kcmkeyboard - en to is translation catalogue (81 entries)

en: Keyboard Layout Switcher
is: Skiptir fyrir lyklaborðsskipan

en: Switch to Next Keyboard Layout
is: Skipta í næstu lyklaborðsskipan

en: Switch to Last-Used Keyboard Layout
is: Skipta í lyklaborðsskipan sem var notuð síðast

en: Switch keyboard layout to %1
is: Skipta lyklaborðsskipan í %1

[ctx: unknown keyboard model vendor]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: app display name]
en: Keyboard Preview
is: Forskoðun lyklaborðs

[ctx: app description]
en: Keyboard layout visualization
is: Birting lyklaborðsskipanar

[ctx: @label]
en: The keyboard geometry failed to load. This often indicates that the selected model does not support a specific layout or layout variant. This problem will likely also present when you try to use this combination of model, layout and variant.
    Previewing layouts that are defined outside your systems xkb directory is not supported and  will also trigger this message. These might still work fine if applied
is: Mistókst að hlaða inn lögun og stærð lyklaborðsins. Það bendir oft til þess að þessi gerð lyklaborðs styðji ekki tiltekna skipan eða tilbrigði hennar. Þetta vandamál kemur sennilega líka upp þegar þú reynir að nota þessa samsetningu af lyklaborðsgerð, uppstillingu og tilbrigði.
    Forskoðun á lyklaborðsskipunum sem eru skilgreindar utan xkb-möppu stýrikerfisins er ekki studd og keyrir einnig þessi skilaboð. Þetta gæti samt alveg virkað rétt ef þetta er valið

[ctx: @title]
en: Configure Key Bindings…
is: Stilla lyklabindingar…

[ctx: @label:checkbox]
en: Configure keyboard options
is: Grunnstilla valkosti lyklaborðs

[ctx: @action:button]
en: Reset
is: Endurstilla

[ctx: @info accessible]
en: Reset selected options for this group
is: Endurstilla valda valkosti fyrir þennan hóp

[ctx: @info:tooltip]
en: Reset selected options for this group
is: Endurstilla valda valkosti fyrir þennan hóp

[ctx: @title:window]
en: Set Layout
is: Stilla framsetningu

[ctx: @title:window]
en: Add Layout
is: Bæta við lyklaborðsskipan

[ctx: @label:textbox]
en: Short layout name
is: Stutt heiti fyrir skipan

[ctx: @info]
en: The abbreviated name of the selected layout, which will be displayed in the system tray. You can change this setting yourself.
is: Skammstöfun á völdu lyklaborðsskipaninni sem birtist í kerfisbakkanum. Þú getur breytt þessum stillingum.

[ctx: @option:textbox]
en: Shortcut:
is: Flýtilykill:

[ctx: @action:button]
en: Preview
is: Forskoðun

[ctx: @action:button]
en: Configure Switching…
is: Grunnstilla skipti...

[ctx: @action:button accessible]
en: Configure Switching
is: Grunnstilla skipti

[ctx: @action:button]
en: Key Bindings
is: Lyklabindingar

[ctx: @action:button accessible]
en: Key Bindings
is: Lyklabindingar

[ctx: @action:button Layout]
en: Add…
is: Bæta við…

[ctx: @action:button accessible]
en: Add layout
is: Bæta við lyklaborðsskipan

[ctx: @label:checkbox configure layouts option]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: @label:checkbox accessible]
en: Configure Layouts
is: Grunnstilla lyklaborðsskipanir

[ctx: @label:listbox Keyboard model]
en: Model:
is: Gerð:

[ctx: @label:listbox]
en: NumLock on startup:
is: Talnalás (NumLock) við ræsingu:

[ctx: @item:inlistbox Turn on "NumLock" on startup]
en: Turn on
is: Kveikja

[ctx: @item:inlistbox Turn off "NumLock" on startup]
en: Turn off
is: Slökkva

[ctx: @item:inlistbox Leave "NumLock" at whatever it was set to before Plasma started up]
en: Leave unchanged
is: Halda óbreyttum

[ctx: @label:checkbox]
en: Key repeat:
is: Endurtekning lykla:

[ctx: @label:checkbox accessible]
en: Key repeat
is: Endurtekning lykla

[ctx: @label:textbox Key repeat delay]
en: Delay:
is: Töf:

[ctx: @label:spinbox accessible]
en: Key repeat delay %1
is: Töf á endurtekningu lykla %1

[ctx: @spinbox:value Repeat delay interval]
en: %1 ms
is: %1 msek.

[ctx: @spinbox:value Repeat delay interval]
en: ms
is:  msek.

[ctx: @label:textbox Key repeat rate]
en: Rate:
is: Tíðni:

[ctx: @label:spinbox accessible]
en: Key repeat rate %1
is: Endurtekningartíðni lykla %1

[ctx: @spinbox:value Key repeat rate]
en: %1 repeats/s
is: %1 endurtekningar/sek.

