kcmkded - en to vi translation catalogue (20 entries)

en: Background Services
vi: Dịch vụ nền

en: Failed to stop service: %1
vi: Không dừng được dịch vụ: %1

en: Failed to start service: %1
vi: Không chạy được dịch vụ: %1

en: Failed to stop service.
vi: Không dừng được dịch vụ.

en: Failed to start service.
vi: Không chạy được dịch vụ.

en: Failed to notify KDE Service Manager (kded5) of saved changed: %1
vi: Không thông báo được cho trình quản lí dịch vụ KDE (kded5) về các thay đổi đã lưu: %1

en: <p>This module allows you to have an overview of all plugins of the KDE Daemon, also referred to as KDE Services. Generally, there are two types of service:</p> <ul><li>Services invoked at startup</li><li>Services called on demand</li></ul> <p>The latter are only listed for convenience. The startup services can be started and stopped. You can also define whether services should be loaded at startup.</p> <p><b>Use this with care: some services are vital for Plasma; do not deactivate services if you  do not know what you are doing.</b></p>
vi: <p>Khối này cho phép bạn có một cái nhìn tổng thể về tất cả các phần cài cắm của Trình nền KDE, còn được gọi là Các Dịch vụ KDE. Nói chung, có hai kiểu dịch vụ:</p> <ul><li>Dịch vụ được gọi khi khởi động</li><li>Dịch vụ được gọi khi có yêu cầu</li></ul> <p>Các dịch vụ được gọi khi có yêu cầu chỉ được liệt kê để tiện xem. Các dịch vụ khi khởi động có thể được chạy và dừng. Bạn cũng có thể chỉ định các dịch vụ có được tải khi khởi động hay không.</p> <p><b>Thận trọng khi dùng: một số dịch vụ cần có cho hoạt động của Plasma; đừng vô hiệu hoá các dịch vụ nếu bạn không chắc về việc mình đang làm.</b></p>

en: The background services manager (kded5) is currently not running. Make sure it is installed correctly.
vi: Trình quản lí dịch vụ nền (kded5) hiện đang không chạy. Hãy đảm bảo rằng nó được cài đặt đúng.

en: Some services disable themselves again when manually started if they are not useful in the current environment.
vi: Một số dịch vụ sẽ tự tắt khi được chạy thủ công nếu chúng không có tác dụng trong môi trường hiện tại.

en: Some services were automatically started/stopped when the background services manager (kded5) was restarted to apply your changes.
vi: Một số dịch vụ đã được tự động chạy/dừng khi trình quản lí dịch vụ nền (kded5) được khởi động lại để áp dụng các thay đổi của bạn.

en: All Services
vi: Tất cả dịch vụ

[ctx: List running services]
en: Running
vi: Đang chạy

[ctx: List not running services]
en: Not Running
vi: Không chạy

en: Startup Services
vi: Dịch vụ khi khởi động

en: Load-on-Demand Services
vi: Dịch vụ tải khi có yêu cầu

en: Toggle automatically loading this service on startup
vi: Bật/tắt việc tải tự động dịch vụ này khi khởi động

en: Not running
vi: Không chạy

en: Running
vi: Đang chạy

en: Stop Service
vi: Dừng dịch vụ

en: Start Service
vi: Chạy dịch vụ
