kfontinst - en to is translation catalogue (424 entries)

en: Do you wish to install the font(s) for personal use (only available to you), or system-wide (available to all users)?
is: Viltu setja letrið upp til einkanota (einungis aðgengilegt hjá þér), eða kerfislægt (tiltækt öllum notendum tölvunnar)?

en: Where to Install
is: Hvar á að setja inn

en: Font Installer
is: Leturuppsetning

en: Simple font installer
is: Einfalt uppsetningarforrit fyrir letur

en: Makes the dialog transient for an X app specified by winid
is: Gerir gluggann skammvinnan fyrir X forrit sem winid skilgreinir

en: URL to install
is: Slóð sem á að setja upp

en: Print
is: Prenta

en: Canceling…
is: Hætti við…

en: Font Printer
is: Leturprentari

en: Simple font printer
is: Einfaldur leturprentari

en: Size index to print fonts
is: Stærðarvísir til prentunar á letri

en: Font to print, specified as "Family,Style" where Style is a 24-bit decimal number composed as: <weight><width><slant>
is: Letur sem á að prenta, tiltekið sem "Leturfjölskylda,Stíll" þar sem "Stíll" er 24-bita tugakerfistala sem aftur er skilgreind eftir: <þykkt><breidd><halli> (e. <weight><width><slant>)

en: File containing list of fonts to print
is: Skrá sem inniheldur lista leturgerða sem á að prenta

en: Remove file containing list of fonts to print
is: Fjarlægja skrá með leturgerðum sem á að prenta

en: Open an existing font file
is: Opna fyrirliggjandi leturskrá

en: Print font preview
is: Prenta forskoðun leturs

en: Select Font to View
is: Veldu letur sem þú vilt skoða

en: URL to open
is: Slóð til að opna

en: Font Viewer
is: Leturskoðari

en: Simple font viewer
is: Einfaldur leturskoðari

en: Duplicate Fonts
is: Tvítekið letur

en: Scanning for duplicate fonts. Please wait…
is: Leita að tvíteknu letri. Bíddu aðeins...

en: No duplicate fonts found.
is: Fann engar tvíteknar leturgerðir.

en: Delete Marked Files
is: Eyða merktum skrám

en: %1 duplicate font found. | %1 duplicate fonts found.
is[0]: %1 tvítekin leturgerð fannst.
is[1]: %1 tvíteknar leturgerðir fundust.

en: Are you sure you wish to delete:
    %1
is: Ertu viss um að þú viljir eyða:
    %1

en: Are you sure you wish to delete:
is: Ertu viss um að þú viljir eyða:

en: Cancel font scan?
is: Hætta við leturskönnun?

en: Font/File
is: Letur/skrá

en: Size
is: Stærð

en: Date
is: Dagsetning

en: Links To
is: Tengir við

en: Open in Font Viewer
is: Opna í leturskoðara

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Unmark for Deletion
is: Afmerkja til eyðingar

en: Mark for Deletion
is: Merkja til eyðingar

en: Open font in font viewer? | Open all %1 fonts in font viewer?
is[0]: Opna letur í leturskoðara?
is[1]: Opna öll %1 letur í leturskoðara?

en: Family
is: Leturfjölskylda

en: Style
is: Stíll

en: Foundry
is: Smíði

en: FontConfig Match
is: FontConfig samsvörun

en: File Type
is: Skrárgerð

en: File Name
is: Skrárheiti

en: File Location
is: Staðsetning skrár

en: Writing System
is: Skrifkerfi

en: Set Criteria
is: Velja forsendur

en: Symbol/Other
is: Tákn/annað

en: Filter by %1…
is: Sía eftir %1…

en: Font
is: Letur

en: Status
is: Staða

en: This column shows the status of the font family, and of the individual font styles.
is: Þessi dálkur sýnir stöðu leturfjölskyldunnar, auk stakra leturstíla.

en: <p>This list shows your installed fonts. The fonts are grouped by family, and the number in square brackets represents the number of styles in which the family is available. e.g.</p><ul><li>Times [4]<ul><li>Regular</li><li>Bold</li><li>Bold Italic</li><li>Italic</li></ul></li></ul>
is: <p>Þessi listi sýnir uppsett letur. Letrið er flokkað eftir leturfjölskyldum og sýnir talan sem er innan hornklofa fjölda tiltækra stíla, t.d. </p><ul><li>Times [4]<ul><li>Venjulegt</li><li>Feitletur</li><li>Feittskáletur</li><li>Skáletur</li></ul></li></ul>

en: …plus %1 more
is: ...og %1 að auki

en: Delete
is: Eyða

en: Enable
is: Virkja

en: Disable
is: Afvirkja

en: Print…
is: Prenta…

en: Reload
is: Endurlesa

en: Open all %1 fonts in font viewer?
is: Opna öll %1 letrin í leturskoðara?

