kaccess - en to vi translation catalogue (72 entries)

en: The Shift key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
vi: Phím Shift đã được khoá và hiện đang hoạt động cho tất cả những lần nhấn phím sau.

en: The Shift key is now active.
vi: Phím Shift hiện đang hoạt động.

en: The Shift key is now inactive.
vi: Phím Shift hiện đang bất hoạt.

en: The Control key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
vi: Phím Control đã được khoá và hiện đang hoạt động cho tất cả những lần nhấn phím sau.

en: The Control key is now active.
vi: Phím Control hiện đang hoạt động.

en: The Control key is now inactive.
vi: Phím Control hiện đang bất hoạt.

en: The Alt key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
vi: Phím Alt đã được khoá và hiện đang hoạt động cho tất cả những lần nhấn phím sau.

en: The Alt key is now active.
vi: Phím Alt hiện đang hoạt động.

en: The Alt key is now inactive.
vi: Phím Alt hiện đang bất hoạt.

en: The Win key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
vi: Phím Win đã được khoá và hiện đang hoạt động cho tất cả những lần nhấn phím sau.

en: The Win key is now active.
vi: Phím Win hiện đang hoạt động.

en: The Win key is now inactive.
vi: Phím Win hiện đang bất hoạt.

en: The Meta key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
vi: Phím Meta đã được khoá và hiện đang hoạt động cho tất cả những lần nhấn phím sau.

en: The Meta key is now active.
vi: Phím Meta hiện đang hoạt động.

en: The Meta key is now inactive.
vi: Phím Meta hiện đang bất hoạt.

en: The Super key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
vi: Phím Super đã được khoá và hiện đang hoạt động cho tất cả những lần nhấn phím sau.

en: The Super key is now active.
vi: Phím Super hiện đang hoạt động.

en: The Super key is now inactive.
vi: Phím Super hiện đang bất hoạt.

en: The Hyper key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
vi: Phím Hyper đã được khoá và hiện đang hoạt động cho tất cả những lần nhấn phím sau.

en: The Hyper key is now active.
vi: Phím Hyper hiện đang hoạt động.

en: The Hyper key is now inactive.
vi: Phím Hyper hiện đang bất hoạt.

en: The Alt Graph key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
vi: Phím Alt Graph đã được khoá và hiện đang hoạt động cho tất cả những lần nhấn phím sau.

en: The Alt Graph key is now active.
vi: Phím Alt Graph hiện đang hoạt động.

en: The Alt Graph key is now inactive.
vi: Phím Alt Graph hiện đang bất hoạt.

en: The Num Lock key has been activated.
vi: Phím Num Lock đã được bật.

en: The Num Lock key is now inactive.
vi: Phím Num Lock hiện đang bất hoạt.

en: The Caps Lock key has been activated.
vi: Phím Caps Lock đã được bật.

en: The Caps Lock key is now inactive.
vi: Phím Caps Lock hiện đang bất hoạt.

en: The Scroll Lock key has been activated.
vi: Phím Scroll Lock đã được bật.

en: The Scroll Lock key is now inactive.
vi: Phím Scroll Lock hiện đang bất hoạt.

en: Toggle Screen Reader On and Off
vi: Bật và tắt trình đọc màn hình

[ctx: Name for kaccess shortcuts category]
en: Accessibility
vi: Hỗ trợ truy cập

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: &When a gesture was used:
vi: &Khi một động tác được dùng:

en: Change Settings Without Asking
vi: Thay đổi thiết lập không cần hỏi

en: Show This Confirmation Dialog
vi: Hiện hộp thoại xác nhận này

en: Deactivate All AccessX Features & Gestures
vi: Tắt tất cả các tính năng & động tác AccessX

en: Slow keys
vi: Phím chậm

en: Bounce keys
vi: Phím nảy

en: Sticky keys
vi: Phím dính

en: Mouse keys
vi: Phím chuột

en: Do you really want to deactivate "%1"?
vi: Bạn có thật sự muốn tắt "%1"?

en: Do you really want to deactivate "%1" and "%2"?
vi: Bạn có thật sự muốn tắt "%1" và "%2"?

en: Do you really want to deactivate "%1", "%2" and "%3"?
vi: Bạn có thật sự muốn tắt "%1", "%2" và "%3"?

