kfontinst - en to th translation catalogue (385 entries)

en: Do you wish to install the font(s) for personal use (only available to you), or system-wide (available to all users)?
th: คุณต้องการที่จะติดตั้งแบบอักษรสำหรับใช้ส่วนตัว (คุณเท่านั้นที่ใช้ได้) หรือจะติดตั้งสำหรับใช้ทั้งระบบ (ผู้ใช้ทุกคนสามารถใช้ได้) ?

en: Where to Install
th: ที่ที่จะติดตั้งไป

en: Font Installer
th: ติดตั้งแบบอักษร

en: Simple font installer
th: ตัวติดตั้งแบบอักษรอย่างง่าย ๆ

en: Makes the dialog transient for an X app specified by winid
th: ทำให้กล่องโต้ตอบเป็นของโปรแกรม X ชั่วคราว ซึ่งจะระบุโดยหมายเลขหน้าต่าง

en: URL to install
th: ที่อยู่ URL ที่จะใช้ติดตั้ง

en: Print
th: พิมพ์

en: Font Printer
th: โปรแกรมพิมพ์แบบอักษร

en: Simple font printer
th: โปรแกรมพิมพ์แบบอักษรอย่างง่าย ๆ

en: Size index to print fonts
th: ดัชนีขนาดที่จะพิมพ์แบบอักษร

en: Font to print, specified as "Family,Style" where Style is a 24-bit decimal number composed as: <weight><width><slant>
th: แบบอักษรที่จะพิมพ์, ระบุเป็น "ตระกูล,แบบ" ซึ่งแบบคือเลขฐานสิบแบบ 24 บิต ประกอบด้วย: <weight><width><slant>

en: File containing list of fonts to print
th: แฟ้มที่บรรจุรายชื่อของแบบอักษรที่จะพิมพ์

en: Remove file containing list of fonts to print
th: ลบแฟ้มที่มีรายการแบบอักษรที่จะพิมพ์

en: Select Font to View
th: เลือกแบบอักษรที่จะแสดง

en: URL to open
th: ที่อยู่ URL ที่จะเปิด

en: Font Viewer
th: โปรแกรมแสดงแบบอักษร

en: Simple font viewer
th: ตัวแสดงแบบอักษรอย่างง่าย

en: (C) Craig Drummond, 2004-2007
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) Craig Drummond, 2004-2007

en: Duplicate Fonts
th: แบบอักษรที่ซ้ำกัน

en: No duplicate fonts found.
th: ไม่พบแบบอักษรที่ซ้ำกัน

en: Delete Marked Files
th: ลบแฟ้มที่ถูกทำเครื่องหมายไว้

en: %1 duplicate font found. | %1 duplicate fonts found.
th[0]: พบแบบอักษร %1 แบบที่ซ้ำกัน

en: Are you sure you wish to delete:
    %1
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบ:
    %1

en: Are you sure you wish to delete:
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบ:

en: Cancel font scan?
th: ยกเลิกการตรวจหาแบบอักษรหรือไม่ ?

en: Font/File
th: แบบอักษร/แฟ้ม

en: Size
th: ขนาด

en: Date
th: วันที่

en: Links To
th: เชื่อมโยงไปที่

en: Open in Font Viewer
th: เปิดในเครื่องมือแสดงแบบอักษร

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Unmark for Deletion
th: เลิกทำเครื่องหมายสำหรับการลบ

en: Mark for Deletion
th: ทำเครื่องหมายสำหรับการลบ

en: Family
th: ตระกูล

en: Style
th: แบบ

en: Foundry
th: ผู้ทำ

en: FontConfig Match
th: คู่ของ FontConfig

en: File Location
th: ที่อยู่แฟ้ม

en: Writing System
th: ระบบการเขียน

en: Set Criteria
th: ตั้งข้อกำหนด

en: Symbol/Other
th: สัญลักษณ์/อื่น ๆ

en: Font
th: แบบอักษร

en: This column shows the status of the font family, and of the individual font styles.
th: คอลัมน์นี้แสดงสถานะของตระกูลแบบอักษร, และแบบของแต่ละแบบอักษร

en: <p>This list shows your installed fonts. The fonts are grouped by family, and the number in square brackets represents the number of styles in which the family is available. e.g.</p><ul><li>Times [4]<ul><li>Regular</li><li>Bold</li><li>Bold Italic</li><li>Italic</li></ul></li></ul>
th: <p>รายการนี้จะแสดงแบบอักษรของคุณที่ได้ติดตั้งเอาไว้ โดยแบบอักษรนี้จะถูกจัดกลุ่มตามตระกูล และหมายเลขในวงเล็บเหลี่ยม จะแสดงถึงจำนวนของรูปแบบที่ตระกูลนี้มีอยู่ เช่น </p><ul><li>Times [4]<ul><li>ตัวปกติ</li><li>ตัวหนา</li> <li>ตัวหนาเอียง</li><li>ตัวเอียง</li></ul></li></ul>

en: Delete
th: ลบ

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Disable
th: ปิดการใช้งาน

en: Reload
th: โหลดใหม่

en: Open all %1 fonts in font viewer?
th: เปิดแบบอักษร %1 ทั้งหมดในตัวแสดงแบบอักษรหรือไม่ ?

en: All Fonts
th: แบบอักษรทั้งหมด

en: Personal Fonts
th: แบบอักษรส่วนตัว

en: System Fonts
th: แบบอักษรระบบ

en: Unclassified
th: ไม่มีประเภท

en: Group
th: กลุ่ม

en: <p>Do you really want to remove '<b>%1</b>'?</p><p><i>This will only remove the group, and not the actual fonts.</i></p>
th: <p>คุณต้องการที่จะลบ '<b>%1</b>' จริงหรือไม่ ?</p><p><i>นี่จะเป็นการลบกลุ่มเท่านั้น ไม่ใช่การลบแบบอักษรจริง ๆ </i></p>

en: Remove Group
th: ลบกลุ่ม

en: Remove
th: ลบ

en: Remove group
th: ลบกลุ่ม

en: <li><i>All Fonts</i> contains all the fonts installed on your system.</li><li><i>Unclassified</i> contains all fonts that have not yet been placed within a "Custom" group.</li>
th: <li><i>แบบอักษรทั้งหมด</i> จะมีแบบอักษรทั้งหมดที่ติดตั้งอยู่บนระบบของคุณ</li> <li><i>ไม่มีประเภท</i> จะมีแบบอักษรทั้งหมดที่ยังไม่ได้เอาเข้าไปไว้ในกลุ่ม "ตั้งเอง"</li>

en: <li><i>All Fonts</i> contains all the fonts installed on your system - both  "System" and "Personal".</li><li><i>System</i> contains all fonts that are installed system-wide (i.e. available to all users).</li><li><i>Personal</i> contains your personal fonts.</li><li><i>Unclassified</i> contains all fonts that have not yet been placed within a "Custom" group.</li>
th: <li><i>แบบอักษรทั้งหมด</i> บรรจุแบบอักษรทุกตัวที่ติดตั้งบนระบบ ทั้งที่เป็นของ "ระบบ" และ "ส่วนบุคคล" </li><li><i>ระบบ</i> บรรจุแบบอักษรทุกตัวที่ติดตั้งครอบคลุมทั้งระบบ (เช่น ให้ผู้ใช้อื่นสามารถใช้ได้ด้วย) </li><li><i>ส่วนบุคคล</i> บรรจุแบบอักษรที่คุณใช้ส่วนบุคคล</li><li><i>ยังไม่ถูกจำแนก</i> บรรจุแบบอักษรทุกตัวที่ยังไม่ถูกจัดในกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง</li>

en: <qt>A group named <b>'%1'</b> already exists.</qt>
th: <qt>มีกลุ่มที่ชื่อ <b>'%1'</b> อยู่แล้ว</qt>

en: Add to "%1".
th: เพิ่มไปยัง "%1"

en: Remove from current group.
th: เอาออกจากกลุ่มปัจจุบัน

en: Move to personal folder.
th: ย้ายไปยังโฟลเดอร์ส่วนตัว

en: Move to system folder.
th: ย้ายไปยังโฟลเดอร์ของระบบ

en: Skip
th: ข้าม

en: AutoSkip
th: ข้ามอัตโนมัติ

en: <h3>Cancel?</h3><p>Are you sure you wish to cancel?</p>
th: <h3>ยกเลิกหรือไม่ ?</h3><p>คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะทำการยกเลิก ?</p>

en: <h3>Finished</h3><p>Please note that any open applications will need to be restarted in order for any changes to be noticed.</p>
th: <h3>เสร็จสิ้น</h3><p>โปรดทราบว่า โปรแกรมต่าง ๆ ที่เปิดอยู่ตอนนี้ จะต้องเริ่มการทำงานใหม่อีกครั้ง เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงต่าง ๆ มีผลปรับใช้</p>

en: Do not show this message again
th: ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: Installing
th: กำลังติดตั้ง

en: Uninstalling
th: กำลังถอนการติดตั้ง

en: Enabling
th: กำลังเปิดใช้งาน

en: Moving
th: กำลังย้าย

en: Updating
th: กำลังปรับปรุง

en: Removing
th: กำลังเอาออก

en: Disabling
th: กำลังปิดการใช้งาน

en: Unable to start backend.
th: ไม่สามารถเริ่มการทำงานของโปรแกรมเบื้องหลังได้

en: Backend died, but has been restarted. Please try again.
th: โปรแกรมเบื้องหลังตาย แต่ถูกเริ่มการทำงานใหม่แล้ว โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: <h3>Error</h3>
th: <h3>ข้อผิดพลาด</h3>

en: Failed to download <i>%1</i>
th: ล้มเหลวในการดาวน์โหลด <i>%1</i>

en: System backend died. Please try again.<br><i>%1</i>
th: โปรแกรมเบื้องหลังของระบบตาย โปรดลองใหม่อีกครั้ง <br><i>%1</i>

en: <i>%1</i> is a bitmap font, and these have been disabled on your system.
th: <i>%1</i> เป็นแบบอักษรประเภทบิตแมพ และพวกมันจะถูกปิดการใช้งานบนระบบของคุณ

en: <i>%1</i> contains the font <b>%2</b>, which is already installed on your system.
th: <i>%1</i> มีแบบอักษร <b>%2</b> อยู่ ซึ่งแบบอักษรนี้ได้ถูกติดตั้งไว้ในระบบของคุณอยู่แล้ว

en: <i>%1</i> is not a font.
th: <i>%1</i> ไม่ใช่แบบอักษร

en: Could not remove all files associated with <i>%1</i>
th: ไม่สามารถลบแฟ้มทั้งหมดที่สัมพันธ์กับ <i>%1</i> ได้

en: Failed to start the system daemon.<br><i>%1</i>
th: ล้มเหลวในการเริ่มการทำงานดีมอนของระบบ<br><i>%1</i>

en: <i>%1</i> already exists.
th: มี <i>%1</i> อยู่แล้ว

en: <i>%1</i> does not exist.
th: ยังไม่มี <i>%1</i> อยู่

en: Permission denied.<br><i>%1</i>
th: ไม่ได้รับอนุญาต<br><i>%1</i>

en: Unsupported action.<br><i>%1</i>
th: ยังไม่รองรับการกระทำ<br><i>%1</i>

en: Authentication failed.<br><i>%1</i>
th: การตรวจสอบสิทธิ์ล้มเหลว<br><i>%1</i>

en: Unexpected error while processing: <i>%1</i>
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่คาดคิด ระหว่างประมวลผล: <i>%1</i>

en: (C) Craig Drummond, 2000 - 2009
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) Craig Drummond, 2000-2009

en: Developer and maintainer
th: ผู้พัฒนาและผู้ดูแล

en: This displays a preview of the selected font.
th: ที่ตรงนี้ใช้แสดงตัวอย่างของแบบอักษรที่เลือกไว้

en: <h1>Font Installer</h1><p> This module allows you to install TrueType, Type1, and Bitmap fonts.</p><p>You may also install fonts using Konqueror: type fonts:/ into Konqueror's location bar and this will display your installed fonts. To install a font, simply copy one into the folder.</p>
th: <h1>ตัวติดตั้งแบบอักษร</h1><p> มอดูลนี้จะทำให้คุณสามารถติดตั้งแบบอักษรชนิด TrueType, Type1 และ Bitmap</p><p>คุณยังสามารถติดตั้งแบบอักษรโดยใช้ Konqueror ได้ โดยพิมพ์ fonts:/ ในแถบตำแหน่ง และหลังจากนั้นจะปรากฎแบบอักษรที่ติดตั้งไว้แล้ว หากคุณต้องการติดตั้งแบบอักษรทันที ให้คัดลอกแบบอักษรนั้นไปยังโฟลเดอร์</p>

en: <h1>Font Installer</h1><p> This module allows you to install TrueType, Type1, and Bitmap fonts.</p><p>You may also install fonts using Konqueror: type fonts:/ into Konqueror's location bar and this will display your installed fonts. To install a font, simply copy it into the appropriate folder -  "%1" for fonts available to just yourself, or  "%2" for system-wide fonts (available to all).</p>
th: <h1>ตัวติดตั้งแบบอักษร</h1><p> มอดูลนี้จะทำให้คุณสามารถติดตั้งแบบอักษรชนิด TrueType, Type1 และ Bitmap</p><p>คุณยังสามารถติดตั้งแบบอักษรโดยใช้ Konqueror ได้ โดยพิมพ์ fonts:/ ในแถบตำแหน่ง และหลังจากนั้นจะปรากฎแบบอักษรที่ติดตั้งไว้แล้ว หากคุณต้องการติดตั้งแบบอักษรทันที ให้คัดลอกแบบอักษรนั้นไปยังโฟลเดอร์ที่เหมาะสม -  "%1" สำหรับแบบอักษรที่ใช้ได้เฉพาะคุณ หรือ "%2" สำหรับให้ทุกคนใช้</p>

en: Add Fonts
th: เพิ่มแบบอักษร

en: Failed to save list of fonts to print.
th: ล้มเหลวในการจัดเก็บรายการแบบอักษรเพื่อพิมพ์

