kcmfonts - en to is translation catalogue (47 entries)

note: i18n: ectx: label, entry (forceFontDPIWayland), group (General)
en: Force font DPI Wayland
is: Þvinga DPI-kvörðun leturs í Wayland

note: i18n: ectx: label, entry (forceFontDPI), group (General)
en: Force font DPI on X11
is: Þvinga DPI-kvörðun leturs í X11

note: i18n: ectx: label, entry (font), group (General)
en: General font
is: Almennt letur

note: i18n: ectx: label, entry (fixed), group (General)
en: Fixed width font
is: Jafnbreitt letur

note: i18n: ectx: label, entry (smallestReadableFont), group (General)
en: Small font
is: Smátt letur

note: i18n: ectx: label, entry (toolBarFont), group (General)
en: Tool bar font
is: Letur fyrir verkfærastiku

note: i18n: ectx: label, entry (menuFont), group (General)
en: Menu font
is: Letur valmynda

note: i18n: ectx: label, entry (activeFont), group (WM)
en: Window title font
is: Letur fyrir gluggatitil

[ctx: use system subpixel setting]
en: Vendor default
is: Sjálfgefið frá framleiðanda

[ctx: no subpixel rendering]
en: None
is: Ekkert

en: Vertical RGB
is: Lóðrétt RGB

en: Vertical BGR
is: Lóðrétt BGR

[ctx: use system hinting settings]
en: Vendor default
is: Sjálfgefið frá framleiðanda

[ctx: medium hinting]
en: Medium
is: Miðlungs

[ctx: no hinting]
en: None
is: Engin

[ctx: slight hinting]
en: Slight
is: Lítið

[ctx: full hinting]
en: Full
is: Fullt

en: This module lets you configure the system fonts.
is: Í þessari eini gu geturðu grunnstillt kerfisletrið.

en: Adjust Global Scale…
is: Aðlaga heildarkvarða…

en: Some changes such as anti-aliasing or DPI will only affect newly started applications.
is: Sumar breytingar eins og afstöllun eða upplausn taka aðeins gildi í nýopnuðum forritum.

en: Decimal font sizes can cause text layout problems in some applications. Consider using only integer font sizes.
is: Leturstærðir með aukastöfum getur valdið umbrotsvandamálum í sumum forritum. Notaðu frekar leturstærðir í heilum tölum.

en: The recommended way to scale the user interface is using the global screen scaling feature.
is: Mælt er með því að nota skjáupplausnarstillinguna til að breyta upplausn notandaviðmótsins.

en: &Adjust All Fonts…
is: &Aðlaga allar leturgerðir...

en: General:
is: Almennt:

en: Select general font
is: Veldu almennt letur

en: Fixed width:
is: Jafnbreitt:

en: Select fixed width font
is: Veldu jafnbreitt letur

en: Small:
is: Smátt:

en: Select small font
is: Veldu smátt letur

en: Toolbar:
is: Verkfærastika:

en: Select toolbar font
is: Veldu letur fyrir verkfærastiku

en: Menu:
is: Valmynd:

en: Select menu font
is: Veldu letur fyrir valmynd

en: Window title:
is: Gluggatitill:

en: Select window title font
is: Veldu letur fyrir gluggatitil

en: Anti-Aliasing:
is: Afstöllun:

en: Enable
is: Virkja

[ctx: @info:tooltip Anti-Aliasing]
en: Pixels on displays are generally aligned in a grid. Therefore shapes of fonts that do not align with this grid will look blocky and wrong unless <emphasis>anti-aliasing</emphasis> techniques are used to reduce this effect. You generally want to keep this option enabled unless it causes problems.
is: Dílum (pixlum) á skjám eru alla jafna raðað upp í hnitaneti. Þess vegna verða stafir sem passa ekki í netið kubbslegir og klunnalegir útlits, nema notuð sé <emphasis>afstöllun </emphasis> (anti-aliasing) til að draga úr þessum áhrifum. Þú ættir að hafa þennan valkost virkan nema hann valdi einhverjum vandræðum.

en: Exclude range from anti-aliasing
is: Útiloka svið frá afstöllun

en: to
is: til

[ctx: Used as a noun, and precedes a combobox full of options]
en: Sub-pixel rendering:
is: Leturskerping:

[ctx: @info:tooltip Sub-pixel rendering]
en: <para>On TFT or LCD screens every single pixel is actually composed of three or four smaller monochrome lights. These <emphasis>sub-pixels</emphasis> can be changed independently to further improve the quality of displayed fonts.</para> <para>The rendering quality is only improved if the selection matches the manner in which the sub-pixels of your display are aligned. Most displays have a linear ordering of <emphasis>RGB</emphasis> sub-pixels, some have <emphasis>BGR</emphasis> and some exotic orderings are not supported by this feature.</para>This does not work with CRT monitors.
is: <para>Á TFT- eða LCD-skjám er samanstendur hver díll (e. pixel) í raun af þremur eða fjórum smærri einlitum ljósum. Þessa <emphasis>undirdíla</emphasis> (e. sub-pixels) er hægt að stilla til að bæta enn frekar útlit leturs á skjánum.</para> <para>Einungis er hægt að bæta gæðin ef það sem er valið er í samræmi við það hvernig undirdílum er raðað á skjánum þínum. Flestir skjáir raða undirdílunum í <emphasis>RGB</emphasis>, sumir nota <emphasis>BGR</emphasis> og einnig til eru framandlegri útfærslur sem eru ekki studdar hér.</para> Þetta virkar ekki á hefðbundnum túbuskjám.

[ctx: Used as a noun, and precedes a combobox full of options]
en: Hinting:
is: Hnikun:

[ctx: @info:tooltip Hinting]
en: Hinting is a technique in which hints embedded in a font are used to enhance the rendering quality especially at small sizes. Stronger hinting generally leads to sharper edges but the small letters will less closely resemble their shape at big sizes.
is: Hnikun (e. hinting) er tækni þar sem hnik sem eru innfelld í letrið eru notuð til að bæta leturgæðin á skjánum, sérstaklega í smærra letri. Sterkari hnikun leiðir almennt til skarpari brúna en smærra letur verður ólíkara frábrugnara stærri útgáfum letursins.

en: Force font DPI:
is: Þvinga DPI-skölun leturs:

[ctx: @info:tooltip Force fonts DPI]
en: <para>Enter your screen's DPI here to make on-screen fonts match their physical sizes when printed. Changing this option from its default value will conflict with many apps; some icons and images may not scale as expected.</para><para>To increase text size, change the size of the fonts above. To scale everything, use the scaling slider on the <interface>Display & Monitor</interface> page.</para>
is: <para>Sláðu inn upplausn (e. DPI, punktar á tommu) skjásins þíns hér til að letur á skjánum verði jafnstórt og þegar það er prentað út. Ef þessum valkosti er breytt úr sjálfgefnum gildum verða árekstrar í mörgum forritum, sum tákn og myndir kvarða hugsanlega ekki til samræmis.</para><para> Til að stækka texta skaltu breyta leturstærðinni fyrir ofan. Til að kvarða allt skaltu nota kvörðunarsleðann á síðunni <interface>Skjáir og birting</interface>.</para>

en: Select Font
is: Veldu letur
