kcmkclock - en to vi translation catalogue (27 entries)

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Date and Time
vi: Ngày giờ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, setDateTimeAuto)
en: Set date and time &automatically
vi: Tự động đặt ngày &giờ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, timeServerLabel)
en: &Time server:
vi: Máy chủ &thời gian:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KDatePicker, cal)
en: Here you can change the system date's day of the month, month and year.
vi: Tại đây bạn có thể thay đổi ngày tháng năm của hệ thống.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_2)
en: Time Zone
vi: Múi giờ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: To change the local time zone, select your area from the list below.
vi: Để thay đổi múi giờ địa phương, hãy chọn vùng của bạn trong danh sách bên dưới.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_local)
en: Current local time zone:
vi: Múi giờ địa phương hiện tại:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (KTreeWidgetSearchLine, tzonesearch)
en: Search…
vi: Tìm kiếm…

en: No NTP utility has been found. Install 'ntpdate' or 'rdate' command to enable automatic updating of date and time.
vi: Không tìm thấy tiện ích NTP nào. Cài đặt lệnh 'ntpdate' hoặc 'rdate' để bật chức năng cập nhật ngày giờ tự động.

en: Here you can change the system time. Click into the hours, minutes or seconds field to change the relevant value, either using the up and down buttons to the right or by entering a new value.
vi: Tại đây bạn có thể thay đổi giờ của hệ thống. Bấm vào trường giờ, phút, hoặc giây để thay đổi giá trị tương ứng, dùng các nút lên xuống ở bên phải hoặc nhập trực tiếp một giá trị mới.

[ctx: %1 is name of time zone]
en: Current local time zone: %1
vi: Múi giờ địa phương hiện tại: %1

[ctx: %1 is name of time zone, %2 is its abbreviation]
en: Current local time zone: %1 (%2)
vi: Múi giờ địa phương hiện tại: %1 (%2)

en: Public Time Server (pool.ntp.org),        asia.pool.ntp.org,        europe.pool.ntp.org,        north-america.pool.ntp.org,        oceania.pool.ntp.org
vi: Máy chủ thời gian công cộng (pool.ntp.org),        asia.pool.ntp.org,        europe.pool.ntp.org,        north-america.pool.ntp.org,        oceania.pool.ntp.org

en: Unable to contact time server: %1.
vi: Không thể liên hệ với máy chủ thời gian: %1.

en: Can not set date.
vi: Không đặt được ngày.

en: Error setting new time zone.
vi: Lỗi khi đặt múi giờ mới.

en: Time zone Error
vi: Lỗi múi giờ

en: <h1>Date & Time</h1> This system settings module can be used to set the system date and time. As these settings do not only affect you as a user, but rather the whole system, you can only change these settings when you start the System Settings as root. If you do not have the root password, but feel the system time should be corrected, please contact your system administrator.
vi: <h1>Ngày giờ</h1>Khối thiết lập hệ thống này có thể dùng để đặt ngày giờ của hệ thống. Vì các thiết lập này không chỉ ảnh hưởng đến người dùng, mà còn là toàn bộ hệ thống, nên bạn chỉ có thể thay đổi các thiết lập này khi chạy Thiết lập hệ thống với vai trò người dùng gốc. Nếu bạn không có mật khẩu người dùng gốc nhưng cho rằng thời gian của hệ thống cần được sửa, vui lòng liên hệ với quản trị viên hệ thống của bạn.

en: KDE Clock Control Module
vi: Khối điều khiển đồng hồ KDE

en: Original author
vi: Tác giả gốc

en: Current Maintainer
vi: Bảo trì viên hiện tại

en: Added NTP support
vi: Thêm hỗ trợ NTP

en: <h1>Date & Time</h1> This control module can be used to set the system date and time. As these settings do not only affect you as a user, but rather the whole system, you can only change these settings when you start the System Settings as root. If you do not have the root password, but feel the system time should be corrected, please contact your system administrator.
vi: <h1>Ngày giờ</h1>Khối điều khiển này có thể dùng để đặt ngày giờ của hệ thống. Vì các thiết lập này không chỉ ảnh hưởng đến người dùng, mà còn là toàn bộ hệ thống, nên bạn chỉ có thể thay đổi các thiết lập này khi chạy Thiết lập hệ thống với vai trò người dùng gốc. Nếu bạn không có mật khẩu người dùng gốc nhưng cho rằng thời gian của hệ thống cần được sửa, vui lòng liên hệ với quản trị viên hệ thống của bạn.

en: Unable to authenticate/execute the action: %1, %2
vi: Không thể xác thực/thực thi hành động: %1, %2

en: Unable to change NTP settings
vi: Không thể thay đổi thiết lập NTP

en: Unable to set current time
vi: Không thể đặt giờ hiện tại

en: Unable to set timezone
vi: Không thể đặt múi giờ
