kcminput - en to is translation catalogue (75 entries)

en: Querying input devices failed. Please reopen this settings module.
is: Fyrirspurn um inntakstæki brást. Opnaðu þessa stillingaeiningu aftur.

en: Critical error on reading fundamental device infos of %1.
is: Alvarleg villa við að lesa grunnupplýsingar tækisins %1

en: Pointer device KCM
is: Benditæki KCM

en: System Settings module for managing mice and trackballs.
is: Kerfisstillingaeining til að sjá um mýs og stýrikúlur.

en: Copyright 2018 Roman Gilg
is: Höfundarréttur 2018 Roman Gilg

en: Developer
is: Forritari

en: Error while loading values. See logs for more information. Please restart this configuration module.
is: Villa þegar gildi voru hlaðin inn. Sjá frekari upplýsingar í annálaskrám. Endurræstu þessa grunnstillingaeiningu.

en: No pointer device found. Connect now.
is: Ekkert benditæki fannst. Tengdu það núna.

en: Not able to save all changes. See logs for more information. Please restart this configuration module and try again.
is: Ekki tókst að vista allar breytingar. Sjá frekari upplýsingar í annálaskrám. Endurræstu þessa grunnstillingaeiningu og reyndu aftur.

en: Error while loading default values. Failed to set some options to their default values.
is: Villa þegar sjálfgefin gildi voru hlaðin inn. Mistókst að stilla suma valkosti á sjálfgefin gildi.

en: Error while adding newly connected device. Please reconnect it and restart this configuration module.
is: Villa þegar nýtengdu tæki var bætt við. Tengdu það aftur og endurræstu þessa grunnstillingaeiningu.

en: Pointer device disconnected. Closed its setting dialog.
is: Benditæki aftengt. Stillingaglugga tækisins var lokað.

en: Pointer device disconnected. No other devices found.
is: Benditæki aftengt. Engin önnur tæki fundust.

en: Device:
is: Tæki:

en: General:
is: Almennt:

en: Device enabled
is: Tæki virkt

en: Accept input through this device.
is: Samþykkja inntak frá þessu tæki.

en: Left handed mode
is: Snið fyrir örvhenta

en: Swap left and right buttons.
is: Víxla hægri og vinstri hnöppum.

en: Press left and right buttons for middle-click
is: Ýta á vinstri og hægri hnappa til að gera miðjusmell.

en: Clicking left and right button simultaneously sends middle button click.
is: Ef smellt er á vinstri og hægri hnappana samtímis myndar músin miðjuhnappssmell.

en: Pointer speed:
is: Hraði bendils:

en: Acceleration profile:
is: Hröðunarsnið:

en: Flat
is: Flatt

en: Cursor moves the same distance as the mouse movement.
is: Bendillinn færist um jafnlanga vegalengd og músin.

en: Adaptive
is: Aðlögun

en: Cursor travel distance depends on the mouse movement speed.
is: Færsluvegalengd bendils veltur á hraða músarhreyfingarinnar.

en: Scrolling:
is: Fletting:

en: Invert scroll direction
is: Snúa við flettistefnu

en: Touchscreen like scrolling.
is: Fletting eins og á snertiskjá.

en: Scrolling speed:
is: Flettihraði:

[ctx: Slower Scroll]
en: Slower
is: Hægar

[ctx: Faster Scroll Speed]
en: Faster
is: Hraðar

[ctx: @action:button]
en: Re-bind Additional Mouse Buttons…
is: Endurtengja viðbótarmúsarhnappa...

[ctx: @label for assigning an action to a numbered button]
en: Extra Button %1:
is: Aukahnappur %1:

[ctx: @action:button]
en: Press the mouse button for which you want to add a key binding
is: Ýttu á músarhnappinn sem þú vilt tengja við lyklabindingu

[ctx: @action:button, %1 is the translation of 'Extra Button %1' from above]
en: Enter the new key combination for %1
is: Sláðu inn nýja lyklasamsetningu fyrir %1

[ctx: @action:button]
en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: @action:button]
en: Press a mouse button
is: Ýttu á músarhnapp

[ctx: @action:button, Bind a mousebutton to keyboard key(s)]
en: Add Binding…
is: Bæta við lyklabindingu...

[ctx: @action:button]
en: Go back
is: Fara til baka

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, KCMMouse)
en: <h1>Mouse</h1> This module allows you to choose various options for the way in which your pointing device works. Your pointing device may be a mouse, trackball, or some other hardware that performs a similar function.
is: <h1>Mús</h1> Í þessari einingu geturðu valið ýmsar stillingar fyrir benditækið þitt. Benditækið kann að vera mús, stýrikúla eða annað tæki með svipaða virkni.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, generalTab)
en: &General
is: &Almennt

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, handedBox)
en: If you are left-handed, you may prefer to swap the functions of the left and right buttons on your pointing device by choosing the 'left-handed' option. If your pointing device has more than two buttons, only those that function as the left and right buttons are affected. For example, if you have a three-button mouse, the middle button is unaffected.
is: Örvhentum þykir oft betra að víxla virkni vinstri og hægri takkanna á benditækinu (músinni). Það er gert með því að velja 'örvhenta' hnappanotkun í þessari einingu. Allir takkar umfram þessa tvo eru óháðir þessari stillingu. Þannig hefur þessi stilling engin áhrif á miðtakkann á þriggja takka mús.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, handedBox)
en: Button Order
is: Röð músahnappa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rightHanded)
en: Righ&t handed
is: Ré&tthent

