kfontinst - en to vi translation catalogue (446 entries)

en: Do you wish to install the font(s) for personal use (only available to you), or system-wide (available to all users)?
vi: Bạn muốn cài đặt (các) phông chữ để sử dụng riêng (chỉ khả dụng cho bạn), hay trên toàn hệ thống (khả dụng cho tất cả các người dùng)?

en: Where to Install
vi: Cài đặt vào đâu

en: Font Installer
vi: Trình cài đặt phông chữ

en: Simple font installer
vi: Trình cài đặt phông chữ đơn giản

en: Makes the dialog transient for an X app specified by winid
vi: Làm hộp thoại tạm thời cho một ứng dụng X được xác định bởi winid

en: URL to install
vi: URL để cài đặt

en: Print
vi: In

en: Canceling…
vi: Đang huỷ…

en: Font Printer
vi: Trình in phông chữ

en: Simple font printer
vi: Trình in phông chữ đơn giản

en: Size index to print fonts
vi: Chỉ số cỡ để in phông chữ

en: Font to print, specified as "Family,Style" where Style is a 24-bit decimal number composed as: <weight><width><slant>
vi: Phông chữ để in ra, có dạng "Họ,Kiểu cách" với Kiểu cách là một số thập phân 24-bit được tạo bởi: <độ đậm><độ rộng><độ xiên>

en: File containing list of fonts to print
vi: Tệp chứa danh sách các phông chữ để in ra

en: Remove file containing list of fonts to print
vi: Xoá tệp chứa danh sách các phông chữ để in ra

en: Open an existing font file
vi: Mở một tệp phông chữ đã có

en: Print font preview
vi: In phần xem thử phông chữ

en: Select Font to View
vi: Chọn phông chữ để xem

en: URL to open
vi: URL để mở

en: Font Viewer
vi: Trình xem phông chữ

en: Simple font viewer
vi: Trình xem phông chữ đơn giản

en: Duplicate Fonts
vi: Phông chữ trùng

en: Scanning for duplicate fonts. Please wait…
vi: Đang quét tìm phông chữ trùng. Vui lòng chờ…

en: No duplicate fonts found.
vi: Không tìm thấy phông chữ trùng nào.

en: Delete Marked Files
vi: Xoá các tệp được đánh dấu

en: %1 duplicate font found. | %1 duplicate fonts found.
vi[0]: Tìm thấy %1 phông chữ trùng.

en: Are you sure you wish to delete:
    %1
vi: Bạn có chắc chắn muốn xoá:
    %1

en: Are you sure you wish to delete:
vi: Bạn có chắc chắn muốn xoá:

en: Cancel font scan?
vi: Huỷ việc quét tìm phông chữ?

en: Font/File
vi: Phông chữ / Tệp

en: Size
vi: Cỡ

en: Date
vi: Ngày

en: Links To
vi: Liên kết đến

en: Open in Font Viewer
vi: Mở trong trình xem phông chữ

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Unmark for Deletion
vi: Bỏ đánh dấu để xoá

en: Mark for Deletion
vi: Đánh dấu để xoá

en: Open font in font viewer? | Open all %1 fonts in font viewer?
vi[0]: Mở tất cả %1 phông chữ trong trình xem phông chữ?

en: Family
vi: Họ

en: Style
vi: Kiểu cách

en: Foundry
vi: Xưởng đúc

en: FontConfig Match
vi: So khớp (match) của FontConfig

en: File Type
vi: Kiểu tệp

en: File Name
vi: Tên tệp

en: File Location
vi: Địa điểm tệp

en: Writing System
vi: Hệ chữ viết

en: Set Criteria
vi: Đặt tiêu chí

en: Symbol/Other
vi: Kí hiệu/Khác

en: Filter by %1…
vi: Lọc bằng %1…

en: Font
vi: Phông chữ

en: Status
vi: Trạng thái

en: This column shows the status of the font family, and of the individual font styles.
vi: Cột này hiển thị trạng thái của họ phông chữ, và của từng kiểu cách phông chữ riêng lẻ.

en: <p>This list shows your installed fonts. The fonts are grouped by family, and the number in square brackets represents the number of styles in which the family is available. e.g.</p><ul><li>Times [4]<ul><li>Regular</li><li>Bold</li><li>Bold Italic</li><li>Italic</li></ul></li></ul>
vi: <p>Danh sách này hiển thị các phông chữ đã cài đặt của bạn. Các phông chữ được nhóm theo họ, và con số trong cặp ngoặc vuông chỉ ra số kiểu cách mà họ đó có sẵn, vd.</p><ul><li>Times [4]<ul><li>Thường</li><li>Đậm</li><li>Nghiêng đậm</li><li>Nghiêng</li></ul></li></ul>

en: …plus %1 more
vi: …và %1 tệp nữa

en: Delete
vi: Xoá

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Print…
vi: In…

en: Reload
vi: Tải lại

en: Open all %1 fonts in font viewer?
vi: Mở tất cả %1 phông chữ trong trình xem phông chữ?

