kcmcolors - en to th translation catalogue (113 entries)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, label)
en: Window text on Window Background
th: ข้อความของหน้าต่าง บนพื้นหลังหน้าต่าง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pushButton)
en: Button text on Button Background
th: ข้อความของปุ่ม บนพื้นหลังของปุ่ม

[ctx: color-kcm-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pushButton)
en: Push Button
th: ปุ่มกด

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelSelection0)
en: Selection Normal Text against Selection Normal Background
th: ข้อความธรรมดาของการเลือก ตัดกับพื้นหลังปกติของการเลือก

[ctx: color-kcm-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelSelection0)
en: Selected text
th: ข้อความที่ถูกเลือก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelSelection3)
en: Selection Link Text against Selection Normal Background
th: ข้อความส่วนเชื่อมโยงของการเลือก ตัดกับพื้นหลังปกติของการเลือก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelSelection4)
en: Selection Visited Text against Selection Normal Background
th: ข้อความส่วนเชื่อมโยงที่ดูแล้วของการเลือก ตัดกับพื้นหลังปกติของการเลือก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelSelection2)
en: Selection Active Text against Selection Normal Background
th: ข้อความที่ทำงานอยู่ของการเลือก ตัดกับพื้นหลังปกติของการเลือก

[ctx: color-kcm-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelSelection2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelView2)
en: a
th: ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelSelection1)
en: Selection Inactive Text against Selection Normal Background
th: ข้อความที่ไม่ได้ทำงานอยู่ของการเลือก ตัดกับพื้นหลังปกติของการเลือก

[ctx: color-kcm-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelSelection1) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelView1)
en: i
th: ไม่ได้ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelSelection5)
en: Selection Negative Text against Selection Normal Background
th: ข้อความค่าเป็นลบของการเลือก ตัดกับพื้นหลังปกติของการเลือก

[ctx: color-kcm-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelSelection5) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelView5)
en: !
th: ค่าเป็นลบ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelSelection6)
en: Selection Neutral Text against Selection Normal Background
th: ข้อความค่าเป็นกลางของการเลือก ตัดกับพื้นหลังปกติของการเลือก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelSelection7)
en: Selection Positive Text against Selection Normal Background
th: ข้อความค่าเป็นบวกของการเลือก ตัดกับพื้นหลังปกติของการเลือก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelView0)
en: View Normal Text against View Normal Background
th: ข้อความธรรมดาของมุมมอง ตัดกับพื้นหลังปกติของมุมมอง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelView3)
en: View Link Text against View Normal Background
th: ข้อความส่วนเชื่อมโยงของมุมมอง ตัดกับพื้นหลังปกติของมุมมอง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelView4)
en: View Visited Text against View Normal Background
th: ข้อความส่วนเชื่อมโยงที่ดูแล้วของมุมมอง ตัดกับพื้นหลังปกติของมุมมอง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelView2)
en: View Active Text against View Normal Background
th: ข้อความที่ทำงานอยู่ของมุมมอง ตัดกับพื้นหลังปกติของมุมมอง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelView1)
en: View Inactive Text against View Normal Background
th: ข้อความที่ไม่ได้ทำงานอยู่ของมุมมอง ตัดกับพื้นหลังปกติของมุมมอง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelView5)
en: View Negative Text against View Normal Background
th: ข้อความค่าเป็นลบของมุมมอง ตัดกับพื้นหลังปกติของมุมมอง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelView6)
en: View Neutral Text against View Normal Background
th: ข้อความค่าเป็นกลางของมุมมอง ตัดกับพื้นหลังปกติของมุมมอง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelView7)
en: View Positive Text against View Normal Background
th: ข้อความค่าเป็นบวกของมุมมอง ตัดกับพื้นหลังปกติของมุมมอง

en: Varies
th: ต่าง ๆ กัน

en: Normal Background
th: พื้นหลังปกติ

en: Alternate Background
th: พื้นหลังที่ต่างออกไป

en: Normal Text
th: ข้อความธรรมดา

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Inactive Text
th: ข้อความที่ไม่ได้ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Active Text
th: ข้อความที่ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Link Text
th: ข้อความส่วนเชื่อมโยง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Visited Text
th: ข้อความส่วนเชื่อมโยงที่ดูแล้ว

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Negative Text
th: ข้อความค่าเป็นลบ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Neutral Text
th: ข้อความค่าเป็นกลาง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Positive Text
th: ข้อความค่าเป็นบวก

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Focus Decoration
th: การตกแต่งส่วนที่โฟกัส

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Hover Decoration
th: การตกแต่งส่วนที่เคลื่อนเมาส์เหนือ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Color set:
th: กลุ่มสี:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, colorSet)
en: Colorset to view/modify
th: กลุ่มของสีที่จะดู/แก้ไข

[ctx: color-sets]
note: i18n: 'Common' here means &quot;frequent/not rare&quot;, not &quot;shared&quot; i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, colorSet)
en: Common Colors
th: สีต่าง ๆ ที่ใช้เป็นส่วนรวม

