kcmaccess - en to is translation catalogue (169 entries)

en: Toggle Invert Effect
is: Víxla umsnúningsáhrifum

en: Toggle Invert Effect on Window
is: Víxla umsnúningsáhrifum á glugga

en: Move Left
is: Færa til vinstri

en: Move Right
is: Færa til hægri

en: Move Up
is: Færa upp

en: Move Down
is: Færa niður

en: Move Mouse to Focus
is: Færa mús til að fá fókus

en: Move Mouse to Center
is: Færa mús á miðju

en: Could not set gsettings for Orca: "%1" failed
is: Gat ekki stillt gsettings fyrir Orca: "%1" mistókst.

en: Error: Could not launch "orca --setup"
is: Villa: Tókst ekki að keyra "orca --setup"

note: i18n: ectx: label, entry (Gestures), group (Keyboard)
en: Use Gestures
is: Nota hreyfiskipanir

note: i18n: ectx: label, entry (GestureConfirmation), group (Keyboard)
en: Ask for Confirmation for a gesture
is: Biðja um staðfestingu fyrir hreyfiskipun

note: i18n: ectx: label, entry (KeyboardNotifyAccess), group (Keyboard)
en: Confirm access to the Keyboard
is: Staðfesta aðgang að lyklaborðinu

note: i18n: ectx: label, entry (AccessXTimeout), group (Keyboard)
en: Use a timeout delay
is: Nota tímamörk

note: i18n: ectx: label, entry (AccessXTimeoutDelay), group (Keyboard)
en: Delay for timeout
is: Töf fyrir tímamörk

note: i18n: ectx: label, entry (AccessXBeep), group (Keyboard)
en: Use a beep for access
is: Nota píphljóð fyrir aðgang

note: i18n: ectx: label, entry (SystemBell), group (Bell)
en: Use System Bell
is: Nota kerfisbjöllu

note: i18n: ectx: label, entry (CustomBell), group (Bell)
en: Customize system bell
is: Grunnstilla kerfisbjöllu

note: i18n: ectx: label, entry (CustomBellFile), group (Bell)
en: Sound file for the Bell
is: Hljóðskrá fyrir bjöllu

note: i18n: ectx: label, entry (VisibleBell), group (Bell)
en: Use a visual bell instead of a sound
is: Nota sjónræna bjöllu í staðinn fyrir hljóð

note: i18n: ectx: label, entry (InvertScreen), group (Bell)
en: Invert the system colors on the bell
is: Umsnúa kerfislitum þegar bjallan virkjast

note: i18n: ectx: label, entry (VisibleBellColor), group (Bell)
en: Color of the Visual Bell
is: Litur sjónrænu bjöllunnar

note: i18n: ectx: label, entry (VisibleBellPause), group (Bell)
en: Duration of the Visual Bell
is: Tímalengd sjónrænu bjöllunnar

note: i18n: ectx: label, entry (ColorblindnessCorrection), group (Plugins)
en: Whether Colorblindness Correction is enabled
is: Hvort leiðrétting fyrir litblindu sé virk

note: i18n: ectx: label, entry (Invert), group (Plugins)
en: Whether the Invert effect is enabled
is: Hvort umsnúningsáhrif séu virk

note: i18n: ectx: label, entry (StickyKeys), group (Keyboard)
en: Use sticky Keys
is: Nota festilykla

note: i18n: ectx: label, entry (StickyKeysLatch), group (Keyboard)
en: Lock the sticky keys
is: Læsa festilyklunum

note: i18n: ectx: label, entry (StickyKeysAutoOff), group (Keyboard)
en: Turn sticky keys off when two keys are pressed simultaneously
is: Slökkva á festilyklum þegar ýtt er samtímis á tvo lykla

note: i18n: ectx: label, entry (StickyKeysBeep), group (Keyboard)
en: Beep on a sticky key press
is: Píphljóð þegar ýtt er á festilykla

note: i18n: ectx: label, entry (ToggleKeysBeep), group (Keyboard)
en: Toggle keys beep
is: Víxla lyklapípi