en: All Fonts
vi: Tất cả phông chữ

en: Personal Fonts
vi: Phông riêng

en: System Fonts
vi: Phông hệ thống

en: Unclassified
vi: Chưa phân loại

en: Group
vi: Nhóm

en: <p>Do you really want to remove '<b>%1</b>'?</p><p><i>This will only remove the group, and not the actual fonts.</i></p>
vi: <p>Bạn có thật sự muốn xoá '<b>%1</b>' không?</p><p><i>Việc này sẽ chỉ xoá nhóm đó, chứ không xoá các phông chữ.</i></p>

en: Remove Group
vi: Xoá nhóm

en: Remove
vi: Xoá

en: Remove group
vi: Xoá nhóm

en: <h3>Font Groups</h3><p>This list displays the font groups available on your system. There are 2 main types of font groups:<ul><li><b>Standard</b> are special groups used by the font manager.<ul>%1</ul></li><li><b>Custom</b> are groups created by you. To add a font family to one of these groups simply drag it from the list of fonts, and drop onto the desired group. To remove a family from the group, drag the font onto the "All Fonts" group.</li></ul></p>
vi: <h3>Nhóm phông chữ</h3><p>Danh sách này hiển thị các nhóm phông chữ hiện có trên hệ thống. Có hai kiểu nhóm phông chữ chính:<ul><li><b>Chuẩn</b> là các nhóm đặc biệt được dùng bởi trình quản lí phông chữ.<ul>%1</ul></li><li><b>Tự chọn</b> là các nhóm do bạn tạo. Để thêm một họ phông chữ vào một trong các nhóm này, chỉ cần kéo nó từ danh sách các phông chữ, rồi thả vào nhóm mong muốn. Để bỏ một họ khỏi nhóm, kéo phông chữ đó vào nhóm "Tất cả phông chữ".</li></ul></p>

en: <li><i>All Fonts</i> contains all the fonts installed on your system.</li><li><i>Unclassified</i> contains all fonts that have not yet been placed within a "Custom" group.</li>
vi: <li><i>Tất cả phông chữ</i> chứa tất cả các phông chữ được cài đặt trên hệ thống của bạn.</li><li><i>Chưa phân loại</i> chứa tất cả các phông chữ chưa được đặt vào một nhóm "Tự chọn" nào.</li>

en: <li><i>All Fonts</i> contains all the fonts installed on your system - both  "System" and "Personal".</li><li><i>System</i> contains all fonts that are installed system-wide (i.e. available to all users).</li><li><i>Personal</i> contains your personal fonts.</li><li><i>Unclassified</i> contains all fonts that have not yet been placed within a "Custom" group.</li>
vi: <li><i>Tất cả phông chữ</i> chứa tất cả các phông chữ được cài đặt trên hệ thống của bạn - cả "Hệ thống" và "Riêng".</li><li><i>Hệ thống</i> chứa tất cả các phông chữ được cài đặt trên toàn hệ thống (có sẵn cho tất cả người dùng).</li><li><i>Riêng</i> chứa các phông chữ riêng của bạn.</li><li><i>Chưa phân loại</i> chứa tất cả các phông chữ chưa được đặt vào một nhóm "Tự chọn" nào.</li>

en: <qt>A group named <b>'%1'</b> already exists.</qt>
vi: <qt>Một nhóm tên là '<b>%1</b>' đã tồn tại.</qt>

en: Rename…
vi: Đổi tên…

en: Export…
vi: Xuất khẩu…

en: Add to "%1".
vi: Thêm vào "%1".

en: Remove from current group.
vi: Bỏ khỏi nhóm hiện tại.

en: Move to personal folder.
vi: Di chuyển sang thư mục riêng.

en: Move to system folder.
vi: Di chuyển sang thư mục hệ thống.

en: Skip
vi: Bỏ qua

en: AutoSkip
vi: Tự động bỏ qua

en: <h3>Cancel?</h3><p>Are you sure you wish to cancel?</p>
vi: <h3>Huỷ?</h3><p>Bạn có chắc chắn muốn huỷ không?</p>

en: <h3>Finished</h3><p>Please note that any open applications will need to be restarted in order for any changes to be noticed.</p>
vi: <h3>Hoàn thành</h3><p>Vui lòng lưu ý rằng bất kì ứng dụng đang mở nào cũng cần được khởi động lại để có thể nhận ra được các thay đổi.</p>

en: Do not show this message again
vi: Đừng hiện lại thông điệp này

en: Installing
vi: Đang cài đặt

en: Uninstalling
vi: Đang gỡ cài đặt

en: Enabling
vi: Đang bật

en: Moving
vi: Đang chuyển

en: Updating
vi: Đang cập nhật

en: Removing
vi: Đang xoá

en: Disabling
vi: Đang tắt

en: Updating font configuration. Please wait…
vi: Đang cập nhật cấu hình phông chữ. Vui lòng chờ…

en: Unable to start backend.
vi: Không thể khởi động hậu phương.

en: Backend died, but has been restarted. Please try again.
vi: Hậu phương chết, nhưng đã được khởi động lại. Vui lòng thử lại.

