: %s
    
    Finch will not attempt to reconnect the account until you correct the error and re-enable the account.
vi: %s
    
    Finch sẽ không thử tái kết nối tài khoản đến khi bạn sửa chữa lỗi này và hiệu lực lại tài khoản.

en: Re-enable Account
vi: Bật lại tài khoản

en: No such command.
vi: Không có lệnh như vậy.

en: Syntax Error:  You typed the wrong number of arguments to that command.
vi: Lỗi cú pháp: bạn đã gõ sai số đối số của lệnh đó.

en: Your command failed for an unknown reason.
vi: Lệnh của bạn bị lỗi do một nguyên nhân chưa xác định.

en: That command only works in chats, not IMs.
vi: Lệnh đó chỉ có tác dụng trong chát, không có trong tin nhắn nhanh.

en: That command only works in IMs, not chats.
vi: Lệnh đó chỉ có tác dụng trong tin nhắn nhah, không có trong chát.

en: That command doesn't work on this protocol.
vi: Lệnh đó không có tác dụng trong giao thức này.

en: Message was not sent, because you are not signed on.
vi: Tin nhắn chưa gửi đi được vì bạn chưa đăng nhập.

en: 
    %s is typing...
vi: 
    %s đang gõ phím...

en: You have left this chat.
vi: Bạn đã rời cuộc chat này.

en: The account has disconnected and you are no longer in this chat. You will be automatically rejoined in the chat when the account reconnects.
vi: Tài khoản đã ngắt kết nối nên bạn không còn tham gia cuộc chat này. Tài khoản tái kết nối thì bạn tham gia lại một cách tự động.

en: Logging started. Future messages in this conversation will be logged.
vi: Đã mở ghi lưu. Sắp tới, những thông điệp trong cuộc trao đổi này sẽ được ghi lại.

en: Logging stopped. Future messages in this conversation will not be logged.
vi: Ngừng ghi lưu. Sắp tới, những thông điệp trong cuộc trao đổi này sẽ không được ghi lại.

en: Send To
vi: Gửi cho

en: Conversation
vi: Cuộc thoại

en: Clear Scrollback
vi: Gột vùng cuộn ngược

en: Show Timestamps
vi: Hiện nhãn thời gian

en: Add Buddy Pounce...
vi: Thêm thông báo bạn chát...

en: Invite...
vi: Mời...

en: Enable Logging
vi: Bật theo dõi

en: Enable Sounds
vi: Bật âm thanh

en: You are not connected.
vi: Bạn không có kết nối.

en: <AUTO-REPLY>
vi: <TỰ_ĐỘNG_ĐÁP_ỨNG>

en: List of %d user:
     | List of %d users:
vi[0]: Danh sách %d người dùng:

en: Supported debug options are: plugins version
vi: Tùy chọn gỡ lỗi được hỗ trợ :
     • plugins		các phần bổ sung
     • version		phiên bản

en: No such command (in this context).
vi: Không có lệnh nào như vậy (trong ngữ cảnh này).

en: Use "/help &lt;command&gt;" for help on a specific command.
    The following commands are available in this context:
vi: Dùng « /help &lt;lệnh&gt; » để được hổ trợ về lệnh đó.
    Những lệnh dưới đây có thể dùng trong ngữ cảnh này:

en: %s is not a valid message class. See '/help msgcolor' for valid message classes.
vi: %s không phải là một hạng thông điệp hợp lệ. Xem « /help msgcolor » để xem một danh sách các hạng thông điệp hợp lệ.

en: %s is not a valid color. See '/help msgcolor' for valid colors.
vi: %s không phải là một màu hợp lệ. Xem « /help msgcolor » để xem một danh sách các màu sắc hợp lệ.

en: say &lt;message&gt;:  Send a message normally as if you weren't using a command.
vi: say &lt;thông điệp&gt;:  Gửi một thông điệp theo cách thông thường như thể là bạn không dùng câu lệnh.

en: me &lt;action&gt;:  Send an IRC style action to a buddy or chat.
vi: me &lt;hành động&gt;: Gởi một hoạt động kiểu IRC đến bạn chát hay chát.

en: debug &lt;option&gt;:  Send various debug information to the current conversation.
vi: debug &lt;tùy chọn&gt;:  gửi thông tin gỡ lỗi khác nhau cho cuộc thoại hiện tại.

en: clear: Clears the conversation scrollback.
vi: clear: gột vùng cuộn ngược trong cuộc thoại.

en: help &lt;command&gt;:  Help on a specific command.
vi: help &lt;lệnh&gt;:  được trợ giúp về lệnh này.

en: users:  Show the list of users in the chat.
vi: users:  hiển thị danh sách các người dùng tham gia cuộc chát này.

en: plugins: Show the plugins window.
vi: plugins: hiện cửa sổ phần bổ sung.

en: buddylist: Show the buddylist.
vi: buddylist: hiển thị danh sách bạn bè.

en: accounts: Show the accounts window.
vi: accounts: hiển thị cửa sổ tài khoản.

en: debugwin: Show the debug window.
vi: debugwin: hiển thị cửa sổ gỡ lỗi.

en: prefs: Show the preference window.
vi: prefs: hiển thị cửa sổ Tùy thích.

en: statuses: Show the savedstatuses window.
vi: statuses: hiển thị cửa sổ Trạng thái đã lưu.

en: msgcolor &lt;class&gt; &lt;foreground&gt; &lt;background&gt;: Set the color for different classes of messages in the conversation window.<br>    &lt;class&gt;: receive, send, highlight, action, timestamp<br>    &lt;foreground/background&gt;: black, red, green, blue, white, gray, darkgray, magenta, cyan, default<br><br>EXAMPLE:<br>    msgcolor send cyan default
vi: msgcolor &lt;hạng&gt; &lt;chữ&gt; &lt;nền&gt;: Đặt màu cho các hạng tin nhắn khác nhau trong cửa sổ cuộc trao đổi.<br>    &lt;hạng&gt;: receive (nhận), send (gửi), highlight (tô sáng), action (hành vi), timestamp (ghi giờ)<br>&lt;chữ/nền&gt;: black (đen), red (đỏ), green (lục), blue (xanh), white (trắng), gray (xám), darkgray (xám thẫm), magenta (đỏ tươi), cyan (xanh lá mạ), default (mặc định)<br><br>VÍ DỤ :<br>    msgcolor send cyan default

en: Unable to open file.
vi: Không thể mở tập tin.

en: Debug Window
vi: Cửa sổ gỡ lỗi

note: XXX: Setting the GROW_Y for the following widgets don't make sense. But right now * it's necessary to make the width of the debug window resizable ... like I said, * it doesn't make sense. The bug is likely in the packing in gntbox.c.
en: Clear
vi: Dọn

en: Filter:
vi: Lọc:

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: File Transfers - %d%% of %d file | File Transfers - %d%% of %d files
vi[0]: Truyền tập tin - %d%% của %d tập tin

note: Create the window.
en: File Transfers
vi: Truyền tập tin

en: Progress
vi: Tiến hành

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Remaining
vi: Còn lại

note: XXX: Use of ggp_str_to_uin() is an ugly hack!
en: Status
vi: Trạng thái

en: Close this window when all transfers finish
vi: Đóng cửa sổ này khi mọi tập tin đã được truyền

en: Clear finished transfers
vi: Gột các việc truyền tập tin hoàn toàn

en: Stop
vi: Dừng

en: Waiting for transfer to begin
vi: Đợi bắt đầu truyền

en: Cancelled
vi: Bị thôi

en: Failed
vi: Bị lỗi

en: Sent
vi: Đã gửi

en: Received
vi: Đã nhận

en: Finished
vi: Hoàn tất

en: The file was saved as %s.
vi: Tập tin đã được lưu dạng %s.

en: Sending
vi: Đang gửi

en: Receiving
vi: Đang nhận

en: Conversation in %s on %s
vi: Cuộc thoại trong %s trên %s

en: Conversation with %s on %s
vi: Cuộc thoại với %s trên %s

en: System events will only be logged if the "Log all status changes to system log" preference is enabled.
vi: Các dữ kiện của hệ thống sẽ chỉ được ghi lại nếu mục « Ghi lại mọi thay đổi trong trạng thái vào bản ghi của hệ thống » đã bật.

en: Instant messages will only be logged if the "Log all instant messages" preference is enabled.
vi: Tin nhắn sẽ chỉ được ghi lại nếu mục « Ghi lại tất cả tin nhắn » đã bật.

en: Chats will only be logged if the "Log all chats" preference is enabled.
vi: Các cuộc trò chuyện sẽ chỉ được ghi lại nếu mục « Ghi lại tất cả các cuộc trò chuyện » đã bật.

en: No logs were found
vi: Không tìm thấy sổ theo dõi

en: Total log size:
vi: Tổng kích cỡ sổ theo dõi:

note: Search box *********
en: Scroll/Search:
vi: Cuộn/Tìm:

en: Conversations in %s
vi: Cuộc trao đổi trong %s

en: Conversations with %s
vi: Cuộc trao đổi với %s

en: All Conversations
vi: Mọi cuộc trao đổi

en: System Log
vi: Sổ theo dõi hệ thống

en: Calling...
vi: Đang gọi...

en: Hangup
vi: Ngừng nói

note: Number of actions
en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Reject
vi: Từ chối

en: Call in progress.
vi: Cuộc gọi đang chạy.

en: The call has been terminated.
vi: Cuộc gọi đã bị chấm dứt.

en: %s wishes to start an audio session with you.
vi: %s muốn bắt đầu một buổi hợp tiếng nói với bạn.

en: %s is trying to start an unsupported media session type with you.
vi: %s đang thử bắt đầu với bạn một buổi hợp kiểu phương tiện không được hỗ trợ.

en: You have rejected the call.
vi: Bạn đã từ chối cuộc gọi.

en: call: Make an audio call.
vi: gọi: Gọi nói tiếng cho ai đó.

en: Emails
vi: Thư điện tử

en: You have mail!
vi: Bạn có thư mới !

en: Sender
vi: Người gửi

en: Subject
vi: Chủ đề

en: %s (%s) has %d new message. | %s (%s) has %d new messages.
vi[0]: %s (%s) có %d tin nhắn mới.

en: New Mail
vi: Thư mới

en: Info for %s
vi: Thông tin cho %s

en: Buddy Information
vi: Thông tin bạn chát

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: IM
vi: Tin nhắn

en: Invite
vi: Mời

en: (none)
vi: (không có)

en: ERROR
vi: LỖI

en: loading plugin failed
vi: lỗi nạp phần bổ sung

en: unloading plugin failed
vi: lỗi bỏ nạp phần bổ sung

en: Name: %s
    Version: %s
    Description: %s
    Author: %s
    Website: %s
    Filename: %s
vi: Tên: %s
    Phiên bản: %s
    Mô tả: %s
    Tác giả: %s
    Địa chỉ Web: %s
    Tên tập tin: %s

en: Plugin need to be loaded before you can configure it.
vi: Phần bổ sung cần phải được nạp trước khi cấu hình.

en: No configuration options for this plugin.
vi: Không có tùy chọn cấu hình cho phần bổ sung này.

en: Error loading plugin
vi: Lỗi nạp phần bổ sung

en: The selected file is not a valid plugin.
vi: Tập tin đã chọn không phải là phần bổ sung hợp lệ.

en: Please open the debug window and try again to see the exact error message.
vi: Hãy mở cửa sổ gỡ lỗi rồi thử lại để xem thông điệp lỗi chính xác.

en: Select plugin to install
vi: Chọn phần bổ sung cần cài đặt

en: You can (un)load plugins from the following list.
vi: Bạn có thể (bỏ) nạp phần bổ sung trong danh sách này.

en: Install Plugin...
vi: Cài đặt phần bổ sung...

en: Configure Plugin
vi: Cấu hình phần bổ sung

note: copy the preferences to tmp values... * I liked "take affect immediately" Oh well :-( (that should have been "effect," right?) Back to instant-apply! I win!  BU-HAHAHA! Create the window
en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Please enter a buddy to pounce.
vi: Hãy nhập một bạn chát để thông báo.

en: New Buddy Pounce
vi: Thông báo bạn chát mới

en: Edit Buddy Pounce
vi: Sửa thông báo bạn chát

note: Create the "Pounce on Whom" frame.
en: Pounce on Whom
vi: Thông báo cho ai

note: Account:
en: Account:
vi: Tài khoản:

en: Buddy name:
vi: Tên buddy:

note: Create the "Pounce When Buddy..." frame.
en: Pounce When Buddy...
vi: Thông báo khi bạn chát...

en: Signs on
vi: Đăng nhập

en: Signs off
vi: Đăng xuất

en: Goes away
vi: Đi vắng

en: Returns from away
vi: Có mặt trở lại

en: Becomes idle
vi: Đã rơi vào trạng thái nghỉ

en: Is no longer idle
vi: Hoạt động trở lại.

en: Starts typing
vi: Bắt đầu gõ phím

en: Pauses while typing
vi: Tạm dừng khi gõ phím

en: Stops typing
vi: Ngừng gõ phím

en: Sends a message
vi: Gửi thông điệp

note: Create the "Action" frame.
en: Action
vi: Hành động

en: Open an IM window
vi: Mở cửa sổ Nhắn Tin

en: Pop up a notification
vi: Tự mở thông báo

en: Send a message
vi: Gửi tin nhắn

en: Execute a command
vi: Thực thi lệnh

en: Play a sound
vi: Chơi âm thanh

en: Pounce only when my status is not Available
vi: Thông báo chỉ khi trạng thái của tôi không phải « Có mặt »

en: Recurring
vi: Lặp lại

en: Cannot create pounce
vi: Không thể tạo thông báo

en: You do not have any accounts.
vi: Bạn không có tài khoản.

en: You must create an account first before you can create a pounce.
vi: Trước tiên bạn cần phải tạo một tài khoản, để tạo thông báo.

en: Are you sure you want to delete the pounce on %s for %s?
vi: Bạn chắc chắn muốn xoá thông báo trên %s cho %s không?

en: Buddy Pounces
vi: Thông báo bạn chát

en: %s has started typing to you (%s)
vi: %s đã bắt đầu gõ tin nhắn cho bạn (%s)

en: %s has paused while typing to you (%s)
vi: %s đã tạm dừng khi gõ tin nhắn cho bạn (%s)

en: %s has signed on (%s)
vi: %s đã đăng nhập (%s)

en: %s has returned from being idle (%s)
vi: %s hoạt động trở lại từ trạng thái nghỉ (%s)

en: %s has returned from being away (%s)
vi: %s đã có mặt trở lại (%s)

en: %s has stopped typing to you (%s)
vi: %s đã ngừng gõ tin nhắn cho bạn (%s)

en: %s has signed off (%s)
vi: %s đã đăng xuất (%s)

en: %s has become idle (%s)
vi: %s đã rơi vào trạng thái nghỉ (%s)

en: %s has gone away. (%s)
vi: %s đã đi vắng. (%s)

en: %s has sent you a message. (%s)
vi: %s đã gửi tin nhắn cho bạn. (%s)

en: Unknown pounce event. Please report this!
vi: Dữ kiện thông báo không rõ. Hãy ghi báo cáo việc này!

en: Based on keyboard use
vi: Dựa vào cách sử dụng bàn phím

en: From last sent message
vi: Từ tin nhắn đã gửi cuối

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Show Idle Time
vi: Hiện thời gian nghỉ

en: Show Offline Buddies
vi: Hiển thị bạn bè ngoại tuyến

en: Notify buddies when you are typing
vi: Thông báo bạn chát mà bạn đang gõ tin nhắn cho họ

en: Log format
vi: Định dạng sổ theo dõi

en: Log IMs
vi: Theo dõi tin nhắn

en: Log chats
vi: Theo dõi chát

en: Log status change events
vi: Theo dõi tất cả những thay đổi trạng thái

en: Report Idle time
vi: Thông báo thời gian nghỉ

en: Change status when idle
vi: Thay đổi trạng thái khi nghỉ

en: Minutes before changing status
vi: Số phút trước khi thay đổi trạng thái

en: Change status to
vi: Đổi trạng thái thành

en: Conversations
vi: Cuộc thoại

en: Logging
vi: Theo dõi

en: You must fill all the required fields.
vi: Bạn cần phải điền vào mỗi trường đòi hỏi.

en: The required fields are underlined.
vi: Những trường sau có gạch dưới.

en: Not implemented yet.
vi: Chưa được thi hành.

en: Save File...
vi: Lưu tập tin...

en: Open File...
vi: Mở tập tin...

en: Choose Location...
vi: Chọn địa chỉ...

en: Hit 'Enter' to find more rooms of this category.
vi: Bấm phím Enter để tìm thêm phóng cùng phân loại.

en: Get
vi: Lấy

note: Create the window.
en: Room List
vi: Danh sách phòng

en: Buddy logs in
vi: Bạn chát đăng nhập

en: Buddy logs out
vi: Bạn chát đăng xuất

en: Message received
vi: Nhận tin nhắn

en: Message received begins conversation
vi: Nhận tin nhắn thì khởi đầu cuộc thoại

en: Message sent
vi: Gửi tin nhắn

en: Person enters chat
vi: Người vào phòng chat

en: Person leaves chat
vi: Người rời phòng chat

en: You talk in chat
vi: Bạn nói trong chat

en: Others talk in chat
vi: Người khác nói trong chat

en: Someone says your username in chat
vi: Ai đó nói tên bạn trong chát

en: Attention received
vi: Nhận được sự chú ý

en: GStreamer Failure
vi: Lỗi GStreamer

en: GStreamer failed to initialize.
vi: GStreamer không khởi tạo được.

en: (default)
vi: (mặc định)

en: Sound Preferences
vi: Tùy thích âm thanh

en: Profiles
vi: Lý lịch

en: Automatic
vi: Tự động

en: Console Beep
vi: Tiếng bíp bàn giao tiếp

en: Command
vi: Lệnh

en: No Sound
vi: Không có âm thanh

en: Sound Method
vi: Phương pháp âm thanh

en: Method:
vi: Phương pháp:

en: Sound Command
    (%s for filename)
vi: Lệnh âm thanh:
    (%s cho tên tập tin)

note: Sound options
en: Sound Options
vi: Tùy chọn âm thanh

en: Sounds when conversation has focus
vi: Âm thanh khi cửa sổ cuộc thoại được chú ý

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Only when available
vi: Chỉ khi sẵn sàng

en: Only when not available
vi: Chỉ khi không sẵn sàng

en: Volume(0-100):
vi: Âm lượng(0-100):

note: Sound events
en: Sound Events
vi: Dữ kiện âm thanh

en: Event
vi: Dữ kiện

en: File
vi: Tập tin

en: Test
vi: Thử

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Choose...
vi: Chọn...

en: Are you sure you want to delete "%s"
vi: Bạn chắc chắn muốn xoá « %s » không?

en: Delete Status
vi: Xoá trạng thái

en: Saved Statuses
vi: Trạng thái đã lưu

en: Title
vi: Tên

en: Type
vi: Kiểu

en: Message
vi: Thông điệp

note: Use
en: Use
vi: Dùng

en: Invalid title
vi: Tựa đề không hợp lệ

en: Please enter a non-empty title for the status.
vi: Hãy nhập tựa đề không rỗng cho trạng thái.

en: Duplicate title
vi: Tựa đề trùng

en: Please enter a different title for the status.
vi: Hãy nhập tựa đề khác cho trạng thái.

en: Substatus
vi: Trạng thái phụ

en: Status:
vi: Trạng thái:

en: Message:
vi: Thông điệp:

en: Edit Status
vi: Sửa trạng thái

en: Certificates
vi: Chứng nhận

en: Sounds
vi: Âm thanh

en: Statuses
vi: Trạng thái

en: Error loading the plugin.
vi: Lỗi nạp phần bổ sung.

en: Couldn't find X display
vi: Không tìm thấy bộ trình bày X

en: Couldn't find window
vi: Không tìm thấy cửa sổ

en: This plugin cannot be loaded because it was not built with X11 support.
vi: Phần bổ sung này không nạp được khi nó không phải được xây dựng với khả năng hỗ trợ X11.

en: Clipboard plugin
vi: Phần bổ sung bảng nháp

en: When the gnt clipboard contents change, the contents are made available to X, if possible.
vi: Khi nội dung thay đổi trên bảng nháp Gnt, nội dung sẵn sàng cho X, nếu có thể.

en: %s just signed on
vi: %s mới đăng nhập

en: %s just signed off
vi: %s mới đăng xuất

en: %s sent you a message
vi: %s mới gửi tin nhắn cho bạn

en: %s said your nick in %s
vi: %s mới nói tên hiệu của bạn trong %s

en: %s sent a message in %s
vi: %s đã gửi tin nhắn trong %s

en: Buddy signs on/off
vi: Bạn chát đăng nhập/xuất

en: You receive an IM
vi: Bạn nhận tin nhắn

en: Someone speaks in a chat
vi: Ai đó nói trong chát

en: Someone says your name in a chat
vi: Ai đó nói tên bạn trong chát

note: Translators: "toaster" here means "pop-up".
en: Notify with a toaster when
vi: Thông báo với lò nướng bánh khi

en: Beep too!
vi: Cũng kêu bíp.

en: Set URGENT for the terminal window.
vi: Đặt KHẨN cho cửa sổ thiết bị cuối.

note: Translators: "toaster" here means "pop-up".
en: Toaster plugin
vi: Phần bổ sung lò nướng bánh

en: <b>Conversation with %s on %s:</b><br>
vi: <b>Cuộc thoại với %s trên %s:</b><br>

en: History Plugin Requires Logging
vi: Phần bổ sung lịch sử cần thiết khả năng theo dõi

en: Logging can be enabled from Tools -> Preferences -> Logging.
    
    Enabling logs for instant messages and/or chats will activate history for the same conversation type(s).
vi: Khả năng theo dõi có thể được hiệu lực từ Công cụ > Tùy thích > Theo dõi.
    
    HIệu lực ghi lưu các tin nhắn và/hay cuộc trò chuyện sẽ kích hoạt lịch sử cho các cuộc thoại cùng kiểu.

en: Shows recently logged conversations in new conversations.
vi: Hiển thị các cuộc trao đổi vừa ghi lưu trong cửa sồ trao đổi mới.

en: When a new conversation is opened this plugin will insert the last conversation into the current conversation.
vi: Khi bắt đầu cuộc thoại mới, phần bổ sung này sẽ chèn cuộc thoại cuối cùng vào cuộc thoại hiện thời.

en: 
    Fetching TinyURL...
vi: 
    Đang lấy TinyURL...

en: TinyURL for above: %s
vi: TinyURL cho cái trên: %s

en: Only create TinyURL for URLs of this length or greater
vi: Chỉ tạo TinyURL cho địa chỉ URL có ít nhất chiều dài này

en: TinyURL (or other) address prefix
vi: Tiền tố địa chỉ TinyURL (hay kiểu khác)

en: TinyURL plugin
vi: Phần bổ sung TinyURL

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: Online Buddies
vi: Bạn chát trực tuyến

en: Offline Buddies
vi: Bạn chát ngoại tuyến

en: Online/Offline
vi: Trực/Ngoại tuyến

en: No Grouping
vi: Không theo nhóm

en: Nested Subgroup
vi: Nhóm phụ lồng vào

en: Nested Grouping (experimental)
vi: Nhóm lại lồng nhau (vẫn thực nghiệm

en: Provides alternate buddylist grouping options.
vi: Cung cấp thêm tùy chọn nhóm lại danh sách bạn chát.

note: Translator Note: The "backlog" is the conversation buffer/history.
en: lastlog: Searches for a substring in the backlog.
vi: lastlog: tìm kiếm một chuỗi con trong phần hoãn.

en: Lastlog plugin.
vi: Phần bổ sung lastlog.

en: accounts
vi: tài khoản

en: Password is required to sign on.
vi: Mật khẩu cần thiết để đăng nhập.

en: Enter password for %s (%s)
vi: Nhập mật khẩu cho %s (%s)

en: Enter Password
vi: Nhập mật khẩu

en: Save password
vi: Lưu mật khẩu

en: Missing protocol plugin for %s
vi: Thiếu phần bổ sung giao thức cho %s

en: Connection Error
vi: Lỗi kết nối

en: New passwords do not match.
vi: Sai khớp hai mật khẩu mới.

en: Fill out all fields completely.
vi: Điền hoàn chỉnh các trường.

en: Original password
vi: Mật khẩu cũ

en: New password
vi: Mật khẩu mới

en: New password (again)
vi: Nhập lại mật khẩu mới

en: Change password for %s
vi: Đổi mật khẩu cho %s

en: Please enter your current password and your new password.
vi: Hãy nhập mật khẩu hiện tại và mật khẩu mới của bạn.

en: Change user information for %s
vi: Đổi thông tin người dùng cho %s

en: Set User Info
vi: Lập thông tin người dùng

en: This protocol does not support setting a public alias.
vi: Giao thức này không hỗ trợ bí danh công cộng.

en: This protocol does not support fetching the public alias.
vi: Giao thức này không hỗ trợ bí danh công cộng.

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Buddies
vi: Bạn bè

en: buddy list
vi: danh sách bạn bè

en: The certificate is self-signed and cannot be automatically checked.
vi: Chứng nhận này tự ký thì không thể được tự động kiểm tra.

en: The certificate is not trusted because no certificate that can verify it is currently trusted.
vi: Chứng nhận này không đáng tin vì hiện thời không đáng tin chứng nhận nào có khả năng thẩm tra nó.

en: The certificate is not valid yet.  Check that your computer's date and time are accurate.
vi: Chứng thực chưa hợp lệ. Hãy kiểm tra lại chính xác ngày, giờ của máy tính.

en: The certificate has expired and should not be considered valid.  Check that your computer's date and time are accurate.
vi: Chứng nhận này đã hết hạn sử dụng thì không nên được thấy là vẫn hợp lệ. Kiểm tra ngày, tháng của máy tính.

note: Translators: "domain" refers to a DNS domain (e.g. talk.google.com)
en: The certificate presented is not issued to this domain.
vi: Chứng nhận đưa ra không phải được cấp cho miền này.

en: You have no database of root certificates, so this certificate cannot be validated.
vi: Bạn không có cơ sở dữ liệu chứng nhận gốc nên không thể thẩm tra chứng nhận này.

en: The certificate chain presented is invalid.
vi: Dãy chứng nhận đưa ra không phải hợp lệ.

en: The certificate has been revoked.
vi: Chứng nhận đã bị hủy bỏ.

en: An unknown certificate error occurred.
vi: Gặp một lỗi chứng nhận không rõ.

en: (DOES NOT MATCH)
vi: (KHÔNG TƯƠNG ỨNG)

note: Make messages
en: %s has presented the following certificate for just-this-once use:
vi: %s đã cung cấp chứng nhận theo đây để sử dụng chỉ một lần bây giờ :

en: Common name: %s %s
    Fingerprint (SHA1): %s
vi: Tên chung: %s %s
    Vân tay (SHA1): %s

note: TODO: Find what the handle ought to be
en: Single-use Certificate Verification
vi: Thẩm tra chứng nhận dùng một lần

note: Scheme name Pool name
en: Certificate Authorities
vi: Nhà cầm quyền chứng nhận

note: Scheme name Pool name
en: SSL Peers Cache
vi: Bộ nhớ tạm đồng đẳng SSL

note: Make messages
en: Accept certificate for %s?
vi: Chấp nhận chứng nhận cho %s không?

note: TODO: Find what the handle ought to be
en: SSL Certificate Verification
vi: Thẩm tra chứng nhận SSL

en: _View Certificate...
vi: _Xem chứng nhận...

en: The certificate for %s could not be validated.
vi: Không thể thẩm tra được chứng nhận cho %s.

note: TODO: Probably wrong.
en: SSL Certificate Error
vi: Lỗi chứng nhận SSL

en: Unable to validate certificate
vi: Không thể thẩm tra chứng nhận

en: The certificate claims to be from "%s" instead. This could mean that you are not connecting to the service you believe you are.
vi: Chứng nhận tuyên bố là nó đến từ « %s » thay thế. Có thể nghĩa là bạn không phải có kết nối đến dịch vụ bạn tin là đó.

note: TODO: Find what the handle ought to be
en: Certificate Information
vi: Thông tin chứng nhận

en: Registration Error
vi: Lỗi đăng ký

en: Unregistration Error
vi: Lỗi hủy đăng ký

en: +++ %s signed on
vi: +++ %s đã đăng nhập

en: +++ %s signed off
vi: +++ %s đã đăng xuất

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en: Unable to send message: The message is too large.
vi: Không thể gửi tin nhắn vì nó quá lớn.

en: Unable to send message to %s.
vi: Không thể gửi tin nhắn cho %s.

en: The message is too large.
vi: tin nhắn quá lớn.

en: Unable to send message.
vi: Không thể gửi tin nhắn.

en: Send Message
vi: Gửi tin nhắn

en: _Send Message
vi: _Gửi tin nhắn

en: %s entered the room.
vi: %s vào phòng.

en: %s [<I>%s</I>] entered the room.
vi: %s [<I>%s</I>] vào phòng.

en: You are now known as %s
vi: Bạn bây giờ đổi là %s

en: %s is now known as %s
vi: %s bây giờ đổi là %s

en: %s left the room.
vi: %s rời phòng.

en: %s left the room (%s).
vi: %s rời phòng (%s).

en: Invite to chat
vi: Mời chát

note: Put our happy label in it.
en: Please enter the name of the user you wish to invite, along with an optional invite message.
vi: Hãy nhập tên người dùng mà bạn muốn mời, kèm theo lời mời tùy ý.

en: Whether the specified command should handle "aim" URLs
vi: Lệnh đã ghi rõ có nên quản lý địa chỉ URL kiểu « aim » hay không

en: True if the command specified in the "command" key should handle "aim" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được ghi rõ trong koá « command » nên quản lý địa chỉ URL kiểu « aim ».

en: The handler for "aim" URLs
vi: Bộ quản lý địa chỉ URL « aim »

en: The command used to handle "aim" URLs, if enabled.
vi: Lệnh dùng để quản lý địa chỉ URL « aim », nếu bật.

en: Run the command in a terminal
vi: Chạy lệnh trong thiết bị cuối

en: True if the command used to handle this type of URL should be run in a terminal.
vi: Đúng nếu lệnh được dùng để quản lý địa chỉ URL kiểu này nên được chạy trong thiết bị cuối.

en: Whether the specified command should handle "gg" URLs
vi: Lệnh đã ghi rõ có nên quản lý địa chỉ URL kiểu « gg » hay không

en: True if the command specified in the "command" key should handle "gg" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được ghi rõ trong koá « command » nên quản lý địa chỉ URL kiểu « gg ».

en: The handler for "gg" URLs
vi: Bộ quản lý địa chỉ URL « gg »

en: The command used to handle "gg" URLs, if enabled.
vi: Lệnh dùng để quản lý địa chỉ URL « gg », nếu bật.

en: Whether the specified command should handle "icq" URLs
vi: Lệnh đã ghi rõ có nên quản lý địa chỉ URL kiểu « icq » hay không

en: True if the command specified in the "command" key should handle "icq" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được ghi rõ trong koá « command » nên quản lý địa chỉ URL kiểu « icq ».

en: The handler for "icq" URLs
vi: Bộ quản lý địa chỉ URL « icq »

en: The command used to handle "icq" URLs, if enabled.
vi: Lệnh dùng để quản lý địa chỉ URL « icq », nếu bật.

en: Whether the specified command should handle "irc" URLs
vi: Lệnh đã ghi rõ có nên quản lý địa chỉ URL kiểu « irc » hay không

en: True if the command specified in the "command" key should handle "irc" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được ghi rõ trong koá « command » nên quản lý địa chỉ URL kiểu « irc ».

en: The handler for "irc" URLs
vi: Bộ quản lý địa chỉ URL « irc »

en: The command used to handle "irc" URLs, if enabled.
vi: Lệnh dùng để quản lý địa chỉ URL « irc », nếu bật.

en: Whether the specified command should handle "sip" URLs
vi: Lệnh đã ghi rõ có nên quản lý địa chỉ URL kiểu « sip » hay không

en: True if the command specified in the "command" key should handle "sip" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được ghi rõ trong koá « command » nên quản lý địa chỉ URL kiểu « sip ».