note: i18n: ectx: label, entry (KeyboardNotifyModifiers), group (Keyboard)
en: Notify when a keyboard modifier is pressed
is: Láta vita þegar ýtt er á breytilykil

note: i18n: ectx: label, entry (SlowKeys), group (Keyboard)
en: Use slow keypresses
is: Nota hæga lykla

note: i18n: ectx: label, entry (SlowKeysDelay), group (Keyboard)
en: Delay for the key press
is: Töf þegar ýtt er á lykil

note: i18n: ectx: label, entry (SlowKeysPressBeep), group (Keyboard)
en: Beep on a slow keypress
is: Píphljóð þegar ýtt er á hæga lykla

note: i18n: ectx: label, entry (SlowKeysAcceptBeep), group (Keyboard)
en: Beep on an accepted keypress
is: Píphljóð við samþykkta lyklaborðsaðgerð

note: i18n: ectx: label, entry (SlowKeysRejectBeep), group (Keyboard)
en: Beep on a rejected keypress
is: Píphljóð við ósamþykkta lyklaborðsaðgerð

note: i18n: ectx: label, entry (BounceKeys), group (Keyboard)
en: Bounce Keys
is: Hopplyklar

note: i18n: ectx: label, entry (BounceKeysDelay), group (Keyboard)
en: Use a delay for bouncing
is: Nota töf fyrir hopp

note: i18n: ectx: label, entry (BounceKeysRejectBeep), group (Keyboard)
en: Beep if a bounce key event is rejected
is: Píphljóð ef hopplyklaaðgerð er hafnað

note: i18n: ectx: label, entry (MouseKeys), group (Mouse)
en: Use keys to control the mouse
is: Nota lykla til að stjórna músinni

note: i18n: ectx: label, entry (AccelerationDelay), group (Mouse)
en: Delay for the mouse movement
is: Töf fyrir músarhreyfinguna

note: i18n: ectx: label, entry (RepetitionInterval), group (Mouse)
en: Repetition interval for the mouse movement
is: Endurtekningarbil fyrir músarhreyfingu

note: i18n: ectx: label, entry (AccelerationTime), group (Mouse)
en: Time to hit maximum velocity
is: Tími þar til hámarkshraða er náð

note: i18n: ectx: label, entry (MaxSpeed), group (Mouse)
en: Maximum Velocity
is: Hámarkshraði

note: i18n: ectx: label, entry (ProfileCurve), group (Mouse)
en: Mouse Key Curve
is: Kúrva músarlykla

note: i18n: ectx: label, entry (Enabled), group (ScreenReader)
en: Enable Screen Reader
is: Virkja skjálesara

note: i18n: ectx: label, entry (ShakeCursor), group (Plugins)
en: Whether Shake Cursor is enabled
is: Hvort hristibendill sé virkur

note: i18n: ectx: label, entry (ShakeCursorMagnification), group (Effect-shakecursor)
en: Magnification
is: Stækkun

note: i18n: ectx: label, entry (Zoom), group (Plugins)
en: Whether the Zoom effect is enabled
is: Hvort aðdráttaráhrif séu virk

note: i18n: ectx: label, entry (Magnifier), group (Plugins)
en: Whether the Magnifier effect is enabled
is: Hvort stækkunargler sé virkt

[ctx: @option:check]
en: Activation shortcuts:
is: Flýtilyklar fyrir virkjanir:

[ctx: Enable activation shortcuts]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @label]
en: Press Shift 5 times to enable Sticky Keys
is: Ýttu 5 sinnum á Shift til að virkja festilykla

[ctx: @label]
en: Hold Shift for 8 seconds to enable Slow Keys
is: Haltu Shift inni í 8 sekúndur til að virkja hæga lykla

[ctx: @option:check]
en: Disable sticky and slow keys after:
is: Slökkva á festilyklum og hægum lyklum eftir:

en: %1 min | %1 min
is[0]: %1 mín.
is[1]: %1 mín.

