pluma 1.25.3 - en to is translation catalogue (736 entries)

en: Use Default Font
is: Nota sjálfgefna leturgerð

[ctx: editor-font]
en: 'Monospace 12'
is: 'Jafnbreitt 12'

en: Editor Font
is: Leturgerð ritils

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
is: Sérsniðið letur sem verður notað á ritunarsvæðinu. Þetta mun aðeins verða notað ef slökkt er á "Nota sjálfgefið letur" möguleikanum.

en: Style Scheme
is: Stílskema

en: Create Backup Copies
is: Gera öryggisafrit

en: Whether pluma should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
is: Hvort pluma eigi að gera öryggisafrit af skjölum sem eru vistuð. Þú getur valið viðskeyti á skráarheiti með valmöguleikanum "Viðskeyti á öryggisafriti".

en: Autosave
is: Vista sjálfkrafa

en: Whether pluma should automatically save modified files after a time interval. You can set the time interval with the "Autosave Interval" option.
is: Hvort pluma eigi að vista sjálfkrafa breyttar skrár eftir einhvern ákveðinn tíma. Þú getur valið tímalengina með valmöguleikanum "Tími milli sjálfvirkrar vistunar".

en: Autosave Interval
is: Tími milli sjálfvirkrar vistunar

en: Number of minutes after which pluma will automatically save modified files. This will only take effect if the "Autosave" option is turned on.
is: Mínútur þar til pluma vistar sjálfvirkt breytt skjöl. Þetta hefur einungis áhrif ef "Vista sjálfvirkt" er valið.

en: Maximum Number of Undo Actions
is: Hámarksfjöldi afturkallana

en: Line Wrapping Mode
is: Línuskriðshamur

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
is: Tilgreinir hvernig brjóta eigi langar línur í ritvinnslusvæðinu. Notaðu "GTK_WRAP_NONE" ef ekki á að brjóta línur, "GTK_WRAP_WORD" ef brjóta á línu á milli orða og "GTK_WRAP_CHAR" ef brjóta á línu á milli stafa. Athugið að gildin eru hástafsnæm.

en: Tab Size
is: Stærð inndráttar (TAB)

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
is: Tilgreinir fjölda bila sem eru birt í stað inndráttarmerkisins.

en: Insert spaces
is: Bæta inn bilum

en: Whether pluma should insert spaces instead of tabs.
is:  Hvort setja eigi stafbil í stað inndráttarmerkja.

en: Automatic indent
is: Sjálfvirkur inndráttur

en: Whether pluma should enable automatic indentation.
is: Hvort draga eigi línur sjálfvirkt inn.

en: Display Line Numbers
is: Sýna línunúmer

en: Highlight Current Line
is: Lýsa upp núverandi línu

en: Highlight Matching Bracket
is: Lýsa upp svigapör

en: Display Right Margin
is: Sýna hægri spássíu

en: Right Margin Position
is: Staðsetning hægri spássíu

en: Specifies the position of the right margin.
is: Tilgreinir staðsetningu hægri spássíu.

en: Smart Home End
is: Snjallir Home/End

en: Restore Previous Cursor Position
is: Endursetja fyrri stöðu bendils

en: Enable Search Highlighting
is: Virkja litun leitarorða

en: Enable Syntax Highlighting
is: Virkja litun skipanna

en: Whether pluma should enable syntax highlighting.
is: Hvort virkja eigi áherslulitaða málskipan.

en: Toolbar is Visible
is: Verkfærastika sýnileg

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
is: Hvort verkfærastikan eigi að vera sýnileg.

en: Toolbar Buttons Style
is: Útfærsla hnappa tólstiku

en: Status Bar is Visible
is: Stöðustika sýnileg

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
is: Hvort stöðustikan eigi að vera sýnileg.

en: Side Pane is Visible
is: Hliðargluggi er sýnilegur

en: Whether the side pane at the left of editing windows should be visible.
is: Hvort vinstra hliðarspjald eigi að vera sýnilegt.

en: Bottom Panel is Visible
is: Undirstika er sýnileg

en: Whether the bottom panel at the bottom of editing windows should be visible.
is: Hvort botnstikan eigi að vera sýnd.

en: Maximum Recent Files
is: Hámarksfjöldi nýlegra skjala

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
is: Tilgreinir hámarksfjölda þeirra nýlegu skjala sem eru sýnd í "Nýleg skjöl" undirvalmyndinni.

en: Print Syntax Highlighting
is: Prenta upplýsingu málskipunar

en: Whether pluma should print syntax highlighting when printing documents.
is: Hvort birta eigi áherslulitaða málskipan við útprentun skjala.

en: Print Header
is: Prenta haus

en: Whether pluma should include a document header when printing documents.
is: Hvort prenta eigi haus skjals við útprentun skjala.

en: Printing Line Wrapping Mode
is: Umbrotshamur texta fyrir prentun

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
is: Tilgreinir hvernig brjóta eigi langar línur fyrir prentun. Notaðu "GTK_WRAP_NONE" ef ekki á að brjóta línur, "GTK_WRAP_WORD" ef brjóta á línu á milli orða og "GTK_WRAP_CHAR" ef brjóta á línu á milli stafa. Athugið að gildin eru hástafsnæm.

en: Print Line Numbers
is: Prenta línunúmer

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, pluma will print line numbers every such number of lines.
is: Ef þetta gildi er 0, þá munu engin línunúmer sjást þegar skjalið er prentað. Annars verða línunúmer prentuð með tilgreindu millibili.

