kcmkeyboard - en to is translation catalogue (66 entries)

en: Keyboard Layout Switcher
is: Skiptir fyrir lyklaborðsskipan

en: Switch to Next Keyboard Layout
is: Skipta í næstu lyklaborðsskipan

en: Switch keyboard layout to %1
is: Skipta lyklaborðsskipan í %1

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, AddLayoutDialog)
en: Add Layout
is: Bæta við lyklaborðsskipan

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, layoutSearchField)
en: Search…
is: Leita…

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, shortcutLabel)
en: Shortcut:
is: Flýtilykill:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelLabel)
en: Label:
is: Skýring:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, prevbutton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, previewButton)
en: Preview
is: Forskoða

en: KDE Keyboard Control Module
is: KDE-stjórneining fyrir lyklaborð

en: <h1>Keyboard</h1> This control module can be used to configure keyboard parameters and layouts.
is: <h1>Lyklaborð</h1> Þessa stjórneiningu má nota til að stilla ýmis atriði og framsetningu á lyklaborðum.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabHardware)
en: Hardware
is: Vélbúnaður

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Keyboard &model:
is: Teg&und lyklaborðs:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, keyboardModelComboBox)
en: Here you can choose a keyboard model. This setting is independent of your keyboard layout and refers to the "hardware" model, i.e. the way your keyboard is manufactured. Modern keyboards that come with your computer usually have two extra keys and are referred to as "104-key" models, which is probably what you want if you do not know what kind of keyboard you have.
is: Hér getur þú valið tegund lyklaborðsins. Þessi stilling er óháð lyklaborðsskipan og á einungis við "vélbúnaðinn" sjálfan, þ.e. hvernig lyklaborðið er framleitt.  Flest nýleg lyklaborð eru með tvo auka lykla og eru kölluð "104-lykla" ("104-key"). Líklega ert þú með slíkt lyklaborð ef þú ert ekki viss.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabLayouts)
en: Layouts
is: Skipanir

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, switchingPolicyGroupBox)
en: If you select "Application" or "Window" switching policy, changing the keyboard layout will only affect the current application or window.
is: Ef þú velur "Forrit" eða "Gluggi" sem skiptireglu hefur skipting á lyklaborðsskipan bara hafa áhrif á forrit eða glugga sem eru opin.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, switchingPolicyGroupBox)
en: Switching Policy
is: Skiptiregla

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByGlobalRadioBtn)
en: &Global
is: &Altækt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByDesktopRadioBtn)
en: &Desktop
is: &Skjáborð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByApplicationRadioBtn)
en: &Application
is: &Forrit

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByWindowRadioBtn)
en: &Window
is: &Gluggi

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, shortcutsGroupBox)
en: Shortcuts for Switching Layout
is: Flýtilyklar til að skipta um skipan

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Main shortcuts:
is: Aðalflýtilyklar:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, xkbGrpShortcutBtn)
en: This is a shortcut for switching layouts which is handled by X.org. It allows modifier-only shortcuts.
is: Þetta er flýtilykill til að skipta um lyklaborðsskipan sem X.org sér um. Þessi skipan leyfir flýtilykla með breytilyklum eingöngu (modifier-only).

[ctx: no shortcut defined]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, xkbGrpShortcutBtn) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, xkb3rdLevelShortcutBtn)
en: None
is: Ekkert

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: 3rd level shortcuts:
is: 3ja-stigs flýtilyklar:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, xkb3rdLevelShortcutBtn)
en: This is a shortcut for switching to a third level of the active layout (if it has one) which is handled by X.org. It allows modifier-only shortcuts.
is: Þetta er flýtilykill til að skipta í þriðja stig virkrar skipanar (ef hún er til staðar) sem X.org sér um. Það leyfir flýtilykla með breytilyklum eingöngu (modifier-only).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Alternative shortcut:
is: Aukaflýtilykill:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KKeySequenceWidget, kdeKeySequence)
en: This is a shortcut for switching layouts. It does not support modifier-only shortcuts and also may not work in some situations (e.g. if popup is active or from screensaver).
is: Þetta er flýtilykill til að skipta um lyklaborðsskipan. Þessi skipan leyfirekki flýtilykla með breytilyklum eingöngu (modifier-only) og virkar kannski ekki í sumum tilvikum (t.d. þegar sprettgluggi er virkur eða skjáhvíla er í gangi).

