pluma 1.25.3 - en to te translation catalogue (961 entries)

en: Use Default Font
te: అప్రమేయ అక్షరశైలిని వాడు

en: Whether to use the system's default fixed width font for editing text instead of a font specific to pluma. If this option is turned off, then the font named in the "Editor Font" option will be used instead of the system font.
te: pluma ప్రత్యేకించిన అక్షరశైలికి బదులుగా సిస్టమ్ అప్రమేయ నిర్ధేశిత వెడల్పు అక్షరశైలి ని టెక్స్టు సరికూర్చుటకు ఉపయోగించాలనుకుంటే.ఈ ఇచ్ఛాపూర్వకం ఆఫ్ అయితే, సిస్టమ్ అక్షరశైలికి బదులుగా "సరిచూచువారి అక్షరశైలి" లోని అక్షరశైలి ఇచ్ఛాపూర్వకం ఉపయోగించబడుతుంది.

en: Editor Font
te: సరిచూచేవారి అక్షరశైలి

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
te: సరిచూచుటకు వాడే వైశాల్యములో వాడే అక్షర శైలి. ఇది "Use Default Font" ఇచ్చాపూర్వక సదుపాయం నిరుపయోగంగా ఉన్నప్పుడు మాత్రమే  పనిచేస్తుంది.

en: Style Scheme
te: శైలి పధకం

en: Create Backup Copies
te: భద్రపరుచుటకు కాపీల నకలు సృష్టించు

en: Whether pluma should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
te: pluma దాచే దస్త్రాలకొరకు భద్రపరుచుకాపీలను తీయుటమంచిదైతే.మీరు భద్రపరుచు దస్త్రం పోడిగింపును "భద్రపరుచు నకలు పొడిగింపు" ఇచ్ఛాపూర్వకంతో అమర్చవలెను.

en: Writable VFS schemes
te: రాయగలిగిన VFS పథకాలు

en: List of VFS schemes pluma supports in write mode. The 'file' scheme is writable by default.
te: pluma వ్రాయు రీతి లో మద్దతునిచ్చే VFS పధకాల జాబితా.దస్త్ర పధకం అప్రమేయంగా వ్రాయబడింది.

en: Maximum number of actions that pluma will be able to undo or redo. Use "-1" for unlimited number of actions.
te: pluma చేసింది రద్దుచేయుటకు లేదా తిరిగిచేయుటకు గల అత్యదిక ఆవకాశాలసంఖ్య. అనంతంగా చర్యలు కొనసాగించుటకు "-1" ని ఉపయోగించండి.

en: Line Wrapping Mode
te: వరుసలకు తగినట్లుగా అమర్చే విధానం

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
te: సరికూర్చు ప్రదేశంలో పొడవైన లైన్లను ఎలా తగినట్లు అమర్చాలో తెలియజేస్తుంది. పద సరిహద్దులవద్ద తగినట్లు అమర్చుటకు "GTK_WRAP_WORD", అమర్చుకుండా ఉండుటకు "GTK_WRAP_NONE" ఉపయోగించండి, మరియు "GTK_WRAP_CHAR" ఒక్కొక్క అక్షరం సరిహద్దువద్ద అమర్చుటకు ఉపయోగించండి. ఆవిలువలు చిన్నపెద్ద-అక్షరం తేడాలను కలిగిఉన్నాయని గర్తుంచుకోండి, అదువలన ఇక్కడ సూచించిన విధంగా ఉండునట్లు చూసుకోండి.

en: Tab Size
te: టాబ్ పరిమాణము

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
te: టాబ్ అక్షరాలకు బదులుగా ప్రదర్శితమవ్వాల్సిన ఖాళీల సంఖ్యను తెలియజేస్తుంది.

en: Insert spaces
te: ఖాళీలను ప్రవేశపెట్టు

en: Whether pluma should insert spaces instead of tabs.
te: టాబ్ల బదులు జీఎడిట్ ఖాళీ స్థానాలను జీఎడిట్ ప్రవేశపెట్టాలా.

en: Display Line Numbers
te: వరుస సంఖ్యలను ప్రదర్శించు

en: Whether pluma should display line numbers in the editing area.
te: సరిచూసే ప్రాంతములో వరుస సంఖ్యను జీఎడిట్ ప్రదర్శించాలా

en: Highlight Current Line
te: ప్రస్తుత వరుసను ఉద్దిపనంచేయి

en: Whether pluma should highlight the current line.
te: ప్రస్తుత వరుసను జీ ఎడిట్ ఉద్దీపనం చేయాలా.

en: Highlight Matching Bracket
te: సరితూగుతున్న బ్రాకెట్‌ను ఉద్దీపనం చేయి

en: Display Right Margin
te: కుడి అంచును ప్రదర్శించు

en: Whether pluma should display the right margin in the editing area.
te: సరిచూసే ప్రాంతములో కుడి అంచును జీ ఎడిట్ ప్రదర్శించాలా

en: Right Margin Position
te: కుడి అంచుల స్థానము

en: Specifies the position of the right margin.
te: కుడి అంచు స్థాన్నాన్ని నిర్దేశిస్తుంది

en: Smart Home End
te: స్మార్ట్  హోమ్ ఎండ్

en: Specifies how the cursor moves when the HOME and END keys are pressed. Use "DISABLED" to always move at the start/end of the line, "AFTER" to move to the start/end of the line the first time the keys are pressed and to the start/end of the text ignoring whitespaces the second time the keys are pressed, "BEFORE" to move to the start/end of the text before moving to the start/end of the line and "ALWAYS" to always move to the start/end of the text instead of the start/end of the line.
te: HOME మరియు END కీలు వత్తినప్పుడు కర్సర్ ఎలా కదులుతుందో తెలియజేస్తుంది. ఎల్లప్పుడు లైను మొదటికి/చివరికి కదుపుటకు "DISABLED", మొదటిసారి కీలను వత్తినప్పుడు లైను మొదటికి/చివరికి కదుపుటకు "AFTER" మరియు రెండోసారి కీలను వత్తివప్పుడు టెక్స్టు మొదటికి/చివరికి ఖాళలను వదిలి కదుపుటకు, లైను మొదటికి/చివరికి కదుపుటకు ముందు టెక్స్టు మొదటికి/చివరికి కదుపుటకు "BEFORE"మరియు లైను మొదటికి/చివరికి కదుపుటకు బదులుగా ఎల్లప్పుడు టెక్స్టు మొదటికి/చివరికి కదుపుటకు "ALWAYS" ను ఉపయోగించండి.

en: Restore Previous Cursor Position
te: ములుకు గతంలో ఉన్న స్థానానికి పున:స్థాపించు

en: Whether pluma should restore the previous cursor position when a file is loaded.
te: దస్త్రమును తెరిచినపుడు గతంలో ములుకు ఎక్కడ ఉందో అక్కడనే జీఎడిట్ ములుకునుంచాలా.

en: Enable Search Highlighting
te: వెతుకుట ఉద్దీపనం క్రియాశీలీకరించు

en: Whether pluma should highlight all the occurrences of the searched text.
te: వెతికిన పాఠ్యంయొక్క బహుళ దర్శనాలనంటినీ జీ-ఎడిట్ ఉద్దీపనం చేయాలా

en: Enable Syntax Highlighting
te: పరిచ్ఛేద ఉద్దీపనం క్రియాశీలం చేయు

en: Whether pluma should enable syntax highlighting.
te: జీఎడిట్ స్వయంచాలకంగా పరిచ్ఛేద ఉద్దీపనం చేయాలా

en: Toolbar is Visible
te: పనిముట్ల పట్టా ప్రత్యక్షమైనది

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
te: సరిచూస్తున్న గవాక్షములలో పనిముట్ల పట్టీ కనిపించాలా.

en: Toolbar Buttons Style
te: పనిముట్ల పట్టీ బొత్తాల శైలి

en: Style for the toolbar buttons. Possible values are "PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM" to use the system's default style, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS" to display icons only, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" to display both icons and text, and "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" to display prioritized text beside icons. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
te: పనిముట్లపట్టీ బొత్తాల శైలి.సాధ్యమగు విలువలు సిస్టమ్ అప్రమేయశైలిని ఉపయోగించుటకు " PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM", ప్రతిమలను ప్రదర్శించుటకు "PLUMA_TOOLBAR_ICONS", ప్రతిమలను మరియు టెక్స్టును ప్రదర్శించుటకు "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT", మరియు ప్రతిమలముందు ప్రతిపాదిత టెక్స్టు వచ్చుటకు "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ". విలువలు చిన్నపెద్ద-అక్షర తేడాలను కలిగిఉన్నాయని గమనించండి, అందుకని ఇక్కడ సూచించినవిధంగా ఉండునట్లు చూసుకొనండి.

en: Status Bar is Visible
te: సుస్థితి పట్టీ ప్రత్యక్షమైనది

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
te:  దిగువ సుస్థితిపట్టీ సరిచూస్తున్న గవాక్షములలోన దిగువనే కనిపించాలా.

en: Side Pane is Visible
te: సుస్థితి పట్టీ ప్రత్యక్షం

en: Bottom Panel is Visible
te: పనిముట్ల పట్టీ ప్రత్యక్షం

en: Whether the bottom panel at the bottom of editing windows should be visible.
te:  దిగువ ప్యానెల్ సరిచూస్తున్న గవాక్షములలోన దిగువనే కనిపించాలా.

en: Maximum Recent Files
te: గతంలో వాడిన దస్త్రాల సంఖ్య

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
te: "ఇటీవలి దస్త్రాలు" సబ్‌మెనూ లో ప్రదర్శితమవబోవు ఇటీవల తెరిచిన దస్త్రాల గరిష్ఠ సంఖ్యను తెలియజేస్తుంది.

en: Print Syntax Highlighting
te: పరిచ్ఛేద ఉద్దీపనాన్ని ప్రచురించు

en: Whether pluma should print syntax highlighting when printing documents.
te: పత్రములను ప్రచురించునపుడు జీఎడిట్ పరిచ్చేద ఉద్దీపనన్నికూడా ప్రచురించాలా.

en: Print Header
te: పీఠికను ప్రచురించు

en: Whether pluma should include a document header when printing documents.
te: పత్రములను ప్రచురించునపుడు పత్రము పీఠికనుకూడా జీఎడిట్ ప్రచురించాలా.

en: Printing Line Wrapping Mode
te: వరుసలకు తగినట్లుగా అమర్చే విధానంలో ప్రచురించు

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
te: ముద్రణనుండి పొడవైన లైనులను ఎలా తగినట్లు అమర్చాలో తెలియజేస్తుంది. పద సరిహద్దులవద్ద తగినట్లు అమర్చుటకు "GTK_WRAP_WORD", అమర్చుకుండా ఉండుటకు "GTK_WRAP_NONE" ఉపయోగించండి, మరియు "GTK_WRAP_CHAR" ఒక్కొక్క అక్షరం సరిహద్దువద్ద అమర్చుటకు ఉపయోగించండి. ఆవిలువలు చిన్నపెద్ద-అక్షరం తేడాలను కలిగిఉన్నాయని గర్తుంచుకోండి, అదువలన ఇక్కడ సూచించిన విధంగా ఉండునట్లు చూసుకోండి.

en: Print Line Numbers
te: లైను సంఖ్యలను ప్రచురించు

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, pluma will print line numbers every such number of lines.
te: ఒకవేళ ఈ విలువ 0 అయితే, అప్పడు పత్రమును ముద్రిస్తుంటే ఏ లైన్ సంఖ్యలు ప్రవేశపెట్టబడవు. లేకపోతే, pluma లైను సంఖ్యలను ప్రతి లైను కి ముద్రిస్తుంది.

en: Body Font for Printing
te: ప్రచురించుటకు వాడే ముఖ్యభాగపు అక్షరశైలి

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
te: పత్రాలను ప్రచురించునపుడు పత్రపు ముఖ్య భాగములో వాడవలసిన అక్షరశైలిని పేర్కొంటుంది.

en: Header Font for Printing
te: ప్రచురణకు వాడే పీఠిక అక్షరశైలి

en: Specifies the font to use for page headers when printing a document. This will only take effect if the "Print Header" option is turned on.
te: పత్రమును ముద్రించు నప్పుడు పుట పీఠికలకు వాడవలిసిన అక్షరశైలిలను తెలియజేస్తుంది. ఇది "పీఠికను ప్రచురించు" ఇచ్ఛాపూర్వకం ఆన్ అయిఉంటేనే ప్రభావితంఅవుతుంది.

en: Line Number Font for Printing
te: ప్రచురించునపుడు వరుస అంకెలకొరకు వాడే అక్షరశైలి

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
te: ముద్రించునప్పడు వరుస సంఖ్యలకు ఉపయోగించు అక్షరశైలిలను తెలియజేస్తుంది. ఇది "వరుస సంఖ్యలను ప్రచురించు" ఇచ్ఛాపూర్వకం జీరో-కాదు అయితేనే ప్రభావితం అవుతుంది.

en: Encodings shown in menu
te: జాబితాలో చూపిన సంకేతరచనలు

en: Active plugins
te: క్రియాశీల ప్లగిన్‌లు

en: List of active plugins. It contains the "Location" of the active plugins. See the .pluma-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
te: చేతనంగా ఉన్న ప్లగ్ఇన్‌ల జాబితా.ఇది చేతనంగా ఉన్న ప్లగ్ఇన్‌ల "స్థానము" ను కలిగిఉంటుంది. ఇవ్వబడినటువంటి ప్లగ్ఇన్ "స్థానము" ను పొందుటకు .pluma-plugin దస్త్రంను చూడుము.

en: Text Editor
te: పాఠ్యము సరికూర్పరి

en: Edit text files
te: పాఠ్య దస్త్రములను సరిచేయి

en: _Cancel Logout
te: నిష్క్రమణ రద్దు(_C)

en: Close _without Saving
te: దాచకుండా మూయుము(_w)

en: _Cancel
te: రద్దు(_C)

en: _Save
te: దాచు(_S)

en: Question
te: ప్రశ్న

en: If you don't save, changes from the last minute will be permanently lost.
te: మీరు దాచకపోతే, ఈ నిముషమునుండి చేసిన మార్పులు పూర్తిగా పోతా

en: If you don't save, changes from the last hour will be permanently lost.
te: మీరు దాచకపోతే, గత ఒక్క గంట నుండి చేసిన మార్పులు పూర్తిగా పోతా

en: Changes to document "%s" will be permanently lost.
te: "%s" పత్రముకు చేసిన మార్పులు పూర్తిగా పోతాయి.

en: Save changes to document "%s" before closing?
te: మూసివేయుటకు ముందుగా చేసిన మార్పులను "%s" పత్రములో దాచాలా?

en: Saving has been disabled by the system administrator.
te: వ్యవస్థ నిర్వాహకి దాచుట సౌలభ్యాన్ని క్రియాహీనంచేశాడు.

en: Docum_ents with unsaved changes:
te: మార్పులకు గురయ్యి దాచకుండా ఉన్న పత్రములు(_e):

en: S_elect the documents you want to save:
te: దాచ వలసిన పత్రాలను ఎంచు(_e):

en: If you don't save, all your changes will be permanently lost.
te: మీరు దాచకపోతే, మార్పులన్నీ ఎల్లప్పటికీ పోతాయి.

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: _Description
te: వివరణ(_D)

en: _Encoding
te: ఎన్‌కోడింగ్(_E)

en: A_vailable encodings:
te: అందుబాటులోఉన్న సంకేతరచనలు(_v):

en: _Add
te: చేర్చు(_A)

en: E_ncodings shown in menu:
te: మెనూ నందు చూపించు సంకేతరచనలు(_n):

en: _Remove
te: తీసివేయి (_R)

en: _Use the system fixed width font (%s)
te: వ్యవస్థ నిర్దేశిత అక్షర వెడల్పును వాడండి(%s) (_U)

en: The selected color scheme cannot be installed.
te: ఎన్నుకోబడిన వర్ణపు పధకం సంస్థాపించబడదు.

en: Add Scheme
te: పధకాన్ని కలుపుము

en: A_dd Scheme
te: పధకాన్ని కలుపుము(_d)

en: Color Scheme Files
te: వర్ణపు పధకం దస్త్రాలు

en: All Files
te: అన్ని దస్త్రాలు

en: Could not remove color scheme "%s".
te: వర్ణపు పధకాన్ని తొలగించలేవు"%s".

en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

en: Preferences
te: అభిరుచులు

en: Enable text _wrapping
te: పాఠమును అమర్చుట క్రియాశీలం చేయు(_w)

en: Do not _split words over two lines
te: పదములను రెండు వరుసలలోకి విడగొట్టవద్దు (_s)

en: Highlight current _line
te: ప్రస్థుత వరుసను ఉద్దీపనం చేయి(_l)

en: Highlight matching _bracket
te: సరితూగే బ్రాకెట్ను ఉద్దీపనంచేయు(_b)

en: Display
te: ప్రదర్శించు

en: _Display line numbers
te: వరుస సంఖ్యను ప్రదర్శించు(_D)

en: View
te: దర్శించు

en: _Tab width:
te: టాబ్ వెడల్ప(_T):

en: Insert _spaces instead of tabs
te: ట్యాబ్ల బదులు ఖాళీ స్థానాల్ని ప్రవేశపెట్టు(_s)

en: _Enable automatic indentation
te: స్వయంచాలక అమరికను క్రియాశీలీకరించు(_E)

en: Create a _backup copy of files before saving
te: దాచే ముందు దస్త్రముల నకలును భద్రపరుచు

en: _Autosave files every
te: స్వయంచాలకంగా దస్త్రములను దాచు (_A)

en: _minutes
te: నిముషాలు(_m)

en: Editor
te: సరిచేయునది

en: Font
te: ఫాంటు

en: Editor _font:
te: సరిచూచునది వాడే అక్షరశైలి(_f):

en: Pick the editor font
te: సరిచూడుటకు వాడే అక్షరశైలి వర్ణమును ఎంచు‌

en: _Add...
te: కలుపుము(_A)...

en: Font & Colors
te: అక్షర శైలి & వర్ణములు

en: Plugins
te: చొప్పింతలు

en: Replace
te: పునఃస్ధాపించు

en: Find
te: కనుగొనుము

en: Replace _All
te: అన్నిటినీ పునఃస్ధాపించు(_A)

en: _Replace
te: పునఃస్థాపించు(_R)

en: Replace All
te: అన్నింటినీ పున:స్థాపించు

en: _Search for:
te: వెతుకు (_S):

en: Replace _with:
te: దీనితో మార్చు(_w):

en: _Match case
te: సందర్భంతో సరితూగు(_M)

en: Match _entire word only
te: పూర్తి పదంతో సరితూగు(_e)

en: Search _backwards
te: వెనుకకు వెతుకు(_b)

en: _Wrap around
te: చుట్టూతా అమర్చు(_W)

en: Show the application's version
te: కార్యక్షేత్రముల వివరణము చూపుము

en: Set the character encoding to be used to open the files listed on the command line
te: ఆదేశపు వరుసలో జాబితాచేసిన దస్త్రాలను తెరుచుటకు అక్షర సంకేతరచనను ఉపయోగించునట్లు అమర్చుము.

en: ENCODING
te: సంకేతరచన

en: Display list of possible values for the encoding option
te: ఎన్కోడింగ్ ఐచ్చికానికి సాధ్యమగు విలువల జాబితాను ప్రదర్శించుము

en: Create a new document in an existing instance of pluma
te: ఇప్పటికి ఉన్న pluma యొక్క ఒక సదృశ్యము లో కొత్త పత్రము ను సృష్టించు

en: [FILE...]
te: [దస్త్రము...]

en: %s: invalid encoding.
te: %s: నిస్సారమైన సంకేత రచన.

en: - Edit text files
te: - పాఠ్య దస్త్రములను సరిచూడు

en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
te: %s
    అందుబాటులో వున్న ఆదేశ వరుస ఐచ్చికముల పూర్తి జాబితా కొరకు '%s --help' నడుపుము.

en: Loading file '%s'…
te: '%s' దస్త్రము తెరుచుకుంటున్నది…

note: Translators: "Open Files" is the title of the file chooser window
en: Open Files
te: దస్త్రములు తెరువు

en: The file "%s" is read-only.
te: "%s" చదువుటకు మాత్రమే అనుమతి ఉన్నది.

