plasma-desktop - en to vi translation catalogue (221 entries)

en: Touchpad
vi: Bàn cảm ứng

en: Enable Touchpad
vi: Bật bàn cảm ứng

en: Disable Touchpad
vi: Tắt bàn cảm ứng

en: Toggle Touchpad
vi: Bật/tắt bàn cảm ứng

en: Querying input devices failed. Please reopen this settings module.
vi: Truy vấn các thiết bị nhập thất bại. Vui lòng mở lại khối thiết lập này.

en: Critical error on reading fundamental device infos for touchpad %1.
vi: Lỗi nguy cấp khi đọc các thông tin thiết bị cơ bản cho bàn cảm ứng %1.

en: Cannot connect to X server
vi: Không thể kết nối đến máy chủ X

en: No touchpad found
vi: Không tìm thấy bàn cảm ứng nào

en: Cannot apply touchpad configuration
vi: Không thể áp dụng cấu hình bàn cảm ứng

en: Cannot read touchpad configuration
vi: Không thể đọc cấu hình bàn cảm ứng

en: Cannot read default touchpad configuration
vi: Không thể đọc cấu hình bàn cảm ứng mặc định

en: Device:
vi: Thiết bị:

en: General:
vi: Chung:

en: Device enabled
vi: Thiết bị được bật

en: Accept input through this device.
vi: Nhận đầu vào qua thiết bị này.

en: Disable while typing
vi: Tắt khi đang gõ

en: Disable touchpad while typing to prevent accidental inputs.
vi: Tắt bàn cảm ứng khi đang gõ để tránh nhập sai

en: Left handed mode
vi: Chế độ thuận tay trái

en: Swap left and right buttons.
vi: Hoán đổi nút trái và phải.

en: Press left and right buttons for middle click
vi: Nhấn nút trái và phải để thành bấm giữa

en: Clicking left and right button simultaneously sends middle button click.
vi: Bấm nút trái và phải đồng thời sẽ tạo ra cú bấm nút giữa.

en: Pointer acceleration:
vi: Gia tốc con trỏ:

en: Acceleration profile:
vi: Hồ sơ gia tốc:

en: Flat
vi: Phẳng

en: Cursor moves the same distance as finger.
vi: Con trỏ di chuyển cùng khoảng cách với ngón tay.

en: Adaptive
vi: Thích ứng

en: Cursor travel distance depends on movement speed of finger.
vi: Khoảng cách di chuyển của con trỏ phụ thuộc vào tốc độ di chuyển của ngón tay.

en: Tapping:
vi: Vỗ:

en: Tap-to-click
vi: Vỗ để bấm

en: Single tap is left button click.
vi: Vỗ đơn là bấm nút trái.

en: Tap-and-drag
vi: Vỗ và kéo

en: Sliding over touchpad directly after tap drags.
vi: Lướt trên bàn cảm ứng ngay sau khi vỗ sẽ thực hiện việc kéo.

en: Tap-and-drag lock
vi: Khoá vỗ và kéo

en: Dragging continues after a short finger lift.
vi: Việc kéo tiếp tục sau khi nhấc ngón tay một khoảng thời gian ngắn.

en: Two-finger tap:
vi: Vỗ hai ngón:

en: Right-click (three-finger tap to middle-click)
vi: Bấm phải (vỗ ba ngón để bấm giữa)

en: Tap with two fingers to right-click, tap with three fingers to middle-click.
vi: Vỗ bằng hai ngón để bấm phải, vỗ bằng ba ngón để bấm giữa.

en: Middle-click (three-finger tap right-click)
vi: Bấm giữa (vỗ hai ngón để bấm phải)

en: Tap with two fingers to middle-click, tap with three fingers to right-click.
vi: Vỗ bằng hai ngón để bấm giữa, vỗ bằng ba ngón để bấm phải.

en: Right-click
vi: Bấm phải

en: Tap with two fingers to right-click.
vi: Vỗ bằng hai ngón để bấm phải.

en: Middle-click
vi: Bấm giữa

en: Tap with two fingers to middle-click.
vi: Vỗ bằng hai ngón để bấm giữa.

en: Scrolling:
vi: Cuộn:

en: Two fingers
vi: Hai ngón

en: Slide with two fingers scrolls.
vi: Lướt bằng hai ngón sẽ thực hiện việc cuộn.

en: Touchpad edges
vi: Các cạnh bàn cảm ứng

en: Slide on the touchpad edges scrolls.
vi: Lướt trên các cạnh bàn cảm ứng sẽ thực hiện việc cuộn.

en: Invert scroll direction (Natural scrolling)
vi: Đảo hướng cuộn (cuộn tự nhiên)

en: Touchscreen like scrolling.
vi: Cuộn như màn hình cảm ứng.

en: Disable horizontal scrolling
vi: Tắt cuộn ngang

en: Scrolling speed:
vi: Tốc độ cuộn:

[ctx: Slower Scroll]
en: Slower
vi: Chậm

[ctx: Faster Scroll Speed]
en: Faster
vi: Nhanh

en: Right-click:
vi: Bấm phải:

en: Press bottom-right corner
vi: Nhấn góc dưới phải

en: Software enabled buttons will be added to bottom portion of your touchpad.
vi: Các nút do phần mềm bật sẽ được thêm vào phần dưới của bàn cảm ứng.

en: Press anywhere with two fingers
vi: Nhấn bất kì đâu bằng hai ngón

en: Tap with two finger to enable right click.
vi: Vỗ bằng hai ngón để bấm phải.

en: Middle-click:
vi: Bấm giữa:

en: Press bottom-middle
vi: Nhấn phần dưới giữa

en: Software enabled middle-button will be added to bottom portion of your touchpad.
vi: Nút giữa do phần mềm bật sẽ được thêm vào phần dưới của bàn cảm ứng.

en: Press bottom left and bottom right corners simultaneously
vi: Nhấn đồng thời góc dưới trái và dưới phải

en: Press anywhere with three fingers
vi: Nhấn bất kì đâu bằng ba ngón

en: Press anywhere with three fingers.
vi: Nhấn bất kì đâu bằng ba ngón.

en: Touchpad KCM
vi: KCM bàn cảm ứng

en: System Settings module for managing your touchpad
vi: Khối Thiết lập hệ thống để quản lí bàn cảm ứng

en: Copyright © 2016 Roman Gilg
vi: Bản quyền © 2016 Roman Gilg

en: Developer
vi: Nhà phát triển

en: Error while loading values. See logs for more information. Please restart this configuration module.
vi: Lỗi khi tải các giá trị. Xem thêm thông tin trong nhật kí. Vui lòng khởi động lại khối cấu hình này.

en: No touchpad found. Connect touchpad now.
vi: Không tìm thấy bàn cảm ứng nào. Hãy kết nối bàn cảm ứng.

en: Not able to save all changes. See logs for more information. Please restart this configuration module and try again.
vi: Không thể lưu tất cả các thay đổi. Xem thêm thông tin trong nhật kí. Vui lòng khởi động lại khối cấu hình này và thử lại.

en: Error while loading default values. Failed to set some options to their default values.
vi: Lỗi khi tải các giá trị mặc định. Đặt một số lựa chọn về giá trị mặc định thất bại.

en: Error while adding newly connected device. Please reconnect it and restart this configuration module.
vi: Lỗi khi thêm thiết bị mới được kết nối. Vui lòng kết nối lại và khởi động lại khối cấu hình này.

en: Touchpad disconnected. Closed its setting dialog.
vi: Bàn cảm ứng bị ngắt kết nối. Đã đóng hộp thoại thiết lập.

en: Touchpad disconnected. No other touchpads found.
vi: Bàn cảm ứng bị ngắt kết nối. Không tìm thấy bàn cảm ứng nào khác.