[ctx: print-font-body-pango]
en: 'Monospace 9'
is: 'Jafnbreitt 9'

en: Body Font for Printing
is: Leturgerð fyrir prentun

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
is: Tilgreinir leturgerð megintexta þegar skjöl eru prentuð.

en: Header Font for Printing
is: Leturgerð hausa fyrir prentun

en: Specifies the font to use for page headers when printing a document. This will only take effect if the "Print Header" option is turned on.
is: Tilgreinir leturgerð hausa þegar skjöl eru prentuð. Þetta hefur einungis áhrif ef "Prenta haus" er valið.

en: Line Number Font for Printing
is: Leturgerð línunúmera fyrir prentun

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
is: Tilgreinir leturgerð línunúmera fyrir prentun. Þetta hefur einungis áhrif ef "Prenta númeraðar línur" er valið.

en: Automatically Detected Encodings
is: Sjálfuppgötvaðar stafatöflur

en: Encodings shown in menu
is: Stafatöflur sýndar í valmynd

en: Active plugins
is: Virkar viðbætur

en: List of active plugins. It contains the "Location" of the active plugins. See the .pluma-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
is: Listi yfir virkar viðbætur. Listinn inniheldur "Staðsetningu" virku viðbótanna. Sjá skrána .pluma-plugin til að finna "Staðsetningu" tiltekinnar viðbótar.

en: A Text Editor for the MATE desktop environment
is: Textaritill fyrir MATE skjáborðsumhverfið

en: Text Editor
is: Textaritill

en: Edit text files
is: Sýsla með textaskrár

en: Log Out _without Saving
is: Skrá út án þess að _vista

en: _Cancel Logout
is: _Hætta útskráningu

en: Close _without Saving
is: _Loka án þess að vista

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Save
is: _Vista

en: Question
is: Spurning

en: If you don't save, changes from the last minute will be permanently lost.
is: Ef þú vistar ekki núna mun allt sem þú gerðir síðustu mínútuna tapast.

en: If you don't save, changes from the last hour will be permanently lost.
is: Ef þú vistar ekki núna munu breytingar frá síðustu klukkustund tapast.

en: Changes to document "%s" will be permanently lost.
is: Breytingar sem gerðar hafa verið á skjalinu „%s“ munu varanlega hverfa.

en: Save changes to document "%s" before closing?
is: Viltu vista breytingar á skjalinu „%s“ áður en þú lokar því?

en: Saving has been disabled by the system administrator.
is: Kerfisstjórinn hefur bannað þér að vista.

en: Docum_ents with unsaved changes:
is: _Skjöl með breytingum sem á eftir að vista:

en: S_elect the documents you want to save:
is: V_eldu skjölin sem þú vilt vista:

en: If you don't save, all your changes will be permanently lost.
is: Ef þú vistar ekki munu allar breytingar glatast.

en: _Help
is: _Hjálp

en: Character Encodings
is: Stafatöflur

en: _Description
is: _Lýsing

en: _Encoding
is: St_afatafla

en: Character encodings
is: Stafatöflur

en: A_vailable encodings:
is: Kóðanir í _boði:

en: _Add
is: _Bæta við

en: E_ncodings shown in menu:
is: _Kóðanir sýndar í valmynd:

en: Click on this button to select the font to be used by the editor
is: Smelltu á þennan hnapp til að velja leturgerð fyrir ritilinn

en: _Use the system fixed width font (%s)
is: Nota _jafnbreitt letur úr kerfisstillingum (%s)

en: The selected color scheme cannot be installed.
is: Ekki er hægt að setja inn valið litastef.

en: Add Scheme
is: Bæta við skema

en: A_dd Scheme
is: _Bæta við skema

en: Color Scheme Files
is: Litastefsskemaskrár

en: All Files
is: Allar skrár

en: Could not remove color scheme "%s".
is: Gat ekki fjarlægt litastefið "%s".

en: _Close
is: _Loka

en: Pluma Preferences
is: Kjörstillingar Pluma

en: Preferences
is: Kjörstillingar

en: Text Wrapping
is: Textaskrið

en: Enable text _wrapping
is: _Virkja textaskrið

en: Do not _split words over two lines
is: Ekki _skipta orðum milli lína

en: Highlight current _line
is: Lýsa upp núverandi _línu

en: Highlight matching _bracket
is: Lýsa upp _svigapör

en: Display
is: Birting

en: _Display line numbers
is: Birta _línunúmer

en: View
is: Skoða

en: Tab Stops
is: Inndráttarmerkingar

en: _Tab width:
is: Breidd inn_dráttar:

en: Insert _spaces instead of tabs
is: Setja _stafbil í stað inndráttarmerkja

en: Automatic Indentation
is: Sjálfvirkur inndráttur

en: _Enable automatic indentation
is: _Draga texta sjálfvirkt inn

en: File Saving
is: Vistun skráa

en: Create a _backup copy of files before saving
is: Gera ör_yggisafrit áður en skrár eru vistaðar

en: _Autosave files every
is: Vist_a sjálfvirkt hverja

en: _minutes
is: _mínútur

en: Editor
is: Ritill

en: Font
is: Letur

en: Editor _font:
is: Letur_gerð ritils:

en: Pick the editor font
is: Velja leturgerð ritils

en: Color Scheme
is: Litastef

en: _Add...
is: _Bæta við...

en: Font & Colors
is: Letur og litir

en: Plugins
is: Viðbætur

en: Replace
is: Skipta út

en: Find
is: Finna

en: Replace _All
is: S_kipta öllu út

en: _Replace
is: _Skipta út

en: Replace All
is: Skipta öllu út

en: _Search for:
is: _Leita eftir:

en: Replace _with:
is: Skipta út _fyrir:

en: _Match case
is: Hástafsnæ_mt

en: Match _entire word only
is: Máta einungis h_eil orð

en: Search _backwards
is: Leita afturá_bak

en: _Wrap around
is: Um_brjóta texta

en: Show the application's version
is: Birta útgáfuupplýsingar forrits

en: ENCODING
is: STAFATAFLA

en: Display list of possible values for the encoding option
is: Birta lista yfir möguleg gildi fyrir stafakóðun

en: [FILE...]
is: [SKRÁ...]

en: %s: invalid encoding.
is: %s: ógild stafatafla.

en: - Edit text files
is: - Breyta textaskrám

en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
is: %s
    Keyrið ‚%s --help‘ til að sjá lista með öllum mögulegum valkostum skipanalínunnar.

en: Loading file '%s'…
is: Opna skrána "%s"...

note: Translators: "Open Files" is the title of the file chooser window
en: Open Files
is: Opna skrár

en: The file "%s" is read-only.
is: Skráin "%s" er aðeins til lestrar.

