joystick - en to th translation catalogue (41 entries)

en: Calibration
th: ปรับตั้งแท่งควบคุม

en: Next
th: ต่อไป

en: Please wait a moment to calculate the precision
th: กรุณารอสักครู่เพื่อคำนวณความแม่นยำ

en: (usually X)
th: (ตามปกติ คือ X)

en: (usually Y)
th: (ตามปกติ คือ Y)

en: <qt>Calibration is about to check the value range your device delivers.<br /><br />Please move <b>axis %1 %2</b> on your device to the <b>minimum</b> position.<br /><br />Press any button on the device or click on the 'Next' button to continue with the next step.</qt>
th: <qt>การปรับตั้งคือการตรวจสอบขอบเขตค่าของอุปกรณ์ของคุณ<br /><br />กรุณาขยับ<b>แกน %1 %2</b> ที่อุปกรณ์ของคุณไปยังตำแหน่ง <b>ที่ต่ำที่สุด</b> <br /><br />กดปุ่มใด ๆ บนอุปกรณ์ของคุณ หรือคลิกที่ปุ่ม 'ถัดไป' เพื่อไปยังขั้นถัดไป</qt>

en: <qt>Calibration is about to check the value range your device delivers.<br /><br />Please move <b>axis %1 %2</b> on your device to the <b>center</b> position.<br /><br />Press any button on the device or click on the 'Next' button to continue with the next step.</qt>
th: <qt>การปรับตั้งคือการตรวจสอบขอบเขตค่าของอุปกรณ์ของคุณ<br /><br /> กรุณาขยับ<b>แกน %1 %2</b> ที่อุปกรณ์ของคุณไปยังตำแหน่ง <b>ตรงกลาง</b> <br /><br />กดปุ่มใด ๆ บนอุปกรณ์ของคุณ หรือคลิกที่ปุ่ม 'ถัดไป' เพื่อไปยังขั้นถัดไป</qt>

en: <qt>Calibration is about to check the value range your device delivers.<br /><br />Please move <b>axis %1 %2</b> on your device to the <b>maximum</b> position.<br /><br />Press any button on the device or click on the 'Next' button to continue with the next step.</qt>
th: <qt>การปรับตั้งคือการตรวจสอบขอบเขตค่าของอุปกรณ์ของคุณ<br /><br /> กรุณาขยับ<b>แกน %1 %2</b> ที่อุปกรณ์ของคุณไปยังตำแหน่ง <b>ที่สูงที่สุด</b> <br /><br />กดปุ่มใด ๆ บนอุปกรณ์ของคุณ หรือคลิกที่ปุ่ม 'ถัดไป' เพื่อไปยังขั้นถัดไป</qt>

en: Communication Error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการติดต่อกับอุปกรณ์

en: You have successfully calibrated your device
th: คุณได้ทำการปรับตั้งอุปกรณ์ของคุณเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Calibration Success
th: การปรับตั้งสำเร็จ

en: Value Axis %1: %2
th: ค่าแกน %1: %2

en: The given device %1 could not be opened: %2
th: ไม่สามารถเปิดอุปกรณ์ %1 ได้: %2

en: The given device %1 is not a joystick.
th: อุปกรณ์ %1 ไม่ใช่แท่งควบคุม

en: Could not get kernel driver version for joystick device %1: %2
th: ไม่สามารถดึงเอาค่าเวอร์ชั่นของไดรเวอร์ในเคอร์เนลสำหรับอุปกรณ์แท่งควบคุม %1 ได้: %2

en: The current running kernel driver version (%1.%2.%3) is not the one this module was compiled for (%4.%5.%6).
th: โมดูลนี้ถูกคอมไพล์มาสำหรับไดรเวอร์ในเคอร์เนลเวอร์ชั่น %4.%5.%6 ไม่ใช่เวอร์ชั่นที่กำลังทำงานอยู่ขณะนี้ (%1.%2.%3)

en: Could not get number of buttons for joystick device %1: %2
th: ไม่สามารถหาจำนวนปุ่มของอุปกรณ์แท่งควบคุม %1 ได้: %2

en: Could not get number of axes for joystick device %1: %2
th: ไม่สามารถหาจำนวนแกนของอุปกรณ์แท่งควบคุม %1 ได้: %2

en: Could not get calibration values for joystick device %1: %2
th: ไม่สามารถหาการปรับตั้งสำหรับอุปกรณ์แท่งควบคุม %1 ได้: %2

en: Could not restore calibration values for joystick device %1: %2
th: ไม่สามารถเรียกค่าปรับตั้งอุปกรณ์แท่งควบคุม %1 คืนมาได้: %2

en: Could not initialize calibration values for joystick device %1: %2
th: ไม่สามารถเริ่มค่าปรับตั้งสำหรับอุปกรณ์แท่งควบคุม %1 ได้: %2

en: Could not apply calibration values for joystick device %1: %2
th: ไม่สามารถปรับใช้ค่าปรับตั้งกับอุปกรณ์แท่งควบคุม %1 ได้: %2