en: Drag me
vi: Kéo tôi đi

[ctx: Mouse button]
en: Left button
vi: Nút trái

[ctx: Mouse button]
en: Right button
vi: Nút phải

[ctx: Mouse button]
en: Middle button
vi: Nút giữa

en: System Settings module, daemon and Plasma applet for managing your touchpad
vi: Khối Thiết lập hệ thống, trình nền và tiểu ứng dụng Plasma để quản lí bàn cảm ứng

en: Copyright © 2013 Alexander Mezin
vi: Bản quyền © 2013 Alexander Mezin

en: This program incorporates work covered by this copyright notice:
    Copyright © 2002-2005,2007 Peter Osterlund
vi: Chương trình này chứa phần việc được bao gồm trong thông báo bản quyền:
    Bản quyền © 2002-2005,2007 Peter Osterlund

[ctx: Credits]
en: Usability, testing
vi: Tính khả dụng, kiểm thử

[ctx: Credits]
en: Helped a bit
vi: Giúp đỡ một chút

[ctx: Credits]
en: Developer of synclient
vi: Nhà phát triển synclient

[ctx: Credits]
en: Testing
vi: Kiểm thử

en: Active settings don't match saved settings.
    You currently see saved settings.
vi: Các thiết lập đang dùng không khớp với các thiết lập được lưu.
    Bạn hiện đang thấy các thiết lập được lưu.

en: Show active settings
vi: Hiện các thiết lập đang dùng

en: These settings won't take effect in the testing area
vi: Các thiết lập này sẽ không có tác dụng trong vùng kiểm thử

en: Enable/Disable Touchpad
vi: Bật/tắt bàn cảm ứng

[ctx: @title:window]
note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, KdedForm)
en: Enable/Disable Touchpad
vi: Bật/tắt bàn cảm ứng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, configureShortcutsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, configureNotificationsButton)
en: Configure…
vi: Cấu hình…

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Keyboard shortcuts:
vi: Phím tắt:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_DisableOnKeyboardActivity)
en: Disable touchpad when typing
vi: Tắt bàn cảm ứng khi đang gõ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Timeout:
vi: Thời hạn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_KeyboardActivityTimeoutMs)
en: If there was no keyboard activity for more than specified
    number of milliseconds, touchpad will be enabled again
vi: Nếu không có hành động bàn phím nào trong số mi-li giây
    được chỉ đinh, bàn cảm ứng sẽ được bật lại

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_OnlyDisableTapAndScrollOnKeyboardActivity)
en: Disable click emulation and scrolling.
    You will be still able to move pointer using touchpad and perform clicks with hardware buttons.
vi: Tắt cuộn và giả lập bấm.
    Bạn vẫn có thể di chuyển con trỏ bằng bàn cảm ứng và bấm bằng các nút phần cứng.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_OnlyDisableTapAndScrollOnKeyboardActivity)
en: Disable taps and scrolling only
vi: Chỉ tắt vỗ và cuộn

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_DisableWhenMousePluggedIn)
en: Disable touchpad when mouse is plugged in
vi: Tắt bàn cảm ứng khi chuột được cắm vào

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, notificationsLabel)
en: Notifications:
vi: Thông báo:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ignoredDevLabel)
en: Ignored devices:
vi: Bỏ qua các thiết bị:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KEditListWidget, kcfg_MouseBlacklist)
en: Some devices might be incorrectly treated as a mouse.
    You can add them to this list so that they will be ignored when they're plugged in.
vi: Một số thiết bị có thể bị nhận diện sai thành chuột.
    Bạn có thể thêm chúng vào danh sách này để bỏ qua khi chúng được cắm vào.