en: All Fonts
is: Allar leturgerðir

en: Personal Fonts
is: Eigin letur

en: System Fonts
is: Kerfisletur

en: Unclassified
is: Óflokkað

en: Group
is: Flokkur

en: <p>Do you really want to remove '<b>%1</b>'?</p><p><i>This will only remove the group, and not the actual fonts.</i></p>
is: <p>Viltu í alvörunni fjarlægja '<b>%1</b>'?</p><p><i>Þetta fjarlægir einungis flokkinn, en ekki sjálft letrið.</i></p>

en: Remove Group
is: Fjarlægja flokk

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove group
is: Fjarlægja flokk

en: <h3>Font Groups</h3><p>This list displays the font groups available on your system. There are 2 main types of font groups:<ul><li><b>Standard</b> are special groups used by the font manager.<ul>%1</ul></li><li><b>Custom</b> are groups created by you. To add a font family to one of these groups simply drag it from the list of fonts, and drop onto the desired group. To remove a family from the group, drag the font onto the "All Fonts" group.</li></ul></p>
is: <h3>Leturflokkar</h3><p>Þessi listi sýnir leturflokkana sem eru tiltækir á kerfinu þínu. Til eru 2 megingerðir leturflokka:<ul><li><b>Staðlað</b> eru sérstakir flokkar sem notaðir eru af leturstýringunni.<ul>%1</ul></li><li><b>Sérsniðið</b> eru flokkar sem þú hefur búið til. Til að bæta letri í einhvern þeirra flokka er letrið einfaldlega dregið úr listanum og sleppt á flokkinn. Til að fjarlægja leturfjölskyldu úr flokki er hún dregin og sleppt á flokkinn "Allt letur".</li></ul></p>

en: <li><i>All Fonts</i> contains all the fonts installed on your system.</li><li><i>Unclassified</i> contains all fonts that have not yet been placed within a "Custom" group.</li>
is: <li><i>Allt letur</i> inniheldur allt uppsett letur á kerfinu.</li><li><i>Óflokkað</i> inniheldur allt letur sem ekki hefur verið sett í "sérsniðinn" flokk.</li>

en: <li><i>All Fonts</i> contains all the fonts installed on your system - both  "System" and "Personal".</li><li><i>System</i> contains all fonts that are installed system-wide (i.e. available to all users).</li><li><i>Personal</i> contains your personal fonts.</li><li><i>Unclassified</i> contains all fonts that have not yet been placed within a "Custom" group.</li>
is: <li><i>Allt letur</i> inniheldur allt uppsett letur á kerfinu - bæði "Kerfisletur" og "Eigið letur".</li> <li><i>Kerfisletur</i> inniheldur allt letur sem hefur verið sett upp kerfislægt (þ.e. tiltækt öllum notendum).</li> <li><i>Eigið letur</i> inniheldur leturgerðirna þínar.</li> <li><i>Óflokkað</i> inniheldur allt letur sem ekki hefur verið sett í "sérsniðinn" flokk.</li>

en: <qt>A group named <b>'%1'</b> already exists.</qt>
is: <qt>Leturflokkur sem heitir <b>'%1'</b> er þegar til.</qt>

en: Rename…
is: Endurnefna…

en: Export…
is: Flytja út…

en: Add to "%1".
is: Bæta við "%1".

en: Remove from current group.
is: Fjarlægja úr núverandi flokki.

en: Move to personal folder.
is: Færa í einkamöppu.

en: Move to system folder.
is: Færa í kerfismöppu.

en: Skip
is: Sleppa

en: AutoSkip
is: Sleppa sjálfkrafa

en: <h3>Cancel?</h3><p>Are you sure you wish to cancel?</p>
is: <h3>Hætta við?</h3><p>Ertu viss um að þú viljir hætta við?</p>

en: <h3>Finished</h3><p>Please note that any open applications will need to be restarted in order for any changes to be noticed.</p>
is: <h3>Lokið</h3><p>Vinsamlegast athugaðu að það þarf að endurræsa forrit sem eru opin svo breytingarnar verði virkar í þeim.</p>

en: Do not show this message again
is: Ekki sýna þessi skilaboð aftur

en: Installing
is: Set upp

en: Uninstalling
is: Tek út

en: Enabling
is: Virkja

en: Moving
is: Færi

en: Updating
is: Uppfæri

en: Removing
is: Fjarlægi

en: Disabling
is: Afvirkja

en: Updating font configuration. Please wait…
is: Uppfæri leturstillingar. Bíddu aðeins...

en: Unable to start backend.
is: Tókst ekki að ræsa bakenda.

en: Backend died, but has been restarted. Please try again.
is: Bakendinn dó en hefur verið endurræstur. Reyndu aftur.

en: <h3>Error</h3>
is: <h3>Villa</h3>

en: Failed to download <i>%1</i>
is: Tókst ekki að sækja <i>%1</i>

en: System backend died. Please try again.<br><i>%1</i>
is: Kerfisbakendinn dó en hefur verið endurræstur. Reyndu aftur.<br><i>%1</i>

en: <i>%1</i> is a bitmap font, and these have been disabled on your system.
is: <i>%1</i> er bitamyndaletur (bitmap font), en það hefur verið gert óvirkt á kerfinu þínu.

en: <i>%1</i> contains the font <b>%2</b>, which is already installed on your system.
is: <i>%1</i> inniheldur leturgerðina <i>%2</i>, sem er nú þegar uppsett á kerfinu þínu.

en: <i>%1</i> is not a font.
is: <i>%1</i> er ekki leturgerð.

en: Could not remove all files associated with <i>%1</i>
is: Gat ekki fjarlægt allar skrár tengdar <i>%1</i>

en: Failed to start the system daemon.<br><i>%1</i>
is: Tókst ekki að ræsa kerfismiðlarann.<br><i>%1</i>

en: <i>%1</i> already exists.
is: <i>%1</i> er þegar til.

en: <i>%1</i> does not exist.
is: <i>%1</i> er ekki til.

en: Permission denied.<br><i>%1</i>
is: Aðgangi hafnað.<br><i>%1</i>

en: Unsupported action.<br><i>%1</i>
is: Óstudd aðgerð.<br><i>%1</i>

en: Authentication failed.<br><i>%1</i>
is: Auðkenning brást.<br><i>%1</i>

en: Unexpected error while processing: <i>%1</i>
is: Óvænt villa við vinnslu: <i>%1</i>

en: Font Management
is: Umsjón með leturgerðum

en: Developer and maintainer
is: Forritun og viðhald

en: Create New Group…
is: Búa til nýjan flokk…

en: Remove Group…
is: Fjarlægja flokk…

en: Enable Fonts in Group…
is: Virkja leturgerðir í flokki…

en: Disable Fonts in Group…
is: Afvirkja leturgerðir í flokki…

en: This displays a preview of the selected font.
is: Þetta birtir forskoðun af völdu leturgerðinni.

en: Find Duplicates…
is: Finna tvítekningar…

en: Scan for Duplicate Fonts…
is: Leita að tvíteknum leturgerðum...

en: Install from File…
is: Setja upp úr skrá…

en: Install fonts from a local file
is: Setja upp úr skrá á tölvunni

en: Get New Fonts…
is: Sækja nýjar leturgerðir…

en: Download new fonts
is: Sækja nýjar leturgerðir

en: Delete Selected Fonts…
is: Eyða völdum leturgerðum…

en: Change Preview Text…
is: Breyta forskoðunartexta...

en: <h1>Font Installer</h1><p> This module allows you to install TrueType, Type1, and Bitmap fonts.</p><p>You may also install fonts using Konqueror: type fonts:/ into Konqueror's location bar and this will display your installed fonts. To install a font, simply copy one into the folder.</p>
is: <h1>Uppsetning leturgerða</h1><p> Með þessari einingu getur þú sett upp TrueType, Type1 og Bitmap leturgerðir.</p><p>Þú getur líka sett upp letur með Konqueror: sláðu inn fonts:/ í staðsetningarstiku Konqueror og þá birtast þær leturgerðir sem þú hefur sett inn. Til að setja inn nýja leturgerð þarftu einfaldlega að afrita hana í möppuna.</p>

en: <h1>Font Installer</h1><p> This module allows you to install TrueType, Type1, and Bitmap fonts.</p><p>You may also install fonts using Konqueror: type fonts:/ into Konqueror's location bar and this will display your installed fonts. To install a font, simply copy it into the appropriate folder -  "%1" for fonts available to just yourself, or  "%2" for system-wide fonts (available to all).</p>
is: <h1>Uppsetning leturgerða</h1><p> Með þessari einingu geturðu sett upp TrueType, Type1 og Bitmap leturgerðir.</p><p>Þú getur líka sett upp letur í Konqueror: sláðu inn fonts:/ í staðsetningarstiku Konqueror og þá birtast uppsettar leturgerðir. Til að setja upp nýja leturgerð þarftu einfaldlega að afrita hana í möppuna -  "%1" fyrir letur sem aðeins er aðgengilegt þér, eða  "%2" fyrir kerfislægt letur (aðgengilegt öllum).</p>

en: Add Fonts
is: Bæta við leturgerðum

en: Failed to save list of fonts to print.
is: Tókst ekki að vista lista með letri sem á að prenta.

en: Failed to start font printer.
is: Tókst ekki að ræsa leturprentara.

en: There are no printable fonts.
    You can only print non-bitmap and enabled fonts.
is: Það er ekkert prenthæft letur.
    Þú getur bara prentað letur sem er virkt og ekki er bitamyndaletur (bitmap).

en: Cannot Print
is: Get ekki prentað

en: You did not select anything to delete.
is: Þú valdir ekkert til að eyða.

en: Nothing to Delete
is: Ekkert til að eyða

en: <p>Do you really want to delete</p><p>'<b>%1</b>'?</p>
is: <p>Viltu virkilega eyða</p><p>'<b>%1</b>'?</p>

en: Delete Font
is: Eyða letri

en: Do you really want to delete this font? | Do you really want to delete these %1 fonts?
is[0]: Viltu örugglega eyða þessu letri?
is[1]: Viltu örugglega eyða þessu %1 letri?

en: Delete Fonts
is: Eyða letri

en: Deleting font(s)…
is: Eyði letri...

en: You did not select anything to move.
is: Þú valdir ekkert til að færa.

en: Nothing to Move
is: Ekkert til að færa

en: <p>Do you really want to move</p><p>'<b>%1</b>'</p><p>from <i>%2</i> to <i>%3</i>?</p>
is: <p>Viltu örugglega færa</p><p>'<b>%1</b>'</p><p>úr <i>%2</i> yfir í <i>%3</i>?</p>

en: Move Font
is: Færa letur

en: Move
is: Færa

en: <p>Do you really want to move this font from <i>%2</i> to <i>%3</i>?</p> | <p>Do you really want to move these %1 fonts from <i>%2</i> to <i>%3</i>?</p>
is[0]: <p>Viltu örugglega færa þetta letur úr <i>%2</i> yfir í <i>%3</i>?</p>
is[1]: <p>Viltu örugglega færa þessi %1 letur úr <i>%2</i> yfir í <i>%3</i>?</p>

en: Move Fonts
is: Færa letur

en: Moving font(s)…
is: Færi letur…

en: Export Group
is: Flytja út flokk

en: No files?
is: Engar skrár?

en: Failed to open %1 for writing
is: Mistókst að opna %1 til að skrifa í

en: Create New Group
is: Búa til nýjan flokk

en: Name of new group:
is: Nafn nýja flokksins:

en: New Group
is: Nýr flokkur

en: Preview Text
is: Forskoða texta

en: Please enter new text:
is: Sláðu inn nýjan texta:

en: Scanning font list…
is: Skanna leturlista...

en: No fonts
is: Ekkert letur

en: 1 Font | %1 Fonts
is[0]: Ein leturgerð
is[1]: %1 leturgerðir

en: <table><tr><td align="right">Enabled:</td><td>%1</td></tr><tr><td align="right">Disabled:</td><td>%2</td></tr><tr><td align="right">Partially enabled:</td><td>%3</td></tr><tr><td align="right">Total:</td><td>%4</td></tr></table>
is: <table><tr><td align="right">Virkt:</td><td>%1</td></tr><tr><td align="right">Óvirkt:</td><td>%2</td></tr><tr><td align="right">Virkt að hluta:</td><td>%3</td></tr><tr><td align="right">Alls:</td><td>%4</td></tr></table>

en: <table><tr><td align="right">Enabled:</td><td>%1</td></tr><tr><td align="right">Disabled:</td><td>%2</td></tr><tr><td align="right">Total:</td><td>%3</td></tr></table>
is: <table><tr><td align="right">Virkt:</td><td>%1</td></tr><tr><td align="right">Óvirkt:</td><td>%2</td></tr><tr><td align="right">Alls:</td><td>%3</td></tr></table>

en: Looking for any associated files…
is: Leita að öllum tengdum skrám...

en: Scanning Files…
is: Skanna skrár...

en: Looking for additional files to install…
is: Leita að viðbótarskrám til uppsetningar…

en: Looking for files associated with %1
is: Leita að öllum skrám tengdum %1

en: Installing font(s)…
is: Set upp letur...

