pluma-plugins 1.25.0 - en to vi translation catalogue (16 entries)

en: Bookmarks
vi: Liên kết lưu

en: Whether to silence terminal bell
vi: Co nên cấm chuông thiết bị cuối hay không.

en: Number of lines to keep in scrollback
vi: Số dòng cuộn ngược

en: Whether to scroll to the bottom when a key is pressed
vi: Có nên cuộn đến đáy khi được nhấn phím hay không.

en: If true, pressing a key jumps the scrollbar to the bottom.
vi: Nếu đúng, thiết bị cuối sẽ cuộn đến đáy nhấn phím.

en: Default color of text in the terminal
vi: Màu chữ mặc định trong thiết bị cuối

en: Default color of terminal background
vi: Màu màu nền thiết bị cuối mặc định

en: Palette for terminal applications
vi: Bảng chọn cho ứng dụng thiết bị cuối

en: Terminals have a 16-color palette that applications inside the terminal can use. This is that palette, in the form of a colon-separated list of color names. Color names should be in hex format e.g. "#FF00FF"
vi: Thiết bị cuối có bảng chọn có 16 màu mà ứng dụng bên trong thiết bị cuối có thể dùng. Đây là bảng chọn đó, theo mẫu phân cách danh sách các màu bằng dấu hai chấm. Tên màu nên dùng dạng thức hệ thập lục phân, v.d. « #FF00FF ».

en: Whether to use the colors from the theme for the terminal widget
vi: Có nên dùng màu từ sắc thái của ô điều khiển thiết bị cuối hay không.

en: If true, the theme color scheme used for text entry boxes will be used for the terminal, instead of colors provided by the user.
vi: Nếu đúng, lược đồ màu sắc thái được dùng cho ô nhập văn bản sẽ được dùng cho thiết bị cuối, thay vì màu của người dùng.

en: Whether to blink the cursor
vi: Có nên nháy con trỏ hay không.

en: The cursor appearance
vi: Hình thức con trỏ

en: Whether to use the system font
vi: Có nên dùng phông chữ hệ thống hay không.

en: Font
vi: Phông

en: Terminal
vi: Thiết bị cuối
