joystick - en to is translation catalogue (41 entries)

en: Calibration
is: Kvörðun

en: Next
is: Áfram

en: Please wait a moment to calculate the precision
is: Hinkraðu augnablik til að stilla nákvæmnina

en: (usually X)
is: (vanalega X)

en: (usually Y)
is: (vanalega Y)

en: <qt>Calibration is about to check the value range your device delivers.<br /><br />Please move <b>axis %1 %2</b> on your device to the <b>minimum</b> position.<br /><br />Press any button on the device or click on the 'Next' button to continue with the next step.</qt>
is: <qt>Kvörðun mun nú kanna hvaða gildissviði tækið skilar.<br /><br />Vinsamlega færðu <b>ás %1 %2</b> á tækinu í <b>lágmarksstöðuna</b>.<br /><br />Þrýstu á einhvern takka á tækinu eða smelltu á 'Áfram' til að halda áfram í næsta þrep.</qt>

en: <qt>Calibration is about to check the value range your device delivers.<br /><br />Please move <b>axis %1 %2</b> on your device to the <b>center</b> position.<br /><br />Press any button on the device or click on the 'Next' button to continue with the next step.</qt>
is: <qt>Kvörðun mun nú kanna hvaða gildissviði tækið skilar.<br /><br />Vinsamlega færðu <b>ás %1 %2</b> á tækinu í <b>miðjustöðuna</b>.<br /><br />Ýttu á einhvern takka á tækinu eða smelltu á 'Áfram' til að halda áfram í næsta þrep.</qt>

en: <qt>Calibration is about to check the value range your device delivers.<br /><br />Please move <b>axis %1 %2</b> on your device to the <b>maximum</b> position.<br /><br />Press any button on the device or click on the 'Next' button to continue with the next step.</qt>
is: <qt>Kvörðun mun nú kanna hvaða gildissviði tækið skilar.<br /><br />Vinsamlega færðu <b>ás %1 %2</b> á tækinu í <b>hámarksstöðuna</b>.<br /><br />Ýttu á einhvern takka á tækinu eða smelltu á 'Áfram' til að halda áfram í næsta þrep.</qt>

en: Communication Error
is: Samskiptavilla

en: You have successfully calibrated your device
is: Þú hefur kvarðað tækið þitt með góðum árangri

en: Calibration Success
is: Kvörðun tókst

en: Value Axis %1: %2
is: Gildi áss %1: %2

en: The given device %1 could not be opened: %2
is: Ekki var hægt að opna tækið %1: %2

en: The given device %1 is not a joystick.
is: Tækið %1 er ekki stýripinni.

en: Could not get kernel driver version for joystick device %1: %2
is: Tókst ekki að finna útgáfu kjarnarekils fyrir stýripinnatækið %1: %2

en: The current running kernel driver version (%1.%2.%3) is not the one this module was compiled for (%4.%5.%6).
is: Útgáfa kjarnans sem er í notkun (%1.%2.%3) er ekki sú sama og kjarnarekillinn var vistþýddur fyrir (%4.%5.%6).

en: Could not get number of buttons for joystick device %1: %2
is: Tókst ekki að finna fjölda takka fyrir stýripinnatækið %1: %2

en: Could not get number of axes for joystick device %1: %2
is: Tókst ekki að finna fjölda ása fyrir stýripinnatækið %1: %2

en: Could not get calibration values for joystick device %1: %2
is: Tókst ekki að finna kvörðunargildi fyrir stýripinnatækið %1: %2

en: Could not restore calibration values for joystick device %1: %2
is: Tókst ekki að endurstilla kvörðunargildi fyrir stýripinnatækið %1: %2

en: Could not initialize calibration values for joystick device %1: %2
is: Tókst ekki að frumstilla kvörðunargildi fyrir stýripinnatækið %1: %2

en: Could not apply calibration values for joystick device %1: %2
is: Tókst ekki að nota kvörðunargildi fyrir stýripinnatækið %1: %2

