pitivi - en to vi translation catalogue (272 entries)

en: Create and edit your own movies
vi: Tạo ra và chỉnh sửa phim của bạn

en: Pitivi Video Editor
vi: Trình soạn phim Pitivi

en: %s is already running!
vi: %s đang chạy rồi!

en: An instance of %s is already running in this script.
vi: Một bản %s đang chạy theo script này rồi.

en: Could not find the GNonLin plugins!
vi: Không tìm thấy phần bổ sung GNonLin!

en: Make sure the plugins were installed and are available in the GStreamer plugins path.
vi: Kiểm tra lại các phần bổ sung đã cài đặt chưa và có thể truy cập từ đường dẫn đến các phần bổ sung của GStreamer chưa.

en: Could not find the autodetect plugins!
vi: Không tìm được các phần bổ sung tự nhận ra!

en: Make sure you have installed gst-plugins-good and is available in the GStreamer plugin path.
vi: Kiểm tra lại đã cài đặt gói gst-plugins-good chưa và có thể truy cập từ đường dẫn đến các phần bổ sung của GStreamer chưa.

en: PyGTK doesn't have cairo support!
vi: PyGTK chưa có hỗ trợ cho cairo!

en: Please use a version of the GTK+ Python bindings built with cairo support.
vi: Vui lòng dùng một phiên bản GTK+ Python bindings có hỗ trợ cho cairo.

en: Could not initiate the video output plugins
vi: Không thể chạy trình phần bổ sung xuất video.

en: Make sure you have at least one valid video output sink available (xvimagesink or ximagesink)
vi: Hãy chắc chắn rằng bạn đã có ít nhất một đoạn phim hợp lệ tại đầu ra (xvimagesink hoặc ximagesink)

en: Could not initiate the audio output plugins
vi: Không thể chạy trình phần bổ sung xuất audio.

en: Make sure you have at least one valid audio output sink available (alsasink or osssink)
vi: Hãy chắc chắn rằng bạn đã có ít nhất một tập tin âm thanh hợp lệ tại đầu ra (alsasink hoặc osssink)

en: Could not import the cairo Python bindings
vi: Không thể import the cairo Python bindings

en: Make sure you have the cairo Python bindings installed
vi: Phải chắc chắn rằng bạn đã cài cairo Python bindings

en: Could not import the libglade Python bindings
vi: Không thể import the libglade Python bindings

en: Make sure you have the libglade Python bindings installed
vi: Phải chắc chắn rằng bạn đã cài "libglade Python bindings"

en: Could not import the goocanvas Python bindings
vi: Không thể import the goocanvas Python bindings

en: Make sure you have the goocanvas Python bindings installed
vi: Phải đảm bảo là mình đã cài "goocanvas Python bindings"

en: You do not have a recent enough version of the GTK+ Python bindings (currently %s)
vi: Bạn không có đủ phiên bản GTK+ Python bindings gần đây (hiện tại %s)

en: Install a version of the GTK+ Python bindings greater or equal to %s
vi: Cài phiên bản GTK+Python bindings  lớn hơn hoặc bằng %s

en: You do not have a recent enough version of the GStreamer Python bindings (currently %s)
vi: Bạn không có đủ phiên bản GStreamer Python bindings gần đây (hiện tại %s)

en: Install a version of the GStreamer Python bindings greater or equal to %s
vi: Cài phiên bản GStreamer Python bindings lớn hơn hoặc bằng %s

en: You do not have a recent enough version of GStreamer (currently %s)
vi: Bạn không có đủ phiên bản GStreamer gần đây (hiện tại %s)

en: Install a version of the GStreamer greater or equal to %s
vi: Cài phiên bản GStreamer lớn hơn hoặc bằng %s

en: You do not have a recent enough version of the cairo Python bindings (currently %s)
vi: Bạn không có đủ phiên bản cairo Python bindings gần đây (hiện tại %s)

en: Install a version of the cairo Python bindings greater or equal to %s
vi: Cài phiên bản cairo Python bindings lớn hơn hoặc bằng %s

en: You do not have a recent enough version of the GNonLin GStreamer plugin (currently %s)
vi: Bạn không có đủ phiên bản phần bổ sung GStream GNonLin gần đây (hiện tại %s)

en: Install a version of the GNonLin GStreamer plugin greater or equal to %s
vi: Cài phiên bản phần bổ sung GStreamer GNonLin lớn hơn hoặc bằng %s

en: Could not import the Zope interface module
vi: Không thê truy cập giao diện sử dụng của Zope

en: Make sure you have the zope.interface module installed
vi: Hãy chắc chắn rằng giao diện sử dụng của Zope đã được cài đặt

en: Could not import the distutils modules
vi: Không thể nhập mô đun distutils

en: Make sure you have the distutils python module installed
vi: Hãy chắc chắn rằng mô đun python distutils đã được cài đặt

en: Missing plugins:
    %s
vi: Thiếu phần bổ sung:
    %s

note: woot, nothing decodable
en: Can not decode file.
vi: không thể giải mã được tập tin.