[ctx: color-sets]
note: i18n: see plasma-workspace/kcms/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, colorSet)
en: View
th: สีต่าง ๆ ในมุมมอง

[ctx: color-sets]
note: i18n: see plasma-workspace/kcms/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, colorSet)
en: Window
th: สีต่าง ๆ ในหน้าต่าง

[ctx: color-sets]
note: i18n: see plasma-workspace/kcms/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, colorSet)
en: Selection
th: สีต่าง ๆ ในส่วนของการเลือก

[ctx: color-sets]
note: i18n: see plasma-workspace/kcms/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, colorSet)
en: Tooltip
th: สีต่าง ๆ ในส่วนทูลทิป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: New Row
th: แถวใหม่

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: View Background
th: พื้นหลังของมุมมอง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: View Text
th: ข้อความในมุมมอง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Window Background
th: พื้นหลังของหน้าต่าง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Window Text
th: ข้อความในหน้าต่าง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Button Background
th: พื้นหลังของปุ่ม

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Button Text
th: ข้อความบนปุ่ม

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Selection Background
th: พื้นหลังของส่วนที่ถูกเลือก

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Selection Text
th: ข้อความในส่วนที่ถูกเลือก

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Selection Inactive Text
th: ข้อความที่ไม่ได้ทำงานอยู่ของส่วนที่ถูกเลือก

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Tooltip Background
th: พื้นหลังของทูลทิป

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Tooltip Text
th: ข้อความบนทูลทิป

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Active Titlebar
th: แถบหัวเรื่องที่ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Active Titlebar Text
th: ข้อความบนแถบหัวเรื่องที่ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Inactive Titlebar
th: แถบหัวเรื่องที่ไม่ได้ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QTableWidget, commonColorTable)
en: Inactive Titlebar Text
th: ข้อความบนแถบหัวเรื่องที่ไม่ได้ทำงานอยู่

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Colors
th: สีต่าง ๆ

en: Save Color Scheme
th: บันทึกชุดสี

en: &Enter a name for the color scheme:
th: ป้อน&ชื่อของชุดสี:

en: A color scheme with that name already exists.
    Do you want to overwrite it?
th: มีชุดสีที่ใช้ชื่อนั้นอยู่ก่อนแล้ว
    คุณต้องการจะเขียนทับมันหรือไม่ ?

en: You do not have permission to overwrite that scheme
th: คุณไม่มีสิทธิ์ที่จะเขียนทับชุดสีชุดนั้น

en: Error
th: ผิดพลาด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Color:
th: สี:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Intensity:
th: ความเข้มสี:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, colorBox)
en: Disabled color effect type
th: ชนิดลูกเล่นสีของส่วนที่ถูกปิดการใช้งาน

[ctx: no disabled color effect]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, colorBox)
en: None
th: ไม่ใช้

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, intensityBox)
en: Disabled intensity effect type
th: ชนิดลูกเล่นการทำสีเข้มอ่อนของส่วนที่ถูกปิดการใช้งาน

[ctx: no disabled intensity effect]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, intensityBox)
en: None
th: ไม่ใช้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Contrast:
th: ความเปรียบต่าง:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, colorSlider)
en: Disabled color effect amount
th: ผลรวมลูกเล่นสีของส่วนที่ถูกปิดการใช้งาน

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, intensitySlider)
en: Disabled intensity effect amount
th: ผลรวมลูกเล่นการทำสีเข้มอ่อนของส่วนที่ถูกปิดการใช้งาน

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, colorButton)
en: Disabled color
th: สีของส่วนที่ถูกปิดการใช้งาน

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, contrastBox)
en: Disabled contrast type
th: ประเภทความเปรียบต่างของส่วนที่ถูกปิดการใช้งาน

[ctx: no disabled contrast]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, contrastBox)
en: None
th: ไม่ใช้

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, contrastSlider)
en: Disabled contrast amount
th: ผลรวมความเปรียบต่างของส่วนที่ถูกปิดการใช้งาน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, shadeSortedColumn)
en: Shade sorted column &in lists
th: วาดแสงเงาให้กับคอลัมน์ที่ถูกเ&รียงลำดับในรายการด้วย

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, groupBox_5)
en: Shading of frames and lighting ("3D") effects
th: ลูกเล่นวาดกรอบให้เหมือนได้รับแสงเงา (เหมือน 3 มิติ)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_5)
en: Shading
th: การวาดแสงเงา

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Maximum
th: มากที่สุด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Minimum
th: น้อยที่สุด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Contrast
th: ความเปรียบต่าง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelFore0) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelBack0)
en: Normal Text on Normal Background
th: ข้อความธรรมดา บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore0) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelBack0)
en: normal
th: ธรรมดา

