kcmkeyboard - en to th translation catalogue (38 entries)

en: Switch to Next Keyboard Layout
th: สลับไปใช้ผังแป้นพิมพ์ถัดไป

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, AddLayoutDialog)
en: Add Layout
th: เพิ่มผังแป้นพิมพ์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelLabel)
en: Label:
th: แถบป้าย:

en: KDE Keyboard Control Module
th: เครื่องมือควบคุมแป้นพิมพ์ของ KDE

en: (c) 2010 Andriy Rysin
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) 2553 Andriy Rysin

en: <h1>Keyboard</h1> This control module can be used to configure keyboard parameters and layouts.
th: <h1>แป้นพิมพ์</h1> โมดูลควบคุมนี้ใช้ปรับแต่งพารามิเตอร์และผังแป้นพิมพ์

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabHardware)
en: Hardware
th: ฮาร์ดแวร์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Keyboard &model:
th: &รุ่นของแป้นพิมพ์:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, keyboardModelComboBox)
en: Here you can choose a keyboard model. This setting is independent of your keyboard layout and refers to the "hardware" model, i.e. the way your keyboard is manufactured. Modern keyboards that come with your computer usually have two extra keys and are referred to as "104-key" models, which is probably what you want if you do not know what kind of keyboard you have.
th: คุณสามารถเลือกรุ่นของแป้นพิมพ์ได้ที่นี่ การตั้งค่าตรงนี้ขึ้นอยู่กับผังแป้นพิมพ์ของคุณ และอ้างไปถึงรุ่นของ "ฮาร์ดแวร์" ด้วย ซึ่งก็คือวิธีที่สร้างแป้นพิมพ์ขึ้นมา แป้นพิมพ์สมัยใหม่ที่มากับเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณนั้น ตามปกติจะมากับปุ่มพิเศษ 2 ปุ่ม ซึ่งเราจะเรียกว่า เป็นแป้นพิมพ์รุ่น "104 ปุ่มพิมพ์" ซึ่งอาจจะเป็นรุ่นที่คุณต้องการ ในกรณีที่คุณไม่ทราบว่าแป้นพิมพ์ที่คุณมีเป็นรุ่นอะไร

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabLayouts)
en: Layouts
th: ผังแป้นพิมพ์ต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, switchingPolicyGroupBox)
en: If you select "Application" or "Window" switching policy, changing the keyboard layout will only affect the current application or window.
th: หากคุณเลือกข้อกำหนดการสลับผังแป้นพิมพ์ในแบบ "ใช้ผังแยกแต่ละโปรแกรม" หรือ "ใช้ผังแยกแต่ละหน้าต่าง" การเปลี่ยนผังแป้นพิมพ์จะมีผลกับแต่ละโปรแกรมหรือกับแต่ละหน้าต่างปัจจุบันเท่านั้น

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, switchingPolicyGroupBox)
en: Switching Policy
th: ข้อกำหนดการเปลี่ยนผังแป้นพิมพ์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByGlobalRadioBtn)
en: &Global
th: ใช้ร่วมกันทั้ง&ระบบ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByDesktopRadioBtn)
en: &Desktop
th: ใช้ร่วมกันในแต่ละ&พื้นที่ทำงาน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByApplicationRadioBtn)
en: &Application
th: ใช้ร่วมกันในแต่ละโ&ปรแกรม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByWindowRadioBtn)
en: &Window
th: ใช้ร่วมกันในแต่ละห&น้าต่าง

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, shortcutsGroupBox)
en: Shortcuts for Switching Layout
th: ปุ่มพิมพ์ลัดต่าง ๆ ของการสลับผังแป้นพิมพ์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Main shortcuts:
th: ปุ่มพิมพ์ลัดตัวหลัก:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, xkbGrpShortcutBtn)
en: This is a shortcut for switching layouts which is handled by X.org. It allows modifier-only shortcuts.
th: นี่เป็นปุ่มพิมพ์ลัดสำหรับการสลับผังแป้นพิมพ์ ซึ่งควบคุมโดย X.org โดยจะให้ใช้ปุ่มพิมพ์ลัดที่ใช้ร่วมกับปุ่มเปลี่ยนหน้าที่ (Modifier) เท่านั้น

[ctx: no shortcut defined]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, xkbGrpShortcutBtn) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, xkb3rdLevelShortcutBtn)
en: None
th: ไม่มี

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: 3rd level shortcuts:
th: ปุ่มพิมพ์ลัดระดับที่ 3:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, xkb3rdLevelShortcutBtn)
en: This is a shortcut for switching to a third level of the active layout (if it has one) which is handled by X.org. It allows modifier-only shortcuts.
th: นี่เป็นปุ่มพิมพ์ลัดของการสลับไปยังระดับที่สามของผังที่ใช้อยู่ (ถ้ามี) ซึ่งควบคุมโดย X.org โดยจะให้ใช้ปุ่มพิมพ์ลัดที่ใช้ร่วมกับปุ่มเปลี่ยนหน้าที่ (Modifier) เท่านั้น

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Alternative shortcut:
th: ปุ่มพิมพ์ลัดทางเลือก:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_configureLayouts)
en: Configure layouts
th: ปรับแต่งผังแป้นพิมพ์

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabAdvanced)
en: Advanced
th: ตั้งค่าขั้นสูง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_resetOldXkbOptions)
en: &Configure keyboard options
th: &ปรับแต่งตัวเลือกต่าง ๆ ของแป้นพิมพ์

[ctx: unknown keyboard model vendor]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: layout map name]
en: Map
th: แมป

en: Label
th: ป้ายกำกับ

[ctx: variant]
en: Default
th: ค่าปริยาย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton1)
en: T&urn on
th: เปิ&ด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton3)
en: Leave unchan&ged
th: ไม่เปลี่&ยนแปลง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblRate)
en: &Rate:
th: อัตราเ&ร็วของการพิมพ์ซ้ำ:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, delaySlider) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_repeatDelay)
en: If supported, this option allows you to set the delay after which a pressed key will start generating keycodes. The 'Repeat rate' option controls the frequency of these keycodes.
th: ถ้ามีการรองรับ ตัวเลือกนี้จะให้คุณตั้งค่าระยะเวลาว่ากดปุ่มพิมพ์ค้างนานเท่าไรจึงจะเริ่มพิมพ์ซ้ำ ตัวเลือก 'อัตราการเร็วของการพิมพ์ซ้ำ' จะควบคุมความถี่ของการพิมพ์ซ้ำเหล่านี้

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_repeatRate) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, rateSlider)
en: If supported, this option allows you to set the rate at which keycodes are generated while a key is pressed.
th: ถ้ามีการรองรับ ตัวเลือกนี้จะให้คุณตั้งค่าอัตราการพิมพ์ซ้ำเมื่อมีการกดแป้น

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_repeatRate)
en:  repeats/s
th:  ครั้ง/วินาที

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_repeatDelay)
en:  ms
th:  มิลลิวินาที

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblDelay)
en: &Delay:
th: &ระยะหน่วงเวลาก่อนพิมพ์ซ้ำ:
