plasma-welcome - en to is translation catalogue (146 entries)

[ctx: @info:usagetip]
en: Friendly onboarding wizard for Plasma
is: Vinalegt kynningarforrit fyrir Plasma

[ctx: @title]
en: Welcome Center
is: Kynningarmiðstöð

[ctx: @info copyright string]
en: © 2021–2024, KDE Community
is: © 2021–2024, KDE-samfélagið

[ctx: @info:credit]
en: Author
is: Höfundur

en: Display release notes for the current Plasma release.
is: Birta útgáfutilkynningar fyrir núverandi útgáfu Plasma.

en: Display the live page intended for distro live environments.
is: Birta uppsetningarsíðu sem ætluð er fyrir prufuumhverfi fyrir Linux-útgáfur.

en: Specify comma-delimited list of page(s) (by internal name) to be displayed.
is: Tilgreina lista yfir síðu(r), aðskildar með kommum (með innra heiti) sem á að birta.

[ctx: %1 is the filesystem path to a settings module]
en: Unknown module %1 requested
is: Beðið um óþekkta einingu %1

[ctx: @info:progress]
en: The command <command>%1</command> could not be found.
is: Skipunin <command>%1</command> fannst ekki.

[ctx: @info:progress]
en: No error message provided
is: Engin villuboð tiltæk

[ctx: @info:progress %1 is the command being run, and %2 is the human-readable error text returned by the command]
en: The command <command>%1</command> failed: %2
is: Skipunin <command>%1</command> brást: %2

[ctx: @action:button]
en: Launch %1 now
is: Keyra %1 núna

en: This settings module could not be loaded
is: Ekki tókst að hlaða þessa stillingaeiningu

[ctx: @info:usagetip]
en: If you find Plasma to be useful, consider getting involved or donating. KDE is an international volunteer community, not a big company; your contributions make a real difference!
is: Ef Plasma reynist þér vel skaltu endilega íhuga að taka þátt í verkefninu eða styrkja það. KDE er alþjóðlegt samfélag sjálfboðaliða, ekki stórfyrirtæki. Framlag þitt skiptir sköpum!

[ctx: @action:button]
en: Make a donation
is: Styrkja verkefnið

[ctx: @action:button]
en: Get involved
is: Taktu þátt

[ctx: @action:button]
en: &Skip
is: &Sleppa

[ctx: @action:button]
en: &Back
is: Til &baka

[ctx: @action:button]
en: &Finish
is: &Ljúka

[ctx: @action:button]
en: &Next
is: &Næsta

[ctx: @option:check]
en: Show after Plasma is updated
is: Birta eftir að Plasma er uppfært

[ctx: @action:button]
en: &OK
is: Í &lagi

[ctx: @title:window Title of the Plasma activities sidebar]
en: Activities
is: Athafnir

[ctx: @title The name of an example Plasma activity]
en: Home
is: Heimili

[ctx: @title The name of an example Plasma activity]
en: School
is: Skóli

[ctx: @title The name of an example Plasma activity]
en: Work
is: Vinna

[ctx: @info:status An example last used message for a Plasma activity]
en: Currently being used
is: Í notkun sem stendur

[ctx: @info:status An example last used message for a Plasma activity]
en: Used 3 hours ago
is: Notað fyrir 3 klst.

[ctx: @action:button Button in the Plasma activities sidebar]
en: Create activity…
is: Búa til athöfn...

en: Search…
is: Leita…

[ctx: @title The default name of a Plasma desktop as seen in the overview]
en: Desktop 1
is: Skjáborð 1

[ctx: @info:placeholder Shown when there is insufficient width]
en: Expand the window
is: Víkka út gluggann

[ctx: @info:window]
en: Error loading page
is: Villa við að hlaða síðu

[ctx: @action:button]
en: Report Bug…
is: Senda villutilkynningu…

[ctx: @action:button]
en: Copy Details
is: Afrita upplýsingar

[ctx: @info:usagetip]
en: This page could not be loaded
is: Ekki tókst að hlaða inn þessari síðu

[ctx: @info:usagetip]
en: This page provided by your distribution could not be loaded
is: Ekki tókst að hlaða inn þessari síðu sem kemur frá dreifingaraðila þínum