en: The given file does not contain audio, video or picture streams.
vi: Tập tin đưa ra không chứa âm thanh, đoạn phim hay hình ảnh.

en: Could not establish the duration of the file.
vi: Không thể xác định được độ dài của tập tin.

en: This clip seems to be in a format which cannot be accessed in a random fashion.
vi: Đinh dạng tập tin phim có vẻ không cho phép truy cập theo dạng ngẫu nhiên.

en: Timeout while analyzing file.
vi: Hết thời gian để phân tích tập tin.

en: Analyzing the file took too long.
vi: Phân tích tập tin quá lâu.

en: No available source handler.
vi: Không có sẵn trình xử lí.

en: You do not have a GStreamer source element to handle protocol '%s'
vi: Bạn không có thành phần giải mã GStreamer để xử lí thủ tục '%s'

en: Pipeline didn't want to go to PAUSED.
vi: Pipeline không muốn vào tình trạng TẠM NGỪNG.

en: An internal error occurred while analyzing this file: %s
vi: Lỗi nội bộ khi phân tích tập tin này: %s

en: File contains a redirection to another clip.
vi: Tập tin có chỉ dẫn đến một tập tin phim khác.

en: Pitivi currently does not handle redirection files.
vi: Pitivi chưa hỗ trợ các tập tin chỉ dẫn đến tập tin khác.

en: There is already a %s instance, please inform the developers by filing a bug at http://bugzilla.gnome.org/enter_bug.cgi?product=pitivi
vi: Đã có trường hợp %s rồi, vui lòng báo cáo lỗi đó cho các nhà phát triển tại http://bugzilla.gnome.org/enter_bug.cgi?product=pitivi

en: Import each MEDIA_FILE into the project.
vi: Nhập mỗi MEDIA_FILE vào đề án.

en: Add each MEDIA_FILE to timeline after importing.
vi: Bổ sung mỗi MEDIA_FILE cho thời gian chạy đề án sau khi nhập xong.

en: Run pitivi in the Python Debugger
vi: Chạy trình pitivi dùng chế độ Python Debugger

en: Run pitivi with no gui
vi: Chạy pitivi không dùng giao diện đồ họa

en: Not a valid project file.
vi: Không phải một tập tin đề án hợp lệ.

en: Couldn't close current project
vi: Không đóng được đề án hiện tại

en: No URI specified.
vi: Chưa xác định URI.

en: New Project
vi: Đề án Mới

en: Export Settings
vi: Thiết lập Xuất khẩu

en: Video:
vi: Phim:

en: 
    Audio:
vi: 
    Âm thanh:

en: 
    Muxer:
vi: 
    Bộ trộn:

en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %d phút

en: %d second | %d seconds
vi[0]: %d giây

note: Translators: "non local" means the project is not stored on a local filesystem
en: %s doesn't yet handle non local projects
vi: %s chưa xử lý được các đề án lưu bên ngoài

en: Playlist format
vi: Định dạng danh sách chơi

en: Name
vi: Tên

en: Description
vi: Mô tả

en: Audio Capture Device:
vi: Thiết bị Bắt Âm thanh:

en: No device available
vi: Không có thiết bị nào

en: Video Capture Device:
vi: Thiết bị Bắt Phim:

en: <b>Audio:</b> %d channel at %d <i>Hz</i> (%d <i>bits</i>) | <b>Audio:</b> %d channels at %d <i>Hz</i> (%d <i>bits</i>)
vi[0]: <b>Âm thanh:</b> %d kênh tần số %d <i>Hz</i> (%d <i>bits</i>)

en: <b>Unknown Audio format:</b> %s
vi: <b>Không xác định định dạng âm thanh:</b> %s

en: <b>Video:</b> %d x %d <i>pixels</i> at %.2f<i>fps</i>
vi: <b>Phim:</b> %d x %d <i>pixels</i> chế độ %.2f<i>fps</i>

en: <b>Image:</b> %d x %d <i>pixels</i>
vi: <b>Hình:</b> %d x %d <i>pixels</i>

en: <b>Unknown Video format:</b> %s
vi: <b>Không xác định định dạng phim:</b> %s

en: <b>Text:</b> %s
vi: <b>Văn bản:</b> %s

en: Properties For: %d object | Properties For: %d objects
vi[0]: Thuộc tính Cho: vật %d

en: No properties...
vi: Không có thuộc tính...