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
is: Viltu reyna að skipta henni út fyrir þá sem þú vilt vista?

en: Saving file '%s'…
is: Vista skrá '%s'...

en: Save As…
is: Vista sem...

en: Reverting the document '%s'…
is: Tek aftur breytingar á skjalinu '%s'…

en: Revert unsaved changes to document '%s'?
is: Afturkalla óvistaðar breytingar sem gerðar hafa verið á skjalinu '%s'?

en: Changes made to the document in the last minute will be permanently lost.
is: Breytingar sem gerðar hafa verið á skjalinu síðustu mínútuna munu tapast.

en: Changes made to the document in the last hour will be permanently lost.
is: Breytingar sem gerðar hafa verið á skjalinu síðustu klukkustundina munu tapast.

en: _Revert
is: Endur_lesa

en: Found and replaced one occurrence
is: Fann og skipti út í einu tilfelli

note: Translators: %s is replaced by the text entered by the user in the search box
en: "%s" not found
is: "%s" fannst ekki

en: Unsaved Document %d
is: Óvistað skjal %d

en: Read-Only
is: Skrifvarið

en: Documents
is: Skjöl

en: Western
is: Vestrænt

en: Central European
is: Mið-evrópskt

en: South European
is: Suður-evrópskt

en: Baltic
is: Baltneskt

en: Cyrillic
is: Kýrílskt

en: Arabic
is: Arabískt

en: Greek
is: Grískt

en: Hebrew Visual
is: Hebreskt myndrænt

en: Turkish
is: Tyrkneskt

en: Nordic
is: Norrænt

en: Celtic
is: Keltneskt

en: Romanian
is: Rúmenskt

en: Armenian
is: Armensk skrift

en: Chinese Traditional
is: Hefðbundið kínverskt

en: Cyrillic/Russian
is: Kyrilískt/Rússneskt

en: Japanese
is: Japanskt

en: Korean
is: Kóreskt

en: Chinese Simplified
is: Einfaldað kínverskt

en: Georgian
is: Georgískt

en: Hebrew
is: Hebreskt

en: Cyrillic/Ukrainian
is: Kyrilískt/Úkranískt

en: Vietnamese
is: Víetnamskt

en: Thai
is: Taílenskt

en: Unknown
is: Óþekktur

en: Automatically Detected
is: Fannst sjálfkrafa

en: Current Locale (%s)
is: Núverandi staðfærsla (%s)

en: Add or Remove...
is: Bæta við eða fjarlægja...

en: All Text Files
is: Allar textaskrár

en: C_haracter Encoding:
is: Sta_fatafla:

en: L_ine Ending:
is: Línuend_ingar:

en: _Open
is: _Opna

en: There was an error displaying the help.
is: Villa kom upp þegar sýna átti hjálpina.

en: _Retry
is: _Reyna aftur

en: Could not find the file %s.
is: Gat ekki fundið skránna %s.

en: Please check that you typed the location correctly and try again.
is: Athugaðu hvort þú skrifaðir staðsetninguna rétt og prófaðu svo aftur.

note: Translators: %s is a URI scheme (like for example http:, ftp:, etc.)
en: pluma cannot handle %s locations.
is: pluma getur ekki meðhöndlað %s staðsetningar.

en: pluma cannot handle this location.
is: pluma er ekki fært um að sýna þessa staðsetningu.

en: %s is a directory.
is: %s er mappa.

en: %s is not a valid location.
is: %s er ekki góð staðsetning.

en: Host %s could not be found. Please check that your proxy settings are correct and try again.
is: Vélin "%s" fannst ekki. Athugaðu vandlega uppsetningu á milliþjóni (vefsel - proxy) og reyndu aftur.

en: Hostname was invalid. Please check that you typed the location correctly and try again.
is: Vélarheiti er ógilt. Athugaðu hvort þú skrifaðir staðsetninguna rétt og prófaðu svo aftur.

en: %s is not a regular file.
is: %s er ekki venjuleg skrá.

en: Connection timed out. Please try again.
is: Tenging féll á tíma. Reyndu aftur.

en: The file is too big.
is: Skráin er of stór.

en: Unexpected error: %s
is: Óvænt villa: %s

en: pluma cannot find the file. Perhaps it has recently been deleted.
is: plumat fann ekki skrána. Er hugsanlegt að henni hafi verið eytt nýlega.

en: Could not revert the file %s.
is: Gat ekki endurheimt skrána %s.

en: Ch_aracter Encoding:
is: Sta_fatafla:

note: Translators: the access key chosen for this string should be different from other main menu access keys (Open, Edit, View...)
en: Edit Any_way
is: _Breyta samt

note: Translators: the access key chosen for this string should be different from other main menu access keys (Open, Edit, View...)
en: D_on't Edit
is: _Ekki breyta

en: You do not have the permissions necessary to open the file.
is: Þú hefur ekki leyfi til að opna þessa skrá.

en: pluma has not been able to detect the character encoding.
is: pluma tókst ekki að finna út rétta stafatöflu.

en: Please check that you are not trying to open a binary file.
is: Athugaðu hvort þú sért nokkuð að reyna að opna tvíundakerfisskrá (binary).

en: Select a character encoding from the menu and try again.
is: Veldu stafatöflu úr valmyndinni og reyndu aftur.

en: There was a problem opening the file %s.
is: Villa kom upp við að opna skrána %s.

en: The file you opened has some invalid characters. If you continue editing this file you could make this document useless.
is: Skráin sem þú opnaðir inniheldur ógilda stafi. Ef þú heldur áfram að breyta skránni geturðu skemmt hana.

en: You can also choose another character encoding and try again.
is: Þú getur einnig valið aðra stafatöflu og reynt aftur.

en: Could not open the file %s using the %s character encoding.
is: Gat ekki opnað skrána %s með %s stafatöflunni.

en: Select a different character encoding from the menu and try again.
is: Veldu aðra stafatöflu úr valmyndinni og reyndu aftur.

en: Could not open the file %s.
is: Gat ekki opnað skránna %s

en: Could not save the file %s using the %s character encoding.
is: Gat ekki vistað skrána %s með %s stafatöflunni.

en: The document contains one or more characters that cannot be encoded using the specified character encoding.
is: Skjalið inniheldur einn eða fleiri staf sem ekki er hægt að afkóða með tilteknu stafatöflunni.

en: This file (%s) is already open in another pluma window.
is: Þessi skrá (%s) er þegar opin í öðrum glugga.

en: S_ave Anyway
is: _Vista samt

en: D_on't Save
is: _Ekki vista

en: The file %s has been modified since reading it.
is: Skránni %s hefur verið breytt síðan þú byrjaðir að lesa hana.