[ctx: @info:usagetip]
en: This page provided by Welcome Center could not be loaded
is: Ekki tókst að hlaða inn þessari síðu sem kemur frá Kynningarmiðstöðinni

[ctx: @title:window]
en: Find Great Apps
is: Finna frábær forrit

[ctx: @info:usagetip %1 is 'Discover', the name of KDE's software center app, and %2 is the distro name.]
en: There’s no need to search the web to download app installers or use a command-line package manager; KDE’s app store <application>%1</application> does it all for you!<nl/><nl/>Click on any of the icons below to give it a try!
is: Það er óþarfi að leita á netinu til að sækja uppsetningarskrár fyrir forrit eða nota pakkastjóra á skipanalínunni. Forritaverslun KDE <application>%1</application> gerir þetta allt fyrir þig!<nl/><nl/>Smelltu á eitt af táknunum hér fyrir neðan til að prófa!

[ctx: @action:button %1 is the name of an app]
en: Show %1 in Discover
is: Sýna %1 í Discover

[ctx: @title:window]
en: Enjoy It!
is: Njóttu!

[ctx: @info:usagetip]
en: We hope you love Plasma as much as we loved making it for you! Now it’s time to jump right in. Explore its features, install your favorite apps and games, and get busy doing what makes you you!
is: Við vonum að þér líki jafnvel við Plasma og við höfum notið þess að búa það til fyrir þig! Kannaðu eiginleika þess, settu upp uppáhaldsforritin og -leikina og taktu til við að gera það sem gerir þig þig!

[ctx: @label:URL]
en: Learn more about the KDE community
is: Læra meira um KDE samfélagið

[ctx: @label:URL]
en: Get help at KDE’s discussion forums
is: Fá hjálp í umræðuhópum KDE

[ctx: @action:button]
en: Supporting Members
is: Stuðningsaðilar

[ctx: @title:window]
en: Supporting Members
is: Stuðningsaðilar

[ctx: @info:usagetip]
en: We thank the following supporting members for their recurring donation to KDE:
is: Við þökkum eftirfarandi stuðningsaðilum fyrir að styrja KDE reglulega:

[ctx: @action:button %1 is the selected sort order, e.g. Random]
en: Sort: %1
is: Raða: %1

[ctx: @action:inmenu An order to sort a list]
en: Random
is: Slembið

[ctx: @action:inmenu An order to sort a list]
en: Last Name
is: Eftirnafn

[ctx: @action:inmenu An order to sort a list]
en: First Name
is: Skírnarnafn

[ctx: @action:inmenu An order to sort a list, referring to the date a user has first made a donation]
en: Contribution Date
is: Dagsetning framlags

[ctx: @action:inmenu An option to sort a list in reverse order]
en: Reverse
is: Öfug röð

[ctx: @title: window]
en: Share Anonymous Usage Information
is: Deila nafnlausum upplýsingum um notkun

[ctx: @info:usagetip]
en: Our developers will use this anonymous data to improve KDE software. You can choose how much to share in System Settings, and here too.
is: Forritarar okkar nota þessi nafnlausu gögn til að gera hugbúnað KDEbetri. Þú getur valið hversu miklu þú deilir í Kerfisstillingum, og líka hér.

[ctx: @title:window %1 is the name of the user's distro]
en: Welcome to %1!
is: Velkomin í %1!

[ctx: @info:usagetip %1 is the name of the user's distro]
en: Pressing the icon below will begin installing %1. Alternatively, you can close the window to explore the live environment or continue here to find out about KDE Plasma.
is: Þegar ýtt er á táknið fyrir neðan hefst uppsetningin á %1. Þú getur líka lokað glugganum til að kanna prufuumhverfið betur eða haldið áfram hér til að fræðast meira um KDE Plasma.

[ctx: @info:usagetip %1 is the name of the user's distro]
en: You can close the window to explore the live environment or continue here to find out about KDE Plasma.
is: Þú getur lokað glugganum til að kanna prufuumhverfið betur eða haldið áfram hér til að fræðast meira um KDE Plasma.