en: Failed to start font printer.
th: ล้มเหลวในการเริ่มเครื่องพิมพ์แบบอักษร

en: There are no printable fonts.
    You can only print non-bitmap and enabled fonts.
th: ไม่มีแบบอักษรที่สามารถพิมพ์ได้อยู่
    คุณสามารถพิมพ์ได้เพียงแบบอักษรที่ไม่ใช่บิตแมพและเปิดใช้อยู่ได้เท่านั้น

en: Cannot Print
th: ไม่สามารถพิมพ์ได้

en: You did not select anything to delete.
th: คุณยังไม่ได้เลือกแบบอักษรเพื่อทำการลบเลย

en: Nothing to Delete
th: ไม่มีแบบอักษรที่จะลบ

en: <p>Do you really want to delete</p><p>'<b>%1</b>'?</p>
th: <p>คุณต้องการจะลบ</p><p>'<b>%1</b>' จริงหรือไม่ ?</p>

en: Delete Font
th: ลบแบบอักษร

en: Do you really want to delete this font? | Do you really want to delete these %1 fonts?
th[0]: คุณต้องการที่จะลบแบบอักษร %1 แบบนี้ จริงหรือไม่ ?

en: Delete Fonts
th: ลบแบบอักษร

en: You did not select anything to move.
th: คุณยังไม่ได้เลือกแบบอักษรเพื่อทำการย้ายเลย

en: Nothing to Move
th: ไม่มีแบบอักษรที่จะย้าย

en: Move Font
th: ย้ายแบบอักษร

en: Move
th: ย้าย

en: Move Fonts
th: ย้ายแบบอักษร

en: Export Group
th: ส่งออกกลุ่ม

en: No files?
th: ไม่มีแฟ้มใช่หรือไม่ ?

en: Failed to open %1 for writing
th: ล้มเหลวในการเปิดแฟ้ม %1 เพื่อทำการเขียน

en: Create New Group
th: สร้างกลุ่มใหม่

en: New Group
th: กลุ่มใหม่

en: Preview Text
th: ข้อความตัวอย่าง

en: Please enter new text:
th: โปรดป้อนข้อความตัวอย่างใหม่:

en: No fonts
th: ไม่มีแบบอักษร

en: 1 Font | %1 Fonts
th[0]: แบบอักษร %1 แบบ

en: Looking for files associated with %1
th: กำลังหาแฟ้มที่เกี่ยวข้องกับ %1

en: You did not select anything to enable.
th: คุณยังไม่ได้เลือกแบบอักษรใด ๆ เพื่อเปิดใช้งาน

en: You did not select anything to disable.
th: คุณยังไม่ได้เลือกแบบอักษรใด ๆ เพื่อปิดการใช้งาน

en: Nothing to Enable
th: ไม่มีแบบอักษรที่จะเปิดใช้งาน

en: Nothing to Disable
th: ไม่มีแบบอักษรที่จะปิดการใช้งาน

en: <p>Do you really want to enable</p><p>'<b>%1</b>'?</p>
th: <p>คุณต้องการจะเปิดใช้งาน</p><p>'<b>%1</b>' จริงหรือไม่ ?</p>

en: <p>Do you really want to disable</p><p>'<b>%1</b>'?</p>
th: <p>คุณต้องการจะปิดการใช้งาน</p><p>'<b>%1</b>' จริงหรือไม่ ?</p>

en: <p>Do you really want to enable</p><p>'<b>%1</b>', contained within group '<b>%2</b>'?</p>
th: <p>คุณต้องการจะเปิดใช้งาน</p><p>'<b>%1</b>' ซึ่งอยู่ในกลุ่ม '<b>%2</b>' จริงหรือไม่ ?</p>

en: <p>Do you really want to disable</p><p>'<b>%1</b>', contained within group '<b>%2</b>'?</p>
th: <p>คุณต้องการจะปิดการใช้งาน</p><p>'<b>%1</b>' ซึ่งอยู่ในกลุ่ม '<b>%2</b>' จริงหรือไม่ ?</p>

en: Enable Font
th: เปิดการใช้งานแบบอักษร

en: Disable Font
th: ปิดการใช้งานแบบอักษร

en: Do you really want to enable this font? | Do you really want to enable these %1 fonts?
th[0]: คุณต้องการที่จะเปิดใช้งานแบบอักษร %1 แบบนี้ จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to disable this font? | Do you really want to disable these %1 fonts?
th[0]: คุณต้องการที่จะปิดการใช้งานแบบอักษร %1 แบบนี้ จริงหรือไม่ ?