[ctx: short for minute(s)]
en: min | min
is[0]: mín.
is[1]: mín.

en: When a shortcut is used:
is: Þegar flýtilykill er notaður:

en: Display a confirmation dialog
is: Birta staðfestingarglugga

en: Ring the system bell
is: Hringja kerfisbjöllu

en: Show a notification
is: Birta tilkynningu

en: Configure Notifications…
is: Grunnstilla tilkynningar...

en: Please choose an audio file
is: Veldu hljóðskrá

[ctx: Name filters in a file dialog. Do not translate `(*.ogg *.oga *.wav)`]
en: ogg, oga, and wav audio files (*.ogg *.oga *.wav)
is: ogg-, oga-, og wav-hljóðskrár (*.ogg *.oga *.wav)

en: Audible bell:
is: Hljóðbjalla:

[ctx: Enable the system bell]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: Defines if the system will use a sound system bell]
en: Custom sound:
is: Sérvalið hljóð:

en: Search audio file for the system bell
is: Leita að hljóðskrá fyrir kerfisbjölluna

en: Button search audio file
is: Leitarhnappur fyrir hljóðskrá

en: Visual bell:
is: Sjónræn bjalla:

[ctx: Enable visual bell]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @option:radio Invert screen colors when a system bell is rung]
en: Invert screen colors
is: Umsnúa skjálitum

[ctx: @option:radio Flash screen when a system bell is rung]
en: Flash screen
is: Blikka skjánum

[ctx: Color of the system bell]
en: Color
is: Litur

[ctx: Duration of the system bell]
en: Duration:
is: Tímalengd:

en: %1 ms | %1 ms
is[0]: %1 msek.
is[1]: %1 mín.

[ctx: short for millisecond(s)]
en: ms | ms
is[0]: msek.
is[1]: msek.

[ctx: @label]
en: Color blindness correction:
is: Leiðrétting fyrir litblindu:

[ctx: @option check, Enable color blindness correction effect]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @label]
en: Mode:
is: Snið:

[ctx: @option]
en: Protanopia (red weak)
is: Rauðblinda (protanopia)

[ctx: @option]
en: Deuteranopia (green weak)
is: Grænblinda (deuteranopia)

[ctx: @option]
en: Tritanopia (blue-yellow)
is: Bláblinda (tritanopia)

[ctx: @label]
en: Intensity:
is: Styrkur:

[ctx: @label Mild color blindness correction intensity]
en: Mild
is: Milt

[ctx: @label Intense color blindness correction intensity]
en: Intense
is: Sterkt

en: Red
is: Rautt

en: Green
is: Grænt

en: Blue
is: Blátt

en: Purple
is: Fjólublátt

[ctx: @label]
en: Invert:
is: Umsnúa:

[ctx: @option check, Enable invert effect]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @label Hint for invert effect enable button]
en: Use shortcuts to toggle inverting display and window colors
is: Nota flýtilykla til að víxla umsnúningi á skjá og gluggalitum

[ctx: @action:button]
en: Configure Shortcuts…
is: Grunnstilla flýtilykla...

en: Slow keys:
is: Hægir lyklar:

[ctx: Enable slow keys]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @info:tooltip]
en: For a key to be accepted, it has to be held until the set amount of time. Useful if you accidentally type more than one key at a time or have difficulty pressing the key you want the first time.
is: Til að lykill sé samþykktur þarf að halda honum niðri í tiltekinn tíma. Þetta er gagnlegt ef þú ýtir óvart á fleiri en einn lykil samtímis eða átt erfitt með að ýta á lykilinn sem þú vildir.

[ctx: Slow keys Delay]
en: Delay:
is: Töf:

en: Ring system bell:
is: Hringja kerfisbjöllu:

[ctx: Use system bell when a key is pressed]
en: when any key is &pressed
is: þegar ýtt er á einhvern ly&kil

[ctx: Use system bell when a key is accepted]
en: when any key is &accepted
is: þegar einhver lykill er s&amþykktur

[ctx: Use system bell when a key is rejected]
en: when any key is &rejected
is: þegar einhverjum lykli er &hafnað

en: Bounce keys:
is: Hopplyklar:

[ctx: Bounce keys enable]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @info:tooltip]
en: Ignore rapid, repeated keypresses of the same key. Useful if you have hand tremors that cause you to press a key multiple times when you only intend to press once.
is: Hunsa þegar ýtt er hratt og endurtekið á sama lykilinn. Gagnlegt ef þú átt við handskjálfta að stríða sem veldur því að þú ýtir á oft lykil í einu þegar þú ætlar bara að ýta á hann einu sinni.