[ctx: @action:button]
en: Visit home page
is: Heimsækja heimasíðuna

[ctx: @info:window]
en: Access the Internet
is: Tengjast internetinu

[ctx: @info:usagetip]
en: You can connect to the internet and manage your network connections with the <interface>Networks applet</interface>. To access it, click on the <interface>Networks</interface> icon in your <interface>System Tray</interface>, which lives in the bottom-right corner of the screen.
is: Þú getur tengst internetinu og stjórnað nettengingunum þínum með <interface>Netsmáforritinu</interface>. Til að opna smellirðu á táknið<interface>Net</interface> í <interface>Kerfisbakkanum</interface> sem þú sérð neðst til hægri á skjánum.

[ctx: @info:placeholder]
en: Networking support for Plasma is not currently installed
is: Netstuðningur fyrir Plasma er ekki uppsettur

[ctx: @info:usagetip %1 is the name of the user's distro]
en: To manage network connections, Plasma requires <icode>plasma-nm</icode> to be installed. Please report this omission to %1.
is: Til að hafa umsjón með nettengingum í Plasma þarf <icode>plasma-nm</icode> að vera uppsett. Tilkynntu um að þetta vanti til %1.

[ctx: @info:placeholder Shown when connected to the internet]
en: You’re connected
is: Tenging er komin á

[ctx: @info:usagetip Shown when connected to the internet]
en: All good to go!
is: Allt tilbúið!

[ctx: @info]
en: This page is being shown regardless of network connectivity because you are using a development version. To manually preview the different states of the page, you can use the button.
is: Þessi síða birtist burtséð frá því hvort hægt sé að tengjast neti eða ekki þar sem þú ert að nota þróunarútgáfu. Til að forskoða handvirkt mismunandi stöðu síðunnar geturðu notað þennan hnapp.

[ctx: @action:button]
en: Change state
is: Breyta stöðu

[ctx: @title:window]
en: Plasma has been updated to %1
is: Plasma hefur verið uppfært í útgáfu %1

[ctx: @info:usagetip]
en: Thank you for testing this beta release of Plasma — your feedback is fundamental to helping us improve it! Please report any and all bugs you find so that we can fix them.
is: Þakka þér fyrir að prófa þessa betaútgáfu af Plasma. Athugasemdir þínar skipta sköpum í að hjálpa okkur að gera hana betri! Sendu endilega inn tilkynningar um hvers kyns villur sem þú finnur svo við getum lagað þær.

[ctx: @info:usagetip]
en: KDE contributors have spent the last four months hard at work on this release. We hope you enjoy using Plasma as much as we enjoyed making it!
is: Þátttakendur KDE hafa unnið hörðum höndum undanfarna fjóra mánuði að þessari útgáfu. Við vonum að þú njótir þess að nota Plasma jafnmikið og við höfum notið þess að búa það til!

[ctx: @label:URL]
en: Report a bug
is: Senda villutilkynningu

[ctx: @info]
en: Download an embedded preview of the release announcement?
is: Sækja innfellda forskoðun á útgáfutilkynningunni?

[ctx: @info]
en: The preview has not been automatically downloaded because you are using a metered network connection.
is: Forskoðunin var ekki sótt sjálfkrafa þar sem þú ert að nota gagnamælda nettengingu.

[ctx: @info, %1 is an error code]
en: The preview could not be downloaded — a network error occurred (%1).
is: Ekki tókst að sækja forskoðunina vegna netvillu (%1).

[ctx: @info]
en: The preview could not be loaded — a parse error occurred.
is: Ekki tókst að hlaða forskoðun vegna þáttunarvillu.

[ctx: @action:button]
en: Download Preview
is: Sækja forskoðun

[ctx: @action:button]
en: Download Anyway
is: Sækja samt sem áður

[ctx: @action:button]
en: Retry
is: Reyna aftur

[ctx: @action:button]
en: Open in Browser…
is: Opna í vafra…

[ctx: @option:check]
en: Load preview automatically
is: Hlaða forskoðun sjálfkrafa

[ctx: @info:tooltip]
en: The preview will be loaded automatically when this page is shown for future Plasma updates, except when using a metered network connection.
is: Forskoðunin hleðst inn sjálfkrafa þegar þessi síða er birt í uppfærslum á Plasma í framtíðinni, nema þegar notuð er gagnamæld nettenging.