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
te: మీరు దాచదలచిన దానితో పున:స్థాపించదలిచారా?

en: Saving file '%s'…
te: '%s'దస్త్రము దాచుచున్నది…

en: Save As…
te: ఇలా దాచును

en: Reverting the document '%s'…
te: '%s' పత్రము పూర్వస్థితికి చేరుతున్నది…

en: Revert unsaved changes to document '%s'?
te: '%s' పత్రానికి చేసిన మార్పులను పూర్వస్థితికి తేవాలా?

en: Changes made to the document in the last minute will be permanently lost.
te: చివరి నిమిషములో పత్రానికి చేసిన మార్పులు పూర్తిగా పోతాయి.

en: Changes made to the document in the last hour will be permanently lost.
te: చివరి గంటలో పత్రానికి చేసిన మార్పులు పుర్తిగా పోతాయి.

en: _Revert
te: యథాస్థితికి తెమ్ము (_R)

en: Found and replaced one occurrence
te: కోరినది ఒక చోట దొరికింది దానిని మార్చుట అయ్యింది

note: Translators: %s is replaced by the text entered by the user in the search box
en: "%s" not found
te: "%s" కనబడలేదు

en: Unsaved Document %d
te: దాచని పత్రము  %d

en: Documents
te: పత్రములు

en: Unicode
te: యూనికోడ్

en: Western
te: పాశ్చాచ్య

en: Central European
te: సెంట్రల్ యూరోపియన్

en: South European
te: సౌత్ యీరోపియన్

en: Baltic
te: బాల్టిక్

en: Cyrillic
te: సిరిల్లిక్

en: Arabic
te: అరబిక్

en: Greek
te: గ్రీక్

en: Hebrew Visual
te: హెబ్రూ విజువల్

en: Turkish
te: టర్కిష్

en: Nordic
te: నార్డిక్

en: Celtic
te: సెల్టిక్

en: Romanian
te: రొమానియన్

en: Armenian
te: అర్మేనియన్

en: Chinese Traditional
te: చైనీస్ ట్రెడిషనల్

en: Cyrillic/Russian
te: సిరిల్లిక్/రష్యన్

en: Japanese
te: జపనీస్

en: Korean
te: కొరియన్

en: Chinese Simplified
te: చైనీస్ సింప్లిఫైడ్

en: Georgian
te: జార్జియన్

en: Hebrew
te: హెబ్రివ్

en: Cyrillic/Ukrainian
te: సిరిల్లిక్/యుక్రైనియన్

en: Vietnamese
te: వియత్నాంసి

en: Thai
te: థాయ్

en: Unknown
te: తెలియదు

en: Current Locale (%s)
te: ప్రస్తుత స్థానికం (%s)

en: All Text Files
te: అన్ని పాఠ్య దస్త్రములు

en: Windows
te: విండోలు

en: _Open
te: తెరచు(_O)

en: _Retry
te: మళ్లీ ప్రయత్నించు(_R)

en: Could not find the file %s.
te: %s దస్త్రము దొరకలేదు.

en: Please check that you typed the location correctly and try again.
te: మీరు ప్రవేశపెట్టిన స్థానము సరైనదో కాదో సరిచూసుకొని మళ్ళీ ప్రయత్నించండి.

note: Translators: %s is a URI scheme (like for example http:, ftp:, etc.)
en: pluma cannot handle %s locations.
te: %s స్థానములను జీ ఎడిట్ అదుపుచేయలేదు.

en: pluma cannot handle this location.
te: %s స్థానమును జీ ఎడిట్ అదుపుచేయలేదు.

en: The location of the file cannot be mounted.
te: దస్త్రమువున్న స్థానము మౌంటు కాలేదు.

en: The location of the file cannot be accessed because it is not mounted.
te: దస్త్రమువున్న స్థానము యాక్సిస్ చేయబడలేదు యెంచేతంటే అది మౌంటైలేదు.

en: %s is a directory.
te: %s ఒక వివరం.

en: %s is not a valid location.
te: %s వర్తించే స్థానము కాదు.

en: Host %s could not be found. Please check that your proxy settings are correct and try again.
te: అతిధేయ %s కనుగొనబడలేదు.దయచేసి మీ ప్రోక్సీ అమరికలు సరిచూసుకొను మరలా తిరిగిప్రయత్నించండి.

en: %s is not a regular file.
te: %s ఒక సహజ దస్త్రము కాదు.

en: Connection timed out. Please try again.
te: బంధం అకాలమైంది. మళ్ళీ ప్రయత్నం చేయండి

en: The file is too big.
te: ఈ దస్త్రము చాలా పెద్దది.

en: Unexpected error: %s
te: ఊహించని దోషము: %s

en: pluma cannot find the file. Perhaps it has recently been deleted.
te: pluma దస్త్రమును కనుగొనలేక పోయింది. బహుశా దానిని ఈ మధ్యనే తొలగించి ఉంటారు.

en: Could not revert the file %s.
te: %s దస్త్రము పూర్వస్థ్తితికి వచ్చుట సాధ్యంకాలేదు.

note: Translators: the access key chosen for this string should be different from other main menu access keys (Open, Edit, View...)
en: Edit Any_way
te: ఏమైనాసరే సరికూర్చుము (_w)

note: Translators: the access key chosen for this string should be different from other main menu access keys (Open, Edit, View...)
en: D_on't Edit
te: సరికూర్చవద్దు (_o)

en: The number of followed links is limited and the actual file could not be found within this limit.
te: క్రిందని లింకులు పరిమితమైనవి మరియు ఈ పరిమితిలోపల వాస్తవ దస్త్రము కనబడలేదు.

en: You do not have the permissions necessary to open the file.
te: ఈ దస్త్రమును తెరుచుటకు సరైన అనుమతులు మీ వద్ద లేవు.

en: Please check that you are not trying to open a binary file.
te: మీరు బైనరీ దస్త్రమును తెరిచే ప్రయత్నం చేస్తున్నట్లున్నారు పరిశీలించండి.

en: Could not open the file %s.
te: %s దస్త్రము తెరుచుట విఫలం.

en: This file (%s) is already open in another pluma window.
te: (%s) దస్త్రము ఇప్పటికే మరొక జీ ఎడిట్ గవాక్షములో తెరిచి ఉన్నది.

en: pluma opened this instance of the file in a non-editable way. Do you want to edit it anyway?
te: pluma ఈ దస్త్రం యొక్క సదృశ్యాన్ని సరికూర్చ-లేని మార్గంలో తెరిచినది.మీరు దీనిని ఏమైనా సరికూర్చుదామునుకుంటున్నారా?

en: S_ave Anyway
te: ఏవిధంగానైనా దాచు(_a)

en: D_on't Save
te: దాచవద్దు(_o)

en: The file %s has been modified since reading it.
te: దస్త్రం %s దాన్ని చదువుచున్నప్పటి నుంచి సరికూర్చబడింది.

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
te: మీరు దీన్ని దాచినట్లైతే, అన్ని బహిర్గత మార్పులు నష్టపోతారు.ఏమైనాసరే దాచ మంటారా?

en: Could not create a backup file while saving %s
te: %s దాచుచున్నప్పడు భద్రపరుచు దస్త్రాన్ని సృష్టించలేము

en: Could not create a temporary backup file while saving %s
te: %s ను దాచుచున్నప్పుడు తాత్కాలిక భద్రపరుచు దస్త్రాన్ని సృష్టించలేము

note: Translators: %s is a URI scheme (like for example http:, ftp:, etc.)
en: pluma cannot handle %s locations in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
te: pluma %s స్థానాలను వ్రాయు రీతిలో సంభాలించలేదు.దయచేసి మీరు స్థానాన్ని సరిగా టైపుచేసారోలేదో సరిచూసుకొని మరియు తిరిగిప్రయత్నించండి.

en: pluma cannot handle this location in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
te: pluma ఈ స్థానాన్ని వ్రాయు రీతిలో సంభాలించలేదు.దయచేసి మీరు స్థానాన్ని సరిగా టైపుచేసారోలేదో సరిచూసుకొని మరియు తిరిగిప్రయత్నించండి.

en: %s is not a valid location. Please check that you typed the location correctly and try again.
te: %s విలువైన స్థానము కాదు. దయచేసి మీరు స్థానాన్ని సరిగా టైపు చేసారోలేదో సరిచూసుకొని మరలా తిరిగిప్రయత్నించండి.

en: You do not have the permissions necessary to save the file. Please check that you typed the location correctly and try again.
te: ఈ దస్త్రంను దాచటానికి కావలిసిన అనుమతులను మీరు కలిగిలేరు.మీరు సరియైన స్థానాన్ని టైపుచేసారోలేదో సరిచూసుకొని మరియు తిరిగిప్రయత్నించండి.

en: There is not enough disk space to save the file. Please free some disk space and try again.
te: దస్త్రమును దాచుటకు సరిపడ ఖాళీ లేదు. దయచేసి కొంత ప్రాంతాన్ని ఖాళీచేసి మరళ ప్రయత్నించండి

en: You are trying to save the file on a read-only disk. Please check that you typed the location correctly and try again.
te: చదువుటకు మాత్రమే అనుమతి ఉన్న ఖనిలో మీరు దస్త్రమును దాచే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. దయచేసి మీరుసరి అయిన ప్రదేశాన్నే టైపు చేశారో లేదో చూసి మళ్ళీ ప్ర్యత్నించండి.

en: A file with the same name already exists. Please use a different name.
te: ఈ నామముతో ఇప్పటికే మరొక దస్త్రమున్నది. దయచేసి వేరే పేరుతో ప్రయతించండి

en: The disk where you are trying to save the file has a limitation on length of the file names. Please use a shorter name.
te: మీరు దాచదలుచుకున్న ఖనిలో నామముయొక్క పొడవుపై నియంత్రణ ఉన్నది. మీరు మరొక చిన్న నామమును వాడండి.

en: Could not save the file %s.
te: %s దస్త్రము దాచుట సాధ్యంకాలేదు

en: The file %s changed on disk.
te: %s దస్త్రము మార్పుకు గురైనది

en: Do you want to drop your changes and reload the file?
te: మీరు చేసిన మార్పులను నిలిపి దస్త్రమును తిరిగి పొందదలిచారా ?

en: Do you want to reload the file?
te: దస్త్రమును పున:ప్రారంభిచాలా?

en: _Reload
te: తిరిగిలోడుచేయి (_R)

en: Empty
te: ఖాళీ

en: Hide panel
te: పలకను దాచు

en: File: %s
te: దస్త్రము%s

en: Page %N of %Q
te: %Q లోని %N పేజీ

en: Preparing...
te: సిద్దముచేయుచున్నది...

en: Print synta_x highlighting
te: సిన్‌టాక్స్  ఉద్దీపనాన్ని ముద్రించు(_x)

en: Print line nu_mbers
te: వరుస సంఖ్యలను ముద్రించు

note: 'Number every' from 'Number every 3 lines' in the 'Text Editor' tab of the print preferences.
en: _Number every
te: సంఖ్యనిర్దేశించు ప్రతీ(_N)

note: 'lines' from 'Number every 3 lines' in the 'Text Editor' tab of the print preferences.
en: lines
te: వరుసలు

en: Print page _headers
te: పుట పీఠికలను ముద్రించు (_h)

en: Fonts
te: అక్షరశైలిలు

en: _Body:
te: ముఖ్యభాగం(_B):

en: He_aders and footers:
te: పీఠికలు మరియు భూమికలు(_a):

en: _Line numbers:
te: వరుస సంఖ్యలు(_L):

en: _Restore Default Fonts
te: అప్రమేయ అక్షరశైలిని పున:స్థాపించు(_R)

en: Show the previous page
te: గతంలోని పుటను చూపు

en: Show the next page
te: తర్వాత పేజీని చూపు

en: Current page (Alt+P)
te: ప్రస్తుత పేజీ (Alt+P)

note: Translators: the "of" from "1 of 19" in print preview.
en: of
te: ఆఫ్

en: Page total
te: పుట మొత్తం

en: The total number of pages in the document
te: పత్రములోని పుటల సంఖ్య

en: Show multiple pages
te: అనేక పుటలను చూపుము

en: Zoom 1:1
te: జూం 1:1

en: Zoom to fit the whole page
te: పుట మొత్తం పట్టుటకు జూమ్

en: Zoom the page in
te: పుటను లోపలకి జూం చేయు

en: Zoom the page out
te: పుటను వెలుపలకు జూం చేయు

en: _Close Preview
te: ఉపదర్శనాన్ని మూయి(_C)

en: Close print preview
te: ప్రచురణ ఉపదర్శనం మూసివే

en: Page %d of %d
te: %2$d లో పుట %1$d

en: Page Preview
te: ప్రచురణ ఉపదర్శనంయు

en: The preview of a page in the document to be printed
te: ప్రచురించవలసిన పత్రములోని పుట ఉపదర్శనం

en: Directory '%s' could not be created: g_mkdir_with_parents() failed: %s
te: సంచయం '%s' సృష్టించబడలేదు: g_mkdir_with_parents() failed: %s

