pluma 1.25.3 - en to am translation catalogue (846 entries)

en: Use Default Font
am: ነባር ፊደል መጠቀሚያ

en: Editor Font
am: ፊደል ማረሚያ

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
am: እርስዎ የሚጠቀሙት ነባር ፊደል ማስተካከያ ለ ማረሚያ ቦታ: ይህ ውጠታማ የሚሆነው "ነባር ፊደል መጠቀሚያ" ምርጫ ሲጠፋ ነው

en: Style Scheme
am: የ ገጽታ ዘዴ

en: Create Backup Copies
am: ተተኪ ኮፒዎች መፍጠሪያ

en: Autosave
am: በራሱ ማስቀመጫ

en: Autosave Interval
am: በራሱ ማስቀመጫ ክፍተት

en: Show save confirmation
am: የ ማስቀመጫ ማረጋገጫ ማሳያ

en: Show save confirmation if the files have changes.
am: ፋይሎቹ ከ ተቀየሩ የ ማስቀመጫ ማረጋገጫ ማሳያ

en: Writable VFS schemes
am: ሊጻፍበት የሚችል የ VFS ገጽታዎች

en: Maximum Number of Undo Actions
am: የተተዉ ተግባሮች ከፍተኛ ቁጥር

en: Maximum number of actions that pluma will be able to undo or redo. Use "-1" for unlimited number of actions.
am: ከፍተኛው ቁጥር ተግባሮች ፕሉማ መስራት ወይንም መተው የሚችለው: ይጠቀሙ "-1" ላልተወሰነ ቁጥር አካል

en: Line Wrapping Mode
am: የ መስመር መጠቅለያ ዘዴ

en: Tab Size
am: የ Tab መጠን

en: Insert spaces
am: ክፍተት ማስገቢያ

en: Whether pluma should insert spaces instead of tabs.
am: ፕሉማ ከ tabs.ይልቅ ክፍተት ያስገባ

en: Automatic indent
am: ራሱ በራሱ ማስረጊያ

en: Whether pluma should enable automatic indentation.
am: ፕሉማ ራሱ በራሱ መለያ ያስችል

en: Display Line Numbers
am: የመስመር ቁጥሮች ማሳያ

en: Whether pluma should display line numbers in the editing area.
am: ፕሉማ የ መስመር ቁጥር በ ማረሚያ ቦታ ያሳይ

en: Highlight Current Line
am: የ አሁኑን _መስመር ማድመቂያ

en: Whether pluma should highlight the current line.
am: ፕሉማ የ አሁኑን መስመር ያድምቅ ወይንስ

en: Highlight Matching Bracket
am: ተመሳሳይ ቅንፎችን ማድመቂያ

en: Whether pluma should highlight the bracket matching the selected one.
am: ፕሉማ ቅንፉን ያድምቅ የ ተመረጠውን የሚመስለውን

en: Display Right Margin
am: የቀኝ መስመር ማሳያ

en: Whether pluma should display the right margin in the editing area.
am: ፕሉማ በ ማረሚያ ቦታ ውስጥ የ ቀኝ መስመር ያሳይ ወይንስ ይተወው

en: Right Margin Position
am: የ ቀኝ መስመር ቦታ

en: Specifies the position of the right margin.
am: የ ቀኝ መስመር ቦታ መወሰኛ

en: Restore Previous Cursor Position
am: ቀደም ያለውን የ መጠቆሚያ ቦታ እንደ ነበር መመለሻ

en: Whether pluma should restore the previous cursor position when a file is loaded.
am: ፕሉማ ያለፈውን የ መጠቆሚያ ቦታ እንደ ነበር ይመለስ ፋይል በሚጫን ጊዜ

en: Enable Search Highlighting
am: የ መፈለጊያ ማድመቂያ ማስቻያ

en: Enable Syntax Highlighting
am: የ አገባብ ማድመቂያ ማስቻያ

en: Whether pluma should enable syntax highlighting.
am: ፕሉማ የ አገባብ ማድመቂያ ያሳያ ወይንስ ይተወው

en: Toolbar is Visible
am: የ እቃ መደርደሪያው ይታያል

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
am: የ እቃ መደርደሪያ በ ማረሚያ መስኮት ላይ ይታይ እንደሆን መወሰኛ

en: Toolbar Buttons Style
am: የ እቃ መደርደሪያ ቁልፎች ዘዴ

en: Status Bar is Visible
am: የ ሁኔታዎች መደርደሪያ ይታያል

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
am: የሁኔታዎች መደርደሪያ ከ ታች በ ዋናው መስኮት ላይ ይታይ እንደሆን መወሰኛ

en: Side Pane is Visible
am: የ ጎን ክፍል ይታያል

en: Whether the side pane at the left of editing windows should be visible.
am: የ ጎን መደርደሪያ በ ግራ በኩል በ ማረሚያ መስኮት ላይ ይታይ እንደሆን መወሰኛ

en: Bottom Panel is Visible
am: የ ታችኛው ክፍል ይታያል

en: Whether the bottom panel at the bottom of editing windows should be visible.
am: የ ታች ክፍል ከ ታች በኩል በ ማረሚያ መስኮት ላይ ይታይ እንደሆን መወሰኛ

en: Maximum Recent Files
am: የ ቅርብ ጊዜ ከፍተኛ ፋይሎች

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
am: በቅርብ ጊዜ የ ተከፍቱ ፋይሎች ከፍተኛ ቁጥር መወሰኛ "የ ቅርብ ጊዜ ፋይሎች" በ ንዑስ ዝርዝር ውስጥ ለሚታዩት

en: Print Syntax Highlighting
am: የ አገባብ ማድመቂያ ማተሚያ

en: Whether pluma should print syntax highlighting when printing documents.
am: ፕሉማ የ አገባብ ማድመቂያ ያትም እንደሆን ሰነድ በሚያትም ጊዜ መወሰኛ

en: Print Header
am: ራስጌ ማተሚያ

en: Whether pluma should include a document header when printing documents.
am: ፕሉማ የ ሰነድ ራስጌ ያትም እንደሆን ሰነድ በሚያትም ጊዜ መወሰኛ

en: Printing Line Wrapping Mode
am: የ መስመር መጠቅለያ ዘዴ ማተሚያ

en: Print Line Numbers
am: የመስመር ቁጥር ማተሚያ

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, pluma will print line numbers every such number of lines.
am: ይህ ዋጋ 0 ከሆነ: ምንም የ መስመር ቁጥር አይገባም ሰነድ በሚታተም ጊዜ: ያለ በለዚያ ፕሉማ ለ እያንዳንዱ መስመር ቁጥሮች ያትማል

[ctx: print-font-body-pango]
en: 'Monospace 9'
am: 'ነጠላ ክፍተት 9'

en: Body Font for Printing
am: ለማተሚያ የ ፊደል አካል

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
am: ሰነድ በሚታተም ጊዜ ምን አይነት ፊደል እንደሚጠቀሙ መወሰኛ

en: Header Font for Printing
am: የ ራስጌ ፊደል ለማተሚያ

en: Line Number Font for Printing
am: የ መስመር ቁጥር ፊደል ለማተሚያ

en: Automatically Detected Encodings
am: ራሱ በራሱ መቀየሪያ ፈልጎ ማግኛ

en: Encodings shown in menu
am: Encodings በ ዝርዝር ውስጥ የሚታዩ

en: History for "search for" entries
am: ታሪክ ለ "መፈለጊያ" ማስገቢያዎች

en: List of entries in "search for" textbox.
am: የ ማስገቢያ ዝርዝር በ "መፈለጊያ" ጽሁፍ ሳጥን ውስጥ

en: History for "replace with" entries
am: ታሪክ በ "መቀየሪያ" ማስገቢያዎች ውስጥ

en: List of entries in "replace with" textbox.
am: የ ማስገቢያ ዝርዝር በ "መቀየሪያ" ጽሁፍ ሳጥን ውስጥ

en: Active plugins
am: ንቁ ተሰኪዎች

en: Pluma
am: ፕሉማ

en: A Text Editor for the MATE desktop environment
am: ለ ዴስክቶፕ አካባቢ የ ሜት ጽሁፍ ማረሚያ

en: Text Editor
am: ጽሁፍ ማረሚያ

en: Edit text files
am: የጽሁፍ ፋይሎች ማረሚያ

en: Log Out _without Saving
am: መውጫ _ምንም ሳያስቀምጡ

en: _Cancel Logout
am: መውጫውን _መሰረዣ

en: Close _without Saving
am: መዝጊያ  _ምንም ሳያስቀምጡ

en: _Cancel
am: _መሰረዣ

en: _Save
am: _ማስቀመጫ

en: Question
am: ጥያቄ

en: If you don't save, changes from the last minute will be permanently lost.
am: ካላስቀመጡት ለውጦቹን ከ መጨረሻው ደቂቃ ጀምሮ ያለው በቋሚነት ይጠፋል

en: If you don't save, changes from the last hour will be permanently lost.
am: ካላስቀመጡት ለውጦቹን ከ መጨረሻው ሰአት ጀምሮ ያለው በቋሚነት ይጠፋል

en: Changes to document "%s" will be permanently lost.
am: ለውጦቹ ከ ሰነዱ ላይ "%s" በቋሚነት ይጠፋሉ

en: Save changes to document "%s" before closing?
am: ለውጦቹን ሰነዱ ላይ ላስቀምጣቸው "%s" ከመዘጋቱ በፊት?