en: The handler for "sip" URLs
vi: Bộ quản lý địa chỉ URL « sip »

en: The command used to handle "sip" URLs, if enabled.
vi: Lệnh dùng để quản lý địa chỉ URL « sip », nếu bật.

en: Whether the specified command should handle "xmpp" URLs
vi: Lệnh đã ghi rõ có nên quản lý địa chỉ URL kiểu « xmpp » hay không

en: True if the command specified in the "command" key should handle "xmpp" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được ghi rõ trong koá « command » nên quản lý địa chỉ URL kiểu « xmpp ».

en: The handler for "xmpp" URLs
vi: Bộ quản lý địa chỉ URL « xmpp »

en: The command used to handle "xmpp" URLs, if enabled.
vi: Lệnh dùng để quản lý địa chỉ URL « xmpp », nếu bật.

en: Failed to get connection: %s
vi: Không lấy được kết nối: %s

en: Failed to get name: %s
vi: Không lấy được tên: %s

en: Failed to get serv name: %s
vi: Không lấy được tên máy phục vụ : %s

en: Purple's D-BUS server is not running for the reason listed below
vi: Máy phục vụ D-BUS của Purple không đang chạy, vì lý do bên dưới

en: No name
vi: Không tên

en: Unable to create new resolver process
vi: Không thể tạo tiến trình giải quyết mới

en: Unable to send request to resolver process
vi: Không thể gửi yêu cầu cho tiến trình giải quyết

en: Error resolving %s:
    %s
vi: Lỗi giải quyết %s:
    %s

en: Error resolving %s: %d
vi: Lỗi giải quyết %s: %d

en: Error reading from resolver process:
    %s
vi: Lỗi đọc từ tiến trình giải quyết:
    %s

en: Resolver process exited without answering our request
vi: Tiến trình giải quyết đã thoát mà không đáp ứng yêu cầu

en: Error converting %s to punycode: %d
vi: Gặp lỗi khi chuyển đổi %s sang punycode: %d

en: Thread creation failure: %s
vi: Lỗi tạo mạch: %s

en: Unknown reason
vi: Lý do không rõ

en: Aborting DNS lookup in Tor Proxy mode.
vi: Hủy tìm kiếm DNS trong chế độ ủy nhiệm Tor.

en: Error reading %s: 
    %s.
vi: Lỗi đọc %s: 
    %s.

en: Error writing %s: 
    %s.
vi: Lỗi ghi %s: 
    %s.

en: Error accessing %s: 
    %s.
vi: Lỗi truy cập %s: 
    %s.

en: Directory is not writable.
vi: Thư mục không cho phép ghi.

en: Cannot send a file of 0 bytes.
vi: Không thể gửi tập tin kích cỡ 0 byte.

en: Cannot send a directory.
vi: Không thể gửi thư mục.

en: %s is not a regular file. Cowardly refusing to overwrite it.
vi: %s không phải là một tập tin thông thường nên từ chối ghi đè.

en: File is not readable.
vi: Tập tin không đọc được.

en: %s wants to send you %s (%s)
vi: %s muốn gửi cho bạn %s (%s)

en: %s wants to send you a file
vi: %s muốn gửi cho bạn một tập tin

en: Accept file transfer request from %s?
vi: Chấp nhận yêu cầu truyền tải tập tin từ %s không?

en: A file is available for download from:
    Remote host: %s
    Remote port: %d
vi: Một tập tin đang sẵn sàng tải xuống từ :
    Máy ở xa: %s
    Cổng ở xa: %d

en: %s is offering to send file %s
vi: %s muốn gửi tập tin %s

en: %s is not a valid filename.
vi: %s không phải là tên tập tin hợp lệ.

en: Offering to send %s to %s
vi: Muốn gửi %s cho %s

en: Starting transfer of %s from %s
vi: Đang bắt đầu truyền %s từ %s

en: Transfer of file <A HREF="file://%s">%s</A> complete
vi: Đã truyền hoàn toàn tập tin <A HREF="file://%s">%s</A>

en: Transfer of file %s complete
vi: Đã truyền hoàn toàn tập tin %s

en: File transfer complete
vi: Đã truyền hoàn toàn tập tin

en: You cancelled the transfer of %s
vi: Bạn đã thôi tiến trình truyền %s

en: File transfer cancelled
vi: Tiến trình truyền tập tin bị thôi.

en: %s cancelled the transfer of %s
vi: %s đã thôi tiến trình truyền %s

en: %s cancelled the file transfer
vi: %s đã thôi tiến trình truyền tập tin

en: File transfer to %s failed.
vi: Tiến trình truyền tập tin cho %s bị lỗi.

en: File transfer from %s failed.
vi: Tiến trình truyền tập tin từ %s bị lỗi.

en: <b><font color="red">The logger has no read function</font></b>
vi: <b><font color="red">Trình ghi lưu không có chức năng đọc</font></b>

en: Plain text
vi: Nhập thô

en: Old flat format
vi: Định dạng phẳng cũ

en: Logging of this conversation failed.
vi: Không thể theo dõi được cuộc trao đổi này.

en: <font color="red"><b>Unable to find log path!</b></font>
vi: <font color="red"><b>Không tìm được đường dẫn tới bản ghi.</b></font>

en: <font color="red"><b>Could not read file: %s</b></font>
vi: <font color="red"><b>Không thể đọc tập tin: %s</b></font>

en: (%s) %s <AUTO-REPLY>: %s
vi: (%s) %s <Trả Lời-Tự Động>: %s

en: No codecs found. Install some GStreamer codecs found in GStreamer plugins packages.
vi: Không tìm thấy codec nào. Hãy cài đặt một số codec GStreamer từ gói phần bổ sung GStreamer.

en: No codecs left. Your codec preferences in fs-codecs.conf are too strict.
vi: Không có codec nào còn lại. Thiết lập codec trong tập tin cấu hình « fs-codecs.conf » vẫn quá bị hạn chế.

en: A non-recoverable Farsight2 error has occurred.
vi: Gặp một lỗi Farsight2 từ đó không thể phục hồi.

en: Error with your microphone
vi: Gặp lỗi với cái máy vi âm

en: Error with your webcam
vi: Gặp lỗi với cái máy ảnh Web

en: Conference error
vi: Lỗi hội thảo

en: Error creating session: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo buổi hợp: %s

en: Disabled
vi: Bị tắt

en: You are using %s, but this plugin requires %s.
vi: Bạn đang sử dụng %s, còn phần bổ sung này cần thiết %s.

en: This plugin has not defined an ID.
vi: Phần bổ sung này chưa xác định mã ID.

en: Plugin magic mismatch %d (need %d)
vi: Sai khớp ma thuật phần bổ sung %d (cần %d)

en: ABI version mismatch %d.%d.x (need %d.%d.x)
vi: Sai khớp phiên bản ABI %d.%d.x (cần %d.%d.x)

en: Plugin does not implement all required functions (list_icon, login and close)
vi: Phần bổ sung không thực hiện tất cả các hàm cần thiết (list_icon, đăng nhập và đóng)

en: The required plugin %s was not found. Please install this plugin and try again.
vi: Không tìm thấy phần bổ sung cần thiết %s. Hãy cài đặt nó rồi thử lại.

en: Unable to load the plugin
vi: Không thể nạp phần bổ sung

en: The required plugin %s was unable to load.
vi: Không nạp được phần bổ sung %s theo yêu cầu.

en: Unable to load your plugin.
vi: Không thể nạp phần bổ sung của bạn.

en: %s requires %s, but it failed to unload.
vi: %s cần thiết %s, nhưng nó không bỏ nạp được.

en: Autoaccept
vi: Tự động chấp nhận

en: Auto-accept file transfer requests from selected users.
vi: Tự động chấp nhận yêu cầu truyền tải tập tin từ các người dùng đã chọn.

en: Autoaccepted file transfer of "%s" from "%s" completed.
vi: Việc truyền tập tin « %s » từ « %s » đã chạy xong (đã tự động chấp nhận).

en: Autoaccept complete
vi: Tự động chấp nhận hoàn tất

en: When a file-transfer request arrives from %s
vi: Khi nhận được yêu cầu truyền tập tin từ %s

en: Set Autoaccept Setting
vi: Đặt thiết lập tự động chấp nhận

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: Ask
vi: Hỏi

en: Auto Accept
vi: Tự động chấp nhận

en: Auto Reject
vi: Tự động từ chối

en: Autoaccept File Transfers...
vi: Tự động chấp nhận yêu cầu truyền tập tin...

note: XXX: Is there a better way than this? There really should be.
en: Path to save the files in
    (Please provide the full path)
vi: Đường dẫn vào đó cần lưu các tập tin
    (Hãy cung cấp đường dẫn đầy đủ)

en: When a file-transfer request arrives from a user who is
    *not* on your buddy list:
vi: Khi nhận được yêu cầu truyền tệp từ một người 
    *không* có trong danh sách bạn bè:

en: Notify with a popup when an autoaccepted file transfer is complete
    (only when there's no conversation with the sender)
vi: Tự mở thông báo khi việc truyền tập tin đã chấp nhận tự động đã chạy xong
    (chỉ khi không có cuộc thoại với người gửi)

en: Create a new directory for each user
vi: Tạo một thư mục mới cho mỗi người dùng

en: Escape the filenames
vi: Escapce tên tệp

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Enter your notes below...
vi: Ghi chú vào bên dưới...

en: Edit Notes...
vi: Sửa ghi chú...

note: *< major version *< minor version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Buddy Notes
vi: Ghi chú bạn chát

note: *< name *< version
en: Store notes on particular buddies.
vi: Lưu bản ghi chú về bạn chát nào đó

note: *< summary
en: Adds the option to store notes for buddies on your buddy list.
vi: Thêm tùy chọn để lưu bản ghi chú về bạn chát trên danh sách bạn bè.

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Cipher Test
vi: Thử mật mã

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Tests the ciphers that ship with libpurple.
vi: Thử các mật mã có sẵn trong thư viện libpurple.

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: DBus Example
vi: Thí dụ DBus

note: *< name *< version *  summary *  description
en: DBus Plugin Example
vi: Thí dụ phần bổ sung DBus

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: File Control
vi: Điều khiển tập tin

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Allows control by entering commands in a file.
vi: Cho phép điều khiển bằng các lệnh ghi trong tập tin.

en: Minutes
vi: Phút

note: This is a cultural reference.  Dy'er Mak'er is a song by Led Zeppelin. If that doesn't translate well into your language, drop the 's before translating.
en: I'dle Mak'er
vi: Bộ làm nghỉ

en: Set Account Idle Time
vi: Đặt thời gian nghỉ tài khoản

en: _Set
vi: _Lập

en: None of your accounts are idle.
vi: Bạn không có tài khoản nghỉ.

en: Unset Account Idle Time
vi: Hủy đặt thời gian nghỉ tài khoản

en: _Unset
vi: _Bỏ lập

en: Set Idle Time for All Accounts
vi: Đặt thời gian nghỉ cho mọi tài khoản

en: Unset Idle Time for All Idled Accounts
vi: Bỏ đặt thời gian nghỉ cho mọi tài khoản đã nghỉ

en: Allows you to hand-configure how long you've been idle
vi: Cho phép bạn tự cấu hình thời gian nghỉ

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: IPC Test Client
vi: Trình khách thử IPC

note: *< name *< version *  summary
en: Test plugin IPC support, as a client.
vi: Kiểm tra hỗ trợ phần bổ sung IPC, như là trình khách.

note: *  description
en: Test plugin IPC support, as a client. This locates the server plugin and calls the commands registered.
vi: Kiểm tra hỗ trợ phần bổ sung IPC, như là trình khách. Việc này định vị phần bổ sung máy phục vụ và gọi các lệnh đã đăng ký.

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: IPC Test Server
vi: Trình phục vụ thử IPC

note: *< name *< version *  summary
en: Test plugin IPC support, as a server.
vi: Kiểm tra hỗ trợ phần bổ sung IPC, như là trình phục vụ.

note: *  description
en: Test plugin IPC support, as a server. This registers the IPC commands.
vi: Kiểm tra hỗ trợ phần bổ sung IPC, như là trình phục vụ. Việc này đăng ký các lệnh IPC.

en: Hide Joins/Parts
vi: Ẩn Vào/Rời

note: Translators: Followed by an input request a number of people
en: For rooms with more than this many people
vi: Đối với phòng có nhiều hơn số các người này

en: If user has not spoken in this many minutes
vi: Nếu người dùng không nói gì trong vòng số các phút này

en: Apply hiding rules to buddies
vi: Áp dụng các quy tắc cho bạn bè

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Join/Part Hiding
vi: Ẩn Vào/Rời

note: *< name *< version *  summary
en: Hides extraneous join/part messages.
vi: Ẩn các thông điệp Vào/Rời thừa.

note: *  description
en: This plugin hides join/part messages in large rooms, except for those users actively taking part in a conversation.
vi: Phần bổ sung này ẩn các thông điệp Vào/Rời trong phòng lớn, trừ thông điệp về những người dùng đang nói chuyện.

en: User is offline.
vi: Người dùng chưa kết nối.

en: Auto-response sent:
vi: Gửi trả lời tự động:

en: %s has signed off.
vi: %s đã đăng xuất.

en: One or more messages may have been undeliverable.
vi: Có thể không phát được một hay nhiều thông điệp.

en: You were disconnected from the server.
vi: Bạn đã bị ngắt kết nối khỏi máy phục vụ.

en: You are currently disconnected. Messages will not be received unless you are logged in.
vi: Hiện thời bạn không có kết nối. Không đăng nhập nên không nhận thông điệp.

en: Message could not be sent because the maximum length was exceeded.
vi: Thông điệp không gửi đi được vì vượt quá chiều dài tối đa.

en: Message could not be sent.
vi: Thông điệp đã không được gửi.

note: Add general preferences.
en: General Log Reading Configuration
vi: Cấu hình đọc sổ theo dõi chung

en: Fast size calculations
vi: Tính nhanh kích cỡ

en: Use name heuristics
vi: Dùng cách tìm ra tên

note: Add Log Directory preferences.
en: Log Directory
vi: Thư mục chứa sổ theo dõi

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Log Reader
vi: Bộ đọc sổ theo dõi

note: *< name *< version * summary
en: Includes other IM clients' logs in the log viewer.
vi: Bao gồm trong bộ xem bản ghi các bản ghi của ứng dụng khách tin nhắn khác.

note: * description
en: When viewing logs, this plugin will include logs from other IM clients. Currently, this includes Adium, MSN Messenger, aMSN, and Trillian.
    
    WARNING: This plugin is still alpha code and may crash frequently.  Use it at your own risk!
vi: Khi xem bản ghi, phần bổ sung này sẽ cũng bao gồm các bản ghi của ứng dụng khách tin nhắn khác. Hiện thời, gồm có Adium, MSN Messenger, aMSN và Trillian.
    
    CẢNH BÁO : phần bổ sung này vẫn còn là mã nguồn anfa (rất mới, chưa thử) nên có thể sụp đổ nhiều. Hãy tự chịu trách nhiệm khi dùng nó !

en: Mono Plugin Loader
vi: Bộ nạp phần bổ sung Mono

en: Loads .NET plugins with Mono.
vi: Nạp phần bổ sung .NET với Mono.

en: Add new line in IMs
vi: Thêm dòng mới vào tin nhắn

en: Add new line in Chats
vi: Thêm dòng mới vào chat

note: *< magic *< major version *< minor version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: New Line
vi: Dòng mới

note: *< name *< version
en: Prepends a newline to displayed message.
vi: Thêm dòng mới vào trước tin nhắn đã hiển thị.

note: *< summary
en: Prepends a newline to messages so that the rest of the message appears below the username in the conversation window.
vi: Thêm một dòng mới vào trước tin nhắn, để phần còn lại của tin nhắn sẽ xuất hiện bên dưới tên người dùng trong cửa sổ thoại.

en: Offline Message Emulation
vi: Mô phỏng tin nhắn ngoại tuyến

en: Save messages sent to an offline user as pounce.
vi: Lưu dạng thông báo các tin nhắn được gửi cho người dùng chưa kết nối.

en: The rest of the messages will be saved as pounces. You can edit/delete the pounce from the `Buddy Pounce' dialog.
vi: Phần còn lại của các tin nhắn sẽ được lưu dạng thông báo. Bạn cũng có thể sửa/xoá thông báo trong hộp thoại « Thông báo bạn chát ».

en: "%s" is currently offline. Do you want to save the rest of the messages in a pounce and automatically send them when "%s" logs back in?
vi: « %s » chưa kết nối. Bạn có muốn lưu phần còn lại của các tin nhắn trong thông báo rồi gửi tự động khi « %s » đăng nhập lại không?

en: Offline Message
vi: tin nhắn ngoại tuyến

en: You can edit/delete the pounce from the `Buddy Pounces' dialog
vi: Bạn cũng có thể chỉnh sửa/xoá thông báo trong hộp thoại « Thông báo bạn chát ».

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Save offline messages in pounce
vi: Lưu tin nhắn ngoại tuyến trong thông báo

en: Do not ask. Always save in pounce.
vi: Đừng hỏi. Luôn luôn lưu trong thông báo.

en: One Time Password
vi: Mật khẩu Một lần

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: One Time Password Support
vi: Hỗ trợ Mật khẩu Một lần

note: *< name *< version *  summary
en: Enforce that passwords are used only once.
vi: Buộc dùng mỗi mật khẩu chỉ một lần thôi

note: *  description
en: Allows you to enforce on a per-account basis that passwords not being saved are only used in a single successful connection.
    Note: The account password must not be saved for this to work.
vi: Cho phép bạn ép buộc đặc trưng cho mỗi tài khoản rằng mật khẩu nào chưa lưu thì được sử dụng trong chỉ một kết nối thành công.
    Ghi chú : một khi lưu được, mật khẩu tài khoản không hợp tác với tuỳ chọn này.

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Perl Plugin Loader
vi: Bộ nạp phần bổ sung Perl

note: *< name *< version *< summary
en: Provides support for loading perl plugins.
vi: Cung cấp hỗ trợ để nạp phần bổ sung Perl.

en: Psychic Mode
vi: Chế độ dự đoán

en: Psychic mode for incoming conversation
vi: Chế độ dự đoán về cuộc thoại gửi đến

en: You feel a disturbance in the force...
vi: Bạn phát hiện cái gì bị thay đổi...

en: Only enable for users on the buddy list
vi: Chỉ hiệu lực cho người dùng trong danh sách bạn bè

en: Disable when away
vi: Tắt khi vắng mặt

en: Display notification message in conversations
vi: Hiển thị tin nhắn thông báo trong cuộc thoại

en: Raise psychic conversations
vi: Nâng lên cuộc thoại dự đoán

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Signals Test
vi: Kiểm tra tín hiệu

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Test to see that all signals are working properly.
vi: Kiểm tra để biết là mọi tín hiệu hoạt động tốt.

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Simple Plugin
vi: Phần bổ sung đơn giản

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Tests to see that most things are working.
vi: Kiểm tra để biết phần lớn thứ đang hoạt động.

note: Scheme name
en: X.509 Certificates
vi: Chứng nhận X.509

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Provides SSL support through GNUTLS.
vi: Cung cấp hỗ trợ SSL thông qua GNUTLS.

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Provides SSL support through Mozilla NSS.
vi: Cung cấp hỗ trợ SSL thông qua Mozilla NSS.

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Provides a wrapper around SSL support libraries.
vi: Cung cấp một lớp bọc cho thư viện hỗ trợ SSL.

en: %s is no longer away.
vi: %s thôi vắng mặt.

en: %s has gone away.
vi: %s đã đi vắng.

en: %s has become idle.
vi: %s rơi vào trạng thái nghỉ.

en: %s is no longer idle.
vi: %s hoạt động trở lại.

en: %s has signed on.
vi: %s đã đăng nhập.

en: Notify When
vi: Thông báo khi

en: Buddy Goes _Away
vi: Bạn chát đi _vắng

en: Buddy Goes _Idle
vi: Bạn chát mới _nghỉ:

en: Buddy _Signs On/Off
vi: Bạn chát đăn_g nhập/xuất

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Buddy State Notification
vi: Thông báo trạng thái bạn chát

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Notifies in a conversation window when a buddy goes or returns from away or idle.
vi: Thông báo trong cửa sổ cuộc thoại trạng thái vắng mặt, có mặt, hay nghỉ của bạn chát.

en: Tcl Plugin Loader
vi: Bộ nạp phần bổ sung Tcl

en: Provides support for loading Tcl plugins
vi: Cung cấp hỗ trợ để nạp phần bổ sung Tcl

en: Unable to detect ActiveTCL installation. If you wish to use TCL plugins, install ActiveTCL from http://www.activestate.com
vi: Không thể phát hiện bản cài đặt ActiveTCL. Muốn sử dụng phần bổ sung TCL thì cài đặt ActiveTCL từ địa chỉ « http://www.activestate.com ».

en: Unable to listen for incoming IM connections
vi: Không thể lắng nghe kết nối tin nhắn gửi đến

en: Unable to establish connection with the local mDNS server.  Is it running?
vi: Không thể thiết lập kết nối đến máy phục vụ mDNS cục bộ. Nó chạy chưa?

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: Email
vi: Địa chỉ thư

en: AIM Account
vi: Tài khoản AIM

en: XMPP Account
vi: Tài khoản XMPP

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary *  description
en: Bonjour Protocol Plugin
vi: Phần bổ sung giao thức Bonjour

en: Purple Person
vi: Người Purple

note: Creating the options for the protocol
en: Local Port
vi: Cổng cục bộ

en: %s has closed the conversation.
vi: %s đã đóng cửa sổ cuộc thoại.

en: Unable to send the message, the conversation couldn't be started.
vi: Không thể gửi tin, vì không thể bắt đầu nói chuyện.

en: Error communicating with local mDNSResponder.
vi: Lỗi liên lạc với cơ chế đáp ứng DNS mDNSResponder cục bộ.

en: Invalid proxy settings
vi: Thiết lập ủy nhiệm không hợp lệ

en: Either the host name or port number specified for your given proxy type is invalid.
vi: Bạn chỉ định tên máy hay số hiệu cổng không hợp lệ cho kiểu ủy nhiệm đã cho.

en: Save Buddylist...
vi: Lưu danh sách bạn bè...

en: Your buddylist is empty, nothing was written to the file.
vi: Danh sách bạn bè trống, không có nội dung gì được ghi vào tập tin.

en: Buddylist saved successfully!
vi: Lưu thành công danh sách bạn bè.

en: Couldn't write buddy list for %s to %s
vi: Không thể ghi vào %2$s danh sách bạn bè cho %1$s

en: Couldn't load buddylist
vi: Không thể nạp danh sách bạn bè

en: Load Buddylist...
vi: Nạp danh sách bạn bè...

en: Buddylist loaded successfully!
vi: Nạp thành công danh sách bạn bè.

en: Save buddylist...
vi: Lưu danh sách bạn bè...

en: Load buddylist from file...
vi: Nạp danh sách bạn bè từ tập tin...

en: City
vi: T.P.

en: Year of birth
vi: Năm sinh

en: Gender
vi: Giới tính

en: Male or female
vi: Nam hay nữ

en: Male
vi: Nam

en: Female
vi: Nữ

en: Only online
vi: Chỉ trực tuyến

en: Find buddies
vi: Tìm bạn bè

en: Please, enter your search criteria below
vi: Hãy nhập bên dưới tiêu chuẩn tìm kiếm

en: Show status to:
vi: Hiện trạng thái với:

en: All people
vi: Mọi người

en: Only buddies
vi: Chỉ bạn bè

en: Change status broadcasting
vi: Đổi trạng thái phát thanh

en: Please, select who can see your status
vi: Hãy chọn người để xem trạng thái

en: Select a chat for buddy: %s
vi: Chọn cuộc chát cho bạn chát: %s

en: Add to chat...
vi: Thêm vào chát...

note: Global
en: Available
vi: Có mặt

en: Chatty
vi: Thích chát

en: Do Not Disturb
vi: Xin đừng quấy rầy

note: Away stuff
en: Away
vi: Vắng mặt

en: First Name
vi: Tên

en: Birth Year
vi: Năm sinh

en: Unable to display the search results.
vi: Không thể hiển thị kết quả tìm kiếm.

en: Gadu-Gadu Public Directory
vi: Danh bạ Gadu-Gadu công cộng

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: No matching users found
vi: Không tìm thấy người dùng tương ứng

en: There are no users matching your search criteria.
vi: Không có người dùng tương ứng với tiêu chuẩn tìm kiếm bạn đã xác định.

en: Unable to read from socket
vi: Không thể đọc từ ổ cắm

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Connection failed
vi: Kết nối bị lỗi

en: Add to chat
vi: Thêm vào chát

en: Chat _name:
vi: Tê_n chát:

note: connect to the server
en: Connecting
vi: Đang kết nối

en: Chat error
vi: Lỗi chát

en: This chat name is already in use
vi: Tên chát này đang được dùng

en: Not connected to the server
vi: Không phải có kết nối tới máy phục vụ

en: Find buddies...
vi: Tìm bạn bè...

en: Save buddylist to file...
vi: Lưu danh sách bạn bè vào tập tin...

note: magic major_version minor_version plugin type ui_requirement flags dependencies priority id name version
en: Gadu-Gadu Protocol Plugin
vi: Phần bổ sung giao thức Gadu-Gadu

note: summary
en: Polish popular IM
vi: Hệ tin nhắn nhanh phổ biến ở Phần Lan

en: Gadu-Gadu User
vi: Người dùng Gadu-Gadu

en: GG server
vi: Máy phục vụ GG

en: Don't use encryption
vi: Không mã hóa

en: Use encryption if available
vi: mã hóa nếu có thể

note: TODO
en: Require encryption
vi: Yêu cầu mã hóa

en: Connection security
vi: Bảo mật kết nối

en: Unknown command: %s
vi: Lệnh không rõ : %s

en: current topic is: %s
vi: chủ đề hiện thời: %s

en: No topic is set
vi: Chưa lập chủ đề

en: File Transfer Failed
vi: Lỗi truyền tập tin

en: Unable to open a listening port.
vi: Không thể mở một cổng lắng nghe.

en: Error displaying MOTD
vi: Lỗi hiển thị MOTD (thông điệp của hôm nay)

en: No MOTD available
vi: Không có sẵn MOTD (thông điệp của hôm nay)

en: There is no MOTD associated with this connection.
vi: Không có MOTD (thông điệp của hôm nay) liên quan đến kết nối này.

en: MOTD for %s
vi: MOTD cho %s

note: * TODO: Handle this better. Probably requires a PurpleBOSHConnection * buffer that stores what is "being sent" until the * PurpleHTTPConnection reports it is fully sent. TODO: do we really want to disconnect on a failure to write?
en: Lost connection with server: %s
vi: Mất kết nối với máy phục vụ : %s

en: View MOTD
vi: Xem MOTD

en: _Channel:
vi: _Kênh:

en: _Password:
vi: _Mật khẩu :

en: IRC nick and server may not contain whitespace
vi: Tên hiệu và máy phục vụ cho IRC không được chứa dấu cách

en: SSL support unavailable
vi: Hỗ trợ SSL không sẵn sàng

en: Unable to connect
vi: Không thể kết nối

note: this is a regular connect, error out
en: Unable to connect: %s
vi: Không thể kết nối: %s

en: Server closed the connection
vi: Máy phục vụ đã đóng kết nối

en: Users
vi: Người dùng

en: Topic
vi: Chủ đề

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version
en: IRC Protocol Plugin
vi: Phần bổ sung giao thức IRC

note: *  summary
en: The IRC Protocol Plugin that Sucks Less
vi: Phần bổ sung giao thức IRC ít rắc rối

note: set up account ID as user:server
en: Server
vi: Máy phục vụ

note: port to connect to
en: Port
vi: Cổng

en: Encodings
vi: Bảng mã

en: Auto-detect incoming UTF-8
vi: Tự động phát hiện UTF-8 gửi đến

en: Real name
vi: Tên thật

note: option = purple_account_option_string_new(_("Quit message"), "quitmsg", IRC_DEFAULT_QUIT); prpl_info.protocol_options = g_list_append(prpl_info.protocol_options, option);
en: Use SSL
vi: Dùng SSL

en: Bad mode
vi: Chế độ sai

en: Ban on %s by %s, set %s ago
vi: %s bị cấm bởi %s, đặt %s trước

en: Ban on %s
vi: %s bị cấm

en: End of ban list
vi: Kết thúc danh sách cấm

en: You are banned from %s.
vi: Bạn bị cấm ra %s.

en: Banned
vi: Bị cấm

en: Cannot ban %s: banlist is full
vi: Không thể cấm %s: danh sách người cấm đã đầy

en:  <i>(identified)</i>
vi:  <i>(đã nhận diện)</i>

en: Nick
vi: Tên hiệu

en: Currently on
vi: Hiện thời trên

en: Idle for
vi: Nghỉ trong

en: Online since
vi: Đã kết nối kể từ

en: <b>Defining adjective:</b>
vi: <b>Tính từ xác định:</b>

en: Glorious
vi: Hết sức thú vị

en: %s has changed the topic to: %s
vi: %s đã đổi chủ đề thành: %s

en: %s has cleared the topic.
vi: %s đã gột chủ đề.

en: The topic for %s is: %s
vi: Chủ đề cho %s: %s

en: Unknown message '%s'
vi: Thông điệp không rõ « %s »

en: Unknown message
vi: Thông điệp không rõ

en: The IRC server received a message it did not understand.
vi: Máy phục vụ IRC đã nhận một thông điệp nó không hiểu.

en: Users on %s: %s
vi: Người dùng trên %s: %s

en: Time Response
vi: Đáp ứng thời gian

en: The IRC server's local time is:
vi: Thời gian tại máy phục vụ IRC:

en: No such channel
vi: Không có kênh như vậy

note: does this happen?
en: no such channel
vi: không có kênh như vậy

en: User is not logged in
vi: Người dùng chưa đăng nhập

en: No such nick or channel
vi: Không có tên hiệu hay kênh như vậy

en: Could not send
vi: Không thể gửi

en: Joining %s requires an invitation.
vi: Việc tham gia vào %s cần có lời mời.

en: Invitation only
vi: Chỉ người được mời

en: You have been kicked by %s: (%s)
vi: Bạn bị %s đá: (%s)

note: Remove user from channel
en: Kicked by %s (%s)
vi: Bị %s đá (%s)

en: mode (%s %s) by %s
vi: chế độ (%s %s) bởi %s

en: Invalid nickname
vi: Tên hiệu không hợp lệ

en: Your selected nickname was rejected by the server.  It probably contains invalid characters.
vi: Tên hiệu bạn chọn bị mày phục vụ từ chối. Có thể vì tên này có chứa các ký tự không hợp lệ.

en: Your selected account name was rejected by the server.  It probably contains invalid characters.
vi: Tên tài khoản bạn chọn bị mày chủ từ chối. Có thể vì tên này có chứa các ký tự không hợp lệ.

note: We only want to do the following dance if the connection has not been successfully completed.  If it has, just notify the user that their /nick command didn't go.
en: The nickname "%s" is already being used.
vi: Tên hiệu « %s » đang được dùng.

en: Nickname in use
vi: Tên hiệu vẫn được dùng

en: Cannot change nick
vi: Không thể thay đổi tên hiệu

en: Could not change nick
vi: Không thể thay đổi tên hiệu

en: You have parted the channel%s%s
vi: Bạn rời khỏi kênh %s%s

en: Error: invalid PONG from server
vi: Lỗi: PONG không hợp lệ từ máy phục vụ

en: PING reply -- Lag: %lu seconds
vi: Đáp lại PING -- Trễ: %lu giây

en: Cannot join %s: Registration is required.
vi: Không thể tham gia %s: cần thiết đăng ký.

en: Cannot join channel
vi: Không thể vào kênh

en: Nick or channel is temporarily unavailable.
vi: Tên hiệu hay kênh này tạm thời không sẵn sàng.

en: Wallops from %s
vi: tin nhắn gửi cho mọi quản trị từ %s

en: action &lt;action to perform&gt;:  Perform an action.
vi: action &lt;việc cần làm&gt;:  Thực hiện một hành động.