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PointerMotionForm)
en: Pointer Motion
vi: Chuyển động của con trỏ

[ctx: Mouse pointer motion parameters]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Speed
vi: Tốc độ

[ctx: Minimum pointer movement speed]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Minimum:
vi: Tối thiểu:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (CustomSlider, kcfg_MinSpeed)
en: Minimum pointer speed
vi: Tốc độ con trỏ tối thiểu

[ctx: Maximum pointer movement speed]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Maximum:
vi: Tối đa:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (CustomSlider, kcfg_MaxSpeed)
en: Maximum pointer speed
vi: Tốc độ con trỏ tối đa

[ctx: Pointer acceleration]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Acceleration:
vi: Gia tốc:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (CustomSlider, kcfg_AccelFactor)
en: Acceleration factor for normal pointer movements
vi: Hệ số gia tốc cho các chuyển động thông thường của con trỏ

[ctx: Pointer motion]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Pressure-Dependent Motion
vi: Chuyển động dựa trên áp lực

[ctx: Pressure-dependent pointer motion]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Minimum pressure:
vi: Áp lực tối thiểu:

[ctx: Pressure-dependent pointer motion]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Minimum factor:
vi: Hệ số tối thiểu:

[ctx: Pressure-dependent pointer motion]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Maximum pressure:
vi: Áp lực tối đa:

[ctx: Pressure-dependent pointer motion]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Maximum factor:
vi: Hệ số tối đa:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_PressureMotionMinZ)
en: Finger pressure at which minimum pressure motion factor is applied
vi: Áp lực của ngón tay mà tại đó hệ số chuyển động tối thiểu được áp dụng

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_PressureMotionMaxZ)
en: Finger pressure at which maximum pressure motion factor is applied
vi: Áp lực của ngón tay mà tại đó hệ số chuyển động tối đa được áp dụng

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_PressureMotionMinFactor)
en: Lowest setting for pressure motion factor
vi: Thiết lập nhỏ nhất cho hệ số chuyển động

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_PressureMotionMaxFactor)
en: Greatest setting for pressure motion factor
vi: Thiết lập lớn nhất cho hệ số chuyển động

[ctx: Pointer motion]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Noise Cancellation
vi: Khử nhiễu

[ctx: Noise cancellation]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Vertical:
vi: Dọc:

[ctx: Noise cancellation]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Horizontal:
vi: Ngang:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_VertHysteresis)
en: The minimum vertical hardware distance required to generate motion events
vi: Khoảng cách phần cứng theo chiều dọc tối thiểu cần thiết để sinh sự kiện chuyển động

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_VertHysteresis) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_HorizHysteresis)
en:  units
vi:  đơn vị

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_HorizHysteresis)
en: The minimum horizontal hardware distance required to generate motion events
vi: Khoảng cách phần cứng theo chiều ngang tối thiểu cần thiết để sinh sự kiện chuyển động

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, ScrollForm)
en: Scrolling
vi: Cuộn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Edge scrolling:
vi: Cuộn ở cạnh:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_VertEdgeScroll)
en: Enable vertical scrolling when dragging along the right edge
vi: Cho phép cuộn dọc khi kéo dọc theo cạnh phải

[ctx: Scrolling direction]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_VertEdgeScroll) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_VertTwoFingerScroll) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_InvertVertScroll)
en: Vertical
vi: Dọc

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_HorizEdgeScroll)
en: Enable horizontal scrolling when dragging along the bottom edge
vi: Cho phép cuộn ngang khi kéo dọc theo cạnh dưới

[ctx: Scrolling direction]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_HorizEdgeScroll) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_HorizTwoFingerScroll) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_InvertHorizScroll)
en: Horizontal
vi: Ngang

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_VertTwoFingerScroll)
en: Enable vertical scrolling when dragging with two fingers anywhere on the touchpad
vi: Cho phép cuộn dọc khi kéo bằng hai ngón ở bất kì đâu trên bàn cảm ứng

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_HorizTwoFingerScroll)
en: Enable horizontal scrolling when dragging with two fingers anywhere on the touchpad
vi: Cho phép cuộn ngang khi kéo bằng hai ngón ở bất kì đâu trên bàn cảm ứng

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_InvertVertScroll)
en: Reverse vertical scrolling
vi: Đảo hướng cuộn dọc

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_InvertHorizScroll)
en: Reverse horizontal scrolling
vi: Đảo hướng cuộn ngang

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Two-finger scrolling:
vi: Cuộn hai ngón:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Reverse scrolling:
vi: Đảo hướng cuộn:

[ctx: Touchpad - Scrolling]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Scrolling Distance
vi: Khoảng cách cuộn

[ctx: Scrolling distance]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Vertical:
vi: Dọc:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_VertScrollDelta) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_HorizScrollDelta)
en: Move distance of the finger for a scroll event
vi: Khoảng cách ngón tay di chuyển cho một sự kiện cuộn

[ctx: Scrolling distance]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Horizontal:
vi: Ngang:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, kcfg_Coasting)
en: Continue scrolling after the finger is released from the edge of the touchpad
vi: Tiếp tục cuộn sau khi ngón tay thả ra khỏi cạnh của bàn cảm ứng

[ctx: Touchpad - Scrolling]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_Coasting)
en: Coasting
vi: Trôi

[ctx: Coasting]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Minimum speed:
vi: Tốc độ tối thiểu:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_CoastingSpeed)
en: Your finger needs to produce this many scrolls per second in order to start coasting
vi: Ngón tay cần tạo ra từng này lần cuộn mỗi giây để có thể bắt đầu trôi

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_CoastingSpeed)
en:  scrolls/sec
vi:  cuộn/giây

[ctx: Coasting]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Deceleration:
vi: Giảm tốc:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_CoastingFriction)
en: Number of scrolls/second² to decrease the coasting speed
vi: Số lần cuộn/giây² để giảm tốc độ trôi

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_CoastingFriction)
en:  scrolls/sec²
vi:  cuộn/giây²

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Corner coasting:
vi: Trôi ở góc:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_CornerCoasting)
en: Enable edge scrolling to continue while the finger stays in an edge corner
vi: Cho phép cuộn ở cạnh tiếp tục trong khi ngón tay giữ ở một góc

[ctx: Coasting]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_CornerCoasting)
en: Enable
vi: Bật

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, kcfg_CircularScrolling)
en: Scrolling is engaged when a drag starts in the given trigger region.
    Moving your finger in clockwise circles around the center of the touchpad
    will scroll down and counter clockwise motion will scroll up
vi: Việc cuộn được tiến hành khi một thao tác kéo bắt đầu trong vùng kích hoạt
    đã định. Di chuyển ngón tay theo vòng tròn xuôi chiều đồng hồ quanh tâm của
    bàn cảm ứng sẽ cuộn xuống và ngược chiều đồng hồ sẽ cuộn lên

[ctx: Touchpad - Scrolling]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_CircularScrolling)
en: Circular Scrolling
vi: Cuộn tròn

[ctx: Circular scrolling]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Trigger region:
vi: Vùng kích hoạt:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, kcfg_CircScrollTrigger)
en: Trigger region on the touchpad to start circular scrolling
vi: Vùng kích hoạt trên bàn cảm ứng để bắt đầu cuộn theo vòng tròn

[ctx: Circular scrolling]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Angle:
vi: Góc:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_CircScrollDelta)
en: Move angle (degrees) of finger to generate a scroll event
vi: Góc di chuyển (độ) của ngón tay để sinh một sự kiện cuộn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: When used together with vertical scrolling, hitting the upper or lower right corner will seamlessly switch over from vertical to circular scrolling
vi: Khi dùng cùng với cuộn dọc, chạm vào góc trên hoặc dưới bên phải sẽ nhanh chóng chuyển từ cuộn dọc sang cuộn tròn

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, SensitivityForm)
en: Sensitivity
vi: Độ nhạy

[ctx: Touchpad]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Sensitivity
vi: Độ nhạy

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Pressure for detecting a touch:
vi: Áp lực để phát hiện một lần chạm:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Pressure for detecting a release:
vi: Áp lực để phát hiện một lần thả:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_FingerHigh)
en: When finger pressure goes above this value, the driver counts it as a touch
vi: Khi áp lực ngón tay vượt quá giá trị này, trình điều khiển ghi nhận một lần chạm

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_FingerLow)
en: When finger pressure drops below this value, the driver counts it as a release
vi: Khi áp lực ngón tay giảm quá giá trị này, trình điều khiển ghi nhận một lần thả