en: Saving has been disabled by the system administrator.
am: በ ስርአት አስተዳዳሪው ማስቀመጥ ተሰናክሏል

en: Docum_ents with unsaved changes:
am: ሰነ_ዶች ያልተቀመጠ ለውጦች የያዙ

en: S_elect the documents you want to save:
am: ይ_ምረጡ ማስቀመጥ የሚፈልጉትን ሰነድ:

en: If you don't save, all your changes will be permanently lost.
am: ካላስቀመጡት ለውጦቹ በ ሙሉ በ ቋሚነት ይጠፋሉ

en: _OK
am: _እሺ

en: _Help
am: _እርዳታ

en: Character Encodings
am: ባህሪ መቀየሪያ

en: _Description
am: _መግለጫ

en: _Encoding
am: _መቀየሪያ

en: Character encodings
am: ባህሪ መቀየሪያ

en: A_vailable encodings:
am: ዝ_ግጁ መቀየሪያዎች:

en: _Add
am: _መጨመሪያ

en: E_ncodings shown in menu:
am: በ ዝርዝር ላይ የሚታዩት መ_ቀየሪያዎች:

en: _Remove
am: _ማስወገጃ

en: Click on this button to select the font to be used by the editor
am: ይጫኑ እዚህ በ ቁልፉ ላይ ለ መምረጥ ፊደል ለ ማረሚያ የሚጠቀሙትን

en: _Use the system fixed width font (%s)
am: _ይጠቀሙ የ ስርአቱን የ ተወሰነ ፊደል ስፋት (%s)

en: The selected color scheme cannot be installed.
am: የ ተመረጠውን የ ገጽታ ቀለም መግጠም አልተቻለም

en: Add Scheme
am: ገጽታ መጨመሪያ

en: A_dd Scheme
am: ገጽታ መ_ጨመሪያ

en: Color Scheme Files
am: የ ቀለም ገጽታ ፋይሎች

en: All Files
am: ሁሉንም ፋይሎች

en: Could not remove color scheme "%s".
am: የ ቀለም ገጽታ ማስወገድ አልተቻለም "%s".

en: _Close
am: _መዝጊያ

en: Pluma Preferences
am: የ pluma ምርጫዎች

en: Preferences
am: ምርጫዎች

en: Text Wrapping
am: ጽሁፍ መጠቅለያ

en: Enable text _wrapping
am: ጽሁፍ _መጠቅለያ ማስቻያ

en: Do not _split words over two lines
am: ቃላቶችን ሁለት ቦታ _አትሰንጥቅ

en: Highlight current _line
am: የ አሁኑን _መስመር ማድመቂያ

en: Highlight matching _bracket
am: ተመሳሳይ _ቅንፎችን ማድመቂያ

en: Display
am: ማሳያ

en: _Display line numbers
am:  የመስመር ቁጥር _ማሳያ

en: View
am: መመልከቻ

en: Tab Stops
am: ማስረጊያ ማስቆሚያ

en: _Tab width:
am: የ _ማስረጊያ ስፋት:

en: Insert _spaces instead of tabs
am: _ክፍተት ማስገቢያ ከ tabs ይልቅ

en: Automatic Indentation
am: ራሱ በራሱ ማስረጊያ

en: _Enable automatic indentation
am: ራሱ በራሱ ማስረጊያ ማስቻያ

en: File Saving
am: ፋይል ማስቀመጫ

en: Create a _backup copy of files before saving
am: _ተተኪ ኮፒ መፍጠሪያ ለ ፋይሎች ከ መቀመጣቸው በፊት

en: _Autosave files every
am: _ራሱ በራሱ ፋይሎች ማስቀመጫ በየ

en: _minutes
am: _ደቂቃዎች

en: Editor
am: ማረሚያ

en: Font
am: ፊደል

en: Editor _font:
am: _ፊደል ማረሚያ:

en: Pick the editor font
am: የ ማረሚያ ፊደል መምረጫ

en: Color Scheme
am: የ ቀለም ገጽታ

en: _Add...
am: _መጨመሪያ...

en: Font & Colors
am: ፊደል & ቀለሞች

en: Plugins
am: ተሰኪዎች

en: Replace
am: መቀየሪያ

en: Find
am: መፈለጎያ

en: Replace _All
am: _ሁሉንም መቀየሪያ

en: _Replace
am: _መቀየሪያ

en: Replace All
am: ሁሉንም መቀየሪያ

en: _Search for:
am: _መፈለጊያ ለ:

en: Replace _with:
am: መቀየሪያ _በ:

en: _Match case
am: ጉዳይ _ማመሳሰያ

en: Match _regular expression
am: ማመሳሰያ _መደበኛ አገላለጽ

en: Match _entire word only
am: _ጠቅላላ ቃሉን ብቻ ማመሳሰያ

en: Search _backwards
am: የ _ኋሊዮሽ መፈለጊያ

en: _Wrap around
am: ዙሪያውን _መጠቅለያ

en: _Parse escape sequences (e.g. \n)
am: _መተንተኛ መዝለያ ቅደም ተከቴል (e.g. \n)

en: Show the application's version
am: የ መተግበሪያዎች እትም ማሳያ

en: Set the character encoding to be used to open the files listed on the command line
am: የ ባህሪ መቀየሪያ ማሰናጃ የሚጠቀሙት ለ መክፈት የ ፋይሎች ዝርዝር በ ትእዛዝ መስመር ውስጥ

en: Display list of possible values for the encoding option
am: የሚቻሉ የ ዋጋዎች ዝርዝር ማሳያ ለ መቀየሪያ ምርጫ

en: Create a new top-level window in an existing instance of pluma
am: አዲስ ከፍተኛ-ደረጃ መስኮት መፍጠሪያ በ ነበረው ሁኔታ ውስጥ ለ ፕሉማ

en: Create a new document in an existing instance of pluma
am: አዲስ ሰነድ መፍጠሪያ በ ነበረው ሁኔታ ውስጥ ለ ፕሉማ

en: [FILE...]
am: [ፋይል...]

en: %s: invalid encoding.
am: %s: ዋጋ የሌለው encoding.

en: - Edit text files
am: - የ ጽሁፍ ፋይሎች ማረሚያ

en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
am: %s
    ማስኬጃ '%s --እርዳታ' ዝግጁ የሆኑ ዝርዝር ትእዛዞችን ምርጫ ለ መመልከት

en: Loading file '%s'…
am: ፋይል በ መጫን ላይ '%s'…

note: Translators: "Open Files" is the title of the file chooser window
en: Open Files
am: ፋይሎች መክፈቻ

en: The file "%s" is read-only.
am: ይህ ፋይል "%s" ለማንበብ ብቻ ነው

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
am: እርስዎ አሁን በሚያስቀምጡት መቀየር ይፈልጋሉ?

en: Saving file '%s'…
am: ፋይል ማስቀመጫ '%s'…

en: Save As…
am: ማስቀመጫ እንደ…

en: Reverting the document '%s'…
am: ሰነዱን እንደ ነበር መመለሻ '%s'…

en: Revert unsaved changes to document '%s'?
am: በ ሰነድ ውስጥ ያልተቀመጡ ለውጦችን እንደ ነበር ልመልስ '%s'?

en: Changes made to the document in the last minute will be permanently lost.
am: በ ሰነዱ ላይ መጨረሻ የ ተደረገው ለውጥ በ ሰከንዶች ውስጥ በቋሚነት ይጠፋል

en: Changes made to the document in the last hour will be permanently lost.
am: በ ሰነዱ ላይ መጨረሻ የ ተደረገው ለውጥ በ ሰከንዶች ውስጥ በቋሚነት ይጠፋል

en: _Revert
am: _ወደ ነበረበት መመለሻ

en: Found and replaced one occurrence
am: አንድ ሁኔታ ተገኝቷል እና ተቀይሯል

note: Translators: %s is replaced by the text entered by the user in the search box
en: "%s" not found
am: "%s" አልተገኘም

en: Unsaved Document %d
am: ያልተቀመጠ ሰነድ %d

en: Read-Only
am: ለንባብ-ብቻ

en: Documents
am: ሰነዶች

en: Unknown
am: ያልታወቀ

en: Automatically Detected
am: ራሱ በራሱ ፋልጎ ማግኛ

en: Current Locale (%s)
am: የ አሁኑ ቋንቋ (%s)

en: Add or Remove...
am: መጨመርያ ወይንም ማስወገጃ...

en: All Text Files
am: ሁሉንም የጽሁፍ ፋይሎች

en: C_haracter Encoding:
am: የ ባ_ህሪ Encoding:

en: L_ine Ending:
am: መ_ስመር መጨረሻ:

en: Windows
am: መስኮቶች

en: _Open
am: _መክፈቻ

en: There was an error displaying the help.
am: ስህተት ተፈጥሯል እርዳታውን በማሳየት ላይ እንዳለ

en: _Retry
am: _እንደገና መሞከሪያ

en: Could not find the file %s.
am: ፋይሉን ማግኘት አልተቻለም "%s".

en: Please check that you typed the location correctly and try again.
am: እባክዎን አካባቢውን በ ትክክል መጻፍዎትን ያረጋግጡ እና እንደገና ይሞክሩ

note: Translators: %s is a URI scheme (like for example http:, ftp:, etc.)
en: pluma cannot handle %s locations.
am: ፕሉም ይህን አካባቢ %s ማወቅ አልቻለም

en: pluma cannot handle this location.
am: ፕሉም ይህን አካባቢ ማወቅ አልቻለም

en: The location of the file cannot be mounted.
am: የ ፋይሉን አካባቢ መጫን አልተቻለም

en: The location of the file cannot be accessed because it is not mounted.
am: ፋይሉ አካባቢ መድረስ አልተቻለም ምክንያቱም አልተጫነም

en: %s is a directory.
am: %s ዳይሬክቶሪ ነው

en: %s is not a valid location.
am: %s ዋጋ ያለው አካባቢ አይደለም

en: Host %s could not be found. Please check that your proxy settings are correct and try again.
am: ጋባዡን %s ማግኘት አልተቻለም: እባክዎን ወኪል በ ትክክል መሰናዳቱን ያረጋግጡ እና እንደገና ይሞክሩ

en: Hostname was invalid. Please check that you typed the location correctly and try again.
am: የ ጋባዥ ስም ዋጋ የለውም: እባክዎን አካባቢውን በ ትክክል መጻፍዎትን ያረጋግጡ እና እንደገና ይሞክሩ

en: %s is not a regular file.
am: %s መደበኛ ፋይል አይደለም

en: Connection timed out. Please try again.
am: የ ግንኙነት ጊዜ አልፏል እባክዎን እንደገና ይሞክሩ

en: The file is too big.
am: ፋይሉ በጣም ትልቅ ነው

en: Unexpected error: %s
am: ያልተጠበቀ ስህተት: %s

en: pluma cannot find the file. Perhaps it has recently been deleted.
am: ፕሉማ ፋይሉን ማግኘት አልቻለም: ምናልባት አጥፍተውት ይሆናል

en: Could not revert the file %s.
am: ፋይሉን እንደ ነበር መመለስ አልተቻለም %s.

en: Ch_aracter Encoding:
am: የ ባ_ህሪ Encoding:

note: Translators: the access key chosen for this string should be different from other main menu access keys (Open, Edit, View...)
en: Edit Any_way
am: ለማን_ኛውም ማረሚያ

note: Translators: the access key chosen for this string should be different from other main menu access keys (Open, Edit, View...)
en: D_on't Edit
am: አ_ታርም

en: The number of followed links is limited and the actual file could not be found within this limit.
am: እርስዎ የ ተከተሉት አገናኝ የ ተወሰነ ነው: እና ትክክለኛው ፋይል በዚህ መጠን ውስጥ አልተገኘም

en: You do not have the permissions necessary to open the file.
am: እርስዎ በቂ ፍቃድ የለዎትም ይህን ፋይል ለ መክፈት

en: pluma has not been able to detect the character encoding.
am: ፕሉማ የ ባህሪ መቀየሪያ ማግኘት አልቻለም

en: Please check that you are not trying to open a binary file.
am: እባክዎን ይመርምሩ እርስዎ ለ መክፈት እየሞከሩ ያለው ባይነሪ ፋይል አለመሆኑን

en: Select a character encoding from the menu and try again.
am: ይምረጡ የ ባህሪ መቀየሪያ ከ ዝርዝር ውስጥ እና እንደገና ይሞክሩ

en: There was a problem opening the file %s.
am: ፋይሉን በ መክፈት ላይ እንዳለ ስህተት ተፈጥሯል %s.

en: The file you opened has some invalid characters. If you continue editing this file you could make this document useless.
am: እርስዎ የ ከፈቱት ፋይል ዋጋ የሌላቸው ባህሪዎች ይዟል: እርስዎ ይህን ፋይል ማረም ከ ቀጠሉ ይህን ሰነድ ዋጋ የሌለው ያደርጉታል

en: You can also choose another character encoding and try again.
am: እርስዎ እንዲሁም መምረጥ ይችላሉ ለላ የ ባህሪ መቀየሪያ እና እንደገና ይሞክሩ

en: Could not open the file %s using the %s character encoding.
am: ፋይሉን መክፈት አልተቻለም %s በ መጠቀም %s የ ባህሪ መቀየሪያ

en: Select a different character encoding from the menu and try again.
am: ይምረጡ የ ተለየ የ ባህሪ መቀየሪያ ከ ዝርዝር ውስጥ እና እንደገና ይሞክሩ

en: Could not open the file %s.
am: ፋይሉን መክፈት አልተቻለም "%s".

en: Could not save the file %s using the %s character encoding.
am: ፋይሉን ማስቀመጥ አልተቻለም %s በ መጠቀም %s የ ባህሪ መቀየሪያ

en: The document contains one or more characters that cannot be encoded using the specified character encoding.
am: ሰነዱ አንድ ወይንም ተጨማሪ ባህሪዎች ይዟል: መቀየር የማይቻል ለ ተወሰነ ባህሪ መቀየሪያ

en: This file (%s) is already open in another pluma window.
am: ይህ ፋይል (%s) ቀደም ብሎ በ ፕሉማ መስኮት ተከፍቷል

en: pluma opened this instance of the file in a non-editable way. Do you want to edit it anyway?
am: ፕሉማ ይህን ሁኔታ ከፍቷል ለ ፋይል ምንም-በማይታረም ዘዴ: እርስዎ ለማንኛውም ማረም ይፈልጋሉ?

en: S_ave Anyway
am: ለማንኛውም ማ_ስቀመጫ

en: D_on't Save
am: _አታስቀምጥ

en: The file %s has been modified since reading it.
am: ይህ ፋይል %s ተሻሽሏል ካነበቡት በኋላ

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
am: እርስዎ ካስቀመጡት ሁሉም የ ውጪ ለውጦች ይጠፋሉ: ለማንኛውም ላስቀምጠው?

en: Could not create a backup file while saving %s
am: በ ማስቀመጥ ላይ እንዳለ ተተኪ ፋይል መፍጠር አልተቻለም : %s

en: Could not create a temporary backup file while saving %s
am: በ ማስቀመጥ ላይ እንዳለ ጊዚያዊ ተተኪ ፋይል መፍጠር አልተቻለም : %s

note: Translators: %s is a URI scheme (like for example http:, ftp:, etc.)
en: pluma cannot handle %s locations in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
am: ፕሉማ ማግኘት አልቻለም %s አካባቢውን በ መጻፊያ ዘዴ: እባክዎን አካባቢውን በ ትክክል መጻፍዎትን ያረጋግጡ እና እንደገና ይሞክሩ

en: pluma cannot handle this location in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
am: ፕሉማ ማግኘት አልቻለም አካባቢውን በ መጻፊያ ዘዴ: እባክዎን አካባቢውን በ ትክክል መጻፍዎትን ያረጋግጡ እና እንደገና ይሞክሩ

en: %s is not a valid location. Please check that you typed the location correctly and try again.
am: %s iዋጋ ያለው አካባቢ አይደለም: እባክዎን ቦታውን በትክክል መጻፍዎትን ያረጋግጡ እና እንደገና ይሞክሩ

en: You do not have the permissions necessary to save the file. Please check that you typed the location correctly and try again.
am: እርስዎ ፋይል ለ ማስቀመጥ በቂ ፍቃድ የለዎትም: እባክዎን አካባቢውን በ ትክክል መጻፍዎትን ያረጋግጡ እና እንደገና ይሞክሩ

en: There is not enough disk space to save the file. Please free some disk space and try again.
am: በቂ የ ዲስክ ቦታ ቦታ የለም ፋይል ለማስቀመጥ: እባክዎን የ ዲስክ ቦታ ነፃ ያድርጉ እና እንደገና ይሞክሩ

en: A file with the same name already exists. Please use a different name.
am: ፋይል በዚህ ስም ቀደም ብሎ ነበር: እባክዎን ሌላ ስም ይጠቀሙ

en: Could not save the file %s.
am: ፋይሉን ማስቀመጥ አልተቻለም %s.

en: The file %s changed on disk.
am: ይህ ፋይል %s በ ዲስኩ ላይ ተቀይሯል

en: Do you want to drop your changes and reload the file?
am: የ እርስዎን ለውጦች ትተው ፋይሉን እንደገና መጫን ይፈልጋሉ?

en: Do you want to reload the file?
am: ፋይሉን እንደገና መጫን ይፈልጋሉ?