en: <p>Do you really want to enable this font contained within group '<b>%2</b>'?</p> | <p>Do you really want to enable these %1 fonts contained within group '<b>%2</b>'?</p>
th[0]: <p>คุณต้องการที่จะเปิดใช้งานแบบอักษร %1 แบบนี้ ซึ่งอยู่ภายในกลุ่ม '<b>%2</b>' จริงหรือไม่ ?</p>

en: <p>Do you really want to disable this font contained within group '<b>%2</b>'?</p> | <p>Do you really want to disable these %1 fonts contained within group '<b>%2</b>'?</p>
th[0]: <p>คุณต้องการที่จะปิดการใช้งานแบบอักษร %1 แบบนี้ ซึ่งอยู่ภายในกลุ่ม '<b>%2</b>' จริงหรือไม่ ?</p>

en: Enable Fonts
th: เปิดการใช้งานแบบอักษร

en: Disable Fonts
th: ปิดการใช้งานแบบอักษร

en: Print Font Samples
th: พิมพ์ตัวอย่างแบบอักษร

en: Select size to print font:
th: เลือกขนาดที่จะใช้พิมพ์แบบอักษร:

en: Waterfall
th: แบบน้ำตก

en: 12pt
th: 12 พ้อยนท์

en: 18pt
th: 18 พ้อยนท์

en: 24pt
th: 24 พ้อยนท์

en: 36pt
th: 36 พ้อยนท์

en: 48pt
th: 48 พ้อยนท์

en: Can only install fonts to either "%1" or "%2".
th: สามารถติดตั้งแบบอักษรต่าง ๆ ไปยัง "%1" หรือ "%2" ได้เท่านั้น

en: You cannot install a fonts package directly.
    Please extract %1, and install the components individually.
th: คุณไม่สามารถติดตั้งแพกเกจแบบอักษรได้โดยตรง
    โปรดแตกขยาย %1 ก่อน แล้วติดตั้งส่วนประกอบทีละตัว

en: Cannot copy fonts
th: ไม่สามารถคัดลอกแบบอักษรได้

en: Cannot move fonts
th: ไม่สามารถย้ายแบบอักษร

en: Only fonts may be deleted.
th: เฉพาะแบบอักษรที่จะถูกลบเท่านั้น

en: Can only remove fonts from either "%1" or "%2".
th: สามารถเอาแบบอักษรออกจาก "%1" หรือ "%2" ได้เท่านั้น

en: Please specify "%1" or "%2".
th: โปรดระบุ "%1" หรือ "%2"

en: No special methods supported.
th: ยังไม่รองรับวิธีการพิเศษใด ๆ

en: Fonts
th: แบบอักษร

en: Failed to start the system daemon
th: ล้มเหลวในการเริ่มการทำงานดีมอนของระบบ

en: Backend died
th: โปรแกรมเบื้องหลังตาย

en: %1 is a bitmap font, and these have been disabled on your system.
th: %1 เป็นแบบอักษรแบบบิตแมพ และพวกมันจะถูกปิดการใช้งานบนระบบของคุณ

en: %1 contains the font <b>%2</b>, which is already installed on your system.
th: %1 มีแบบอักษร <b>%2</b> อยู่ ซึ่งมันได้ถูกติดตั้งไว้ในระบบของคุณอยู่แล้ว

en: %1 is not a font.
th: %1 ไม่ใช่แบบอักษร

en: Could not remove all files associated with %1
th: ไม่สามารถลบแฟ้มทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับ %1 ออกได้

en: Unknown
th: ไม่รู้จัก

en: No characters found.
th: ไม่พบตัวอักษรใด ๆ

[ctx: A sentence that uses all of the letters of the alphabet]
en: The quick brown fox jumps over the lazy dog
th: The Quick Brown Fox Jumps Over The Lazy Dog

en: ERROR: Could not determine font's name.
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถวิเคราะห์ชื่อแบบอักษรได้

en: %2 [1 pixel] | %2 [%1 pixels]
th[0]: %2 [%1 พิกเซล]

en: Personal
th: ส่วนตัว

en: System
th: ระบบ

en: All
th: ทั้งหมด

en: Administrator
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Thin
th: ตัวบาง

