kcmsmserver - en to is translation catalogue (26 entries)

en: <h1>Session Manager</h1> You can configure the session manager here. This includes options such as whether or not the session exit (logout) should be confirmed, whether the session should be restored again when logging in and whether the computer should be automatically shut down after session exit by default.
is: <h1>Setustjóri</h1> Hér getur þú stillt setustjórann. Meðal annars er hægt að stilla hvort það eigi að staðfesta þegar hætt er í setu (útskráning), hvort eigi að endurheimta stöðu setunnar frá því notandinn skráði sig inn síðast og hvort slökkva eigi sjálfkrafa á tölvunni þegar setu er hætt.

en: The system must be restarted before manual session saving becomes active.
is: Það verður að endurræsa kerfið til að handvirk vistun á setu verði virk.

en: Restart
is: Endurræsa

en: Failed to request restart to firmware setup: %1
is: Mistókst að biðja um endurræsingu til að setja upp fastbúnað: %1

en: Next time the computer is restarted, it will enter the UEFI setup screen.
is: Næst þegar tölvan er endurræst opnast UEFI-uppsetningarskjárinn.

en: Next time the computer is restarted, it will enter the firmware setup screen.
is: Næst þegar tölvan er endurræst opnast uppsetningarskjár fastbúnaðar.

en: Restart Now
is: Endurræsa núna

[ctx: @title:group]
en: Logout Screen
is: Útskráningarskjár

en: Show:
is: Sýna:

[ctx: @info]
en: When this setting is turned on, the logout confirmation screen will be shown when you log out, shut down, restart, press the power button, or click on buttons or menu items labeled <interface>Leave…</interface>.
is: Þegar kveikt er á þessari stillingu birtist staðfestingarskjár útskráningar þegar þú skráir þig út, slekkur, endurræsir, ýtir á rofann eða smellir á hnappa eða valmyndaratriði sem merkt eru <interface>Hætta...</interface>.

[ctx: @title:group]
en: Session Restore
is: Endurheimta setu

en: On login, launch apps that were open:
is: Keyra forrit sem voru opin áður þegar skráð er inn:

[ctx: @option:radio Automatic style of session restoration]
en: On last logout
is: Við síðustu útskráningu

[ctx: @option:radio Manual style of session restoration]
en: When session was manually saved
is: Þegar setan var vistuð handvirkt

[ctx: @info]
en: A <interface>Save Session</interface> button will appear in the <interface>Application Launcher</interface> menu. When you click it, Plasma will remember the apps that are open and restore them on the next login. Click it again to replace the set of remembered apps.
is: Hnappurinn <interface>Vista setu</interface> birtist í <interface>Forritaræsisvalmyndinni</interface>. Þegar þú smellir á hann leggur Plasma á minnið hvaða forrit eru opin og opnar þau aftur næst þegar þú skráir þig inn. Smelltu aftur á hnappinn til að skipta út forritunum sem eru geymd í minninu.

[ctx: @option:radio Here 'session' refers to the technical concept of session restoration, whereby the windows that were open on logout are re-opened on the next login]
en: Start with an empty session
is: Byrja með auða lotu

en: Ignored applications:
is: Hunsuð forrit:

en: Write apps' executable names here (separated by commas or colons, for example 'xterm:konsole' or 'xterm,konsole') to prevent them from autostarting along with other session-restored apps.
is: Skrifaðu keyrsluheiti forrita hér (aðskilin með kommum eða tvípunkti, til. dæmi 'xterm:konsole' eða 'xterm,konsole') til að koma í veg fyrir að þau ræsist sjálfkrafa ásamt öðrum forritum sem verða opnuð í setunni.

[ctx: @title:group]
en: Firmware
is: Fastbúnaður

[ctx: @label:check part of a sentence: After next restart enter UEFI/Firmware setup screen]
en: After next restart:
is: Eftir næstu endurræsingu:

[ctx: @option:check]
en: Enter UEFI setup screen
is: Opna UEFI-uppsetningarskjá

[ctx: @option:check]
en: Enter firmware setup screen
is: Opna uppsetningarskjá fyrir fastbúnað

note: i18n: ectx: label, entry (confirmLogout), group (General)
en: Confirm logout
is: Staðfesta útskráningu

note: i18n: ectx: label, entry (shutdownType), group (General)
en: Default leave option
is: Sjálfgefinn valkostur við lokun

note: i18n: ectx: label, entry (loginMode), group (General)
en: On login
is: Við innskráningu

note: i18n: ectx: label, entry (excludeApps), group (General)
en: Applications to be excluded from session
is: Forrit sem á að sleppa úr setu:
