klipper - en to is translation catalogue (140 entries)

en: Clipboard history:
is: Ferilskrá klippispjalds:

[ctx: Number of entries]
en: %v entry | %v entries
is[0]: %v færsla
is[1]: %v færslur

en: Selection and Clipboard:
is: Val og klippispjald:

[ctx: @info:tooltip]
en: When text or an area of the screen is highlighted with the mouse or keyboard, this is the <emphasis>selection</emphasis>. It can be pasted using the middle mouse button.<nl/><nl/>If the selection is explicitly copied using a <interface>Copy</interface> or <interface>Cut</interface> action, it is saved to the <emphasis>clipboard</emphasis>. It can be pasted using a <interface>Paste</interface> action. <nl/><nl/>When turned on this option keeps the selection and the clipboard the same, so that any selection is immediately available to paste by any means. If it is turned off, the selection may still be saved in the clipboard history (subject to the options below), but it can only be pasted using the middle mouse button.
is: Þegar texti eða svæði á skjánum er valið með músinni eða lyklaborðinu kallast það <emphasis>selection</emphasis>. Hægt er að líma það með miðjuhnappinum á músinni.<nl/><nl/>Ef valið er afritað með aðgerðunum <interface>Afrita</interface> eða <interface>Klippa</interface> er það vistað á <emphasis>klippispjaldið</emphasis>. Hægt er að líma það með aðgerðinni <interface>Líma</interface>. <nl/><nl/>Þegar þessi valkostur er virkur er valið og klippispjaldið eins, þannig að allt sem er valið er hægt að líma strax aftur á hvaða hátt sem er. Ef slökkt er á valkostinum er valið samt sem áður vistað í ferilskrá klippispjaldsins (allt eftir valkostunum fyrir neðan) en einungis hægt að líma með miðjuhnappi músarinnar.

en: Always save in history
is: Alltaf vista í ferilskráningu

en: Text selection:
is: Valinn texti:

en: Only when explicitly copied
is: Bara þegar afritað sérstaklega

en: Whether text selections are saved in the clipboard history.
is: Hvort valdir textar séu vistaðir í ferilskrá klippispjalds.

en: Non-text selection:
is: Val sem ekki er texti:

en: Never save in history
is: Aldrei vista í ferilskráningu

en: Whether non-text selections (such as images) are saved in the clipboard history.
is: Hvort val sem ekki er texti (eins og myndir) er vistað í ferilskrá klippispjaldsins.

en: Show action popup menu:
is: Birta sprettivalmynd aðgerða:

[ctx: @info]
en: When text that matches an action pattern is selected or is chosen from the clipboard history, automatically show the popup menu with applicable actions. If the automatic menu is turned off here, or it is not shown for an excluded window, then it can be shown by using the <shortcut>%1</shortcut> key shortcut.
is: Þegar texti sem passar við aðgerðamynstur er valinn eða valinn úr ferilskrá klippispjaldsins birtist sjálfkrafa sprettivalmynd með viðeigandi aðgerðum. Ef slökkt er á sjálfvirku valmyndinni hér eða hún ekki birt fyrir glugga sem er undanskilinn þá er hægt að kalla hana fram með því að nota flýtilyklana <shortcut>%1</shortcut>.

[ctx: Unit of time]
en: %v second | %v seconds
is[0]: %v sekúnda
is[1]: %v sekúndur

[ctx: No timeout]
en: None
is: Ekkert

en: Options:
is: Valkostir:

[ctx: @info]
en: When a <interface>match pattern</interface> matches the clipboard contents, its <interface>commands</interface> appear in the Klipper popup menu and can be executed.
is: Þegar <interface>leitarmynstur</interface> passar við innihaldi klippispjaldsins birtast <interface>aðgerðir</interface> fyrir það í Klipper-sprettivalmyndinni og hægt er að keyra þær.

[ctx: @title:column]
en: Match pattern and commands
is: Leitarmynstur og skipanir

[ctx: @title:column]
en: Description
is: Lýsing

en: Add Action...
is: Bæta við aðgerð...

en: Edit Action...
is: Breyta aðgerð...

en: Delete Action
is: Eyða aðgerð

[ctx: @info]
en: These actions appear in the popup menu which can be configured on the <interface>Action Menu</interface> page.
is: Þessar aðgerðir birtast í sprettivalmyndinni sem hægt er að grunnstilla á síðunni <interface>Aðgerðavalmynd</interface>.