en: <h3>Error</h3>
vi: <h3>Lỗi</h3>

en: Failed to download <i>%1</i>
vi: Tải về <i>%1</i> thất bại

en: System backend died. Please try again.<br><i>%1</i>
vi: Hậu phương hệ thống chết. Vui lòng thử lại. <br><i>%1</i>

en: <i>%1</i> is a bitmap font, and these have been disabled on your system.
vi: <i>%1</i> là một phông chữ kiểu bản đồ bit, và các phông chữ kiểu này đã bị tắt trên hệ thống của bạn.

en: <i>%1</i> contains the font <b>%2</b>, which is already installed on your system.
vi: <i>%1</i> chứa phông chữ <b>%2</b>, nó đã được cài đặt trên hệ thống của bạn.

en: <i>%1</i> is not a font.
vi: <i>%1</i> không phải là một phông chữ.

en: Could not remove all files associated with <i>%1</i>
vi: Không xoá được tất cả các tệp liên kết với <i>%1</i>

en: Failed to start the system daemon.<br><i>%1</i>
vi: Khởi động trình nền hệ thống thất bại.<br><i>%1</i>

en: <i>%1</i> already exists.
vi: <i>%1</i> đã tồn tại.

en: <i>%1</i> does not exist.
vi: <i>%1</i> không tồn tại.

en: Permission denied.<br><i>%1</i>
vi: Truy cập bị từ chối.<br><i>%1</i>

en: Unsupported action.<br><i>%1</i>
vi: Hành động không được hỗ trợ.<br><i>%1</i>

en: Authentication failed.<br><i>%1</i>
vi: Xác thực thất bại.<br><i>%1</i>

en: Unexpected error while processing: <i>%1</i>
vi: Lỗi bất ngờ khi đang xử lí: <i>%1</i>

en: Font Management
vi: Quản lí phông chữ

en: Developer and maintainer
vi: Nhà phát triển và bảo trì viên

en: Create New Group…
vi: Tạo nhóm mới…

en: Remove Group…
vi: Xoá nhóm…

en: Enable Fonts in Group…
vi: Bật các phông chữ trong nhóm…

en: Disable Fonts in Group…
vi: Tắt các phông chữ trong nhóm…

en: This displays a preview of the selected font.
vi: Tại đây sẽ hiển thị phần xem thử phông chữ được chọn.

en: Find Duplicates…
vi: Tìm phông chữ trùng…

en: Scan for Duplicate Fonts…
vi: Quét tìm phông chữ trùng…

en: Install from File…
vi: Cài từ tệp…

en: Install fonts from a local file
vi: Cài phông chữ từ tệp cục bộ

en: Get New Fonts…
vi: Lấy phông chữ mới…

en: Download new fonts
vi: Tải về phông chữ mới

en: Delete Selected Fonts…
vi: Xoá các phông đã chọn…

en: Change Preview Text…
vi: Đổi văn bản xem thử…

en: <h1>Font Installer</h1><p> This module allows you to install TrueType, Type1, and Bitmap fonts.</p><p>You may also install fonts using Konqueror: type fonts:/ into Konqueror's location bar and this will display your installed fonts. To install a font, simply copy one into the folder.</p>
vi: <h1>Trình cài đặt phông chữ</h1><p> Khối này cho phép bạn cài đặt các phông chữ kiểu TrueType, Type1, và Bản đồ bit.</p><p>Bạn cũng có thể cài đặt phông chữ bằng Konqueror: gõ fonts:/ vào thanh địa điểm của Konqueror và trình cài đặt này sẽ hiển thị các phông chữ đã cài đặt. Để cài đặt một phông chữ, chỉ cần sao chép phông chữ vào thư mục này.</p>

en: <h1>Font Installer</h1><p> This module allows you to install TrueType, Type1, and Bitmap fonts.</p><p>You may also install fonts using Konqueror: type fonts:/ into Konqueror's location bar and this will display your installed fonts. To install a font, simply copy it into the appropriate folder -  "%1" for fonts available to just yourself, or  "%2" for system-wide fonts (available to all).</p>
vi: <h1>Trình cài đặt phông chữ</h1><p> Khối này cho phép bạn cài đặt các phông chữ kiểu TrueType, Type1, và Bản đồ bit.</p><p>Bạn cũng có thể cài đặt phông chữ bằng Konqueror: gõ fonts:/ vào thanh địa điểm của Konqueror và trình cài đặt này sẽ hiển thị các phông chữ đã cài đặt. Để cài đặt một phông chữ, chỉ cần sao chép phông chữ vào thư mục thích hợp - "%1" cho các phông chữ chỉ khả dụng cho riêng bạn, hoặc "%2" cho các phông chữ toàn hệ thống (khả dụng cho tất cả mọi người).</p>

en: Add Fonts
vi: Thêm phông chữ

en: Failed to save list of fonts to print.
vi: Lưu danh sách các phông chữ để in thất bại.

en: Failed to start font printer.
vi: Khởi động trình in phông chữ thất bại.

en: There are no printable fonts.
    You can only print non-bitmap and enabled fonts.
vi: Không có phông chữ nào in được.
    Bạn chỉ có thể in các phông chữ đã bật mà không phải là kiểu bản đồ bit.