en: internal error - code %1 unknown
is: innri villa - kóði %1 óþekktur

en: KDE Joystick Control Module
is: KDE-stýripinnastillingar

en: KDE System Settings Module to test Joysticks
is: KDE kerfisstillingaeining til að prófa stýripinna

en: <h1>Joystick</h1>This module helps to check if your joystick is working correctly.<br />If it delivers wrong values for the axes, you can try to solve this with the calibration.<br />This module tries to find all available joystick devices by checking /dev/js[0-4] and /dev/input/js[0-4]<br />If you have another device file, enter it in the combobox.<br />The Buttons list shows the state of the buttons on your joystick, the Axes list shows the current value for all axes.<br />NOTE: the current Linux device driver (Kernel 2.4, 2.6) can only autodetect<ul><li>2-axis, 4-button joystick</li><li>3-axis, 4-button joystick</li><li>4-axis, 4-button joystick</li><li>Saitek Cyborg 'digital' joysticks</li></ul>(For details you can check your Linux source/Documentation/input/joystick.txt)
is: <h1>Stýripinni</h1>Með þessari einingu geturðu athugað hvort stýripinninn þinn virki rétt.<br /> Ef hún gefur upp röng gildi fyrir ásana getur þú reynt að leysa það með kvörðuninni.<br />Þessi eining reynir að finna alla tengda stýripinna með því að athuga/dev/js[0-4] og /dev/input/js[0-4]<br />Ef þú ert með aðra tækjaskrá skaltu slá hana inn í innsláttarreitinn.<br />Takkalistinn sýnir stöðu takkanna á stýripinnanum þínum, ásalistinn birtir núverandi gildi fyrir alla ása. <br />ATH.: Núverandi Linux-rekill (kjarnar 2.4, 2.6) getur aðeins fundið sjálfkrafa<ul><li>tveggja ása, fjögurra takka stýripinna</li><li>þriggja ása, fjögurra takka stýripinna</li><li>fjögurra ása, fjögurra takka stýripinna</li><li>Saitek Cyborg-stafræna stýripinna</li></ul>(Frekari upplýsingar er að finna í grunnkóða Linux/Documentation/input/joystick.txt)

en: Device:
is: Tæki:

[ctx: Cue for deflection of the stick]
en: Position:
is: Staðsetning:

en: Show trace
is: Sýna feril

en: PRESSED
is: ÝTT

en: Buttons:
is: Takkar:

en: State
is: Staða

en: Axes:
is: Ásar:

en: Value
is: Gildi

en: Calibrate
is: Kvarða

en: No joystick device automatically found on this computer.<br />Checks were done in /dev/js[0-4] and /dev/input/js[0-4]<br />If you know that there is one attached, please enter the correct device file.
is: Engin stýripinni fannst sjálfkrafa á þessari tölvu. <br />Leitað var í /dev/js[0-4] og /dev/input/js[0-4] <br />Sláðu inn rétta tækjaskrá ef þú veist að stýripinni er tengdur.

en: The given device name is invalid (does not contain /dev).
    Please select a device from the list or
    enter a device file, like /dev/js0.
is: Tækisheitið sem var gefið upp er ógilt (inniheldur ekki /dev).
    Vinsamlega veldu tæki úr listanum eða
    sláðu inn tækjaskrá, t.d. /dev/js0.

en: Unknown Device
is: Óþekkt tæki

en: Device Error
is: Tækisvilla

en: <qt>Calibration is about to check the precision.<br /><br /><b>Please move all axes to their center position and then do not touch the joystick anymore.</b><br /><br />Click OK to start the calibration.</qt>
is: <qt>Kvörðunin mun nú athuga nákvæmnina. <br /><br /><b>Færðu alla ása í miðjustöðu og snertu svo ekki stýripinnann.</b><br /><br />Smelltu á 'Í lagi' til að hefja kvörðunina.</qt>

en: Restored all calibration values for joystick device %1.
is: Endurstillti öll kvörðunargildi fyrir stýripinnann %1.