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelFore3)
en: Link Text on Normal Background
th: ข้อความส่วนเชื่อมโยง บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelBack3)
en: link
th: ส่วนเชื่อมโยง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelFore4)
en: Visited Text on Normal Background
th: ข้อความที่อยู่เชื่อมโยงที่ดูแล้ว บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore4) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelBack4)
en: visited
th: ส่วนเชื่อมโยงที่เคยดูแล้ว

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QWidget, widgetFore2)
en: Active Text on Normal Background
th: ข้อความที่ทำงานอยู่ บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelBack2)
en: active
th: ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelFore1)
en: Inactive Text on Normal Background
th: ข้อความที่ไม่ได้ทำงานอยู่ บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore1)
en: inactive
th: ไม่ได้ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelFore5)
en: Negative Text on Normal Background
th: ข้อความค่าเป็นลบ บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore5) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelBack5)
en: negative
th: ค่าเป็นลบ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelFore6)
en: Neutral Text on Normal Background
th: ข้อความค่าเป็นกลาง บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore6) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelBack6)
en: neutral
th: ค่าเป็นกลาง

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelFore7)
en: Positive Text on Normal Background
th: ข้อความค่าเป็นบวก บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore7) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelBack7)
en: positive
th: ค่าเป็นบวก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QWidget, widgetFore8)
en: Hover on Normal Background
th: เมื่อเคลื่อนเมาส์มาอยู่เหนือมัน บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore8)
en: hover
th: เมาส์อยู่เหนือ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelBack3)
en: Link Text on Link Background
    (Note: Link Background is derived from Link Text and cannot be separately configured at this time)
th: ข้อความส่วนเชื่อมโยง บนพื้นหลังของส่วนเชื่อมโยง
    (ข้อควรทราบ: พื้นหลังของส่วนเชื่อมโยง จะได้รับมาจากข้อความส่วนเชื่อมโยง และไม่สามารถปรับแต่งแยกต่างหากได้ในตอนนี้)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelBack4)
en: Visited Text on Visited Background
    (Note: Visited Background is derived from Visited Text and cannot be separately configured at this time)
th: ข้อความส่วนเชื่อมโยงที่ดูแล้ว บนพื้นหลังของส่วนเชื่อมโยง
    (ข้อควรทราบ: พื้นหลังของส่วนเชื่อมโยงที่ดูแล้ว จะได้รับมาจากข้อความส่วนเชื่อมโยงที่ดูแล้ว และไม่สามารถปรับแต่งแยกต่างหากได้ในตอนนี้)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelBack2)
en: Active Text on Active Background
    (Note: Active Background is derived from Active Text and cannot be separately configured at this time)
th: ข้อความที่ทำงานอยู่ บนพื้นหลังของส่วนที่ทำงานอยู่
    (ข้อควรทราบ: พื้นหลังของส่วนที่ทำงานอยู่ จะได้รับมาจากข้อความที่ทำงานอยู่ และไม่สามารถปรับแต่งแยกต่างหากได้ในตอนนี้)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelBack1)
en: Inactive Text on Alternate Background
th: ข้อความที่ไม่ได้ทำงานอยู่ บนพื้นหลังที่ต่างออกไป

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelBack1)
en: alternate
th: ที่ต่างออกไป

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelBack5)
en: Negative Text on Negative Background
    (Note: Negative Background is derived from Negative Text and cannot be separately configured at this time)
th: ข้อความค่าเป็นลบ บนพื้นหลังของส่วนค่าเป็นลบ
    (ข้อควรทราบ: พื้นหลังของส่วนค่าเป็นลบ จะได้รับมาจากข้อความค่าเป็นลบ และไม่สามารถปรับแต่งแยกต่างหากได้ในตอนนี้)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelBack6)
en: Neutral Text on Neutral Background
    (Note: Neutral Background is derived from Neutral Text and cannot be separately configured at this time)
th: ข้อความค่าเป็นกลาง บนพื้นหลังของส่วนค่าเป็นกลาง
    (ข้อควรทราบ: พื้นหลังของส่วนค่าเป็นกลาง จะได้รับมาจากข้อความค่าเป็นกลาง และไม่สามารถปรับแต่งแยกต่างหากได้ในตอนนี้)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelBack7)
en: Positive Text on Positive Background
    (Note: Positive Background is derived from Positive Text and cannot be separately configured at this time)
th: ข้อความค่าเป็นบวก บนพื้นหลังของส่วนค่าเป็นบวก
    (ข้อควรทราบ: พื้นหลังของส่วนค่าเป็นบวก จะได้รับมาจากข้อความค่าเป็นบวก และไม่สามารถปรับแต่งแยกต่างหากได้ในตอนนี้)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelFore9)
en: Focus on Normal Background
th: เมื่อได้รับโฟกัส บนพื้นหลังปกติ

[ctx: color-kcm-set-preview]
note: i18n: see kdebase/workspace/kcontrol/colors/README.i18n i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelFore9)
en: focus
th: ได้รับโฟกัส