note: i18n: string for custom video width/height/framerate settings i18n: string for custom audio rate/depth/channels settings
en: Custom
vi: Tuỳ chọn

en: Choose...
vi: Chọn...

en: <b>Author:</b>
vi: <b>Tác giả:</b>

en: <b>Description:</b>
vi: <b>Mô tả:</b>

en: <b>Plugin Name</b>
vi: <b>Tên Plugin</b>

en: <b>Properties</b>
vi: <b>Thuộc tính</b>

en: Author
vi: Tác giả

en: Properties for <element>
vi: Thuộc tính cho <element>

en: <b>Audio:</b>
vi: <b>Âm thanh:</b>

en: <b>Nothing yet</b>
vi: <b>Chưa có gì</b>

en: <b>Settings</b>
vi: <b>Thiết lập</b>

en: <b>Video:</b>
vi: <b>Phim:</b>

en: Choose File
vi: Chọn tập tin

en: Modify
vi: Sửa

en: Output file:
vi: Tập tin xuất:

en: Please choose an output file
vi: Vui lòng chọn một tập tin để lưu kết quả

en: Render project
vi: Đề án diễn lại

en: Choose file to render to
vi: Chọn tập tin để diễn lại

en: About %s left
vi: Còn lại khoảng %s

en: Rendering
vi: Đang diễn lại

en: Rendering Complete
vi: Diễn lại xong

en: <b>Audio Output</b>
vi: <b>Xuất Âm thanh</b>

en: <b>Export to</b>
vi: <b>Xuất sang</b>

en: <b>Video Output</b>
vi: <b>Xuất phim</b>

en: Audio Codec
vi: Codec Âm thanh

en: Audio Codec:
vi: Codec Âm thanh:

en: Audio Preset
vi: Âm thanh đặt sẵn

en: Channels:
vi: Kênh:

en: Container:
vi: Vỏ chứa:

en: Depth:
vi: Độ sâu :

en: Frame rate:
vi: Tần số khung:

en: Height:
vi: Độ cao:

en: Muxer
vi: Bộ trộn

en: Rate:
vi: Mức:

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Video Codec
vi: Codec Video

en: Video Codec:
vi: Codec Video:

en: Video Preset
vi: Video đặt sẵn

en: Width:
vi: Chiều rộng:

en: Raw Video
vi: Video thô

en: Raw Audio
vi: Âm thanh thô

en: Export settings
vi: Thiết lập xuất khẩu

en: Unknown reason
vi: Lý do không rõ

en: Problem:
vi: Vấn đề:

en: Extra information:
vi: Thông tin thêm:

note: set title and frame label
en: Properties for %s
vi: Thuộc tính cho %s

en: Render
vi: Diễn lại

en: Split
vi: Phân tách

en: Unlink
vi: Bỏ liên kết

note: Translators: This is an action, the title of a button
en: Link
vi: Liên kết

en: Ungroup
vi: Tách ra

note: Translators: This is an action, the title of a button
en: Group
vi: Nhóm lại

en: Start Playback
vi: Bắt đầu phát lại

en: Stop Playback
vi: Dừng phát

en: Loop over selected area
vi: Phát vòng lại khu đã chọn

en: Create a new project
vi: Tạo một đề án mới

en: Open an existing project
vi: Mở đề án đã có

en: Save the current project
vi: Lưu đề án hiện có

en: Project Settings
vi: Thiết lập đề án

en: Edit the project settings
vi: Chỉnh lại thiết lập đề án

en: _Render project
vi: _Diến lại đề án

en: _Undo
vi: _Hủy bước

en: Undo the last operation
vi: Hủy thao tác cuối cùng

en: _Redo
vi: _Làm lại

en: Redo the last operation that was undone
vi: Làm lại thao tác cuối cùng đã bị hủy

en: _Plugins...
vi: _Plugin...