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, kcfg_PalmDetect)
en: If palm detection should be enabled. Note that this also requires hardware/firmware support from the touchpad
vi: Có bật phát hiện bàn tay hay không. Lưu ý rằng việc này còn cần có hỗ trợ phần cứng/phần sụn của bàn cảm ứng

[ctx: Touchpad]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_PalmDetect)
en: Palm Detection
vi: Phát hiện bàn tay

[ctx: Palm detection]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Minimum width:
vi: Độ rộng tối thiểu:

[ctx: Palm detection]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Minimum pressure:
vi: Áp lực tối thiểu:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_PalmMinWidth)
en: Minimum finger width at which touch is considered a palm
vi: Độ rộng ngón tay tối thiểu mà việc chạm được coi là bàn tay

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_PalmMinZ)
en: Minimum finger pressure at which touch is considered a palm
vi: Áp lực ngón tay tối thiểu mà việc chạm được coi là bàn tay

[ctx: Touchpad gesture]
note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, TapForm)
en: Taps
vi: Vỗ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_Tapping)
en: Tap to Click
vi: Vỗ để bấm

[ctx: Tapping]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: One finger:
vi: Một ngón:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, kcfg_OneFingerTapButton)
en: Which mouse button is reported on a non-corner one-finger tap
vi: Nút chuột nào được nhận với một lần vỗ một ngón không ở góc

[ctx: Tapping]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Two fingers:
vi: Hai ngón:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, kcfg_TwoFingerTapButton)
en: Which mouse button is reported on a non-corner two-finger tap
vi: Nút chuột nào được nhận với một lần vỗ hai ngón không ở góc

[ctx: Tapping]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Three fingers:
vi: Ba ngón:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, kcfg_ThreeFingerTapButton)
en: Which mouse button is reported on a non-corner three-finger tap
vi: Nút chuột nào được nhận với một lần vỗ ba ngón không ở góc

[ctx: Touchpad]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Corners
vi: Góc

[ctx: Touchpad corner]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Top left:
vi: Trái trên:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, kcfg_LTCornerButton)
en: Which mouse button is reported on a left top corner tap
vi: Nút chuột nào được nhận với một lần vỗ ở góc trên trái

[ctx: Touchpad corner]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Bottom left:
vi: Trái dưới:

[ctx: Touchpad corner]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Top right:
vi: Phải trên:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, kcfg_LBCornerButton)
en: Which mouse button is reported on a left bottom corner tap
vi: Nút chuột nào được nhận với một lần vỗ ở góc dưới trái

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, kcfg_RTCornerButton)
en: Which mouse button is reported on a right top corner tap
vi: Nút chuột nào được nhận với một lần vỗ ở góc trên phải

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, kcfg_RBCornerButton)
en: Which mouse button is reported on a right bottom corner tap
vi: Nút chuột nào được nhận với một lần vỗ ở góc dưới phải

[ctx: Touchpad corner]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Bottom right:
vi: Phải dưới:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, kcfg_TapAndDragGesture)
en: This gesture is an alternative way of dragging. It is performed by tapping (touching and releasing the finger), then touching again and moving the finger on the touchpad
vi: Động tác này là một cách khác để kéo. Nó được thực hiện bằng cách vỗ (chạm và thả ngón tay), rồi lại chạm và di chuyển ngón tay trên bàn cảm ứng

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_TapAndDragGesture)
en: Tap-and-Drag Gesture
vi: Động tác vỗ và kéo

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, kcfg_LockedDrags)
en: If off, a tap-and-drag gesture ends when you release the finger. If on, the gesture is active until you tap a second time, or until timeout expires
vi: Nếu tắt, một động tác vỗ và kéo sẽ kết thúc khi bạn thả ngón tay. Nếu bật, động tác sẽ còn hoạt động cho đến khi bạn vỗ một lần nữa, hoặc khi hết giờ

[ctx: Touchpad gesture]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_LockedDrags)
en: Locked Drags
vi: Kéo bị khoá