[ctx: @spinbox:value Key repeat rate]
en: repeats/s
is: endurtekningar/sek.

[ctx: @label:textbox]
en: Test area:
is: Prufusvæði:

[ctx: @info:placeholder]
en: Type here to test settings
is: Sláðu inn hér til að prófa stillingar

[ctx: @title:view]
en: Layouts
is: Lyklaborðsskipanir

[ctx: @action:button]
en: Move Up
is: Færa upp

[ctx: @action:button accessible]
en: Move %1 layout up
is: Færa %1 skipanina upp

[ctx: @action:button]
en: Move Down
is: Færa niður

[ctx: @action:button accessible]
en: Move %1 layout Down
is: Færa %1 skipanina niður

[ctx: @action:button accessible]
en: Preview
is: Forskoðun

[ctx: @action:button]
en: Remove
is: Fjarlægja

[ctx: @action:button accessible]
en: Remove layout %1
is: Fjarlægja skipan %1

[ctx: @label:checkbox]
en: Spare layouts:
is: Varalyklaborðsskipanir:

[ctx: @label:spinbox]
en: Number of spared main layouts
is: Fjöldi aðalskipana til vara

[ctx: @label:textbox completes spinbox, x main layouts]
en: main layouts
is: aðallyklaborðsskipanir

[ctx: @info]
en: You can have up to 4 main layouts, all other layouts are spare. Spare layouts are not included when cycling through the layouts, but can be accessed through the keyboard indicator applet or by setting a custom shortcut.
is: Þú getur notað allt að 4 aðalskipanir, allar aðrar lyklaborðsskipanir eru til vara. Varaskipanir eru ekki teknar með þegar flett er í gegnum skipanirnar, en hægt er að nálgast þær í gegnum lyklaborðstáknið í kerfisbakkanum eða með því að setja upp sérsniðinn flýtilykil.

[ctx: @label:group Shortcut to change the keyboard layout. Keep it short]
en: Change layout shortcut:
is: Breyta flýtilykli fyrir skipan:

[ctx: @label Change layout shortcut or "Configure Switching"]
en: or
is: eða

[ctx: @title form header]
en: Model & Layout
is: Gerð og framsetning

[ctx: @label:listbox]
en: Keyboard Model
is: Gerð lyklaborðs

[ctx: @option:check]
en: Custom Layout
is: Sérsniðin framsetning

[ctx: @action:button]
en: Change Layout...
is: Skipta um framsetningu...

[ctx: @title:group]
en: Key Repeat
is: Endurtekning lykla

[ctx: @option:check]
en: Customize Repeat
is: Sérsníða endurtekningu

[ctx: @title]
en: Configure Switching
is: Grunnstilla skipti

[ctx: @title:group]
en: Behavior
is: Hegðun

[ctx: @label:listbox]
en: Switching layout affects:
is: Breyting á lyklaborðsskipan hefur áhrif á:

[ctx: @item:inlistbox]
en: All windows
is: Alla glugga

[ctx: @item:inlistbox]
en: All windows on current desktop
is: Alla glugga á núverandi skjáborði

[ctx: @item:inlistbox]
en: All windows of current application
is: Alla glugga í núverandi forriti

[ctx: @item:inlistbox]
en: Current window only
is: Einungis núverandi glugga

[ctx: @label:checkbox]
en: Show OSD popup on layout change
is: Birta skjátilkynningu þegar lyklaborðsskipan breytist

[ctx: @title:group]
en: Shortcuts
is: Flýtilyklar

[ctx: @option:textbox]
en: Change layout:
is: Skipta um skipan:

[ctx: @option:textbox]
en: Switch to last used layout:
is: Skipta í skipan sem var notuð síðast:

[ctx: @title:group]
en: Legacy Shortcuts
is: Eldri flýtilyklar

[ctx: @info]
en: Legacy X11 shortcuts allow finer control of modifier-only shortcuts and have slightly better support on X11 in edge cases. They can also be used on Wayland.<nl/><nl/>Setting these shortcuts will take you to the Key bindings page.
is: Með eldri X11-flýtilyklum er hægt að stjórna flýtilyklum með breytilyklum eingöngu á ítarlegri hátt og fá aðeins betri stuðning á X11 í sumum tilvikum. Það er einnig hægt að nota þá í Wayland.<nl/><nl/>Ef þessir flýtilyklar eru stilltir opnast síðan fyrir Lyklabindingar.

[ctx: @option:textbox]
en: Alternative symbols:
is: Önnur tákn:

[ctx: @info]
en: Modifier keys can be used to type additional characters, symbols, and diacritical marks.
is: Hægt er að nota breytilykla til að slá inn aukastafi, tákn og stafmerki.

en: %1 shortcut | %1 shortcuts
is[0]: %1 flýtilykill
is[1]: %1 flýtilyklar

[ctx: no shortcuts defined]
en: None
is: Engin