[ctx: @info]
en: <b>Click to read the announcement</b>
is: <b>Smelltu til að lesa tilkynninguna</b>

[ctx: @info:window]
en: Powerful When Needed
is: Öflugt þegar á þarf að halda

[ctx: @info:usagetip]
en: Plasma is an extremely feature-rich environment, designed to super-charge your productivity!<nl/><nl/>Click the cards below to see just a smattering of what it can do for you:
is: Plasma býr yfir mjög fjölbreyttum eiginleikum sem auðvelda þér að koma meiru í verk!<nl/><nl/>Smelltu á spjöldin fyrir neðan til að sjá lítið brot af því sem það getur gert fyrir þig:

[ctx: @title:row]
en: Keyboard Shortcuts
is: Flýtilyklar

[ctx: @info Caption for Get Keyboard Shortcuts button]
en: Activate features from the keyboard
is: Virkja eiginleika með lyklaborðinu

[ctx: @title:row Name of the 'Overview' KWin effect]
en: Overview
is: Yfirlitsskjár

[ctx: @info Caption for Overview button]
en: Your system command center
is: Stjórnstöð tölvunnar þinnar

[ctx: @info Caption for KRunner button]
en: Search for anything
is: Leitaðu að hverju sem er

[ctx: @info Caption for KDE Connect button]
en: Connect your phone and your computer
is: Tengdu saman símann þinn og tölvuna

[ctx: @title:row Name of the 'Activities' Plasma feature]
en: Activities
is: Athafnir

[ctx: @info Caption for Activities button. Note that 'Separate' is being used as an imperative verb here, not a noun.]
en: Separate work, school, or home tasks
is: Haltu verkefnum fyrir vinnu, skóla eða heimili aðskildum

[ctx: @title:row Short form of the 'Vaults' Plasma feature]
en: Vaults
is: Öryggisgeymslur

[ctx: @info Caption for Plasma Vaults button]
en: Store sensitive files securely
is: Geymdu viðkvæmar skrár á öruggan hátt

[ctx: @action:button]
en: Learn about more Plasma features
is: Lærðu meira um eiginleika Plasma

[ctx: @info:window]
en: Activities
is: Athafnir

[ctx: @info:usagetip]
en: Activities can be used to separate high-level projects or workflows so you can focus on one at a time. You can have an activity for “Home”, “School”, “Work”, and so on. Each Activity has access to all your files but has its own set of open apps and windows, recent documents, “Favorite” apps, and desktop widgets.
is: Það er hægt að nota Athafnir til að aðskilja tiltekin verkefni eða verkflæði svo þú getir einbeitt þér að einu í einu. Þú getur verið með athöfn fyrir "Heimili", "Skóla" og "Vinnu" o.s.frv. Hver athöfn er með aðgang að skránum þínum en er einnig með eigið safn af opnum forritum og gluggum, nýlegum skjölum, eftirlætisforritum og skjáborðsgræjum.

[ctx: @action:button]
en: Open Settings…
is: Opna stillingar…

[ctx: @info:usagetip]
en: To get started, launch <interface>System Settings</interface> and search for “Activities”. On that page, you can create more Activities. You can then switch between them using the <shortcut>Meta+Q</shortcut> keyboard shortcut.
is: Til að hefjast handa skaltu keyra <interface>Kerfisstillingar</interface> og leita að “Athafnir”. Á þeirri síðu geturðu sett upp fleiri Athafnir. Síðan getur þú skipt á milli þeirra mað flýtilyklinum <shortcut>Meta+Q</shortcut>.

[ctx: @info:usagetip]
en: KDE Connect lets you integrate your phone with your computer in various ways:<nl/><list><item>See notifications from your phone on your computer</item><item>Reply to text messages from your phone on your computer</item><item>Sync your clipboard contents between your computer and your phone</item><item>Make a noise on your phone when it’s been misplaced</item><item>Copy pictures, videos, and other files from your phone to your computer, and vice versa</item><item>…And much more!</item></list>
is: Með KDE Connect geturðu látið símann þinn og tölvuna vinna saman á ýmsan hátt:<list><item>Skoðað tilkynningar úr símanum í tölvunni</item><item>Svarað textaskilaboðum úr símanum í tölvunni</item><item>Samstillt efni á klippispjaldinu á milli tölvunnar og símans</item><item>Látið símann gefa frá sér hátt hljóð þegar hann finnst ekki</item><item>Afritað myndir, myndskeið og aðrar skrár úr símanum í tölvuna, og öfugt</item><item>…Og margt fleira!</item></list>

[ctx: @info:usagetip]
en: To get started, click the <interface>%1</interface> button. You can pair your phone there.
is: Smelltu á hnappinn <interface>%1</interface> til að hefjast handa. Þar geturðu parað símann þinn.

