kcminput - en to mr translation catalogue (38 entries)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, KCMMouse)
en: <h1>Mouse</h1> This module allows you to choose various options for the way in which your pointing device works. Your pointing device may be a mouse, trackball, or some other hardware that performs a similar function.
mr: <h1>माऊस </h1>हे मॉडेल ज्या पद्धतीमध्ये तुमचे पॉईटींग साधन काम करते त्याकरिता विविध पर्याय निवडण्याची मुभा देते. तुमचे पॉईटींग साधन माऊस किंवा ट्रँकबॉल, किंवा इतर हार्डवेअर जे त्याच फंक्शनवर काम करते.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, generalTab)
en: &General
mr: सामान्य (&G)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, handedBox)
en: If you are left-handed, you may prefer to swap the functions of the left and right buttons on your pointing device by choosing the 'left-handed' option. If your pointing device has more than two buttons, only those that function as the left and right buttons are affected. For example, if you have a three-button mouse, the middle button is unaffected.
mr: जर तुम्ही डावखुरे असाल,तर तुम्ही डाव्या हाताचे फंक्शन्स स्वॅप करा व तुमच्या पॉईटींग साधनाचे उजवे बटन 'लेफ्ट हंडेड' पर्यायाने निवडा. जर तुमच्या पॉईटींग साधनाला दोनहून अधिक बटन्स असतील तर फंक्शन्सनुसार फक्त तीच डावी व उजवी बटने परिणाम दाखवील. उदाहरणार्थ, जर तुमच्याकडे तीन बटनाचा माऊस असेल,तर मधले बटन परिणामरहित राहते.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, handedBox)
en: Button Order
mr: बटन क्रमवारी

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rightHanded)
en: Righ&t handed
mr: उजव्या हाताने (&T)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, leftHanded)
en: Le&ft handed
mr: डाव्या हाताने (&F)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, cbScrollPolarity)
en: Change the direction of scrolling for the mouse wheel or the 4th and 5th mouse buttons.
mr: माऊस चक्र किंवा चौथ्या व पाचव्या बटनासाठी स्क्रोलची दिशा बदला.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbScrollPolarity)
en: Re&verse scroll direction
mr: उलट स्क्रोल दिशा (&V)

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, advancedTab)
en: Advanced
mr: प्रगत

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Pointer acceleration:
mr: पॉइंटर गतिवृद्धि :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Pointer threshold:
mr: पॉइंटर प्रवेशद्वार :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Double click interval:
mr: दोन क्लिक मधील अंतर :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Drag start time:
mr: खेचण्यासाठी सुरवातीची वेळ :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Drag start distance:
mr: खेचण्यासाठी सुरवातीचे अंतर :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Mouse wheel scrolls by:
mr: याने माऊस चक्र स्क्रोल करा :