en: _Reload
am: _እንደገና መጫኛ

en: Empty
am: ባዶ

en: Hide panel
am: ክፍል መደበቂያ

en: File: %s
am: ፋይል: %s

en: Page %N of %Q
am: ገጽ %N ከ %Q

en: Preparing...
am: በማዘጋጀት ላይ

en: Syntax Highlighting
am: አገባብ ማድመቂያ

en: Print synta_x highlighting
am: የ አገባ_ብ ማድመቂያ ማተሚያ

en: Line Numbers
am: የመስመር ቁጥር

en: Print line nu_mbers
am: የ መስ_መር ቁጥር ማተሚያ

note: 'Number every' from 'Number every 3 lines' in the 'Text Editor' tab of the print preferences.
en: _Number every
am: _ቁጥር መስጫ በየ

note: 'lines' from 'Number every 3 lines' in the 'Text Editor' tab of the print preferences.
en: lines
am: መስመሮች

en: Page header
am: የ ገጽ ራስጌ

en: Print page _headers
am: የ ገጽ _ራስጌ ማተሚያ

en: Fonts
am: ፊደሎች

en: _Body:
am: _አካል:

en: He_aders and footers:
am: ራስ_ጌዎች እና ግርጌዎች:

en: _Line numbers:
am: የ_መስመር ቍጥር:

en: _Restore Default Fonts
am: ነባር ፊደሎችን እንደነበር _መመለሻ

en: Show the previous page
am: ቀደም ያለውን ገጽ ማሳያ

en: Show the next page
am: የሚቀጥለውን ገጽ ማሳያ

en: Current page (Alt+P)
am: የ አሁኑ ገጽ (Alt+P)

note: Translators: the "of" from "1 of 19" in print preview.
en: of
am: ከ

en: Page total
am: ጠቅላላ ገጽ

en: The total number of pages in the document
am: በ ሰነዱ ውስጥ ያለው ጠቅላላ ገጽ

en: Show multiple pages
am: በርካታ ገጾች ማሳያ

en: Zoom 1:1
am: ማሳያ 1:1

en: Zoom to fit the whole page
am: በ ሙሉ ገጽ ልክ ማሳያ

en: Zoom the page in
am: ገጹን በቅርብ ማሳያ

en: Zoom the page out
am: ገጹን በርቀት ማሳያ

en: _Close Preview
am: ቅድመ እይታውን _መዝጊያ

en: Close print preview
am: የህትመት ቅድመ እይታውን መዝጊያ

en: Page %d of %d
am: ገጽ %d ከ %d

en: Page Preview
am: የገጽ ቅድመ እይታ

en: The preview of a page in the document to be printed
am: ከ ሰነዱ ውስጥ በ ቅድመ እይታ ላይ ያለው ገጽ ይታተማል

en: It is not possible to detect the encoding automatically
am: ራሱ በራሱ መቀየሪያውን ፈልጎ ማግኘት አይችልም

note: Translators: "Ln" is an abbreviation for "Line", Col is an abbreviation for "Column". Please, use abbreviations if possible to avoid space problems.
en:   Ln %d, Col %d
am:  መስመር %d: አምድ %d

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Reverting %s from %s
am: እንደ ነበር በ መመለስ ላይ %s ከ %s

en: Reverting %s
am: እንደ ነበር በ መመለስ ላይ %s

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Loading %s from %s
am: በመጫን ላይ %s ከ %s

en: Loading %s
am: በመጫን ላይ %s

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Saving %s to %s
am: በማስቀመጥ ላይ %s ወደ %s

en: Saving %s
am: በማስቀመጥ ላይ %s

en: Error opening file %s
am: ስህተት ፋይሉን በ መክፈት ላይ %s

en: Error reverting file %s
am: ስህተት ፋይሉን እንደ ነበር በ መመለስ ላይ %s

en: Error saving file %s
am: ስህተት ፋይሉን በማስቀመጥ ላይ %s

en: Unicode (UTF-8)
am: ዩኒኮድ (UTF-8)

en: Name:
am: ስም:

en: Close document
am: ሰነዱን መዝጊያ

en: _File
am: _ፋይል

en: _Edit
am: _ማረሚያ

en: _View
am: _መመልከቻ

en: _Search
am: _መፈለጊያ

en: _Tools
am: _መሳሪያዎች

en: _Documents
am: _ሰነዶች

en: _New
am: _አዲስ

en: Create a new document
am: አዲስ ሰነድ መፍጠሪያ

en: _Open...
am: _መክፈቻ...

en: Open a file
am: ፋይል መክፈቻ

en: Pr_eferences
am: ምር_ጫዎች

en: Configure the application
am: መተግበሪያ ማዋቀሪያ

en: _Contents
am: _ይዞታዎች

en: Open the pluma manual
am: የ ፕሉማ መምሪያውን መክፈቻ

en: _About
am: _ስለ

en: About this application
am: ስለዚህ ፕሮግራም

en: Leave fullscreen mode
am: ከሙሉ ገጽ መመልከቻ ዘዴ መውጫ

en: Save the current file
am: የአሁኑን ፋይል ማስቀመጫ

en: Save _As...
am: ማስቀመጫ _እንደ...

en: Save the current file with a different name
am: የአሁኑን ፋይል በ ሌላ ስም ማስቀመጫ

en: Revert to a saved version of the file
am: ፋይሉን መጀመሪያ ተቀምጦ ወደ ነበረበት እትም መመለሻ

en: Print Previe_w
am: የማተሚያ ቅድመ እይ_ታ

en: Print preview
am: የማተሚያ ቅድመ እይታ

en: _Print...
am: _ማተሚያ...

en: Print the current page
am: የ አሁኑን ገጽ ማተሚያ

en: _Undo
am: _መተው

en: Undo the last action
am: የ መጨረሻውን ተግባር መተው

en: _Redo
am: _እንደገና መስሪያ

en: Redo the last undone action
am: መጨረሻ የተተወውን ተግባር እንደገና መስሪያ

en: Cu_t
am: መቁ_ረጫ

en: Cut the selection
am: የተመረጠውን መቁረጫ

en: _Copy
am: _ኮፒ

en: Copy the selection
am: የተመረጠውን ኮፒ ማድረጊያ

en: _Paste
am: _መለጠፊያ

en: Paste the clipboard
am: ወደ ቁራጭ ሰሌዳ መለጠፊያ

en: _Delete
am: _ማጥፊያ

en: Delete the selected text
am: የተመረጠው ጽሁፍ ማጥፊያ

en: Select _All
am: _ሁሉንም መምረጫ

en: Select the entire document
am: ጠቅላል ሰነዱን መምረጫ

en: C_hange Case
am: ጉዳይ መ_ቀየሪያ

en: All _Upper Case
am: ሁሉንም በ _አቢይ ፊደል

en: Change selected text to upper case
am: የ ተመረጠውን ጽሁፍ ወደ አቢይ ፊደል መቀየሪያ

en: All _Lower Case
am: ሁሉንም በ _ዝቅተኛ ፊደል

en: Change selected text to lower case
am: የ ተመረጠውን ጽሁፍ ወደ ዝቅተኛ ጉዳይ ፊደል መቀየሪያ

en: _Invert Case
am: ጉዳይ _መቀየሪያ

en: _Title Case
am: የ _አርእስት ጉዳይ

en: Capitalize the first letter of each selected word
am: የ ተመረጠውን ቃል የ መጀመሪያ ፊደል በ አቢይ ፊደል መጻፊያ

en: _Highlight Mode
am: _ማድመቂያ ዘዴ

en: _Find...
am: _መፈለጊያ...

en: Search for text
am: ጽሁፍ መፈለጊያ

en: Find Ne_xt
am: _የሚቀጥለውን መፈለጊያ

en: Search forwards for the same text
am: ተመሳሳይ ጽሁፍ ወደ ፊት መፈለጊያ

en: Find Pre_vious
am: ቀደም_ያለውን መፈለጊያ

en: Search backwards for the same text
am: ተመሳሳይ ጽሁፍ ወደ ኋላ መፈለጊያ

en: _Replace...
am: _መቀየሪያ...

en: Search for and replace text
am: ጽሁፍ መፈለጊያ እና መቀየሪያ

en: _Clear Highlight
am: ማድመቂያውን _ማጽጃ

en: Go to _Line...
am: መሄጃ ወደ _መስመር...

en: Go to a specific line
am: ወደ ተወሰነ መስመር መሄጃ

en: _Incremental Search...
am: _የሚቀጥል መፈለጊያ...

en: Incrementally search for text
am: እየጨመረ በሚሄድ ጽሁፍ መፈለጊያ

en: _Save All
am: ሁሉንም _ማስቀመጫ

en: Save all open files
am: ሁሉንም የተከፈቱ ፋይሎች ማስቀመጫ

en: _Close All
am: ሁሉንም _መዝጊያ

en: Close all open files
am: ሁሉንም የተከፈቱ ፋይሎች መዝጊያ

en: _Previous Document
am: _ቀደም ያለው ሰነድ

en: Activate previous document
am: ቀደም ያለውን ሰነድ ማስጀመሪያ

en: _Next Document
am: _የሚቀጥለው ሰነድ

en: Activate next document
am: የሚቀጥለውን ሰነድ ማስጀመሪያ

en: _Move to New Window
am: ወደ አዲስ መስኮት _ማንቀሳቀሻ

en: Move the current document to a new window
am: የ አሁኑን ሰነድ ወደ አዲስ መስኮት ማንቀሳቀሻ

en: Close the current file
am: የአሁኑን ፋይል መዝጊያ

en: _Quit
am: _ማጥፊያ

en: Quit the program
am: መተግበሪያውን ማጥፊያ

en: _Toolbar
am: _እቃ መደርደሪያ

en: Show or hide the toolbar in the current window
am: በ አሁኑ መስኮት ውስጥ የ እቃ መደርደሪያውን ማሳያ ወይንም መደበቂያ

en: _Statusbar
am: የ _ሁኔታ መደርደሪያ

en: Show or hide the statusbar in the current window
am: በ አሁኑ መስኮት ውስጥ የ ሁኔታ መደርደሪያውን ማሳያ ወይንም መደበቂያ

en: _Fullscreen
am: _በሙሉ ገጽ መመልከቻ

en: Edit text in fullscreen
am: ጽሁፍ በ ሙሉ መመልከቻ ዘዴ ማረሚያ

en: Side _Pane
am: የ ጎን _ክፍል

en: Show or hide the side pane in the current window
am: በ አሁኑ መስኮት ውስጥ የ ጎን ክፍል ማሳያ ወይንም መደበቂያ

en: _Bottom Pane
am: _የትች ክፍል

en: Show or hide the bottom pane in the current window
am: በ አሁኑ መስኮት ውስጥ የ ታች ክፍል ማሳያ ወይንም መደበቂያ

en: Please check your installation.
am: እባክዎን አገጣጠሞን ይመርምሩ

en: Unable to open UI file %s. Error: %s
am: የ UI ፋይል መክፈት አልተቻለም %s. ስህተት: %s

en: Unable to find the object '%s' inside file %s.
am: እቃውን ማግኘት አልተቻለም '%s' ፋይል ውስጥ %s.