[ctx: @action:button]
en: Open %1
is: Opna %1

[ctx: @info]
en: KDE Connect is not installed.
is: KDE Connect er ekki uppsett.

[ctx: @action:button Install KDE Connect]
en: Install KDE Connect…
is: Setja upp KDE Connect...

[ctx: @info:usagetip]
en: KRunner is Plasma’s exceptionally powerful and versatile search system. It powers the search functionality in the Application Launcher menu and the Overview screen, and it can be accessed as a standalone search bar using the <shortcut>Alt+Space</shortcut> keyboard shortcut.<nl/><nl/>In addition to finding your files and folders, KRunner can launch apps, search the web, convert between currencies, calculate math problems, and a lot more.
is: KRunner er ótrúlega öflugt og fjölhæft leitarkerfi Plasma. Það keyrir leitarvirknina í forritaræsisvalmyndinni og á yfirlitsskjánum og hægt er að opna það sem sjálfstæðan leitarglugga með því að ýta á<shortcut>Alt+Space</shortcut>.<nl/><nl/>Auk þess að finna skrárnar þínar og möppur getur KRunner opnað forrit, leitað á netinu, umreiknað á milli gjaldmiðla, reiknað stærðfræðidæmi og margt fleira.

[ctx: @info:usagetip]
en: To learn more, open the KRunner search bar using the <shortcut>Alt+Space</shortcut> keyboard shortcut and click on the question mark icon.
is: Opnaðu KRunner leitargluggann með <shortcut>Alt+Space</shortcut> flýtilyklinum og smelltu á spurningamerkið til að fá meiri upplýsingar.

[ctx: @info:usagetip An example KRunner query, ensure keywords are localized as they are in the actual runner plugins. If needed, change 'Shanghai' to a city that on the other side of the world from likely speakers of the language.]
en: time Shanghai
is: tími Shanghai

[ctx: @info:usagetip An example KRunner query, ensure keywords are localized as they are in the actual runner plugins. If needed, change the currency conversion to a likely one for speakers of the language.]
en: 200 EUR in USD
is: 200 EUR í USD

[ctx: @info:usagetip An addendum to example KRunner queries, intentionally using '...' as these are the characters a person would type for ellipses]
en: ...and much more!
is: ...og margt fleira!

[ctx: @info:window]
en: Keyboard Shortcuts
is: Flýtilyklar

[ctx: @action:button]
en: Configure Shortcuts…
is: Grunnstilla flýtilykla...

[ctx: @info:usagetip]
en: Almost anything in Plasma can be done with the keyboard, using shortcuts that mostly involve the <shortcut>Meta</shortcut> key.<nl/><nl/>On a Mac keyboard, this is the “Command” key:
is: Hægt er að gera nánast allt Plasma með lyklaborðinu, venjulega með flýtilyklasamsetningum með <shortcut>Meta</shortcut>-lyklinum.<nl/><nl/>Á Mac-lyklaborði er það „Command“-lykillinn:

[ctx: @info:usagetip]
en: Almost anything in Plasma can be done with the keyboard, using shortcuts that mostly involve the <shortcut>Meta</shortcut> key.<nl/><nl/>This key is usually located between the left <shortcut>Ctrl</shortcut> and <shortcut>Alt</shortcut> keys, and contains either a symbol of some kind, or the word “Super:”
is: Hægt er að gera nánast allt Plasma með lyklaborðinu, venjulega með flýtilyklasamsetningum með <shortcut>Meta</shortcut>-lyklinum.<nl/><nl/>Þessi lykill er venjulega á milli <shortcut>Ctrl</shortcut>-lykilsins og <shortcut>Alt</shortcut>-lykilsins og á honum er venjulega e.k. tákn eða orðið „Super“:

[ctx: This is a terrible dad joke about the meta key on the keyboard being able to have many symbols. Translate it into one of similar groanworthiness if this is possible; if not, translate it as an empty string.]
en: I never meta key I didn't like
is: Ég kann sko að meta þennan lykil

[ctx: @info:usagetip]
en: What can you do with the <shortcut>Meta</shortcut> key? Here are a few examples:<list><item>Press it: Open the Application Launcher widget</item><item>Press <shortcut>Meta+[arrow keys]</shortcut>: Tile window to screen edges or corners</item><item>Press <shortcut>Meta+[number keys]</shortcut>: Launch pinned Task Manager apps</item><item>Press <shortcut>Meta+R</shortcut>: Start a screen recording</item><item>Press <shortcut>Meta+L</shortcut>: Lock the screen</item><item>Press <shortcut>Meta+Shift+S</shortcut>: Toggle screen reader on/off</item><item>Press <shortcut>Meta+Alt+P</shortcut>: Move keyboard focus to panel</item><item>Press <shortcut>Meta+Esc</shortcut>: Launch System Monitor app</item><item>Press <shortcut>Meta+.</shortcut>: Launch Emoji Selector app</item><item>Press <shortcut>Meta+D</shortcut>: Show the desktop</item></list>
is: Hvað er hægt að gera með <shortcut>Meta</shortcut>-lykli? Hér eru nokkur dæmi:<list><item>Ýttu á hann: Opnar forritaræsisgræjuna</item><item>Ýttu á <shortcut>Meta+[örvalyklar]</shortcut>: Reitaraðar gluggum við skjábrúnirnar eða í hornunum</item><item>Ýttu á <shortcut>Meta+[talnalyklar]</shortcut>: Keyrir forrit fest á Verkefnastjóra</item><item>Ýttu á <shortcut>Meta+R</shortcut>: Byrjar skjáupptöku</item><item>Ýttu á <shortcut>Meta+L</shortcut>: Læsir skjánum</item><item>Ýttu á <shortcut>Meta+Shift+S</shortcut>: Kveikir/slekkur á skjálesara</item><item>Ýttu á <shortcut>Meta+Alt+P</shortcut>: Færir lyklaborðsfókusinn á skjáborðstiku</item><item>Ýttu á <shortcut>Meta+Esc</shortcut>: Keyrir Kerfiseftirlitsforritið</item><item>Ýttu á <shortcut>Meta+.</shortcut>: Keyrir valforrit fyrir tjákn (emoji)</item><item>Ýttu á <shortcut>Meta+D</shortcut>: Sýnir skjáborðið</item></list>

[ctx: @info:window The name of a KWin effect]
en: Overview
is: Yfirlit

[ctx: @info:usagetip]
en: Overview is a full-screen overlay that shows all of your open windows, letting you easily access any of them. It also shows your current Virtual Desktops, allowing you to add more, remove some, and switch between them. Finally, it offers a KRunner-powered search field that can also filter through open windows.
is: Yfirlitsskjárinn er skjámynd sem nær yfir allan skjáinn og sýnir gluggana sem þú ert með opna þannig að auðvelt sé að nálgast þá. Þar sést einnig núverandi sýndarskjáborð og þú getur bætt við fleirum, fjarlægt önnur og flakkað á milli þeirra. Að lokum er leitargluggi á yfirlitsskjánum sem byggir á KRunner sem getur líka síað út opna glugga.

[ctx: @info:usagetip]
en: You can access Overview using the <shortcut>Meta+W</shortcut> keyboard shortcut, or by moving your mouse into the top-left corner of the screen. You can also press <shortcut>Meta+G</shortcut> for Grid View, which shows Virtual Desktops in a grid.
is: Þú getur opnað yfirlitsskjáinn með flýtilyklinum <shortcut>Meta+W</shortcut> eða með því að fara með músarbendilinn efst í vinstra hornið á skjánum. Þú getur einni ýtt á <shortcut>Meta+G</shortcut> til að sjá reitayfirlit, sem birtir sýndarskjáborð sem hnitanetsreiti.