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Reverting %s from %s
te: పూర్వస్థితికి వచ్చుట %s నుండి %s

en: Reverting %s
te: %s  యదా స్థితికి తెచ్చు

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Loading %s from %s
te: నింపుట %s నుండి %s

en: Loading %s
te: నింపుట %s

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Saving %s to %s
te: దాచుట %s నుండి %s

en: Saving %s
te: %sలా దాచు

en: Error opening file %s
te: %s దస్త్రము తెరుచటలో దోషము

en: Error reverting file %s
te: %s దస్త్రమును పున:స్థాపించుటలో దోషము

en: Error saving file %s
te: %s దస్త్రము దాచుటలో లోపము

en: Unicode (UTF-8)
te: యూనీకోడ్ (UTF-8)

en: Name:
te: నామము:

en: MIME Type:
te: MIME రకము:

en: Encoding:
te: సంకేతరచన్:

en: Close document
te: తెరిచి ఉన్న దస్త్రమును మూసివేయుము

en: _File
te: దస్త్రము(_F)

en: _Edit
te: సరికూర్చు (_E)

en: _View
te: చూడటం (_V)

en: _Search
te: వెతుకు(_S)

en: _Tools
te: పనిముట్లు(_T)

en: _Documents
te: పత్రములు(_D)

en: _New
te: కొత్త(_N)

en: Create a new document
te: కొత్త పత్రమును సృష్టించు

en: _Open...
te: తెరచు(_O)...

en: Open a file
te: దస్త్రాన్ని తెరువుము

en: Pr_eferences
te: అభీష్టములు(_e)

en: Configure the application
te: అనువర్తనమును ఆకృతీకరించుము

en: _Contents
te: సారములు (_C)

en: Open the pluma manual
te: జీ ఎడిట్ నిర్దేశికాలను తెరువు

en: _About
te: గురించి (_A)

en: About this application
te: ఈ అనువర్తనము గురించి

en: Leave fullscreen mode
te: నిండుతెర సంవిధానము విడిచిపెట్టు

en: Save the current file
te: ప్రస్తుత దస్త్రాన్ని దాచుము

en: Save _As...
te: ఇలా దాయుము(_A)...

en: Save the current file with a different name
te: ప్రస్తుత దస్త్రాన్ని వేరొక నామము తో భద్రపరుచుము

en: Revert to a saved version of the file
te: దాచబడిన వివరణ దస్త్రమును పూర్వస్థితికి తెమ్ము

en: Print Previe_w
te: ప్రచురణ ఉపదర్శనం(_w)

en: Print preview
te: ప్రచురణ ఉపదర్శనం

en: _Print...
te: ముద్రించు(_P)...

en: Print the current page
te: ప్రస్తుత దస్త్రము ప్రచురించు

en: _Undo
te: చేసింది రద్దు (_U)

en: Undo the last action
te: చివరిగాచేసిన చర్యను చేయవద్దు

en: _Redo
te: మళ్ళీచేయి (_R)

en: Redo the last undone action
te: చివరగా రద్దు చేసిన అంశాన్ని తిరిగి చేయండి

en: Cu_t
te: కోయు (_t)

en: Cut the selection
te: ఈ ఎంపికను కోయు

en: _Copy
te: నకలుతీయు(_C)

en: Copy the selection
te: ఎంపికను నకలు చేయి

en: _Paste
te: అతికించు (_P)

en: Paste the clipboard
te: ఈ క్లిప్ బోర్డును అతికించు

en: _Delete
te: తొలగించుము(_D)

en: Delete the selected text
te: ఎంచుకున్న పాఠాన్ని తొలగించు

en: Select _All
te: అన్నింటిని ఎంపికచేయు (_A)

en: Select the entire document
te: పత్రము మొత్తాన్ని ఎంచుకొను

en: C_hange Case
te: అక్షరబడిని మార్చుము(_h)

en: All _Upper Case
te: అని పెద్దఅక్షరాలలో(_U)

en: Change selected text to upper case
te: ఎంచుకున్న పాఠ్యమును పెద్దఅక్షరబడి కి మార్చుము

en: All _Lower Case
te: అని చిన్న అక్షరాలలో(_L)

en: Change selected text to lower case
te: ఎంపిక చేసిన పాఠ్యమును చిన్న అక్షరబడి కి మార్చుము

en: _Invert Case
te: వ్యతిరేక బడి(_I)

en: Invert the case of selected text
te: ఎంచుకున్న పాఠ్యమును దాని వ్యతిరేక బడికిమార్చుము

en: _Title Case
te: శీర్షిక బడి(_T)

en: Capitalize the first letter of each selected word
te: ఎంపిక చేసిన ప్రతి పదముయొక్క మొదటి అక్షరంను పెద్దబడికి మార్చుము

en: _Highlight Mode
te: ఉద్దీపన విధం(_H)

en: _Find...
te: వెతుకు... (_F)

en: Search for text
te: పాఠం కొరకు వెతుకు

en: Find Ne_xt
te: తరువాతదానిని కనుగొనుము (_x)

en: Search forwards for the same text
te: ఇదే పాఠమును మునుముందు వెతుకు

en: Find Pre_vious
te: పూర్వపుదానిని కనుగొనుము (_v)

en: Search backwards for the same text
te: ఇదే పాఠముకొరకు వెనుకకు వెతుకు

en: _Replace...
te: పునస్థాపించు(_R)...

en: Search for and replace text
te: పాఠం కొరకు వెతికి పునః స్థాపించు

en: _Clear Highlight
te: ఉద్దీపనమును తీసివేయుము (_C)

en: Clear highlighting of search matches
te: వెతికినపుడు సరితూగిన అంశాలను ఉద్దీపనం చేయు

en: Go to _Line...
te: ఈ వరుసకు వెళ్లుము... (_L)

en: Go to a specific line
te: పేర్కొన్న వరుసకు వెళ్ళు

en: _Incremental Search...
te: పురోగమన శోధన... (_I)

en: Incrementally search for text
te: పాఠం కొరకు వరుసగా వెతుకు

en: _Save All
te: అన్నిటిని దాచు(_S)

en: Save all open files
te: తెరిచి ఉన్న అన్ని దస్త్రములు దాచు

en: _Close All
te: అన్నీ మూయి (_C)

en: Close all open files
te: తెరిచి ఉన్న దస్త్రములు అన్నీ మూసి వేయుము

en: _Previous Document
te: గతంలోని పత్రములు(_P)

en: Activate previous document
te: గతంలోని పత్రమును క్రియాశీలం చేయు

en: _Next Document
te: తర్వాతి పత్రములు(_N)

en: Activate next document
te: తర్వాతి పత్రమును క్రియాశీలం చేయు

en: _Move to New Window
te: కొత్త గవాక్షమునకు మళ్ళు(_M)

en: Move the current document to a new window
te: ప్రస్తుత పత్రమును కొత్త గవాక్షమునకు మళ్లించు

en: Close the current file
te: ప్రస్తుత దస్త్రాన్ని మూయుము

en: _Quit
te: నిష్క్రమించు (_Q)

en: Quit the program
te: కార్యక్రమమును త్యజించు

en: _Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా(_T)

en: Show or hide the toolbar in the current window
te: పనిముట్ల పట్టీని ఈ గవాక్షములో దాచు లేదా చూపించు

en: _Statusbar
te: సుస్థితి పట్టీ(_S)

en: Show or hide the statusbar in the current window
te: సుస్థితి పట్టీని ఈ గవాక్షములో చూపించు లెదా దాచు

en: _Fullscreen
te: నిండుతెర (_F)

en: Side _Pane
te: పక్కన పలక (_P)

en: Show or hide the side pane in the current window
te: పక్కన పలకను ఈ గవాక్షములో దాచు లేదా చూపించు

en: _Bottom Pane
te: దిగువ పలక(_B)

en: Show or hide the bottom pane in the current window
te: ప్రస్తుత గావక్షంలో దిగువ పలకను చూపు లేదా దాచు

en: Please check your installation.
te: దయచేసి మీ నెలకొల్పును సరిచూసుకోండి

en: Unable to find the object '%s' inside file %s.
te: ఆబ్జక్టు %sను ఈ దస్త్రము %sలో కనుగొనలేక పోతోంది.

note: Translators: '/ on <remote-share>'
en: / on %s
te: / దీనిపైన %s

en: _Wrap Around
te: చుట్టూతా అమర్చు(_W)

en: Match _Entire Word Only
te: పదం మొత్తం సరితూగితేనే(_E)

en: _Match Case
te: సందర్భాన్ని సరితూగితేనే(_M)

en: String you want to search for
te: మీరు వెతుక వలసిన పదబంధం

en: Line you want to move the cursor to
te: ములుకును తీసుకువెళ్ళవలసిన వరుస

en: Use %s highlight mode
te:  %s ఉద్దిపన స్థితిని వాడుము

note: Translators: "Plain Text" means that no highlight mode is selected in the * "View->Highlight Mode" submenu and so syntax highlighting is disabled
en: Plain Text
te: సాదా పాఠ్యము

en: Disable syntax highlighting
te: పరిచ్ఛేద ఉద్దీపనాన్ని క్రియాహీనం చేయు

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
te:  '%s' ను తెరువు

en: Open a recently used file
te: గతంలో వాడిన దస్త్రమును తెరువుము

en: Open
te: తెరువు

en: Save
te: దాచు

en: Print
te: ముద్రణ

note: Translators: %s is a URI
en: Activate '%s'
te:  '%s' ను క్రియాశీలం చేయు

en: Use Spaces
te: ఖాళీలను వుపయోగించుము

en: Tab Width
te: టాబ్ వెడల్పు

en: Document Statistics
te: పత్రము గణాంకాలు

en: Analyzes the current document and reports the number of words, lines, characters and non-space characters in it.
te: ప్రస్తుత ప్రత్రమును విశ్లేషించి దానిలోని పదముల, వరుసల,అక్షరముల మరియు ఖాళీ-కాని అక్షరముల సంఖ్యను నివేదించండి.