note: Translators: '/ on <remote-share>'
en: / on %s
am: / በ %s

en: _Wrap Around
am: ዙሪያውን _መጠቅለያ

en: Match _Entire Word Only
am: _ጠቅላላ ቃሉን ብቻ ማመሳሰያ

en: _Match Case
am: ጉዳይ _ማመሳሰያ

en: _Parse escape sequences (e.g. 
    )
am: _መተንተኛ የ መዝለያ ቅደም ተከተል (e.g. 
    )

en: String you want to search for
am: እርስዎ የሚፈልጉት ሀረግ ከ

en: Line you want to move the cursor to
am: መጠቆሚያውን ወደ የትኛው መስመር ነው ማንቀሳቀስ የሚፈልጉት

en: Use %s highlight mode
am: ይጠቀሙ %s ማድመቂያ ዘዴ

note: Translators: "Plain Text" means that no highlight mode is selected in the * "View->Highlight Mode" submenu and so syntax highlighting is disabled
en: Plain Text
am: መደበኛ ጽሁፍ

en: Disable syntax highlighting
am: የ አገባብ ማድመቂያ ማሰናከያ

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
am: መክፈቻ '%s'

en: Open a recently used file
am: በቅርብ ጊዜ የተጠቀሙበትን ፋይል መክፈቻ

en: Open
am: መክፈቻ

en: Save
am: ማስቀመጫ

en: Print
am: ማተሚያ

note: Translators: %s is a URI
en: Activate '%s'
am: ማስነሻ '%s'

en: Use Spaces
am: ክፍተት መጠቀሚያ

en: Tab Width
am: የ ማስረጊያ ስፋት

en: Document Statistics
am: የ ሰነዶች ስታትስቲክስ

en: _Update
am: _ማሻሻያ

en: File Name
am: የፋይሉ ስም

en: Bytes
am: ባይትስ

en: Characters (no spaces)
am: ባህሪዎች (ክፍተት የለም)

en: Characters (with spaces)
am: ባህሪዎች (ከ ክፍተት ጋር)

en: Words
am: ቃላት

en: Lines
am: መስመሮች

en: Document
am: ሰነድ

en: Selection
am: መምረጫ

en: _Document Statistics
am: የ ሰነዶች ስታትስቲክስ

en: Get statistical information on the current document
am: ስለ አሁኑ ሰነድ ስታትስቲክስ ያግኙ

en: External Tools
am: የ ውጭ መሳሪያዎች

en: Manage _External Tools...
am: የ _ውጪ መሳሪያዎች አስተዳዳሪ...

en: Opens the External Tools Manager
am: የ ውጪ መሳሪያዎች አስተዳዳሪ መክፈቻ

en: External _Tools
am: የ ውጭ _መሳሪያዎች

en: External tools
am: የ ውጭ መሳሪያዎች

en: Could not execute command: %s
am: ትእዛዙን ማስኬድ አልተቻለም '%s'

en: You must be inside a word to run this command
am: ይህን ትእዛዝ ለማስኬድ እርስዎ በ ቃል ውስጥ መሆን አለብዎት

en: Running tool:
am: መሳሪያ በ ማስኬድ ላይ

en: Done.
am: ተፈጽሟል

en: Exited
am: ወጥቷል

en: All languages
am: ሁሉንም ቋንቋዎች

en: All Languages
am: ሁሉንም ቋንቋዎች

en: New tool
am: አዲስ መሳሪያ

en: Type a new accelerator
am: አዲስ አፍጣኝ ይጻፉ

en: Stopped.
am: ቆሟል

en: All documents
am: ሁሉንም ሰነዶች

en: All documents except untitled ones
am: ሁሉንም ሰነዶች ካልተሰየሙት በስተቀር

en: Local files only
am: የ አካባቢ ፋይሎች ብቻ

en: Remote files only
am: የ ሩቅ ፋይሎች ብቻ

en: Untitled documents only
am: ያልተሰየመ ሰነድ ብቻ

en: Nothing
am: ምንም

en: Current document
am: የ አሁኑ ሰነድ

en: Current selection
am: የ አሁኑ ክፍለ ጊዜ

en: Current selection (default to document)
am: የ አሁኑ ምርጫ (ነባር ለ ሰነድ)

en: Current line
am: የ አሁኑ መስመር

en: Current word
am: የ አሁኑ ቃል

en: Display in bottom pane
am: በ ታች ክፍል ላይ ማሳያ

en: Create new document
am: አዲስ ሰነድ መፍጠሪያ

en: Append to current document
am: የ አሁኑን ሰነድ መጨመሪያ

en: Replace current document
am: የ አሁኑን ሰነድ መቀየሪያ

en: Replace current selection
am: የ አሁኑን ምርጫ መቀየሪያ

en: Insert at cursor position
am: መጠቆሚያው ባለበት ቦታ ማስገቢያ

en: External Tools Manager
am: የ ውጭ መሳሪያዎች አስተዳዳሪ

en: _Tools:
am: _መሳሪያዎች:

en: _Applicability:
am: _መፈጸሚያ:

en: _Output:
am: _ውጤት:

en: _Input:
am: _ማስገቢያ:

en: _Save:
am: _ማስቀመጫ:

en: _Shortcut Key:
am: _አቋራጭ ቁልፎች:

en: _Edit:
am: _ማረሚያ:

en: Build
am: መገንቢያ

en: Run "make" in the document directory
am: ማስኬጃ "መስሪያ" በ ሰነድ ዳይሬክቶሪ ውስጥ

en: Open terminal here
am: ተርሚናል እዚህ መክፈቻ

en: Open a terminal in the document location
am: በ ሰነዱ አካባቢ ተርሚናል መክፈቻ

en: Remove trailing spaces
am: የሚከተለውን ክፍተት ማስወገጃ

en: Remove useless trailing spaces in your file
am: የማይጠቅመውን የሚከተለውን ክፍተት ማስወገጃ

en: Run command
am: ትእዛዝ ማስኬጃ

en: Search
am: መፈለጊያ

en: Switch onto a file .c and .h
am: መቀየሪያ ወደ ፋይል .c እና .h

en: File Browser Pane
am: የ ፋይል መቃኛ ክፍል

en: Easy file access from the side pane
am: በ ቀላሉ ፋይል ጋር መድረሻ በ ጎን ክፍል በኩል

en: Set Location to First Document
am: ለ መጀመሪያው ሰነድ አካባቢ ማሰናጃ

en: File Browser Filter Mode
am: የ ፋይል መቃኛ ማጣሪያ ዘዴ

en: File Browser Filter Pattern
am: የ ፋይል መቃኛ ማጣሪያ ድግግሞሽ

en: Open With Tree View
am: በ ዛፍ መመልከቻ መክፈቻ

en: File Browser Root Directory
am: የ ፋይል መቃኛ Root ዳይሬክቶሪ

en: File Browser Virtual Root Directory
am: ፋይል መቃኛ የ Virtual Root ዳይሬክቶሪ

en: Enable Restore of Remote Locations
am: የ ሩቅ አካባቢ እንደ ነበር መመለሻ ማስቻያ

en: Sets whether to enable restoring of remote locations.
am: የ ሩቅ አካባቢ እንደ ነበር መመለሻ ማስቻያ ማሰናጃ

en: File System
am: የ ስርአቱ ፋይል

en: _Set root to active document
am: _ማሰናጃ ለ root ለ ንቁ ሰነድ

en: _Open terminal here
am: ተርሚናል እዚህ _መክፈቻ

en: Open a terminal at the currently opened directory
am: ተርሚናል መክፈቻ አሁን በ ተከፈተው ዳይሬክቶሪ ውስጥ

en: File Browser
am: ፋይል መቃኛ

en: An error occurred while creating a new directory
am: ስህተት ተፍጥሯል አዲስ ዳይሬክቶሪ በ መፍጠር ላይ እንዳለ

en: An error occurred while creating a new file
am: ስህተት ተፍጥሯል አዲስ ፋይል በ መፍጠር ላይ እንዳለ

en: An error occurred while renaming a file or directory
am: ስህተት ተፍጥሯል ፋይል እንደገና በ መሰየም ላይ እንዳለ

en: An error occurred while deleting a file or directory
am: ስህተት ተፍጥሯል ፋይል ወይንም ዳይሬክቶሪ በ ማጥፋት ላይ እንዳለ

en: An error occurred while opening a directory in the file manager
am: ስህተት ተፍጥሯል ዳይሬክቶሪ በ መክፈት ላይ እንዳለ

en: An error occurred while setting a root directory
am: ስህተት ተፍጥሯል የ root ዳይሬክቶሪ በማሰናዳት ላይ እንዳለ

en: An error occurred while loading a directory
am: ስህተት ተፍጥሯል ዳይሬክቶሪ በ መጫን ላይ እንዳለ

en: An error occurred
am: ስህተት ተፈጥሯል

en: Cannot move file to trash, do you
    want to delete permanently?
am: ፋይሉን ወደ ቆሻሻ ማንቀሳቀስ አልተቻለም:
    እርስዎ በ እርግጥ በ ቋሚነት ማጥፋት ይፈልጋሉ?