[ctx: Bounce keys delay]
en: Delay:
is: Töf:

en: Ring system bell when rejected
is: Hringja kerfisbjöllu við höfnun

[ctx: @title Category name in sidebar]
en: Zoom & Magnifier
is: Aðdráttur og stækkunargler

[ctx: @title Category name in sidebar]
en: System Bell
is: Kerfisbjalla

[ctx: System Modifier Keys]
en: Modifier Keys
is: Breytilyklar

[ctx: System keyboard filters]
en: Keyboard Filters
is: Lyklaborðssíur

[ctx: System mouse navigation]
en: Mouse Navigation
is: Músarstjórnun

en: Activation Shortcuts
is: Flýtilyklar fyrir virkjanir

[ctx: System mouse navigation]
en: Screen Reader
is: Skjálesari

[ctx: Correction for color blindness]
en: Color Blindness Correction
is: Leiðrétting fyrir litblindu

[ctx: @title Category name in sidebar, for inverting screen colors]
en: Invert
is: Umsnúa

[ctx: Shake cursor to find it]
en: Shake Cursor
is: Hrista bendil

[ctx: @option:check]
en: Sticky keys:
is: Festilyklar:

[ctx: @option:check Enable sticky keys]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @info:tooltip]
en: Modifier keys like Ctrl, Shift, Alt, and the Meta/Super/Windows key act as though they “stick in place” and no longer need to be held down when typing a keyboard shortcut.
is: Breytilyklar eins og Ctrl, Shift, Alt, og Meta/Super/Windows-lyklarnir virka þannig að þeir “standa í stað” og ekki þarf lengur að halda þeim inni þegar flýtilyklar eru slegnir inn.

[ctx: @option:check]
en: Lock sticky keys
is: Læsa festilyklum

[ctx: @info:tooltip]
en: Pressing a modifier key twice will keep it in active state until pressed again.
is: Ef ýtt er tvisvar á breytilykil helst hann virkur þar til ýtt er á hann aftur.

en: Disable when two keys are held down
is: Gera óvirkt þegar tveimur lyklum er haldið niðri

en: Ring system bell when modifier keys are used
is: Hringja kerfisbjöllu þegar breytilyklar eru notaðir

[ctx: @option:check Feedback options:]
en: Feedback:
is: Svörun:

[ctx: @option:check]
en: Ring system bell when locking keys are used
is: Hringja kerfisbjöllu þegar læsilyklar eru notaðir

[ctx: @info:tooltip]
en: The locking keys are Caps Lock, Num Lock, and Scroll Lock.
is: Læsilyklarnir eru Caps Lock, Num Lock og Scroll Lock.

[ctx: @option:check]
en: Show notification when modifier or locking keys are used
is: Birta tilkynningu þegar breyti- eða læsilyklar eru notaðir

[ctx: @action:button]
en: Configure Notifications…
is: Grunnstilla tilkynningar...

[ctx: @option:check]
en: Use number pad to move cursor:
is: Nota talnaborð til að hreyfa bendilinn:

[ctx: @option:check Enable mouse navigation]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @info:tooltip]
en: The numpad key <shortcut>5</shortcut> functions as a mouse click. The keys <shortcut>2</shortcut>, <shortcut>4</shortcut>, <shortcut>6</shortcut>, and <shortcut>8</shortcut> allow for cardinal movement (down, left, right, and up). The keys <shortcut>1</shortcut>, <shortcut>3</shortcut>, <shortcut>7</shortcut>, and <shortcut>9</shortcut> allow for diagonal movement.
is: Talnaborðslykillinn <shortcut>5</shortcut> virkar eins og músarsmellur. Með lyklunum <shortcut>2</shortcut>, <shortcut>4</shortcut>, <shortcut>6</shortcut> og <shortcut>8</shortcut> er hægt að hreyfa bendilinn aðaláttirnar (niður, til vinstri, til hægri og upp). Með <shortcut>1</shortcut>, <shortcut>3</shortcut>, <shortcut>7</shortcut> og <shortcut>9</shortcut> er hægt að hreyfa hann á ská.

