kxkb - en to vi translation catalogue (65 entries)

en: Keyboard Layout Switcher
vi: Trình chuyển bố cục bàn phím

en: Switch to Next Keyboard Layout
vi: Chuyển sang bố cục bàn phím tiếp theo

en: Switch keyboard layout to %1
vi: Chuyển bố cục bàn phím sang %1

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, AddLayoutDialog)
en: Add Layout
vi: Thêm bố cục

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, layoutSearchField)
en: Search…
vi: Tìm kiếm…

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, shortcutLabel)
en: Shortcut:
vi: Phím tắt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelLabel)
en: Label:
vi: Nhãn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, prevbutton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, previewButton)
en: Preview
vi: Xem thử

en: KDE Keyboard Control Module
vi: Khối điều khiển bàn phím KDE

en: <h1>Keyboard</h1> This control module can be used to configure keyboard parameters and layouts.
vi: <h1>Bàn phím</h1> Khối điều khiển này có thể được dùng để cấu hình các bố cục và các tham số của bàn phím.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabHardware)
en: Hardware
vi: Phần cứng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Keyboard &model:
vi: &Mẫu mã bàn phím:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, keyboardModelComboBox)
en: Here you can choose a keyboard model. This setting is independent of your keyboard layout and refers to the "hardware" model, i.e. the way your keyboard is manufactured. Modern keyboards that come with your computer usually have two extra keys and are referred to as "104-key" models, which is probably what you want if you do not know what kind of keyboard you have.
vi: Tại đây bạn có thể chọn một mẫu mã bàn phím. Thiết lập này độc lập với bố cục bàn phím, và nó nói đến mẫu mã "phần cứng", tức là cách mà bàn phím của bạn được chế tạo. Các bàn phím hiện đại đi cùng với máy tính của bạn thường có hai phím thêm và được gọi là mẫu mã "104 phím", đây rất có thể là cái bạn muốn nếu bạn không biết mình đang có loại bàn phím nào.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabLayouts)
en: Layouts
vi: Bố cục

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, switchingPolicyGroupBox)
en: If you select "Application" or "Window" switching policy, changing the keyboard layout will only affect the current application or window.
vi: Nếu bạn chọn chính sách chuyển đổi "Ứng dụng" hoặc "Cửa sổ", thì việc thay đổi bố cục bàn phím sẽ chỉ ảnh hưởng đến ứng dụng hoặc cửa sổ hiện tại.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, switchingPolicyGroupBox)
en: Switching Policy
vi: Chính sách chuyển đổi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByGlobalRadioBtn)
en: &Global
vi: T&oàn cục

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByDesktopRadioBtn)
en: &Desktop
vi: &Bàn làm việc

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByApplicationRadioBtn)
en: &Application
vi: Ứ&ng dụng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, switchByWindowRadioBtn)
en: &Window
vi: Cửa &sổ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, shortcutsGroupBox)
en: Shortcuts for Switching Layout
vi: Phím tắt để chuyển bố cục

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Main shortcuts:
vi: Phím tắt chính:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, xkbGrpShortcutBtn)
en: This is a shortcut for switching layouts which is handled by X.org. It allows modifier-only shortcuts.
vi: Đây là phím tắt để chuyển bố cục, được xử lí bởi X.org. Cho phép cả các phím tắt chỉ bao gồm phím bổ trợ.

[ctx: no shortcut defined]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, xkbGrpShortcutBtn) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, xkb3rdLevelShortcutBtn)
en: None
vi: Không

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: 3rd level shortcuts:
vi: Phím tắt cấp độ ba:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, xkb3rdLevelShortcutBtn)
en: This is a shortcut for switching to a third level of the active layout (if it has one) which is handled by X.org. It allows modifier-only shortcuts.
vi: Đây là phím tắt để chuyển sang cấp độ ba (nếu có) của bố cục đang hoạt động, được xử lí bởi X.org. Cho phép cả các phím tắt chỉ bao gồm phím bổ trợ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Alternative shortcut:
vi: Phím tắt thay thế:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KKeySequenceWidget, kdeKeySequence)
en: This is a shortcut for switching layouts. It does not support modifier-only shortcuts and also may not work in some situations (e.g. if popup is active or from screensaver).
vi: Đây là phím tắt để chuyển bố cục. Nó không hỗ trợ các phím tắt chỉ bao gồm phím bổ trợ, và có thể cũng không hoạt động trong một vài tình huống (vd. nếu đang có ô bật lên hoặc ở trình bảo vệ màn hình).