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
is: Ef þú vistar þetta, munu allar ytri breytingar geta glatast. Vista það samt?

en: Could not create a backup file while saving %s
is: Gat ekki búið til öryggisafrit um leið og %s var vistað

en: Could not create a temporary backup file while saving %s
is: Gat ekki búið til bráðabirgðaöryggisafrit um leið og %s var vistað

note: Translators: %s is a URI scheme (like for example http:, ftp:, etc.)
en: pluma cannot handle %s locations in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
is: Get ekki meðhöndlað "%s:" staðsetningar í skrifham. Athugaðu hvort þú skrifaðir staðsetninguna rétt og prófaðu svo aftur.

en: pluma cannot handle this location in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
is: Get ekki meðhöndlað þessa staðsetningu í skrifham. Athugaðu hvort þú skrifaðir staðsetninguna rétt og prófaðu svo aftur.

en: %s is not a valid location. Please check that you typed the location correctly and try again.
is: %s"er ekki gild staðsetning. Athugaðu hvort þú skrifaðir staðsetninguna rétt og prófaðu svo aftur.

en: You do not have the permissions necessary to save the file. Please check that you typed the location correctly and try again.
is: Þú hefur ekki heimild til að vista þessa skrá. Athugaðu hvort þú skrifaðir staðsetninguna rétt og prófaðu svo aftur.

en: There is not enough disk space to save the file. Please free some disk space and try again.
is: Það er ekki nóg diskpláss til að vista skrána. Búðu til meira pláss og prófaðu svo aftur.

en: You are trying to save the file on a read-only disk. Please check that you typed the location correctly and try again.
is: Þú ert að reyna að vista skrána á skrifvarinn disk. Athugaðu hvort þú skrifaðir staðsetninguna rétt og prófaðu svo aftur.

en: A file with the same name already exists. Please use a different name.
is: Skrá með sama heiti er þegar til staðar. Notaðu eitthvað annað nafn.

en: Could not save the file %s.
is: Gat ekki vistað skránni %s.

en: The file %s changed on disk.
is: Skránni %s var breytt á diski.

en: Do you want to drop your changes and reload the file?
is: Viltu henda breytingunum þínum og endurhlaða inn skránni?

en: Do you want to reload the file?
is: Viltu endurhlaða inn skránni?

en: _Reload
is: Endu_rhlaða

en: Empty
is: Tómt

en: Hide panel
is: Fela stiku

en: File: %s
is: Skrá: %s

en: Page %N of %Q
is: Síða %N af %Q

en: Preparing...
is: Undirbý...

en: Syntax Highlighting
is: Málfræðilitun

en: Print synta_x highlighting
is: Prenta málski_punarupplýsingar

en: Line Numbers
is: Línunúmer

en: Print line nu_mbers
is: Prenta línunú_mer

note: 'Number every' from 'Number every 3 lines' in the 'Text Editor' tab of the print preferences.
en: _Number every
is: _Númera á

note: 'lines' from 'Number every 3 lines' in the 'Text Editor' tab of the print preferences.
en: lines
is: línu fresti

en: Page header
is: Haus á síðu

en: Print page _headers
is: Prenta síðu_hausa

en: Fonts
is: Leturgerðir

en: _Body:
is: _Meginmál:

en: He_aders and footers:
is: H_ausar og neðanmálsgreinar:

en: _Line numbers:
is: _Línunúmer:

en: _Restore Default Fonts
is: Endu_rvekja sjálgefna leturgerð

en: Show the previous page
is: Sýna fyrri síðu

en: Show the next page
is: Sýna næstu síðu

en: Current page (Alt+P)
is: Núverandi síða (Alt+P)

note: Translators: the "of" from "1 of 19" in print preview.
en: of
is: af

en: Page total
is: alls síður

en: The total number of pages in the document
is: Heildarfjöldi blaðsíðna í þessu skjali

en: Show multiple pages
is: Sýna margar síður

en: Zoom 1:1
is: Aðdráttur 1:1

en: Zoom to fit the whole page
is: Renna að allri síðunni

en: Zoom the page in
is: Renna að síðu

en: Zoom the page out
is: Renna frá síðu

en: _Close Preview
is: _Loka forskoðuninni

en: Close print preview
is: Loka _prentunarforskoðun

en: Page %d of %d
is: Blaðsíða %d af %d

en: Page Preview
is: Forskoðun síðu

en: The preview of a page in the document to be printed
is: Forskoðun einnar blaðsíðu úr skjalinu sem á að prenta

note: Translators: "Ln" is an abbreviation for "Line", Col is an abbreviation for "Column". Please, use abbreviations if possible to avoid space problems.
en:   Ln %d, Col %d
is:   Lín %d, Dál %d

en: Directory '%s' could not be created: g_mkdir_with_parents() failed: %s
is: Ekki vað hægt að búa til '%s' möppuna: g_mkdir_with_parents() mistókst: %s

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Reverting %s from %s
is: Tek aftur %s frá %s

en: Reverting %s
is: Tak aftur %s

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Loading %s from %s
is: Hleð inn %s frá %s

en: Loading %s
is: Hleð inn %s

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Saving %s to %s
is: Vista %s í %s

en: Saving %s
is: Vista %s

en: Error opening file %s
is: Villa við að opna skrána %s

en: Error reverting file %s
is: Villa við að taka aftur skrána %s

en: Error saving file %s
is: Villa við að vista skrána %s

en: Name:
is: Heiti:

en: MIME Type:
is: MIME tegund:

en: Encoding:
is: Kóðun:

en: Close document
is: Loka skjalinu

en: _File
is: _Skrá

en: _Edit
is: Br_eyta

en: _View
is: S_koða

en: _Search
is: Leita

en: _Tools
is: _Verkfæri

en: _Documents
is: _Skjöl

en: _New
is: _Ný

en: Create a new document
is: Búa til nýtt skjal

en: _Open...
is: _Opna...

en: Open a file
is: Opna skrá

en: Pr_eferences
is: _Stillingar

en: Configure the application
is: Stilla forrit

en: _Contents
is: _Innihald

en: Open the pluma manual
is: Opna pluma handbókina

en: _About
is: _Um

en: About this application
is: Um þetta forrit

en: Leave fullscreen mode
is: Minnka gluggann

en: Save the current file
is: Vista núverandi skjal

en: Save _As...
is: Vist_a sem...

en: Save the current file with a different name
is: Vista núverandi skrá undir öðru nafni

en: Revert to a saved version of the file
is: Hunsa breytingar og kalla fram vistaða útgáfu skjalsins

en: Print Previe_w
is: Prentunar_forsýn

en: Print preview
is: Prentunarforsýn

en: _Print...
is: _Prenta...