en: You did not select anything to enable.
is: Þú valdir ekkert til að virkja.

en: You did not select anything to disable.
is: Þú valdir ekkert til að afvirkja.

en: Nothing to Enable
is: Ekkert til að virkja

en: Nothing to Disable
is: Ekkert til að afvirkja

en: <p>Do you really want to enable</p><p>'<b>%1</b>'?</p>
is: <p>Viltu örugglega virkja</p><p>'<b>%1</b>'?</p>

en: <p>Do you really want to disable</p><p>'<b>%1</b>'?</p>
is: <p>Viltu örugglega afvirkja</p><p>'<b>%1</b>'?</p>

en: <p>Do you really want to enable</p><p>'<b>%1</b>', contained within group '<b>%2</b>'?</p>
is: <p>Viltu örugglega virkja</p><p>'<b>%1</b>', sem er í flokknum '<b>%2</b>'?</p>

en: <p>Do you really want to disable</p><p>'<b>%1</b>', contained within group '<b>%2</b>'?</p>
is: <p>Viltu örugglega afvirkja</p><p>'<b>%1</b>', sem er í flokknum '<b>%2</b>'?</p>

en: Enable Font
is: Virkja letur

en: Disable Font
is: Afvirkja letur

en: Do you really want to enable this font? | Do you really want to enable these %1 fonts?
is[0]: Viltu örugglega virkja þetta letur?
is[1]: Viltu örugglega virkja þessar %1 leturgerðir?

en: Do you really want to disable this font? | Do you really want to disable these %1 fonts?
is[0]: Viltu örugglega afvirkja þetta letur?
is[1]: Viltu örugglega afvirkja þessar %1 leturgerðir?

en: <p>Do you really want to enable this font contained within group '<b>%2</b>'?</p> | <p>Do you really want to enable these %1 fonts contained within group '<b>%2</b>'?</p>
is[0]: <p>Viltu örugglega virkja þetta letur sem er í flokknum '<b>%2</b>'?</p>
is[1]: <p>Viltu örugglega virkja þessar %1 leturgerðir sem er í flokknum '<b>%2</b>'?</p>

en: <p>Do you really want to disable this font contained within group '<b>%2</b>'?</p> | <p>Do you really want to disable these %1 fonts contained within group '<b>%2</b>'?</p>
is[0]: <p>Viltu örugglega afvirkja þetta letur sem er í flokknum '<b>%2</b>'?</p>
is[1]: <p>Viltu örugglega afvirkja þessar %1 leturgerðir sem eru í flokknum '<b>%2</b>'?</p>

en: Enable Fonts
is: Virkja letur

en: Disable Fonts
is: Afvirkja letur

en: Enabling font(s)…
is: Virkja letur...

en: Disabling font(s)…
is: Afvirkja letur...

en: Print Font Samples
is: Sýnishorn af útprentun

en: Select size to print font:
is: Veldu stærð til að prenta letur:

en: Waterfall
is: Foss

en: Can only install fonts to either "%1" or "%2".
is: Get einungis sett letur upp í "%1" eða "%2".

en: You cannot install a fonts package directly.
    Please extract %1, and install the components individually.
is: Þú getur ekki sett leturpakka upp beint.
    Taktu %1 út úr pakkanum, og settu upp einingarnar hverja fyrir sig.

en: Cannot copy fonts
is: Get ekki afritað letur

en: Cannot move fonts
is: Get ekki fært letur

en: Only fonts may be deleted.
is: Aðeins er hægt að eyða letri.

en: Can only remove fonts from either "%1" or "%2".
is: Get ekki flutt letur hvorki frá "%1" eða "%2".

en: Please specify "%1" or "%2".
is: Vinsamlegast veldu "%1" eða "%2".

en: No special methods supported.
is: Engar sértækar aðferðir eru studdar.

en: Fonts
is: Letur

en: Failed to start the system daemon
is: Tókst ekki að ræsa kerfismiðlarann

en: Backend died
is: Bakendinn dó

en: %1 is a bitmap font, and these have been disabled on your system.
is: %1 er bitamyndaletur sem hefur verið gert óvirkt á kerfinu þínu.

en: %1 contains the font <b>%2</b>, which is already installed on your system.
is: %1 inniheldur letrið <b>%2</b>, letur með þessu nafni er þegar uppsett.

en: %1 is not a font.
is: %1 er ekki letur.

en: Could not remove all files associated with %1
is: Gat ekki fjarlægt allar skrár tengdar %1

en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: All letters of the alphabet (in upper/lower case pairs), followed by numbers]
en: AaBbCcDdEeFfGgHhIiJjKkLlMmNnOoPpQqRrSsTtUuVvWwXxYyZz0123456789
is: AaÁáBbDdÐðEeÉéFfGgHhIiÍíJjKkLlMmNnOoÓóPpRrSsTtUuÚúVvXxYyÞþÆæÖö0123456789

en: No characters found.
is: Engir stafir fundust.

