plasma-desktop - en to is translation catalogue (33 entries)

en: The system must be restarted before changes to the middle-click paste setting can take effect.
is: Það verður að endurræsa tölvuna til að breytingar á límingu með miðjusmelli verði virkar.

en: Restart
is: Endurræsa

en: Visual behavior:
is: Sjónræn hegðun:

note: i18n: ectx: label, entry (delay), group (PlasmaToolTips)
en: Display informational tooltips on mouse hover
is: Birta upplýsandi vísbendingar þegar mús sveimar yfir

note: i18n: ectx: label, entry (osdEnabled), group (OSD)
en: Display visual feedback for status changes
is: Birta sjónræna svörun við stöðubreytingar

en: Animation speed:
is: Hraði hreyfiáhrifa:

[ctx: Animation speed]
en: Slow
is: Hægt

[ctx: Animation speed]
en: Instant
is: Tafarlaus

[ctx: part of a sentence: 'Clicking files or folders [opens them/selects them]']
en: Clicking files or folders:
is: Við að smella á skrár eða möppur:

[ctx: part of a sentence: 'Clicking files or folders opens them']
en: Opens them
is: Opnar þær

en: Select by clicking on item's selection marker
is: Veldu með því að smella á valmerkingu atriðis

[ctx: part of a sentence: 'Clicking files or folders selects them']
en: Selects them
is: Velur þær

en: Open by double-clicking instead
is: Opna í staðinn með því að tvísmella

en: Clicking in scrollbar track:
is: Smellt í flettistikubrautinni:

[ctx: @radio part of a complete sentence: 'Clicking in scrollbar track scrolls one page up or down']
en: Scrolls one page up or down
is: Flettir upp eða niður um síðu

en: Middle-click to scroll to clicked location
is: Miðjusmellur flettir á staðinn þar sem smellt er

[ctx: @radio part of a complete sentence: 'Clicking in scrollbar track scrolls to the clicked location']
en: Scrolls to the clicked location
is: Flettir á staðinn þar sem smellt er

en: Middle Click:
is: Miðjusmellur:

en: Paste selected text
is: Líma valinn texta

en: Touch Mode:
is: Snertistilling:

[ctx: As in: 'Touch Mode is automatically enabled as needed']
en: Automatically enable as needed
is: Gera sjálfkrafa virkt eftir þörfum

[ctx: As in: 'Touch Mode is never enabled']
en: Never enabled
is: Aldrei virkt

en: Touch Mode will be automatically activated whenever the system detects a touchscreen but no mouse or touchpad. For example: when a transformable laptop's keyboard is flipped around or detached.
is: Snertistilling verður sjálfkrafa virkt þegar kerfið greinir snertiskjá en engamús eða snertiplatta. Til dæmis í fartölvu sem hægt er að breyta í spjaldtölvu með því að snúa lyklaborðinu eða losa það af.

[ctx: As in: 'Touch Mode is always enabled']
en: Always enabled
is: Alltaf virkt

en: In Touch Mode, many elements of the user interface will become larger to more easily accommodate touch interaction.
is: Í snertistillingu stækka margir hlutir í notandaviðmótinu til að auðveldara sé að nota snertiskipanir.

note: i18n: ectx: label, entry (singleClick), group (KDE)
en: Single click to open files
is: Smella einu sinni til að opna skrár

note: i18n: ectx: label, entry (animationDurationFactor), group (KDE)
en: Animation speed
is: Hraði hreyfinga

note: i18n: ectx: label, entry (scrollbarLeftClickNavigatesByPage), group (KDE)
en: Left-click in scrollbar track moves scrollbar by one page
is: Vinstrismellur í flettistikubrautinni færir flettistikuna um eina síðu

note: i18n: ectx: label, entry (tabletMode), group (Input)
en: Automatically switch to touch-optimized mode
is: Skipta sjálfkrafa í snertisnið

note: i18n: ectx: label, entry (primarySelection), group (Wayland)
en: Enable middle click selection pasting
is: Virkja límingu á vali með miðjusmelli

note: i18n: ectx: tooltip, entry (osdEnabled), group (OSD)
en: Show an on-screen display to indicate status changes such as brightness or volume
is: Sýna yfirlag á skjá til að gefa til kynna stöðubreytingu eins og á birtustigi eða hljóðstyrk.

note: i18n: ectx: label, entry (osdKbdLayoutChangedEnabled), group (OSD)
en: OSD on layout change
is: Yfirlag á skjá við breytingu á framsetningu

note: i18n: ectx: tooltip, entry (osdKbdLayoutChangedEnabled), group (OSD)
en: Show a popup on layout changes
is: Sýna sprettiglugga við breytingu á framsetningu