en: Print the current page
is: Prenta núverandi síðu

en: _Undo
is: _Afturkalla

en: Undo the last action
is: Afturkalla síðustu aðgerð

en: _Redo
is: _Endurgera

en: Redo the last undone action
is: Endurtaka síðustu afturkölluðu aðgerð

en: Cu_t
is: _Klippa

en: Cut the selection
is: Klippa val

en: _Copy
is: _Afrita

en: Copy the selection
is: Afrita val

en: _Paste
is: _Líma

en: Paste the clipboard
is: Líma úrklippu

en: _Delete
is: _Eyða

en: Delete the selected text
is: Eyða völdum texta

en: Select _All
is: Velja _allt

en: Select the entire document
is: Velja allt skjalið

en: C_hange Case
is: Bre_yta stafstöðu

en: All _Upper Case
is: Allt í _hástöfum

en: Change selected text to upper case
is: Færa valinn texta yfir í hástafi

en: All _Lower Case
is: Allt í _lágstöfum

en: Change selected text to lower case
is: Færa valinn texta yfir í lágstafi

en: _Invert Case
is: _Víxla há- og lágstöfum

en: Invert the case of selected text
is: Snýr við stafstöðu valins texta

en: _Title Case
is: S_tafstaða titils

en: Capitalize the first letter of each selected word
is: Byrja öll valin orð á hástaf

en: _Highlight Mode
is: _Auðkenna

en: _Find...
is: _Finna...

en: Search for text
is: Leita að texta

en: Find Ne_xt
is: Finna n_æsta

en: Search forwards for the same text
is: Leita fram á við að sama texta

en: Find Pre_vious
is: Finna f_yrri

en: Search backwards for the same text
is: Leita afturábak að sama texta

en: _Replace...
is: _Útskipta...

en: Search for and replace text
is: Leita að og skipta út texta

en: _Clear Highlight
is: _Hreinsa áherslulitun

en: Clear highlighting of search matches
is: Hreinsa áherslulitun af leitarniðurstöðum

en: Go to _Line...
is: Fara á _línu...

en: Go to a specific line
is: Fara á tiltekna línu

en: _Incremental Search...
is: _Hröð leit...

en: Incrementally search for text
is: Leitar stöðugt að texta sem er skrifaður inn

en: _Save All
is: _Vista allt

en: Save all open files
is: Vista öll opin skjöl

en: _Close All
is: Loka _öllum gluggum

en: Close all open files
is: Loka öll opin skjöl

en: _Previous Document
is: Skjalið á _undan

en: Activate previous document
is: Fara í skjalið á undan

en: _Next Document
is: _Næsta skjal

en: Activate next document
is: Fara í næsta skjal

en: _Move to New Window
is: _Færa í nýjan glugga

en: Move the current document to a new window
is: Færir skjalið sem þú ert að skoða í nýjan glugga

en: Close the current file
is: Loka núverandi skrá

en: _Quit
is: _Hætta

en: Quit the program
is: Hætta í forritinu

en: _Toolbar
is: _Verkfærastika

en: Show or hide the toolbar in the current window
is: Sýna eða fela verkfærastikuna í þessum glugga

en: _Statusbar
is: _Stöðustika

en: Show or hide the statusbar in the current window
is: Sýna eða fela stöðustikuna í þessum glugga

en: _Fullscreen
is: _Heilskjár

en: Edit text in fullscreen
is: Breyta texta í heilskjásham

en: Side _Pane
is: Hliðarspjald

en: Show or hide the side pane in the current window
is: Sýna eða fela hliðarstikuna

en: _Bottom Pane
is: Un_dirstika

en: Show or hide the bottom pane in the current window
is: Sýna eða fela undirstikuna í þessum glugga

en: Please check your installation.
is: Athugaðu uppsetninguna þína.

en: Unable to open UI file %s. Error: %s
is: Tókst ekki að opna UI-skrána %s. Villa: %s

en: Unable to find the object '%s' inside file %s.
is: Gat ekki fundið hlutinn '%s' innan í skránni %s.

note: Translators: '/ on <remote-share>'
en: / on %s
is: / á %s

en: _Wrap Around
is: Um_brjóta í kringum

en: Match _Entire Word Only
is: Passar einungis við _heil orð

en: _Match Case
is: Hástafsnæ_mt

en: String you want to search for
is: Leitarstrengur

en: Line you want to move the cursor to
is: Sú lína sem þú vilt að bendillinn fari á

en: Use %s highlight mode
is: Auðkenna með því að nota %s

note: Translators: "Plain Text" means that no highlight mode is selected in the * "View->Highlight Mode" submenu and so syntax highlighting is disabled
en: Plain Text
is: Hreinn texti

en: Disable syntax highlighting
is: Ekki auðkenna eftir málskipan

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
is: Opna '%s'

en: Open a recently used file
is: Opnar nýlega notaða skrá

en: Open
is: Opna

en: Save
is: Vista

en: Print
is: Prenta

note: Translators: %s is a URI
en: Activate '%s'
is: Virkja ‚%s‘

en: Use Spaces
is: Nota bil

en: Tab Width
is: Breidd inndráttar

en: Document Statistics
is: Tölfræði skjalsins

en: _Update
is: _Uppfæra

en: File Name
is: Skráarheiti

en: Bytes
is: Bæti

en: Characters (no spaces)
is: Bókstafir (án bila)

en: Characters (with spaces)
is: Bókstafir (með bilum)

en: Words
is: Orð

en: Lines
is: Línur

en: Document
is: Skjal

en: Selection
is: Valinn texti

en: _Document Statistics
is: _Tölfræði skjals

en: Get statistical information on the current document
is: Nálgast tölfræðiupplýsingar um skjalið

en: External Tools
is: Utanáliggjandi verkfæri

en: Execute external commands and shell scripts.
is: Framkvæma ytri skipanir og skeljarskriftur.

en: Manage _External Tools...
is: Sýsla með u_tanáliggjandi verkfæri...

en: Opens the External Tools Manager
is: Opnar stjórnglugga fyrir utanáliggjandi verkfæri

en: External _Tools
is: U_tanáliggjandi verkfæri

en: External tools
is: Utanáliggjandi verkfæri

en: Shell Output
is: Úttak skeljavinnslu

en: Could not execute command: %s
is: Gat ekki framkvæmt skipun: %s

en: You must be inside a word to run this command
is: Þú verður að vera innan orðs til að keyra þessa skipun

en: Running tool:
is: Keyrandi verkfæri:

en: Done.
is: Lokið.

