plasma-desktop - en to is translation catalogue (57 entries)

en: Querying input devices failed. Please reopen this settings module.
is: Fyrirspurn um inntakstæki brást. Opnaðu þessa stillingaeiningu aftur.

en: Critical error on reading fundamental device infos for touchpad %1.
is: Alvarleg villa við lestur á nauðsynlegum tækisupplýsingum fyrir snertiplatta %1.

en: Cannot connect to X server
is: Get ekki tengst X-þjóni

en: No touchpad found
is: Enginn snertiplatti fannst

en: Cannot apply touchpad configuration
is: Get ekki virkjað grunnstillingu snertiplatta

en: Cannot read touchpad configuration
is: Get ekki lesið grunnstillingu snertiplatta

en: Cannot read default touchpad configuration
is: Get ekki lesið sjálfgefna grunnstillingu snertiplatta

en: Error while loading values. See logs for more information. Please restart this configuration module.
is: Villa þegar gildi voru hlaðin inn. Sjá frekari upplýsingar í annálaskrám. Endurræstu þessa grunnstillingaeiningu.

en: No touchpad found. Connect touchpad now.
is: Enginn snertiplatti fannst. Tengdu snertiplatta núna.

en: Not able to save all changes. See logs for more information. Please restart this configuration module and try again.
is: Ekki tókst að vista allar breytingar. Sjá frekari upplýsingar í annálaskrám. Endurræstu þessa grunnstillingaeiningu og reyndu aftur.

en: Error while loading default values. Failed to set some options to their default values.
is: Villa þegar sjálfgefin gildi voru hlaðin inn. Mistókst að stilla suma valkosti á sjálfgefin gildi.

en: Error while adding newly connected device. Please reconnect it and restart this configuration module.
is: Villa þegar nýtengdu tæki var bætt við. Tengdu það aftur og endurræstu þessa grunnstillingaeiningu.

en: Touchpad disconnected. Closed its setting dialog.
is: Snertiplatti aftengdur. Stillingaglugga hans lokað.

en: Touchpad disconnected. No other touchpads found.
is: Snertiplatti aftengdur. Engir aðrir snertiplattar fundust.

[ctx: @info:status placeholdermessage text]
en: No touchpad found
is: Enginn snertiplatti fannst

[ctx: @info:usagetip placeholdermessage explanation]
en: Connect an external touchpad
is: Tengja utanáliggjandi snertiplatta

[ctx: @label:listbox device selection]
en: Device:
is: Tæki:

[ctx: @title:group prefix for checkbox group]
en: General:
is: Almennt:

[ctx: @option:check]
en: Enable device
is: Virkja tæki

[ctx: @option:check]
en: Disable while mouse is connected
is: Gera óvirkan þegar mús er tengd

[ctx: option:check]
en: Disable while typing
is: Gera óvirkan við innslátt

[ctx: @label 'this' refers to the 'disable touchpad while typing' feature]
en: This can interfere with video games.
is: Þetta getur flækst fyrir spilun tölvuleikja.

[ctx: @title:group]
en: Left and right buttons:
is: Hægri og vinstri hnappar:

[ctx: @option:check]
en: Swap (left-handed mode)
is: Víxla (snið fyrir örvhenta)

[ctx: @option:check 'both' refers to the left and right buttons']
en: Press both simultaneously to middle-click
is: Ýta á báða til að miðjusmella

[ctx: @info:tooltip from ContextualHelpButton]
en: Activating this setting increases click latency by 50ms. The extra delay is needed to correctly detect simultaneous left and right button presses.
is: Ef þessi stilling er virkjuð eykur það biðtíma eftir smell um 50 msek. Töfin sem bætist við er nauðsynleg til að hægt sé að greina rétt þegar ýtt er samtímis á vinstri og hægri músarhnappana.

[ctx: @label:slider and @label:spinbox]
en: Pointer speed:
is: Hraði bendils:

[ctx: @option:check]
en: Enable pointer acceleration
is: Virkja hröðun bendils

[ctx: @info:tooltip from ContextualHelpButton]
en: When enabled, pointer travel distance increases with faster movement speed.
is: Þegar þetta er virkjað færist bendillinn lengri vegalengd eftir því sem hreyfingin er hraðari.