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, leftHanded)
en: Le&ft handed
is: Ö&rvhent

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, cbScrollPolarity)
en: Change the direction of scrolling for the mouse wheel or the 4th and 5th mouse buttons.
is: Breyta flettistefnu músarhjólsins eða fjórða og fimmta músarhnappsins.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbScrollPolarity)
en: Re&verse scroll direction
is: Snúa &við flettistefnu

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, advancedTab)
en: Advanced
is: Ítarlegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Pointer acceleration:
is: Hröðun bendils:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Pointer threshold:
is: Hröðunarmörk bendils:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Double click interval:
is: Bil á milli tvísmella:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Drag start time:
is: Byrjunartími dráttar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Drag start distance:
is: Fjarlægðarmörk dráttar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Mouse wheel scrolls by:
is: Rennihjól músar flettir um:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDoubleSpinBox, accel)
en: <p>This option allows you to change the relationship between the distance that the mouse pointer moves on the screen and the relative movement of the physical device itself (which may be a mouse, trackball, or some other pointing device.)</p><p> A high value for the acceleration will lead to large movements of the mouse pointer on the screen even when you only make a small movement with the physical device. Selecting very high values may result in the mouse pointer flying across the screen, making it hard to control.</p>
is: <p>Þessi stilling ræður sambandinu milli þess hversu mikið músabendillinn hreyfist á skjánum og því hvernig þú hreyfir samsvarandi inntakstæki, hvort sem það er mús eða annað bendiltæki.</p><p> Hátt gildi fyrir hröðun veldur stærri hreyfingum bendilsins á skjánum þótt músin sé aðeins hreyfð lítillega. Ef hátt gildi eru valið getur bendillinn kastast um skjáinn og því erfitt að stjórna honum</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, thresh)
en: <p>The threshold is the smallest distance that the mouse pointer must move on the screen before acceleration has any effect. If the movement is smaller than the threshold, the mouse pointer moves as if the acceleration was set to 1X;</p><p> thus, when you make small movements with the physical device, there is no acceleration at all, giving you a greater degree of control over the mouse pointer. With larger movements of the physical device, you can move the mouse pointer rapidly to different areas on the screen.</p>
is: <p>Mörkin eru minnsta vegalengdin sem músarbendillinn þarf að færast á skjánum áður en hröðunin hefur einhver áhrif. Ef hreyfingin er minni en sem nemur mörkunum virkar hann eins og ef hröðunin væri stillt á 1X.</p> <p> Þetta þýðir að þegar þú hreyfir músina hægt er engin hröðun, sem gefur betri stjórn á fínhreyfingum. Þegar þú hreyfir músina hraðar færist bendillinn hratt á milli svæða á skjánum.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, doubleClickInterval)
en: The double click interval is the maximal time (in milliseconds) between two mouse clicks which turns them into a double click. If the second click happens later than this time interval after the first click, they are recognized as two separate clicks.
is: Tvísmellibilið er hámarkstími (í millisekúndum) á milli tveggja smella með músinni sem túlka á sem tvísmell. Ef seinni smellurinn kemur seinna en hámarkstíminn segir til um eru þeir túlkaðir sem tveir stakir smellir.

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, doubleClickInterval) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, dragStartTime) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, mk_delay) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, mk_interval) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinB
en:  msec
is:  ms

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, dragStartTime)
en: If you click with the mouse (e.g. in a multi-line editor) and begin to move the mouse within the drag start time, a drag operation will be initiated.
is: Ef þú smellir með músinni (t.d. í ritli) og dregur hana til með hnappinn niðri innan byrjunartímamarkanna er litið svo á að þú viljir draga hlutinn til (e. drag-n-drop).

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, dragStartDist)
en: If you click with the mouse and begin to move the mouse at least the drag start distance, a drag operation will be initiated.
is: Ef þú ýtir á takkann á músinni og dregur hana svo til um a.m.k. fjarlægðarmörkin er litið svo á að þú viljir draga hlutinn til (e. drag-n-drop).

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, wheelScrollLines)
en: If you use the wheel of a mouse, this value determines the number of lines to scroll for each wheel movement. Note that if this number exceeds the number of visible lines, it will be ignored and the wheel movement will be handled as a page up/down movement.
is: Ef þú notar flettihjólið á músinni skilgreinir þetta gildi fjölda lína sem flett er við hverja hreyfingu hjólsins. Athugið að ef þessi tala er hærri en fjöldi sýnilegra lína verður hún hunsuð og hreyfing hjólsins túlkuð sem fletting upp/niður um síðu.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, MouseNavigation)
en: Keyboard Navigation
is: Lyklaborðsstýring

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mouseKeys)
en: &Move pointer with keyboard (using the num pad)
is: Færa &músarbendil með lyklaborði (með því að nota talnaborðið)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: &Acceleration delay:
is: &Hröðunartöf:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: R&epeat interval:
is: &Endurtekningarbil:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Acceleration &time:
is: Hröðunar&tími:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Ma&ximum speed:
is: Há&markshraði:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, mk_max_speed)
en:  pixel/sec
is:  punktar/sek

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Acceleration &profile:
is: Hröðunar&snið:

en: Mouse
is: Mús

en: (c) 1997 - 2018 Mouse developers
is: (c) 1997 - 2018 Músahöfundarnir

en:  pixel |  pixels
is[0]:  díll
is[1]:  dílar

en:  line |  lines
is[0]:  lína
is[1]:  línur