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDoubleSpinBox, accel)
en: <p>This option allows you to change the relationship between the distance that the mouse pointer moves on the screen and the relative movement of the physical device itself (which may be a mouse, trackball, or some other pointing device.)</p><p> A high value for the acceleration will lead to large movements of the mouse pointer on the screen even when you only make a small movement with the physical device. Selecting very high values may result in the mouse pointer flying across the screen, making it hard to control.</p>
mr: <p>हा पर्याय तुम्हाला अंतरातील संबंध बदलण्याची मुभा देतो. जो स्क्रीनवरील माऊस पॉइंटरची हालचाल व फिजीकल साधनाची तुलनात्मक हालचाल याच्याशी संबंधित असतो.(जो माऊस किंवा ट्रँकबॉल किंवा इतर पॉईटींग साधन असू शकते.)</p><p> अँक्सलेरेशनसाठी उच्च किंमतीमुळे जरी तुम्ही फिजीकल साधनानी स्क्रीनवरील माऊस पॉइंटरने छोट्या हालचाली करत असलात तरीही मोठ्या हालचाली दिसतात.उच्च किंमतीची निवड केल्याने माऊस पॉइंटर स्क्रीनवर इकडून तिकडे उडतो,नियंत्रणाबाहेर जातो.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, thresh)
en: <p>The threshold is the smallest distance that the mouse pointer must move on the screen before acceleration has any effect. If the movement is smaller than the threshold, the mouse pointer moves as if the acceleration was set to 1X;</p><p> thus, when you make small movements with the physical device, there is no acceleration at all, giving you a greater degree of control over the mouse pointer. With larger movements of the physical device, you can move the mouse pointer rapidly to different areas on the screen.</p>
mr: <p>थ्रेशहोल्ड हे खूप छोटे अंतर आहे ज्यात माऊस पॉइंटर स्क्रीनवर अँक्सलेरेशन आधी कोणत्याही परिणामांशिवाय फिरायला हवा.जर हालचाल हि  थ्रेशहोल्डपेक्षा छोटी असेल तर माऊस पॉइंटर जसा सेट केला आहे तसाच फिरतो.1X;</p><p>त्यामुळे जेव्हा तुम्ही फिजीकल साधनाबरोबर जेव्हा तुम्ही छोट्या हालचाली करता.तिथे अजिबात अँक्सलेरेशन होत नाही, तुम्हाला माऊस पॉइंटरवर नियंत्रणाचा उत्तम स्तर मिळतो. फिजीकल साधनाच्या मोठ्या हालचालीबरोबर तुम्ही स्क्रीनवरील विविध भागात एकामागोमाग हालचाल करू शकतो.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, doubleClickInterval)
en: The double click interval is the maximal time (in milliseconds) between two mouse clicks which turns them into a double click. If the second click happens later than this time interval after the first click, they are recognized as two separate clicks.
mr: डबल क्लिक करताना दोन माऊस क्लिक दरम्यान लागणारा वेळ (मिलिसेकंदस मध्ये )जो डबल क्लिक मध्ये परिवर्तित होतो. जर दुसरा क्लिक करण्या दरम्यान खूप वेळ गेला तर तो क्लिक स्वतंत्र समजण्यात येतो.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, dragStartTime)
en: If you click with the mouse (e.g. in a multi-line editor) and begin to move the mouse within the drag start time, a drag operation will be initiated.
mr: जेव्हा तुम्ही माऊस क्लिक करून किमान खेचण्यासाठीच्या वेळेपर्यंत हलविल्यानंतर खेचण्याची क्रिया सुरु होईल.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, dragStartDist)
en: If you click with the mouse and begin to move the mouse at least the drag start distance, a drag operation will be initiated.
mr: जेव्हा तुम्ही माऊस क्लिक करून किमान खेचण्यासाठीच्या अंतरापर्यंत हलविल्यानंतर खेचण्याची क्रिया सुरु होईल.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, wheelScrollLines)
en: If you use the wheel of a mouse, this value determines the number of lines to scroll for each wheel movement. Note that if this number exceeds the number of visible lines, it will be ignored and the wheel movement will be handled as a page up/down movement.
mr: जर तुम्ही माऊसवरील स्क्रोल बटन वापरत असाल तर या स्क्रोलच्या प्रत्येक हालचालीवर किती लाइन्स पुढे जायचे हे निश्चित केले जाते.याची नोंद घ्या कि जर हा नंबर वाढला तर दिसणाऱ्या लाइन्स या दुर्लक्षित केल्या जातात व स्क्रोल हालचाल पेज अप /पेज डाउन म्हणून हाताळली जाते.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mouseKeys)
en: &Move pointer with keyboard (using the num pad)
mr: कळफलकाने माऊस पॉइंटर - न्युमरिक पॅड वापरुन (&M)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: &Acceleration delay:
mr: गतिवृद्धि विलंब (&A):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: R&epeat interval:
mr: परत करण्यातील अंतर (E) :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Acceleration &time:
mr: गतिवृद्धि वेळ (&T):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Ma&ximum speed:
mr: कमाल वेग (&X):

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, mk_max_speed)
en:  pixel/sec
mr:  पिक्सेल/सेकंद

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Acceleration &profile:
mr: गतिवृद्धि रूपरेषा (&P):

en: Mouse
mr: माऊस

en: Patrick Dowler
mr: पेट्रीक डौलर

en: Dirk A. Mueller
mr: डर्क ए. म्युल्लेर

en: David Faure
mr: डेविड फ़ॉउर

en: Bernd Gehrmann
mr: बर्नड गेहर्मान

en: Rik Hemsley
mr: रिक हेम्सली

en: Brad Hughes
mr: ब्रेड ह्युजेस

en: Brad Hards
mr: ब्रेड हार्डस्

en:  pixel |  pixels
mr[0]:  पिक्सेल
mr[1]:  पिक्सेल्स

en:  line |  lines
mr[0]:  ओळ
mr[1]:  ओळी