en: Exited
is: Fór út

en: All languages
is: Öll tungumál

en: All Languages
is: Öll tungumál

en: New tool
is: Nýtt verkfæri

en: This accelerator is already bound to %s
is: Flýtilyklinum er þegar úthlutað til %s

en: Type a new accelerator, or press Backspace to clear
is: Sláðu inn flýtilykla, eða notaðu Aftur-á-bak til að hreinsa

en: Type a new accelerator
is: Sláðu inn nýjan flýtilykill

en: Stopped.
is: Stöðvað.

en: All documents
is: Öll skjöl

en: All documents except untitled ones
is: Öll skjöl nema þau sem eru ónefnd

en: Local files only
is: Einungis staðværar skrár

en: Remote files only
is: Einungis fjartengdar skrár

en: Untitled documents only
is: Einungis ónefndar skrár

en: Nothing
is: Ekkert

en: Current document
is: Núverandi skjal

en: Current selection
is: Núverandi val

en: Current selection (default to document)
is: Núverandi val (sjálfgefið er skjal)

en: Current line
is: Núverandi lína

en: Current word
is: Núverandi orð

en: Display in bottom pane
is: Birta á botnstiku

en: Create new document
is: Búa til nýtt skjal

en: Append to current document
is: Vista þetta skjal

en: Replace current document
is: Skipta út þessu skjali

en: Replace current selection
is: Skipta út núverandi vali

en: Insert at cursor position
is: Setja inn við bendilstöðu

en: External Tools Manager
is: Stjórngluggi fyrir utanáliggjandi verkfæri

en: _Tools:
is: _Verkfæri

en: _Applicability:
is: Á við _um:

en: _Output:
is: Útta_k:

en: _Input:
is: _Inntak:

en: _Save:
is: _Vista:

en: _Shortcut Key:
is: _Flýtilykill:

en: _Edit:
is: _Breyta...

en: Build
is: Byggingarútgáfa

en: Run "make" in the document directory
is: Keyrðu "make" í möppu skjalsins

en: Open terminal here
is: Opna skjáhermi hér

en: Open a terminal in the document location
is: Opna skjáhermi á staðsetningu skjalsins

en: Remove trailing spaces
is: Fjarlægja bil aftan við línu

en: Remove useless trailing spaces in your file
is: Fjarlægja ónauðsynleg bil í skránni

en: Run command
is: Keyra skipun

en: Execute a custom command and put its output in a new document
is: Keyrðu sérsniðna skipun og settu úttak hennar í nýtt skjal

en: Search
is: Leita

en: File Browser Pane
is: Skráavafraspjald

en: Easy file access from the side pane
is: Einfalt aðgengi úr hliðarstiku

en: Set Location to First Document
is: Stilla staðsetningu á fyrsta skjalið

en: File Browser Filter Mode
is: Síunarhamur skráavafra

en: File Browser Filter Pattern
is: Síunarmynstur skráavafra

en: Open With Tree View
is: Opna í greinasýn

en: File Browser Root Directory
is: Grunnappa (rót) skráavafra

en: File Browser Virtual Root Directory
is: Sýndargrunnappa (sýndarrót) skráavafra

en: Enable Restore of Remote Locations
is: Virkja endurheimt frá fjartengdum stöðum

en: File System
is: Skráarkerfi

en: _Set root to active document
is: _Setja rót við virkt skjal

en: _Open terminal here
is: _Opna skjáhermi hér

en: File Browser
is: Skráavafri

en: An error occurred while creating a new directory
is: Villa kom upp við að búa til nýja möppu

en: An error occurred while creating a new file
is: Villa kom upp við að búa til nýja skrá

en: An error occurred while renaming a file or directory
is: Villa kom upp við að endurnefna skrá eða möppu

en: An error occurred while deleting a file or directory
is: Villa kom upp við að eyða skrá eða möppu

en: An error occurred while opening a directory in the file manager
is: Villa kom upp við að opna möppu í skráastjóra

en: An error occurred while setting a root directory
is: Villa kom upp við að setja rótarmöppu

en: An error occurred while loading a directory
is: Villa kom upp við að hlaða inn möppu

en: An error occurred
is: Villa kom upp

en: Cannot move file to trash, do you
    want to delete permanently?
is: Það er ekki hægt að flytja skrána í ruslið.
    Viltu eyða henni endanlega?

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
is: Ekki er hægt að henda skránni "%s" í ruslið.

en: The selected files cannot be moved to the trash.
is: Ekki var hægt að setja valdar skrár í ruslið.

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
is: Ertu viss um að þú viljir endanlega eyða „%s“?

en: Are you sure you want to permanently delete the selected files?
is: Ertu viss að þú viljir endanlega eyða völdum skrám?

en: If you delete an item, it is permanently lost.
is: Ef þú eyðir hlut hverfur hann varanlega.

en: (Empty)
is: (Tómt)

note: Translators: This is the default name of new files created by the file browser pane.
en: file
is: skrá

note: Translators: This is the default name of new directories created by the file browser pane.
en: directory
is: mappa

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: _Filter
is: _Sía

en: _Move to Trash
is: _Henda í ruslið

en: Move selected file or folder to trash
is: Henda valinni skrá eða möppu í ruslið

en: Delete selected file or folder
is: Eyða valdri skrá eða möppu

en: Open selected file
is: Opna valda skrá

en: Up
is: Upp

en: Open the parent folder
is: Opna yfirmöppuna

en: _New Folder
is: _Ný mappa

en: Add new empty folder
is: Bæta við nýrri tómri möppu

en: New F_ile
is: Ný s_krá

en: Add new empty file
is: Bæta inn nýrri tómri skrá

en: _Rename
is: Endu_rnefna

en: Rename selected file or folder
is: Endurnefna valda skrá eða möppu

en: _Previous Location
is: _Fyrri staðsetning

en: Go to the previous visited location
is: Fara á fyrri heimsóttu staðsetningu

en: _Next Location
is: _Næsta staðsetning

en: Go to the next visited location
is: Fara á næstu heimsóttu staðsetningu

en: Re_fresh View
is: Upp_færa sýn

en: Refresh the view
is: Uppfæra sýnina

en: _View Folder
is: Skoða _möppu

en: View folder in file manager
is: Opna möppu í skráastjóra

en: Show _Hidden
is: Sýna _faldar skrár

en: Show hidden files and folders
is: Sýna faldar skrár og möppur

en: Show _Binary
is: _Birta tvíundakerfisskrár

en: Show binary files
is: Birta tvíundakerfisskrár

en: Previous location
is: Fyrri staðsetning

en: Go to previous location
is: Fara á fyrri heimsóttu staðsetningu

en: Next location
is: Næsta staðsetning

en: Go to next location
is: Fara á næstu heimsóttu staðsetningu

en: _Match Filename
is: Sa_msvara skráarheiti

en: Could not open media: %s
is: Gat ekki opnað miðil: %s

en: Could not mount volume: %s
is: Gat ekki tengt gagnamiðilinn: %s

en: Modelines
is: Upplýsingalínur (modelines)

en: Emacs, Kate and Vim-style modelines support for pluma.
is: Stuðningur pluma við upplýsingalínur (modelines) eins og í Emacs, Kate og Vim.