en: authserv: Send a command to authserv
vi: authserv: Gửi lệnh tới authserv

en: away [message]:  Set an away message, or use no message to return from being away.
vi: away [thông điệp]:  Đặt một thông báo đi vắng, hay không dùng thông điệp để trở lại sau khi đi vắng.

en: ctcp <nick> <msg>: sends ctcp msg to nick.
vi: ctcp <tên_hiệu> <msg>: gửi thông điệp ctcp msg cho tên hiệu đó.

en: chanserv: Send a command to chanserv
vi: chanserv: gửi một câu lệnh cho trình phục vụ kênh

en: deop &lt;nick1&gt; [nick2] ...:  Remove channel operator status from someone. You must be a channel operator to do this.
vi: deop &lt;tên_hiệu1&gt; [tên_hiệu2] ...:  Loại bỏ trạng thái người điều hành kênh khỏi ai đó. Bạn phải là một người điều hành kênh để làm điều này.

en: devoice &lt;nick1&gt; [nick2] ...:  Remove channel voice status from someone, preventing them from speaking if the channel is moderated (+m). You must be a channel operator to do this.
vi: devoice &lt;tên_hiệu1&gt; [tên_hiệu2] ...:  Loại bỏ trạng thái thoại trong kênh khỏi ai đó, ngăn họ trò chuyện nếu kênh được đặt (+m). Bạn phải là một người điều hành kênh để làm điều này.

en: invite &lt;nick&gt; [room]:  Invite someone to join you in the specified channel, or the current channel.
vi: invite &lt;tên_hiệu&gt; [phòng]:  Mời bạn hữu tham gia kênh đã ghi rõ, hay kênh hiện tại.

en: j &lt;room1&gt;[,room2][,...] [key1[,key2][,...]]:  Enter one or more channels, optionally providing a channel key for each if needed.
vi: j &lt;phòng1&gt;[,phòng2][,...] [khoá1[,khoá2][,...]]:  Nhập vào một hay nhiều kênh, tùy chọn cung cấp một khoá cho mỗi kênh nếu cần.

en: join &lt;room1&gt;[,room2][,...] [key1[,key2][,...]]:  Enter one or more channels, optionally providing a channel key for each if needed.
vi: join &lt;phòng1&gt;[,phòng2][,...] [khoá1[,khoá2][,...]]:  Vào một hay nhiều kênh, tùy chọn cung cấp một khoá cho mỗi kênh nếu cần.

en: kick &lt;nick&gt; [message]:  Remove someone from a channel. You must be a channel operator to do this.
vi: kick &lt;tên_hiệu&gt; [thông_điệp]: Loại bỏ ai đó khỏi một kênh. Bạn phải là người điều hành kênh để làm điều này.

en: list:  Display a list of chat rooms on the network. <i>Warning, some servers may disconnect you upon doing this.</i>
vi: list: hiển thị danh sách các phòng trò chuyện nằm trên mạng này. <i>Cảnh báo : một số máy phục vụ có thể ngắt kết nối khi bạn làm điều này.</i>

en: me &lt;action to perform&gt;:  Perform an action.
vi: me &lt;hành động cần làm&gt;:  Thực hiện một hành động

en: memoserv: Send a command to memoserv
vi: memoserv: gửi lệnh cho trình phục vụ ghi nhớ (memoserv)

en: mode &lt;+|-&gt;&lt;A-Za-z&gt; &lt;nick|channel&gt;:  Set or unset a channel or user mode.
vi: mode &lt;+|-&gt;&lt;A-Za-z&gt; &lt;tên_hiệu|kênh&gt;:  Đặt hay bỏ đặt một kênh hay chế độ người dùng.

en: msg &lt;nick&gt; &lt;message&gt;:  Send a private message to a user (as opposed to a channel).
vi: msg &lt;tên_hiệu&gt; &lt;thông_điệp&gt;:  Gửi một tin nhắn riêng cho một người dùng (thay vì gửi đến cả kênh)

en: names [channel]:  List the users currently in a channel.
vi: names [kênh]:  Liệt kê danh sách người dùng đang trong một kênh.

en: nick &lt;new nickname&gt;:  Change your nickname.
vi: nick &lt;tên hiệu mới&gt;:  Đổi tên hiệu.

en: nickserv: Send a command to nickserv
vi: nickserv: Gửi lệnh cho trình phục vụ tên hiệu (nickserv)

en: notice &lt;target&lt;:  Send a notice to a user or channel.
vi: notice &lt;đích&lt;:  Gửi thông báo cho một người dùng hay kênh.

en: op &lt;nick1&gt; [nick2] ...:  Grant channel operator status to someone. You must be a channel operator to do this.
vi: op &lt;tên_hiệu1&gt; [tên_hiệu2] ...:  Tặng trạng thái người điều hành kênh cho bạn khác. Bạn phải là người điều hành kênh để làm việc này.

en: operwall &lt;message&gt;:  If you don't know what this is, you probably can't use it.
vi: operwall &lt;thông_điệp&gt;: Nếu bạn không biết điều này nghĩa là gì, bạn có lẽ không thể dùng nó.

en: operserv: Send a command to operserv
vi: operserv: gửi lệnh cho trình phục vụ người điều hành (operserv)

en: part [room] [message]:  Leave the current channel, or a specified channel, with an optional message.
vi: part [phòng] [thông_điệp]: Rời khỏi kênh hiện tại, hay một kênh nào đó, tùy chọn để lại một thông điệp.

en: ping [nick]:  Asks how much lag a user (or the server if no user specified) has.
vi: ping [tên_hiệu]: Hỏi một thời gian trễ của người dùng (hay máy phục vụ nếu không xác định tên người dùng cụ thể).

en: query &lt;nick&gt; &lt;message&gt;:  Send a private message to a user (as opposed to a channel).
vi: query &lt;tên_hiệu&gt; &lt;thông_điệp&gt;: Gởi một thông điệp riêng cho người dùng (thay vì gửi đến cả kênh)

en: quit [message]:  Disconnect from the server, with an optional message.
vi: quit [thông_điệp]:  Ngưng kết nối với máy phục vụ, kèm theo một thông báo tuỳ chọn.

en: quote [...]:  Send a raw command to the server.
vi: quote [...]:  Gởi một dòng lệnh thô đến máy phục vụ.

en: remove &lt;nick&gt; [message]:  Remove someone from a room. You must be a channel operator to do this.
vi: remove &lt;tên_hiệu&gt; [thông_điệp]: Loại bỏ một người ra khỏi phòng. Bạn phải là người điều hành kênh để làm điều này.

en: time: Displays the current local time at the IRC server.
vi: time: Hiển thị thời gian hiện tại của máy phục vụ IRC.

en: topic [new topic]:  View or change the channel topic.
vi: topic [chủ đề mới]:  Xem hay thay đổi chủ đề kênh.

en: umode &lt;+|-&gt;&lt;A-Za-z&gt;:  Set or unset a user mode.
vi: umode &lt;+|-&gt;&lt;A-Za-z&gt;:  Đặt hay bỏ chế độ người dùng.

en: version [nick]: send CTCP VERSION request to a user
vi: version [tên_hiệu]: gửi cho người dùng một yêu cầu CTCP VERSION

en: voice &lt;nick1&gt; [nick2] ...:  Grant channel voice status to someone. You must be a channel operator to do this.
vi: voice &lt;tên_hiệu1&gt; [tên_hiệu2] ...:  Tặng trạng thái thoại trong kênh cho người khác. Bạn phải là người điều hành kênh để làm điều này.

en: wallops &lt;message&gt;:  If you don't know what this is, you probably can't use it.
vi: wallops &lt;thông_điệp&gt;:  Nếu bạn không biết điều này nghĩa là gì, bạn có lẽ không thể dùng nó.

en: whois [server] &lt;nick&gt;:  Get information on a user.
vi: whois [máy_phục_vụ] &lt;tên_hiệu&gt;:  Thu thập thông tin về một người dùng.

en: whowas &lt;nick&gt;: Get information on a user that has logged off.
vi: whowas &lt;tên_hiệu&gt;: Thu thập thông tin về một người dùng đã đăng xuất.

en: Reply time from %s: %lu seconds
vi: Thời gian đáp lại từ %s: %lu giây

en: CTCP PING reply
vi: Trả lời PING CTCP

en: Disconnected.
vi: Bị ngắt kết nối.

en: Unknown Error
vi: Lỗi không rõ

en: Ad-Hoc Command Failed
vi: Lệnh như thế đã bị lỗi

en: execute
vi: thực hiện

en: Server requires plaintext authentication over an unencrypted stream
vi: Máy phục vụ yêu cầu xác thực bằng nhập thô qua luồng dữ liệu không mật mã

note: This happens when the server sends back jibberish * in the "additional data with success" case. * Seen with Wildfire 3.0.1.
en: Invalid response from server
vi: Máy phục vụ sai đáp ứng

en: Server does not use any supported authentication method
vi: Máy phục vụ không sử dụng bất kỳ phương thức xác thực được hỗ trợ nào

en: %s requires plaintext authentication over an unencrypted connection.  Allow this and continue authentication?
vi: %s yêu cầu xác thực bằng nhập thô qua kết nối không mật mã. Cho phép điều này và tiếp tục xác thực không? (KHÔNG BẢO MẬT)

en: Plaintext Authentication
vi: Xác thực nhập thô

en: You require encryption, but it is not available on this server.
vi: Bạn cần mật mã, nhưng máy phục vụ này không cung cấp.

en: Invalid challenge from server
vi: Kiểm tra từ máy phục vụ không hợp lệ

en: Server thinks authentication is complete, but client does not
vi: Máy phục vụ thấy rằng hoàn tất xác thực, còn trình khách không phải

en: Server may require plaintext authentication over an unencrypted stream
vi: Máy phục vụ yêu cầu xác thực bằng nhập thô qua luồng dữ liệu không mã hóa

en: %s may require plaintext authentication over an unencrypted connection.  Allow this and continue authentication?
vi: %s yêu cầu xác thực bằng nhập thô qua kết nối không mã hóa. Tiếp tục xác thực?

en: SASL authentication failed
vi: Lỗi xác thực SASL

en: SASL error: %s
vi: Lỗi SASL: %s

en: Unable to canonicalize username
vi: Không thể làm cho tên người dùng theo đúng quy tắc

en: Unable to canonicalize password
vi: Không thể làm cho mật khẩu theo đúng quy tắc

en: Malicious challenge from server
vi: Gặp yêu cầu hiểm độc từ máy phục vụ

en: Unexpected response from server
vi: Nhận được đáp ứng bất thường từ máy phục vụ

en: The BOSH connection manager terminated your session.
vi: Bộ quản lý kết nối BOSH đã chấm dứt buổi hợp của bạn.

en: No session ID given
vi: Chưa đưa ra mã số buổi hợp

en: Unsupported version of BOSH protocol
vi: Phiên bản giao thức BOSH không được hỗ trợ

en: Unable to establish a connection with the server
vi: Không thể thiết lập kết nối đến máy phục vụ

en: Unable to establish a connection with the server: %s
vi: Không thể thiết lập kết nối đến máy phục vụ : %s

en: Unable to establish SSL connection
vi: Không thể thiết lập kết nối SSL

en: Full Name
vi: Tên đầy đủ

en: Family Name
vi: Họ

en: Given Name
vi: Tên hay gọi

en: Street Address
vi: Địa chỉ nhà

note: * EXTADD is correct, EXTADR is generated by other * clients. The next time someone reads this, remove * EXTADR.
en: Extended Address
vi: Địa chỉ khác

en: Locality
vi: Nơi ở

en: Region
vi: Vùng

en: Postal Code
vi: Mã vùng

en: Country
vi: Quốc gia

note: lots of clients (including purple) do this, but it's * out of spec
en: Telephone
vi: Điện thoại

en: Organization Name
vi: Tên tổ chức

en: Organization Unit
vi: Phòng ban

en: Job Title
vi: Chức danh

en: Role
vi: Vị trí

en: Birthday
vi: Ngày sinh

en: Description
vi: Mô tả

en: Edit XMPP vCard
vi: Sửa vCard XMPP

en: All items below are optional. Enter only the information with which you feel comfortable.
vi: Mọi mục bên dưới là tùy chọn. Chỉ nhập thông tin bạn thấy cần thiết.

en: Client
vi: Trình khách

en: Operating System
vi: Hệ điều hành

en: Local Time
vi: Giờ địa phương

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: Uptime
vi: Thời gian chạy

en: Logged Off
vi: Đã đăng xuất

en: %s ago
vi: %s trước

en: Middle Name
vi: Tên đệm

en: Address
vi: Địa chỉ

en: P.O. Box
vi: Hòm thư

en: Photo
vi: Ảnh chụp

en: Logo
vi: Biểu hình

en: %s will no longer be able to see your status updates.  Do you want to continue?
vi: %s thì không còn có khả năng xem lại các bản cập nhật trạng thái của bạn. Vẫn muốn thực hiện không?

en: Cancel Presence Notification
vi: Thôi thông báo có mặt

en: Un-hide From
vi: Thôi ẩn từ

en: Temporarily Hide From
vi: Ẩn tạm thời từ

en: (Re-)Request authorization
vi: Yêu cầu (lại) sư cho phép

note: shouldn't this just happen automatically when the buddy is removed?
en: Unsubscribe
vi: Hủy đăng ký

en: Initiate _Chat
vi: Khởi tạo _Chát

en: Log In
vi: Đăng xuất

en: Log Out
vi: Đăng xuất

en: Last Name
vi: Họ

en: The following are the results of your search
vi: Dưới đây là kết quả tìm kiếm

note: current comment from Jabber User Directory users.jabber.org
en: Find a contact by entering the search criteria in the given fields. Note: Each field supports wild card searches (%)
vi: Tìm liên lạc bằng cách gõ vào trường tiêu chuẩn tìm kiếm. Ghi chú : mỗi trường cũng hỗ trợ tìm kiếm bằng ký tự đại diện (%)

en: Directory Query Failed
vi: Truy vấn danh bạ bị lỗi

en: Could not query the directory server.
vi: Không thể hỏi máy phục vụ danh bạ.

note: Try to translate the message (see static message list in jabber_user_dir_comments[])
en: Server Instructions: %s
vi: Hướng dẫn máy phục vụ : %s

en: Fill in one or more fields to search for any matching XMPP users.
vi: Điền vào một hay nhiều mục để tìm thông tin về người dùng XMPP.

en: Email Address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Search for XMPP users
vi: Tìm người dùng XMPP

note: "Search"
en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Invalid Directory
vi: Thư mục không hợp lệ

en: Enter a User Directory
vi: Nhập thư mục người dùng

en: Select a user directory to search
vi: Chọn một thư mục người dùng trong đó cần tìm kiếm

en: Search Directory
vi: Thư mục tìm kiếm

en: _Room:
vi: _Phòng:

en: _Server:
vi: _Máy phục vụ :

en: _Handle:
vi: Tên _hiệu :

en: %s is not a valid room name
vi: %s không phải là tên phòng hợp lệ.

en: Invalid Room Name
vi: Tên phòng không hợp lệ

en: %s is not a valid server name
vi: %s không phải tên máy phục vụ hợp lệ

en: Invalid Server Name
vi: Tên máy phục vụ không hợp lệ

en: %s is not a valid room handle
vi: %s không phải một tên hiệu phòng hợp lệ

en: Invalid Room Handle
vi: Tên hiệu phòng không hợp lệ

en: Configuration error
vi: Lỗi cấu hình

en: Unable to configure
vi: Không thể cấu hình

en: Room Configuration Error
vi: Lỗi cấu hình phòng

en: This room is not capable of being configured
vi: Phòng này không có tính năng cấu hình

en: Registration error
vi: Lỗi đăng ký

en: Nick changing not supported in non-MUC chatrooms
vi: Không hỗ trợ việc thay đổi tên hiệu trong các phòng chát không phải MUC (trò chuyện đa người dùng)

en: Error retrieving room list
vi: Lỗi lấy danh sách phòng

en: Invalid Server
vi: Máy phục vụ không hợp lệ

en: Enter a Conference Server
vi: Nhập máy phục vụ hội thảo

en: Select a conference server to query
vi: Chọn một máy phục vụ hội thảo để hỏi

en: Find Rooms
vi: Tìm phòng

en: Affiliations:
vi: Nhập hội:

en: No users found
vi: Không tìm thấy người dùng nào

en: Roles:
vi: Vai trò :

en: Server requires TLS/SSL, but no TLS/SSL support was found.
vi: Máy phục vụ yêu cầu TLS/SSL còn không tìm thấy khả năng hỗ trợ TLS/SSL.

en: You require encryption, but no TLS/SSL support was found.
vi: Bạn cần chức năng mật mã còn không tìm thấy hỗ trợ TLS/SSL.

en: Ping timed out
vi: Quá hạn ping

en: Invalid XMPP ID
vi: ID XMPP không hợp lệ

en: Invalid XMPP ID. Username portion must be set.
vi: ID XMPP không hợp lệ. Bắt buộc đặt tên người dùng.

en: Invalid XMPP ID. Domain must be set.
vi: ID XMPP không hợp lệ. Phải đặt miền (domain).

en: Malformed BOSH URL
vi: Địa chỉ URL BOSH dạng sai

en: Registration of %s@%s successful
vi: Đăng ký thành công %s@%s

en: Registration to %s successful
vi: Đăng ký thành công với %s

en: Registration Successful
vi: Đăng ký thành công

en: Registration Failed
vi: Lỗi đăng ký

en: Registration from %s successfully removed
vi: Đăng ký với %s đã được gỡ bỏ

en: Unregistration Successful
vi: Hủy đăng ký thành công

en: Unregistration Failed
vi: Lỗi hủy đăng ký

en: State
vi: Bang

en: Postal code
vi: Mã vùng

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Already Registered
vi: Đã đăng ký

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Unregister
vi: Hủy đăng ký

en: Please fill out the information below to change your account registration.
vi: Hãy điền thông tin bên dưới để thay đổi sự đăng ký tài khoản của bạn.

en: Please fill out the information below to register your new account.
vi: Hãy điền thông tin bên dưới để đăng ký tài khoản mới cho bạn.

en: Register New XMPP Account
vi: Đăng ký tài khoản XMPP mới

en: Register
vi: Đăng ký

en: Change Account Registration at %s
vi: Đổi sự đăng ký tài khoản ở %s

en: Register New Account at %s
vi: Đăng ký tài khoản mới ở %s

en: Change Registration
vi: Đổi sự đăng ký

en: Error unregistering account
vi: Lỗi hủy đăng ký tài khoản

en: Account successfully unregistered
vi: Hủy đăng ký thành công tài khoản

en: Initializing Stream
vi: Đang khởi tạo Stream

en: Initializing SSL/TLS
vi: Đang khởi tạo SSL/TLS

en: Authenticating
vi: Đang xác thực

en: Re-initializing Stream
vi: Đang khởi tạo lại Stream

en: Server doesn't support blocking
vi: Máy phục vụ không hỗ trợ chức năng chặn

en: Not Authorized
vi: Không cho phép

en: Mood
vi: Tâm trạng

en: Now Listening
vi: Đang nghe

en: Both
vi: Cả hai

en: From (To pending)
vi: Từ (chưa điền Cho)

en: From
vi: Từ

en: To
vi: Cho

en: None (To pending)
vi: Không (chưa điền Cho)

en: None
vi: Không

en: Subscription
vi: Đăng ký

en: Mood Text
vi: Kiểm tra tâm trạng

en: Allow Buzz
vi: Cho phép kêu gọi

en: Mood Name
vi: Tên tâm trạng

en: Mood Comment
vi: Chú thích về tâm trạng

en: Tune Artist
vi: Nghệ sĩ điệu

en: Tune Title
vi: Tên điệu

en: Tune Album
vi: Tập nhạc điệu

en: Tune Genre
vi: Loại điệu

en: Tune Comment
vi: Chú thích điệu

en: Tune Track
vi: Rãnh điệu

en: Tune Time
vi: Thời gian điệu

en: Tune Year
vi: Năm điệu

en: Tune URL
vi: URL điệu

en: Password Changed
vi: Mật khẩu đã đổi

en: Your password has been changed.
vi: Mật khẩu của bạn đã được thay đổi.

en: Error changing password
vi: Lỗi khi thay đổi mật khẩu

en: Password (again)
vi: Nhập lại mật khẩu

en: Change XMPP Password
vi: Đổi mật khẩu XMPP

en: Please enter your new password
vi: Hãy nhập mật khẩu mới của bạn

en: Set User Info...
vi: Lập thông tin người dùng...

note: if (js->protocol_options & CHANGE_PASSWORD) {
en: Change Password...
vi: Đổi mật khẩu...

note: }
en: Search for Users...
vi: Tìm người dùng...

en: Bad Request
vi: Yêu cầu sai

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Feature Not Implemented
vi: Tính năng chưa được thi hành.

en: Forbidden
vi: Cấm

en: Gone
vi: Không còn nữa

en: Internal Server Error
vi: Lỗi tại máy phục vụ

en: Item Not Found
vi: Không tìm thấy

en: Malformed XMPP ID
vi: ID XMPP dạng sai

en: Not Acceptable
vi: Không thích hợp

en: Not Allowed
vi: Không cho phép

en: Payment Required
vi: Yêu cầu trả tiền

en: Recipient Unavailable
vi: Người nhận không sẵn sàng

en: Registration Required
vi: Yêu cầu đăng ký

en: Remote Server Not Found
vi: Không tìm thấy máy phục vụ từ xa

en: Remote Server Timeout
vi: Quá hạn máy phục vụ từ xa

en: Server Overloaded
vi: Quá tải máy phục vụ

en: Service Unavailable
vi: Dịch vụ không sẵn sàng

en: Subscription Required
vi: Yêu cầu góp tiền

en: Unexpected Request
vi: Yêu cầu bất thường

en: Authorization Aborted
vi: Tiến trình cho phép bị hủy bỏ

en: Incorrect encoding in authorization
vi: Gặp bảng mã không đúng trong tiến trình cho phép

en: Invalid authzid
vi: ID cho phép không hợp lệ

en: Invalid Authorization Mechanism
vi: Cơ chế cho phép không hợp lệ

en: Authorization mechanism too weak
vi: Cơ chế cho phép quá yếu

en: Incorrect username or password
vi: Tên người dùng hoặc mật khẩu không đúng

en: Temporary Authentication Failure
vi: Lỗi xác thực tạm thời

en: Authentication Failure
vi: Lỗi xác thực

en: Bad Format
vi: Định dạng sai

en: Bad Namespace Prefix
vi: Tiền tố khoảng tên sai

en: Resource Conflict
vi: Xung đột tài nguyên

en: Connection Timeout
vi: Quá hạn tạo kết nối

en: Host Gone
vi: Máy không còn nữa

en: Host Unknown
vi: Máy không rõ

en: Improper Addressing
vi: Sai đặt địa chỉ

en: Invalid ID
vi: ID không hợp lệ

en: Invalid Namespace
vi: Khoảng tên không hợp lệ

en: Invalid XML
vi: XML không hợp lệ

en: Non-matching Hosts
vi: Sai khớp máy

en: Policy Violation
vi: Vi phạm chính sách

en: Remote Connection Failed
vi: Lỗi kết nối từ xa

en: Resource Constraint
vi: Ràng buộc tài nguyên

en: Restricted XML
vi: XML bị hạn chế

en: See Other Host
vi: Xem máy khác

en: System Shutdown
vi: Hệ thống đã tắt

en: Undefined Condition
vi: Điều kiện chưa được định nghĩa

en: Unsupported Encoding
vi: Bảng mã không được hỗ trợ

en: Unsupported Stanza Type
vi: Loại đoạn dòng không được hỗ trợ

en: Unsupported Version
vi: Phiên bản không được hỗ trợ

en: XML Not Well Formed
vi: XML dạng sai

en: Stream Error
vi: Lỗi Stream

en: Unable to ban user %s
vi: Không thể cấm người dùng %s

en: Unknown affiliation: "%s"
vi: Sự nhập hội không rõ : « %s »

en: Unable to affiliate user %s as "%s"
vi: Không thể nhập hội người dùng %s như « %s »

en: Unknown role: "%s"
vi: Nhiệm vụ không rõ : « %s »

en: Unable to set role "%s" for user: %s
vi: Không thể đặt nhiệm vụ « %s » cho người dùng: %s

en: Unable to kick user %s
vi: Không thể đá người dùng %s

en: Unable to ping user %s
vi: Không thể gửi tin hiệu ping cho người dùng %s

en: Unable to buzz, because there is nothing known about %s.
vi: Không thể kêu gọi vì không biết gì về %s.

en: Unable to buzz, because %s might be offline.
vi: Không thể kêu gọi, vì %s có thể chưa đăng nhập.

en: Unable to buzz, because %s does not support it or does not wish to receive buzzes now.
vi: Không thể kêu gọi, vì %s không hỗ trợ hoặc hiện thời không muốn nhận sự kêu gọi.

en: Buzz
vi: Kêu gọi

en: %s has buzzed you!
vi: %s đã kêu gọi bạn !

en: Buzzing %s...
vi: Đang kêu gọi %s...

en: Unable to initiate media with %s: invalid JID
vi: Không thể khởi đầu phương tiện với %s, JID không hợp lệ

en: Unable to initiate media with %s: user is not online
vi: Không thể khởi đầu phương tiện với %s, người dùng chưa kết nối

en: Unable to initiate media with %s: not subscribed to user presence
vi: Không thể khởi đầu phương tiện với %s, không đăng ký với sự có mặt của người dùng

en: Media Initiation Failed
vi: Lỗi khởi đầu phương tiện

en: Please select the resource of %s with which you would like to start a media session.
vi: Hãy chọn tài nguyên nào của %s với đó bạn muốn khởi đầu một buổi hợp phương tiện.

en: Select a Resource
vi: Chọn tài nguyên

en: Initiate Media
vi: Khởi tạo Phương tiện

en: Account does not support PEP, can't set mood
vi: Tài khoản này không hỗ trợ PEP thì không thể đặt tâm trạng

en: config:  Configure a chat room.
vi: config:  (viết tắt) cấu hình một phòng trò chuyện.

en: configure:  Configure a chat room.
vi: configure:  cấu hình một phòng trò chuyện.

en: part [message]:  Leave the room.
vi: part [tin_nhẳn]:  Rời khỏi phòng.

en: register:  Register with a chat room.
vi: register:  Đăng ký vào một phòng trò chuyện.

en: topic [new topic]:  View or change the topic.
vi: topic [chủ đề mới]:  Xem hay thay đổi chủ đề.

en: ban &lt;user&gt; [reason]:  Ban a user from the room.
vi: ban &lt;người_dùng&gt; [lý_do]:  Cấm một người dùng ra khỏi phòng.

en: affiliate &lt;owner|admin|member|outcast|none&gt; [nick1] [nick2] ...: Get the users with an affiliation or set users' affiliation with the room.
vi: affiliate &lt;owner|admin|member|outcast|none&gt; [tên_hiệu1] [tên_hiệu2] ...
    Lấy những người dùng nhập hội với phòng đó hoặc đặt sự nhập hội
    với phòng đó của các người dùng này.
    
     • owner		chủ sở hữu
     • admin		quản trị
     • member		thành viên
     • outcast		người bị ruồng bỏ
     • none		không có

en: role &lt;moderator|participant|visitor|none&gt; [nick1] [nick2] ...: Get the users with a role or set users' role with the room.
vi: role &lt;moderator|participant|visitor|none&gt; [tên_hiệu1] [tên_hiệu2] ...
    Lấy những người dùng có vài trò này, hoặc đặt vai trò này
    cho các người dùng trong phòng đó.
    