[ctx: @info]
en: Delete the selected action <resource>%1</resource><nl/>and all of its commands?
is: Eyða völdu aðgerðinni <resource>%1</resource><nl/>og öllum skipunum hennar?

en: Confirm Delete Action
is: Staðfesta eyðingu aðgerðar

[ctx: General Config]
en: General
is: Almennt

en: General Configuration
is: Almennar grunnstillingar

[ctx: Popup Menu Config]
en: Action Menu
is: Aðgerðavalmynd

en: Action Menu
is: Aðgerðavalmynd

[ctx: Actions Config]
en: Actions Configuration
is: Grunnstilling aðgerða

en: Actions Configuration
is: Grunnstilling aðgerða

[ctx: Shortcuts Config]
en: Shortcuts
is: Flýtilyklar

en: Shortcuts Configuration
is: Flýtilyklastillingar

en: QR Code
is: QR-kóði

en: Data Matrix
is: Gagnafylki

en: Code 39
is: Kóði 39

en: Code 93
is: Kóði 93

en: Code 128
is: Kóði 128

en: Return to Clipboard
is: Til baka á klippispjaldið

[ctx: @action:button Copy to clipboard]
en: Copy
is: Afrita

[ctx: @info:status]
en: An image of the QR code has been copied to clipboard
is: Mynd af QR-kóðanum var afrituð á klippispjaldið

[ctx: @info:tooltip]
en: Copy QR code image to clipboard
is: Afrita mynd af QR-kóða á klippispjaldið

en: Change the QR code type
is: Breyta gerð QR-kóða

en: There is not enough space to display the QR code. Try resizing this applet.
is: Ekki er nóg pláss til að birta QR-kóðann. Prófaðu að breyta stærð smáforritsins.

en: Creating QR code failed
is: Mistókst að búa til QR-kóða

[ctx: @action:button]
en: Collapse
is: Fella saman

[ctx: @action:button]
en: Expand
is: Víkka út

en: Clear History
is: Hreinsa feril

en: All History
is: Allur ferillinn

en: Starred Only
is: Bara stjörnumerkt

en: No matches
is: Engar samsvaranir

en: Clipboard is empty
is: Klippispjald er tómt

en: Invoke action
is: Framkvæma aðgerð

en: Show QR code
is: Birta QR-kóða

en: Edit contents
is: Breyta innihaldi

en: Remove from history
is: Fjarlægja úr vinnsluferli

en: Remove Star
is: Fjarlægja stjörnu

en: Star
is: Stjarna

[ctx: @info:whatsthis]
en: Text edit area
is: Textabreytisvæði

[ctx: @action:button]
en: Save
is: Vista

[ctx: @action:button]
en: Cancel
is: Hætta við

en: Ignore
is: Hunsa

en: Replace Clipboard
is: Skipta út klippispjaldi

en: Add to Clipboard
is: Bæta við klippispjaldið

en: Command
is: Skipun

en: Output
is: Úttak

en: Description
is: Lýsing

en: Action Properties
is: Eiginleikar aðgerðar

[ctx: @info]
en: An action takes effect when its <interface>match pattern</interface> matches the clipboard contents. When this happens, the action's <interface>commands</interface> appear in the Klipper popup menu; if one of them is chosen, the command is executed.
is: Aðgerð er keyrð þegar <interface>leitarmynstur</interface> hennar samsvarar innihaldi klippispjaldsins. Þegar það gerist birtast <interface>skipanir</interface> aðgerðarinnar í Klipper-sprettivalmyndinni. Ef ein þeirra er valin er sú skipun keyrð.

en: Enter a pattern to match against the clipboard
is: Sláðu inn mynstur sem á að passa við klippispjaldið

en: Match pattern:
is: Leitarmynstur:

[ctx: @info]
en: The match pattern is a regular expression. For more information see the <link url="https://en.wikipedia.org/wiki/Regular_expression">Wikipedia entry</link> for this topic.
is: Leitarmynstrið er regluleg segð. Hægt er að finna frekar upplýsingar um efnið á <link url="https://en.wikipedia.org/wiki/Regular_expression">Wikipedia</link>.

en: Enter a description for the action
is: Sláðu inn lýsingu á aðgerðinni

en: Description:
is: Lýsing:

en: Include in automatic popup
is: Taka með í sjálfvirkri sprettivalmynd

[ctx: @info]
en: The commands for this match will be included in the automatic action popup, if it is enabled in the <interface>Action Menu</interface> page. If this option is turned off, the commands for this match will not be included in the automatic popup but they will be included if the popup is activated manually with the <shortcut>%1</shortcut> key shortcut.
is: Skipanirnar fyrir þessa samsvörun verða teknar með í sjálfvirku sprettivalmyndinni ef hún er virkjuð á síðunni <interface>Aðgerðavalmynd</interface>. Ef slökkt er á þessum valkosti verða skipanirnar fyrir þessa samsvörun ekki teknar með í sjálfvirku sprettivalmyndinni en verða hafðar með ef valmyndin er virkjuð handvirkt með flýtilyklinum <shortcut>%1</shortcut>.