en: Cannot Print
vi: Không thể in

en: You did not select anything to delete.
vi: Bạn chưa chọn gì để xoá.

en: Nothing to Delete
vi: Không có gì để xoá

en: <p>Do you really want to delete</p><p>'<b>%1</b>'?</p>
vi: <p>Bạn có thật sự muốn xoá</p><p>'<b>%1</b>' không?</p>

en: Delete Font
vi: Xoá phông chữ

en: Do you really want to delete this font? | Do you really want to delete these %1 fonts?
vi[0]: Bạn có thật sự muốn xoá %1 phông chữ này?

en: Delete Fonts
vi: Xoá phông chữ

en: Deleting font(s)…
vi: Đang xoá phông chữ…

en: You did not select anything to move.
vi: Bạn chưa chọn gì để di chuyển.

en: Nothing to Move
vi: Không có gì để di chuyển

en: <p>Do you really want to move</p><p>'<b>%1</b>'</p><p>from <i>%2</i> to <i>%3</i>?</p>
vi: <p>Bạn có thật sự muốn di chuyển</p><p>'<b>%1</b>'</p><p>từ <i>%2</i> đến <i>%3</i>?</p>

en: Move Font
vi: Di chuyển phông chữ

en: Move
vi: Di chuyển

en: <p>Do you really want to move this font from <i>%2</i> to <i>%3</i>?</p> | <p>Do you really want to move these %1 fonts from <i>%2</i> to <i>%3</i>?</p>
vi[0]: <p>Bạn có thật sự muốn di chuyển %1 phông chữ này từ <i>%2</i> đến <i>%3</i>?</p>

en: Move Fonts
vi: Di chuyển phông chữ

en: Moving font(s)…
vi: Đang di chuyển phông chữ…

en: Export Group
vi: Xuất khẩu nhóm

en: No files?
vi: Không có tệp nào?

en: Failed to open %1 for writing
vi: Mở %1 để ghi thất bại

en: Create New Group
vi: Tạo nhóm mới

en: Name of new group:
vi: Tên của nhóm mới:

en: New Group
vi: Nhóm mới

en: Preview Text
vi: Văn bản xem thử

en: Please enter new text:
vi: Vui lòng nhập vào văn bản mới:

en: Scanning font list…
vi: Đang quét danh sách phông chữ…

en: No fonts
vi: Không có phông chữ nào

en: 1 Font | %1 Fonts
vi[0]: %1 phông chữ

en: <table><tr><td align="right">Enabled:</td><td>%1</td></tr><tr><td align="right">Disabled:</td><td>%2</td></tr><tr><td align="right">Partially enabled:</td><td>%3</td></tr><tr><td align="right">Total:</td><td>%4</td></tr></table>
vi: <table><tr><td align="right">Bật:</td><td>%1</td></tr><tr><td align="right">Tắt:</td><td>%2</td></tr><tr><td align="right">Bật một phần:</td><td>%3</td></tr><tr><td align="right">Tổng:</td><td>%4</td></tr></table>

en: <table><tr><td align="right">Enabled:</td><td>%1</td></tr><tr><td align="right">Disabled:</td><td>%2</td></tr><tr><td align="right">Total:</td><td>%3</td></tr></table>
vi: <table><tr><td align="right">Bật:</td><td>%1</td></tr><tr><td align="right">Tắt:</td><td>%2</td></tr><tr><td align="right">Tổng:</td><td>%3</td></tr></table>

en: Looking for any associated files…
vi: Đang tìm các tệp liên kết…

en: Scanning Files…
vi: Đang quét tệp…

en: Looking for additional files to install…
vi: Đang tìm các tệp bổ sung để cài đặt…

en: Looking for files associated with %1
vi: Đang tìm các tệp liên kết với %1

en: Installing font(s)…
vi: Đang cài đặt phông chữ…

en: You did not select anything to enable.
vi: Bạn chưa chọn gì để bật.

en: You did not select anything to disable.
vi: Bạn chưa chọn gì để tắt.

en: Nothing to Enable
vi: Không có gì để bật

en: Nothing to Disable
vi: Không có gì để tắt

en: <p>Do you really want to enable</p><p>'<b>%1</b>'?</p>
vi: <p>Bạn có thật sự muốn bật</p><p>'<b>%1</b>' không?</p>

en: <p>Do you really want to disable</p><p>'<b>%1</b>'?</p>
vi: <p>Bạn có thật sự muốn tắt</p><p>'<b>%1</b>' không?</p>

en: <p>Do you really want to enable</p><p>'<b>%1</b>', contained within group '<b>%2</b>'?</p>
vi: <p>Bạn có thật sự muốn bật</p><p>'<b>%1</b>', nằm trong nhóm '<b>%2</b>'?</p>

en: <p>Do you really want to disable</p><p>'<b>%1</b>', contained within group '<b>%2</b>'?</p>
vi: <p>Bạn có thật sự muốn tắt</p><p>'<b>%1</b>', nằm trong nhóm '<b>%2</b>'?</p>

en: Enable Font
vi: Bật phông chữ

en: Disable Font
vi: Tắt phông chữ

en: Do you really want to enable this font? | Do you really want to enable these %1 fonts?
vi[0]: Bạn có thật sự muốn bật %1 phông chữ này không?

en: Do you really want to disable this font? | Do you really want to disable these %1 fonts?
vi[0]: Bạn có thật sự muốn tắt %1 phông chữ này không?

en: <p>Do you really want to enable this font contained within group '<b>%2</b>'?</p> | <p>Do you really want to enable these %1 fonts contained within group '<b>%2</b>'?</p>
vi[0]: <p>Bạn có thật sự muốn bật %1 phông chữ này, nằm trong nhóm '<b>%2</b>'?</p>

en: <p>Do you really want to disable this font contained within group '<b>%2</b>'?</p> | <p>Do you really want to disable these %1 fonts contained within group '<b>%2</b>'?</p>
vi[0]: <p>Bạn có thật sự muốn tắt %1 phông chữ này, nằm trong nhóm '<b>%2</b>'?</p>

en: Enable Fonts
vi: Bật phông chữ

en: Disable Fonts
vi: Tắt phông chữ

en: Enabling font(s)…
vi: Đang bật phông chữ…

en: Disabling font(s)…
vi: Đang tắt phông chữ…

en: Print Font Samples
vi: In các mẫu phông chữ

en: Select size to print font:
vi: Chọn cỡ để in phông chữ:

en: Waterfall
vi: Tăng dần

en: Can only install fonts to either "%1" or "%2".
vi: Chỉ có thể cài đặt phông chữ vào "%1" hoặc "%2".

en: You cannot install a fonts package directly.
    Please extract %1, and install the components individually.
vi: Bạn không thể cài đặt trực tiếp một gói phông chữ.
    Vui lòng giải nén %1 rồi cài đặt riêng mỗi thành phần.

en: Cannot copy fonts
vi: Không thể chép phông chữ

en: Cannot move fonts
vi: Không thể di chuyển phông chữ

en: Only fonts may be deleted.
vi: Chỉ phông chữ mới có thể xoá được.

en: Can only remove fonts from either "%1" or "%2".
vi: Chỉ có thể xoá phông chữ ở "%1" hoặc "%2".

en: Please specify "%1" or "%2".
vi: Vui lòng chỉ định "%1" hoặc "%2".

en: No special methods supported.
vi: Không có phương pháp đặc biệt nào được hỗ trợ.

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Failed to start the system daemon
vi: Khởi động trình nền hệ thống thất bại

en: Backend died
vi: Hậu phương đã chết

en: %1 is a bitmap font, and these have been disabled on your system.
vi: %1 là một phông chữ kiểu bản đồ bit, và các phông chữ kiểu này đã bị tắt trên hệ thống của bạn.

en: %1 contains the font <b>%2</b>, which is already installed on your system.
vi: %1 chứa phông chữ <b>%2</b>, nó đã được cài đặt trên hệ thống của bạn.

en: %1 is not a font.
vi: %1 không phải là một phông chữ.

en: Could not remove all files associated with %1
vi: Không xoá được tất cả các tệp liên kết với %1

en: Unknown
vi: Không rõ

[ctx: All letters of the alphabet (in upper/lower case pairs), followed by numbers]
en: AaBbCcDdEeFfGgHhIiJjKkLlMmNnOoPpQqRrSsTtUuVvWwXxYyZz0123456789
vi: AaĂăÂâBbCcDdĐđEeÊêGgHhIiKkLlMmNnOoÔôƠơPpQqRrSsTtUuƯưVvXxYy0123456789

en: No characters found.
vi: Không tìm thấy kí tự nào.

[ctx: A sentence that uses all of the letters of the alphabet]
en: The quick brown fox jumps over the lazy dog
vi: Ông già sửa căn hầm bí mật để nó đỡ nghiêng

[ctx: All of the letters of the alphabet, uppercase]
en: ABCDEFGHIJKLMNOPQRSTUVWXYZ
vi: AĂÂBCDĐEÊGHIKLMNOÔƠPQRSTUƯVXY

[ctx: All of the letters of the alphabet, lowercase]
en: abcdefghijklmnopqrstuvwxyz
vi: aăâbcdđeêghiklmnoôơpqrstuưvxy

[ctx: Numbers and characters]
en: 0123456789.:,;(*!?'/\")£$€%^&-+@~#<>{}[]
vi: 0123456789.:,;(*!?'/\")₫£$€%^&-+@~#<>{}[]

en: ERROR: Could not determine font's name.
vi: LỖI: Không xác định được tên của phông chữ.

en: %2 [1 pixel] | %2 [%1 pixels]
vi[0]: %2 [%1 điểm ảnh]

en: Personal
vi: Riêng

en: System
vi: Hệ thống

en: All
vi: Tất cả

en: Administrator
vi: Quản trị viên

en: Thin
vi: Mảnh

en: Extra Light
vi: Rất thanh

en: Ultra Light
vi: Rất thanh

en: Light
vi: Thanh

en: Regular
vi: Thường

en: Normal
vi: Thường

en: Medium
vi: Vừa

en: Demi Bold
vi: Nửa đậm

en: Semi Bold
vi: Nửa đậm

en: Bold
vi: Đậm

en: Extra Bold
vi: Rất đậm

en: Ultra Bold
vi: Rất đậm

en: Black
vi: Dày

en: Heavy
vi: Dày

en: Roman
vi: Thường

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Oblique
vi: Xiên

en: Ultra Condensed
vi: Rất sát gọn

en: Extra Condensed
vi: Rất sát gọn

en: Condensed
vi: Sát gọn

en: Semi Condensed
vi: Nửa sát gọn

en: Semi Expanded
vi: Nửa giãn rộng

en: Expanded
vi: Giãn rộng

en: Extra Expanded
vi: Rất giãn rộng

en: Ultra Expanded
vi: Rất giãn rộng

en: Monospaced
vi: Đơn cách

en: Charcell
vi: Ô kí tự

en: Proportional
vi: Theo tỉ lệ

en: Other, Control
vi: Khác, Điều khiển

en: Other, Format
vi: Khác, Định dạng

en: Other, Not Assigned
vi: Khác, Chưa gán

en: Other, Private Use
vi: Khác, Dùng riêng

en: Other, Surrogate
vi: Khác, Thay thế

en: Letter, Lowercase
vi: Chữ cái, Viết thường

en: Letter, Modifier
vi: Chữ cái, Bổ trợ

en: Letter, Other
vi: Chữ cái, Khác

en: Letter, Titlecase
vi: Chữ cái, Viết hoa tiêu đề

en: Letter, Uppercase
vi: Chữ cái, Viết hoa

en: Mark, Spacing Combining
vi: Dấu, Giãn cách Kết hợp

en: Mark, Enclosing
vi: Dấu, Bao quanh

en: Mark, Non-Spacing
vi: Dấu, Không giãn cách

en: Number, Decimal Digit
vi: Số, Chữ số thập phân

en: Number, Letter
vi: Số, Chữ cái

en: Number, Other
vi: Số, Khác

en: Punctuation, Connector
vi: Dấu câu, Dấu nối

en: Punctuation, Dash
vi: Dấu câu, Dấu gạch

en: Punctuation, Close
vi: Dấu câu, Đóng

en: Punctuation, Final Quote
vi: Dấu câu, Dấu trích cuối

en: Punctuation, Initial Quote
vi: Dấu câu, Dấu trích đầu

en: Punctuation, Other
vi: Dấu câu, Khác

en: Punctuation, Open
vi: Dấu câu, Mở

en: Symbol, Currency
vi: Kí hiệu, Tiền tệ

en: Symbol, Modifier
vi: Kí hiệu, Bổ trợ

en: Symbol, Math
vi: Kí hiệu, Toán

en: Symbol, Other
vi: Kí hiệu, Khác

en: Separator, Line
vi: Dấu phân cách, Đường

en: Separator, Paragraph
vi: Dấu phân cách, Đoạn văn

en: Separator, Space
vi: Dấu phân cách, Dấu cách

en: Category
vi: Nhóm

en: XML Decimal Entity
vi: Thực thể thập phân XML

en: Show Face:
vi: Hiện họ phông:

en: Install…
vi: Đang cài đặt…

en: Change Text…
vi: Đổi văn bản…

en: Could not read font.
vi: Không đọc được phông chữ.

en: Preview String
vi: Chuỗi xem thử

en: Please enter new string:
vi: Vui lòng nhập vào chuỗi mới:

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: &Main Toolbar
vi: Thanh công cụ &chính