en: Extra Light
th: ตัวบางพิเศษ

en: Ultra Light
th: ตัวบางมากพิเศษ

en: Light
th: ตัวบาง

en: Regular
th: ตัวปกติ

en: Normal
th: ตัวปกติ

en: Medium
th: ตัวปานกลาง

en: Demi Bold
th: ตัวครึ่งหนา

en: Semi Bold
th: ตัวกึ่งหนา

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Extra Bold
th: ตัวหนาพิเศษ

en: Ultra Bold
th: ตัวหนามากพิเศษ

en: Black
th: ดำ

en: Heavy
th: หนัก

en: Roman
th: ตัวโรมัน

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Oblique
th: ตัวเฉียง

en: Ultra Condensed
th: ตัวบีบมากพิเศษ

en: Extra Condensed
th: ตัวบีบพิเศษ

en: Condensed
th: ตัวบีบ

en: Semi Condensed
th: ตัวบีบกึ่ง

en: Semi Expanded
th: ตัวขยายกึ่ง

en: Expanded
th: ตัวขยาย

en: Extra Expanded
th: ตัวขยายพิเศษ

en: Ultra Expanded
th: ตัวขยายมากพิเศษ

en: Monospaced
th: ตัววรรคเดี่ยว

en: Charcell
th: เซลล์อักขระ

en: Proportional
th: ตัวความกว้างคงที่

en: Other, Control
th: อื่น ๆ, ควบคุม

en: Other, Format
th: อื่น ๆ, รูปแบบ

en: Other, Not Assigned
th: อื่น ๆ, ยังไม่กำหนด

en: Other, Private Use
th: อื่น ๆ, ใช้ส่วนตัว

en: Other, Surrogate
th: อื่น ๆ, ใช้แทน

en: Letter, Lowercase
th: อักษร, อักษรตัวเล็ก

en: Letter, Modifier
th: อักษร, ตัวแปลง

en: Letter, Other
th: อักษร, อื่นๆ

en: Letter, Titlecase
th: อักษร, อักษรใหญ่ตัวแรก

en: Letter, Uppercase
th: อักษร, อักษรตัวใหญ่

en: Mark, Spacing Combining
th: เครื่องหมาย, ตัวเชื่อมวรรค

en: Mark, Enclosing
th: เครื่องหมาย, ครอบ

en: Mark, Non-Spacing
th: เครื่องหมาย, ไม่ใช่วรรค

en: Number, Decimal Digit
th: หมายเลข, เลขทศนิยม

en: Number, Letter
th: หมายเลข, อักษร

en: Number, Other
th: หมายเลข, อื่นๆ

en: Punctuation, Connector
th: เครื่องหมายวรรคตอน, ตัวเชื่อม

en: Punctuation, Dash
th: เครื่องหมายวรรคตอน, ขีดกลาง

en: Punctuation, Close
th: เครื่องหมายวรรคตอน, ปิด

en: Punctuation, Final Quote
th: เครื่องหมายวรรคตอน, อัญประกาศปิด

en: Punctuation, Initial Quote
th: เครื่องหมายวรรคตอน, อัญประกาศเปิด

en: Punctuation, Other
th: เครื่องหมายวรรคตอน, อื่นๆ

en: Punctuation, Open
th: เครื่องหมายวรรคตอน, เปิด

en: Symbol, Currency
th: สัญลักษณ์, เงินตรา

en: Symbol, Modifier
th: สัญลักษณ์, ตัวแปลง

en: Symbol, Math
th: สัญลักษณ์, คณิตศาสตร์

en: Symbol, Other
th: สัญลักษณ์, อื่นๆ

en: Separator, Line
th: ตัวแยก, บรรทัด

en: Separator, Paragraph
th: ตัวแยก, ย่อหน้า

en: Separator, Space
th: ตัวแยก, วรรค

en: Category
th: ประเภท

en: XML Decimal Entity
th: ขอบเขตทศนิยมของ XML

en: Show Face:
th: แสดงแบบ:

en: Could not read font.
th: ไม่สามารถอ่านแบบอักษรได้

en: Preview String
th: ข้อความสำหรับแสดงตัวอย่าง

en: Please enter new string:
th: โปรดป้อนข้อความใหม่:

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: &Main Toolbar
th: &แถบเครื่องมือหลัก