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_configureLayouts)
en: Configure layouts
is: Stilla lyklaborðsskipan

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addLayoutBtn)
en: Add
is: Bæta við

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeLayoutBtn)
en: Remove
is: Fjarlægja

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveUpBtn)
en: Move Up
is: Færa upp

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveDownBtn)
en: Move Down
is: Færa niður

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, layoutLoopingCheckBox)
en: Spare layouts
is: Aukaskipanir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Main layout count:
is: Fjöldi aðallyklaborðsskipana:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabAdvanced)
en: Advanced
is: Nánar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_resetOldXkbOptions)
en: &Configure keyboard options
is: &Grunnstilla valkosti lyklaborðs

[ctx: unknown keyboard model vendor]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: no shortcuts defined]
en: None
is: Ekkert

en: %1 shortcut | %1 shortcuts
is[0]: %1 flýtilykill
is[1]: %1 flýtilyklar

[ctx: layout map name]
en: Map
is: Vörpun

en: Layout
is: Skipan

en: Variant
is: Tilbrigði

en: Label
is: Skýring

en: Shortcut
is: Flýtilykill

[ctx: variant]
en: Default
is: Sjálfgefið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: When a key is held:
is: Þegar lykli er haldið niðri:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, accentMenuRadioButton)
en: &Show accented and similar characters
is: &Sýna broddstafi og áþekka stafi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, repeatRadioButton)
en: &Repeat the key
is: Endu&rtaka lykilinn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, nothingRadioButton)
en: &Do nothing
is: G&era ekkert

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Test area:
is: Prufusvæði:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, lineEdit)
en: Allows to test keyboard repeat and click volume (just don't forget to apply the changes).
is: Gerir kleift að prófa endurtekningarhraða lyklanna og hljóðstyrk lykilsmells (ekki gleyma að virkja breytingarnar).

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, numlockGroupBox)
en: If supported, this option allows you to setup the state of NumLock after Plasma startup.<p>You can configure NumLock to be turned on or off, or configure Plasma not to set NumLock state.
is: Ef stuðningur er fyrir hendi getur þú stillt stöðu talnalássins (NumLock) eftir að Plasma er ræst.<p>Þú getur stillt talnalásinn þannig að hann sé af eða á, eða stillt Plasma þannig að staða talnalássins sé óbreytt.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, numlockGroupBox)
en: NumLock on Plasma Startup
is: Talnalás (NumLock) við ræsingu á Plasma

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton1)
en: T&urn on
is: &Kveikja á

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton2)
en: &Turn off
is: &Slökkva á

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton3)
en: Leave unchan&ged
is: &Láta vera óbreyttan

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblRate)
en: &Rate:
is: &Hraði:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, delaySlider) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_repeatDelay)
en: If supported, this option allows you to set the delay after which a pressed key will start generating keycodes. The 'Repeat rate' option controls the frequency of these keycodes.
is: Ef stuðningur er fyrir hendi er hægt að stilla hér töfina sem verður milli þess sem ýtt er á lykil og þar til hann fer að framkalla endurtekningar. Valkosturinn 'Hraði endurtekningar' stýrir tíðni þessara endurtekninga.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_repeatRate) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, rateSlider)
en: If supported, this option allows you to set the rate at which keycodes are generated while a key is pressed.
is: Ef þetta er stutt geturðu stillt hér hversu hratt lyklaborðsboð eru mynduð á meðan lykli er haldið niðri.

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_repeatRate)
en:  repeats/s
is:  endurtekningar/sek

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_repeatDelay)
en:  ms
is:  msek

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblDelay)
en: &Delay:
is: &Töf:

[ctx: app display name]
en: Keyboard Preview
is: Forskoðun lyklaborðs

[ctx: app description]
en: Keyboard layout visualization
is: Birting lyklaborðsskipanar

[ctx: @label]
en: The keyboard geometry failed to load. This often indicates that the selected model does not support a specific layout or layout variant. This problem will likely also present when you try to use this combination of model, layout and variant.
is: Ekki tókst að hlaða lyklaborðsuppröðun, Þetta bendir oft til þess að tegundin sem var valin styðji ekki tiltekna skipan eða tilbrigði hennar. Þetta vandamál verður líklega líka til staðar þegar þú reynir að nota þessa tegund, skipan og tilbrigði saman.