[ctx: A sentence that uses all of the letters of the alphabet]
en: The quick brown fox jumps over the lazy dog
is: Öll dýrin í skóginum eiga að vera vinir

[ctx: All of the letters of the alphabet, uppercase]
en: ABCDEFGHIJKLMNOPQRSTUVWXYZ
is: AÁBDÐEÉFGHIÍJKLMNOÓPRSTUÚVWXYÝÞÆÖ

[ctx: All of the letters of the alphabet, lowercase]
en: abcdefghijklmnopqrstuvwxyz
is: aábdðeéfghiíjklmnoóprstuúvwxyýþæö

en: ERROR: Could not determine font's name.
is: Villa: Gat ekki ákvarðað nafn letursins.

en: %2 [1 pixel] | %2 [%1 pixels]
is[0]: %2 [1 díll]
is[1]: %2 [%1 dílar]

en: Personal
is: Persónulegt

en: System
is: Kerfis

en: All
is: Allt

en: Administrator
is: Kerfisstjóri

en: Thin
is: Mjótt

en: Extra Light
is: Mjög létt

en: Ultra Light
is: Verulega létt

en: Light
is: Létt

en: Regular
is: Reglulegt

en: Normal
is: Venjulegt

en: Medium
is: Miðlungs

en: Demi Bold
is: Hálf-feitletrað

en: Semi Bold
is: Næstum-feitletrað

en: Bold
is: Feitletur

en: Extra Bold
is: Mjög feitletrað

en: Ultra Bold
is: Verulega feitletrað

en: Black
is: Svart

en: Heavy
is: Þungt

en: Roman
is: Rómanskt

en: Italic
is: Skáletur

en: Oblique
is: Hallandi

en: Ultra Condensed
is: Verulega þétt

en: Extra Condensed
is: Mjög þétt

en: Condensed
is: Þétt

en: Semi Condensed
is: Næstum þétt

en: Semi Expanded
is: Hálf útvíkkað

en: Expanded
is: Útvíkkað

en: Extra Expanded
is: Mjög útvíkkað

en: Ultra Expanded
is: Verulega útvíkkað

en: Monospaced
is: Jafnbreitt

en: Charcell
is: Stafareitur

en: Proportional
is: Hlutfallslegt

en: Other, Control
is: Annað, stýring

en: Other, Format
is: Annað, snið

en: Other, Not Assigned
is: Annað, ekki skilgreint

en: Other, Private Use
is: Annað, einkanot

en: Other, Surrogate
is: Annað, staðgengill

en: Letter, Lowercase
is: Bókstafur, lágstafur

en: Letter, Modifier
is: Bókstafur, breyta

en: Letter, Other
is: Bókstafur, annað

en: Letter, Titlecase
is: Bókstafur, höfuðstafur

en: Letter, Uppercase
is: Bókstafur, hástafur

en: Mark, Spacing Combining
is: Merki, tengibil

en: Mark, Enclosing
is: Merki, afmörkun

en: Mark, Non-Spacing
is: Merki, stafmerki

en: Number, Decimal Digit
is: Tölustafur, tugagildi

en: Number, Letter
is: Tölustafur, stafur

en: Number, Other
is: Tölustafur, annað

en: Punctuation, Connector
is: Greinarmerki, tengi

en: Punctuation, Dash
is: Greinarmerki, strik

en: Punctuation, Close
is: Greinarmerki, loka

en: Punctuation, Final Quote
is: Greinarmerki, endagæsalappir

en: Punctuation, Initial Quote
is: Greinarmerki, upphafsgæsalappir

en: Punctuation, Other
is: Greinarmerki, annað

en: Punctuation, Open
is: Greinarmerki, opið

en: Symbol, Currency
is: Tákn, gjaldmiðill

en: Symbol, Modifier
is: Tákn, breyta

en: Symbol, Math
is: Tákn, útreikningur

en: Symbol, Other
is: Tákn, annað

en: Separator, Line
is: Skiltákn, lína

en: Separator, Paragraph
is: Skiltákn, efnisgrein

en: Separator, Space
is: Skiltákn, bil

en: Category
is: Flokkur

en: XML Decimal Entity
is: XML tugagildiseining

en: Show Face:
is: Sýna letur:

en: Install…
is: Setja upp…

en: Change Text…
is: Breyta texta…

en: Could not read font.
is: Gat ekki lesið letrið.