en: _Update
te: నవీకరించు(_U)

en: Characters (no spaces)
te: అక్షరములు (ఖాళీలు లేకుండా)

en: Characters (with spaces)
te: అక్షరములు (ఖాళీలతో)

en: Words
te: పదములు

en: Lines
te: వరుసలు

en: Document
te: పత్రము

en: Selection
te: ఎంపిక

en: _Document Statistics
te: పత్రము గణాంకాలు(_D)

en: External Tools
te: బాహ్య సాధనములు

en: Execute external commands and shell scripts.
te: బాహ్య ఆదేశాలను మరియు షెల్ స్క్రిప్టులను ఎగ్జిక్యూట్ చేయుము

en: Manage _External Tools...
te: బాహ్య సాధనములను నిర్వహించుము... (_E)

en: Opens the External Tools Manager
te: బాహ్య సాధనముల నిర్వాహకిని తెరుస్తుంది

en: External _Tools
te: బాహ్య సాధనములు (_T)

en: External tools
te: బాహ్య సాధనములు

en: Shell Output
te: షెల్ అవుట్‌పుట్

en: Could not execute command: %s
te: ఆదేశమును నిర్వర్తించలేక పోయింది: %s

en: You must be inside a word to run this command
te: ఈ ఆదేశమును నడుపుటకు మీరు తప్పక పదము లోపలనే ఉండవలెను.

en: Running tool:
te: నడుస్తున్న సాధనం:

en: Done.
te: అయినది.

en: Exited
te: ఉత్తేజితం

en: All languages
te: అన్ని భాషలు

en: All Languages
te: అన్ని భాషలు

en: New tool
te: కొత్త సాధనం

en: This accelerator is already bound to %s
te: త్వరుణి అనునది ఇప్పటికే %s కి కట్టుబడిఉంది

en: Type a new accelerator, or press Backspace to clear
te: కొత్త త్వరుణి ని టైపుచేయండి, లేదా చెరిపివేయుటకు బ్యాక్‌స్పేస్ ను వత్తండి

en: Type a new accelerator
te: కొత్త త్వరుణి ని ప్రవేశపెట్టండి

en: Stopped.
te: ఆపబడింది.

en: All documents
te: అన్ని పత్రములు

en: All documents except untitled ones
te: శీర్షికలేనివి మినహా అన్ని పత్రములు

en: Local files only
te: స్థానిక దస్త్రములు మాత్రమే

en: Remote files only
te: దూరస్థ దస్త్రములు మాత్రమే

en: Untitled documents only
te: శీర్షికలేని పత్రములు మాత్రమే

en: Nothing
te: ఏమీలేదు

en: Current document
te: ప్రస్తుత పత్రము

en: Current selection
te: ప్రస్తుత ఎంపిక

en: Current selection (default to document)
te: ప్రస్తుత ఎంపిక (పత్రముకు అప్రమేయం)

en: Current line
te: ప్రస్తుత వరుస

en: Current word
te: ప్రస్తుత పదము

en: Display in bottom pane
te: భూమిక ఫలకం పైన ప్రదర్శించు

en: Create new document
te: కొత్త పత్రమును సృష్టించు

en: Append to current document
te: ప్రస్తుత పత్రమునకు చేర్చుము

en: Replace current document
te: ప్రస్తుత పత్రమును పునఃస్థాపించు

en: Replace current selection
te: ప్రస్తుత ఎంపికను పునఃస్థాపించు

en: Insert at cursor position
te: కర్సర్ స్థానము వద్ద ప్రవేశపెట్టుము

en: External Tools Manager
te: బాహ్య సాధనముల నిర్వాహకి

en: _Tools:
te: సాధనములు(_T):

en: _Applicability:
te: ఆపాదీకరణ(_A):

en: _Output:
te: అవుట్‌పుట్(_O):

en: _Input:
te: ఇన్‌పుట్(_I)

en: _Save:
te: భద్రపరుచు(_S):

en: _Shortcut Key:
te: లఘువు కీ(_S):

en: _Edit:
te: సరి చూచు(_E)

en: Build
te: బుల్ట్

en: Run "make" in the document directory
te: నడుపు పత్రము సంచయంలో "తయారు" చేయి

en: Open terminal here
te: టెర్మినల్ ను ఇక్కడ తెరువుము

en: Open a terminal in the document location
te: టెర్మినల్ పత్రము స్థానము నందు తెరువుము

en: Remove trailing spaces
te: ట్రైలింగ్ ఖాళీలను తీసివేయుము

en: Remove useless trailing spaces in your file
te: మీ దస్త్రములో ఉపయోగించని ట్రైలింగ్ ఖాళీలను తీసివేయుము

en: Run command
te: ఆదేశాన్ని నడుపుము

en: Execute a custom command and put its output in a new document
te: వినియోగదారుని ఆదేశాన్ని ఎగ్జిక్యూట్ చేసి దాని అవుట్‌పుట్ ను కొత్త పత్రమునందు ఉంచుము

en: Search
te: శోధించు

en: File Browser Pane
te: దస్త్ర అన్వేషణ ఫలకం

en: Easy file access from the side pane
te: ప్రక్కఫలకం నుండి సులభమైన దస్త్ర వాడకం

en: File Browser Filter Mode
te: దస్త్ర అన్వేషకి వడపోత రీతి

en: This value determines what files get filtered from the file browser. Valid values are: none (filter nothing), hidden (filter hidden files), binary (filter binary files) and hidden_and_binary (filter both hidden and binary files).
te: ఈ విలువ దస్త్ర అన్వేషకి నుండి ఏ దస్త్రాలు వడపోయబడాలో నిర్ణయిస్తుంది.విలువైన విలువలు: none(వడపోత ఏమీలేదు), hidden(దాగిఉన్న వడపోత దస్త్రాలు), binary(బైనరీ వడపోత దస్త్రాలు) మరియు hidden_and_binary (దాగిఉన్న మరియు బైనరీ దస్త్రాలు రెంటినీ వడపోస్తుంది).

en: File Browser Filter Pattern
te: దస్త్ర అన్వేషకి వడపోత వరుసక్రమం

en: The filter pattern to filter the file browser with. This filter works on top of the filter_mode.
te: దస్త్ర అన్వేషకి తో ఉన్న వడపోత కు వడపోత వరుసక్రమం.ఈ వడపోత వడపోత రీతి పైన పని చేస్తుంది(_m).

en: Open With Tree View
te: ట్రీ దర్శనం తో తెరువుము

en: Open the tree view when the file browser plugin gets loaded instead of the bookmarks view
te: దస్త్ర అన్వేషకి ప్లగ్ఇన్ లు లోడయ్యినప్పుడు బుక్‌మార్క్ దర్శనం ద్వారా కాకుండా ట్రీ దర్శనం తో తెరువుము

en: File Browser Root Directory
te: దస్త్ర అన్వేషకి రూట్ సంచయం

en: The file browser root directory to use when loading the file browser plugin and onload/tree_view is TRUE.
te: దస్త్ర అన్వేషకి ప్లగ్ఇన్ మరియు ఆన్‌లోడ్/ట్రీ దర్శనం నిజమైనప్పుడు ఉపయోగించుకొను దస్త్ర అన్వేషకి రూట్ సంచయం.

en: File Browser Virtual Root Directory
te: దస్త్ర అన్వేషకి వర్చ్యువల్ రూట్ సంచయం

en: The file browser virtual root directory to use when loading the file browser plugin when onload/tree_view is TRUE. The virtual root must always be below the actual root.
te: onload/tree_view నిజమై దస్త్ర అన్వేషకి ప్లగ్ఇన్ లోడుఅవుతున్నప్పుడు ఉపయోగించుకొనే దస్త్ర అన్వేషకి రూట్ సంచయం.వర్చ్యువల్ రూట్ ఎప్పుడూ వాస్తవ రూట్ కి క్రింద ఉండాలి.

en: Enable Restore of Remote Locations
te: దూరస్థ స్థానముల యొక్క పునఃనిల్వను చేతనం చేయండి

en: Sets whether to enable restoring of remote locations.
te: దూరస్థ స్థానముల పునఃనిల్వను చేతన పరచాలంటే అమరుస్తుంది.

en: File System
te: దస్త్ర విధానం

en: _Set root to active document
te: రూట్ ను క్రియాశీల పత్రమునకు అమర్చుము(_S)

en: Set the root to the active document location
te: రూట్ ను క్రియాశీల పత్రము స్థానమునకు అమర్చుము

en: _Open terminal here
te: టెర్మినల్ ను ఇక్కడ తెరువుము(_O)

en: Open a terminal at the currently opened directory
te: ప్రస్తుతం తెరిచిఉన్న సంచయం నందు టెర్మినల్ ను తెరువుము

en: File Browser
te: దస్త్ర అన్వేషకి

en: An error occurred while creating a new directory
te: కొత్త సంచయం సృష్టిస్తున్నప్పుడు ఒక దోషం ఎదురైంది

en: An error occurred while creating a new file
te: కొత్త దస్త్రం సృష్టిస్తున్నప్పుడు ఒక దోషం ఎదురైంది

en: An error occurred while renaming a file or directory
te: ఒక దస్త్రాన్ని లేదా సంచయాన్ని పునఃనామకరణ చేస్తున్నప్పుడు దోషం ఎదురైంది

en: An error occurred while deleting a file or directory
te: ఒక దస్త్రం లేదా సంచయం తొలగిస్తున్నప్పుడు ఒక దోషం ఎదురైంది

en: An error occurred while opening a directory in the file manager
te: దస్త్ర నిర్వాహకి నందు సంచయాన్ని తెరుస్తున్నప్పుడు ఒక దోషం ఎదురైంది

en: An error occurred while setting a root directory
te: ఒక రూట్ సంచయం అమరుస్తున్నప్పుడు ఒక దోషం ఎదురైంది

en: An error occurred while loading a directory
te: సంచయాన్ని లోడ్ చేస్తున్నప్పుడు ఒక దోషం ఎదురైంది

en: An error occurred
te: ఒక దోషం ఎదురైంది

en: Cannot move file to trash, do you
    want to delete permanently?
te: దస్త్రాన్ని ట్రాష్ కు కదుపలేము, మీరు
    శాశ్వతంగా తొలగించుదాం అనుకుంటున్నారా?

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
te: దస్త్రం "%s" ట్రాష్ నకు కదుపబడదు.

en: The selected files cannot be moved to the trash.
te: ఎంపిక కాబడినటువంటి దస్త్రాలు ట్రాష్ నకు కదుపబడవు.