en: Python Console
is: Python stjórnskjár

en: Interactive Python console standing in the bottom panel
is: Gagnvirkur Python stjórnskjár á botnstiku

en: _Error color:
is: Litur _villu:

en: C_ommand color:
is: _Litur skipunar:

en: Quick Open
is: Flýtiopna

en: Quick open
is: Flýtiopna

en: Quickly open documents
is: Opna skjöl hratt

en: Quickly open files
is: Opna skrár hratt

en: Snippets
is: Úrklippur

en: Insert often-used pieces of text in a fast way
is: Setja inn oft notaðan texta á hraðvirkan hátt

en: _Snippets:
is: Úr_klippur:

en: Create new snippet
is: Búa til nýja úrklippu

en: Import snippets
is: Flytja inn úrklippur

en: Export selected snippets
is: Flytja út valdar úrklippur

en: Delete selected snippet
is: Eyða valinni úrklippu

en: Activation
is: Virkjun

en: S_hortcut key:
is: Flýtily_kill:

en: Manage _Snippets...
is: _Sýsla með úrklippur...

en: Manage snippets
is: Sýsla með úrklippur

en: Snippets archive
is: Úrklippusafn

en: Add a new snippet...
is: Bæta við nýrri úrklippu......

en: Global
is: Víðvært

en: Revert selected snippet
is: Endurheimta valda úrklippu

en: The following error occurred while importing: %s
is: Eftirfarandi villa kom upp við innflutning: %s

en: Import successfully completed
is: Innflutningur heppnaðist vel

en: All supported archives
is: Allar studdar safnskrár

en: Gzip compressed archive
is: Gzip-þjöppuð safnskrá

en: Bzip2 compressed archive
is: Bzip2-þjöppuð safnskrá

en: Single snippets file
is: Ein úrklippuskrá

en: All files
is: Allar skrár

en: The following error occurred while exporting: %s
is: Eftirfarandi villa kom upp við útflutning: %s

en: Export successfully completed
is: Útflutningur heppnaðist vel

en: Do you want to include selected <b>system</b> snippets in your export?
is: Hvaða tengiliði á að flytja út?

en: There are no snippets selected to be exported
is: Engar úrklippur eru valdar til að flytja út

en: Export snippets
is: Flytja út úrklippur

en: Type a new shortcut, or press Backspace to clear
is: Sláðu inn nýjan flýtilykil, eða notaðu Backspace til að hreinsa

en: Type a new shortcut
is: Settu inn nýjan flýtilykil

en: The archive "%s" could not be created
is: Ekki var hægt að búa til "%s" safnskrána

en: Target directory "%s" does not exist
is: Úttaksmappan "%s" er ekki til

en: Target directory "%s" is not a valid directory
is: Úttaksmappan "%s" er ekki gild mappa

en: File "%s" does not exist
is: Skráin "%s" er ekki til

en: File "%s" is not a valid snippets file
is: Skráin '%s' er ekki gild úrklippuskrá

en: Imported file "%s" is not a valid snippets file
is: Innflutta skráin '%s' er ekki gild úrklippuskrá

en: The archive "%s" could not be extracted
is: Ekki var hægt að afþjappa "%s" safnskrána

en: The following files could not be imported: %s
is: Ekki var hægt að flytja inn eftirtaldar skrár: %s

en: File "%s" is not a valid snippets archive
is: Skráin '%s' er ekki gild úrklippusafnskrá

en: Execution of the Python command (%s) exceeds the maximum time, execution aborted.
is: Keyrsla Python skipunarinnar (%s) fór fram úr hámarkstíma, hætt við keyrslu.

en: Execution of the Python command (%s) failed: %s
is: Keyrsla Python skipunarinnar (%s) mistókst: %s

en: S_ort...
is: F_lokka...

en: Sort the current document or selection
is: Raða núverandi skjali eða vali

en: Sort
is: Flokka

en: Sorts a document or selected text.
is: Raðar skjali eða völdum texta.

en: _Sort
is: _Flokka

en: _Reverse order
is: _Öfugri röð

en: R_emove duplicates
is: Fja_rlægja tvítök

en: _Ignore case
is: _Hunsa há/lágstafi

en: S_tart at column:
is: Byrja í _dálki:

note: Translators: Displayed in the "Check Spelling" dialog if there are no suggestions for the current misspelled word suggestions * for the current misspelled word
en: (no suggested words)
is: (engar tillögur um orð)

en: _More...
is: _Meirra..

en: _Ignore All
is: _Hunsa allt

en: _Spelling Suggestions...
is: Tillögur um _stafsetningu...

en: Check Spelling
is: Athuga stafsetningu

en: Suggestions
is: Uppástungur

note: Translators: Displayed in the "Check Spelling" dialog if the current word isn't misspelled
en: (correct spelling)
is: (leiðrétta stafsetningu)

en: Completed spell checking
is: Lauk stafsetningarvilluleit

[ctx: language]
note: Translators: this refers to an unknown language code * (one which isn't in our built-in list).
en: Unknown (%s)
is: Óþekkt (%s)

[ctx: language]
note: Translators: this refers the Default language used by the * spell checker
en: Default
is: Sjálfgefið

en: Set language
is: Stilla tungumál

en: Languages
is: Tungumál

en: _Check Spelling...
is: _Yfirfara stafsetningu...

en: Check the current document for incorrect spelling
is: Yfirfara ranga stafsetningu í núverandi skjali

en: Set _Language...
is: Sti_lla tungumál...

en: Set the language of the current document
is: Veldu tungumál núverandi skjals

en: _Autocheck Spelling
is: Sjálfvirk st_afsetningaryfirferð

en: Automatically spell-check the current document
is: Yfirfara stafsetningu sjálfvirkt í núverandi skjali

en: The document is empty.
is: Skjalið er tómt.