en: Preview String
is: Forskoðunarstrengur

en: Please enter new string:
is: Sláðu inn nýjan streng:

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: &Main Toolbar
is: &Aðaltækjastika

en: Preview Type
is: Tegund forskoðunar

en: Standard Preview
is: Venjuleg forskoðun

en: All Characters
is: Allir stafir

en: Unicode Block: %1
is: Unicode blokk: %1

en: Unicode Script: %1
is: Unicode skrift: %1

en: IPA Extensions
is: IPA-hljóðfræðitákn

en: Spacing Modifier Letters
is: Bilbreytistafir

en: Combining Diacritical Marks
is: Samsetning broddtákna

en: Greek and Coptic
is: Grískt og Koptískt

en: Cyrillic
is: Kýrilískt

en: Cyrillic Supplement
is: Kýrilískt viðauki

en: Armenian
is: Armenskt

en: Hebrew
is: Hebreskt

en: Arabic
is: Arabískt

en: Syriac
is: Sýrlenskt

en: Arabic Supplement
is: Arabískt viðauki

en: Thaana
is: Thaanískt

en: Devanagari
is: Devanagarí

en: Bengali
is: Bengalskt

en: Gurmukhi
is: Gurmukískt

en: Gujarati
is: Gujaratískt

en: Oriya
is: Oryanskt

en: Tamil
is: Tamílskt

en: Telugu
is: Telúgú

en: Malayalam
is: Malaíalam

en: Sinhala
is: Sinhalíska

en: Thai
is: Tælenskt

en: Lao
is: Laó

en: Tibetan
is: Tíbetskt

en: Myanmar
is: Mjanmar

en: Georgian
is: Georgískt

en: Hangul Jamo
is: Hangúl Jamó

en: Ethiopic
is: Eþíópískt

en: Ethiopic Supplement
is: Eþíópískt viðauki

en: Unified Canadian Aboriginal Syllabics
is: Samræmd atkvæðaskrift kanadískra frumbyggja

en: Ogham
is: Oghamskt

en: Runic
is: Rúnaletur

en: Buhid
is: Búhid

en: Tagbanwa
is: Tagbanva

en: Khmer
is: Khmerískt

en: Mongolian
is: Mongólskt

en: Limbu
is: Limbú

en: Tai Le
is: Tæ Le

en: New Tai Lue
is: Nýja Tæ Lue

en: Khmer Symbols
is: Khmer-tákn

en: Buginese
is: Buginískt

en: Balinese
is: Balinískt

en: Phonetic Extensions
is: Hljóðfræðiviðbætur

en: Phonetic Extensions Supplement
is: Hljóðfræðiviðbætur auknar

en: Combining Diacritical Marks Supplement
is: Viðbótar samsett broddstafamerki

en: Latin Extended Additional
is: Latneskt aukalegir viðaukar

en: Greek Extended
is: Grískt viðauki

en: General Punctuation
is: Almenn greinamerki

en: Superscripts and Subscripts
is: Yfir- og undirskrift

en: Currency Symbols
is: Gjaldmiðlatákn

en: Combining Diacritical Marks for Symbols
is: Samsetning brodda fyrir tákn

en: Letter-Like Symbols
is: Staflík tákn

en: Number Forms
is: Töluform

en: Arrows
is: Örvar

en: Mathematical Operators
is: Stærðfræðivirkjar

en: Miscellaneous Technical
is: Ýmis tæknileg tákn

en: Control Pictures
is: Stjórnmyndir

en: Optical Character Recognition
is: Myndlestur (OCR)

en: Enclosed Alphanumerics
is: Umlukt leturtákn

en: Box Drawing
is: Rammateikning

en: Block Elements
is: Blokkareiningar

en: Geometric Shapes
is: Rúmfræðiform

en: Miscellaneous Symbols
is: Ýmis tákn

en: Dingbats
is: Dingbats-tákn

en: Miscellaneous Mathematical Symbols-A
is: Ýmis stærðfræðitákn-A

en: Supplemental Arrows-A
is: Aukaörvar-A

en: Braille Patterns
is: Braille blindraletursmynstur

en: Supplemental Arrows-B
is: Aukaörvar-B

en: Miscellaneous Mathematical Symbols-B
is: Ýmis stærðfræðitákn-B

en: Supplemental Mathematical Operators
is: Viðbótar stærðfræðiaðgerðatákn

en: Miscellaneous Symbols and Arrows
is: Ýmis tákn og örvar

en: Glagolitic
is: Glagolitískt

en: Latin Extended-C
is: Latínuviðauki-C

en: Coptic
is: Koptískt

en: Georgian Supplement
is: Georgískt viðauki

en: Ethiopic Extended
is: Eþíópískt útvíkkað

en: Supplemental Punctuation
is: Auka greinamerki

en: CJK Radicals Supplement
is: CJK sérhljóðaviðbót (radicals)

