joystick - en to vi translation catalogue (41 entries)

en: Calibration
vi: Trình hiệu chỉnh

en: Next
vi: Tiếp

en: Please wait a moment to calculate the precision
vi: Vui lòng đợi một lát để tính độ chính xác

en: (usually X)
vi: (thường là X)

en: (usually Y)
vi: (thường là Y)

en: <qt>Calibration is about to check the value range your device delivers.<br /><br />Please move <b>axis %1 %2</b> on your device to the <b>minimum</b> position.<br /><br />Press any button on the device or click on the 'Next' button to continue with the next step.</qt>
vi: <qt>Trình hiệu chỉnh sắp kiểm tra khoảng giá trị mà thiết bị của bạn gửi đến.<br /><br />Vui lòng di chuyển <b>trục %1 %2</b> trên thiết bị đến vị trí <b>nhỏ nhất</b>.<br /><br />Nhấn bất kì nút nào trên thiết bị hoặc bấm nút 'Tiếp' để tiếp tục bước tiếp theo.</qt>

en: <qt>Calibration is about to check the value range your device delivers.<br /><br />Please move <b>axis %1 %2</b> on your device to the <b>center</b> position.<br /><br />Press any button on the device or click on the 'Next' button to continue with the next step.</qt>
vi: <qt>Trình hiệu chỉnh sắp kiểm tra khoảng giá trị mà thiết bị của bạn gửi đến.<br /><br />Vui lòng di chuyển <b>trục %1 %2</b> trên thiết bị đến vị trí <b>chính giữa</b>.<br /><br />Nhấn bất kì nút nào trên thiết bị hoặc bấm nút 'Tiếp' để tiếp tục bước tiếp theo.</qt>

en: <qt>Calibration is about to check the value range your device delivers.<br /><br />Please move <b>axis %1 %2</b> on your device to the <b>maximum</b> position.<br /><br />Press any button on the device or click on the 'Next' button to continue with the next step.</qt>
vi: <qt>Trình hiệu chỉnh sắp kiểm tra khoảng giá trị mà thiết bị của bạn gửi đến.<br /><br />Vui lòng di chuyển <b>trục %1 %2</b> trên thiết bị đến vị trí <b>lớn nhất</b>.<br /><br />Nhấn bất kì nút nào trên thiết bị hoặc bấm nút 'Tiếp' để tiếp tục bước tiếp theo.</qt>

en: Communication Error
vi: Lỗi liên lạc

en: You have successfully calibrated your device
vi: Bạn đã hiệu chỉnh thiết bị thành công

en: Calibration Success
vi: Hiệu chỉnh thành công

en: Value Axis %1: %2
vi: Giá trị trục %1: %2

en: The given device %1 could not be opened: %2
vi: Thiết bị %1 không mở được: %2

en: The given device %1 is not a joystick.
vi: Thiết bị %1 không phải là một cần điều khiển.

en: Could not get kernel driver version for joystick device %1: %2
vi: Không đọc được phiên bản trình điều khiển nhân cho thiết bị cần điều khiển %1: %2

en: The current running kernel driver version (%1.%2.%3) is not the one this module was compiled for (%4.%5.%6).
vi: Phiên bản trình điểu nhân đang chạy (%1.%2.%3) không phải là phiên bản mà khối này được biên dịch cho (%4.%5.%6).

en: Could not get number of buttons for joystick device %1: %2
vi: Không đọc được số nút cho thiết bị cần điều khiển %1: %2

en: Could not get number of axes for joystick device %1: %2
vi: Không đọc được số trục cho thiết bị cần điều khiển %1: %2

en: Could not get calibration values for joystick device %1: %2
vi: Không đọc được giá trị hiệu chỉnh cho thiết bị cần điều khiển %1: %2

en: Could not restore calibration values for joystick device %1: %2
vi: Không khôi phục được giá trị hiệu chỉnh cho thiết bị cần điều khiển %1: %2

en: Could not initialize calibration values for joystick device %1: %2
vi: Không khởi tạo được giá trị hiệu chỉnh cho thiết bị cần điều khiển %1: %2

en: Could not apply calibration values for joystick device %1: %2
vi: Không áp dụng được giá trị hiệu chỉnh cho thiết bị cần điều khiển %1: %2