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
te: మీరు "%s" ని శాశ్వతంగా తొలగించుదామని అనుకుంటున్నారా?

en: Are you sure you want to permanently delete the selected files?
te: మీరు ఎంపిక చేసిన దస్త్రాలను శాశ్వతంగా తొలగించుదామని అనుకుంటున్నారా?

en: If you delete an item, it is permanently lost.
te: మీరు ఒక అంశము ను తొలగించినచో, అది శాశ్వతంగా పోతుంది.

en: (Empty)
te: (ఖాళీ)

en: The renamed file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
te: పునఃనామకరణ దస్త్రం ప్రస్తుతం వడపోయ బడింది.ఆ దస్త్రం కనబడునట్లు చేయుటకు మీరు మీ వడపోత అమరికలను సర్దుబాటు చేయవలసిఉంది.

note: Translators: This is the default name of new files created by the file browser pane.
en: file
te: దస్త్రం

en: The new file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
te: క్రొత్త దస్త్రం ప్రస్తుతం వడపోయ బడింది.ఆ దస్త్రం కనబడునట్లు చేయుటకు మీరు మీ వడపోత అమరికలను సర్దుబాటు చేయవలసిఉంది.

note: Translators: This is the default name of new directories created by the file browser pane.
en: directory
te: సంచయం

en: The new directory is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the directory visible
te: కొత్త డైరెక్టరి ప్రస్తుతం వడపోయ బడింది.ఆ డైరెక్టరీ కనబడునట్లు చేయుటకు మీరు మీ వడపోత అమరికలను సర్దుబాటు చేయవలసిఉంది.

en: Bookmarks
te: గుర్తులు

en: _Filter
te: వడపోత(_F)

en: Move selected file or folder to trash
te: ఎంపికచేసిన దస్త్రాన్ని లేదా సంచయాన్ని ట్రాష్ నకు కదుపుము

en: Delete selected file or folder
te: ఎంపికచేసిన దస్త్రాన్ని లేదా సంచయాన్ని తొలగించు

en: Up
te: పైకి

en: Open the parent folder
te: మాత్రుక సంచయాన్ని తెరువుము

en: _New Folder
te: కొత్త సంచయం(_N)

en: Add new empty folder
te: కొత్త ఖాళీ సంచయాన్ని కలుపుము

en: New F_ile
te: కొత్త దస్త్రం

en: Add new empty file
te: కొత్త ఖాళీ దస్త్రాన్ని కలుపుము

en: _Rename
te: పునర్నామకరణ(_R)

en: Rename selected file or folder
te: ఎంపిక చేసిన దస్త్రాన్ని లేదా సంచయాన్ని పునఃనామకణ చేయుము

en: _Previous Location
te: గత స్థానము(_P)

en: Go to the previous visited location
te: పూర్వము చూచిన స్ధానముకు వెళ్ళు

en: _Next Location
te: తరువాతి స్థానము(_N)

en: Go to the next visited location
te: తర్వాత చూచు స్ధానముకు వెళ్ళు

en: Re_fresh View
te: రిఫ్రెష్ దర్శనం(_f)

en: Refresh the view
te: దర్శనం ను రిఫ్రెష్ చేయుము

en: _View Folder
te: సంచయంను దర్శించు(_V)

en: View folder in file manager
te: సంచయాన్ని దస్త్ర నిర్వాహకి నందు దర్శించుము

en: Show _Hidden
te: దాగినవి చూపుము(_H)

en: Show hidden files and folders
te: దాగిఉన్న దస్త్రాలను మరియు సంచయాలను చూపుము

en: Show _Binary
te: బైనరీ ని చూపుము(_B)

en: Show binary files
te: బైనరీ దస్త్రాలను చూపుము

en: Previous location
te: గత స్థానము

en: Go to previous location
te: గత స్థానమునకు వెళ్ళుము

en: Go to a previously opened location
te: గతంలో తెరిచిఉన్న స్థానమునకు వెళ్ళము

en: Next location
te: తరువాతి స్థానము

en: Go to next location
te: తరువాతి స్థానమునకు వెళ్ళుము

en: _Match Filename
te: దస్త్రనామమును సరిపోల్చుము(_M)

en: No mount object for mounted volume: %s
te: మౌంట్ అయిన వాల్యూమ్‌నకు మౌంట్ ఆబ్జక్టులేదు: %s

en: Could not open media: %s
te: మాధ్యమాన్ని తెరుచుటలో విఫలమైంది: %s

en: Could not mount volume: %s
te: వాల్యూమ్‌ను మౌంట్ చేయలేక పోయింది: %s

en: Modelines
te: మోడ్‌లైన్స్

en: Emacs, Kate and Vim-style modelines support for pluma.
te: Emacs, Kate మరియు Vim-style మోడ్‌లైన్స్  pluma కు మద్దతునిస్తాయి.

en: Python Console
te: పైథాన్ కన్సోల్

en: _Error color:
te: దోషము వర్ణము (_E):

en: C_ommand color:
te: ఆదేశము వర్ణము (_o):

en: Quick Open
te: త్వరిత తెరిచివేత

en: Quick open
te: త్వరిత తెరిచివేత

en: Quickly open documents
te: త్వరితంగా పత్రములు తెరుచుము

en: Quickly open files
te: త్వరితంగా దస్త్రములు తెరుచుము

en: Snippets
te: స్నిప్పెట్స్

en: Snippets Manager
te: స్నిప్పెట్ల నిర్వాహకి

en: _Snippets:
te: స్నిప్పెట్లు:

en: Create new snippet
te: కొత్త స్నిప్పెట్ ను సృష్టించు

en: Import snippets
te: స్నిప్పెట్లను దిగుమతిచేయుము

en: Export selected snippets
te: ఎంపిక చేసిన స్నిప్పెట్ల ను ఎగుమతిచేయుము

en: Delete selected snippet
te: ఎంచుకున్న స్నిప్పెట్ ను తొలగించు

en: _Drop targets:
te: లక్ష్యాలను వదిలివేయి(_D)

en: Shortcut key with which the snippet is activated
te: దేనితోనైతే స్నిప్పెట్ చేతనం చేయబడిందే దాని లఘువు కీ

en: S_hortcut key:
te: లఘువు కీ(_h):

note: "tab" here means the tab key, not the notebook tab!
en: _Tab trigger:
te: టాబ్ ట్రిగ్గర్(_T):

en: Manage _Snippets...
te: స్నిప్పెట్లను నిర్వహించు(_S)...

en: Manage snippets
te: స్నిప్పెట్లను నిర్వహించు

en: Snippets archive
te: స్నిప్పెట్ల ఆర్చివ్

en: Add a new snippet...
te: కొత్త స్నిప్పెట్ ను కలుపుము...

en: Global
te: గ్లోబల్

en: Revert selected snippet
te: ఎంపికచేసిన స్నిప్పెట్ ను తిరిగిఉంచు

en: The following error occurred while importing: %s
te: %s ని దిగుమతి చేస్తున్నప్పుడు ఈ క్రింది దోషం ఎదురైంది:

en: Import successfully completed
te: దిగుమతి సమర్ధవంతంగా పూర్తైనది

en: All supported archives
te: అన్ని మద్దతు నిచ్చే ఆర్చీవ్సు

en: Gzip compressed archive
te: Gzip కుచింపబడిన ఆర్చివ్

en: Bzip2 compressed archive
te: Bzip2 కుదింపబడిన ఆర్చివ్

en: Single snippets file
te: ఒంటరి స్నిప్పెట్ దస్త్రం

en: All files
te: సమస్త దస్త్రములు

en: The following error occurred while exporting: %s
te: %s ని ఎగుమతి చేస్తున్నప్పడు ఈ క్రింది దోషం ఎదురైంది:

en: Export successfully completed
te: ఎగుమతి సమర్ధవంతంగా పూర్తైనది

en: Do you want to include selected <b>system</b> snippets in your export?
te: మీ ఎగుమతి లో మీరు ఎంపికచేసిన<b>సిస్టమ్</b> స్నిప్పెట్లను కలుపుదామని అనుకుంటున్నారా?

en: There are no snippets selected to be exported
te: ఎగుమతి చేయుటకు అక్కడ ఏ స్నిప్పెట్లు ఎంపిక కాబడలేదు

en: Export snippets
te: స్నిప్పెట్లను ఎగుమతిచేయి

en: Type a new shortcut, or press Backspace to clear
te: కొత్త లఘువును టైపు చేయండి, లేదా చెరిపివేయుటకు బ్యాక్‌స్పేస్ ను వత్తండి

en: Type a new shortcut
te: కొత్త లఘువును టైపుచేయుము

en: The following files could not be imported: %s
te: ఈ క్రింది ఫైళ్ళు దిగుమతి కాబడవు: %s

en: S_ort...
te: క్రమము(_o)...

en: Sort the current document or selection
te: ప్రస్తుత పత్రమును లేదా ఎంపికను క్రమపరుచుము

en: Sort
te: క్రమము

en: Sorts a document or selected text.
te: పత్రమును లేదా ఎంపికచేయబడిన పాఠ్యమును క్రమపరుస్తుంది.

en: _Sort
te: క్రమము(_S)

en: _Reverse order
te: తిరగబడ్డ వరసక్రమము(_R)

en: R_emove duplicates
te: నకిలీలను తీసివేయుము(_e)

en: _Ignore case
te: బడిని వదిలివేయుము(_I)

en: S_tart at column:
te: నిలువువరుస వద్ద ప్రారంభించుము:

note: Translators: Displayed in the "Check Spelling" dialog if there are no suggestions for the current misspelled word suggestions * for the current misspelled word
en: (no suggested words)
te: (ఏ సూచించబడిన పదాలు లేవు)

en: _More...
te: ఎక్కువ(_M)...

en: _Ignore All
te: అన్నిటిని వదిలివేయి(_I)

en: _Spelling Suggestions...
te: స్పెల్లింగ్ సలహాలు(_S)...

en: Check Spelling
te: స్పెల్లింగ్ ను పరిశీలించుము

en: Suggestions
te: సలహాలు

note: Translators: Displayed in the "Check Spelling" dialog if the current word isn't misspelled
en: (correct spelling)
te: (స్పెల్లింగ్ సరిచేయుము)

en: Completed spell checking
te: స్పెల్ పరిశీలన పూర్తైనది

[ctx: language]
note: Translators: this refers to an unknown language code * (one which isn't in our built-in list).
en: Unknown (%s)
te: తెలియని (%s)

[ctx: language]
note: Translators: this refers the Default language used by the * spell checker
en: Default
te: అప్రమేయం

en: Set language
te: భాషను అమర్చుము

en: Languages
te: భాషలు

en: _Check Spelling...
te: ఉచ్ఛారణను పరిశీలించుము (_C)...

en: Check the current document for incorrect spelling
te: సరికాని స్పెల్లింగ్ కొరకు ప్రస్తుత పత్రమును పరిశీలించుము

en: Set _Language...
te: భాషను అమర్చుము(_L)...

en: Set the language of the current document
te: ప్రస్తుత పత్రముయొక్క భాషను అమర్చుము

en: _Autocheck Spelling
te: స్వయంచాలక స్పెల్లింగ్ పరిశీలన(_A)

en: Automatically spell-check the current document
te: ప్రస్తుత పత్రము యొక్క స్పెల్లింగ్ ను స్వయంచాలకంగా పరిశీలించుము

en: The document is empty.
te: పత్రము ఖాళీ గా ఉంది.

en: No misspelled words
te: మిస్‌స్పెల్లడ్ పదములు ఏమీ లేవు

en: Select the _language of the current document.
te: ప్రస్తుత పత్రము యొక్క భాషను ఎంచుకొనుము(_l).