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
am: ፋይሉን "%s" ወደ ቆሻሻ ማንቀሳቀስ አልተቻለም

en: The selected files cannot be moved to the trash.
am: የ ተመረጠውን ፋይል ወደ ቆሻሻ ማንቀሳቀስ አልተቻለም

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
am: እርስዎ በ እርግጥ በ ቋሚነት ማጥፋት ይፈልጋሉ "%s"?

en: Are you sure you want to permanently delete the selected files?
am: የ ተመረጡትን ፋይሎች በ እርግጥ በ ቋሚነት ማጥፋት ይፈልጋሉ

en: If you delete an item, it is permanently lost.
am: እርስዎ እቃ ካጠፉ በቋሚነት ይጠፋል

en: (Empty)
am: (ባዶ)

note: Translators: This is the default name of new files created by the file browser pane.
en: file
am: ፋይል

note: Translators: This is the default name of new directories created by the file browser pane.
en: directory
am: ዳይሬክቶሪ

en: Bookmarks
am: ምልክት ማድረጊያ

en: _Filter
am: _ማጣሪያ

en: _Move to Trash
am: ወደ ቆሻሽ _ማንቀሳቀሻ

en: Move selected file or folder to trash
am: የተመረጠውን ፋይል ወይንም ፎልደር ወደ ቆሻሻ ማንቀሳቀሻ

en: Delete selected file or folder
am: የተመረጠውን ፋይል ወይንም ፎልደር ማጥፊያ

en: Open selected file
am: የተመረጠውን ፋይል መክፈቻ

en: Up
am: ወደ ላይ

en: Open the parent folder
am: ወላጅ ፎልደር መክፈቻ

en: _New Folder
am: _አዲስ ፎልደር

en: Add new empty folder
am: አዲስ ባዶ ፎልደር መጨመሪያ

en: New F_ile
am: አዲስ ፋ_ይል

en: Add new empty file
am: አዲስ ባዶ ፋይል መጨመሪያ

en: _Rename
am: _እንደገና መሰየሚያ

en: Rename selected file or folder
am: የተመረጠውን ፋይል ወይንም ፎልደር እንደ ገና መሰየሚያ

en: _Previous Location
am: _ያለፈው ቦታ

en: Go to the previous visited location
am: ቀደም ብሎ ወደ ተጎበኘው አካባቢ መሄጃ

en: _Next Location
am: _የሚቀጥለው ቦታ

en: Go to the next visited location
am: ቀጥሎ ወደ ተጎበኘው አካባቢ መሄጃ

en: Re_fresh View
am: መመልከቻውን ማነ_ቃቂያ

en: Refresh the view
am: መመልከቻውን ማነቃቂያ

en: _View Folder
am: ፎልደር _መመልከቻ

en: View folder in file manager
am: ፎልደር በ ፋይል አስተዳዳሪ መመልከቻ

en: Show _Hidden
am: _የተደበቁ ማሳያ

en: Show hidden files and folders
am: የተደበቁ ፋይሎች እና ፎልደሮች ማሳያ

en: Show _Binary
am: _Binary ማሳያ

en: Show binary files
am: የ ማሳያ ፋይሎች ማሳያ

en: Previous location
am: ቀደም ያለው አካባቢ

en: Go to previous location
am: ቀደም ወዳለው አካባቢ መሄጃ

en: Go to a previously opened location
am: ቀደም ወዳለው ወደ ተከፈተው አካባቢ መሄጃ

en: Next location
am: የሚቀጥለው ቦታ

en: Go to next location
am: ወደ ሚቀጥለው አካባቢ መሄጃ

en: _Match Filename
am: የ ፋይል ስም ማመሳሰያ

en: Could not open media: %s
am: መገናኛ መክፈት አልተቻለም: %s

en: Could not mount volume: %s
am: መጠኑን መጫን አልተቻለም: %s

en: _Error color:
am: የ _ስህተት ቀለም:

en: C_ommand color:
am: የ ት_እዛዝ ቀለም:

en: Quick Open
am: በፍጥነት መክፈቻ

en: Quick open
am: በፍጥነት መክፈቻ

en: Quickly open documents
am: በፍጥነት ሰነድ መክፈቻ

en: Quickly open files
am: በፍጥነት ፋይሎች መክፈቻ

en: Create new snippet
am: አዲስ ቁራጭ መፍጠሪያ

en: Import snippets
am: ቁራጭ ማምጫ

en: Export selected snippets
am: የ ተመረጠውን ቁራጭ መላኪያ

en: Delete selected snippet
am: የ ተመረጠውን ቁራጭ ማጥፊያ

en: Activation
am: ማስጀመሪያ

en: _Drop targets:
am: _መጣያ ኢላማዎች

en: S_hortcut key:
am: አ_ቋራች ቁልፍ

en: Manage _Snippets...
am: የ _ቁራጭ አስተዳዳሪ...

en: Manage snippets
am: የ ቁራጭ አስተዳዳሪ

en: Snippets archive
am: የ ቁራጭ ማህደር

en: Add a new snippet...
am: አዲስ ቁራጭ መጨመሪያ...

en: Global
am: አለም አቀፍ

en: Single snippets file
am: ነጠላ ቁራጭ ፋይል

en: All files
am: ሁሉንም ፋይሎች

en: Export snippets
am: ቁራጭ መላኪያ

en: Type a new shortcut
am: አዲስ አቋራጭ ይጻፉ

en: The archive "%s" could not be created
am: ማህደር "%s" መፍጠር አልተቻለም

en: Target directory "%s" does not exist
am: ኢላማው ዳይሬክቶሪ "%s" አልነበረም

en: Target directory "%s" is not a valid directory
am: ኢላማው ዳይሬክቶሪ "%s" ዋጋ ያለው ዳይሬክቶሪ አይደለም

en: File "%s" does not exist
am: ፋይሉ "%s" አልነበረም

en: The archive "%s" could not be extracted
am: ማህደሩን "%s" ማራገፍ አልተቻለም

en: The following files could not be imported: %s
am: የሚቀጥሉትን ፋይሎች ማምጣት አልተቻለም: %s

en: S_ort...
am: _መለያ...

en: Sort the current document or selection
am: የ አሁኑን ሰነድ ወይንም ምርጫ መለያ

en: Sort
am: መለያ

en: Sorts a document or selected text.
am: ሰነድ ወይንም የ ተመረጠውን ጽሁፍ መለያ

en: _Sort
am: _መለያ

en: _Reverse order
am: _በተቃራኒ ቅደም ተከተል

en: R_emove duplicates
am: የተባዣ ማ_ስወገጃ

en: _Ignore case
am: ጉዳዩን  _መተው

en: S_tart at column:
am: በ አምድ ማ_ስጀመሪያ:

en: Autocheck Type
am: በራሱ መመርመሪያ አይነት

note: Translators: Displayed in the "Check Spelling" dialog if there are no suggestions for the current misspelled word suggestions * for the current misspelled word
en: (no suggested words)
am: (ምንም አስተያየት የለም ለ ቃሎቹ)

en: _More...
am: _ተጨማሪ...

en: _Ignore All
am: _ሁሉንም መተው

en: _Spelling Suggestions...
am: የ _ፊደል አስተያየቶች...

en: Check Spelling
am: ፊደል ማረሚያ

en: Suggestions
am: አስተያየቶች

note: Translators: Displayed in the "Check Spelling" dialog if the current word isn't misspelled
en: (correct spelling)
am: (ፊደል ማረሚያ)

en: Completed spell checking
am: ፊደል ማረሙን ጨርሷል

[ctx: language]
note: Translators: this refers to an unknown language code * (one which isn't in our built-in list).
en: Unknown (%s)
am: ያልታወቀ (%s)

[ctx: language]
note: Translators: this refers the Default language used by the * spell checker
en: Default
am: ነባር

en: Set language
am: ቋንቋን ማሰናጃ

en: Languages
am: ቋንቋዎች

en: _Check Spelling...
am: _ፊደል ማረሚያ...

en: Check the current document for incorrect spelling
am: የ አሁኑን ሰነድ የ ተሳሳተ ፊደል መመርመሪያ

en: Set _Language...
am: _ቋንቋ ማሰናጃ...