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_configureLayouts)
en: Configure layouts
vi: Cấu hình bố cục

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addLayoutBtn)
en: Add
vi: Thêm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeLayoutBtn)
en: Remove
vi: Xoá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveUpBtn)
en: Move Up
vi: Chuyển lên

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveDownBtn)
en: Move Down
vi: Chuyển xuống

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, layoutLoopingCheckBox)
en: Spare layouts
vi: Bố cục phụ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Main layout count:
vi: Số lượng bố cục chính:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabAdvanced)
en: Advanced
vi: Nâng cao

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_resetOldXkbOptions)
en: &Configure keyboard options
vi: Cấu hình các &lựa chọn bàn phím

[ctx: unknown keyboard model vendor]
en: Unknown
vi: Không rõ

[ctx: no shortcuts defined]
en: None
vi: Không

en: %1 shortcut | %1 shortcuts
vi[0]: %1 phím tắt

[ctx: layout map name]
en: Map
vi: Mã

en: Layout
vi: Bố cục

en: Variant
vi: Biến thế

en: Label
vi: Nhãn

en: Shortcut
vi: Phím tắt

[ctx: variant]
en: Default
vi: Mặc định

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: When a key is held:
vi: Khi một phím được giữ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, accentMenuRadioButton)
en: &Show accented and similar characters
vi: &Hiện các kí tự có dấu phụ và tương tự

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, repeatRadioButton)
en: &Repeat the key
vi: Lặp lạ&i phím

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, nothingRadioButton)
en: &Do nothing
vi: &Không làm gì

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Test area:
vi: Vùng kiểm thử:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, lineEdit)
en: Allows to test keyboard repeat and click volume (just don't forget to apply the changes).
vi: Cho phép kiểm thử việc lặp lại phím và lượng bấm (đừng quên áp dụng các thay đổi).

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, numlockGroupBox)
en: If supported, this option allows you to setup the state of NumLock after Plasma startup.<p>You can configure NumLock to be turned on or off, or configure Plasma not to set NumLock state.
vi: Nếu được hỗ trợ, lựa chọn này cho phép bạn cài đặt trạng thái NumLock sau khi Plasma khởi động.<p>Bạn có thể cấu hình bật/tắt NumLock, hoặc cấu hình Plasma không đặt trạng thái NumLock.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, numlockGroupBox)
en: NumLock on Plasma Startup
vi: NumLock khi khởi động Plasma

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton1)
en: T&urn on
vi: &Bật

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton2)
en: &Turn off
vi: &Tắt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton3)
en: Leave unchan&ged
vi: Giữ &nguyên

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblRate)
en: &Rate:
vi: &Tốc độ:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, delaySlider) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_repeatDelay)
en: If supported, this option allows you to set the delay after which a pressed key will start generating keycodes. The 'Repeat rate' option controls the frequency of these keycodes.
vi: Nếu được hỗ trợ, lựa chọn này cho phép bạn đặt độ trễ mà sau đó một phím được ấn sẽ bắt đầu sinh mã phím. Lựa chọn 'Tốc độ lặp lại' điều khiển tần suất của những mã phím này.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_repeatRate) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, rateSlider)
en: If supported, this option allows you to set the rate at which keycodes are generated while a key is pressed.
vi: Nếu được hỗ trợ, lựa chọn này cho phép bạn đặt tốc độ sinh mã phím khi một phím được ấn.

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_repeatRate)
en:  repeats/s
vi:  lần/gy

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblDelay)
en: &Delay:
vi: Độ t&rễ:

[ctx: app display name]
en: Keyboard Preview
vi: Xem thử bàn phím

[ctx: app description]
en: Keyboard layout visualization
vi: Hiển thị bố cục bàn phím

[ctx: @label]
en: The keyboard geometry failed to load. This often indicates that the selected model does not support a specific layout or layout variant. This problem will likely also present when you try to use this combination of model, layout and variant.
vi: Hiển thị bố cục bàn phím tải thất bại. Việc này thường cho thấy là mẫu mã được chọn không hỗ trợ một bố cục hoặc biến thể bố cục nhất định. Vấn đề này cũng sẽ có thể xuất hiện khi bạn thử dùng mẫu mã, bố cục và biến thể này đi kèm với nhau.