     • moderator		điều hợp viên
     • participant		người tham gia
     • visitor			người thăm
     • none			không có

en: invite &lt;user&gt; [message]:  Invite a user to the room.
vi: invite &lt;người_dùng&gt; [thông_điệp]:  Mời một người dùng vào phòng.

en: join: &lt;room[@server]&gt; [password]:  Join a chat.
vi: join: &lt;room[@server]&gt; [password]:  Tham gia chát.

en: kick &lt;user&gt; [reason]:  Kick a user from the room.
vi: kick &lt;người_dùng&gt; [lý_do]: Đá người dùng ra khỏi phòng.

en: msg &lt;user&gt; &lt;message&gt;:  Send a private message to another user.
vi: msg &lt;người_dùng&gt; &lt;thông_điệp&gt;:  Gởi thông điệp riêng đến một người dùng khác.

en: ping &lt;jid&gt;:	Ping a user/component/server.
vi: ping &lt;jid&gt;:	Gửi tín hiệu ping cho một người dùng/thành phần/máy phục vụ.

en: buzz: Buzz a user to get their attention
vi: buzz: Kêu gọi một bạn chát để gây chú ý

en: mood: Set current user mood
vi: mood: Đặt tâm trạng hiện thời của người dùng

en: Extended Away
vi: Vắng mắt lâu

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary *  description
en: XMPP Protocol Plugin
vi: Phần bổ sung giao thức XMPP

note: Translators: 'domain' is used here in the context of Internet domains, e.g. pidgin.im
en: Domain
vi: Miền

en: Use old-style SSL
vi: Dùng SSL kiểu cũ

en: Allow plaintext auth over unencrypted streams
vi: Cho phép xác thực bằng nhập thô qua luồng dữ liệu không mật mã

en: Connect port
vi: Cổng kết nối

note: Account options
en: Connect server
vi: Máy phục vụ kết nối

en: File transfer proxies
vi: Ủy nhiệm truyền tập tin

en: BOSH URL
vi: URL BOSH

note: this should probably be part of global smiley theme settings * later on
en: Show Custom Smileys
vi: Hiển thị Hình cười Riêng

en: %s has left the conversation.
vi: %s đã rời cuộc thoại.

en: Message from %s
vi: tin nhắn từ %s

en: %s has set the topic to: %s
vi: %s đặt chủ đề là: %s

en: The topic is: %s
vi: Chủ đề: %s

en: Message delivery to %s failed: %s
vi: Không gửi được tin nhắn tới %s: %s

en: XMPP Message Error
vi: Lỗi thông điệp XMPP

en: (Code %s)
vi: (Mã %s)

en: A custom smiley in the message is too large to send.
vi: Không thể gửi tin nhắn này vì nó chứa một hình cười tự chọn quá lớn.

en: XMPP stream header missing
vi: Thiếu đầu trang của dòng XMPP

en: XMPP Version Mismatch
vi: Phiên bản XMPP không khớp

en: XMPP stream missing ID
vi: Dòng XMPP thiếu ID

en: XML Parse error
vi: Lỗi phân tích XML

en: Error joining chat %s
vi: Lỗi vào chát %s

en: Error in chat %s
vi: Lỗi trong chát %s

en: Create New Room
vi: Tạo phòng mới

en: You are creating a new room.  Would you like to configure it, or accept the default settings?
vi: Bạn đang tạo phòng mới. Bạn muốn cấu hình nó không hoặc chấp nhận các thiết lập mặc định?

en: _Configure Room
vi: _Cấu hình phòng

en: _Accept Defaults
vi: Chấp nhận _mặc định

en: No reason
vi: Không có lý do

en: You have been kicked: (%s)
vi: Bạn bị đá: (%s)

en: Kicked (%s)
vi: Bị đá (%s)

en: Unknown Error in presence
vi: Gặp lỗi không rõ trong sự có mặt

en: Unable to send file to %s, user does not support file transfers
vi: Không thể gửi tập tin cho %s, người dùng không hỗ trợ truyền tải tập tin

en: File Send Failed
vi: Không gửi được tập tin

en: Unable to send file to %s, invalid JID
vi: Không thể gửi tập tin cho %s, JID không hợp lệ

en: Unable to send file to %s, user is not online
vi: Không thể gửi tập tin cho %s, người dùng chưa kết nối

en: Unable to send file to %s, not subscribed to user presence
vi: Không thể gửi tập tin cho %s, không đăng ký với sự có mặt của người dùng

en: Please select the resource of %s to which you would like to send a file
vi: Hãy chọn tài nguyên nào của %s cho đó bạn muốn gửi tập tin

en: Afraid
vi: Sợ

en: Amazed
vi: Kinh ngạc

en: Amorous
vi: Đa tình

en: Angry
vi: Giận dữ

en: Annoyed
vi: Phật lòng

en: Anxious
vi: Lo âu

en: Aroused
vi: Dâm dật

en: Ashamed
vi: Xấu hổ

en: Bored
vi: Buồn tẻ

en: Brave
vi: Can đảm

en: Calm
vi: Ôn hoà

en: Cautious
vi: Cẩn thận

en: Cold
vi: Lạnh

en: Confident
vi: Tin chắc

en: Confused
vi: Bối rối

en: Contemplative
vi: Trầm ngâm

en: Contented
vi: Vừa lòng

en: Cranky
vi: Cáu kỉnh

en: Crazy
vi: Mất trí

en: Creative
vi: Sáng tạo

en: Curious
vi: Tò mò

en: Dejected
vi: Buồn nản

en: Depressed
vi: Buồn bã

en: Disappointed
vi: Chán nản

en: Disgusted
vi: Chán ghét

en: Dismayed
vi: Mất tinh thần

en: Distracted
vi: Quẫn trí

en: Embarrassed
vi: Lúng túng

en: Envious
vi: Thèm muốn

en: Excited
vi: Hào hứng

en: Flirtatious
vi: Thích tán tỉnh

en: Frustrated
vi: Nản lòng

en: Grateful
vi: Biết ơn

en: Grieving
vi: Đau buồn

en: Grumpy
vi: Gắt gỏng

en: Guilty
vi: Có tội

en: Happy
vi: Vui

en: Hopeful
vi: Đầy hy vọng

en: Hot
vi: Nóng

en: Humbled
vi: Khiêm tốn

en: Humiliated
vi: Nhục

en: Hungry
vi: Đói

en: Hurt
vi: Đau

en: Impressed
vi: Kích sâu sắc

en: In awe
vi: Kinh sợ

en: In love
vi: Yêu

en: Indignant
vi: Căm phẫn

en: Interested
vi: Quan tâm

en: Intoxicated
vi: Say

en: Invincible
vi: Vô địch

en: Jealous
vi: Ghen tị

en: Lonely
vi: Cô đơn

en: Lost
vi: Bị lạc

en: Lucky
vi: May mắn

en: Mean
vi: Chiến

en: Moody
vi: Buồn rầu

en: Nervous
vi: Bồn chồn

en: Neutral
vi: Trung lập

en: Offended
vi: Giận

en: Outraged
vi: Bị tổn thương

en: Playful
vi: Hay vui đùa

en: Proud
vi: Tự hào

en: Relaxed
vi: Thanh thản

en: Relieved
vi: Yên lòng

en: Remorseful
vi: Ăn năn

en: Restless
vi: Không nghỉ

en: Sad
vi: Buồn

en: Sarcastic
vi: Mỉa mai

en: Satisfied
vi: Khoái

en: Serious
vi: Đứng đắn

en: Shocked
vi: Bị sốc

en: Shy
vi: Nhút nhát

en: Sick
vi: Bị bịnh

en: Sleepy
vi: Buồn ngủ

en: Spontaneous
vi: Tự ý

en: Stressed
vi: Căng thẳng

en: Strong
vi: Mạnh

en: Surprised
vi: Ngạc nhiên

en: Thankful
vi: Cám ơn

en: Thirsty
vi: Khát

en: Tired
vi: Mệt

en: Undefined
vi: Chưa xác định

en: Weak
vi: Yếu

en: Worried
vi: Lo

en: Set User Nickname
vi: Đặt tên hiệu người dùng

en: Please specify a new nickname for you.
vi: Hãy ghi rõ tên hiệu mới cho bạn.

en: This information is visible to all contacts on your contact list, so choose something appropriate.
vi: Thông tin này hiện rõ cho mọi liên lạc trên danh sách liên lạc: khuyên bạn chọn một tên thích hợp.

en: Set
vi: Đặt

en: Set Nickname...
vi: Đặt tên hiệu...

en: Actions
vi: Hành động

en: Select an action
vi: Chọn hành động

en: Required parameters not passed in
vi: Tham số yêu cầu chưa được gửi vào

en: Unable to write to network
vi: Không thể ghi vào mạng

en: Unable to read from network
vi: Không thể đọc từ mạng

en: Error communicating with server
vi: Lỗi liên lạc với máy phục vụ

en: Conference not found
vi: Không tìm thấy cuộc hội thảo

en: Conference does not exist
vi: Cuộc hội thảo đó không tồn tại

en: A folder with that name already exists
vi: Một thư mục tên đó đã có

en: Not supported
vi: Không được hỗ trợ

en: Password has expired
vi: Mật khẩu đã hết hạn dùng

en: Incorrect password
vi: Mật khẩu sai

en: User not found
vi: Không tìm thấy người dùng

en: Account has been disabled
vi: Tài khoản đã bị tắt

en: The server could not access the directory
vi: Máy phục vụ không thể truy cập đến danh bạ

en: Your system administrator has disabled this operation
vi: Quản trị hệ thống của bạn đã cấm hoạt động này

en: The server is unavailable; try again later
vi: Máy phục vụ này hiện không sử dụng được, hãy thử lại sau

en: Cannot add a contact to the same folder twice
vi: Không thể thêm một liên lạc vào cùng một thư mục hai lần

en: Cannot add yourself
vi: Không thể tự thêm mình

en: Master archive is misconfigured
vi: Kho lưu chủ sai cấu hình

en: Could not recognize the host of the username you entered
vi: Không thể nhận ra máy của tên người dùng bạn vừa nhập vào

en: Your account has been disabled because too many incorrect passwords were entered
vi: Tài khoản của bạn không sữ dụng dụng được vì có quá nhiều mật khẩu không hợp lệ được nhập vào.

en: You cannot add the same person twice to a conversation
vi: Bạn không thể thêm cùng một người hai lần vào một cuộc trao đổi

en: You have reached your limit for the number of contacts allowed
vi: Bạn đã đến giới hạn số liên hệ cho phép

en: You have entered an incorrect username
vi: Bạn đã nhập một tên người dùng không đúng

en: An error occurred while updating the directory
vi: Có lỗi khi cập nhật danh bạ

en: Incompatible protocol version
vi: Phiên bản giao thức không tương thích

en: The user has blocked you
vi: Người dùng đã chặn bạn

en: This evaluation version does not allow more than ten users to log in at one time
vi: Phiên bản thử nghiệm này không cho phép hơn 10 người dùng đăng nhập cùng lúc

en: The user is either offline or you are blocked
vi: Người dùng này đang ngoại tuyến hoặc bạn đã bị chặn lại

en: Unknown error: 0x%X
vi: Lỗi không rõ : 0x%X

en: Unable to login: %s
vi: Không thể đăng nhập: %s

en: Unable to send message. Could not get details for user (%s).
vi: Không thể gửi tin. Không thể lấy chi tiết về người dùng (%s).

en: Unable to add %s to your buddy list (%s).
vi: Không thể thêm « %s » vào danh sách bạn bè của bạn (%s).

note: TODO: Improve this! message to who or for what conference?
en: Unable to send message (%s).
vi: Không thể gửi tin (%s).

en: Unable to invite user (%s).
vi: Không thể mời người dùng (%s).

en: Unable to send message to %s. Could not create the conference (%s).
vi: Không thể gửi tin cho %s. Không thể tạo cuộc hội thảo (%s).

en: Unable to send message. Could not create the conference (%s).
vi: Không thể gửi tin. Không thể tạo cuộc hội thảo (%s).

en: Unable to move user %s to folder %s in the server side list. Error while creating folder (%s).
vi: Không thể di chuyền người dùng %s đến thư mục %s trong danh sách bên máy phục vụ. Có lỗi khi tạo thư mục (%s).

en: Unable to add %s to your buddy list. Error creating folder in server side list (%s).
vi: Không thể thêm « %s » vào danh sách bạn bè của bạn. Gặp lỗi khi tạo thư mục trong danh sách bên máy phục vụ (%s).

en: Could not get details for user %s (%s).
vi: Không thể lấy chi tiết về người dùng %s (%s).

en: Unable to add user to privacy list (%s).
vi: Không thể thêm người dùng vào danh sách riêng tư (%s).

en: Unable to add %s to deny list (%s).
vi: Không thể thêm « %s » vào danh sách từ chối (%s).

en: Unable to add %s to permit list (%s).
vi: Không thể thêm « %s » vào danh sách cho phép (%s).

en: Unable to remove %s from privacy list (%s).
vi: Không thể gỡ bỏ %s ra khỏi danh sách riêng tư (%s).

en: Unable to change server side privacy settings (%s).
vi: Không thể đổi thiết lập riêng tư bên máy phục vụ (%s).

en: Unable to create conference (%s).
vi: Không thể tạo cuộc hội thảo (%s).

en: Error communicating with server. Closing connection.
vi: Lỗi liên lạc với máy phục vụ nên đóng kết nối.

en: Telephone Number
vi: Số điện thoại

en: Location
vi: Nơi ở

en: Department
vi: Phòng ban

en: Personal Title
vi: Tuổi tác

en: User ID
vi: ID người dùng

note: tag = _("DN"); value = nm_user_record_get_dn(user_record); if (value) { purple_notify_user_info_add_pair(user_info, tag, value); }
en: Full name
vi: Tên đầy đủ

en: GroupWise Conference %d
vi: Hội thảo GroupWise %d

en: Authenticating...
vi: Đang xác thực...

en: Waiting for response...
vi: Đợi hồi âm...

en: %s has been invited to this conversation.
vi: %s đã được mời vào cuộc thoại này.

en: Invitation to Conversation
vi: Lời mời vào cuộc thoại

en: Invitation from: %s
    
    Sent: %s
vi: Lời mời từ : %s
    
    Gửi: %s

en: Would you like to join the conversation?
vi: Bạn có muốn tham gia cuộc thoại này không?

en: You have signed on from another location
vi: Bạn đã đăng nhập từ một địa chỉ khác

en: %s appears to be offline and did not receive the message that you just sent.
vi: %s có vẻ là đang ngoại tuyến nên không thể nhận tin bạn vừa gửi.

en: Unable to connect to server. Please enter the address of the server to which you wish to connect.
vi: Không thể kết nối tới máy phục vụ. Hãy nhập địa chỉ của máy phục vụ tới đó bạn muốn kết nối.

en: This conference has been closed. No more messages can be sent.
vi: Cuộc hội thảo này đã đóng nên không thể gửi thêm tin nào.

en: Busy
vi: Đang bận

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary *  description
en: Novell GroupWise Messenger Protocol Plugin
vi: Phần bổ sung giao thức Novell GroupWise Messenger

en: Server address
vi: Địa chỉ máy phục vụ

en: Server port
vi: Cổng máy phục vụ

en: <b>Group Title:</b> %s<br>
vi: <b>Tên nhóm:</b> %s<br>

en: <b>Notes Group ID:</b> %s<br>
vi: <b>ID nhóm ghi chú :</b> %s<br>

en: Info for Group %s
vi: Thông tin về nhóm %s

en: Notes Address Book Information
vi: Thông tin Sổ địa chỉ ghi chú

en: Invite Group to Conference...
vi: Mời nhóm vào hội thảo...

en: Get Notes Address Book Info
vi: Lấy thông tin Sổ địa chỉ ghi chú

en: Sending Handshake
vi: Đang gửi tin hiệu Tay bắt tay

en: Waiting for Handshake Acknowledgement
vi: Đợi đợi xác nhận Tay bắt tay

en: Handshake Acknowledged, Sending Login
vi: Đã xác nhận Tay bắt tay, đang gửi Đang nhập

en: Waiting for Login Acknowledgement
vi: Đang chờ xác nhận Đăng nhập

en: Login Redirected
vi: Đăng nhập bị chuyển tiếp

en: Forcing Login
vi: Đang buộc đăng nhập

en: Login Acknowledged
vi: Đăng nhập đã được xác nhận

en: Starting Services
vi: Đang khởi chạy dịch vụ

en: A Sametime administrator has issued the following announcement on server %s
vi: Một quản trị Sametime đã thông báo như theo đây trên máy phục vụ %s

en: Sametime Administrator Announcement
vi: Thông báo Quản trị Sametime

en: Announcement from %s
vi: Thông báo từ %s

en: Conference Closed
vi: Hội thảo bị đóng

en: Unable to send message:
vi: Không thể gửi tin:

en: Unable to send message to %s:
vi: Không thể gửi tin cho %s:

en: Place Closed
vi: Nơi bị đóng

en: Microphone
vi: Máy vi âm

en: Speakers
vi: Loa

en: Video Camera
vi: Máy ảnh động

en: File Transfer
vi: Truyền tập tin

en: Supports
vi: Hỗ trợ

en: External User
vi: Người dùng bên ngoài

en: Create conference with user
vi: Tạo cuộc hội thảo với người dùng

en: Please enter a topic for the new conference, and an invitation message to be sent to %s
vi: Hãy gõ chủ đề cho cuộc hội thảo mới, và lời mời cần gửi cho %s

en: New Conference
vi: Hội thảo mới

en: Create
vi: Tạo

en: Available Conferences
vi: Hội thảo công bố

en: Create New Conference...
vi: Tạo hội thảo mới...

en: Invite user to a conference
vi: Mời người dùng vào hội thảo

en: Select a conference from the list below to send an invite to user %s. Select "Create New Conference" if you'd like to create a new conference to invite this user to.
vi: Hãy chọn một cuộc hội thảo trong danh sách bên dưới, để gửi cho người dùng %s một lời mời. Chọn mục « Tạo hội thảo mới » nếu bạn muốn tạo một cuộc hội thảo mới vào đó cần mời người dùng này.

en: Invite to Conference
vi: Mời vào hội thảo

en: Invite to Conference...
vi: Mời vào hội thảo...

en: Send TEST Announcement
vi: Gửi thông báo TEST

en: Topic:
vi: Chủ đề:

en: Unknown (0x%04x)<br>
vi: Không rõ (0x%04x)<br>

en: Last Known Client
vi: Trình khách biết cuối

en: User Name
vi: Tên người dùng

en: Sametime ID
vi: ID Sametime

en: An ambiguous user ID was entered
vi: Đã gõ một ID người dùng không rõ ràng

en: The identifier '%s' may possibly refer to any of the following users. Please select the correct user from the list below to add them to your buddy list.
vi: Bộ nhận diện « %s » có thể tham chiếu đến bất cứ người dùng nào trong những người dùng theo đây. Hãy chọn người dùng đúng trong danh sách bên dưới, để thêm họ vào danh sách bạn bè của bạn.

en: Select User
vi: Chọn người dùng

en: Unable to add user: user not found
vi: Không thể thêm người dùng: không tìm thấy

en: The identifier '%s' did not match any users in your Sametime community. This entry has been removed from your buddy list.
vi: Bộ nhận diện « %s » không tương ứng với bất cứ người dùng nào trong công đồng Sametime. Mục này đã bị gỡ bỏ khỏi danh sách bạn bè của bạn.

en: Unable to add user
vi: Không thể thêm người dùng

en: Error reading file %s: 
    %s
vi: Lỗi đọc tập tin %s: 
    %s

en: Remotely Stored Buddy List
vi: Danh sách bạn bè đã lưu ở xa

en: Buddy List Storage Mode
vi: Chế độ cất giữ danh sách bạn bè

en: Local Buddy List Only
vi: Chỉ danh sách bạn bè cục bộ

en: Merge List from Server
vi: Trộn danh sách từ máy phục vụ

en: Merge and Save List to Server
vi: Trộn và lưu danh sách vào máy phục vụ

en: Synchronize List with Server
vi: Đồng bộ hoá danh sách với máy phục vụ

en: Import Sametime List for Account %s
vi: Nhập khẩu danh sách Sametime cho tài khoản %s

en: Export Sametime List for Account %s
vi: Xuất khẩu danh sách Sametime cho tài khoản %s

en: Unable to add group: group exists
vi: Không thể thêm nhóm: nhóm đã có

en: A group named '%s' already exists in your buddy list.
vi: Một nhóm tên « %s » đã có trong danh sách bạn bẻ của bạn.

en: Unable to add group
vi: Không thể thêm nhóm

en: Possible Matches
vi: Kết quả có thể

en: Notes Address Book group results
vi: Kết quả tìm kiếm Sổ địa chỉ ghi chú

en: The identifier '%s' may possibly refer to any of the following Notes Address Book groups. Please select the correct group from the list below to add it to your buddy list.
vi: Bộ nhận diện « %s » có thể tham chiếu đến bất cứ nhóm Sổ địa chỉ ghi chú nào trong những nhóm theo đây. Hãy chọn nhóm đúng trong danh sách bên dưới, để thêm nó vào danh sách bạn bè của bạn.

en: Select Notes Address Book
vi: Chọn nhóm Sổ địa chỉ ghi chú

en: Unable to add group: group not found
vi: Không thể thêm nhóm: không tìm thấy

en: The identifier '%s' did not match any Notes Address Book groups in your Sametime community.
vi: Bộ nhận diện « %s » không tương ứng với bất cứ nhóm Sổ địa chỉ ghi chú nào trong công đồng Sametime.

en: Notes Address Book Group
vi: Nhóm Sổ địa chỉ ghi chú

en: Enter the name of a Notes Address Book group in the field below to add the group and its members to your buddy list.
vi: Hãy gõ vào trường bên dưới tên của một nhóm Sổ địa chỉ ghi chú, để thêm vào danh sách bạn bè của bạn nhóm này và các thành viên của nó.

en: Search results for '%s'
vi: Kết quả tìm kiếm « %s »

en: The identifier '%s' may possibly refer to any of the following users. You may add these users to your buddy list or send them messages with the action buttons below.
vi: Bộ nhận diện « %s » có thể tham chiếu đến bất cứ người dùng nào trong những người theo đây. Bạn có thể thêm những người dùng này vào danh sách bạn bè của bạn, hoặc gửi cho họ tin nhắn với cái nút hành động bên dưới.

en: Search Results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: No matches
vi: Không tìm thấy

en: The identifier '%s' did not match any users in your Sametime community.
vi: Bộ nhận diện « %s » không tương ứng với bất cứ người dùng nào trong công đồng Sametime.

en: No Matches
vi: Không tìm thấy

en: Search for a user
vi: Tìm người dùng

en: Enter a name or partial ID in the field below to search for matching users in your Sametime community.
vi: Hãy gõ vào trường bên dưới một tên hay ID bộ phận, để tìm kiếm người dùng tương ứng trong công đồng Sametime.

en: User Search
vi: Tìm người dùng

en: Import Sametime List...
vi: Nhập danh sách Sametime...

en: Export Sametime List...
vi: Xuất danh sách Sametime...

en: Add Notes Address Book Group...
vi: Thêm nhóm Sổ địa chỉ ghi chú...

en: User Search...
vi: Tìm người dùng...

en: Force login (ignore server redirects)
vi: Buộc đăng nhập (bỏ qua khi máy phục vụ chuyển tiếp)

note: pretend to be Sametime Connect
en: Hide client identity
vi: Ẩn tên trình khách

en: User %s is not present in the network
vi: Người dùng %s hiện không có mặt trong mạng

en: Key Agreement
vi: Kiểm tra mã khoá

en: Cannot perform the key agreement
vi: Không thể thực hiện kiểm tra mã khoá

en: Error occurred during key agreement
vi: Có lỗi trong quá trình kiểm tra mã khoá

en: Key Agreement failed
vi: Kiểm tra mã khoá không thực hiện được

en: Timeout during key agreement
vi: Quá hạn chờ trong lúc kiểm tra mã khoá

en: Key agreement was aborted
vi: Kiểm tra mã khoá bị huỷ

en: Key agreement is already started
vi: Kiểm tra mã khoá đã bắt đầu.

en: Key agreement cannot be started with yourself
vi: Không thể bắt đầu kiểm tra mã khoá với chính bạn.

en: The remote user is not present in the network any more
vi: Người dùng ở xa không còn hiện diện lại trong mạng

en: Key agreement request received from %s. Would you like to perform the key agreement?
vi: Nhận được yêu cầu kiểm tra mã khoá từ %s. Bạn có muốn kiểm tra mã khoá hông?

en: The remote user is waiting key agreement on:
    Remote host: %s
    Remote port: %d
vi: Người dùng ở xa đang chờ kiểm tra mã khoá trên:
    Máy ở xa: %s
    Cổng ở xa: %d

en: Key Agreement Request
vi: Yêu cầu kiểm tra mã khoá

en: IM With Password
vi: IM bằng mật khẩu

en: Cannot set IM key
vi: Không thể đặt khoá tin nhắn

en: Set IM Password
vi: Đặt mật khẩu tin nhắn

en: Get Public Key
vi: Lấy khoá công

en: Cannot fetch the public key
vi: Không thể lấy khoá công

en: Show Public Key
vi: Hiện khoá công

en: Could not load public key
vi: Không thể nạp khoá công

en: User Information
vi: Thông tin người dùng

en: Cannot get user information
vi: Không thể lấy thông tin người dùng

en: The %s buddy is not trusted
vi: Bạn chát %s không đáng tin.

en: You cannot receive buddy notifications until you import his/her public key.  You can use the Get Public Key command to get the public key.
vi: Bạn không thể nhận thông báo về bạn chát nếu bạn không nhập khẩu mã khoá công cộng của người đó. Bạn có thể dùng lệnh « Lấy khoá công ».

note: Open file selector to select the public key.
en: Open...
vi: Mở...

en: The %s buddy is not present in the network
vi: Bạn chát %s không hiện diện trên mạng

en: To add the buddy you must import his/her public key. Press Import to import a public key.
vi: Để thêm vào bạn chát, bạn phải nhập khẩu khoá công cộng của người đó. Nhấn nút « Nhập » để nhập khẩu một mã khoá công cộng.

en: _Import...
vi: _Nhập...

en: Select correct user
vi: Chọn người dùng đúng

en: More than one user was found with the same public key. Select the correct user from the list to add to the buddy list.
vi: Tìm thấy nhiều hơn một người dùng với cùng một mã khoá công cộng. Hãy chọn người bạn muốn và thêm vào danh sách bạn bè.

en: More than one user was found with the same name. Select the correct user from the list to add to the buddy list.
vi: Tìm thấy nhiều người dùng có cùng tên gọi. Hãy chọn tên bạn muốn để thêm vào danh sách bạn bè.

en: Detached
vi: Tách rời

en: Indisposed
vi: Bệnh

en: Wake Me Up
vi: Đánh thức tôi

en: Hyper Active
vi: Hiếu động thái quá

en: Robot
vi: Ro-bốt

en: In Love
vi: Yêu

en: User Modes
vi: Chế độ người dùng

en: Preferred Contact
vi: Liên lạc đã thích

en: Preferred Language
vi: Ngôn ngữ đã thích

en: Device
vi: Thiết bị

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Geolocation
vi: Nơi ở địa cầu

en: Reset IM Key
vi: Đặt lại khóa tin nhắn

en: IM with Key Exchange
vi: Tin nhắn trao đổi khóa

en: IM with Password
vi: Tin nhắn có mật khẩu

en: Get Public Key...
vi: Lấy khóa công...

en: Kill User
vi: Giết người dùng

en: Draw On Whiteboard
vi: Vẽ trên bảng trắng

en: _Passphrase:
vi: _Mật khẩu :

en: Channel %s does not exist in the network
vi: Kênh %s không tồn tại trên mạng

en: Channel Information
vi: Thông tin kệnh

en: Cannot get channel information
vi: Không thể lấy thông tin kênh

en: <b>Channel Name:</b> %s
vi: <b>Tên kênh:</b> %s

en: <br><b>User Count:</b> %d
vi: <br><b>Đếm người dùng:</b> %d

en: <br><b>Channel Founder:</b> %s
vi: <br><b>Người lập kênh:</b> %s

en: <br><b>Channel Cipher:</b> %s
vi: <br><b>Mật mã kênh:</b> %s

note: Definition of HMAC: http://en.wikipedia.org/wiki/HMAC
en: <br><b>Channel HMAC:</b> %s
vi: <br><b>Kênh HMAC:</b> %s

en: <br><b>Channel Topic:</b><br>%s
vi: <br><b>Chủ đề kênh:</b><br>%s

en: <br><b>Channel Modes:</b>
vi: <br><b>Chế độ kênh:</b>

en: <br><b>Founder Key Fingerprint:</b><br>%s
vi: <br><b>Vân tay khoá người lập kênh:</b><br>%s

en: <br><b>Founder Key Babbleprint:</b><br>%s
vi: <br><b>Mẫu bi bô khoá người lập kênh:</b><br>%s

en: Add Channel Public Key
vi: Thêm khóa công kênh

note: Add new public key
en: Open Public Key...
vi: Mở khóa công...

en: Channel Passphrase
vi: Mật khẩu kênh

en: Channel Public Keys List
vi: Danh sách khóa công kênh

en: Channel authentication is used to secure the channel from unauthorized access. The authentication may be based on passphrase and digital signatures. If passphrase is set, it is required to be able to join. If channel public keys are set then only users whose public keys are listed are able to join.
vi: Việc xác minh khi truy cập kênh được dùng để đảm bảo an ninh cho kênh khi có truy cập không xác định. Việc xác minh có thể dựa cho mật khẩu và chữ ký điện tử. Nếu mật khẩu được thiết lập, cần phải có mật khẩu để tham gia. Nếu mã khóa công cộng của kênh được lập, thì chỉ có người dùng có mã khóa công cộng nẳm trong danh sách mới  được phép tham gia.

en: Channel Authentication
vi: Xác thực kênh

en: Add / Remove
vi: Thêm / Bỏ

en: Group Name
vi: Tên nhóm

en: Passphrase
vi: Mật khẩu

en: Please enter the %s channel private group name and passphrase.
vi: Hãy nhập tên nhóm riêng và mật khẩu cho kênh %s.

en: Add Channel Private Group
vi: Thêm nhóm riêng kênh

en: User Limit
vi: Giới hạn người dùng

en: Set user limit on channel. Set to zero to reset user limit.
vi: Đặt giới hạn người dùng trên kênh. Trả về không để đặt lại giới hạn người dùng.

en: Invite List
vi: Danh sách mời

en: Ban List
vi: Danh sách cấm

en: Add Private Group
vi: Thêm nhóm riêng

en: Reset Permanent
vi: Đặt lại thường xuyên

en: Set Permanent
vi: Đặt thường xuyên

en: Set User Limit
vi: Đặt giới hạn người dùng

en: Reset Topic Restriction
vi: Đặt lại giới hạn chủ đề

en: Set Topic Restriction
vi: Đặt giới hạn chủ đề

en: Reset Private Channel
vi: Đặt lại kênh riêng

en: Set Private Channel
vi: Đặt kênh riêng

en: Reset Secret Channel
vi: Đặt lại kênh bí mật

en: Set Secret Channel
vi: Đặt kênh bí mật

en: You have to join the %s channel before you are able to join the private group
vi: Bạn phải gia nhập kênh %s trước khi có thể gia nhập nhóm riêng.

en: Join Private Group
vi: Tham gia nhóm riêng

en: Cannot join private group
vi: Không thể tham gia nhóm riêng

en: Call Command
vi: Gọi lệnh

en: Cannot call command
vi: Không thể gọi lệnh

en: Unknown command
vi: Lệnh không rõ

en: Secure File Transfer
vi: Truyền tập tin bảo mật

en: Error during file transfer
vi: Lỗi trong khi truyền tập tin

en: Remote disconnected
vi: Máy ở xa đã ngắt kết nối

en: Permission denied
vi: Từ chối cấp phép

en: Key agreement failed
vi: Trao đổi mã khóa thất bại

en: Connection timed out
vi: Quá hạn tạo kết nối

en: Creating connection failed
vi: Không tạo được kết nối

en: File transfer session does not exist
vi: Phiên truyền tập tin không tồn tại

en: No file transfer session active
vi: Không có phiên truyền tập tin đang chạy

en: File transfer already started
vi: Tiến trình truyền tập tin đã bắt đầu

en: Could not perform key agreement for file transfer
vi: Không thể kiểm tra mã khoá để truyền tập tin

en: Could not start the file transfer
vi: Không thể bắt đầu tiến trình truyền tập tin

en: Cannot send file
vi: Không thể gửi tập tin

en: Error occurred
vi: Gặp lỗi

en: %s has changed the topic of <I>%s</I> to: %s
vi: %s đã đổi chủ đề của <I>%s</I> thành: %s

en: <I>%s</I> set channel <I>%s</I> modes to: %s
vi: <I>%s</I> đã đặt các chế độ của kênh <I>%s</I> thành: %s

en: <I>%s</I> removed all channel <I>%s</I> modes
vi: <I>%s</I> đã gở bỏ tất cả các chế độ của kênh <I>%s</I>

en: <I>%s</I> set <I>%s's</I> modes to: %s
vi: <I>%s</I> đã đặt các chế độ của <I>%s's</I> thành: %s

en: <I>%s</I> removed all <I>%s's</I> modes
vi: <I>%s</I> đã gỡ  bỏ tất cả các chế độ của <I>%s's</I>

en: You have been kicked off <I>%s</I> by <I>%s</I> (%s)
vi: Bạn đã bị <I>%2$s</I> đã khỏi <I>%1$s</I> (%3$s)

en: You have been killed by %s (%s)
vi: Bạn đã bị %s giết (%s)

en: Killed by %s (%s)
vi: Bị %s giết (%s)

en: Server signoff
vi: Máy phục vụ đã ngắt kết nối

en: Personal Information
vi: Thông tin cá nhân

en: Birth Day
vi: Ngày sinh

en: Job Role
vi: Nhiệm vụ

en: Organization
vi: Tổ chức

en: Unit
vi: Đơn vị

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: Note
vi: Ghi chú

en: Join Chat
vi: Tham gia chát

en: You are channel founder on <I>%s</I>
vi: Bạn là người lập kênh trên <I>%s</I>

en: Channel founder on <I>%s</I> is <I>%s</I>
vi: Người lập kênh trên <I>%s</I> là <I>%s</I>

en: Real Name
vi: Tên thật

en: Status Text
vi: Chuỗi trạng thái

en: Public Key Fingerprint
vi: Vân tay khóa công

en: Public Key Babbleprint
vi: Mẫu bi bô khoá công

en: _More...
vi: _Nữa..

en: Detach From Server
vi: Tách rời khỏi máy phục vụ

en: Cannot detach
vi: Không thể tách rời

en: Cannot set topic
vi: Không thể đặt chủ đề

en: Failed to change nickname
vi: Không đổi được tên hiệu

en: Roomlist
vi: Danh sách phòng

en: Cannot get room list
vi: Không thể lấy danh sách phòng

en: Network is empty
vi: Mạng rỗng

en: No public key was received
vi: Chưa nhận khoá công

en: Server Information
vi: Thông tin máy phục vụ

en: Cannot get server information
vi: Không thể lấy thông tin về máy phục vụ

en: Server Statistics
vi: Thống kê máy phục vụ

en: Cannot get server statistics
vi: Không thể lấy thống kê về máy phục vụ

en: Local server start time: %s
    Local server uptime: %s
    Local server clients: %d
    Local server channels: %d
    Local server operators: %d
    Local router operators: %d
    Local cell clients: %d
    Local cell channels: %d
    Local cell servers: %d
    Total clients: %d
    Total channels: %d
    Total servers: %d
    Total routers: %d
    Total server operators: %d
    Total router operators: %d
vi: Máy phục vụ cục bộ :
     • giờ khởi chạy		%s
     • thời gian chạy		%s
     • số trình khách		%d
     • số kênh 			%d
     • số người điều hành	%d
    
    Bộ định tuyến cục bộ :
     • số người điều hành	%d
    
    Ô cục bộ :
     • số trình khách	%d
     • số kênh		%d
     • số máy phục vụ	%d
    
    Tổng số :
     • trình khách		%d
     • kênh			%d
     • máy phục vụ	%d
     • bộ định tuyến	%d
     • người điều hành máy phục vụ		%d
     • người điều hành bộ định tuyến		%d

en: Network Statistics
vi: Thống kê mạng

en: Ping failed
vi: Ping thất bại

en: Ping reply received from server
vi: Nhận được đáp ứng ping từ máy phục vụ

en: Could not kill user
vi: Không thể giết người dùng

en: WATCH
vi: THEO DÕI

en: Cannot watch user
vi: Không thể theo dõi người dùng

en: Resuming session
vi: Đang tiếp tục lại phiên chạy

en: Authenticating connection
vi: Đang xác thực kết nối

en: Verifying server public key
vi: Đang thẩm tra khoá công máy phục vụ

en: Passphrase required
vi: Yêu cầu mật khẩu

en: Received %s's public key. Your local copy does not match this key. Would you still like to accept this public key?
vi: Đã nhận mã khoá công cộng của %s. Bản sao cục bộ của bạn không phù hợp với mã khoá này. Bạn vẫn muốn chấp nhận mã khoá này?