en: _Autocheck Spelling
am: _በራሱ ፊደል ማረሚያ

en: Automatically spell-check the current document
am: ራሱ በራሱ የ አሁኑን ሰነድ ፊደል-ማረሚያ መመርመሪያ

en: The document is empty.
am: ሰነዱ ባዶ ነው

en: No misspelled words
am: የ ተሳሳተ ፊደል የለም

en: Check spelling
am: ፊደል ማረሚያ

en: Misspelled word:
am: የ ተሳሳተ ፊደል

en: word
am: ቃላት

en: Change _to:
am: መቀየሪያ _ወደ:

en: Check _Word
am: _ቃላት መመርመሪያ

en: _Suggestions:
am: _አስተያየቶች:

en: _Ignore
am: _መተው

en: Cha_nge
am: መቀየ_ሪያ

en: Ignore _All
am: ሁሉንም መተው

en: Change A_ll
am: ሁ_ሉንም መቀየሪያ

en: User dictionary:
am: የተጠቃሚ መዝገበ ቃላት:

en: Add w_ord
am: ቃ_ል መጨመሪያ

en: Language:
am: ቋንቋ:

en: Language
am: ቋንቋ

en: _Never autocheck
am: _በፍጹም በራሱ አትመርምር

en: _Always autocheck
am: _ሁል ጊዜ በራሱ መመርመሪያ

en: Spell Checker
am: ፊደል ማረሚያ

en: _Preview
am: _ቅድመ እይታ

en: Available Tag Lists
am: ዝግጁ የ Tag ዝርዝር

en: Abbreviated form
am: አህጽሮተ ቃል ፎርም

en: Abbreviation
am: አኅጽሮተ ቃል

en: Accessibility key character
am: የሚደረስበት ቁልፍ ባህሪ

en: Acronym
am: አህጽሮተ ቃል

en: Align
am: ማሰለፊያ

en: Alignment character
am: ባህሪዎች ማሰለፊያ

en: Alternative
am: አማራጭ

en: Anchor URI
am: ማስቆሚያ URI

en: Anchor
am: ማስቆሚያ

en: Associated information
am: የ ተዛመደ መረጃ

en: Author info
am: የ ደራሲው መረጃ

en: Axis related headers
am: ከ Axis ጋር የ ተዛመደ ራስጌ

en: Background color (deprecated)
am: የ መደብ ቀለም (deprecated)

en: Background texture tile (deprecated)
am: የ መደብ ገጽታ መከመሪያ (deprecated)

en: Bold
am: ማድመቂያ

en: Border (deprecated)
am: ድንበር (deprecated)

en: Cell rowspan
am: የ ክፍል ረድፍ ስፋት

en: Center (deprecated)
am: መሃከል (deprecated)

en: Checked state
am: የ ተመረመረ ሁኔታ

en: Class list
am: የ ክፍል ዝርዝር

en: Clear text flow control
am: የ ጽሁፍ ፍሰት ማጽጃ

en: Code content type
am: የ ኮድ ይዞታ አይነት

en: Color of selected links (deprecated)
am: ለ አገናኝ የ ተመረጠው ቀለም (deprecated)

en: Column span
am: የ አምድ ስፋት

en: Columns
am: አምዶች

en: Comment
am: አስተያየት

en: Date and time of change
am: ቀን እና ሰአት መቀየሪያ

en: Definition description
am: የ ትርጉም መግለጫ

en: Definition list
am: የ ፍቺ ዝርዝር

en: Definition term
am: የ ፍቺ ደንብ

en: Deleted text
am: የ ጠፋ ጽሁፍ

en: Directionality
am: አቅጣጫ

en: Directionality (deprecated)
am: አቅጣጫ (deprecated)

en: Disabled
am: ተሰናክሏል

en: Document base
am: ሰነድ መሰረት ያደረገ

en: Document body
am: የ ሰነድ አካል

en: Document head
am: የ ሰነድ ራስጌ

en: Document title
am: የ ሰነድ አርእስት

en: Document type
am: የ ሰነድ አይነት

en: Emphasis
am: ማጋነኛ

en: Encode type
am: መቀየሪያ አይነት

en: For label
am: ለ ምልክት

en: Forced line break
am: አስገድዶ መስመር መጨረሻ

en: Form control group
am: የ ፎርም መቆጣጠሪያ ቡድን

en: Form field label text
am: የ ፎርም ሜዳ ምልክት ጽሁፍ

en: Form input type
am: የ ፎርም ማስገቢያ አይነት

en: Form input
am: የ ፎርም ማስገቢያ

en: Form method
am: የ ፎርም ዘዴ

en: Form
am: ፎርም

en: Forward link
am: ወደ ፊት አገናኝ

en: Frame source
am: የ ክፈፍ ምንጭ

en: Frame target
am: የ ክፈፍ ኢላማ

en: Frame
am: ክፈፍ

en: Frame border
am: የ ክፈፍ ድንበር

en: Frameset columns
am: የ አምድ ክፈፍ ማሰናጃ

en: Frameset rows
am: የ ረድፍ ክፈፍ ማሰናጃ

en: Frameset
am: ክፈፍ ማሰናጃ

en: Frame spacing
am: የ ክፈፍ ክፍተት

en: Heading 1
am: ራስጌ 1

en: Heading 2
am: ራስጌ 2

en: Heading 3
am: ራስጌ 3

en: Heading 4
am: ራስጌ 4

en: Heading 5
am: ራስጌ 5

en: Heading 6
am: ራስጌ 6

en: Height
am: እርዝመት

en: Horizontal rule
am: የ አግድም ደንብ

en: Horizontal space (deprecated)
am: የ አግድም ክፍተት (አያካትትም)

en: Image map area
am: የ ምስል ካርታ ቦታ

en: Image map name
am: የ ምስል ካርታ ስም

en: Image map
am: የ ምስል ካርታ

en: Image
am: ምስል

en: Inline frame
am: ክፈፍ በ መስመር ውስጥ

en: Inserted text
am: የ ገባ ጽሁፍ

en: Instance definition
am: ሁኔታዎች መግለጫ

en: Italic text
am: ጽሁፍ ማዝመሚያ

en: Label
am: ምልክት

en: Language code
am: የ ቋንቋ ኮድ

en: Large text style
am: በ ትልቅ የ ጽሁፍ ዘዴ

en: Link color (deprecated)
am: የ አገናኝ ቀለም  (አያካትትም)

en: List item
am: ዝርዝር እቃ

en: List of supported character sets
am: የ ተደገፉ ባህሪዎች ዝርዝር ማሰናጃ

en: Local change to font
am: አካባቢ መቀየሪያ ወደ ፊደል

en: Long description link
am: ራጅም መግለጫ አገናኝ

en: Long quotation
am: ረጅም ጥቅስ

en: Margin pixel height
am: የ መስመር ፒክስል እርዝመት

en: Margin pixel width
am: የ መስመር ፒክስል ስፋት

en: Maximum length of text field
am: ከፍተኛው የ ጽሁፍ ሜዳ እርዝመት

en: Output media
am: የ መገናኛ ውጤት

en: Menu list (deprecated)
am: ዝርዝር (አያካትትም)

en: Multi-line text field
am: በርካታ-መስመር ጽሁፍ ሜዳ

en: Multiple
am: በርካታ

en: Name
am: ስም

en: Named property value
am: የ ተሰየመ ባህሪ ዋጋ

en: No frames
am: ክፈፎች የሉም

en: No resize
am: እንደገና መመጠን አይቻልም

en: No script
am: ጽሁፍ የለም

en: No shade (deprecated)
am: ጥላ የለም (አያካትትም)

en: No URI
am: URI የለም

en: No word wrap (deprecated)
am: የ ቃል መጠቅለያ የለም (አያካትትም)

en: Object applet file (deprecated)
am: የ እቃ አፕሌት ፋይል (አያካትትም)