en: Do you really want to deactivate "%1", "%2", "%3" and "%4"?
vi: Bạn có thật sự muốn tắt "%1", "%2"; "%3" và "%4"?

en: Do you really want to activate "%1"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1"?

en: Do you really want to activate "%1" and to deactivate "%2"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1" và tắt "%2"?

en: Do you really want to activate "%1" and to deactivate "%2" and "%3"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1" và tắt "%2" và "%3"?

en: Do you really want to activate "%1" and to deactivate "%2", "%3" and "%4"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1" và tắt "%2", "%3" và "%4"?

en: Do you really want to activate "%1" and "%2"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1" và "%2"?

en: Do you really want to activate "%1" and "%2" and to deactivate "%3"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1" và "%2" và tắt "%3"?

en: Do you really want to activate "%1", and "%2" and to deactivate "%3" and "%4"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1", "%2" và tắt "%3", "%4"?

en: Do you really want to activate "%1", "%2" and "%3"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1", "%2" và "%3"?

en: Do you really want to activate "%1", "%2" and "%3" and to deactivate "%4"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1", "%2" và "%3" và tắt "%4"?

en: Do you really want to activate "%1", "%2", "%3" and "%4"?
vi: Bạn có thật sự muốn bật "%1", "%2", "%3" và "%4"?

en: An application has requested to change this setting.
vi: Một ứng dụng đã yêu cầu thay đổi thiết lập này.

en: You held down the Shift key for 8 seconds or an application has requested to change this setting.
vi: Bạn đã giữ phím Shift 8 giây hoặc một ứng dụng đã yêu cầu thay đổi thiết lập này.

en: You pressed the Shift key 5 consecutive times or an application has requested to change this setting.
vi: Bạn đã nhấn phím Shift 5 lần liên tiếp hoặc một ứng dụng đã yêu cầu thay đổi thiết lập này.

en: You pressed %1 or an application has requested to change this setting.
vi: Bạn đã nhấn %1 hoặc một ứng dụng đã yêu cầu thay đổi thiết lập này.

en: An application has requested to change these settings, or you used a combination of several keyboard gestures.
vi: Một ứng dụng đã yêu cầu thay đổi những thiết lập này, hoặc bạn đã dùng một tổ hợp vài động tác bàn phím.

en: An application has requested to change these settings.
vi: Một ứng dụng đã yêu cầu thay đổi những thiết lập này.

en: These AccessX settings are needed for some users with motion impairments and can be configured in the KDE System Settings. You can also turn them on and off with standardized keyboard gestures.
    
    If you do not need them, you can select "Deactivate all AccessX features and gestures".
vi: Những thiết lập AccessX này cần cho một số người bị suy giảm khả năng cử động và có thể được cấu hình trong Thiết lập hệ thống KDE. Bạn cũng có thể bật và tắt chúng bằng các động tác bàn phím chuẩn hoá.
    
    Nếu không cần đến chúng, bạn có thể chọn "Tắt tất cả các tính năng và động tác AccessX".

en: Slow keys has been enabled. From now on, you need to press each key for a certain length of time before it gets accepted.
vi: Phím chậm đã được bật. Từ giờ trở đi, bạn cần nhấn mỗi phím trong một khoảng thời gian nhất định trước khi nó được nhận.

en: Slow keys has been disabled.
vi: Phím chậm đã được tắt.

en: Bounce keys has been enabled. From now on, each key will be blocked for a certain length of time after it was used.
vi: Phím nảy đã được bật. Từ giờ trở đi, mỗi phím sẽ bị chặn trong một khoảng thời gian nhất định sau khi nó được bấm.

en: Bounce keys has been disabled.
vi: Phím nảy đã được tắt.

en: Sticky keys has been enabled. From now on, modifier keys will stay latched after you have released them.
vi: Phím dính đã được bật. Từ giờ trở đi, các phím bổ trợ sẽ được chốt giữ sau khi bạn đã nhấn chúng và thả tay.

en: Sticky keys has been disabled.
vi: Phím dính đã được tắt.

en: Mouse keys has been enabled. From now on, you can use the number pad of your keyboard in order to control the mouse.
vi: Phím chuột đã được bật. Từ giờ trở đi, bạn có thể dùng bàn phím số để điều khiển chuột.

en: Mouse keys has been disabled.
vi: Phím chuột đã được tắt.

en: Accessibility
vi: Hỗ trợ truy cập

en: Author
vi: Tác giả