en: Preview Type
vi: Kiểu xem thử

en: Standard Preview
vi: Xem thử tiêu chuẩn

en: All Characters
vi: Tất cả kí tự

en: Unicode Block: %1
vi: Khối Unicode: %1

en: Unicode Script: %1
vi: Bộ kí tự Unicode: %1

en: Basic Latin
vi: Chữ La-tinh cơ bản

en: Latin-1 Supplement
vi: Phần bổ sung chữ La-tinh 1

en: Latin Extended-A
vi: Chữ La-tinh mở rộng - A

en: Latin Extended-B
vi: Chữ La-tinh mở rộng - B

en: IPA Extensions
vi: Phần mở rộng kí tự IPA

en: Spacing Modifier Letters
vi: Chữ cái bổ trợ giãn cách

en: Combining Diacritical Marks
vi: Dấu phụ kết hợp

en: Greek and Coptic
vi: Chữ Hi Lạp và Copt

en: Cyrillic
vi: Chữ Ki-rin

en: Cyrillic Supplement
vi: Phần bổ sung chữ Ki-rin

en: Armenian
vi: Chữ Ác-mê-ni-a

en: Hebrew
vi: Chữ Do Thái

en: Arabic
vi: Chữ Ả-rập

en: Syriac
vi: Chữ Xi-ri cổ

en: Arabic Supplement
vi: Phần bổ sung chữ Ả-rập

en: Thaana
vi: Chữ Thaana

en: NKo
vi: Chữ NKo

en: Devanagari
vi: Chữ Devanagari

en: Bengali
vi: Chữ Băng-gan

en: Gurmukhi
vi: Chữ Gurmukhi

en: Gujarati
vi: Chữ Gujarat

en: Oriya
vi: Chữ Oriya

en: Tamil
vi: Chữ Tamil

en: Telugu
vi: Chữ Telugu

en: Kannada
vi: Chữ Kannada

en: Malayalam
vi: Chữ Malayalam

en: Sinhala
vi: Chữ Sinhala

en: Thai
vi: Chữ Thái

en: Lao
vi: Chữ Lào

en: Tibetan
vi: Chữ Tạng

en: Myanmar
vi: Chữ Myanmar

en: Georgian
vi: Chữ Georgia

en: Hangul Jamo
vi: Phụ nguyên chữ Hàn

en: Ethiopic
vi: Chữ Ê-ti-ô-pi-a

en: Ethiopic Supplement
vi: Phần bổ sung chữ Ê-ti-ô-pi-a

en: Cherokee
vi: Chữ Cherokee

en: Unified Canadian Aboriginal Syllabics
vi: Các âm tiết thổ dân Canada hợp nhất