[ctx: @label:slider]
en: Scrolling speed:
is: Skrunhraði:

[ctx: @item:inrange Slower Scroll]
en: Slower
is: Hægari

[ctx: @item:inrange Faster Scroll Speed]
en: Faster
is: Hraðari

[ctx: @title group begins the sentence 'Scroll by moving two fingers anywhere/moving one finger on edge']
en: Scroll by:
is: Skruna með:

[ctx: @option:radio completes the sentence 'Scroll by moving two fingers anywhere']
en: Moving two fingers anywhere
is: Færa tvo fingur hvar sem er

[ctx: @option:radio completes the sentence 'Scroll by moving one finger on edge']
en: Moving one finger on edge
is: Færa einn fingur á jaðri

[ctx: @option:check]
en: Invert scroll direction (Natural scrolling)
is: Snúa við skrunstefnu (eðlilegt skrun)

[ctx: @option:check]
en: Disable horizontal scrolling
is: Slökkva á láréttu skruni

[ctx: @title:group for radiobutton group, begins the sentence 'right-click by pressing bottom-right corner/pressing with two fingers']
en: Right-click by:
is: Hægrismella með:

[ctx: @option:radio Completes the sentence 'right-click by pressing bottom-right corner']
en: Pressing bottom-right corner
is: Ýta neðst á hægra hornið

[ctx: @info:usagetip shown below radio button]
en: Middle-click by pressing both bottom corners.
is: Miðjusmella með því að ýta á bæði hornin neðst.

[ctx: @info:usagetip shown below radio button]
en: Middle-click by pressing bottom center.
is: Miðjusmella með því að ýta á miðjuna neðst.

[ctx: @option:radio Completes the sentence 'right-click by pressing with two fingers']
en: Pressing anywhere with two fingers
is: Ýta á hvar sem er með tveimur fingrum

[ctx: @info shown below radio button]
en: Middle-click by pressing anywhere with three fingers.
is: Miðjusmella með því að ýta einhversstaðar með þremur fingrum.

[ctx: @label for radiobutton group, begins the sentence 'middle-click by pressing bottom-middle edge/by pressing anywhere with three fingers']
en: Middle-click by:
is: Miðjusmella með:

[ctx: @option:radio completes the sentence 'middle-click by pressing bottom-middle edge']
en: Pressing bottom-middle edge
is: Ýta neðst á miðjujaðarinn

[ctx: @option:radio completes the sentence 'middle-click by pressing bottom-left and bottom-right corners']
en: Pressing bottom-left and bottom-right corners
is: Ýta á hornin neðst til vinstri og hægri

[ctx: @option:check completes the sentence 'middle-click by pressing anywhere with three fingers']
en: Pressing anywhere with three fingers
is: Ýta á hvar sem er með þremur fingrum

[ctx: @label for checkbox, tap-to-click]
en: Tapping:
is: Pikk:

[ctx: @option:check]
en: Tap to click
is: Pikkaðu til að smella

[ctx: @option:check]
en: Allow dragging after tapping
is: Leyfa að draga eftir pikk

[ctx: @info:tooltip from ContextualHelpButton]
en: Tap, then tap and immediately slide finger over the touchpad to drag. Lift finger to drop.
is: Pikkaðu og pikkaðu svo aftur og dragðu strax fingurinn yfir snertiplattann til að draga. Lyftu fingrinum til að sleppa.

[ctx: @option:check]
en: Allow briefly lifting finger during tap-and-drag
is: Leyfa að fingri sé lyft stuttlega þegar pikkað er og dregið

[ctx: @title:group]
en: Two-finger tap:
is: Pikkað með tveimur fingrum:

[ctx: @option:radio]
en: Right-click (three-finger tap to middle-click)
is: Hægrismellur (pikkað með þremur fingrum er miðjusmellur)

[ctx: @option:radio]
en: Right-click
is: Hægrismellur

[ctx: @option:radio]
en: Middle-click (three-finger tap to right-click)
is: Miðjusmellur (þriggja fingra pikk er hægri smellur)

[ctx: @option:radio]
en: Middle-click
is: Miðjusmellur