en: internal error - code %1 unknown
vi: lỗi nội bộ - mã %1 không rõ

en: KDE Joystick Control Module
vi: Khối điều khiển Cần điều khiển của KDE

en: KDE System Settings Module to test Joysticks
vi: Khối Thiết lập hệ thống KDE để kiểm tra cần điều khiển

en: <h1>Joystick</h1>This module helps to check if your joystick is working correctly.<br />If it delivers wrong values for the axes, you can try to solve this with the calibration.<br />This module tries to find all available joystick devices by checking /dev/js[0-4] and /dev/input/js[0-4]<br />If you have another device file, enter it in the combobox.<br />The Buttons list shows the state of the buttons on your joystick, the Axes list shows the current value for all axes.<br />NOTE: the current Linux device driver (Kernel 2.4, 2.6) can only autodetect<ul><li>2-axis, 4-button joystick</li><li>3-axis, 4-button joystick</li><li>4-axis, 4-button joystick</li><li>Saitek Cyborg 'digital' joysticks</li></ul>(For details you can check your Linux source/Documentation/input/joystick.txt)
vi: <h1>Cần điều khiển</h1>Khối này giúp kiểm tra xem cần điều khiển có hoạt động đúng không.<br />Nếu nó gửi đến các giá trị sai cho các trục, bạn có thể thử giải quyết bằng trình hiệu chỉnh.<br />Khối này thử tìm tất cả các thiết bị cần điều khiển bằng cách kiểm tra /dev/js[0-4] và /dev/input/js[0-4]<br />Nếu bạn có tệp thiết bị khác, hãy nhập nó vào hộp kết hợp.<br />Danh sách Nút cho biết trạng thái các nút trên cần điều khiển của bạn, danh sách Trục cho biết giá trị hiện thời của tất cả các trục.<br />CHÚ Ý: trình điều khiển thiết bị Linux hiện tại (Nhân 2.4, 2.6) chỉ có thể tự động phát hiện<ul><li>cần điều khiển 2 trục, 4 nút</li><li>cần điều khiển 3 trục, 4 nút</li><li>cần điều khiển 4 trục, 4 nút</li><li>cần điều khiển Saitek Cyborg 'số'</li></ul>(Để biết thêm chi tiết, bạn có thể xem nguồn Linux của bạn/Documentation/input/joystick.txt)

en: Device:
vi: Thiết bị:

[ctx: Cue for deflection of the stick]
en: Position:
vi: Vị trí:

en: Show trace
vi: Hiện vết

en: PRESSED
vi: ĐÃ ẤN

en: Buttons:
vi: Nút:

en: State
vi: Trạng thái

en: Axes:
vi: Trục:

en: Value
vi: Giá trị

en: Calibrate
vi: Hiệu chỉnh

en: No joystick device automatically found on this computer.<br />Checks were done in /dev/js[0-4] and /dev/input/js[0-4]<br />If you know that there is one attached, please enter the correct device file.
vi: Không có cần điều khiển nào được tự động tìm thấy trên máy.<br />Việc kiểm tra được thực hiện trong /dev/js[0-4] và /dev/input/js[0-4]<br />Nếu bạn biết có cần điều khiển đã được kết nối, vui lòng nhập tệp thiết bị đúng.

en: The given device name is invalid (does not contain /dev).
    Please select a device from the list or
    enter a device file, like /dev/js0.
vi: Tên thiết bị không hợp lệ (không chứa /dev).
    Vui lòng chọn một thiết bị trong danh sách hoặc
    nhập một tệp thiết bị, ví dụ /dev/js0.

en: Unknown Device
vi: Thiết bị không rõ

en: Device Error
vi: Lỗi thiết bị

en: <qt>Calibration is about to check the precision.<br /><br /><b>Please move all axes to their center position and then do not touch the joystick anymore.</b><br /><br />Click OK to start the calibration.</qt>
vi: <qt>Trình cân chỉnh sắp kiểm tra độ chính xác.<br /><br /><b>Vui lòng di chuyển tất cả các trục tới vị trí chính giữa rồi để nguyên cần điều khiển như vậy.</b><br /><br />Bấm OK để bắt đầu hiệu chỉnh.</qt>

en: Restored all calibration values for joystick device %1.
vi: Khôi phục tất cả các giá trị hiệu chỉnh cho thiết bị cần điều khiển %1.