en: Check spelling
te: స్పెల్లింగ్ ను పరిశీలించుము

en: Misspelled word:
te: మిస్‌స్పెల్లడ్ పదము:

en: word
te: పదము

en: Change _to:
te: దీనికి మార్చుము(_t):

en: Check _Word
te: పదమును పరిశీలించుము(_W)

en: _Suggestions:
te: సలహాలు(_S):

en: _Ignore
te: వదిలివేయుము(_I)

en: Cha_nge
te: మార్చుము(_n)

en: Ignore _All
te: అన్నింటిని వదిలివేయుము(_A)

en: Change A_ll
te: అన్నింటిని మార్చుము(_l)

en: User dictionary:
te: వినియోగదారుని నిఘంటువు:

en: Add w_ord
te: పదము ను కలుపుము(_o)

en: Language:
te: భాష:

en: Spell Checker
te: స్పెల్ పరిశీలని

en: Checks the spelling of the current document.
te: ప్రస్తుత పత్రము యొక్క స్పెల్లింగ్ ను పరిశీలించుము.

en: Tags
te: టాగ్స్

en: Select the group of tags you want to use
te: మీరు ఉపయోగించాలనుకున్న టాగ్ల సమూహాన్ని ఎంపికచేసుకొనుము

en: _Preview
te: ఉపదర్శనం(_P)

en: Available Tag Lists
te: అందుబాటులో ఉన్న టాగ్ల జాబితా

en: XHTML 1.0 - Tags
te: XHTML 1.0 - టాగ్స్

en: Abbreviated form
te: సంక్షేప రూపం

en: Abbreviation
te: సంక్షేపము

en: Accessibility key character
te: ఎక్సెస్‌బిలిటీ కీ అక్షరం

en: Acronym
te: యాక్రోనిమ్

en: Align
te: కుదిరిక

en: Alignment character
te: కుదిరిక అక్షరం

en: Alternative
te: ప్రతిసంభంద

en: Anchor URI
te: యాంకర్ URI

en: Anchor
te: ఏంకర్

en: Applet class file code (deprecated)
te: ఆప్లెట్ తరగతి దస్త్రం కోడ్ (నివారింపబడిన)

en: Associated information
te: సంభందిత సమాచారం

en: Author info
te: కలనకారుని సమాచారం

en: Axis related headers
te: యాక్సిస్ సంభందిత పీఠికలు

en: Background color (deprecated)
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ వర్ణము (నివారించబడింది)

en: Background texture tile (deprecated)
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ టెక్సెట్యూర్ టైల్(నివారింపబడింది)

en: Base font (deprecated)
te: ప్రాధమిక ఫాంటు (నివారించబడింది)

en: Base URI
te: ప్రాధమిక URI

en: Bold
te: బోల్డ్

en: Border (deprecated)
te: హద్దు (నివారించబడింది)

en: Cell rowspan
te: అర రోస్పాన్

en: Center (deprecated)
te: మద్య (నివారింపబడింది)

en: Character encoding of linked resource
te: జోడీకాబడిన వనరు యొక్క అక్షర సంకేతరచన

en: Checked state
te: పరిశీలన స్థితి

en: Citation
te: సిటేషన్

en: Cite reason for change
te: మార్పు కొరకు తగిన కారణం

en: Class implementation ID
te: తరగతి పురోభివృద్ది ID

en: Class list
te: తరగతి జాబితా

en: Clear text flow control
te: పాఠ్యపు ఫ్లో నియంత్రణను చెరిపివేయుము

en: Code content type
te: కొడ్ విషయము రకం

en: Color of selected links (deprecated)
te: ఎంపికచేసిన జోడీల వర్ణము(నివారించబడింది)

en: Column span
te: నిలువువరస స్పాన్

en: Columns
te: నిలువువరుసలు

en: Comment
te: వ్యాఖ్య

en: Computer code fragment
te: కంప్యూటర్ కోడ్ విభజనము

en: Content type (deprecated)
te: విషయము రకం(నివారించబడింది)

en: Coordinates
te: సమన్వయం

en: Date and time of change
te: మార్పుయొక్క తారీఖు మరియు సమయం

en: Declare flag
te: ప్లాగ్ ప్రకటించు

en: Defer attribute
te: డిఫర్ యాట్రిబ్యూట్

en: Definition description
te: నిర్వచనం వివరణ

en: Definition list
te: నిర్వచనం జాబితా

en: Definition term
te: నిర్వచనం పదము

en: Deleted text
te: తొలగించబడిన పాఠ్యము

en: Directionality
te: నిర్దేశకత్వం

en: Directionality (deprecated)
te: నిర్దేశకత్వం(నివారించబడింది)

en: Disabled
te: అచేతనమైన

en: DIV container
te: DIV కంటైనర్

en: DIV Style container
te: DIV శైలి కంటైనర్

en: Document base
te: పత్రము ఆధారం

en: Document body
te: పత్రము ముఖ్యభాగం

en: Document head
te: పత్రము పీఠిక

en: Element ID
te: మూలకం ID

en: Document title
te: పత్రము శీర్షిక

en: Document type
te: పత్రము రకం

en: Emphasis
te: ఎంఫసిస్

en: Encode type
te: ఎన్‌కోడ్ రకం

en: Font face (deprecated)
te: ఫాంటు ఫేస్(నివారించబడింది)

en: For label
te: లేబుల్ కొరకు

en: Forced line break
te: బలవంతపు వరుస నిరోధం

en: Form action handler
te: క్రియా సంభాలితం నుండి

en: Form control group
te: నియంత్రణ సమూహం నుండి

en: Form field label text
te: క్షేత్ర లేబుల్ పాఠ్యము నుండి

en: Form input type
te: ఇన్‌పుట్ రకం నుండి

en: Form input
te: ఇన్‌పుట్ నుండి

en: Form method
te: విధానం నుండి

en: Form
te: నుండి

en: Forward link
te: జోడీ నుండి

en: Frame render parts
te: చట్రము ప్రతిరూపక భాగాలు

en: Frame source
te: చట్రము మూలం

en: Frame target
te: చట్రము లక్ష్యం

en: Frame
te: చట్రము

en: Frameset columns
te: చట్రముసమితి నిలువువరుసలు

en: Frameset rows
te: చట్రముసమితి అడ్డువరుసలు

en: Frameset
te: చట్రపుసమితి

en: Generic embedded object
te: సాధారణ ఎంబెడెడ్ ఆబ్జక్టు

en: Generic metainformation
te: సాధారణ మెటాసమాచారం

en: Generic span
te: సాధారణ స్పాన్

en: Heading 1
te: హెడ్డింగ్ 1

en: Heading 2
te: హెడ్డింగ్ 2

en: Heading 3
te: హెడ్డింగ్ 3

en: Heading 4
te: హెడ్డింగ్ 4

en: Heading 5
te: హెడ్డింగ్ 5

en: Heading 6
te: హెడ్డింగ్ 6

en: Height
te: ఎత్తు

en: Horizontal rule
te: అడ్డ వరుస

en: Horizontal space (deprecated)
te: అడ్డ స్పేస్ (నివారించబడింది)

en: HTML root element
te: HTML రూట్ మూలకం

en: HTTP header name
te: HTTP పీఠిక నామము

en: Image map area
te: చిత్రము పటము ప్రదేశం

en: Image map name
te: చిత్రము పటము నామము

en: Image map
te: చిత్రము పటము

en: Image
te: ప్రతిబింబము

en: Inline frame
te: ఇన్‌లైన్ చట్రము

en: Inserted text
te: ప్రవేశపెట్టిన పాఠ్యము

en: Instance definition
te: ఇన్‌స్టాన్స్  నిర్వచనం

en: Italic text
te: ఇటాలిక్ పాఠము

en: Label
te: లేబుల్

en: Language code
te: భాష కోడ్

en: Large text style
te: భాష పాఠ్యము శైలి

en: Link color (deprecated)
te: జోడీ వర్ణము(నివారించబడింది)

en: List item
te: జాబితా అంశము

en: List of MIME types for file upload
te: దస్త్రము అప్‌లోడ్ కి MIME రకాల జాబితా

en: List of supported character sets
te: మద్దతునిచ్చే ఆక్షరసమితుల జాబితా

en: Local change to font
te: ఫాంటు కి స్థానిక మార్పు

en: Long description link
te: పొడవైన వివరణ జోడి

en: Long quotation
te: పొడవైన కొటేషన్

en: Margin pixel height
te: మార్జిన్ పిగ్జెల్ ఎత్తు

en: Margin pixel width
te: మార్జిన్ పిగ్జెల్ వెడల్పు

en: Maximum length of text field
te: పాఠ్యక్షేత్రము యొక్క గరిష్ఠ పొడవు

en: Output media
te: అవుట్‌పుట్ మాద్యమం

en: Media-independent link
te: మాద్యమ-సర్వస్వతంత్ర జోడీ

en: Menu list (deprecated)
te: మెనూ జాబితా(నివారించబడింది)

en: Multi-line text field
te: బహుళ-వరుస పాఠ్య క్షేత్రము

en: Multiple
te: బహుళ

en: Name
te: నామము

en: Named property value
te: నామపు లక్షణం విలువ

en: No frames
te: ఏ చట్రాలు లేవు

en: No resize
te: పునఃపరిమాణం లేదు

en: No script
te: స్క్రిప్టు లేదు

en: No shade (deprecated)
te: షేడ్ లేదు(నివారించబడింది)

en: No URI
te: URI కాదు

en: No word wrap (deprecated)
te: పదమలుపు లేదు(నివారించబడింది)

en: Object applet file (deprecated)
te: ఆబ్జక్టు ఆప్లెట్ దస్త్రము(నివారించబడింది)

en: Object data reference
te: ఆబ్జక్టు డాటా రిఫరెన్సు

en: Offset for alignment character
te: కుదిరిక అక్షరం కొరకు ఆఫ్‌సెట్

en: OnBlur event
te: OnBlur ఈవెంట్

en: OnChange event
te: OnChange ఈవెంట్

en: OnClick event
te: OnClick ఈవెంట్

en: OnDblClick event
te: OnDblClick ఈవెంట్

en: OnFocus event
te: OnFocus ఈవెంట్

en: OnKeyDown event
te: OnKeyDown ఈవెంట్

en: OnKeyPress event
te: OnKeyPress ఈవెంట్

en: OnKeyUp event
te: OnKeyUp ఈవెంట్

en: OnLoad event
te: OnLoad ఈవెంట్

en: OnMouseDown event
te: OnMouseDown ఈవెంట్

en: OnMouseMove event
te: OnMouseMove ఈవెంట్

en: OnMouseOut event
te: OnMouseOut ఈవెంట్

en: OnMouseOver event
te: OnMouseOver ఈవెంట్

en: OnMouseUp event
te: OnMouseUp ఈవెంట్

en: OnReset event
te: OnReset ఈవెంట్

en: OnSelect event
te: OnSelect ఈవెంట్

en: OnSubmit event
te: OnSubmit ఈవెంట్

en: OnUnload event
te: OnUnload ఈవెంట్

en: Option group
te: ఇచ్ఛాపూర్వక సమూహం

en: Option selector
te: ఇచ్ఛాపూర్వక ఎంపిక

en: Ordered list
te: వరసక్రమ జాబితా

en: Paragraph class
te: పరిచ్చేదం తరగతి

en: Paragraph style
te: పరిచ్చేదం శైలి

en: Paragraph
te: పరిచ్చేదం

en: Preformatted text
te: ముందుగారూపొందిచిన పాఠ్యము

en: Profile metainfo dictionary
te: ప్రొఫైల్ మెటాసమాచారం నిఘంటువు

en: Push button
te: నెట్టు బటన్

en: ReadOnly text and password
te: చదుటకుమాత్రమే పాఠ్యము మరియు సంకేతపదము

en: Reduced spacing (deprecated)
te: తగ్గించిన స్పేసింగ్(నివారించబడింది)