en: No misspelled words
is: Engin rangt stafsett orð

en: Select the _language of the current document.
is: Ve_ldu tungumál núverandi skjals.

en: Check spelling
is: Athuga stafsetningu

en: Misspelled word:
is: Misritað orð:

en: word
is: orð

en: Change _to:
is: Breyta _í:

en: Check _Word
is: Athuga _orð

en: _Suggestions:
is: _Uppástungur:

en: _Ignore
is: _Hunsa

en: Cha_nge
is: Bre_yta

en: Ignore _All
is: Hunsa _allt

en: Change A_ll
is: Breyta öllu

en: User dictionary:
is: Orðasafn notanda:

en: Add w_ord
is: Bæta við _orði

en: Language:
is: Tungumál:

en: Language
is: Tungumál

en: _Configure Spell Checker plugin...
is: Stilla viðbótar fyrir stafsetningaryfirferð...

en: Spell Checker
is: Stafsetningarleiðrétting

en: Checks the spelling of the current document.
is: Skoðar stafsetningu á þessu skjali.

en: Tags
is: Merki

en: Select the group of tags you want to use
is: Veldu þann hóp merkja sem þú vilt nota

en: _Preview
is: _Forsýn

en: Available Tag Lists
is: Tiltæk merki

en: XHTML 1.0 - Tags
is: XHTML 1.0 - merki

en: Abbreviated form
is: Stutt útgáfa

en: Abbreviation
is: Skammstöfun

en: Align
is: Jafna

en: Alternative
is: Varaleið

en: Anchor
is: Festipunktur

en: Bold
is: Feitletrað

en: Columns
is: Dálkar

en: Comment
is: Athugasemd

en: Disabled
is: Óvirkt

en: Document type
is: Tegund skjals

en: Emphasis
is: Áhersla

en: Frame
is: Rammi

en: Frame border
is: Rammajaðar

en: Heading 1
is: Fyrirsögn 1

en: Heading 2
is: Fyrirsögn 2

en: Heading 3
is: Fyrirsögn 3

en: Heading 4
is: Fyrirsögn 4

en: Heading 5
is: Fyrirsögn 5

en: Heading 6
is: Fyrirsögn 6

en: Height
is: Hæð

en: Horizontal rule
is: Lárett lína

en: Image map
is: Myndkort

en: Image
is: Mynd

en: Italic text
is: Skáletrað

en: Label
is: Merki

en: Language code
is: Tungumálskóði

en: Name
is: Heiti

en: No frames
is: Engir rammar

en: Paragraph
is: Málsgrein

en: Push button
is: Hnappur

en: Rows
is: Raðir

en: Scrollbar
is: Skrunslá

en: Selected
is: Valið

en: Shape
is: Lögun

en: Source
is: Uppruni

en: Span
is: Spanna

en: Subscript
is: Lágletur

en: Superscript
is: Háletur

en: Table header
is: Haus töflu

en: Table row
is: Töfluröð

en: Table
is: Tafla

en: Title
is: Titill

en: Value
is: Gildi

en: Width
is: Breidd

en: HTML - Tags
is: HTML - merki

en: Above
is: Fyrir ofan

en: Array
is: Fylki

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: Border color
is: Litur jaðars

en: Border
is: Jaðar

en: Center
is: Miðjað

en: Content type
is: Tegund efnis

en: Direction
is: Stefna

en: Heading
is: Fyrirsögn

en: Horizontal space
is: Lárétt bil

en: Java applet
is: Java forritlingur

en: Layer
is: Lag

en: Link color
is: Litur tengils

en: Note
is: Glósa

en: Range
is: Svið

en: Size
is: Stærð

en: Sound
is: Hljóð

en: Square root
is: Kvaðratrót

en: Text color
is: Textalitur

en: Text
is: Texti

en: HTML - Special Characters
is: HTML - sértákn

en: Latex - Tags
is: Latex - merki

en: Greek alpha
is: Grískt alfa

en: Greek beta
is: Grískt beta

en: Greek epsilon
is: Grískt epsilon

en: Greek gamma
is: Grískt gamma

en: Greek lambda
is: Grískt lambda

en: Greek rho
is: Grískt rho

en: Greek tau
is: Grískt tau

en: Item
is: Atriði

en: Footnote
is: Neðanmálsgrein

en: Tag list
is: Merkjalisti

en: Provides a method to easily insert commonly used tags/strings into a document without having to type them.
is: Gerir kleift að setja algeng merki/strengi inn í skjal án þess að þurfa að slá þau öll inn.

en: XSLT - Elements
is: XSLT - einingar

en: attribute
is: eigindi

en: XSLT - Functions
is: XSLT - föll

en: XSLT - Axes
is: XSLT - ásar

en: ancestor
is: fyrirrennari

en: ancestor-or-self
is: fyrirrennari-eða-sjálft

en: child
is: afkvæmi

en: descendant
is: afkomandi

en: descendant-or-self
is: afkomandi-eða-sjálft

en: following
is: eftirfarandi

en: following-sibling
is: eftirfarandi-systkini

en: namespace
is: nafnasvið

en: parent
is: foreldri

en: preceding
is: forveri

en: preceding-sibling
is: forveri-systkini

en: self
is: sjálft

en: XUL - Tags
is: XUL - merki

en: columns
is: dálkar

en: label
is: merki

en: page
is: síða

en: rows
is: raðir

en: Prompt type
is: Tegund kvaðningar

en: Selected format
is: Valið snið

en: Custom format
is: Sérsniðið

en: In_sert Date and Time...
is: _Setja inn dagsetningu og tíma...

en: Insert current date and time at the cursor position
is: Setja inn dagsetningu og tíma við núverandi bendilstöðu

en: Available formats
is: Tiltæk snið

en: Insert Date/Time
is: Stillingar dags/tíma

en: Inserts current date and time at the cursor position.
is: Setur inn dagsetningu og tíma við núverandi bendilstöðu.

en: Insert Date and Time
is: Setja inn dagsetningu og tíma

en: _Insert
is: _Innsetja

en: Use the _selected format
is: Nota _valið snið

en: _Use custom format
is: _Nota sérhannað snið

en: Configure date/time plugin
is: Breyta dagssetningu og tíma

en: When inserting date/time...
is: Þegar slegin er inn dagsetning og tími...

en: _Prompt for a format
is: S_pyrja um snið