en: Received %s's public key. Would you like to accept this public key?
vi: Đã nhận mã khoá công cộng của %s. Bạn có chấp nhận mã khoá này?

en: Fingerprint and babbleprint for the %s key are:
    
    %s
    %s
vi: Vân tay và mẫu bi bô cho %s là: 
    
    %s
    %s

en: Verify Public Key
vi: Thẩm tra khoá công

en: _View...
vi: _Xem...

en: Unsupported public key type
vi: Kiểu khoá công không được hỗ trợ

en: Disconnected by server
vi: Bị máy phục vụ ngắt kết nối

en: Error connecting to SILC Server
vi: Gặp lỗi khi kết nối tới máy phục vụ SILC

en: Key Exchange failed
vi: Trao đổi mã khoá thất bại

en: Authentication failed
vi: Không xác thực được

en: Resuming detached session failed. Press Reconnect to create new connection.
vi: Phục hồi phiên chạy tách rời đã thất bại. Nhấn « Tái kết nối » để tạo kết nối mới.

en: Performing key exchange
vi: Đang thực hiện trao đổi mã khoá

en: Unable to load SILC key pair
vi: Không thể nạp được cặp khoá SILC

note: Progress
en: Connecting to SILC Server
vi: Đang kết nối tới máy phục vụ SILC

en: Out of memory
vi: Không đủ bộ nhớ

en: Unable to initialize SILC protocol
vi: Không thể khởi tạo được giao thức SILC

en: Error loading SILC key pair
vi: Lỗi nạp cặp khoá SILC

en: Download %s: %s
vi: Tải về %s: %s

en: Your Current Mood
vi: Tâm trạng hiện thời của bạn

en: Normal
vi: Bình thường

en: 
    Your Preferred Contact Methods
vi: 
    Phương pháp liên lạc bạn đề nghị

en: Video conferencing
vi: Hội thảo ảnh động

en: Your Current Status
vi: Trạng thái hiện tại của bạn

en: Online Services
vi: Dịch vụ trực tuyến

en: Let others see what services you are using
vi: Cho phép người khác xem các dịch vụ bạn đang sử dụng

en: Let others see what computer you are using
vi: Cho phép người khác xem máy tính bạn đang sử dụng

en: Your VCard File
vi: Tập tin VCard của bạn

en: Timezone (UTC)
vi: Múi giờ (UTC)

en: User Online Status Attributes
vi: Thuộc tính trạng thái trực tuyến của người dùng

en: You can let other users see your online status information and your personal information. Please fill the information you would like other users to see about yourself.
vi: Bạn có thể cho phép người khác xem thông tin về trạng thái trực tuyến và thông tin cá nhân đều của mình. Hãy điền vào những thông tin mà bạn cho phép người khác xem.

en: Message of the Day
vi: Thông điệp của Hôm nay

en: No Message of the Day available
vi: Không có sẵn Thông điệp của Hôm nay

en: There is no Message of the Day associated with this connection
vi: Không có sẵn Thông điệp của Hôm nay liên quan đến kết nối này

en: Create New SILC Key Pair
vi: Tạo cặp khoá SILC mới

en: Passphrases do not match
vi: Hai mật khẩu không trùng

en: Key Pair Generation failed
vi: Không tạo ra được cặp khoá

en: Key length
vi: Độ dài khoá

en: Public key file
vi: Tập tin khoá công

en: Private key file
vi: Tập tin khoá riêng

en: Passphrase (retype)
vi: Mật khẩu (gõ lại)

en: Generate Key Pair
vi: Tạo ra cặp khoá

en: Online Status
vi: Trạng thái trực tuyến

en: View Message of the Day
vi: Xem Thông điệp của Hôm nay

en: Create SILC Key Pair...
vi: Tạo cặp khoá SILC...

en: User <I>%s</I> is not present in the network
vi: Người dùng <I>%s</I> không có trên mạng

en: Topic too long
vi: Chủ đề quá dài

en: You must specify a nick
vi: Phải ghi rõ tên hiệu

en: channel %s not found
vi: không tìm thấy kênh %s

en: channel modes for %s: %s
vi: chế độ kênh cho %s: %s

en: no channel modes are set on %s
vi: chưa đặt chế độ kênh trên %s

en: Failed to set cmodes for %s
vi: Không đặt được chế độ kênh cho %s

en: Unknown command: %s, (may be a client bug)
vi: Không rõ lệnh %s (có thể trình khách bị lỗi)

en: part [channel]:  Leave the chat
vi: part [kênh]:  Rời chát

en: leave [channel]:  Leave the chat
vi: leave [kênh]:  Rời chát

en: topic [&lt;new topic&gt;]:  View or change the topic
vi: topic [&lt;chủ đề mới&gt;]:  Xem hoặc đổi chủ đề

en: join &lt;channel&gt; [&lt;password&gt;]:  Join a chat on this network
vi: join &lt;kênh&gt; [&lt;mật khẩu&gt;]:  Tham gia chat trên mạng này

en: list:  List channels on this network
vi: list: Liệt kê các kênh trên mạng này

en: whois &lt;nick&gt;:  View nick's information
vi: whois &lt;tên hiệu&gt;:  Xem thông tin về người có tên hiệu này

en: msg &lt;nick&gt; &lt;message&gt;:  Send a private message to a user
vi: msg &lt;tên hiệu&gt; &lt;thông điệp&gt;:  Gửi một thông điệp riêng cho người dùng

en: query &lt;nick&gt; [&lt;message&gt;]:  Send a private message to a user
vi: query &lt;tên hiệu&gt; [&lt;thông điệp&gt;]: Gửi một thông điệp riêng cho người dùng

en: motd:  View the server's Message Of The Day
vi: motd: Xem Thông điệp của Hôm nay của máy phục vụ

en: detach:  Detach this session
vi: detach:  Tách phiên chạy này ra

en: quit [message]:  Disconnect from the server, with an optional message
vi: quit [thông điệp]: Ngưng kết nối với máy phục vụ, kèm theo tin thông điệp tùy ý

en: call &lt;command&gt;:  Call any silc client command
vi: call &lt;lệnh&gt;:  Gọi bất kỳ câu lệnh trình khách silc

en: kill &lt;nick&gt; [-pubkey|&lt;reason&gt;]:  Kill nick
vi: kill &lt;tên hiệu&gt; [-pubkey|&lt;lý do&gt;]:  Giết tên hiệu này

en: nick &lt;newnick&gt;:  Change your nickname
vi: nick &lt;tên hiệu mới&gt;:  Đổi tên hiệu của bạn

en: whowas &lt;nick&gt;:  View nick's information
vi: whowas &lt;tên hiệu&gt;:  Xem thông tin về người có tên hiệu này

en: cmode &lt;channel&gt; [+|-&lt;modes&gt;] [arguments]:  Change or display channel modes
vi: cmode &lt;kênh&gt; [+|-&lt;các chế độ&gt;] [các đối số]:  Thay đổi hay hiển thị các chế độ kênh

en: cumode &lt;channel&gt; +|-&lt;modes&gt; &lt;nick&gt;:  Change nick's modes on channel
vi: cumode &lt;kênh&gt; +|-&lt;các chế độ&gt; &lt;tên hiệu&gt;:  Thay đổi các chế độ của tên hiệu trên kênh

en: umode &lt;usermodes&gt;:  Set your modes in the network
vi: umode &lt;các chế độ người dùng&gt;:  Đặt các chế độ cho bạn trên mạng

en: oper &lt;nick&gt; [-pubkey]:  Get server operator privileges
vi: oper &lt;tên hiệu&gt; [-pubkey]: Nhận đặc quyền của người điều hành máy phục vụ

en: invite &lt;channel&gt; [-|+]&lt;nick&gt;:  invite nick or add/remove from channel invite list
vi: invite &lt;kênh&gt; [-|+]&lt;tên hiệu&gt;:  mời tên hiệu, hoặc thêm/bỏ ra khỏi danh sách mời vào kênh

en: kick &lt;channel&gt; &lt;nick&gt; [comment]:  Kick client from channel
vi: kick &lt;kênh&gt; &lt;tên hiệu&gt; [chú thích]:  Đá khách ra khỏi kênh

en: info [server]:  View server administrative details
vi: info [máy phục vụ]:  Xem thông tin về chi tiết quản trị máy phục vụ

en: ban [&lt;channel&gt; +|-&lt;nick&gt;]:  Ban client from channel
vi: ban [&lt;kênh&gt; +|-&lt;tên hiệu&gt;]:  Cấm khách vào kênh

en: getkey &lt;nick|server&gt;:  Retrieve client's or server's public key
vi: getkey &lt;tên hiệu|máy phục vụ&gt;:  Lấy mã khoá công cộng của máy khách hoặc máy phục vụ

en: stats:  View server and network statistics
vi: stats: Xem thống kê về máy phục vụ và mạng

en: ping:  Send PING to the connected server
vi: ping: Gửi tín hiệu PING đến máy phục vụ đã kết nối

en: users &lt;channel&gt;:  List users in channel
vi: users &lt;kênh&gt;:  Liệt kê các người dùng trên kênh

en: names [-count|-ops|-halfops|-voices|-normal] &lt;channel(s)&gt;:  List specific users in channel(s)
vi: names [-count|-ops|-halfops|-voices|-normal] &lt;kênh(s)&gt;:  Liệt kê các người dùng cụ thể trong (các) kênh
     • count		đếm
     • ops		(viết tắt) người điều hành
     • halfops	(viết tắt) người nửa điều hành
     • voices		người có quyền thoại
     • normal		bình thường

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: SILC Protocol Plugin
vi: Phần bổ sung giao thức SILC

note: *  description
en: Secure Internet Live Conferencing (SILC) Protocol
vi: Giao thức Hội thoại Internet Lúc xảy ra Bảo mật (SILC)

en: Network
vi: Mạng

en: Public Key file
vi: Tập tin khoá công

en: Private Key file
vi: Tập tin khoá riêng

en: Cipher
vi: Mật mã

en: Use Perfect Forward Secrecy
vi: Dùng sự bí mật tiếp hoàn toàn (PFS)

en: Public key authentication
vi: Xác thực khoá công

en: Block IMs without Key Exchange
vi: Chặn các tin nhắn không trao đổi mã khoá

en: Block messages to whiteboard
vi: Chặn các thông điệp gửi đến bảng trắng

en: Automatically open whiteboard
vi: Tự động mở bảng trắng

en: Digitally sign and verify all messages
vi: Ký điện và thẩm tra mọi thông điệp

en: Creating SILC key pair...
vi: Đang tạo cặp khoá SILC...

en: Unable to create SILC key pair
vi: Không thể tạo cặp khoá SILC

note: Hint for translators: Please check the tabulator width here and in the next strings (short strings: 2 tabs, longer strings 1 tab, sum: 3 tabs or 24 characters)
en: Real Name: 	%s
vi: Tên thật: 	%s

en: User Name: 	%s
vi: Tên người dùng: 	%s

en: Email: 		%s
vi: Địa chỉ thư : 		%s

en: Host Name: 	%s
vi: Tên máy: 	%s

en: Organization: 	%s
vi: Tổ chức: 	%s

en: Country: 	%s
vi: Quốc gia: 	%s

en: Algorithm: 	%s
vi: Thuật toán: 	%s

en: Key Length: 	%d bits
vi: Độ dài khoá: 	%d bit

en: Version: 	%s
vi: Phiên bản: 	%s

en: Public Key Fingerprint:
    %s
vi: Vân tay khoá công:
    %s

en: Public Key Babbleprint:
    %s
vi: Mẫu bi bô khoá công:
    %s

en: Public Key Information
vi: Thông tin khoá công

en: Paging
vi: Nhắn tin

en: Video Conferencing
vi: Hội thảo ảnh động

en: Computer
vi: Máy tính

en: Mobile Phone
vi: Điện thoại đi động

en: Terminal
vi: Thiết bị cuối

en: %s sent message to whiteboard. Would you like to open the whiteboard?
vi: %s đã gửi thông điệp cho bảng trắng. Bạn có muốn mở bảng trắng không?

en: %s sent message to whiteboard on %s channel. Would you like to open the whiteboard?
vi: %s đã gửi thông điệp cho bảng trắng trên kênh %s. Bạn có muốn mở bảng trắng không?

en: Whiteboard
vi: Bảng trắng

en: No server statistics available
vi: Không có sẵn thống kê máy phục vụ

en: Error during connecting to SILC Server
vi: Gặp lỗi trong khi kết nối tới máy phục vụ SILC

en: Failure: Version mismatch, upgrade your client
vi: Thất bại: Phiên bản không tương thích, nên nâng cấp trình khách

en: Failure: Remote does not trust/support your public key
vi: Thất bại: Máy ở xa không tin tưởng/hỗ trợ mã khoá công cộng của bạn

en: Failure: Remote does not support proposed KE group
vi: Thất bại: Máy ở xa không hỗ trợ nhóm KE đề nghị

en: Failure: Remote does not support proposed cipher
vi: Thất bại: Máy ở xa không hỗ trợ mật mã đề nghị

en: Failure: Remote does not support proposed PKCS
vi: Thất bại: Máy ở xa không hỗ trợ PKCS đề nghị

en: Failure: Remote does not support proposed hash function
vi: Thất bại: Máy ở xa không hỗ trợ chức năng đổi mã một chiều

en: Failure: Remote does not support proposed HMAC
vi: Thất bại: Máy ở xa không hỗ trợ HMAC đề nghị

en: Failure: Incorrect signature
vi: Thất bại: Chữ ký sai

en: Failure: Invalid cookie
vi: Thất bại: Cookie không hợp lệ

en: Failure: Authentication failed
vi: Thất bại: Không xác thực được

en: Unable to initialize SILC Client connection
vi: Không thể khởi tạo được kết nối Khách SILC

en: John Noname
vi: Nguyễn Văn Không_tên

en: Unable to load SILC key pair: %s
vi: Không thể nạp được cặp khoá SILC: %s

en: Unable to create connection
vi: Không thể tạo kết nối

en: Unknown server response
vi: Không nhận ra đáp ứng máy phục vụ

en: Unable to create listen socket
vi: Không thể tạo ổ cắm lắng nghe

en: Unable to resolve hostname
vi: Không thể quyết định tên máy

en: SIP usernames may not contain whitespaces or @ symbols
vi: Tên người dùng SIP không được chứa dấu cách hay ký hiệu @

en: SIP connect server not specified
vi: Chưa ghi rõ máy phục vụ kết nối SIP

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version
en: SIP/SIMPLE Protocol Plugin
vi: Phần bổ sung giao thức SIP/SIMPLE

note: *  summary
en: The SIP/SIMPLE Protocol Plugin
vi: Phần bổ sung cho giao thức SIP/SIMPLE

en: Publish status (note: everyone may watch you)
vi: Công bố trạng thái (chú ý: mọi người có thể thấy bạn)

en: Use UDP
vi: Dùng UDP

en: Use proxy
vi: Dùng ủy nhiệm

en: Proxy
vi: Ủy nhiệm

en: Auth User
vi: Xác thực người dùng

en: Auth Domain
vi: Xác thực miền

en: (There was an error converting this message.	 Check the 'Encoding' option in the Account Editor)
vi: (Có lỗi khi chuyển đổi thông điệp này.	 Đánh dấu vào tùy chọn « Bảng mã » trong Bộ Sửa Tài Khoản)

en: Unable to send to chat %s,%s,%s
vi: Không thể gửi cho chát %s,%s,%s

en: User is offline
vi: Người dùng chưa kết nối

en: User
vi: Người dùng

en: Hidden or not logged-in
vi: Ẩn mặt hoặc chưa đăng nhập

en: <br>At %s since %s
vi: <br>Tại %s từ lúc %s

en: Anyone
vi: Bất kỳ ai

en: _Class:
vi: _Hạng:

en: _Instance:
vi: Thể h_iện:

en: _Recipient:
vi: _Người nhận:

en: Attempt to subscribe to %s,%s,%s failed
vi: Lỗi khi thử đăng ký với %s,%s,%s

en: zlocate &lt;nick&gt;: Locate user
vi: zlocate &lt;tên hiệu&gt;: Định vị người dùng

en: zl &lt;nick&gt;: Locate user
vi: zl &lt;tên hiệu&gt;: (viết tắt) Định vị người dùng

en: instance &lt;instance&gt;: Set the instance to be used on this class
vi: instance &lt;thể hiện&gt;: Đặt thể hiện cần dùng với hạng này

en: inst &lt;instance&gt;: Set the instance to be used on this class
vi: inst &lt;thể hiện&gt;: (viết tắt) Đặt thể hiện cần dùng với hạng này

en: topic &lt;instance&gt;: Set the instance to be used on this class
vi: topic &lt;thể hiện&gt;: Đặt thể hiện cần dùng với hạng này

en: sub &lt;class&gt; &lt;instance&gt; &lt;recipient&gt;: Join a new chat
vi: sub &lt;hạng&gt; &lt;thể hiện&gt; &lt;người nhận&gt;: Tham gia một chát mới

en: zi &lt;instance&gt;: Send a message to &lt;message,<i>instance</i>,*&gt;
vi: zi &lt;thể hiện&gt;: Gửi một thông điệp cho &lt;thông điệp,<i>thể hiện</i>,*&gt;

en: zci &lt;class&gt; &lt;instance&gt;: Send a message to &lt;<i>class</i>,<i>instance</i>,*&gt;
vi: zci &lt;hạng&gt; &lt;thể hiện&gt;: Gửi một thông điệp cho &lt;<i>hạng</i>,<i>thể hiện</i>,*&gt;

en: zcir &lt;class&gt; &lt;instance&gt; &lt;recipient&gt;: Send a message to &lt;<i>class</i>,<i>instance</i>,<i>recipient</i>&gt;
vi: zcir &lt;hạng&gt; &lt;thể hiện&gt; &lt;người nhận&gt;: Gửi một thông điệp cho &lt;<i>hạng</i>,<i>thể hiện</i>,<i>người nhận</i>&gt;

en: zir &lt;instance&gt; &lt;recipient&gt;: Send a message to &lt;MESSAGE,<i>instance</i>,<i>recipient</i>&gt;
vi: zir &lt;thể hiện&gt; &lt;người nhận&gt;: Gửi một thông điệp cho &lt;THÔNG ĐIỆP,<i>thể hiện</i>,<i>người nhận</i>&gt;

en: zc &lt;class&gt;: Send a message to &lt;<i>class</i>,PERSONAL,*&gt;
vi: zc &lt;hạng&gt;: Gửi một thông điệp cho &lt;<i>hạng</i>,CÁ NHÂN,*&gt;

en: Resubscribe
vi: Đăng ký lại

en: Retrieve subscriptions from server
vi: Lấy các sự đăng ký từ máy phục vụ

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary *  description
en: Zephyr Protocol Plugin
vi: Phần bổ sung giao thức Zephyr

en: Use tzc
vi: Dùng tzc

en: tzc command
vi: Lệnh tzc

en: Export to .anyone
vi: Xuất đến .anyone

en: Export to .zephyr.subs
vi: Xuất đến .zephyr.subs

en: Import from .anyone
vi: Nhập từ .anyone

en: Import from .zephyr.subs
vi: Nhập từ .zephyr.subs

en: Realm
vi: Địa hạt

en: Exposure
vi: Phơi sáng

en: Encoding
vi: Bảng mã

en: Unable to create socket: %s
vi: Không thể tạo ổ cắm: %s

en: Unable to parse response from HTTP proxy: %s
vi: Không thể phân tích cú pháp của đáp ứng từ ủy nhiệm HTTP: %s

en: HTTP proxy connection error %d
vi: Lỗi kết nối ủy nhiệm HTTP %d

en: Access denied: HTTP proxy server forbids port %d tunneling
vi: Truy cập bị từ chối: máy phục vụ ủy nhiệm HTTP cấm đào đường hầm xuyên qua cổng %d

en: Error resolving %s
vi: Lỗi giải quyết %s

en: Received invalid data on connection with server
vi: Nhận được dữ liệu không hợp lệ khi kết nối tới máy phục vụ

en: Requesting %s's attention...
vi: Đang yêu cầu sự chú ý của %s...

en: %s has requested your attention!
vi: %s đã yêu cầu sự chú ý của bạn !

note: * * A wrapper for purple_request_action() that uses @c Yes and @c No buttons.
en: _Yes
vi: _Có

en: _No
vi: _Không

note: * * A wrapper for purple_request_action() that uses Accept and Cancel buttons. * A wrapper for purple_request_action_with_icon() that uses Accept and Cancel * buttons.
en: _Accept
vi: _Chấp nhận

note: * * The default message to use when the user becomes auto-away.
en: I'm not here right now
vi: Hiện tôi không ở đây

en: saved statuses
vi: trạng thái đã lưu

en: %s is now known as %s.
vi: %s bây giờ đổi là %s.

en: %s has invited %s to the chat room %s:
    %s
vi: %s đã mời %s vào phòng chát « %s »:
    %s

en: %s has invited %s to the chat room %s
vi: %s đã mời %s vào phòng chát %s

en: Accept chat invitation?
vi: Chấp nhận lời mời chát không?

note: Shortcut
en: Shortcut
vi: Lối tắt

en: The text-shortcut for the smiley
vi: Lối tắt chữ cái cho hình cười

note: Stored Image
en: Stored Image
vi: Ảnh đã lưu

en: Stored Image. (that'll have to do for now)
vi: Ảnh đã lưu (hiện thời là tất cả)

en: SSL Connection Failed
vi: Lỗi kết nối SSL

en: SSL Handshake Failed
vi: Lỗi thiết lập quan hệ SSL

en: SSL peer presented an invalid certificate
vi: Đồng đẳng SSL đã cung cấp chứng nhận không hợp lệ

en: Unknown SSL error
vi: Lỗi SSL không rõ

en: Unset
vi: Bỏ đặt

en: Do not disturb
vi: Xin đừng quấy rầy

en: Invisible
vi: Giấu mặt

en: Extended away
vi: Vắng mặt mở rộng

en: Mobile
vi: Di động

en: Listening to music
vi: Đang nghe nhạc

en: Feeling
vi: Cảm thấy

en: %s (%s) changed status from %s to %s
vi: %s (%s) đã đổi trạng thái từ %s thành %s

en: %s (%s) is now %s
vi: %s (%s) bây giờ đổi là %s

en: %s (%s) is no longer %s
vi: %s (%s) thôi %s

en: %s became idle
vi: %s đã rơi vào trạng thái nghỉ

en: %s became unidle
vi: %s đã thôi trạng thái nghỉ

en: +++ %s became idle
vi: +++ %s đã rơi vào trạng thái nghỉ

en: +++ %s became unidle
vi: +++ %s đã thôi trạng thái nghỉ

en: Calculating...
vi: Đang tính toán...

en: Unknown.
vi: Không rõ.

en: %d second | %d seconds
vi[0]: %d giây

en: %d day | %d days
vi[0]: %d ngày

en: %s, %d hour | %s, %d hours
vi[0]: %s, %d giờ

en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

en: %s, %d minute | %s, %d minutes
vi[0]: %s, %d phút

en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %d phút

en: Could not open %s: Redirected too many times
vi: Không thể mở %s: chuyển hướng quá nhiều lần

en: Unable to connect to %s
vi: Không thể kết nối tới %s

en: Error reading from %s: response too long (%d bytes limit)
vi: Gặp lỗi khi đọc từ %s: đáp ứng quá dài (giới hạn %d byte)

en: Unable to allocate enough memory to hold the contents from %s.  The web server may be trying something malicious.
vi: Không thể cấp phát đủ bộ nhớ để chứa nội dung từ %s. Có lẽ máy phục vụ Web đang thử làm gì hiểm độc.

en: Error reading from %s: %s
vi: Lỗi đọc từ %s: %s

en: Error writing to %s: %s
vi: Lỗi ghi từ %s: %s

en: Unable to connect to %s: %s
vi: Không thể kết nối tới %s: %s

note: 10053
en: Connection interrupted by other software on your computer.
vi: Kết nối bị ngắt bởi phần mềm khác trên máy tính này.

note: 10054
en: Remote host closed connection.
vi: Máy ở xa đã đóng kết nối.

note: 10060
en: Connection timed out.
vi: Quá hạn tạo kết nối

note: 10061
en: Connection refused.
vi: Kết nối bị từ chối.

note: 10048
en: Address already in use.
vi: Địa chỉ vẫn còn được dùng.

en: Error Reading %s
vi: Lỗi đọc %s

en: An error was encountered reading your %s.  The file has not been loaded, and the old file has been renamed to %s~.
vi: Gặp lỗi khi đọc %s của bạn nên chưa nạp và tên tập tin cũ đã bị thay đổi thành « %s~ ».

en: Internet Messenger
vi: Tin Nhắn

en: Pidgin Internet Messenger
vi: Tin Nhắn Pidgin

note: Build the login options frame.
en: Login Options
vi: Tùy chọn đăng nhập

en: Pro_tocol:
vi: Giao _thức:

en: _Username:
vi: _Tên người dùng:

en: Remember pass_word
vi: Ghi nhớ _mật khẩu

note: Build the user options frame.
en: User Options
vi: Tùy chọn người dùng

en: _Local alias:
vi: _Bí danh cục bộ :

en: New _mail notifications
vi: Thông báo thư _mới

note: Buddy icon
en: Use this buddy _icon for this account:
vi: Dùng biểu tượng bạn chát cho tài khoản này:

en: Ad_vanced
vi: Cấp ca_o

en: Use GNOME Proxy Settings
vi: Dùng thiết lập ủy nhiệm GNOME

en: Use Global Proxy Settings
vi: Dùng thiết lập ủy nhiệm toàn cục

en: No Proxy
vi: Không ủy nhiệm

en: Tor/Privacy (SOCKS5)
vi: Tor/Riêng tư (SOCK5)

en: Use Environmental Settings
vi: Dùng thiết lập môi trường

note: This is an easter egg. It means one of two things, both intended as humourus: A) your network is really slow and you have nothing better to do than look at butterflies. B)You are looking really closely at something that shouldn't matter.
en: If you look real closely
vi: Nếu bạn thấy đúng là gần

note: This is an easter egg. See the comment on the previous line in the source.
en: you can see the butterflies mating
vi: bạn có thể nhìn thấy con bướm kết đôi

en: Proxy _type:
vi: Kiểu ủ_y nhiệm:

en: _Host:
vi: _Máy:

en: _Port:
vi: _Cổng:

en: Pa_ssword:
vi: _Mật khẩu :

en: Use _silence suppression
vi: Dùng loại bỏ _ngầm

en: _Voice and Video
vi: Â_m thanh và video

en: Unable to save new account
vi: Không thể lưu tài khoản mới

en: An account already exists with the specified criteria.
vi: Một tài khoản đã có với tiêu chuẩn đã ghi rõ.

en: Add Account
vi: Thêm tài khoản

en: _Basic
vi: Cơ _bản

en: Create _this new account on the server
vi: _Tạo tài khoản mới này trên máy phục vụ

en: P_roxy
vi: Ủ_y nhiệm

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Protocol
vi: Giao thức

en: <span size='larger' weight='bold'>Welcome to %s!</span>
    
    You have no IM accounts configured. To start connecting with %s press the <b>Add...</b> button below and configure your first account. If you want %s to connect to multiple IM accounts, press <b>Add...</b> again to configure them all.
    
    You can come back to this window to add, edit, or remove accounts from <b>Accounts->Manage Accounts</b> in the Buddy List window
vi: <span size='larger' weight='bold'>Chào mừng đến %s!</span>
    
    Bạn chưa cấu hình tài khoản tin nhắn. Để bắt đầu kết nối với %s, bấm cái nút <b>Thêm...</b> bên dưới và cấu hình tài khoản đầu tiên của mình. Muốn %s kết nối đến nhiều tài khoản tin nhắn thì bấm nút <b>Thêm...</b> lần nữa để cấu hình cả.
    