[ctx: @label:spinbox]
en: Acceleration delay:
is: Töf á hröðun:

[ctx: @label:spinbox]
en: Repeat interval:
is: Endurtekningarbil:

[ctx: @label:spinbox]
en: Acceleration time:
is: Hröðunartími:

[ctx: @label:spinbox]
en: Maximum speed:
is: Hámarkshraði:

[ctx: @label:spinbox]
en: Pointer acceleration:
is: Hröðun bendils:

[ctx: @info Placeholder message title]
en: The Orca Screen Reader is not installed
is: Orca skjálesarinn er ekki uppsettur

[ctx: @info Placeholder message explanation]
en: Please install it, then close and reopen this window
is: Settu hann upp, lokaðu svo þessum glugga og opnaðu hann aftur

[ctx: @option:check]
en: Enable Screen Reader
is: Virkja skjálesara

[ctx: @action:button]
en: Launch Orca Screen Reader Configuration…
is: Keyra grunnstillingu fyrir Orca skjálesarann...

[ctx: @label]
en: Shake cursor to find it:
is: Hrista bendil til að finna hann:

[ctx: @option check, Enable shake cursor effect]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @label Cursor magnification level]
en: Magnification:
is: Stækkun:

[ctx: @label Normal cursor size]
en: Normal
is: Venjuleg

[ctx: @label Large cursor size]
en: Large
is: Mikil

[ctx: @label, followed by 'full screen' or 'magnify region']
en: Zoom:
is: Aðdráttur:

[ctx: @option:check, enable zoom effect, following 'Zoom:']
en: Full screen
is: Allur skjárinn

[ctx: @label:spinbox]
en: Show pixel grid at zoom level:
is: Sýna pixlanet á aðdráttarstigi:

[ctx: @label:listbox]
en: Mouse pointer:
is: Músarbendill:

[ctx: @item:inlistbox]
en: Scale
is: Kvarði

[ctx: @item:inlistbox]
en: Keep
is: Halda

[ctx: @item:inlistbox]
en: Hide
is: Fela

[ctx: @label:listbox]
en: Mouse tracking:
is: Músarrakning:

[ctx: @item:inlistbox]
en: Proportional
is: Hlutfallslegt

[ctx: @item:inlistbox]
en: Centered
is: Miðjað

[ctx: @item:inlistbox]
en: Push
is: Ýta til

[ctx: @item:inlistbox]
en: Disabled
is: Óvirkt

[ctx: @option:check]
en: Enable focus tracking
is: Kveikja á fókusrakningu

[ctx: @option:check]
en: Enable text caret tracking
is: Kveikja á rakningu textabendils

[ctx: @label]
en: Scroll gesture modifier keys:
is: Breytilyklar fyrir skrunhreyfiskipun:

[ctx: @info:tooltip, indicates feature unavailable on X11]
en: Zoom scroll gestures are only available on Wayland.
is: Skrunhreyfiskipanir fyrir aðdrátt eru aðeins í boði í Wayland.

[ctx: @label Hint for scroll gestures]
en: Scroll while modifier keys are pressed to zoom
is: Skruna þegar ýtt er á breytilykla til að breyta aðdrætti

[ctx: @option:check, enable magnify effect, following 'Zoom:']
en: Magnify region
is: Stækka svæði

[ctx: @label:spinbox]
en: Width:
is: Breidd:

[ctx: @label:spinbox]
en: Height:
is: Hæð:

[ctx: @option:check, disable zoom/magnify effect]
en: Disabled
is: Óvirkt

[ctx: @label:spinbox]
en: Zoom factor:
is: Aðdráttarstuðull:

[ctx: @label Hint for zoom/magnify effect usage]
en: Use shortcuts to control zoom
is: Nota flýtilykla til að stjórna aðdrætti