en: Object data reference
am: የ እቃ ዳታ ማመሳከሪያ

en: Offset for alignment character
am: የ ባህሪዎች ማሰለፊያ ማካካሻ

en: OnChange event
am: ሁኔታዎች በሚቀየሩ ጊዜ

en: OnClick event
am: በሚጫኑ ጊዜ

en: OnFocus event
am: በሚያተኩር ጊዜ

en: OnKeyDown event
am: ቁልፍ ወደ ታች በሚጫኑ ጊዜ

en: OnKeyPress event
am: ቁልፍ በሚጫኑ ጊዜ

en: OnKeyUp event
am: ቁልፍ ወደ ላይ ጊዜ

en: OnLoad event
am: በሚጫኑ ጊዜ

en: OnMouseDown event
am: የ አይጥ ቁልፍ ወደ ታች ጊዜ

en: OnMouseMove event
am: የ አይጥ ቁልፍ ወደ ላይ ጊዜ

en: OnMouseOut event
am: የ አይጥ ቁልፍ ወደ ውጪ ጊዜ

en: OnMouseOver event
am: የ አይጥ ቁልፍ ከ ላይ ጊዜ

en: OnMouseUp event
am: የ አይጥ ቁልፍ ወደ ላይ ጊዜ

en: OnReset event
am: እንደ ነበር በሚመለስበት ጊዜ

en: Paragraph style
am: የ አንቀጽ ዘዴ

en: Paragraph
am: አንቀጽ

en: Push button
am: መግፊያ ቁልፍ

en: Reverse link
am: አገናኝ መገልበጫ

en: Rows
am: ረድፎች

en: Scrollbar
am: መሸብለያ

en: Selected
am: ተመርጧል

en: Shape
am: ቅርጽ

en: Small text style
am: በ ትንሽ የ ጽሁፍ ዘዴ

en: Source
am: ምንጩ

en: Span
am: ስንዝር

en: Style info
am: የ ዘዴ መረጃ

en: Subscript
am: በትንንሽ ፊደል ዝቅ ብሎ መጻፊያ

en: Superscript
am: በ ትንሽ ፊደል ከፍ ብሎ መጻፊያ

en: Table body
am: የ ሰንጠረዥ አካል

en: Table caption
am: የ ሰንጠረዥ መግለጫ

en: Table column group properties
am: የ ሰንጠረዥ አምድ ቡድን ባህሪዎች

en: Table column properties
am: የ ሰንጠረዥ አምድ ባህሪዎች

en: Table data cell
am: የ ሰንጠረዥ ዳታ ክፍል

en: Table footer
am: የ ሰንጠረዥ ግርጌ

en: Table header cell
am: የ ሰንጠረዥ ራስጌ ክፍል

en: Table header
am: የ ሰንጠረዥ ራስጌ

en: Table row
am: የ ሰንጠረዥ ረድፍ

en: Table summary
am: የ ሰንጠረዥ ማጣቃለያ

en: Table
am: ሰንጠረዥ

en: Target - Blank
am: ኢላማው - ባዶ ነው

en: Target - Parent
am: ኢላማው - ወላጅ

en: Target - Self
am: ኢላማው - ራስ ነው

en: Target - Top
am: ኢላማው - ከ ላይ

en: Text color (deprecated)
am: የ ጽሁፍ ቀለም  (አያካትትም)

en: Text entered by user
am: በ ተጠቃሚው የ ገባ ጽሁፍ

en: Title
am: አርእስት

en: Underlined text style
am: ጽሁፍ ከ ስሩ ማስመሪያ ዘዴ

en: Unordered list
am: ቅደም ተከተል ያልተከተለ ዝርዝር

en: Use image map
am: የ ምስል ካርታ ይጠቀሙ

en: Value
am: ዋጋ

en: Variable or program argument
am: ተለዋዋጭ ወይንም የ ፕሮግራም ክርክር

en: Vertical cell alignment
am: ክፍል በ ቁመት ማሰለፊያ

en: Vertical space (deprecated)
am: የ ቁመት ክፍተት (አያካትትም)

en: Visited link color (deprecated)
am: የ ተጎበኘ አገናኝ ቀለም (አያካትትም)

en: Width
am: ስፋት

en: Above
am: ከላይ

en: Array
am: ማዘጋጃ

en: Background color
am: የ መደብ ቀለም

en: Base font
am: መሰረታዊ ፊደል

en: Border color
am: የ ድንበር ቀለም

en: Border
am: ድንበር

en: Center
am: መሀከል

en: Checked (state)
am: ተመርምሯል (ሁኔታው)

en: Color of selected links
am: የ ተመረጠው አገና ቀለም

en: Content scheme
am: የ ይዞታ ገጽታ

en: Content type
am: የ ይዞታው አይነት

en: Direction
am: አቅጣጫ

en: Directory list
am: የ ዳይሬክቶሪ ዝርዝር

en: HTML version
am: HTML እትም

en: Embedded object
am: የ ተጣበቀ እቃ

en: Figure
am: አካል

en: Font face
am: የ ፊደል ፊት

en: Frameborder
am: የ ክፈፍ ድንበር

en: Framespacing
am: የ ክፈፍ ክፍተት

en: Heading
am: ራስጌ

en: Horizontal space
am: የ አግድም ክፍተት

en: Image source
am: የ ምስል ምንጭ

en: Layer
am: ደረጃ

en: Link color
am: የ አገናኝ ቀለም

en: Listing
am: ዝርዝር

en: Mail link
am: ደብዳቤ አገናኝ

en: Menu list
am: ዝርዝር

en: Multicolumn
am: በርካታ አምድ

en: No embedded objects
am: የ ተጣበቀ እቃ የለም

en: No layers
am: ደረጃዎች የሉም

en: No line break
am: የ መስመር መጨረሻ የለም

en: No shade
am: ይላ የለም

en: No word wrap
am: የ ቃል መጠቅለያ የለም

en: Note
am: ማስታወሻ

en: Prompt message
am: መልእክት  መሞከሪያ

en: Quote
am: ጥቅስ

en: Range
am: መጠን

en: Reduced spacing
am: የ ተቀነሰ ክፍተት

en: Single line prompt
am: ነጠላ መስመር መሞከሪያ

en: Size
am: መጠን

en: Soft line break
am: የ መስመር መጨረሻ መለያ

en: Sound
am: ድምፅ

en: Spacer
am: ክፍተት

en: Square root
am: ስኴር ሩት

en: Starting sequence number
am: የ ቅደም ተከተል ቁጥር ማስጀመሪያ

en: Strike-through text style
am: በ ላዩ ላይ-መሰረዣ የ ጽሁፍ ዘዴ

en: Strike-through text
am: በ ላዩ ላይ-መሰረዣ ጽሁፍ

en: Tab order position
am: የ ማስረጊያ ቦታ

en: Text color
am: የ ጽሁፍ ቀለም

en: Text
am: ጽሁፍ

en: Top margin in pixels
am: የ ላይኛው መስመር በ ፒክስል

en: Vertical space
am: የ ቁመት ክፍተት

en: Visited link color
am: የ ተጎበኘ አገናኝ ቀለም

en: Non-breaking space
am: ምንም-ያልተሰበረ ጽሁፍ

en: Brackets ()
am: ቅንፎች ()

en: Brackets []
am: ቅንፎች []

en: Brackets {}
am: ቅንፎች {}

en: File input
am: ፍይል ማስገቢያ

en: Header 0 (chapter)
am: ራስጌ 0 (ምእራፍ)

en: Header 0 (chapter*)
am: ራስጌ 0 (ምእራፍ*)

en: Header 1 (section)
am: ራስጌ 1 (ምእራፍ)

en: Header 1 (section*)
am: ራስጌ 1 (ምእራፍ*)

en: Header 2 (subsection)
am: ራስጌ 2 (ንዑስ ክፍል)

en: Header 2 (subsection*)
am: ራስጌ 2 (ንዑስ ክፍል*)

en: Header 3 (subsubsection)
am: ራስጌ 3 (ንዑስ ክፍል)

en: Header 3 (subsubsection*)
am: ራስጌ 3 (ንዑስ ክፍል*)

en: Header 4 (paragraph)
am: ራስጌ 4 (አንቀጽ)

en: List description
am: የ መግለጫ ዝርዝር

en: Item with label
am: እቃ ከ ሰንጠረዥ ጋር

en: Item
am: እቃ

en: Maths (display)
am: ሂሳብ (ማሳያ)

en: Maths (inline)
am: ሂሳብ (በ መስመር ውስጥ)

en: Operator fraction
am: አንቀሳቃሽ ተግባር

en: Reference label
am: ማመሳከሪያ ምልክት

en: Reference ref
am: ማመሳከሪያ

en: Symbol and
am: ምልክት እና

en: Symbol star
am: ምልክት ኮከብ

en: Footnote
am: የ ግርጌ ማስታወሻ

en: attribute
am: መለያ

en: current
am: ከረንት

en: false
am: ሀሰት

en: name
am: ስም

en: true
am: እውነት

en: child
am: ልጅ

en: namespace
am: የ ስም ቦታ

en: parent
am: ወላጅ

en: column
am: አምድ

en: columns
am: አምዶች

en: label
am: ምልክት

en: page
am: ገጽ

en: rows
am: ረድፎች

en: Selected format
am: የ ተመረጠው አቀራረብ

en: Custom format
am: አቀራረብ ማስተካከያ

en: In_sert Date and Time...
am: ቀን እና ሰዓት ማስ_ገቢያ...

en: Insert current date and time at the cursor position
am: ጠቋሚው ባለበት ቦታ የአሁኑን ቀን እና ሰአት ማስገቢያ

en: Available formats
am: የሚገኙ አቀራረብ

en: Insert Date/Time
am: ቀን/ሰአት ማስገቢያ

en: Inserts current date and time at the cursor position.
am: የ አሁኑን ቀን እና ሰአት ያስገባል መጠቆሚያው ባለበት ቦታ

en: Save Without Trailing Spaces
am: ያለ ክፍተት ማስቀመጥ ያስችላል

en: Removes trailing spaces from lines before saving.
am: ከ ማስቀመጡ በፊት ክፍተት ያስወግዳል

en: Insert Date and Time
am: ቀን እና ሰአት ማስገቢያ

en: _Insert
am: _ማስገቢያ

en: Use the _selected format
am: የ _ተመረጠውን አቀራረብ ይጠቀሙ

en: _Use custom format
am: የ አቀራረብ ማስተካከያ ይጠቀሙ

en: Configure date/time plugin
am: የ ቀን/ሰአት ተሰኪ ማሰናጃ

en: When inserting date/time...
am: ቀን/ሰአት በሚያስገቡ ጊዜ...

en: _Prompt for a format
am: አቀረረብ መሞከሪያ