    Bạn vẫn có thể trở về cửa sổ này để thêm, chỉnh sửa hay gỡ bỏ tài khoản, sử dụng mục <b>Tài khoản > Quản lý Tài khoản</b> trong cửa sổ Danh sách Bạn chát

en: <a href="viewinfo">%s</a>%s%s%s wants to add you (%s) to his or her buddy list%s%s
vi: <a href="viewinfo">%s</a>%s%s%s muốn thêm bạn (%s) vào danh sách bạn bè %s%s

en: %s%s%s%s wants to add you (%s) to his or her buddy list%s%s
vi: %s%s%s%s muốn thêm bạn %s vào danh sách bạn bè %s%s

en: Send Instant Message
vi: Gửi tin nhắn

note: Buddy List
en: Background Color
vi: Màu nền

en: The background color for the buddy list
vi: Màu nền của danh sách bạn chát

en: Layout
vi: Bố trí

en: The layout of icons, name, and status of the buddy list
vi: Cách sắp đặt các biểu tượng; tên và trạng thái của danh sách bạn chát

note: Group Note to translators: These two strings refer to the background color of a buddy list group when in its expanded state
en: Expanded Background Color
vi: Màu nền giãn ra

en: The background color of an expanded group
vi: Màu nền của một nhóm đã giãn ra

note: Note to translators: These two strings refer to the font and color of a buddy list group when in its expanded state
en: Expanded Text
vi: Chú giải giãn ra

en: The text information for when a group is expanded
vi: Chú giải khi một nhóm được giãn ra

note: Note to translators: These two strings refer to the background color of a buddy list group when in its collapsed state
en: Collapsed Background Color
vi: Màu nền co lại

en: The background color of a collapsed group
vi: Màu nền của một nhóm đa co lại

note: Note to translators: These two strings refer to the font and color of a buddy list group when in its collapsed state
en: Collapsed Text
vi: Chú giải co lại

en: The text information for when a group is collapsed
vi: Chú giải khi một nhóm được co lại

note: Buddy Note to translators: These two strings refer to the background color of a buddy list contact or chat room
en: Contact/Chat Background Color
vi: Màu nền Liên lạc / Chát

en: The background color of a contact or chat
vi: Màu nền của một liên lạc hay cuộc trò chuyện

note: Note to translators: These two strings refer to the font and color of a buddy list contact when in its expanded state
en: Contact Text
vi: Chú giải Liên lạc

en: The text information for when a contact is expanded
vi: Chú giải khi một liên lạc được giãn ra

note: Note to translators: These two strings refer to the font and color of a buddy list buddy when it is online
en: Online Text
vi: Chú giải Trực tuyến

en: The text information for when a buddy is online
vi: Chú giải khi một bạn chát có kết nối hoạt động

note: Note to translators: These two strings refer to the font and color of a buddy list buddy when it is away
en: Away Text
vi: Chú giải Vắng mặt

en: The text information for when a buddy is away
vi: Chú giải khi một bạn chát có vắng mặt

note: Note to translators: These two strings refer to the font and color of a buddy list buddy when it is offline
en: Offline Text
vi: Chú giải Ngoại tuyến

en: The text information for when a buddy is offline
vi: Chú giải khi một bạn chát không có kết nối hoạt động

note: Note to translators: These two strings refer to the font and color of a buddy list buddy when it is idle
en: Idle Text
vi: Chú giải Nghỉ

en: The text information for when a buddy is idle
vi: Chú giải khi một bạn chát đang nghỉ

note: Note to translators: These two strings refer to the font and color of a buddy list buddy when they have sent you a new message
en: Message Text
vi: Chú giải tin nhắn

en: The text information for when a buddy has an unread message
vi: Chú giải khi một bạn chát có tin nhắn chưa đọc

note: Note to translators: These two strings refer to the font and color of a buddy list buddy when they have sent you a new message
en: Message (Nick Said) Text
vi: Chú giải tin nhắn (Nói tên hiệu)

en: The text information for when a chat has an unread message that mentions your nickname
vi: Chú giải khi một cuộc trò chuyện chứa một tin nhắn chưa đọc mà nói tên hiệu của bạn

en: The text information for a buddy's status
vi: Chú giải về trạng thái của bạn chát

en: You have %d contact named %s. Would you like to merge them? | You currently have %d contacts named %s. Would you like to merge them?
vi[0]: Bạn có %d liên lạc tên %s. Muốn gộp lại không?

en: Merging these contacts will cause them to share a single entry on the buddy list and use a single conversation window. You can separate them again by choosing 'Expand' from the contact's context menu
vi: Trộn những liên lạc này sẽ gây ra chúng dùng chung cùng một mục nhập trên danh sách bạn bè, và dùng cùng một cửa sổ thoại. Bạn vẫn có thể chia lại bằng cách chọn lệnh « Mở rộng » trong trình đơn ngữ cảnh của liên lạc.

en: Please update the necessary fields.
vi: Hãy cập nhật các trường cần thiết.

en: A_ccount
vi: Tài kh_oản

en: Please enter the appropriate information about the chat you would like to join.
vi: Hãy nhập thông tin thích hợp về cuộc chat mà bạn muốn tham gia.

en: Room _List
vi: Danh sách _phòng

en: _Block
vi: _Chặn

en: Un_block
vi: Bỏ _chặn

en: Move to
vi: Di chuyển sang

en: Get _Info
vi: Lấy thông t_in

en: I_M
vi: _Tin nhắn

en: _Audio Call
vi: Gọi th_oại

en: Audio/_Video Call
vi: Gọi thoại/_phim

en: _Video Call
vi: Gọi _phim

en: _Send File...
vi: _Gửi tập tin...

en: Add Buddy _Pounce...
vi: Thêm thông _báo bạn chát...

en: View _Log
vi: _Xem bản ghi

en: Hide When Offline
vi: Ẩn khi ngoại tuyến

en: Show When Offline
vi: Hiện khi ngoại tuyến

en: _Alias...
vi: _Bí danh...

en: _Remove
vi: _Bỏ

en: Set Custom Icon
vi: Đặt biểu tượng riêng

en: Remove Custom Icon
vi: Gỡ bỏ biểu tượng riêng

en: Add _Buddy...
vi: Thêm _bạn chát...

en: Add C_hat...
vi: Thêm C_hat...

en: _Delete Group
vi: _Xoá nhóm

en: _Rename
vi: Đổ_i tên

note: join button
en: _Join
vi: Tham gi_a

en: Auto-Join
vi: Tự động tham gia

en: Persistent
vi: Bền bỉ

en: _Edit Settings...
vi: _Sửa thiết lập...

en: _Collapse
vi: _Co lại

en: _Expand
vi: Giãn _ra

en: /Tools/Mute Sounds
vi: /Công cụ/Câm âm thanh

en: You are not currently signed on with an account that can add that buddy.
vi: Hiện thời bạn chưa kết nối bằng một tài khoản nào có khả năng thêm được bạn chát đó.

note: I don't believe this can happen currently, I think * everything that calls this function checks for one of the * above node types first.
en: Unknown node type
vi: Mã nút thông tin không rõ

en: Please select your mood from the list
vi: Hãy chọn tâm trạng trong danh sách này

en: Message (optional)
vi: Thông điệp (tùy chọn)

en: Edit User Mood
vi: Sửa tâm trạng người dùng

note: NOTE: Do not set any accelerator to Control+O. It is mapped by gtk_blist_key_press_cb to "Get User Info" on the selected buddy. Buddies menu
en: /_Buddies
vi: /_Bạn chát

en: /Buddies/New Instant _Message...
vi: /Bạn chát/Tin nhắn _mới...

en: /Buddies/Join a _Chat...
vi: /Bạn chát/Tham gia _Chat...

en: /Buddies/Get User _Info...
vi: /Bạn chát/Lấy thông t_in người dùng...

en: /Buddies/View User _Log...
vi: /Bạn chát/_Xem bản ghi người dùng...

en: /Buddies/Sh_ow
vi: /Bạn chát/_Hiện

en: /Buddies/Show/_Offline Buddies
vi: /Bạn chát/Hiện/Bạn chát ng_oại tuyến

en: /Buddies/Show/_Empty Groups
vi: /Bạn chát/HIện/Nhóm _rỗng

en: /Buddies/Show/Buddy _Details
vi: /Bạn chát/Hiện/_Chi tiết bạn chát

en: /Buddies/Show/Idle _Times
vi: /Bạn chát/HIện/_Thời gian nghỉ

en: /Buddies/Show/_Protocol Icons
vi: /Bạn chát/Hiện/Biểu tượng _giao thức

en: /Buddies/_Sort Buddies
vi: /Bạn chát/_Sắp xếp bạn bè

en: /Buddies/_Add Buddy...
vi: /Bạn chát/_Thêm bạn chat...

en: /Buddies/Add C_hat...
vi: /Bạn chát/Thêm ch_at...

en: /Buddies/Add _Group...
vi: /Bạn chát/Thêm _nhóm...

en: /Buddies/_Quit
vi: /Bạn chát/Th_oát

note: Accounts menu
en: /_Accounts
vi: /Tài _khoản

en: /Accounts/Manage Accounts
vi: /Tài khoản/Quản lý tài khoản

note: Tools
en: /_Tools
vi: /_Công cụ

en: /Tools/Buddy _Pounces
vi: /Công cụ/Thông _báo bạn chát

en: /Tools/_Certificates
vi: /Công cụ/_Chứng nhận

en: /Tools/Custom Smile_ys
vi: /Công cụ/Hình cười _riêng

en: /Tools/Plu_gins
vi: /Công cụ/Phần bổ sun_g

en: /Tools/Pr_eferences
vi: /Công cụ/Tù_y chỉnh

en: /Tools/Pr_ivacy
vi: /Công cụ/R_iêng tư

en: /Tools/_File Transfers
vi: /Công cụ/_Truyền tập tin

en: /Tools/R_oom List
vi: /Công cụ/Danh sách _phòng

en: /Tools/System _Log
vi: /Công cụ/Bản ghi _hệ thống

en: /Tools/Mute _Sounds
vi: /Công cụ/Câm â_m thanh

note: Help
en: /_Help
vi: /Trợ g_iúp

en: /Help/Online _Help
vi: /Trợ giúp/Trợ giúp trực tu_yến

en: /Help/_Build Information
vi: /Trợ giúp/Thông tin _xây dựng

en: /Help/_Debug Window
vi: /Trợ giúp/Cửa sổ gỡ _rối

en: /Help/De_veloper Information
vi: /Trợ giúp/Thông tin nhà _phát triển

en: /Help/_Plugin Information
vi: /Trợ giúp/Thông tin _plugin

en: /Help/_Translator Information
vi: /Trợ giúp/Thông tin người _dịch

en: /Help/_About
vi: /Trợ giúp/G_iới thiệu

en: <b>Account:</b> %s
vi: <b>Tài khoản:</b> %s

en: 
    <b>Occupants:</b> %d
vi: 
    <b>Người ở :</b> %d

en: 
    <b>Topic:</b> %s
vi: 
    <b>Chủ đề:</b> %s

en: (no topic set)
vi: (chưa đặt chủ đề)

en: Buddy Alias
vi: Bí danh bạn chát

en: Logged In
vi: Đã đăng xuất

en: Last Seen
vi: Thấy lần cuối

en: Spooky
vi: Lạ

en: Awesome
vi: Hay quá

en: Rockin'
vi: Tuyệt vời

en: Total Buddies
vi: Tổng bạn bè

en: Idle %dd %dh %02dm
vi: Nghỉ %dd %dh %02dm

en: Idle %dh %02dm
vi: Nghỉ %dh %02dm

en: Idle %dm
vi: Nghỉ %dm

en: /Buddies/New Instant Message...
vi: /Bạn chát/Tin nhắn mới...

en: /Buddies/Join a Chat...
vi: /Bạn chát/Tham gia chat...

en: /Buddies/Get User Info...
vi: /Bạn chát/Lấy thông tin người dùng...

en: /Buddies/Add Buddy...
vi: /Bạn chát/Thêm bạn chát...

en: /Buddies/Add Chat...
vi: /Bạn chát/Thêm chat...

en: /Buddies/Add Group...
vi: /Bạn chát/Thêm nhóm...

en: /Tools/Privacy
vi: /Công cụ/Riêng tư

en: /Tools/Room List
vi: /Công cụ/Danh sách phòng

en: %d unread message from %s
     | %d unread messages from %s
vi[0]: %d tin nhắn chưa đọc từ %s

en: Manually
vi: Bằng tay

en: By status
vi: Theo trạng thái

en: By recent log activity
vi: Theo hoạt động vừa ghi lưu

en: %s disconnected
vi: %s bị ngắt kết nối

en: %s disabled
vi: %s bị tắt

en: Reconnect
vi: Tái kết nối

en: Re-enable
vi: Bật lại

en: SSL FAQs
vi: Hỏi Đáp SSL

en: Welcome back!
vi: Chào mừng lại !

en: %d account was disabled because you signed on from another location: | %d accounts were disabled because you signed on from another location:
vi[0]: %d tài khoản đã bị tắt vì bạn cũng đăng nhập từ địa chỉ khác:

en: <b>Username:</b>
vi: <b>Tên người dùng:</b>

en: <b>Password:</b>
vi: <b>Mật khẩu :</b>

en: _Login
vi: Đăn_g nhập

en: /Accounts
vi: /Tài khoản

note: Translators: Please maintain the use of -> and <- to refer to menu heirarchy
en: <span weight='bold' size='larger'>Welcome to %s!</span>
    
    You have no accounts enabled. Enable your IM accounts from the <b>Accounts</b> window at <b>Accounts->Manage Accounts</b>. Once you enable accounts, you'll be able to sign on, set your status, and talk to your friends.
vi: <span weight='bold' size='larger'>Chào mừng đến %s!</span>
    
    Bạn chưa hiệu lực tài khoản. Hãy hiệu lực tài khoản Tin Nhắn trong cửa sổ <b>Tài khoản</b> bằng cách chọn mục <b>Tài khoản->Quản lý tài khoản</b>. Một khi hiệu lực tài khoản thì bạn có thể đăng nhập, đặt trạng thái và nói chuyện với bạn bè.

note: set the Show Offline Buddies option. must be done * after the treeview or faceprint gets mad. -Robot101
en: /Buddies/Show/Offline Buddies
vi: /Bạn chát/Hiện bạn chát ngoại tuyến

en: /Buddies/Show/Empty Groups
vi: /Bạn chát/Hiện nhóm rỗng

en: /Buddies/Show/Buddy Details
vi: /Bạn chát/Hiện chi tiết bạn chát

en: /Buddies/Show/Idle Times
vi: /Bạn chát/Hiện thời gian nghỉ

en: /Buddies/Show/Protocol Icons
vi: /Bạn chát/Hiện biểu tượng giao thức

en: Add a buddy.
vi: Thêm bạn chát.

en: Buddy's _username:
vi: Tên người _dùng bạn chát:

en: (Optional) A_lias:
vi: (Tùy chọn) Bí d_anh:

en: (Optional) _Invite message:
vi: (Tùy chọn) Thông điệp mời_:

en: Add buddy to _group:
vi: Thêm bạn chát _vào nhóm:

en: This protocol does not support chat rooms.
vi: Giao thức này không hỗ trợ phòng chát.

en: You are not currently signed on with any protocols that have the ability to chat.
vi: Hiện thời bạn không kết nối bằng bất kỳ giao thức nào để có khả năng chat.

en: Please enter an alias, and the appropriate information about the chat you would like to add to your buddy list.
vi: Hãy nhập bí danh và thông tin thích hợp cho cuộc chat mà bạn muốn thêm vào danh sách bạn bè.

en: A_lias:
vi: _Bí danh:

en: _Group:
vi: _Nhóm:

en: Please enter the name of the group to be added.
vi: Hãy nhập tên của nhóm cần thêm vào.

en: Enable Account
vi: Bật tài khoản

en: <PurpleMain>/Accounts/Enable Account
vi: <PurpleMain>/Tài khoản/Bật tài khoản

en: <PurpleMain>/Accounts/
vi: <PurpleMain>/Tài khoản/

en: _Edit Account
vi: _Sửa tài khoản

en: Set _Mood...
vi: Đặt _tâm trạng...

en: No actions available
vi: Hiện không có hành động nào

en: _Disable
vi: _Tắt

en: /Tools
vi: /Công cụ

en: /Buddies/Sort Buddies
vi: /Bạn chát/Sắp xếp bạn chát

en: Type the host name for this certificate.
vi: Gõ tên máy cho chứng nhận này.

note: Widget creation function
en: SSL Servers
vi: Máy phục vụ SSL

en: Unknown command.
vi: Lệnh không rõ.

en: That buddy is not on the same protocol as this chat.
vi: Bạn chát đó không cùng giao thức như cuộc chát này

en: You are not currently signed on with an account that can invite that buddy.
vi: Hiện thời bạn chưa kết nối bằng một tài khoản nào có khả năng thêm được bạn chát đó.

en: Invite Buddy Into Chat Room
vi: Mời bạn chát vào phòng chát

en: _Buddy:
vi: _Bạn chát:

en: _Message:
vi: _Thông điệp:

en: <h1>Conversation with %s</h1>
vi: <h1>Hội thoại với %s</h1>

en: Save Conversation
vi: Lưu cuộc thoại

en: Un-Ignore
vi: Thôi lờ

en: Ignore
vi: Lờ

en: Get Away Message
vi: Lấy thông điệp vắng mặt

en: Last Said
vi: Nói cuối

en: Unable to save icon file to disk.
vi: Không thể lưu tập tin biểu tượng vào đĩa.

en: Save Icon
vi: Lưu biểu tượng

en: Animate
vi: Hoạt cảnh

en: Hide Icon
vi: Ẩn biểu tượng

en: Save Icon As...
vi: Lưu biểu tượng dạng...

en: Set Custom Icon...
vi: Đặt biểu tượng riêng...

en: Change Size
vi: Đổi kích cỡ

en: Show All
vi: Hiện tất cả

note: Conversation menu
en: /_Conversation
vi: /_Cuộc thoại

en: /Conversation/New Instant _Message...
vi: /Cuộc thoại/Tin nhắn _mới...

en: /Conversation/Join a _Chat...
vi: /Cuộc thoại/Tham gia _chát...

en: /Conversation/_Find...
vi: /Cuộc thoại/_Tìm...

en: /Conversation/View _Log
vi: /Cuộc thoại/_Xem bản ghi

en: /Conversation/_Save As...
vi: /Cuộc thoại/_Lưu dạng...

en: /Conversation/Clea_r Scrollback
vi: /Cuộc thoại/Gột _vùng cuộn ngược

en: /Conversation/M_edia
vi: /Cuộc thoại/_Phương tiện

en: /Conversation/Media/_Audio Call
vi: /Cuộc thoại/Phương tiện/Gọi th_oại

en: /Conversation/Media/_Video Call
vi: /Cuộc thoại/Phương tiện/Gọi _phim

en: /Conversation/Media/Audio\/Video _Call
vi: /Cuộc thoại/Phương tiện/Gọi thoại\/_phim

en: /Conversation/Se_nd File...
vi: /Cuộc thoại/Gửi tập ti_n...

en: /Conversation/Get _Attention
vi: /Cuộc thoại/_Lấy sự chú ý

en: /Conversation/Add Buddy _Pounce...
vi: /Cuộc thoại/Thêm thông bá_o bạn chát...

en: /Conversation/_Get Info
vi: /Cuộc thoại/Lấ_y thông tin

en: /Conversation/In_vite...
vi: /Cuộc thoại/Mờ_i...

en: /Conversation/M_ore
vi: /Cuộc thoại/Nữ_a

en: /Conversation/Al_ias...
vi: /Cuộc thoại/Bí _danh...

en: /Conversation/_Block...
vi: /Cuộc thoại/_Chặn...

en: /Conversation/_Unblock...
vi: /Cuộc thoại/Bỏ _chặn...

en: /Conversation/_Add...
vi: /Cuộc thoại/_Thêm...

en: /Conversation/_Remove...
vi: /Cuộc thoại/_Bỏ...

en: /Conversation/Insert Lin_k...
vi: /Cuộc thoại/Chèn liên _kết...

en: /Conversation/Insert Imag_e...
vi: /Cuộc thoại/Chèn ả_nh...

en: /Conversation/_Close
vi: /Cuộc thoại/Đón_g

note: Options
en: /_Options
vi: /Tù_y chọn

en: /Options/Enable _Logging
vi: /Tùy chọn/Cho phép _ghi lưu

en: /Options/Enable _Sounds
vi: /Tùy chọn/Bật âm th_anh

en: /Options/Show Formatting _Toolbars
vi: /Tùy chọn/Hiện thanh định _dạng

en: /Options/Show Ti_mestamps
vi: /Tùy chọn/Hiện nhãn thờ_i gian

en: /Conversation/More
vi: /Cuộc thoại/_Nữa

en: /Options
vi: /Tùy chọn

note: The menubar has been deactivated. Make sure the 'More' submenu is regenerated next time * the 'Conversation' menu pops up. Make sure the 'Conversation -> More' menuitems are regenerated whenever * the 'Conversation' menu pops up because the entries can change after the * conversation is created.
en: /Conversation
vi: /Cuộc thoại

en: /Conversation/View Log
vi: /Cuộc thoại/Xem bản ghi

en: /Conversation/Media/Audio Call
vi: /Cuộc thoại/Phương tiện/Gọi thoại

en: /Conversation/Media/Video Call
vi: /Cuộc thoại/Phương tiện/Gọi phim

en: /Conversation/Media/Audio\/Video Call
vi: /Cuộc thoại/Phương tiện/Gọi thoại\/phim

en: /Conversation/Send File...
vi: /Cuộc thoại/Gửi tập tin...

en: /Conversation/Get Attention
vi: /Cuộc thoại/Lấy sự chú ý

en: /Conversation/Add Buddy Pounce...
vi: /Cuộc thoại/Thêm thông báo bạn chát...

en: /Conversation/Get Info
vi: /Cuộc thoại/Lấy thông tin

en: /Conversation/Invite...
vi: /Cuộc thoại/Mời...

en: /Conversation/Alias...
vi: /Cuộc thoại/Bí danh...

en: /Conversation/Block...
vi: /Cuộc thoại/Chặn...

en: /Conversation/Unblock...
vi: /Cuộc thoại/Bỏ chặn...

en: /Conversation/Add...
vi: /Cuộc thoại/Thêm...

en: /Conversation/Remove...
vi: /Cuộc thoại/Bỏ...

en: /Conversation/Insert Link...
vi: /Cuộc thoại/Chèn liên kết...

en: /Conversation/Insert Image...
vi: /Cuộc thoại/Chèn ảnh...

en: /Options/Enable Logging
vi: /Tùy chọn/Cho phép ghi lưu

en: /Options/Enable Sounds
vi: /Tùy chọn/Bật âm thanh

en: /Options/Show Formatting Toolbars
vi: /Tùy chọn/Hiện thanh định dạng

en: /Options/Show Timestamps
vi: /Tùy chọn/Hiện nhãn thời gian

en: User is typing...
vi: Người dùng đang gõ phím...

en: 
    %s has stopped typing
vi: 
    %s đã ngừng gõ phím

note: Build the Send To menu
en: S_end To
vi: Gửi ch_o

en: _Send
vi: _Gửi

note: Setup the label telling how many people are in the room.
en: 0 people in room
vi: 0 người trong phòng

en: Close Find bar
vi: Đóng thanh Tìm

en: Find:
vi: Tìm:

en: %d person in room | %d people in room
vi[0]: %d người trong phòng

en: Typing
vi: Đang gõ phím

en: Stopped Typing
vi: Dừng gõ phím

en: Nick Said
vi: Tên hiệu nói

en: Unread Messages
vi: tin nhắn chưa đọc

en: New Event
vi: Dữ kiện mới

en: clear: Clears all conversation scrollbacks.
vi: clear: Gột mọi vùng cuộn ngược của cuộc thoại

en: Confirm close
vi: Xác nhận đóng

en: You have unread messages. Are you sure you want to close the window?
vi: Có tin nhắn chưa đọc. Bạn có chắc muốn đóng cửa sổ này không?

en: Close other tabs
vi: Đóng các thẻ khác

en: Close all tabs
vi: Đong mọi thẻ

en: Detach this tab
vi: Tách thẻ này ra

en: Close this tab
vi: Đóng thẻ này

en: Close conversation
vi: Đóng cuộc thoại

en: Last created window
vi: Cửa sổ tạo lần cuối

en: Separate IM and Chat windows
vi: Cửa sổ Tin Nhắn và Chát riêng

en: New window
vi: Cửa sổ mới

en: By group
vi: Theo nhóm

en: By account
vi: Theo tài khoản

en: Find
vi: Tìm

en: _Search for:
vi: Tìm _kiếm:

en: Save Debug Log
vi: Lưu Báo cáo Gỡ lỗi

en: Invert
vi: Đảo

en: Highlight matches
vi: Tô sáng kết quả

en: _Icon Only
vi: Chỉ _hình

en: _Text Only
vi: Chỉ _nhãn

en: _Both Icon & Text
vi: _Cả hai hình và nhãn

en: Filter
vi: Lọc

en: Right click for more options.
vi: Nhấn-phải để xem thêm tùy chọn

en: Level
vi: Cấp

en: Select the debug filter level.
vi: Chọn cáp lọc thông điệp gỡ lỗi

en: All
vi: Tất cả

en: Misc
vi: Linh tinh

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Error
vi: Lỗi

en: Fatal Error
vi: Lỗi nghiêm trọng

en: lead developer
vi: nhà phát triển lãnh đạo

en: win32 port
vi: bản cho win32

en: artist
vi: nghệ sĩ

en: maintainer
vi: nhà duy trì

en: libfaim maintainer
vi: nhà duy trì thư viện libfaim

en: webmaster
vi: chủ Web

note: If "lazy bum" translates literally into a serious insult, use something else or omit it.
en: hacker and designated driver [lazy bum]
vi: người tài giỏi lập trình [làm biếng]

en: voice and video
vi: thoại và phim

en: support
vi: hỗ trợ

en: support/QA
vi: hỗ trợ / tin chắc chất lượng

en: original author
vi: tác giả đầu tiên

en: Senior Contributor/QA
vi: Người đóng góp cấp cao/ tin chắc chất lượng

en: Afrikaans
vi: Tiếng Hoà Nam Phi

en: Arabic
vi: Tiếng A Rập

en: Belarusian Latin
vi: Tiếng Be-la-ru La-tinh

en: Bulgarian
vi: Tiếng Bun-ga-ri

en: Bengali
vi: Tiếng Ben-ga-li

en: Bosnian
vi: Tiếng Bo-x-ni-a

en: Catalan
vi: Tiếng Ca-ta-lan

en: Valencian-Catalan
vi: Tiếng Ca-ta-lan của Va-len-xi-a

en: Czech
vi: Tiếng Séc

en: Danish
vi: Tiếng Đan Mạch

en: German
vi: Tiếng Đức

en: Dzongkha
vi: Tiếng Đ-xông-kha

en: Greek
vi: Tiếng Hy Lạp

en: Australian English
vi: Tiếng Anh (Úc)

en: British English
vi: Tiếng Anh (Quốc Anh)

en: Canadian English
vi: Tiếng Anh (Ca-na-đa)

en: Esperanto
vi: Tiếng Ét-pe-ran-tô

en: Spanish
vi: Tiếng Tây Ban Nha

en: Estonian
vi: Tiếng E-x-tô-ni

en: Basque
vi: Tiếng Ba-x-quợ

en: Persian
vi: Tiếng Ba Tư

en: Finnish
vi: Tiếng Phần Lan

en: Irish
vi: Tiếng Ai-len

en: Galician
vi: Tiếng Ga-li-xi

en: Gujarati
vi: Tiếng Gu-gia-ra-ti

en: Gujarati Language Team
vi: Nhóm Ngôn Ngữ Gu-gia-ra-ti

en: Hebrew
vi: Tiếng Do Thái

en: Hindi
vi: Tiếng Hin-đi

en: Hungarian
vi: Tiếng Hung-ga-ri

en: Indonesian
vi: Tiếng Nam Dương

en: Italian
vi: Tiếng Ý

en: Japanese
vi: Tiếng Nhật

en: Georgian
vi: Tiếng Gi-oa-gi-a

en: Ubuntu Georgian Translators
vi: Nhóm Dịch Giả Gi-oa-gi-a Ubuntu

en: Khmer
vi: Tiếng Khơ-me

en: Kannada
vi: Tiếng Kan-na-đa

en: Kannada Translation team
vi: Nhóm Dịch Kan-na-đa

en: Korean
vi: Tiếng Triều Tiên

en: Kurdish
vi: Tiếng Kuổ-đít

en: Lithuanian
vi: Tiếng Li-tu-a-ni

en: Macedonian
vi: Tiếng Ma-xê-đô-ni

en: Malay
vi: TIếng Mã Lai

en: Malayalam
vi: Tiếng Mã Lai

en: Mongolian
vi: Tiếng Mông Cổ

en: Marathi
vi: Tiếng Ma-ra-ti

en: Bokmål Norwegian
vi: Tiếng Na-uy (Bóc-măn)

en: Nepali
vi: Tiếng Ne-pa-li

en: Dutch, Flemish
vi: Tiếng Hoà (Flemish)

en: Norwegian Nynorsk
vi: Tiếng Na-uy (Ny-noa-x-kh)

en: Occitan
vi: Tiếng Óc-xi-tan

en: Oriya
vi: Tiếng Ô-ria

en: Punjabi
vi: Tiếng Pun-gia-bi

en: Polish
vi: Tiếng Ba Lan

en: Portuguese
vi: Tiếng Bồ Đào Nha

en: Portuguese-Brazil
vi: Tiếng Bồ Đào Nha (Bra-xin)

en: Pashto
vi: Tiếng Pa-s-tô

en: Romanian
vi: Tiếng Ru-ma-ni

en: Russian
vi: Tiếng Nga

en: Slovak
vi: Tiếng Xlô-vác

en: Slovenian
vi: Tiếng Xlô-ven

en: Albanian
vi: Tiếng An-ba-ni

en: Serbian
vi: Tiếng Séc-bi

en: Sinhala
vi: Tiếng Xin-ha-la

en: Swedish
vi: Tiếng Thụy Điển

en: Swahili
vi: Tiếng Xouă-hi-li

en: Tamil
vi: Tiếng Ta-min

en: Telugu
vi: Tiếng Te-lu-gu

en: Thai
vi: Tiếng Thái

en: Ukranian
vi: Tiếng U-cợ-rainh

en: Urdu
vi: Tiếng Ổ-đu

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: Simplified Chinese
vi: Tiếng Trung (phổ thông)

en: Hong Kong Chinese
vi: Tiếng Trung (Hồng Kông)

en: Traditional Chinese
vi: Tiếng Trung (truyền thống)

en: Amharic
vi: Tiếng Am-ha-ríc

en: French
vi: Tiếng Pháp

en: Armenian
vi: Tiếng Ác-mê-ni

en: Lao
vi: Tiếng Lào

en: Turkish
vi: TIếng Thổ Nhĩ Kỳ

en: T.M.Thanh and the Gnome-Vi Team
vi: Nhóm Việt hoá Phần mềm Tự do

en: %s is a messaging client based on libpurple which is capable of connecting to multiple messaging services at once.  %s is written in C using GTK+.  %s is released, and may be modified and redistributed,  under the terms of the GPL version 2 (or later).  A copy of the GPL is distributed with %s.  %s is copyrighted by its contributors, a list of whom is also distributed with %s.  There is no warranty for %s.<BR><BR>
vi: %s là một ứng dụng khách gửi tin nhắn dựa vào thư viện libpurple mà có khả năng kết nối cùng lúc tới nhiều dịch vụ tin nhắn khác nhau. %s được ghi bằng C dùng GTK+. %s được phát hành, và cho phép sửa đổi và phát hành lại, dưới điều khiển của Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL) phiên bản 2 hay sau. Một bản sao của GPL được phát hành sẵn với %s. %s có bản quyền tác giả của các người đóng góp, xem danh sách phát hành cùng với %s. %s không bảo đảm gì cả.<BR><BR>

en: About %s
vi: Giới thiệu %s

en: Build Information
vi: Thông tin bạn xây dựng

note: End of not to be translated section
en: %s Build Information
vi: Thông tin bạn xây dựng %s

en: Current Developers
vi: Nhà phát triển hiện thời

en: Crazy Patch Writers
vi: Người tạo đắp vá

en: Retired Developers
vi: Nhà phát triển cũ

en: Retired Crazy Patch Writers
vi: Người tạo đắp vá cũ

en: %s Developer Information
vi: Thông tin nhà phát triển %s

en: Current Translators
vi: Người dịch hiện thời

en: Past Translators
vi: Dịch giả trước đây

en: %s Translator Information
vi: Thông tin người dịch %s

en: %s Plugin Information
vi: Thông tin plugin %s

en: Plugin Information
vi: Thông tin plugin

en: _Name
vi: Tê_n

en: _Account
vi: Tài _khoản

en: Get User Info
vi: Lấy thông tin người dùng

en: Please enter the username or alias of the person whose info you would like to view.
vi: Hãy nhập tên người dùng hay bí danh của người về họ bạn muốn xem thông tin.

en: View User Log
vi: Xem bản ghi người dùng

en: Alias Contact
vi: Liên lạc bí danh

en: Enter an alias for this contact.
vi: Hãy nhập bí danh cho liên lạc này.

en: Enter an alias for %s.
vi: Nhập bí danh cho %s.

en: Alias Buddy
vi: Bạn chát bí danh

en: Alias Chat
vi: Bí danh chát

en: Enter an alias for this chat.
vi: Nhập bí danh cho cuộc chát này.

en: You are about to remove the contact containing %s and %d other buddy from your buddy list.  Do you want to continue? | You are about to remove the contact containing %s and %d other buddies from your buddy list.  Do you want to continue?
vi[0]: Bạn sắp gỡ bỏ liên lạc có chứa %s và %d các bạn chát khác ra khỏi danh sách bạn bè của bạn. Bạn muốn thực hiện không?

en: Remove Contact
vi: Bỏ liên lạc

en: _Remove Contact
vi: _Bỏ liên lạc

en: You are about to merge the group called %s into the group called %s. Do you want to continue?
vi: Bạn sắp trộn nhóm tên %s vào nhóm tên %s. Bạn muốn thực hiện không?

en: Merge Groups
vi: Trộn nhóm

en: _Merge Groups
vi: T_rộn nhóm

en: You are about to remove the group %s and all its members from your buddy list.  Do you want to continue?
vi: Bạn sắp gỡ bỏ nhóm %s và mọi thành viên ra khỏi danh sách bạn bè của bạn. Bạn muốn thực hiện không?

en: Remove Group
vi: Bỏ nhóm

en: _Remove Group
vi: _Bỏ nhóm

en: You are about to remove %s from your buddy list.  Do you want to continue?
vi: Bạn sắp gỡ bỏ %s khỏi danh sách bạn bè của bạn. Bạn muốn thực hiện không?

en: Remove Buddy
vi: Bỏ bạn chát

en: _Remove Buddy
vi: _Bỏ bạn chát

en: You are about to remove the chat %s from your buddy list.  Do you want to continue?
vi: Bạn sắp gỡ bỏ cuộn chát %s khỏi danh sách bạn bè. Bạn muốn thực hiện không?

en: Remove Chat
vi: Bỏ chát

en: _Remove Chat
vi: _Bỏ chát

en: Right-click for more unread messages...
vi: Nhấn-phải để xem thêm tin nhắn chưa đọc ...

en: _Change Status
vi: Đổi t_rạng thái

en: Show Buddy _List
vi: Hiện danh sách _bạn bè

en: _Unread Messages
vi: tin nhắn _chưa đọc

en: New _Message...
vi: tin nhắn _mới...

en: _Accounts
vi: Tài _khoản

en: Plu_gins
vi: Phần bổ sun_g

en: Pr_eferences
vi: T_uỳ thích

en: Mute _Sounds
vi: Câm âm _thanh

en: _Blink on New Message
vi: Nhấp nhá_y khi nhận tin nhắn mới

en: _Quit
vi: T_hoát

en: Not started
vi: Chưa bắt đầu

en: <b>Receiving As:</b>
vi: <b>Nhận dạng:</b>

en: <b>Receiving From:</b>
vi: <b>Nhận từ :</b>

en: <b>Sending To:</b>
vi: <b>Gửi đến:</b>

en: <b>Sending As:</b>
vi: <b>Gửi dạng:</b>

en: There is no application configured to open this type of file.
vi: Không có ứng dụng nào được thiết lập để mở tập tin loại này.