[ctx: Locked drags]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Timeout:
vi: Thời hạn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_LockedDragTimeout)
en: How long it takes (in milliseconds) for the "Locked Drags" mode to be automatically turned off after the finger is released from the touchpad
vi: Thời gian (bằng mi-li giây) để chế độ "Kéo bị khoá" được tự động tắt sau khi ngón tay thả ra khỏi bàn cảm ứng

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Tap Detection
vi: Phát hiện vỗ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Maximum time:
vi: Thời gian tối đa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Maximum finger movement:
vi: Di chuyển ngón tay tối đa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_12)
en: Maximum time for double tap:
vi: Thời gian tối đa cho vỗ đúp:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_13)
en: Single tap timeout:
vi: Thời hạn vỗ đơn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_MaxTapTime)
en: Maximum time (in milliseconds) for detecting a tap
vi: Thời gian tối đa (bằng mi-li giây) để phát hiện một lần vỗ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_MaxTapMove)
en: Maximum movement of the finger for detecting a tap
vi: Di chuyển tối đa của ngón tay để phát hiện một lần vỗ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_MaxDoubleTapTime)
en: Maximum time (in milliseconds) for detecting a double tap
vi: Thời gian tối đa (bằng mi-li giây) để phát hiện một lần vỗ đúp

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_SingleTapTimeout)
en: Timeout after a tap to recognize it as a single tap
vi: Thời hạn sau một lần vỗ để ghi nhận nó là một lần vỗ đơn

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Testing area
vi: Vùng kiểm thử

note: i18n: ectx: property (text), widget (TestButton, pushButton)
en: Click me
vi: Bấm vào đây

en: Touchpad was disabled because a mouse was plugged in
vi: Bàn cảm ứng đã được tắt vì chuột đã được cắm vào

en: Touchpad was enabled because the mouse was unplugged
vi: Bàn cảm ứng đã được bật vì chuột đã được rút ra

[ctx: Emulated mouse button]
note: i18n: ectx: label, entry ($(TapAction)Button), group (parameters)
en: No action
vi: Không hành động

[ctx: Emulated mouse button]
note: i18n: ectx: label, entry ($(TapAction)Button), group (parameters)
en: Left button
vi: Nút trái

[ctx: Emulated mouse button]
note: i18n: ectx: label, entry ($(TapAction)Button), group (parameters)
en: Middle button
vi: Nút giữa

[ctx: Emulated mouse button]
note: i18n: ectx: label, entry ($(TapAction)Button), group (parameters)
en: Right button
vi: Nút phải

[ctx: Touchpad Edge]
note: i18n: ectx: label, entry (CircScrollTrigger), group (parameters)
en: All edges
vi: Tất cả các cạnh

[ctx: Touchpad Edge]
note: i18n: ectx: label, entry (CircScrollTrigger), group (parameters)
en: Top edge
vi: Cạnh trên

[ctx: Touchpad Edge]
note: i18n: ectx: label, entry (CircScrollTrigger), group (parameters)
en: Top right corner
vi: Góc phải trên

[ctx: Touchpad Edge]
note: i18n: ectx: label, entry (CircScrollTrigger), group (parameters)
en: Right edge
vi: Cạnh phải

[ctx: Touchpad Edge]
note: i18n: ectx: label, entry (CircScrollTrigger), group (parameters)
en: Bottom right corner
vi: Góc phải dưới

[ctx: Touchpad Edge]
note: i18n: ectx: label, entry (CircScrollTrigger), group (parameters)
en: Bottom edge
vi: Cạnh dưới

[ctx: Touchpad Edge]
note: i18n: ectx: label, entry (CircScrollTrigger), group (parameters)
en: Bottom left corner
vi: Góc trái dưới

[ctx: Touchpad Edge]
note: i18n: ectx: label, entry (CircScrollTrigger), group (parameters)
en: Left edge
vi: Cạnh trái

[ctx: Touchpad Edge]
note: i18n: ectx: label, entry (CircScrollTrigger), group (parameters)
en: Top left corner
vi: Góc trái trên