en: Preview Type
th: ประเภทของการแสดงตัวอย่าง

en: Standard Preview
th: ตัวอย่างมาตรฐาน

en: All Characters
th: ตัวอักษรทั้งหมด

en: Unicode Block: %1
th: บล็อกยูนิโค้ด: %1

en: Unicode Script: %1
th: สคริปต์ยูนิโค้ด: %1

en: Basic Latin
th: อักษรละตินพื้นฐาน

en: Latin-1 Supplement
th: อักษรละตินเสริม 1

en: Latin Extended-A
th: อักษรละตินเพิ่มเติม A

en: Latin Extended-B
th: อักษรละตินเพิ่มเติม B

en: IPA Extensions
th: อักษรขยาย IPA

en: Spacing Modifier Letters
th: อักษรปรับแต่งวรรค

en: Combining Diacritical Marks
th: เครื่องหมายกำหนดเสียงแบบรวม

en: Greek and Coptic
th: อักษรกรีกและคอปติก

en: Cyrillic
th: อักษรไซริลลิค

en: Cyrillic Supplement
th: ตัวเสริมอักษรไซริลลิค

en: Armenian
th: อักษรอาร์เมเนีย

en: Hebrew
th: อักษรฮิบรู

en: Arabic
th: อักษรอารบิก

en: Syriac
th: อักษรซีเรีย

en: Arabic Supplement
th: ส่วนเสริมอารบิค

en: Thaana
th: อักษรธานา

en: NKo
th: อักษร NKo

en: Devanagari
th: อักษรเทวนาครี

en: Bengali
th: อักษรเบงกาลี

en: Gurmukhi
th: อักษรคุรมุขี

en: Gujarati
th: อักษรคุชราต

en: Oriya
th: อักษรโอริยา

en: Tamil
th: อักษรทมิฬ

en: Telugu
th: อักษรเทลูกู

en: Kannada
th: อักษรกัณณาฐ

en: Malayalam
th: อักษรมะละยาลัม

en: Sinhala
th: อักษรสิงหล

en: Thai
th: อักษรไทย

en: Lao
th: อักษรลาว

en: Tibetan
th: อักษรฑิเบต

en: Myanmar
th: อักษรพม่า

en: Georgian
th: อักษรจอร์เจีย

en: Hangul Jamo
th: อักษรฮันกึล

en: Ethiopic
th: อักษรเอธิโอเปีย

en: Ethiopic Supplement
th: ตัวเสริมอักษรเอธิโอเปีย

en: Cherokee
th: อักษรเชโรกี

en: Unified Canadian Aboriginal Syllabics
th: ตัวพยางค์พื้นเมืองแคนาดา

en: Ogham
th: อักษรออกัม

en: Runic
th: อักษรรูนิค

en: Tagalog
th: อักษรตากาล็อก

en: Hanunoo
th: อักษรฮันนูนู

en: Buhid
th: อักษรบูฮิด

en: Tagbanwa
th: อักษรตักบันวา

en: Khmer
th: อักษรเขมร

en: Mongolian
th: อักษรมองโกล

en: Limbu
th: อักษรลิมบู

en: Tai Le
th: อักษรไทลื้อ

en: New Tai Lue
th: อักษรไทลื้อใหม่

en: Khmer Symbols
th: สัญลักษณ์ภาษาเขมร

en: Buginese
th: อักษรบูกิ

en: Balinese
th: อักษรบาหลี

en: Phonetic Extensions
th: ส่วนขยายสัญลักษณ์การออกเสียง

en: Phonetic Extensions Supplement
th: ส่วนเสริมของส่วนขยายสัญลักษณ์การออกเสียง

en: Combining Diacritical Marks Supplement
th: ส่วนเสริมเครื่องหมายกำกับการออกเสียงแบบรวม

en: Latin Extended Additional
th: ตัวเพิ่มเติมส่วนขยายละติน

en: Greek Extended
th: ส่วนขยายภาษากรีก

en: General Punctuation
th: เครื่องหมายเว้นวรรคทั่วไป

en: Superscripts and Subscripts
th: ตัวยกและตัวห้อย

en: Currency Symbols
th: สัญลักษณ์สกุลเงิน

en: Combining Diacritical Marks for Symbols
th: เครื่องหมายกำกับเสียงแบบรวมสำหรับสัญลักษณ์