[ctx: @info:window]
en: Plasma Vaults
is: Plasma öryggisgeymslur

[ctx: @info:usagetip]
en: Plasma Vaults allows you to create encrypted folders, called <interface>Vaults.</interface> Inside each Vault, you can securely store your passwords, files, pictures, and documents, safe from prying eyes. Vaults can live inside folders that are synced to cloud storage services too, providing extra privacy for that content.
is: Plasma öryggisgeymslur gera þér kleift að setja upp dulritaðar möppur sem kallast <interface>öryggisgeymslur.</interface> Þú getur geymt lykilorð, skrár, myndir og skjöl á öruggan hátt í öryggisgeymslum þar sem aðrir ná ekki til þeirra. Öryggisgeymslur geta líka verið í möppum sem eru samstilltar við skýjageymslur á netinu sem veitir slíku efni enn meira öryggi.

[ctx: @title:window Title of the Plasma Vaults popup]
en: Vaults
is: Öryggisgeymslur

[ctx: @title The name of an example Plasma vault]
en: Important Documents
is: Mikilvæg skjöl

[ctx: @title The name of an example Plasma vault]
en: My Photos
is: Ljósmyndir

en: Unlock and Open
is: Aflæsa og opna

[ctx: @info:usagetip]
en: To get started, click the arrow on the <interface>System Tray</interface> to show hidden items, and then click the <interface>Vaults</interface> icon.
is: Smelltu á örina í <interface>kerfisbakkanum</interface> til að sýna falin atriði og smelltu svo á táknið fyrir <interface>Öryggisgeymslur</interface>.

[ctx: @info:window]
en: Simple by Default
is: Einfalt í eðli sínu

[ctx: @info:usagetip]
en: Plasma is designed to be simple and usable out of the box. Things are where you would expect, and there is generally no need to configure anything before you can be comfortable and productive.<nl/><nl/>Below is a visual representation of a typical Plasma Desktop; move the pointer over or click on something to learn about it!
is: Plasma er hannað með einfaldleika og notagildi í huga. Hlutirnir eru þar sem búast má við þeim og í raun þarf ekki að breyta neinu til að geta byrjað að nota tölvuna.<nl/><nl/>Hér fyrir neðan sérðu yfirlitsmynd yfir dæmigert Plasma-skjáborð. Færðu bendilinn yfir hluti og smelltu á þá til að læra meira!

[ctx: @info]
en: This is the “Desktop”. It shows files and folders that are contained in your <filename>Desktop</filename> folder, and can hold widgets. Right-click on it and choose <interface>Desktop and Wallpaper…</interface> to configure the appearance of the desktop. You can also choose <interface>Enter Edit Mode</interface> to add, remove or modify widgets.
is: Þetta er “skjáborðið”. Þar sjást skrár og möppur sem er að finna í möppu sem heitir<filename>Skjáborð</filename> og þar er líka hægt að geyma skjáborðsgræjur. Hægrismelltu á það og veldu <interface>Skjáborð og veggfóður...</interface> til að breyta útliti skjáborðsins. Þú getur líka valið <interface>Opna breytisniði</interface> til að bæta við, fjarlægja eða breyta græjum.

[ctx: @info]
en: This is a “Panel” — a container to hold widgets. Right-click on it and choose <interface>Show Panel Configuration</interface> to change how it behaves, which screen edge it lives on, and to add, remove or modify widgets.
is: Þetta er “skjáborðsstika” — stika þar sem hægt er að setja upp græjur. Hægrismelltu á hana og veldu <interface>Sýna grunnstillingar skjáborðsstiku</interface> til að breyta hegðun hennar, við hvað brún skjásins hún er og til að bæta við, fjarlægja eða breyta græjum.

[ctx: @info]
en: This is the “Application Launcher” widget, a multipurpose launcher. Here you can launch apps, shut down or restart the system, access recent files, and more. Click on it to get started!
is: Þetta er “forritaræsirinn” sem opnar fjölhæfa ræsivalmynd. Hér geturðu keyrt forrit, slökkt eða endurræst tölvuna, séð nýlegar skrár og fleira. Smelltu á hann til að hefjast handa!