en: Ogham
vi: Chữ Ogham

en: Runic
vi: Chữ Rune

en: Tagalog
vi: Chữ Tagalog

en: Hanunoo
vi: Chữ Hanunoo

en: Buhid
vi: Chữ Buhid

en: Tagbanwa
vi: Chữ Tagbanwa

en: Khmer
vi: Chữ Khơ-me

en: Mongolian
vi: Chữ Mông Cổ

en: Limbu
vi: Chữ Limbu

en: Tai Le
vi: Chữ Thái Bắc

en: New Tai Lue
vi: Chữ Tày Lự mới

en: Khmer Symbols
vi: Kí hiệu Khơ-me

en: Buginese
vi: Chữ Bugis

en: Balinese
vi: Chữ Bali

en: Phonetic Extensions
vi: Phần mở rộng kí hiệu ngữ âm

en: Phonetic Extensions Supplement
vi: Phần bổ sung mở rộng kí hiệu ngữ âm

en: Combining Diacritical Marks Supplement
vi: Phần bổ sung dấu phụ kết hợp

en: Latin Extended Additional
vi: Chữ La-tinh mở rộng bổ sung

en: Greek Extended
vi: Chữ Hi Lạp mở rộng

en: General Punctuation
vi: Dấu câu chung

en: Superscripts and Subscripts
vi: Chỉ số trên và chỉ số dưới

en: Currency Symbols
vi: Kí hiệu tiền tệ

en: Combining Diacritical Marks for Symbols
vi: Dấu phụ kết hợp cho các kí hiệu

en: Letter-Like Symbols
vi: Kí hiệu giống chữ cái

en: Number Forms
vi: Dạng số

en: Arrows
vi: Mũi tên

en: Mathematical Operators
vi: Toán tử

en: Miscellaneous Technical
vi: Kí hiệu kĩ thuật hỗn hợp

en: Control Pictures
vi: Ảnh điều khiển

en: Optical Character Recognition
vi: Nhận dạng kí tự quang học

en: Enclosed Alphanumerics
vi: Chữ - số được bao quanh

en: Box Drawing
vi: Kí tự vẽ hộp

en: Block Elements
vi: Yếu tố khối

en: Geometric Shapes
vi: Dạng hình học

en: Miscellaneous Symbols
vi: Kí hiệu hỗn hợp

en: Dingbats
vi: Kí tự máy in

en: Miscellaneous Mathematical Symbols-A
vi: Kí hiệu toán học hỗn hợp - A

en: Supplemental Arrows-A
vi: Mũi tên bổ sung - A

en: Braille Patterns
vi: Dạng mẫu chữ Braille

en: Supplemental Arrows-B
vi: Mũi tên bổ sung - B

en: Miscellaneous Mathematical Symbols-B
vi: Kí hiệu toán học hỗn hợp - B

en: Supplemental Mathematical Operators
vi: Toán tử bổ sung

en: Miscellaneous Symbols and Arrows
vi: Kí hiệu và mũi tên hỗn hợp

en: Glagolitic
vi: Chữ Glagolitic

en: Latin Extended-C
vi: Chữ La-tinh mở rộng - C

en: Coptic
vi: Chữ Copt

en: Georgian Supplement
vi: Phần bổ sung chữ Georgia

en: Tifinagh
vi: Chữ Tifinagh

en: Ethiopic Extended
vi: Chữ Ê-ti-ô-pi-a mở rộng

en: Supplemental Punctuation
vi: Dấu câu bổ sung

en: CJK Radicals Supplement
vi: Phần bổ sung bộ thủ CJK

en: Kangxi Radicals
vi: Bộ thủ Khang Hi

en: Ideographic Description Characters
vi: Kí tự mô tả chữ biểu ý

en: CJK Symbols and Punctuation
vi: Kí hiệu và dấu câu CJK

en: Hiragana
vi: Chữ Hiragana

en: Katakana
vi: Chữ Katakana

en: Bopomofo
vi: Chú âm phù hiệu

en: Hangul Compatibility Jamo
vi: Phụ nguyên tương thích chữ Hàn

en: Kanbun
vi: Chữ Kanbun

en: Bopomofo Extended
vi: Chú âm phù hiệu mở rộng

en: CJK Strokes
vi: Nét CJK

en: Katakana Phonetic Extensions
vi: Phần mở rộng ngữ âm Katakana

en: Enclosed CJK Letters and Months
vi: Chữ cái và tháng CJK được bao quanh

en: CJK Compatibility
vi: Tương thích CJK

en: CJK Unified Ideographs Extension A
vi: Phần mở rộng A các chữ biểu ý hợp nhất CJK

en: Yijing Hexagram Symbols
vi: Kí hiệu quẻ trong Kinh Dịch

en: CJK Unified Ideographs
vi: Các chữ biểu ý hợp nhất CJK

en: Yi Syllables
vi: Âm tiết chữ Lô Lô

en: Yi Radicals
vi: Bộ thủ chữ Lô Lô

en: Modifier Tone Letters
vi: Chữ cái thanh điệu bổ trợ

en: Latin Extended-D
vi: Chữ La-tinh mở rộng - D

en: Syloti Nagri
vi: Chữ Syloti Nagri

en: Phags-pa
vi: Chữ Phags-pa

en: Hangul Syllables
vi: Âm tiết chữ Hàn

en: High Surrogates
vi: Mã thay thế cao

en: High Private Use Surrogates
vi: Mã thay thế dùng riêng cao

en: Low Surrogates
vi: Mã thay thế thấp

en: Private Use Area
vi: Vùng dùng riêng

en: CJK Compatibility Ideographs
vi: Chữ biểu ý tương thích CJK

en: Alphabetic Presentation Forms
vi: Dạng biểu diễn bảng chữ cái

en: Arabic Presentation Forms-A
vi: Dạng biểu diễn chữ Ả-rập - A

en: Variation Selectors
vi: Kí tự chọn biến thể

en: Vertical Forms
vi: Dạng dọc

en: Combining Half Marks
vi: Nửa dấu phụ kết hợp

en: CJK Compatibility Forms
vi: Dạng tương thích CJK

en: Small Form Variants
vi: Biến thể dạng nhỏ

en: Arabic Presentation Forms-B
vi: Dạng biểu diễn chữ Ả-rập - B

en: Half-Width and Full-Width Forms
vi: Dạng độ rộng nửa và độ rộng đủ

en: Specials
vi: Mã đặc biệt

en: Linear B Syllabary
vi: Chữ âm tiết Linear B

en: Linear B Ideograms
vi: Chữ biểu ý Linear B

en: Aegean Numbers
vi: Số Aegea

en: Ancient Greek Numbers
vi: Số Hi Lạp cổ đại

en: Old Italic
vi: Chữ Ý cổ

en: Gothic
vi: Chữ Goth

en: Ugaritic
vi: Chữ Ugarit

en: Old Persian
vi: Chữ Ba Tư cổ

en: Deseret
vi: Chữ Deseret

en: Shavian
vi: Chữ Shaw

en: Osmanya
vi: Chữ Osman

en: Cypriot Syllabary
vi: Chữ âm tiết Síp

en: Phoenician
vi: Chữ Phoenicia

en: Kharoshthi
vi: Chữ Kharoshthi

en: Cuneiform
vi: Chữ hình nêm

en: Cuneiform Numbers and Punctuation
vi: Số và dấu câu hình nêm

en: Byzantine Musical Symbols
vi: Kí hiệu âm nhạc Đế quốc Đông La Mã

en: Musical Symbols
vi: Kí hiệu âm nhạc

en: Ancient Greek Musical Notation
vi: Kí hiệu âm nhạc Hi Lạp cổ đại

en: Tai Xuan Jing Symbols
vi: Kí hiệu Thái Huyền Kinh

en: Counting Rod Numerals
vi: Số dạng que đếm

en: Mathematical Alphanumeric Symbols
vi: Kí hiệu chữ - số toán học

en: CJK Unified Ideographs Extension B
vi: Phần mở rộng B các chữ biểu ý hợp nhất CJK

en: CJK Compatibility Ideographs Supplement
vi: Phần bổ sung chữ biểu ý tương thích CJK

en: Tags
vi: Thẻ gắn

en: Variation Selectors Supplement
vi: Phần bổ sung kí tự chọn biến thể

en: Supplementary Private Use Area-A
vi: Vùng dùng riêng bổ trợ - A

en: Supplementary Private Use Area-B
vi: Vùng dùng riêng bổ trợ - B

en: Canadian Aboriginal
vi: Thổ dân Canada

en: Common
vi: Chung

en: Cypriot
vi: Síp

en: Greek
vi: Hi Lạp

en: Han
vi: Hán

en: Hangul
vi: Hàn

en: Inherited
vi: Kế thừa

en: Latin
vi: La-tinh

en: Yi
vi: Lô Lô