en: An error occurred while opening the file.
vi: Gặp lỗi trong khi mở tập tin.

en: Error launching %s: %s
vi: Lỗi khởi chạy %s: %s

en: Error running %s
vi: Lỗi chạy %s

en: Process returned error code %d
vi: Tiến trình trả lại mã lỗi %d

en: Filename:
vi: Tên tập tin:

en: Local File:
vi: Tập tin cục bộ :

en: Speed:
vi: Tốc độ :

en: Time Elapsed:
vi: Thời gian đã qua:

en: Time Remaining:
vi: Thời gian còn lại:

en: Close this window when all transfers _finish
vi: Đóng cửa sổ này một khi truyền _xong tất cả

en: C_lear finished transfers
vi: _Gột việc truyền hoàn tất

note: "Download Details" arrow
en: File transfer _details
vi: Ch_i tiết truyền tập tin

en: Paste as Plain _Text
vi: Dán dưới dạng nhập _thô

en: _Reset formatting
vi: Đặt _lại định dạng

en: Disable _smileys in selected text
vi: Tắt hình _cười trong đoạn văn đã chọn

en: Hyperlink color
vi: Màu siêu liên kết

en: Color to draw hyperlinks.
vi: Màu để vẽ siêu liên kết.

en: Hyperlink visited color
vi: Màu siêu liên kết đã thăm

en: Color to draw hyperlink after it has been visited (or activated).
vi: Màu siêu liên kết nổi bật sau khi nó được thăm (hay kích hoạt).

en: Hyperlink prelight color
vi: Màu siêu liên kết tô sáng

en: Color to draw hyperlinks when mouse is over them.
vi: Màu siêu liên kết nổi bật khi rê chuột qua.

en: Sent Message Name Color
vi: Màu tên tin nhắn đã gửi

en: Color to draw the name of a message you sent.
vi: Màu để vẽ tên của tin nhắn bạn đã gửi.

en: Received Message Name Color
vi: Màu tên tin nhắn đã nhận

en: Color to draw the name of a message you received.
vi: Màu để vẽ tên của tin nhắn bạn đã nhận.

en: "Attention" Name Color
vi: Màu tên « Chú ý »

en: Color to draw the name of a message you received containing your name.
vi: Màu để vẽ tên của tin nhắn bạn đã nhận mà chứa tên của bạn.

en: Action Message Name Color
vi: Màu tên tin nhắn hành động

en: Color to draw the name of an action message.
vi: Màu để vẽ tên của tin nhắn hành động.

en: Action Message Name Color for Whispered Message
vi: Màu tên tin nhắn hành động cho tin nhắn thì thầm

en: Color to draw the name of a whispered action message.
vi: Màu để vẽ tên của tin nhắn hành động thì thầm.

en: Whisper Message Name Color
vi: Màu tên tin nhắn thì thầm

en: Color to draw the name of a whispered message.
vi: Màu để vẽ tên của tin nhắn thì thầm.

en: Typing notification color
vi: Màu thông báo đang gõ

en: The color to use for the typing notification
vi: Màu cần dùng cho thông báo đang gõ

en: Typing notification font
vi: Phông chữ thông báo đang gõ

en: The font to use for the typing notification
vi: Phông chữ cần dùng cho thông báo đang gõ

en: Enable typing notification
vi: Bật thông báo đang gõ

en: <span size='larger' weight='bold'>Unrecognized file type</span>
    
    Defaulting to PNG.
vi: <span size='larger' weight='bold'>Không nhận ra kiểu tập tin</span>
    
    Nên dùng định dạng mặc định: PNG.

en: <span size='larger' weight='bold'>Error saving image</span>
    
    %s
vi: <span size='larger' weight='bold'>Lỗi lưu ảnh</span>
    
    %s

en: Save Image
vi: Lưu ảnh

en: _Save Image...
vi: _Lưu ảnh...

en: _Add Custom Smiley...
vi: Thê_m hình cười tự chọn...

en: Select Font
vi: Chọn phông

en: Select Text Color
vi: Chọn màu văn bản

en: Select Background Color
vi: Chọn màu nền

en: _Description
vi: _Mô tả

en: Please enter the URL and description of the link that you want to insert. The description is optional.
vi: Hãy nhập địa chỉ URL và mô tả của liên kết mà bạn muốn chèn. Mô tả là tùy chọn thêm.

en: Please enter the URL of the link that you want to insert.
vi: Hãy nhập địa chỉ URL của liên kết mà bạn muốn chèn.

en: Insert Link
vi: Chèn liên kết

en: _Insert
vi: C_hèn

en: Failed to store image: %s
vi: Không lưu được ảnh: %s

en: Insert Image
vi: Chèn ảnh

en: This smiley is disabled because a custom smiley exists for this shortcut:
     %s
vi: Hình cười này bị tắt vì đã có một hình cười tự chọn cho lối tắt này.
     %s

en: Smile!
vi: Cười !

en: _Manage custom smileys
vi: _Quản lý các hình cười tự chọn

en: This theme has no available smileys.
vi: Sắc thái này không có hình cười.

en: _Font
vi: _Phông

en: Group Items
vi: Nhóm lại mục

en: Ungroup Items
vi: Rã nhóm mục

en: Bold
vi: Đậm

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Strikethrough
vi: Gạch đè

en: Increase Font Size
vi: Tăng kích cỡ phông

en: Decrease Font Size
vi: Giảm kích cỡ phông

en: Font Face
vi: Mặt chữ

en: Foreground Color
vi: Màu cảnh gần

en: Reset Formatting
vi: Đặt lại định dạng

en: Insert IM Image
vi: Chèn ảnh Tin Nhắn

en: Insert Smiley
vi: Chèn hình cười

en: Send Attention
vi: Gửi sự chú ý

en: <b>_Bold</b>
vi: <b>Đậ_m</b>

en: <i>_Italic</i>
vi: <i>Ngh_iêng</i>

en: <u>_Underline</u>
vi: <u>Gạch _dưới</u>

en: <span strikethrough='true'>Strikethrough</span>
vi: <span strikethrough='true'>Gạch đè</span>

en: <span size='larger'>_Larger</span>
vi: <span size='larger'>_Lớn hơn</span>

en: _Normal
vi: Bì_nh thường

en: <span size='smaller'>_Smaller</span>
vi: <span size='smaller'>_Nhỏ hơn</span>

note: If we want to show the formatting for the following items, we would * need to update them when formatting changes. The above items don't need * no updating nor nothin'
en: _Font face
vi: _Mặt chữ

en: Foreground _color
vi: Màu _cảnh gần

en: Bac_kground color
vi: Màu _nền

en: _Image
vi: Ả_nh

en: _Link
vi: _Liên kết

en: _Horizontal rule
vi: T_hước năm ngang

en: _Smile!
vi: _Cười !

en: _Attention!
vi: _Chú ý !

en: Log Deletion Failed
vi: Lỗi xoá sổ theo dõi

en: Check permissions and try again.
vi: Hãy kiểm tra quyền hạn, rồi thử lại.

en: Are you sure you want to permanently delete the log of the conversation with %s which started at %s?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hoàn toàn bản ghi của cuộc thoại với %s mà bắt đầu vào lúc %s không?

en: Are you sure you want to permanently delete the log of the conversation in %s which started at %s?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hoàn toàn bản ghi của cuộc thoại trong %s mà bắt đầu vào lúc %s không?

en: Are you sure you want to permanently delete the system log which started at %s?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hoàn toàn bản ghi hệ thống mà bắt đầu vào lúc %s không

en: Delete Log?
vi: Xoá sổ theo dõi ?

en: Delete Log...
vi: Xoá sổ theo dõi...

en: <span size='larger' weight='bold'>Conversation in %s on %s</span>
vi: <span size='larger' weight='bold'>Cuộc thoại trong %s trên %s</span>

en: <span size='larger' weight='bold'>Conversation with %s on %s</span>
vi: <span size='larger' weight='bold'>Cuộc thoại với %s trên %s</span>

note: Steal the "HELP" response and use it to trigger browsing to the logs folder
en: _Browse logs folder
vi: Duyệt qua thư mục _bản ghi

en: %s %s. Try `%s -h' for more information.
vi: %s %s. Chạy « %s -h » để biết thêm thông tin.

en: Usage: %s [OPTION]...
vi: Sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]...

en: DIR
vi: THƯ_MỤC

en: use DIR for config files
vi: dùng thư mục này cho các tập tin cấu hình

en: print debugging messages to stdout
vi: in các thông điệp gỡ rối ra đầu ra tiêu chuẩn

en: force online, regardless of network status
vi: ép buộc trực tuyến, bất chấp trạng thái mạng

en: display this help and exit
vi: hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát

en: allow multiple instances
vi: cho phép nhiều thể hiện đồng thời

en: don't automatically login
vi: không tự động đăng nhập

en: NAME
vi: TÊN

en: enable specified account(s) (optional argument NAME
                          specifies account(s) to use, separated by commas.
                          Without this only the first account will be enabled).
vi: hiệu lực mỗi tài khoản được đưa ra
    	(Tùy chọn TÊN cũng có thể ghi rõ (những) tài khoản cần dùng,
    	mỗi cặp tên định giới bằng dấu phẩy.
    	Không có tuỳ chọn này thì chỉ hiệu lực tài khoản đầu tiên.)

en: X display to use
vi: Màn hình X cần dùng

en: display the current version and exit
vi: hiển thị phiên bản hiện thời, sau đó thoát

en: %s %s has segfaulted and attempted to dump a core file.
    This is a bug in the software and has happened through
    no fault of your own.
    
    If you can reproduce the crash, please notify the developers
    by reporting a bug at:
    %ssimpleticket/
    
    Please make sure to specify what you were doing at the time
    and post the backtrace from the core file.  If you do not know
    how to get the backtrace, please read the instructions at
    %swiki/GetABacktrace
vi: %s %s bị lỗi đoạn (segfault) và cố đổ một tập tin lõi.
    Đây là một lỗi trong phần mềm, không phải do bạn.
    
    Nếu bạn có thể tạo lại trường hợp sụp đổ này,
    hãy thông báo cho nhà phát triển bằng cách báo cáo lỗi ở :
    %ssimpleticket/
    
    Hãy kiểm tra xem bạn ghi rõ chính xác những hành động
    bạn đã làm vào lúc gặp lỗi, cũng cung cấp vết lùi (backtrace)
    từ tập tin lõi. Không biết cách lấy vết lùi
    thì đọc những hướng dẫn ở :
    %swiki/GetABacktrace

en: Exiting because another libpurple client is already running.
vi: Đang thoát do một ứng dụng khách libpurple đang chạy.

en: _Media
vi: _Phương tiện

en: _Hangup
vi: _Kênh máy

en: %s wishes to start an audio/video session with you.
vi: %s muốn bắt đầu một buổi hợp thoại/phim với bạn.

en: %s wishes to start a video session with you.
vi: %s muốn bắt đầu một buổi hợp phim với bạn.

en: Incoming Call
vi: Gọi gửi đến

en: _Pause
vi: Tạm _dừng

en: %s has %d new message. | %s has %d new messages.
vi[0]: %s có %d tin nhắn mới.

en: <b>%d new email.</b> | <b>%d new emails.</b>
vi[0]: <b>%d thư mới.</b>

en: The browser command "%s" is invalid.
vi: Lệnh trình duyệt « %s » không hợp lệ.

en: Unable to open URL
vi: Không thể mở địa chỉ URL

en: Error launching "%s": %s
vi: Lỗi khởi chạy « %s »: %s

en: The 'Manual' browser command has been chosen, but no command has been set.
vi: Đã chọn lệnh chạy trình duyệt « Bằng tay », nhưng không cung cấp lệnh nào.

en: No message
vi: Không có tin nhắn

en: Open All Messages
vi: Mở mọi tin nhắn

en: <span weight="bold" size="larger">You have mail!</span>
vi: <span weight="bold" size="larger">Có thư mới !</span>

en: New Pounces
vi: Thông báo mới

note: Translators: Make sure you translate "Dismiss" differently than "close"!  This string is used in the "You have pounced" dialog that appears when one of your Buddy Pounces is triggered.  In this context "Dismiss" means "I acknowledge that I've seen that this pounce was triggered--remove it from this 
en: Dismiss
vi: Hủy

en: <span weight="bold" size="larger">You have pounced!</span>
vi: <span weight="bold" size="larger">Có thông báo mới !</span>

en: The following plugins will be unloaded.
vi: Những phần bổ sung theo đây sẽ được bỏ nạp.

en: Multiple plugins will be unloaded.
vi: Nhiều phần bổ sung sẽ được bỏ nạp.

en: Unload Plugins
vi: Bỏ nạp phần bổ sung

en: Could not unload plugin
vi: Không thể bỏ nạp phần bổ sung

en: The plugin could not be unloaded now, but will be disabled at the next startup.
vi: Không thể bỏ nạp phần bổ sung ngay bây giờ, nhưng nó sẽ bị tắt vào lúc khởi chạy kế tiếp.

en: <span foreground="red" weight="bold">Error: %s
    Check the plugin website for an update.</span>
vi: <span foreground="red" weight="bold">Lỗi: %s
    Hãy kiểm tra địa chỉ Web của phần bổ sung để tìm bản cập nhật.</span>

en: Author
vi: Tác giả

en: <b>Written by:</b>
vi: <b>Tạo bởi:</b>

en: <b>Web site:</b>
vi: <b>Địa chỉ Web:</b>

en: <b>Filename:</b>
vi: <b>Tên tập tin:</b>

en: Configure Pl_ugin
vi: Cấ_u hình phần bổ sung

en: <b>Plugin Details</b>
vi: <b>Chi tiết về phần bổ sung</b>

en: Select a file
vi: Chọn tập tin

en: Modify Buddy Pounce
vi: Sửa thông báo bạn chát

en: _Account:
vi: Tài _khoản:

en: _Buddy name:
vi: Tên _bạn chát:

en: Si_gns on
vi: Đăn_g nhập

en: Signs o_ff
vi: Đăng _xuất

en: Goes a_way
vi: Đi _vắng

en: Ret_urns from away
vi: Có mặt t_rở lại

en: Becomes _idle
vi: Rơ_i vào trạng thái nghỉ

en: Is no longer i_dle
vi: %s h_oạt động trở lại.

en: Starts _typing
vi: _Bắt đầu gõ phím

en: P_auses while typing
vi: Tạm _dừng khi gõ phím

en: Stops t_yping
vi: Ngừng gõ _phím

en: Sends a _message
vi: Gửi tin _nhẳn

en: Ope_n an IM window
vi: _Mở cửa sổ Nhắn Tin

en: _Pop up a notification
vi: Thông _báo tự mở

en: Send a _message
vi: Gửi tin _nhẳn

en: E_xecute a command
vi: Thực thi _lệnh

en: P_lay a sound
vi: Chơi âm th_anh

en: Brows_e...
vi: Du_yệt...

en: Br_owse...
vi: _Duyệt...

en: Pre_view
vi: _Xem thử

en: P_ounce only when my status is not Available
vi: Thông báo chỉ khi trạng thái của tôi không phải « Có mặt »

en: _Recurring
vi: _Lặp lại

en: Pounce Target
vi: Đích thông báo

en: Started typing
vi: Đã bắt đầu gõ phím

en: Paused while typing
vi: Đã tạm dừng khi gõ phím

en: Signed on
vi: Đã đăng nhập

en: Returned from being idle
vi: Đã trở lại từ trạng thái nghỉ

en: Returned from being away
vi: Đã có mặt trở lại

en: Stopped typing
vi: Đã dừng gõ phím

en: Signed off
vi: Đã đăng xuất

en: Became idle
vi: Đã rơi vào trạng thái nghỉ

en: Went away
vi: Đã vắng mặt

en: Sent a message
vi: Đã gửi tin nhắn

en: Unknown.... Please report this!
vi: Không rõ... Hãy ghi báo cáo trường hợp này!

en: (Custom)
vi: (Tự chọn)

en: The default Pidgin sound theme
vi: Sắc thái âm thanh Pidgin mặc định

en: The default Pidgin buddy list theme
vi: Sắc thái danh sách bạn chát Pidgin mặc định

en: The default Pidgin status icon theme
vi: Sắc thái biểu tượng trạng thái Pidgin mặc định

en: Theme failed to unpack.
vi: Sắc thái không giải nén được.

en: Theme failed to load.
vi: Sắc thái không nạp được.

en: Theme failed to copy.
vi: Sắc thái không sao chép được.

en: Theme Selections
vi: Chọn sắc thái

note: Instructions
en: Select a theme that you would like to use from the lists below.
    New themes can be installed by dragging and dropping them onto the theme list.
vi: Chọn một sắc thái đẹp trong danh sách dưới đây.
    Cài đặt sắc thái mới bằng cách kéo và thả vào danh sách sắc thái.

en: Buddy List Theme:
vi: Sắc thái Danh sách Bạn chát:

en: Status Icon Theme:
vi: Sắc thái Biểu tượng Trạng thái:

en: Sound Theme:
vi: Sắc thái âm thanh:

en: Smiley Theme:
vi: Sắc thái Hình cười:

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Cl_ose conversations with the Escape key
vi: Đóng cuộc th_oại dùng phím Esc

note: System Tray
en: System Tray Icon
vi: Biểu tượng trên khay

en: _Show system tray icon:
vi: _Hiện biểu tượng trên khay:

en: On unread messages
vi: Khi có tin nhắn chưa đọc

en: Conversation Window
vi: Cửa sổ nói chuyện

en: _Hide new IM conversations:
vi: Ẩn cuộc t_hoại Tin Nhắn mới:

en: When away
vi: Khi vắng mặt

en: Minimi_ze new conversation windows
vi: Th_u nhỏ cửa sổ cuộc thoại mới

note: All the tab options!
en: Tabs
vi: Thẻ

en: Show IMs and chats in _tabbed windows
vi: Hiển thị Tin Nhắn và Chát trong cửa sổ có _thẻ

en: Show close b_utton on tabs
vi: Hiện _cái nút đóng trên thẻ

en: _Placement:
vi: _Vị trí:

en: Top
vi: bên Trên

en: Bottom
vi: Bên dưới

en: Left
vi: Bên trái

en: Right
vi: Bên phải

en: Left Vertical
vi: Bên trái thẳng đứng

en: Right Vertical
vi: Bên phải thẳng đứng

en: N_ew conversations:
vi: C_uộc thoại mới

en: Show _formatting on incoming messages
vi: Hiện định _dạng trên tin nhắn gửi đến

en: Close IMs immediately when the tab is closed
vi: Đóng Tin Nhắn ngay khi thẻ bị đóng

en: Show _detailed information
vi: Hiện thông t_in chi tiết

en: Enable buddy ic_on animation
vi: Bật h_oạt cảnh biểu tượng bạn chát

en: _Notify buddies that you are typing to them
vi: Thô_ng báo bạn chát mà bạn đang _gõ tin cho họ

en: Highlight _misspelled words
vi: Tô _sáng từ sai chính tả

en: Use smooth-scrolling
vi: Cuộn mịn

en: F_lash window when IMs are received
vi: Nhấp nhá_y cửa sổ khi nhận tin nhắn

en: Resize incoming custom smileys
vi: Đổi cỡ mặt cười nhận được

en: Maximum size:
vi: Cỡ tối đa:

en: Minimum input area height in lines:
vi: Bề cao vùng nhập tối thiểu theo dòng:

en: Font
vi: Phông

en: Use font from _theme
vi: Dùng phông từ sắc _thái

en: Conversation _font:
vi: _Phông cuộc thoại:

en: Default Formatting
vi: Định dạng mặc định

en: This is how your outgoing message text will appear when you use protocols that support formatting.
vi: Văn bản trong tin nhắn gửi đi của bạn sẽ hiển thị như dưới đây khi bạn dùng giao thức hỗ trợ định dạng văn bản. :)

en: Cannot start proxy configuration program.
vi: Không thể khởi chạy chương trình cấu hình máy phục vụ ủy nhiệm.

en: Cannot start browser configuration program.
vi: Không thể khởi chạy chương trình cấu hình trình duyệt.

en: Use _automatically detected IP address: %s
vi: Dùng đị_a chỉ IP tự động phát hiện: %s

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: ST_UN server:
vi: Máy phục vụ ST_UN:

en: <span style="italic">Example: stunserver.org</span>
vi: <span style="italic">Ví dụ : stunserver.org</span>

en: Public _IP:
vi: _IP công:

en: Ports
vi: Cổng

en: _Enable automatic router port forwarding
vi: _Bật tự động chuyển tiếp cổng từ bộ định tuyến

en: _Manually specify range of ports to listen on:
vi: Xác định bằng tay phạ_m vi các cổng trên chúng cần lắng nghe:

en: _Start:
vi: Đầ_u:

en: _End:
vi: _Cuối:

note: TURN server
en: Relay Server (TURN)
vi: Máy phục vụ tiếp lại (TURN)

en: _TURN server:
vi: Máy phục vụ _TURN:

en: _UDP Port:
vi: Cổng UDP:

en: T_CP Port:
vi: Cổng T_CP:

en: Use_rname:
vi: Tên người _dùng:

en: Pass_word:
vi: _Mật khẩu :

note: Do not move the line below.  Code below expects gnome-open to be in * this list immediately after xdg-open!
en: Desktop Default
vi: Mặc định môi trường

en: GNOME Default
vi: Mặc định GNOME

en: Manual
vi: Bằng tay

en: Browser Selection
vi: Chọn trình duyệt

en: Browser preferences are configured in GNOME preferences
vi: Thiết lập trình duyệt được cấu hình trong Tùy thích GNOME

en: <b>Browser configuration program was not found.</b>
vi: <b>Không tìm thấy chương trình cấu hình trình duyệt.</b>

en: Configure _Browser
vi: Cấu hình trình _duyệt

en: _Browser:
vi: Trình _duyệt:

en: _Open link in:
vi: _Mở liên kết bằng:

en: Browser default
vi: Trình duyệt mặc định

en: Existing window
vi: Cửa sổ đang mở

en: New tab
vi: Thẻ mới

en: _Manual:
    (%s for URL)
vi: _Bằng tay:
    (%s cho URL)

en: Proxy Server
vi: Máy phục vụ ủy nhiệm

en: Proxy preferences are configured in GNOME preferences
vi: Thiết lập máy phục vụ ủy nhiệm được cấu hình trong Tùy thích GNOME

en: <b>Proxy configuration program was not found.</b>
vi: <b>Không tìm thấy chương trình cấu hình máy phục vụ ủy nhiệm.</b>

en: Configure _Proxy
vi: Cấu hình ủ_y nhiệm

note: This is a global option that affects SOCKS4 usage even with * account-specific proxy settings
en: Use remote _DNS with SOCKS4 proxies
vi: _Dùng DNS từ xa với ủy nhiệm SOCKS4

en: Proxy t_ype:
vi: Kiểu ủ_y nhiệm:

en: No proxy
vi: Không ủy nhiệm

en: P_ort:
vi: _Cổng:

en: User_name:
vi: Tê_n người dùng:

en: Log _format:
vi: Định _dạng bản ghi:

en: Log all _instant messages
vi: Gh_i lại mọi tin nhắn

en: Log all c_hats
vi: Ghi lại mọi cuộc c_hát

en: Log all _status changes to system log
vi: Ghi lại mọi thay đổi t_rạng thái vào bản ghi hệ thống

en: Sound Selection
vi: Chọn âm thanh

en: Quietest
vi: Im nhất

en: Quieter
vi: Im hơn

en: Quiet
vi: Im

en: Loud
vi: To

en: Louder
vi: To hơn

en: Loudest
vi: To nhất

en: _Method:
vi: _Phương pháp:

en: Console beep
vi: Tiếng bíp bàn giao tiếp

en: No sounds
vi: Không âm thanh

en: Sound c_ommand:
    (%s for filename)
vi: _Lệnh âm thanh:
    (%s cho tên tập tin)

en: M_ute sounds
vi: Câm âm th_anh

en: Sounds when conversation has _focus
vi: Âm thanh khi cuộc thoại có tiê_u điểm

en: _Enable sounds:
vi: _Bật âm thanh:

en: V_olume:
vi: Â_m lượng:

en: Play
vi: Chơi

en: _Browse...
vi: Du_yệt...

en: _Reset
vi: Đặt _lại

en: _Report idle time:
vi: Thông _báo thời gian nghỉ:

en: Based on keyboard or mouse use
vi: Dựa vào cách sử dụng bàn phím hay con chuột

en: _Minutes before becoming idle:
vi: Số _phút trước khi đi nghỉ:

en: Change to this status when _idle:
vi: Đổi sang trạng thá_i này khi nghỉ:

en: _Auto-reply:
vi: _Tự động đáp ứng:

en: When both away and idle
vi: Khi cả hai vắng mặt và nghỉ

note: Signon status stuff
en: Status at Startup
vi: Trạng thái khi khởi chạy

en: Use status from last _exit at startup
vi: Khởi chạ_y thì dùng trạng thái từ lần thoát cuối

en: Status to a_pply at startup:
vi: Trạng thái cần dùng khi _khởi chạy:

en: Volume:
vi: Â_m lượng:

en: _Device
vi: _Thiết bị

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Input
vi: Đầu vào

en: Output
vi: Kết xuất

en: Video
vi: Phim

en: Interface
vi: Giao diện

en: Browser
vi: Trình duyệt

en: Status / Idle
vi: Trạng thái / Nghỉ

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Allow all users to contact me
vi: Cho phép mọi người dùng liên lạc với bạn

en: Allow only the users on my buddy list
vi: Chỉ cho phép người dùng trong danh sách buddy

en: Allow only the users below
vi: Chỉ cho phép những người dùng sau đây

en: Block all users
vi: Chặn mọi người dùng

en: Block only the users below
vi: Chặn chỉ những người dùng dưới đây

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: Changes to privacy settings take effect immediately.
vi: Thay đổi thiết lập tính riêng tư có tác dụng ngay.

en: Set privacy for:
vi: Đặt tính riêng tư cho:

note: Remove All button
en: Remove Al_l
vi: Bỏ tất _cả

en: Permit User
vi: Cho phép người dùng

en: Type a user you permit to contact you.
vi: Nhập người dùng mà bạn cho phép liên lạc với bạn.

en: Please enter the name of the user you wish to be able to contact you.
vi: Hãy nhập tên của người dùng mà bạn cho phép liên lạc với bạn.

en: _Permit
vi: Cho _phép

en: Allow %s to contact you?
vi: Có cho phép %s liên lạc với bạn không?

en: Are you sure you wish to allow %s to contact you?
vi: Bạn có chắc là muốn cho phép %s liên lạc với bạn không?

en: Block User
vi: Chặn người dùng

en: Type a user to block.
vi: Nhập người dùng cần chặn.

en: Please enter the name of the user you wish to block.
vi: Hãy nhập tên của người dùng mà bạn muốn chặn.

en: Block %s?
vi: Chặn %s không?

en: Are you sure you want to block %s?
vi: Bạn có chắc là muốn chặn %s không?

en: Apply
vi: Áp dụng

en: That file already exists
vi: Tập tin này đã có

en: Would you like to overwrite it?
vi: Bạn muốn ghi đè lên nó không?

en: Overwrite
vi: Ghi đè

en: Choose New Name
vi: Chọn tên mới

en: Select Folder...
vi: Chọn thư mục...

en: _Add
vi: Thê_m

note: list button
en: _Get List
vi: _Lấy danh sách

note: add button
en: _Add Chat
vi: Thê_m chát

en: Are you sure you want to delete the selected saved statuses?
vi: Bạn chắc chắn muốn xóa các trạng thái đã lưu được chọn không?

note: Use button
en: _Use
vi: _Dùng

en: Title already in use.  You must choose a unique title.
vi: Tiêu đề này đang được dùng. Bạn phải chọn một tiêu đề không trùng

en: Different
vi: Khác

en: _Title:
vi: _Tựa đề:

en: _Status:
vi: T_rạng thái:

note: Different status message expander
en: Use a _different status for some accounts
vi: Đặt một trạng thái _khác cho một số tài khoản nào đó

en: Status for %s
vi: Trạng thái cho %s

en: A custom smiley for '%s' already exists.  Please use a different shortcut.
vi: Đã có một hình cười tự chọn cho « %s ». Hãy dùng một lối tắt khác.

en: Custom Smiley
vi: Hình Cười Riêng

en: Duplicate Shortcut
vi: Nhân đôi lối tắt

en: Edit Smiley
vi: Sửa hình cười

en: Add Smiley
vi: Thêm hình cười

en: _Image:
vi: Ả_nh:

note: Shortcut text
en: S_hortcut text:
vi: C_huỗi lối tắt:

en: Smiley
vi: Hình cười

en: Shortcut Text
vi: Chuỗi lối tắt

en: Custom Smiley Manager
vi: Bộ Quản lý Hình cười Riêng

en: Select Buddy Icon
vi: Chọn biểu tượng bạn chát

en: Click to change your buddyicon for this account.
vi: Nhấn vào để thay đổi biểu tượng bạn chát cho tài khoản này.

en: Click to change your buddyicon for all accounts.
vi: Nhấn vào để thay đổi biểu tượng bạn chát cho tất cả các tài khoản.

en: Waiting for network connection
vi: Đợi kết nối đến mạng

en: New status...
vi: Trạng thái mới..

en: Saved statuses...
vi: Trạng thái đã lưu...

en: Status Selector
vi: Bộ chọn trạng thái

en: Google Talk
vi: Google Thoại

en: The following error has occurred loading %s: %s
vi: Gặp lỗi theo đây khi nạp %s: %s

en: Failed to load image
vi: Không nạp được ảnh

en: Cannot send folder %s.
vi: Không thể gửi thư mục %s.

en: %s cannot transfer a folder. You will need to send the files within individually.
vi: %s không thể truyền tải một thư mục. Bạn chỉ được chuyển từng tập tin trong đó mà thôi.

en: You have dragged an image
vi: Bạn đã kéo một ảnh

en: You can send this image as a file transfer, embed it into this message, or use it as the buddy icon for this user.
vi: Bạn có thể gửi ảnh này như một việc truyền tập tin, nhúng nó vào trong tin nhắn này, hay dùng nó là biểu tượng bạn chát cho người dùng này.

en: Set as buddy icon
vi: Đặt là biểu tượng bạn chát

en: Send image file
vi: Gửi tập tin ảnh

en: Insert in message
vi: Chèn vào tin nhắn

en: Would you like to set it as the buddy icon for this user?
vi: Bạn có muốn đặt nó làm biểu tượng bạn chát cho người dùng này không?

en: You can send this image as a file transfer, or use it as the buddy icon for this user.
vi: Bạn có thể gửi ảnh này như một việc truyền tập tin, hay dùng nó làm biểu tượng bạn chát cho người dùng này.

en: You can insert this image into this message, or use it as the buddy icon for this user
vi: Bạn có thể chèn ảnh này vào trong tin nhắn, hay dùng nó làm biểu tượng bạn chát cho người dùng này.

note: I don't know if we really want to do anything here.  Most of * the desktop item types are crap like "MIME Type" (I have no * clue how that would be a desktop item) and "Comment"... * nothing we can really send.  The only logical one is * "Application," but do we really want to send a binary and * no
en: Cannot send launcher
vi: Không thể gửi bộ khởi chạy

en: You dragged a desktop launcher. Most likely you wanted to send the target of this launcher instead of this launcher itself.
vi: Bạn đã kéo một bộ khởi chạy của môi trường. Rất có thể là bạn muốn gửi đích đến của bộ khởi chạy, hơn là bộ khởi chạy chính nó.

en: <b>File:</b> %s
    <b>File size:</b> %s
    <b>Image size:</b> %dx%d
vi: <b>Tập tin:</b> %s
    <b>Kích cỡ tập tin:</b> %s
    <b>Kích cỡ ảnh:</b> %dx%d

note: Label
en: Buddy Icon
vi: Biểu tượng bạn chát

en: The file '%s' is too large for %s.  Please try a smaller image.
vi: Tập tin « %s » quá lớn cho %s. Hãy thử một ảnh nhỏ hơn.

en: Icon Error
vi: Lỗi biểu tượng

en: Could not set icon
vi: Không thể đặt biểu tượng

en: _Open Link
vi: _Mở liên kết

en: _Copy Link Location
vi: _Chép địa chỉ liên kết

en: _Copy Email Address
vi: _Chép địa chỉ thư

en: _Open File
vi: _Mở tập tin

en: Open _Containing Directory
vi: Mở thư mục _chứa

en: Save File
vi: Lưu tập tin

en: _Play Sound
vi: _Phát âm thanh

en: _Save File
vi: _Lưu tập tin

en: Do you really want to clear?
vi: Bạn có chắc muốn xoá ?

en: Select color
vi: Chọn màu

en: _Alias
vi: Bí d_anh:

en: Close _tabs
vi: Đóng các _thẻ

en: _Get Info
vi: _Lấy thông tin

en: _Invite
vi: Mờ_i

en: _Modify...
vi: _Sửa...

en: _Add...
vi: Thê_m...

en: _Open Mail
vi: _Mở thư

en: _Edit
vi: _Sửa

en: Pidgin Tooltip
vi: Gợi ý Công cụ Pidgin

en: Pidgin smileys
vi: Hình cười Pidgin

en: none
vi: không có

en: Selecting this disables graphical emoticons.
vi: Chọn điều này thì tắt dùng biểu tượng xúc cảm kiểu đồ họa.

en: Small
vi: Nhỏ

en: Smaller versions of the default smileys
vi: Phiên bản nhỏ của hình mặt cười

en: Response Probability:
vi: Xác suất đáp ứng:

en: Statistics Configuration
vi: Cấu hình thống kê

note: msg_difference spinner
en: Maximum response timeout:
vi: Thời hạn đáp ứng tối đa:

en: minutes
vi: phút

note: last_seen spinner
en: Maximum last-seen difference:
vi: Hiệu thấy-cuối tối đa:

note: threshold spinner
en: Threshold:
vi: Ngưỡng:

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Contact Availability Prediction
vi: Dự đoán liên lạc sẵn sàng

note: *< name *< version
en: Contact Availability Prediction plugin.
vi: Phần bổ sung để dự đoán nếu liên lạc sẵn sàng chưa.

note: *  summary
en: Displays statistical information about your buddies' availability
vi: Hiển thị thông tin thống kê về tình trạng có mặt của bạn bè

en: Buddy is idle
vi: Bạn chát đang nghỉ

en: Buddy is away
vi: Bạn chát vắng mặt

en: Buddy is "extended" away
vi: Bạn chát vắng mặt kéo dài

note: Not used yet.
en: Buddy is mobile
vi: Bạn chát dùng thiết bị di động

en: Buddy is offline
vi: Bạn chát chưa kết nối

en: Point values to use when...
vi: Các giá trị điểm để dùng khi...

en: The buddy with the <i>largest score</i> is the buddy who will have priority in the contact.
vi: Bạn chát có <i>nhiều điểm nhất</i> là bạn chát sẽ có mức ưu tiên cao nhất khi liên lạc.

en: Use last buddy when scores are equal
vi: Dùng bạn chát cuối khi có điểm trùng

en: Point values to use for account...
vi: Các giá trị điểm để dùng cho tài khoản...