en: Manage plugins
vi: Quản lý phần bổ sung

en: _Preferences
vi: Tù_y chỉnh

en: Import from _Webcam...
vi: Nhập từ _Webcam...

en: Import Camera stream
vi: Nhầp dòng Camera

en: _Make screencast...
vi: _Tạo phim quay màn hình...

en: Capture the desktop
vi: Quay chụp màn hình nền

en: _Capture Network Stream...
vi: _Bắt Luồng Mạng...

en: Capture Network Stream
vi: Quay chụp Dòng video qua Mạng

en: Information about %s
vi: Thông tin về %s

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _View
vi: _Xem

en: _Project
vi: _Dự án

en: _Timeline
vi: _Bảng niên đại

en: Previe_w
vi: Xem _thử

en: Loop
vi: Quay vòng

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: View the main window on the whole screen
vi: Xem cửa sổ chính toàn màn hình

en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính

en: Timeline Toolbar
vi: Thanh Bảng thời gian

en: Open File...
vi: Mở Tập tin...

en: All Supported Formats
vi: Tất cả các định dạng được hỗ trợ

en: Contributors:
vi: Người đóng góp:

en: GNU Lesser General Public License
    See http://www.gnu.org/copyleft/lesser.html for more details
vi: GNU Lesser General Public License
    Xem http://www.gnu.org/copyleft/lesser.html để tham khảo chi tiết

en: Close without saving
vi: Đóng không lưu

en: Save changes to the current project before closing?
vi: Lưu các thay đổi của đề án trước khi đóng?

en: If you don't save some of your changes will be lost
vi: Nếu không lưu lại môt số thay đổi sẽ bị mất

en: Pitivi is unable to load file "%s"
vi: Pitivi không nhập được tập tin "%s"

en: Error Loading File
vi: Gặp Lỗi khi Nhập Tập tin

en: Locate missing file...
vi: Tìm tập tin bị thiếu...

en: The following file has moved, please tell Pitivi where to find it.
vi: Tập tin sau đây đã chuyển nơi, vui lòng cho Pitivi biết vị trí của nó.

en: Duration:
vi: Thời lượng:

en: Save As...
vi: Lưu thành...

en: Untitled.xptv
vi: KhôngTên.xptv

en: Detect Automatically
vi: Tự động nhận dạng

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Capture
vi: Chụp

en: Capture Stream from URI
vi: Chụp Dòng xuất phát từ URI

en: Capture network stream
vi: Bắt luồng mạng

en: Close
vi: Đóng

en: Customize:
vi: Tùy chỉnh:

en: Network stream video
vi: Dòng video qua mạng

en: Other protocol
vi: Giao thức khác

en: Port
vi: Cổng

en: Preview
vi: Xem trước

en: Preview Stream from URI
vi: Xem trước Dòng phát từ URI

en: Protocol
vi: Giao thức

en: All categories
vi: Mọi chủng loại

en: Plugin manager
vi: Bộ quản lý phần bổ sung

en: Search:
vi: Tìm:

en: Show:
vi: Hiển thị:

en: You may drag plugin files into the list to install them,
    or type text to search for a specific plugin.
vi: Bạn có thể kéo thả tập tin phần bổ sung vào danh sách để cài đặt,
    hoặc gõ chữ để tìm một phần bổ sung nhất định.

en: Enabled
vi: Bật

en: Category
vi: Loại

en: Are you sure you want to remove the selected plugins?
vi: Có chắc chắn muốn bỏ các phần bổ sung đã chọn không?

en: Confirm remove operation
vi: Vui lòng khẳng định sự loại bỏ

en: Cannot remove %s
vi: Không bỏ được %s

en: Update the existing plugin?
vi: Cập nhật phần bổ sung hiện tại?

en: This plugin is already installed in your system.
    If you agree, version %(v1)s will be replaced with version %(v2)s
vi: Phần bổ sung này đã cài đặt rồi.
    Nếu bạn đồng ý, phiên bản %(v1)s sẽ được thay thế bởi phiên bản %(v2)s

en: Duplicate plugin found
vi: Tìm thấy phần bổ sung trùng lắp

en: Cannot install %s
    The file is not a valid plugin
vi: Không cài được %s
    Tập tin này không phải là một phần bổ sung hợp lệ

en: Preferences
vi: Tùy chỉnh

en: Section
vi: Phần

note: revert, close buttons
en: Reset to Factory Settings
vi: Thiết lập lại theo mặc định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Some changes will not take effect until you restart Pitivi
vi: Cần khởi động lại Pitivi để kích hoạt một số thay đổi