[ctx: @info]
en: This is the “Task Manager” widget, where you can switch between open apps and also launch new ones. Drag app icons to re-arrange them.
is: Þessi græja heitir “verkefnastjóri”, þar sem þú getur skipt á milli opinna forrita og opnað ný forrit. Dragðu til forritatáknin til að raða þeim upp á nýtt.

[ctx: @info]
en: This is the “System Tray” widget, which lets you control system functions like changing the volume and connecting to networks. Items will become visible here only when relevant. To see all available items, click the ⌃ arrow next to the clock.
is: Þetta er “kerfisbakkinn”, þar sem þú getur stjórnað alls kyns virkni eins og að hækka og lækka hljóðið og tengjast við net. Atriðin í bakkanum eru bara sýnilegar þegar á þeim þarf að halda. Smelltu á ⌃ örina við hliðina á klukkunni til að sjá öll atriðin sem eru í boði.

[ctx: @info]
en: This is the “Digital Clock” widget. Click on it to show a calendar. It can be also configured to show other timezones and events from your digital calendars.
is: Þetta er “stafræn klukka”. Smelltu á hana til að opna dagatal. Það er hægt að stilla hana þannig að hún sýni önnur tímabelti og viðburði úr stafræna dagatalinu þínu.

[ctx: @info]
en: This is the “Peek at Desktop” widget. Click on it to temporarily hide all open windows so you can access the desktop. Click on it again to bring them back.
is: Þessi græja heitir “Kíkja á skjáborðið”. Ef smellt er á hana felur hún alla opna glugga tímabundið svo þú getir komist að skjáborðinu. Smelltu aftur á hana til að birta þá alla aftur.

[ctx: @title]
en: Welcome
is: Velkomin

[ctx: @info:usagetip %1 is custom text supplied by the distro]
en: %1<nl/><nl/>This operating system is running Plasma, a free and open-source desktop environment created by KDE, an international software community of volunteers. It is designed to be simple by default for a smooth experience, but powerful when needed to help you really get things done. We hope you love it!
is: %1<nl/><nl/>Þetta stýrikerfi keyrir Plasma, frítt og frjálst skjáborðsumhverfi frá KDE, alþjóðlegu hugbúnaðarsamfélagi sjálfboðaliða. Það er hannað með einfaldleika í huga sem tryggir notalega upplifun, en er þó nógu öflugt þegar þörf krefur til að gera þér kleift að ráða fram úr öllum verkefnum. Við vonum að þér líki það!

[ctx: @info:usagetip %1 is the name of the user's distro]
en: Welcome to the %1 operating system running KDE Plasma!<nl/><nl/>Plasma is a free and open-source desktop environment created by KDE, an international software community of volunteers. It is designed to be simple by default for a smooth experience, but powerful when needed to help you really get things done. We hope you love it!
is: Velkomin í %1 stýrikerfið sem keyrir KDE Plasma!<nl/><nl/>Plasma er frítt og frjálst skjáborðsumhverfi frá KDE, alþjóðlegu hugbúnaðarsamfélagi sjálfboðaliða. Það er hannað með einfaldleika í huga sem tryggir notalega upplifun, en er þó nógu öflugt þegar þörf krefur til að gera þér kleift að ráða fram úr öllum verkefnum. Við vonum að þér líki það!

[ctx: @action:inmenu]
en: About Welcome Center
is: Um Kynningarmiðstöðina

[ctx: @action:inmenu]
en: About KDE
is: Um KDE

[ctx: @action:button]
en: Learn more about the KDE community
is: Læra meira um KDE samfélagið

[ctx: @action:button %1 is the name of the user's distro]
en: Learn more about %1
is: Læra meira um %1

[ctx: @info]
en: The KDE mascot Konqi welcomes you to the KDE community!
is: KDE-lukkudýrið Konqi býður ykkur velkomin í KDE-samfélagið!

[ctx: @title]
en: Image loading failed
is: Mistókst að hlaða mynd

[ctx: @info:placeholder]
en: Could not load <filename>%1</filename>. Make sure it exists.
is: Gat ekki hlaðið <filename>%1</filename>. Gakktu úr skugga um að það sé til.

[ctx: @action:button clicking on this takes the user to a web page]
en: Visit %1
is: Heimsækja %1
