kaccess - en to is translation catalogue (72 entries)

en: The Shift key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Shift-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Shift key is now active.
is: Shift-lykillinn er virkur.

en: The Shift key is now inactive.
is: Shift-lykillinn er óvirkur.

en: The Control key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Ctrl-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Control key is now active.
is: Ctrl-lykillinn er virkur.

en: The Control key is now inactive.
is: Ctrl-lykillinn er óvirkur.

en: The Alt key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Alt-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Alt key is now active.
is: Alt-lykillinn er nú virkur.

en: The Alt key is now inactive.
is: Alt-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Win key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Win-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Win key is now active.
is: Win-lykillinn er nú virkur.

en: The Win key is now inactive.
is: Win-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Meta key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Meta-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Meta key is now active.
is: Meta-lykillinn er nú virkur.

en: The Meta key is now inactive.
is: Meta-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Super key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Super-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Super key is now active.
is: Super-lykillinn er nú virkur.

en: The Super key is now inactive.
is: Super-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Hyper key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Hyper-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Hyper key is now active.
is: Hyper-lykillinn er nú virkur.

en: The Hyper key is now inactive.
is: Hyper-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Alt Graph key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Alt Graph-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Alt Graph key is now active.
is: Alt Graph-lykillinn er nú virkur.

en: The Alt Graph key is now inactive.
is: Alt Graph-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Num Lock key has been activated.
is: Num Lock-lykillinn er virkur.

en: The Num Lock key is now inactive.
is: Num Lock-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Caps Lock key has been activated.
is: Caps Lock-lykillinn er virkur.

en: The Caps Lock key is now inactive.
is: Caps Lock-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Scroll Lock key has been activated.
is: Scroll Lock-lykillinn er virkur.

en: The Scroll Lock key is now inactive.
is: Scroll Lock-lykillinn er nú óvirkur.

en: Toggle Screen Reader On and Off
is: Kveikja/slökkva á skjálesara

[ctx: Name for kaccess shortcuts category]
en: Accessibility
is: Aðgengi

en: Warning
is: Viðvörun

en: &When a gesture was used:
is: &Þegar hreyfiskipun var notuð:

en: Change Settings Without Asking
is: Breyta stillingum án þess að spyrja

en: Show This Confirmation Dialog
is: Sýna þennan staðfestingarglugga

en: Deactivate All AccessX Features & Gestures
is: Slökkva á öllum AccessX-eiginleikum og -hreyfiskipunum

en: Slow keys
is: Hægir lyklar

en: Bounce keys
is: Hopplyklar

en: Sticky keys
is: Festilyklar

en: Mouse keys
is: Músarlyklar

en: Do you really want to deactivate "%1"?
is: Viltu örugglega slökkva á "%1"?

en: Do you really want to deactivate "%1" and "%2"?
is: Viltu örugglega slökkva á "%1" og "%2"?

en: Do you really want to deactivate "%1", "%2" and "%3"?
is: Viltu örugglega slökkva á "%1", "%2" og "%3"?

en: Do you really want to deactivate "%1", "%2", "%3" and "%4"?
is: Viltu örugglega slökkva á "%1", "%2", "%3" og "%4"?

en: Do you really want to activate "%1"?
is: Viltu örugglega virkja "%1"?

en: Do you really want to activate "%1" and to deactivate "%2"?
is: Viltu örugglega virkja "%1" og slökkva á "%2"?

en: Do you really want to activate "%1" and to deactivate "%2" and "%3"?
is: Viltu örugglega virkja "%1" og slökkva á "%2" og "%3"?

en: Do you really want to activate "%1" and to deactivate "%2", "%3" and "%4"?
is: Viltu örugglega virkja "%1" og slökkva á "%2", "%3" og "%4"?

en: Do you really want to activate "%1" and "%2"?
is: Viltu örugglega virkja "%1" og "%2"?

en: Do you really want to activate "%1" and "%2" and to deactivate "%3"?
is: Viltu örugglega virkja "%1" og "%2" og slökkva á "%3"?

en: Do you really want to activate "%1", and "%2" and to deactivate "%3" and "%4"?
is: Viltu örugglega virkja "%1" og "%2" og slökkva á "%3" og "%4"?

en: Do you really want to activate "%1", "%2" and "%3"?
is: Viltu örugglega virkja "%1", "%2" og "%3"?

en: Do you really want to activate "%1", "%2" and "%3" and to deactivate "%4"?
is: Viltu örugglega virkja "%1", "%2" og "%3" og slökkva á "%4"?

en: Do you really want to activate "%1", "%2", "%3" and "%4"?
is: Viltu örugglega virkja "%1", "%2", "%3" og "%4"?

en: An application has requested to change this setting.
is: Forrit biður um að fá að breyta þessari stillingu.

en: You held down the Shift key for 8 seconds or an application has requested to change this setting.
is: Þú hélst Shift-lyklinum niðri lengur en í 8 sekúndur eða forrit vill fá að breyta þessari stillingu.

en: You pressed the Shift key 5 consecutive times or an application has requested to change this setting.
is: Þú ýttir fimm sinnum á Shift-lykilinn eða forrit vill fá að breyta þessari stillingu.

en: You pressed %1 or an application has requested to change this setting.
is: Þú ýttir á %1 eða forrit vill fá að breyta þessari stillingu.

en: An application has requested to change these settings, or you used a combination of several keyboard gestures.
is: Forrit biður um að fá að breyta þessari stillingu eða þú notaðir samsetningu af nokkrum lyklaborðsskipunum.

en: An application has requested to change these settings.
is: Forrit biður um að fá að breyta þessari stillingu.

en: These AccessX settings are needed for some users with motion impairments and can be configured in the KDE System Settings. You can also turn them on and off with standardized keyboard gestures.
    
    If you do not need them, you can select "Deactivate all AccessX features and gestures".
is: Þessar AccessX-stillingar eru nauðsynlegar fyrir suma notendur með hreyfihömlun og hægt er að breyta þeim í KDE stjórnborðinu. Þú getur einnig kveikt og slökkt á þeim með stöðluðum lyklaborðsskipunum.
    
    Ef þú þarft ekki á þeim að halda skaltu velja "Slökkva á öllum AccessX-eiginleikum og -hreyfiskipunum".

en: Slow keys has been enabled. From now on, you need to press each key for a certain length of time before it gets accepted.
is: Kveikt á hægum lyklum. Þú verður nú að ýta á hvern lykil í ákveðið langan tíma til að virkja hann.

en: Slow keys has been disabled.
is: Slökkt á hægum lyklum.

en: Bounce keys has been enabled. From now on, each key will be blocked for a certain length of time after it was used.
is: Kveikt á hopplyklum. Framvegis verður hver lykill óvirkur í smástund eftir að ýtt er á hann.

en: Bounce keys has been disabled.
is: Slökkt á hopplyklum.

en: Sticky keys has been enabled. From now on, modifier keys will stay latched after you have released them.
is: Kveikt á festilyklum. Hér eftir haldast breytilyklar læstir eftir að þú sleppir þeim.

en: Sticky keys has been disabled.
is: Slökkt á festilyklum.

en: Mouse keys has been enabled. From now on, you can use the number pad of your keyboard in order to control the mouse.
is: Kveikt á músarlyklum. Nú getur þú notað talnaborð lyklaborðsins til að stýra músinni.

en: Mouse keys has been disabled.
is: Slökkt á músarlyklum.

en: Accessibility
is: Aðgengi

en: Author
is: Höfundur