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Thumbnail Gap (pixels)
vi: Khoảng cách hình nhỏ (pixels)

en: The gap between thumbnails
vi: Khoảng cách giữa các hình nhỏ

en: Show Thumbnails (Video)
vi: Hiển thị hình nhỏ (Video)

en: Show Thumbnails on Video Clips
vi: Hiển thị hình nhỏ trên các Video clip

en: Show Waveforms (Audio)
vi: Hiển thị Tín hiệu Âm thanh

en: Show Waveforms on Audio Clips
vi: Hiển thị Tín hiệu Âm thanh trên các Khúc Âm thanh

en: A short description of your project.
vi: Sự mô tả ngắn của đề án.

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Name:
vi: Tên:

en: The name of your project.
vi: Tên của đề án.

en: No Objects Selected
vi: Chưa Chọn Đồ vật

en: Screencast
vi: Quay phim Màn hình

en: Screencast Desktop
vi: Quay phìm Màn hình nền

en: Start Istanbul
vi: Khởi động Istanbul

en: Import clips...
vi: Nhập clip...

en: Remove Clip
vi: Bỏ clip

en: Play Clip
vi: Phát Clip

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Information
vi: Thông tin

en: Duration
vi: Thời lượng

en: _Import clips...
vi: _Nhập clip...

en: Import clips to use
vi: Nhập clip để dùng

en: Import _folder of clips...
vi: Nhập thư _mục clip

en: Import folder of clips to use
vi: Nhập các clip trong một thư mục để dùng

en: _Remove from project
vi: _Loại bỏ từ đề án

en: Insert at _end of timeline
vi: Chèn vào _cuối bảng thời gian

en: Import a folder
vi: Nhập một thư mục

en: Import a clip
vi: Nhập một clip

en: Close after importing files
vi: Đóng lại sau khi đã nhập các tập tin

en: Importing clips...
vi: Đang nhập các clip...

en: Error(s) occurred while importing
vi: Đã gặp lỗi khi đang nhập tập tin

en: An error occurred while importing
vi: Đã gặp lỗi khi đang nhập tập tin

en: Error while analyzing files
vi: Gặp lỗi khi đang phân tích các tập tin

en: The following files can not be used with Pitivi.
vi: Những tập tin sau đây không dùng được với Pitivi.

en: Error while analyzing a file
vi: Gặp lỗi khi đang phân tích tập tin

en: The following file can not be used with Pitivi.
vi: Tập tin sau đây không dùng được với Pitivi.

note: tooltip text for toolbar
en: Delete Selected
vi: Xóa sự lựa chọn

en: Split clip at playhead position
vi: Xén clip ở vị trí đang đọc

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Break links between clips
vi: Bỏ nối giữa các clip

en: Link together arbitrary clips
vi: Nối với nhau các clip

en: Ungroup clips
vi: Tách ra các clip

en: Group clips
vi: Nhóm lại các clip

en: One or more GStreamer errors has occured!
vi: Gstreamer đã gặp một hoặc nhiều lỗi sai!

en: Error List
vi: Danh sách lỗi

en: The following errors have been reported:
vi: Đã gặp những lỗi sai sau đây:

en: Zoom Timeline
vi: Phong to Bảng thời gian

en: Behavior
vi: Cư xử

en: Snap Distance (pixels)
vi: Khoảng cách chộp lấy (pixels)

en: Threshold distance (in pixels) used for all snapping operations
vi: Ngưỡng khoảng cách (pixels) cho các thao tác chộp lại

en: <b>Text:</b>
vi: <b>Văn bản:</b>

en: Clip Background (Video)
vi: Màu nền cho Clip (Video)

en: The background color for clips in video tracks.
vi: Màu nền cho các clip trên các đoạn phim.

en: Clip Background (Audio)
vi: Màu nền cho Clip (Âm thanh)

en: The background color for clips in audio tracks.
vi: Màu nền cho các clip trên các rãnh âm thanh.

en: Selection Color
vi: Màu vùng chọn

en: Selected clips will be tinted with this color.
vi: Những clip đã chọn sẽ được nhuộm với màu này.

en: Clip Font
vi: Phông cho Clip

en: The font to use for clip titles
vi: Phông dùng cho tên các clip