en: Letter-Like Symbols
th: สัญลักษณ์คล้ายตัวอักษร

en: Number Forms
th: รูปแบบตัวเลข

en: Arrows
th: ลูกศร

en: Mathematical Operators
th: ตัวดำเนินการทางคณิตศาสตร์

en: Miscellaneous Technical
th: ตัวเทคนิคเบ็ดเตล็ด

en: Control Pictures
th: รูปภาพสำหรับควบคุม

en: Optical Character Recognition
th: การแปลงภาพเป็นตัวอักษร

en: Enclosed Alphanumerics
th: อักขระในวงเล็บ

en: Box Drawing
th: ตัววาดกล่อง

en: Block Elements
th: ส่วนประกอบบล็อค

en: Geometric Shapes
th: รูปร่างทางเรขาคณิต

en: Miscellaneous Symbols
th: สัญลักษณ์เบ็ดเตล็ด

en: Dingbats
th: แบบอักษรรูปภาพ

en: Miscellaneous Mathematical Symbols-A
th: สัญลักษณ์เบ็ดเตล็ดทางคณิตศาสตร์

en: Supplemental Arrows-A
th: ลูกศรเสริม A

en: Braille Patterns
th: รูปแบบอักษรเบรลล์

en: Supplemental Arrows-B
th: ลูกศรเสริม B

en: Miscellaneous Mathematical Symbols-B
th: สัญลักษณ์คณิตศาสตร์เบ็ดเตล็ดแบบ B

en: Supplemental Mathematical Operators
th: ส่วนเสริมตัวดำเนินการทางคณิตศาสตร์

en: Miscellaneous Symbols and Arrows
th: สัญลักษณ์และลูกศรเบ็ดเตล็ด

en: Glagolitic
th: อักษรกลาโกลิติก

en: Latin Extended-C
th: อักษรละตินเพิ่มเติม C

en: Coptic
th: อักษรกรีกและคอปติก

en: Georgian Supplement
th: ส่วนเสริมเกรกอเรียน

en: Tifinagh
th: อักษรทิฟินาค

en: Ethiopic Extended
th: ส่วนขยายอักษรเอธิโอเปีย

en: Supplemental Punctuation
th: เครื่องหมายวรรคตอนเสริม

en: CJK Radicals Supplement
th: ส่วนเสริมอักษรราก CJK

en: Kangxi Radicals
th: อักษรรากคังซี

en: Ideographic Description Characters
th: ตัวอักขระอธิบายความคิด

en: CJK Symbols and Punctuation
th: สัญลักษณ์และเครื่องหมายวรรคตอน CJK

en: Hiragana
th: อักษรฮิระงะนะ

en: Katakana
th: อักษรคะตะคะนะ

en: Bopomofo
th: อักษรปอพอมอฟอ (จู้อิน)

en: Hangul Compatibility Jamo
th: อักษรจาโมที่เข้าได้กับฮันกึล

en: Kanbun
th: อักษรคันบุน

en: Bopomofo Extended
th: ส่วนขยายปอพอมอฟอ

en: CJK Strokes
th: เส้นขีด CJK

en: Katakana Phonetic Extensions
th: ส่วนเสริมการออกเสียงคะตะคะนะ

en: Enclosed CJK Letters and Months
th: อักษร CJK ที่มีวงครอบและเดือน

en: CJK Compatibility
th: อักษรที่เข้ากันได้กับ CJK

en: CJK Unified Ideographs Extension A
th: ส่วนขยายอักษรภาพแบบรวม CJK แบบ A

en: Yijing Hexagram Symbols
th: สัญลักษณ์ยี่จิง

en: CJK Unified Ideographs
th: อักษรภาพรวม CJK

en: Yi Syllables
th: อักษรพยางค์ยี่

en: Yi Radicals
th: อักษรรากยี่

en: Modifier Tone Letters
th: อักษรแปลงเสียง

en: Latin Extended-D
th: ส่วนขยายละติน D

en: Syloti Nagri
th: อักษรสิลเหตินาครี

en: Phags-pa
th: อักษรพัก-ปา

en: Hangul Syllables
th: พยางค์ฮันกึล

en: High Surrogates
th: รหัสแทนยูนิโคดส่วนบน

en: High Private Use Surrogates
th: รหัสแทนยูนิโคดส่วนบนสำหรับใช้ส่วนตัว

en: Low Surrogates
th: รหัสแทนยูนิโคดส่วนล่าง

en: Private Use Area
th: พื้นที่ใช้ส่วนตัว

en: CJK Compatibility Ideographs
th: อักษรภาพที่เข้าได้กับ CJK

en: Alphabetic Presentation Forms
th: รูปแบบการเสนออักขระ

en: Arabic Presentation Forms-A
th: รูปแบบการนำเสนอภาษาอารบิค A

en: Variation Selectors
th: ตัวเลือกตัวแปร

en: Vertical Forms
th: รูปแบบแนวดิ่ง

en: Combining Half Marks
th: ครึ่งเครื่องหมายแบบรวม

en: CJK Compatibility Forms
th: รูปแบบที่เข้าได้กับ CJK

en: Small Form Variants
th: รูปแปรแบบเล็ก

en: Arabic Presentation Forms-B
th: รูปแบบการนำเสนอภาษาอารบิค B

en: Half-Width and Full-Width Forms
th: รูปแบบกึ่งความกว้างและเต็มความกว้าง

en: Specials
th: อักษรพิเศษ

en: Old Persian
th: เปอร์เซียโบราณ

en: Mathematical Alphanumeric Symbols
th: สัญลักษณ์คณิตศาสตร์

en: CJK Unified Ideographs Extension B
th: ส่วนขยายอักษรภาพแบบรวม CJK แบบ B

en: CJK Compatibility Ideographs Supplement
th: ส่วนเสริมที่เข้ากันได้กับอักษรภาพแบบรวม CJK

en: Supplementary Private Use Area-A
th: ส่วนเสริมพื้นที่สำหรับใช้ส่วนตัว แบบ A

en: Supplementary Private Use Area-B
th: ส่วนเสริมพื้นที่สำหรับใช้ส่วนตัว แบบ B

en: Braille
th: อักษรเบรลล์

en: Canadian Aboriginal
th: ตัวพยางค์พื้นเมืองแคนาดา

en: Common
th: อักษรพื้นฐาน

en: Greek
th: อักษรกรีก

en: Han
th: อักษรฮั่น

en: Hangul
th: อักษรฮันกึล

en: Inherited
th: ได้รับสืบทอดมา

en: Latin
th: อักษรละติน

en: Nko
th: อักษร Nko

en: Phags Pa
th: อักษรพัก-ปา

en: Yi
th: อักษรยี่