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Contact Priority
vi: Ưu tiên liên lạc

note: *< name *< version *< summary
en: Allows for controlling the values associated with different buddy states.
vi: Cho phép điều chỉnh các giá trị liên quan đến các trạng thái khác nhau của bạn chát.

note: *< description
en: Allows for changing the point values of idle/away/offline states for buddies in contact priority computations.
vi: Cho phép thay đổi giá trị đặt cho các trạng thái nghỉ/vắng mặt/chưa kết nối cho các bạn chát trong việc tính mức ưu tiên liên lạc

en: Conversation Colors
vi: Màu sắc cuộc thoại

en: Customize colors in the conversation window
vi: Tùy chỉnh màu sắc trong cửa sổ thoại

en: Error Messages
vi: Thông điệp lỗi

en: Highlighted Messages
vi: Thông điệp đã tô sáng

en: System Messages
vi: Thông điệp hệ thống

en: Sent Messages
vi: tin nhắn đã gửi

en: Received Messages
vi: tin nhắn đã nhận

en: Select Color for %s
vi: Chọn màu cho %s

en: General
vi: Ghung

en: Ignore incoming format
vi: Bỏ qua định dạng gửi đến

en: Apply in Chats
vi: Áp dụng trong chát

en: Apply in IMs
vi: Áp dụng trong Tin Nhắn

note: Note to translators: The string "Enter an XMPP Server" is asking the user to type the name of an XMPP server which will then be queried
en: Server name request
vi: Yêu cầu tên máy phục vụ

en: Enter an XMPP Server
vi: Nhập một máy phục vụ XMPP

en: Select an XMPP server to query
vi: Chọn một máy phục vụ XMPP để hỏi

en: Find Services
vi: Tìm dịch vụ

en: Add to Buddy List
vi: Thêm vào danh sách bạn chát

en: Gateway
vi: Cổng ra

en: Directory
vi: Thư mục

en: PubSub Collection
vi: Tập hợp PubSub

en: Other
vi: Khác

en: 
    <b>Description:</b>
vi: 
    <b>Mô tả:</b>

note: Create the window.
en: Service Discovery
vi: Phát hiện Dịch vụ

en: _Browse
vi: _Duyệt

en: Server does not exist
vi: Máy phục vụ không tồn tại

en: Server does not support service discovery
vi: Máy phục vụ không hỗ trợ chức năng phát hiện dịch vụ

en: XMPP Service Discovery
vi: Phát hiện Dịch vụ XMPP

en: Allows browsing and registering services.
vi: Cho phép duyệt qua và đăng ký các dịch vụ.

en: This plugin is useful for registering with legacy transports or other XMPP services.
vi: Phần bổ sung này có ích để đăng ký với mạng truyền tải thừa tự, hay dịch vụ XMPP khác.

en: By conversation count
vi: Theo số đếm cuộc thoại

en: Conversation Placement
vi: Vị trí cuộc thoại

note: Translators: "New conversations" should match the text in the preferences dialog and "By conversation count" should be the same text used above
en: Note: The preference for "New conversations" must be set to "By conversation count".
vi: Ghi chú : tùy thích về « Cuộc thoại mới » phải được đặt thành « Theo số đếm cuộc thoại ».

en: Number of conversations per window
vi: Số cuộc thoại trong mỗi cửa sổ

en: Separate IM and Chat windows when placing by number
vi: Tách biệt cửa sổ Tin Nhắn và Chát khi đặt vị trí theo số

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: ExtPlacement
vi: Vị trí thêm

note: *< name *< version
en: Extra conversation placement options.
vi: Tuỳ chọn thêm để định vị cuộc thoại.

note: *< summary *  description
en: Restrict the number of conversations per windows, optionally separating IMs and Chats
vi: Giới hạn số cuộc thoại trong mỗi cửa sổ, tuỳ chọn phân cách Tin Nhắn và Chát

note: Configuration frame
en: Mouse Gestures Configuration
vi: Cấu hình động tác con chuột

en: Middle mouse button
vi: Nút ở giữa trên chuột

en: Right mouse button
vi: Nút bên phải trên chuột

note: "Visual gesture display" checkbox
en: _Visual gesture display
vi: _Hiển thị mỗi động tác

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Mouse Gestures
vi: Động tác con chuột

note: *< name *< version *  summary
en: Provides support for mouse gestures
vi: Cung cấp hỗ trợ động tác của con chuột

note: *  description
en: Allows support for mouse gestures in conversation windows. Drag the middle mouse button to perform certain actions:
     • Drag down and then to the right to close a conversation.
     • Drag up and then to the left to switch to the previous conversation.
     • Drag up and then to the right to switch to the next conversation.
vi: Cho phép hỗ trợ các động tác của con chuột trong cửa sổ cuộc thoại.
    Kéo cái nút ở giữa trên con chuột để thực hiện những thao tác:
    
    Kéo xuống rồi sang bên phải để đóng cửa sổ thoại.
    Kéo lên rồi sang bên trái để chuyển đổi sang cứa sổ thoại trước.
    Kéo lên rồi sang bên phải để chuyển đổi sang cửa sổ cuộc thoại tiếp theo.

en: Instant Messaging
vi: Tin Nhắn

note: Add the label.
en: Select a person from your address book below, or add a new person.
vi: Chọn một người trong sổ địa chỉ bên dưới, hay thêm người mới.

en: Group:
vi: Nhóm:

note: "New Person" button
en: New Person
vi: Người dùng mới

note: "Select Buddy" button
en: Select Buddy
vi: Chọn bạn chát

note: Add the label.
en: Select a person from your address book to add this buddy to, or create a new person.
vi: Chọn một người trong sổ địa chỉ vào họ cần thêm bạn chát này, hay thêm một người mới.

note: Add the expander
en: User _details
vi: Ch_i tiết người dùng

note: "Associate Buddy" button
en: _Associate Buddy
vi: Bạn chát liên qu_an

en: Unable to send email
vi: Không thể gửi thư

en: The evolution executable was not found in the PATH.
vi: Không tìm thấy tập tin thực thi Evolution trên đường dẫn hệ thống mặc định (biến PATH).

en: An email address was not found for this buddy.
vi: Không tìm thấy địa chỉ thư cho bạn chát này.

en: Add to Address Book
vi: Thêm vào sổ địa chỉ

en: Send Email
vi: Gửi thư

note: Configuration frame
en: Evolution Integration Configuration
vi: Cấu hình hợp nhất với Evolution

note: Label
en: Select all accounts that buddies should be auto-added to.
vi: Chọn tất cả các tài khoản vào chúng cần tự động thêm bạn chát.

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Evolution Integration
vi: Hợp nhất với Evolution

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Provides integration with Evolution.
vi: Cung cấp cách hợp nhất với trình duyệt Evolution.

en: Please enter the person's information below.
vi: Hãy nhập vào đây thông tin về người này.

en: Please enter the buddy's username and account type below.
vi: Nhập vào bên dưới tên người dùng và kiểu tài khoản của bạn chát.

en: Account type:
vi: Kiểu tài khoản:

note: Optional Information section
en: Optional information:
vi: Thông tin thêm:

en: First name:
vi: Tên:

en: Last name:
vi: Họ :

en: Email:
vi: Địa chỉ thư :

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: GTK Signals Test
vi: Kiểm tra tín hiệu GTK

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Test to see that all ui signals are working properly.
vi: Kiểm tra để biết là mọi tín hiệu của giao diện đang hoạt động tốt.

en: 
    <b>Buddy Note</b>: %s
vi: 
    <b>Ghi chú bạn chát</b>: %s

en: History
vi: Lược sử

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Iconify on Away
vi: Thu nhỏ khi đi vắng

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Iconifies the buddy list and your conversations when you go away.
vi: Biểu tượng hóa danh sách bạn bẻ và các cuộc thoại khi bạn đi vắng.

en: Mail Checker
vi: Bộ kiểm tra thư

en: Checks for new local mail.
vi: Kiểm tra có thư cục bộ mới

en: Adds a small box to the buddy list that shows if you have new mail.
vi: Thêm một hộp nhỏ trong danh sách bạn bè nếu bạn có thư mới.

en: Markerline
vi: Đường ngụ ý

en: Draw a line to indicate new messages in a conversation.
vi: Vẽ một đường để ngụ ý tin nhắn mới trong cuộc thoại.

en: Jump to markerline
vi: Nhảy tới đường ngụ ý

en: Draw Markerline in
vi: Vẽ đường ngụ ý trong

en: _IM windows
vi: Cửa sổ Nhắn T_in

en: C_hat windows
vi: Cửa sổ C_hat

en: A music messaging session has been requested. Please click the MM icon to accept.
vi: Một phiên chạy gửi tin nhắn âm nhạc đã được yêu cầu. Hãy nhấn vào biểu tượng MM để chấp nhận.

en: Music messaging session confirmed.
vi: Phiên chạy gửi tin nhắn âm nhạc đã được xác nhận.

en: Music Messaging
vi: tin nhắn Nhạc

en: There was a conflict in running the command:
vi: Có xung đột khi chạy lệnh:

en: Error Running Editor
vi: Lỗi chạy bộ chỉnh sửa

en: The following error has occurred:
vi: Gặp lỗi theo đây:

note: Configuration frame
en: Music Messaging Configuration
vi: Cấu hình tin nhắn nhạc

en: Score Editor Path
vi: Đường dẫn bộ sửa điểm

en: _Apply
vi: Á_p dụng

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version
en: Music Messaging Plugin for collaborative composition.
vi: Phần bổ sung tin nhắn nhạc để soạn nhạc một cách hợp tác.

note: *  summary
en: The Music Messaging Plugin allows a number of users to simultaneously work on a piece of music by editing a common score in real-time.
vi: Phần bổ sung tin nhắn nhạc thì cho phép một số người dùng soạn cùng thời một bản nhạc bằng cách chỉnh sửa một bản dàn bè chung trong thời gian thực.

note: ---------- "Notify For" ----------
en: Notify For
vi: Thông báo cho

en: 	_Only when someone says your username
vi: 	_Chỉ khi ai đó nói tên người dùng của bạn

en: _Focused windows
vi: Cử_a sổ được chú ý

note: ---------- "Notification Methods" ----------
en: Notification Methods
vi: Phương thức thông báo

en: Prepend _string into window title:
vi: Chèn một chuỗi vào trước tựa đề cửa _sổ:

note: Count method button
en: Insert c_ount of new messages into window title
vi: Chèn số đếm tin nhắn mới và_o tựa đề cửa sổ

note: Count xprop method button
en: Insert count of new message into _X property
vi: Chèn số đếm tin nhắn mới vào thuộc tính _X

note: Urgent method button
en: Set window manager "_URGENT" hint
vi: Lập ẩn ý « _Khẩn » của bộ quản lý cửa sổ

en: _Flash window
vi: Nhá_y cửa sổ

note: Raise window method button
en: R_aise conversation window
vi: Nâng cử_a sổ cuộc thoại lên

note: Present conversation method button Translators: "Present" as used here is a verb. The plugin presents * the window to the user.
en: _Present conversation window
vi: Hiển thị cửa sổ cuộc th_oại lên

note: ---------- "Notification Removals" ----------
en: Notification Removal
vi: Bỏ thông báo

note: Remove on focus button
en: Remove when conversation window _gains focus
vi: _Gỡ bỏ khi cửa sổ cuộc thoại được chú ý

note: Remove on click button
en: Remove when conversation window _receives click
vi: Gỡ _bỏ khi cửa sổ cuộc thoại được nhấn chuột

note: Remove on type button
en: Remove when _typing in conversation window
vi: Gỡ bỏ khi gõ vào _trong cửa sổ cuộc thoại

note: Remove on message send button
en: Remove when a _message gets sent
vi: Gỡ bỏ _khi gửi tin nhắn

note: Remove on conversation switch button
en: Remove on switch to conversation ta_b
vi: Gỡ bỏ khi chu_yển sang thẻ cuộc thoại

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Message Notification
vi: Thông báo tin nhắn

note: *< name *< version *  summary *  description
en: Provides a variety of ways of notifying you of unread messages.
vi: Cung cấp các cách khác nhau để thông báo cho bạn về các tin nhắn chưa đọc.

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Pidgin Demonstration Plugin
vi: Phần bổ sung minh hoạ Pidgin

note: *< name *< version *  summary
en: An example plugin that does stuff - see the description.
vi: Một phần bổ sung thí dụ mà làm gì — xem mô tả.

note: *  description
en: This is a really cool plugin that does a lot of stuff:
    - It tells you who wrote the program when you log in
    - It reverses all incoming text
    - It sends a message to people on your list immediately when they sign on
vi: Đây là một phần bổ sung tuyệt vời với nhiều tính năng:
     • Cho biết ai viết chương trình khi bạn đăng nhập
     • Đảo ngược mọi câu viết được gửi đến
     • Gửi tin cho thành viên có trong danh sách của bạn ngay khi họ kết nối

en: Hyperlink Color
vi: Màu siêu liên kết

en: Visited Hyperlink Color
vi: Màu siêu liên kết đã thăm

en: Highlighted Message Name Color
vi: Màu tên tin nhắn tô sáng

en: Typing Notification Color
vi: Màu thông báo đang gõ

en: GtkTreeView Horizontal Separation
vi: Phân cách ngang GtkTreeView

en: Conversation Entry
vi: Mục thoại

en: Conversation History
vi: Lịch sử hội thoại

en: Request Dialog
vi: Hộp thoại yêu cầu

en: Notify Dialog
vi: Hộp thoại thông báo

en: Select Color
vi: Chọn màu

en: Select Interface Font
vi: Chọn phông giao diện

en: Select Font for %s
vi: Chọn phông cho %s

en: GTK+ Interface Font
vi: Phông giao diện GTK+

en: GTK+ Text Shortcut Theme
vi: Sắc thái lối tắt văn bản GTK+

en: Disable Typing Notification Text
vi: Tắt chuỗi thông báo đang gõ

en: GTK+ Theme Control Settings
vi: Thiết lập Điều khiển Sắc thái GTK+

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Fonts
vi: Phông

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Gtkrc File Tools
vi: Công cụ tập tin Gtkrc

en: Write settings to %s%sgtkrc-2.0
vi: Ghi thiết lập vào %s%sgtkrc-2.0

en: Re-read gtkrc files
vi: Đọc lại tập tin tài nguyên gtkrc

en: Pidgin GTK+ Theme Control
vi: Điều khiển sắc thái GTK+ Pidgin

en: Provides access to commonly used gtkrc settings.
vi: Cho phép vào các thiết lập gtkrc thông dụng.

en: Raw
vi: Thô

en: Lets you send raw input to text-based protocols.
vi: Để bạn gửi dữ liệu nhập thôi đến các giao thức dựa trên văn bản.

en: You can upgrade to %s %s today.
vi: Hôm nay bạn có dịp nâng cấp lên %s %s.

en: New Version Available
vi: Hiện đang có phiên bản mới

en: Later
vi: Về sau

en: Download Now
vi: Tải về ngay

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Release Notification
vi: Thông báo phát hành

note: *< name *< version *  summary
en: Checks periodically for new releases.
vi: Kiểm tra phiên bản mới theo định kỳ.

note: *  description
en: Checks periodically for new releases and notifies the user with the ChangeLog.
vi: Kiểm tra phiên bản mới theo định kỳ và thông báo về thay đổi của phiên bản mới cho người dùng.

note: *< major version *< minor version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Send Button
vi: Nút Gửi

note: *< name *< version
en: Conversation Window Send Button.
vi: Cái nút Gửi trong Cửa sổ Cuộc thoại.

note: *< summary
en: Adds a Send button to the entry area of the conversation window. Intended for use when no physical keyboard is present.
vi: Thêm một cái nút Gửi vào vùng nhập của cửa sổ cuộc thoại. Dự định cho trường hợp không có bàn phím vật lý.

en: Duplicate Correction
vi: Sửa chữa bản sao

en: The specified word already exists in the correction list.
vi: Từ vừa nhập đã có sẵn trong danh sách tự sửa chữa.

en: Text Replacements
vi: Thay thế văn bản

en: You type
vi: Bạn gõ phím

en: You send
vi: Bạn gửi

en: Whole words only
vi: Chỉ nguyên từ

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa/thường

en: Add a new text replacement
vi: Thêm chuỗi thay thế mới

en: You _type:
vi: Bạn gõ _phím:

en: You _send:
vi: Bạn gửi:

note: Created here so it can be passed to whole_words_button_toggled.
en: _Exact case match (uncheck for automatic case handling)
vi: Phân biệt chính _xác chữ hoa/thường (bỏ chọn để quản lý chữ hoa/thường một cách tự động)

en: Only replace _whole words
vi: Chỉ thay thế ngu_yên từ

en: General Text Replacement Options
vi: Tùy chọn thay thế văn bản chung

en: Enable replacement of last word on send
vi: Hiệu lực thay thế từ cuối khi gửi

en: Text replacement
vi: Thay thế văn bản

en: Replaces text in outgoing messages according to user-defined rules.
vi: Thay thế văn bản trong tin nhắn gửi đi theo qui tắc người dùng định ra.

en: Just logged in
vi: Mới đăng nhập

en: Just logged out
vi: Mới đăng xuất

en: Icon for Contact/
    Icon for Unknown person
vi: Biểu tượng cho Liên lạc
    Biểu tượng cho Người lạ

en: Icon for Chat
vi: Biểu tượng cho Chát

en: Ignored
vi: Bị lờ

en: Founder
vi: Người sáng lập

note: A user in a chat room who has special privileges.
en: Operator
vi: Thao tác viên

note: A half operator is someone who has a subset of the privileges that an operator has.
en: Half Operator
vi: Nửa thao tác viên

en: Voice
vi: Nói

en: Authorization dialog
vi: Hộp thoại cho phép

en: Error dialog
vi: Hộp thoại lỗi

en: Information dialog
vi: Hộp thoại thông tin

en: Mail dialog
vi: Hộp thoại thư tín

en: Question dialog
vi: Hộp thoại câu hỏi

en: Warning dialog
vi: Hộp thoại cảnh báo

en: What kind of dialog is this?
vi: Hộp thoại này có loại nào?

en: Status Icons
vi: Biểu tượng Trạng thái

en: Chatroom Emblems
vi: Hình tượng phòng chát

en: Dialog Icons
vi: Biểu tượng Hộp thoại

en: Pidgin Icon Theme Editor
vi: Bộ Sửa Sắc thái Biểu tượng Pidgin

en: Contact
vi: Liên lạc

en: Pidgin Buddylist Theme Editor
vi: Bộ Sửa Sắc thái Danh sách Bạn chát Pidgin

en: Edit Buddylist Theme
vi: Sửa sắc thái danh sách bạn chát

en: Edit Icon Theme
vi: Sửa sắc thái biểu tượng

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *  description
en: Pidgin Theme Editor
vi: Bộ Sửa Sắc thái Pidgin

note: *< name *< version *  summary
en: Pidgin Theme Editor.
vi: Bộ Sửa Sắc thái Pidgin.

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Buddy Ticker
vi: Thanh cuộn bạn bè

note: *< name *< version *  summary *  description
en: A horizontal scrolling version of the buddy list.
vi: Thanh cuộn ngang danh sách bạn bè.

en: Display Timestamps Every
vi: Ghi giờ mỗi

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

note: *< name *< version *  summary
en: Display iChat-style timestamps
vi: Hiện nhãn thời gian kiểu iChat

note: *  description
en: Display iChat-style timestamps every N minutes.
vi: Thêm nhãn thời gian kiểu iChat vào cuộc thoại N phút một lần.

en: Timestamp Format Options
vi: Tùy chọn định dạng nhãn thời gian

en: _Force timestamp format:
vi: _Cưỡng chế định dạng thời gian:

en: Use system default
vi: Dùng thiết lập mặc định hệ thống

en: 12 hour time format
vi: Định dạng giờ 12 giờ

en: 24 hour time format
vi: Định dạng giờ 24h

en: Show dates in...
vi: Hiển thị ngày tháng có...

en: Co_nversations:
vi: C_uộc thoại:

en: For delayed messages
vi: Cho tính năng bị hoãn

en: For delayed messages and in chats
vi: Cho tính năng bị hoãn và trong cuộc chát

en: _Message Logs:
vi: _Bản ghi tin nhắn:

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Message Timestamp Formats
vi: Định dạng nhãn thời gian tin nhắn

note: *< name *< version *  summary
en: Customizes the message timestamp formats.
vi: Tùy chỉnh định dạng của nhãn thời gian trong tin nhắn.

note: *  description
en: This plugin allows the user to customize conversation and logging message timestamp formats.
vi: Phần bổ sung này cho phép người dùng tùy chỉnh các định dạng của nhãn thời gian trong tin nhắn cuộc thoại và bản ghi.

en: Opacity:
vi: Tính mờ đục:

note: IM Convo trans options
en: IM Conversation Windows
vi: Cửa sổ cuộc thoại Tin Nhắn

en: _IM window transparency
vi: Tính trong suốt của cửa sổ Nhắn T_in

en: _Show slider bar in IM window
vi: Hiện thanh trượt trong cửa _sổ Nhắn Tin

en: Remove IM window transparency on focus
vi: Gỡ bỏ tính trong suốt của cửa sổ Nhắn Tin khi được chú ý

en: Always on top
vi: Luôn luôn phía trước

note: Buddy List trans options
en: Buddy List Window
vi: Cửa sổ danh sách bạn bè

en: _Buddy List window transparency
vi: Tính trong suốt của cửa sổ danh sách _bạn bè

en: Remove Buddy List window transparency on focus
vi: Gỡ bỏ tính trong suốt của cửa sổ danh sách bạn bè khi được chú ý

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Transparency
vi: Trong suốt

note: *< name *< version *  summary
en: Variable Transparency for the buddy list and conversations.
vi: Độ trong suốt biến đổi đối với danh sách bạn bè và các cuộc thoại.

en: _Plugin
vi: _Phần bổ sung

en: P_lugin
vi: Phần bổ _sung

en: D_evice
vi: Thiết _bị

en: Silence threshold:
vi: Ngưỡng yên tĩnh:

en: Input and Output Settings
vi: Thiết lập vào ra.

en: Microphone Test
vi: Thử tai nghe

note: *< magic *< major version *< minor version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Voice/Video Settings
vi: Thiết lập Thoại/Phim

note: *< name *< version
en: Configure your microphone and webcam.
vi: Cấu hình máy vi âm và máy ảnh Web.

note: *< summary
en: Configure microphone and webcam settings for voice/video calls.
vi: Cấu hình thiết lập cái máy vi âm và cái máy ảnh Web để gọi với tiếng nói và/hay ảnh động.

note: Autostart
en: Startup
vi: Khởi chạy

en: _Start %s on Windows startup
vi: _Chạy %s khi khởi động Windows

en: Allow multiple instances
vi: Cho phép nhiều thể hiện

en: _Dockable Buddy List
vi: _Danh sách bạn bè có thể neo lại

note: Blist On Top
en: _Keep Buddy List window on top:
vi: _Giữ cửa sổ danh sách bạn bè phía trước

note: XXX: Did this ever work?
en: Only when docked
vi: Chỉ khi neo lại

en: Windows Pidgin Options
vi: Tùy chọn Pidgin Windows

en: Options specific to Pidgin for Windows.
vi: Tùy chọn riêng cho Pidgin trên Windows.

en: Provides options specific to Pidgin for Windows, such as buddy list docking.
vi: Cung cấp các tuỳ chọn đặc biệt cho Windows Pidgin, chẳng hạn như neo danh sách bạn chát.

en: <font color='#777777'>Logged out.</font>
vi: <font color='#777777'>Đã đăng xuất.</font>

note: *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: XMPP Console
vi: Bàn giao tiếp XMPP

en: Account:
vi: Tài khoản:

en: <font color='#777777'>Not connected to XMPP</font>
vi: <font color='#777777'>Chưa kết nối tới XMPP</font>

note: *< name *< version *  summary
en: Send and receive raw XMPP stanzas.
vi: Gửi và nhận các đoạn dòng XMPP thô.

note: *  description
en: This plugin is useful for debugging XMPP servers or clients.
vi: Phần bổ sung này có ích cho gỡ lỗi máy phục vụ hay máy chủ XMPP.

en: The installer is already running.
vi: Trình cài đặt đang chạy.

en: An instance of Pidgin is currently running.  Please exit Pidgin and try again.
vi: Một thực thể Pidgin đang chạy. Hãy tắt Pidgin và thử lại.

note: "Next >" appears on a button on the License Page of the Installer
en: Next >
vi: Tiếp>

note: $(^Name) is the current Version name (e.g. Pidgin 2.7.0).  $_CLICK will become a translated version of "Click Next to continue."  DO NOT translate the CLICK in $_CLICK.  It will break the installer.
en: $(^Name) is released under the GNU General Public License (GPL). The license is provided here for information purposes only. $_CLICK
vi: $(^Name) được phát hành dưới giấy phép GPL (GNU General Public License).Thông tin ở đây chỉ có tính tham khảo. $_CLICK

note: Installer Subsection Text
en: Pidgin Instant Messaging Client (required)
vi: Tin nhắn Pidgin (bắt buộc)

note: Installer Subsection Text
en: GTK+ Runtime (required if not present)
vi: GTK+ Runtime (cần nếu chưa cài đặt)

note: Installer Subsection Text
en: Shortcuts
vi: Lối tắt

note: Installer Subsection Text
en: Desktop
vi: Màn hình nền

note: Installer Subsection Text
en: Start Menu
vi: Thực đơn khởi chạy

note: Installer Subsection Text
en: Localizations
vi: Địa phương hóa

note: Installer Subsection Detailed Description
en: Core Pidgin files and dlls
vi: Tệp và dll chính của Pidgin Core.

note: Installer Subsection Detailed Description
en: Shortcuts for starting Pidgin
vi: Lối tắt khởi động Pidgin

note: Installer Subsection Detailed Description
en: Create a shortcut to Pidgin on the Desktop
vi: Tạo lối tắt cho Pidgin trên Màn hình nền

note: Installer Subsection Detailed Description
en: Create a Start Menu entry for Pidgin
vi: Tạo Thực đơn Khởi động cho Pidgin

note: Installer Subsection Detailed Description
en: A multi-platform GUI toolkit, used by Pidgin
vi: Bộ công cụ GUI hỗ trợ nhiều hệ điều hành, được dùng bởi Pidgin

note: Installer Subsection Text
en: Debug Symbols (for reporting crashes)
vi: Ký hiệu gỡ rối (dùng khi báo cáo lỗi đổ vỡ)

note: Text displayed on Installer Finish Page
en: Visit the Pidgin Web Page
vi: Tới trang chủ của Pidgin

en: Unable to uninstall the currently installed version of Pidgin. The new version will be installed without removing the currently installed version.
vi: Không thể gỡ bỏ Pidgin. Sẽ cài song song, không gỡ bỏ phiên bản Pidgin hiện tại.

note: Installer Subsection Text
en: URI Handlers
vi: URI Handler

note: Installer Subsection Text
en: Spellchecking Support
vi: Hỗ trợ Kiểm tra Chính tả

note: $R3 will display the URL that the Dictionary failed to download from
en: Error Installing Spellchecking ($R3).$\rIf retrying fails, manual installation instructions are at: http://developer.pidgin.im/wiki/Installing%20Pidgin#manual_win32_spellcheck_installation
vi: Lỗi cài đặt Kiểm tra Chính tả  ($R3).$\r Nếu thử lại thất bại, cần cài đặt thủ công theo hướng dẫn ở đây: http://developer.pidgin.im/wiki/Installing%20Pidgin#manual_win32_spellcheck_installation

note: Installer Subsection Detailed Description
en: Support for Spellchecking.  (Internet connection required for installation)
vi: Hỗ trợ Kiểm tra Chính tả. (Để cài đặt, cần kết nối Internet)

note: $R2 will display the URL that the Debug Symbols failed to download from
en: Error Installing Debug Symbols ($R2).$\rIf retrying fails, you may need to use the 'Offline Installer' from http://pidgin.im/download/windows/ .
vi: Lỗi cài Biểu tượng gõ rối ($R2).$\r Nếu thử lại vẫn thất bại, bạn cần cài đặt ngoại tuyến http://pidgin.im/download/windows/ .

note: $R2 will display the URL that the GTK+ Runtime failed to download from
en: Error Downloading the GTK+ Runtime ($R2).$\rThis is required for Pidgin to function; if retrying fails, you may need to use the 'Offline Installer' from http://pidgin.im/download/windows/ .
vi: Lỗi tải về GTK+ runtime ($R2).$\r. Để Pidgin chạy được, cần GTK+ runtime, bạn cần dùng bản cài đặt ngoại tuyến http://pidgin.im/download/windows/ .

en: The uninstaller could not find registry entries for Pidgin.$\rIt is likely that another user installed this application.
vi: Trình gỡ bỏ phần mềm không tìm thấy registry cho Pidgin.$\r Có vẻ rằng một người dùng khác đã cài chương trình này.

en: You do not have permission to uninstall this application.
vi: Không đủ quyền gỡ bỏ chương trình.