en: Add Command...
is: Bæta við skipun...

en: Edit Command...
is: Breyta skipun...

en: Delete Command
is: Eyða skipun

[ctx: @info]
en: Delete the selected command <resource>%1</resource>?
is: Eyða völdu skipuninni <resource>%1</resource>?

en: Confirm Delete Command
is: Staðfesta eyðingu skipunar

en: Command Properties
is: Eiginleikar skipunar

en: Enter the command and arguments
is: Slá inn skipun og viðföng

en: Command:
is: Skipun:

[ctx: @info]
en: A <placeholder>&#37;s</placeholder> in the command will be replaced by the complete clipboard contents. <placeholder>&#37;0</placeholder> through <placeholder>&#37;9</placeholder> will be replaced by the corresponding captured texts from the match pattern.
is: <placeholder>&#37;s</placeholder> í skipuninni verður skipt út fyrir allt innihald klippispjaldsins. <placeholder>&#37;0</placeholder> til <placeholder>&#37;9</placeholder> verður skipt út fyrir samsvarandi fangaðan texta úr leitarmynstrinu.

en: Enter a description for the command
is: Sláðu inn lýsingu á skipuninni

en: Output from command:
is: Úttak frá skipun:

en: Replace current clipboard
is: Skipta út núverandi klippispjaldi

en: Append to clipboard
is: Bæta við klippispjaldið

en: What happens to the standard output of the command executed.
is: Hvað verður um staðlað úttak skipunarinnar þegar hún er keyrð.

en: Reset the icon to the default for the command
is: Endurstilla táknið á sjálfgildi fyrir skipunina

en: Icon:
is: Tákn:

en: The clipboard history contains starred items. Clear them too?
is: Klippispjaldsferillinn inniheldur stjörnumerkt atriði. Hreinsa þau líka?

en: Clear Clipboard History
is: Hreinsa klippispjaldsferil

en: Clear Everything
is: Hreinsa allt

en: Keep Starred Items
is: Halda stjörnumerktum atriðum

en: Do you really want to clear and delete the entire clipboard history?
is: Viltu örugglega hreinsa og eyða öllum ferli klippispjaldsins?

en: This item is starred. Do you really want to remove it from history?
is: Þetta atriði er stjörnumerkt. Viltu örugglega fjarlægja það úr ferlinum?

en: Remove Starred Item
is: Fjarlægja stjörnumerkt atriði

[ctx: @action:inmenu Toggle automatic action]
en: Automatic Action Popup Menu
is: Sprettivalmynd sjálfvirkra aðgerða

[ctx: @action:inmenu]
en: C&lear Clipboard History
is: Hreinsa k&lippispjaldsferil

[ctx: @action:inmenu]
en: Manually Invoke Action on Current Clipboard
is: Framkvæma aðgerð handvirkt á núverandi klippispjaldi

[ctx: @action:inmenu]
en: &Edit Contents…
is: &Breyta innihaldi…

[ctx: @action:inmenu]
en: &Show Barcode…
is: &Sýna strikamerki...

[ctx: @action:inmenu]
en: Next History Item
is: Næsta atriði í ferli

[ctx: @action:inmenu]
en: Previous History Item
is: Fyrra atriði í ferli

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Clipboard Items at Mouse Position
is: Sýna klippispjaldsatriði við bendil

en: Clipboard history
is: Klippispjaldsferill

en: up
is: upp

en: current
is: núverandi

en: down
is: niður

note: i18n: ectx: label, entry (Version), group (General)
en: Klipper version
is: Útgáfa Klipper

note: i18n: ectx: label, entry (KeepClipboardContents), group (General)
en: Save history across desktop sessions
is: Vista feril í öllum skjáborðssetum

note: i18n: ectx: tooltip, entry (KeepClipboardContents), group (General)
en: Retain the clipboard history, so it will be available the next time you log in.
is: Halda ferli klippispjalds til haga svo hann verði tiltækur næst þegar þú skráir þig inn.

note: i18n: ectx: label, entry (PreventEmptyClipboard), group (General)
en: Prevent the clipboard from being cleared
is: Koma í veg fyrir að klippispjald sé tæmt

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (PreventEmptyClipboard), group (General)
en: Do not allow the clipboard to be cleared, for example when an application exits.
is: Ekki leyfa að klippispjald sé hreinsað, til dæmis þegar forriti er lokað.

note: i18n: ectx: label, entry (SyncClipboards), group (General)
en: Keep the selection and clipboard the same
is: Láta valið og klippispjaldið vera eins