en: Kangxi Radicals
is: Kangxi stofnar

en: Ideographic Description Characters
is: Stafir til lýsingar myndleturs

en: CJK Symbols and Punctuation
is: CJK tákn og greinarmerki

en: Hangul Compatibility Jamo
is: Hangúl-samhæft Jamó

en: Kanbun
is: Kanbún

en: Bopomofo Extended
is: Bopomofo, viðauki

en: CJK Strokes
is: CJK strokur

en: Katakana Phonetic Extensions
is: Katakana-hljóðfræðiviðbætur

en: Enclosed CJK Letters and Months
is: Umluktir CJK-stafir og -mánuðir

en: CJK Compatibility
is: CJK samhæfni

en: CJK Unified Ideographs Extension A
is: CJK-samræmd myndtákn, viðauki A

en: Yijing Hexagram Symbols
is: Yijing Hexagram tákn

en: CJK Unified Ideographs
is: CJK samræmt myndletur

en: Yi Syllables
is: Ji-atkvæðatákn

en: Yi Radicals
is: Ji-stofnar

en: Modifier Tone Letters
is: Tónbreytar

en: Latin Extended-D
is: Latínuviðauki-D

en: Hangul Syllables
is: Hangúl-atkvæðatákn

en: High Surrogates
is: Háir staðgenglar

en: High Private Use Surrogates
is: Háir einkanotastaðgenglar

en: Low Surrogates
is: Lágir staðgenglar

en: Private Use Area
is: Svæði til einkanota

en: CJK Compatibility Ideographs
is: CJK samhæft myndletur

en: Alphabetic Presentation Forms
is: Hljóðstafa-framsetningarform

en: Arabic Presentation Forms-A
is: Arabísk framsetningarform-A

en: Variation Selectors
is: Tilbrigðaveljarar

en: Vertical Forms
is: Lóðrétt form

en: Combining Half Marks
is: Samsetning hálfmerkja

en: CJK Compatibility Forms
is: CJK samræmingarform

en: Small Form Variants
is: Smá formtilbrigði

en: Arabic Presentation Forms-B
is: Arabísk framsetningarform-B

en: Half-Width and Full-Width Forms
is: Hálf- og fullbreið form

en: Specials
is: Sérstök

en: Linear B Syllabary
is: Línuleg B atkvæðatákn

en: Linear B Ideograms
is: Línuleg B myndtákn

en: Aegean Numbers
is: Eyjahafstölustafir

en: Ancient Greek Numbers
is: Forngrískar tölur

en: Old Italic
is: Fornítalska

en: Gothic
is: Gotneskt

en: Ugaritic
is: Ugaritískt

en: Old Persian
is: Fornpersneska

en: Cypriot Syllabary
is: Kýpverskt atkvæða

en: Phoenician
is: Fönikískt

en: Cuneiform Numbers and Punctuation
is: Cuneiform tölur og greinarmerki

en: Byzantine Musical Symbols
is: Byzantínsk tónfræðitákn

en: Musical Symbols
is: Tónfræðitákn

en: Ancient Greek Musical Notation
is: Gömul grísk nótnaskrift

en: Tai Xuan Jing Symbols
is: Tai Xuan Jing tákn

en: Counting Rod Numerals
is: Strikatalningartölustafir

en: Mathematical Alphanumeric Symbols
is: Stærðfræðileg bókstafatákn

en: CJK Unified Ideographs Extension B
is: CJK samræmt myndletur útvíkkun B

en: CJK Compatibility Ideographs Supplement
is: Viðauki við CJK samræmt myndletur

en: Tags
is: Merki

en: Variation Selectors Supplement
is: Viðauki við tilbrigðaval

en: Supplementary Private Use Area-A
is: Viðauki við einkanotasvæði-A

en: Supplementary Private Use Area-B
is: Viðauki við einkanotasvæði-B

en: Braille
is: Braille blindraletur

en: Canadian Aboriginal
is: Kanadískt frumbyggja

en: Common
is: Almennt

en: Cypriot
is: Kýpverskt

en: Greek
is: Grískt

en: Inherited
is: Erft

en: Latin
is: Latneskt

en: Linear B
is: Línulegt B