en: internal error - code %1 unknown
th: เกิดข้อผิดพลาดขึ้นภายใน - ไม่รู้จักรหัสผิดพลาด %1

en: KDE Joystick Control Module
th: มอดูลควบคุมแท่งควบคุมของ KDE

en: KDE System Settings Module to test Joysticks
th: มอดูล KDE ของการตั้งค่าระบบ เพื่อทดสอบแท่งควบคุม

en: <h1>Joystick</h1>This module helps to check if your joystick is working correctly.<br />If it delivers wrong values for the axes, you can try to solve this with the calibration.<br />This module tries to find all available joystick devices by checking /dev/js[0-4] and /dev/input/js[0-4]<br />If you have another device file, enter it in the combobox.<br />The Buttons list shows the state of the buttons on your joystick, the Axes list shows the current value for all axes.<br />NOTE: the current Linux device driver (Kernel 2.4, 2.6) can only autodetect<ul><li>2-axis, 4-button joystick</li><li>3-axis, 4-button joystick</li><li>4-axis, 4-button joystick</li><li>Saitek Cyborg 'digital' joysticks</li></ul>(For details you can check your Linux source/Documentation/input/joystick.txt)
th: <h1>แท่งควบคุม</h1>มอดูลนี้จะช่วยตรวจสอบว่าแท่งควบคุมของคุณทำงานอย่างถูกต้องหรือไม่ <br />หากค่าของแกนออกมาผิด คุณสามารถลองแก้ไขได้โดยทำการปรับตั้ง <br />มอดูลนี้จะลองหาอุปกรณ์แท่งควบคุมทั้งหมดที่มีอยู่ โดยการตรวจสอบที่ /dev/js[0-4] และ /dev/input/js[0-4]<br />หากคุณมีแฟ้มอุปกรณ์อันอื่น ให้ใส่ค่าลงไปที่กล่องคอมโบ <br /> รายการ 'ปุ่ม' จะแสดงสถานะของปุ่มบนแท่งควบคุมของคุณ, รายการ 'แกน' จะแสดงค่าที่ใช้อยู่สำหรับแกนทุกแกน<br />หมายเหตุ: ไดรเวอร์อุปกรณ์ของ Linux ในปัจจุบัน (เคอร์เนล 2.4, 2.6) สามารถตรวจสอบโดยอัตโนมัติได้แค่<ul><li>แท่งควบคุม แบบ 2 แกน 4 ปุ่ม</li><li>แท่งควบคุม แบบ 3 แกน 4 ปุ่ม</li><li>แท่งควบคุม แบบ 4 แกน 4ปุ่ม</li><li>แท่งควบคุม Saitek Cyborg 'digital'</li></ul>(หากต้องการรายละเอียด คุณสามารถอ่านได้ที่ source/Documentation/input/joystick.txt ของ Linux ที่คุณกำลังใช้อยู่)

en: Device:
th: อุปกรณ์:

[ctx: Cue for deflection of the stick]
en: Position:
th: ตำแหน่ง:

en: Show trace
th: แสดงรอย

en: PRESSED
th: ถูกกด

en: Buttons:
th: ปุ่ม:

en: State
th: สถานะ

en: Axes:
th: แกน:

en: Value
th: ค่า

en: Calibrate
th: ปรับตั้ง

en: No joystick device automatically found on this computer.<br />Checks were done in /dev/js[0-4] and /dev/input/js[0-4]<br />If you know that there is one attached, please enter the correct device file.
th: ไม่มีการพบแท่งควบคุมโดยอัตโนมัติบนคอมพิวเตอร์เครื่องนี้<br />ได้ทำการตรวจสอบแล้วใน /dev/js[0-4] และ /dev/input/js[0-4]<br /> หากคุณได้ติดตั้งแล้ว กรุณาป้อนชื่อแฟ้มอุปกรณ์ที่ถูกต้อง

en: The given device name is invalid (does not contain /dev).
    Please select a device from the list or
    enter a device file, like /dev/js0.
th: ชื่ออุปกรณ์ไม่ถูกต้อง (ไม่มี /dev) 
    กรุณาเลือกอุปกรณ์จากรายการหรือ 
    ป้อนชื่อแฟ้มอุปกรณ์ เช่น /dev/js0

en: Unknown Device
th: อุปกรณ์ที่ไม่รู้จัก

en: Device Error
th: อุปกรณ์ผิดพลาด

en: <qt>Calibration is about to check the precision.<br /><br /><b>Please move all axes to their center position and then do not touch the joystick anymore.</b><br /><br />Click OK to start the calibration.</qt>
th: <qt>การปรับตั้งเพื่อการตรวจสอบความแม่นยำ <br /><br /><b>กรุณาเลื่อนทุก ๆ แกนไปยังตำแหน่งกลาง และอย่าแตะต้องแท่งควบคุมอีก</b><br /><br /> คลิก 'ตกลง' เพื่อเริ่มการปรับตั้ง</qt>

en: Restored all calibration values for joystick device %1.
th: เรียกค่าการปรับตั้งสำหรับแท่งควบคุม อุปกรณ์ %1 คืนทั้งหมด