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (SyncClipboards), group (General)
en: Content selected with the cursor is automatically copied to the clipboard so that it can be pasted with either a Paste action or a middle-click.<br/><a href="1">More about the selection and clipboard</a>.
is: Efni sem er valið með músarbendlinum er sjálfkrafa afritað á klippispjaldið svo að hægt sé að líma það með Líma-aðgerð eða miðjusmelli.<br/><a href="1">Nánar um valið og klippispjaldið</a>.

note: i18n: ectx: label, entry (IgnoreSelection), group (General)
en: Ignore the selection
is: Hunsa það sem er valið

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (IgnoreSelection), group (General)
en: Content selected with the cursor but not explicitly copied to the clipboard is not automatically stored in the clipboard history, and can only be pasted using a middle-click.
is: Efni sem er valið með músarbendli en ekki afritað sérstaklega er ekki geymt sjálfkrafa í ferli klippispjalds og er einungis hægt að líma með miðjusmelli músar.

note: i18n: ectx: label, entry (SelectionTextOnly), group (General)
en: Text selection only
is: Einungis valinn texti

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (SelectionTextOnly), group (General)
en: Only store text selections in the clipboard history, not images or any other type of data.
is: Einungis geyma valinn texta í ferli klippispjalds, ekki myndir eða aðrar gerðir gagna.

note: i18n: ectx: label, entry (IgnoreImages), group (General)
en: Always ignore images
is: Alltaf hunsa myndir

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (IgnoreImages), group (General)
en: Do not store images in the clipboard history, even if explicitly copied.
is: Ekki geyma myndir á klippispjaldinu, jafnvel þótt þær séu afritaðar sérstaklega.

note: i18n: ectx: label, entry (UseGUIRegExpEditor), group (General)
en: Use graphical regexp editor
is: Nota myndrænan regexp-ritil

note: i18n: ectx: label, entry (URLGrabberEnabled), group (General)
en: Immediately on selection
is: Strax og eitthvað er valið

note: i18n: ectx: tooltip, entry (URLGrabberEnabled), group (General)
en: Show the popup menu of applicable actions as soon as a selection is made.
is: Sýna sprettivalmynd með viðeigandi aðgerðum um leið og eitthvað er valið.

note: i18n: ectx: label, entry (TimeoutForActionPopups), group (General)
en: Automatic action menu time:
is: Tími sjálfvirkrar sprettivalmyndar aðgerða:

note: i18n: ectx: tooltip, entry (TimeoutForActionPopups), group (General)
en: Display the automatic action popup menu for this time.
is: Birta sjálfvirka sprettivalmynd aðgerða í þetta langan tíma.

note: i18n: ectx: label, entry (MaxClipItems), group (General)
en: History size:
is: Stærð ferilskráningar:

note: i18n: ectx: tooltip, entry (MaxClipItems), group (General)
en: The clipboard history will store up to this many items.
is: Klippispjaldsferillinn getur geymt allt að svona mörgum atriðum.

note: i18n: ectx: label, entry (ActionList), group (General)
en: Dummy entry for indicating changes in an action's tree widget
is: Sýndarfærsla til að sýna breytingar í trjáagræju aðgerðar

note: i18n: ectx: label, entry (StripWhiteSpace), group (Actions)
en: Trim whitespace from selection
is: Skera auð bil úr vali

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (StripWhiteSpace), group (Actions)
en: Remove any whitespace from the start and end of selected text, before performing an action. For example, this ensures that a URL pasted in a browser is interpreted as expected. The text saved on the clipboard is not affected.
is: Fjarlægja öll auð bil úr byrjun og enda valins texta, áður en aðgerðin er keyrð. Þetta tryggir til dæmis að slóðir sem eru límdar í vafra verði túlkaðar eins og til er ætlast. Þetta hefur ekki áhrif á textann sem er vistaður á klippispjaldið.

note: i18n: ectx: label, entry (ReplayActionInHistory), group (Actions)
en: For an item chosen from history
is: Fyrir atriði valið úr ferilskrá

note: i18n: ectx: tooltip, entry (ReplayActionInHistory), group (Actions)
en: Show the popup menu of applicable actions if an entry is chosen from the clipboard history.
is: Sýna sprettivalmyndina með viðeigandi aðgerðum ef atriði er valið úr klippispjaldsferlinum.

note: i18n: ectx: label, entry (EnableMagicMimeActions), group (Actions)
en: Include MIME actions
is: Virkja MIME-aðgerðir

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (EnableMagicMimeActions), group (Actions)
en: If a file name or URL is selected, include applications that can accept its MIME type in the popup menu.
is: Ef skrá eða slóð er valin verða forrit sem sem samþykkja MIME-gerð þeirra höfð með í sprettivalmyndinni.

en: Clipboard Popup
is: Sprettivalmynd klippispjalds

en: &Cancel
is: &Hætta við