en: Reverse link
te: తిరగబడ్డ జోడీ

en: Rows
te: అడ్డువరుసలు

en: Rulings between rows and columns
te: అడ్డువరుసలు మరియు నిలువువరుసల మద్య రూళ్ళు

en: Sample program output, scripts
te: మాదిరి ప్రోగ్రామ్ అవుట్‌పుట్, స్క్రిప్ట్స్

en: Scope covered by header cells
te: పీఠిక అరలచేత కప్పబడ్డ స్కోప్

en: Script language name
te: స్క్రిప్టు భాష నామము

en: Script statements
te: స్క్రిప్టు వాక్యములు

en: Scrollbar
te: స్క్రాల్‌బార్

en: Selectable option
te: ఎంచుకోదగిన ఇచ్ఛాపూర్వకం

en: Selected
te: ఎంచిన

en: Server-side image map
te: సేవక-ప్రక్క చిత్రము పటము

en: Shape
te: రూపు

en: Short inline quotation
te: పొట్టి ఇన్‌లైన్ కొటేషన్

en: Size (deprecated)
te: పరిమాణం(నివారించబడింది)

en: Small text style
te: చిన్న పాఠ్య శైలి

en: Source
te: వనరు

en: Spacing between cells
te: అరలమద్య స్పేసింగ్

en: Spacing within cells
te: అరలలో స్పేసింగ్

en: Span
te: స్పాన్

en: Starting sequence number (deprecated)
te: ప్రారంభ వరుస సంఖ్య(నిరోధించబడింది)

en: Strike-through text style (deprecated)
te: కొట్టివేయ-బడిన పాఠ్యము శైలి (నివారించబడింది)

en: Strike-through text (deprecated)
te: కొట్టివేయ-బడిన పాఠ్యము (నివారించబడింది)

en: Strong emphasis
te: పటిష్ట ఎంఫసిస్

en: Style info
te: శైలి సమాచారం

en: Subscript
te: ఉపస్క్రిప్టు

en: Superscript
te: విశదీకరణము

en: Table body
te: పట్టిక ముఖ్యబాగము

en: Table caption
te: పట్టిక కాప్షన్

en: Table column group properties
te: పట్టిక నిలువువరుస సమూహం లక్షణాలు

en: Table column properties
te: పట్టిక నిలువువరుస లక్షణాలు

en: Table data cell
te: పట్టిక డాటా అర

en: Table footer
te: పట్టిక భూమిక

en: Table header cell
te: పట్టిక పీఠిక అర

en: Table header
te: పట్టిక పీఠిక

en: Table row
te: పట్టిక అడ్డువరుస

en: Table summary
te: పట్టిక సంగ్రహము

en: Table
te: పట్టిక

en: Teletype or monospace text style
te: టెలీటైప్ లేదా మోనోస్పేస్ పాఠ్యపు శైలి

en: Text color (deprecated)
te: పాఠము వర్ణము(నివారించబడింది)

en: Text entered by user
te: వినియోగదారుని చేత ప్రవేశపెట్టబడిన పాఠము

en: Title
te: శీర్షిక

en: Underlined text style
te: అండర్‌లైన్‌డ్ పాఠము శైలి

en: Unordered list
te: క్రమపరచని జాబితా

en: Use image map
te: చిత్రము పటము ను ఉపయోగించుము

en: Value interpretation
te: విలువ తాత్పర్యము

en: Value
te: విలువ

en: Variable or program argument
te: చరరాశి లేదా ప్రోగ్రామ్ ఆర్గుమెంట్

en: Vertical cell alignment
te: నిలువు అర కుదిరిక

en: Vertical space (deprecated)
te: నిలువు ఖాళీ (deprecated)

en: Visited link color (deprecated)
te: దర్శించిన జోడీ వర్ణము (నివారించబడింది)

en: Width
te: వెడల్పు

en: HTML - Tags
te: HTML - టాగ్లు

en: Above
te: పైన

en: Applet class file code
te: ఆప్లెట్ తరగతి దస్త్రం కోడ్

en: Array
te: ఎరే

en: Background color
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ రంగు

en: Background texture tile
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ టెక్సెట్యూర్ టైల్

en: Base font
te: ప్రాధమిక ఫాంటు

en: Border color
te: హద్దు వర్ణము

en: Border
te: సరిహద్దు

en: Center
te: మద్య

en: Checked (state)
te: పరిశీలన (స్థితి)

en: Color of selected links
te: ఎంపిక చేసిన జోడీల వర్ణము

en: Content scheme
te: విషయము పధకం

en: Content type
te: విషయము రకం

en: Direction
te: దిశ

en: Directory list
te: సంచయం జాబితా

en: HTML version
te: HTML వర్షన్

en: Embedded object
te: ఎంబెడెడ్ ఆబ్జక్టు

en: Figure
te: ఆకృతి

en: Font face
te: ఫాంటు ఫేస్

en: Frameborder
te: చట్రముహద్దు

en: Framespacing
te: చట్రపుస్పేసింగ్

en: Heading
te: హెడ్డింగ్

en: Horizontal space
te: అడ్డ స్పేస్

en: Image source
te: చిత్రము మూలం

en: Inline layer
te: ఇన్‌లైన్ పొర

en: Layer
te: పొర

en: Link color
te: జోడింపు రంగు

en: Listing
te: బాబితాకరణ

en: Mail link
te: టపా జోడీ

en: Marquee
te: మార్క్యూ

en: Menu list
te: మెనూ జాబితా

en: Multicolumn
te: బహుళవరుస

en: Next ID
te: తర్వాతి ID

en: No embedded objects
te: ఏ ఎంబెడెడ్ ఆబ్జక్టులు లేవు

en: No layers
te: ఏ పొరలు లేవు

en: No line break
te: ఏ వరుస నిరోధాలు లేవు

en: No shade
te: షేడ్ లేదు

en: No word wrap
te: పదమలుపు లేదు

en: Note
te: చీటి

en: Object applet file
te: ఆబ్జక్టు ఆప్లెట్ దస్త్రము

en: Preformatted listing
te: ముందుగారూపొందించిన జాబితాకరణ

en: Prompt message
te: ప్రామ్ట్  సందేశం

en: Quote
te: కోట్

en: Range
te: స్థాయి

en: Reduced spacing
te: తగ్గించిన స్పేసింగ్

en: Root
te: రూట్

en: Single line prompt
te: సింగిల్ లైన్ ప్రామ్టు

en: Size
te: పరిమాణం

en: Soft line break
te: సరళ వరస నిరోధం

en: Sound
te: శబ్ధము

en: Spacer
te: స్పేసర్

en: Square root
te: స్క్వేర్ రూట్

en: Starting sequence number
te: ప్రారంభ వరుస సంఖ్య

en: Strike-through text style
te: కొట్టివేయ-బడిన పాఠ్యము శైలి

en: Strike-through text
te: కొట్టివేయ-బడిన పాఠ్యము

en: Tab order position
te: టాబ్ వరసక్రమం స్థానము

en: Text color
te: పాఠము వర్ణము

en: Text
te: పాఠ్యము

en: Vertical space
te: నిలువు స్పేస్

en: Visited link color
te: దర్శించిన జోడీ వర్ణము

en: HTML - Special Characters
te: HTML - ప్రత్యేక అక్షరాలు

en: Non-breaking space
te: నిరోధం-కాని స్పేస్

en: Latex - Tags
te: లాటెక్స్ - టాగ్స్

en: Brackets ()
te: బ్రాకెట్స్  ()

en: Brackets []
te: బ్రాకెట్స్  []

en: Brackets {}
te: బ్రాకెట్స్ {}

en: File input
te: దస్త్రపు ప్రవేశిక

en: Function e^
te: ఫంక్షన్ e^

en: Function exp
te: ఫంక్షన్ exp

en: Function log
te: ఫంక్షన్ log

en: Function log10
te: ఫంక్షన్ log10

en: Function sine
te: ఫంక్షన్ sine

en: Greek alpha
te: గ్రీక్ alpha

en: Greek beta
te: గ్రీక్ beta

en: Greek epsilon
te: గ్రీక్ epsilon

en: Greek gamma
te: గ్రీక్ gamma

en: Greek lambda
te: గ్రీక్ lambda

en: Greek rho
te: గ్రీక్ rho

en: Greek tau
te: గ్రీక్ tau

en: Header 0 (chapter)
te: పీఠిక 0 (అధ్యాయం)

en: Header 0 (chapter*)
te: పీఠిక 0 (అధ్యాయం*)

en: Header 1 (section)
te: పీఠిక 1 (సెక్షన్)

en: Header 1 (section*)
te: పీఠిక 1 (సెక్షన్*)

en: Header 2 (subsection)
te: పీఠిక 2 (సబ్‌సెక్షన్)

en: Header 2 (subsection*)
te: పీఠిక 2 (సబ్‌సెక్షన్*)

en: Header 3 (subsubsection)
te: పీఠిక 3 (సబ్‌సెక్షన్)

en: Header 3 (subsubsection*)
te: పీఠిక 3 (సబ్‌సెక్షన్*)

en: Header 4 (paragraph)
te: పీఠిక 4 (పరిచ్ఛేదము)

en: Header appendix
te: పీఠిక ఉపగ్రధము

en: List description
te: జాబితా వివరణ

en: List enumerate
te: జాబితా లెక్కింపు

en: List itemize
te: అంశపువారీ జాబితా

en: Item with label
te: లేబుతో అంశము

en: Item
te: అంశం

en: Maths (display)
te: మాథ్స్ (ప్రదర్శించు)

en: Maths (inline)
te: మాథ్స్ (ఇన్‌లైన్)

en: Operator fraction
te: ఆపరేటర్ భిన్నం

en: Operator integral (display)
te: ఆపరేటర్ ఇంటెగ్రల్(ప్రదర్శించు)

en: Operator integral (inline)
te: ఆపరేటర్ ఇంటెగ్రల్(ఇన్‌లైన్)

en: Operator sum (display)
te: ఆపరేటర్ మొత్తం(ప్రదర్శించు)

en: Operator sum (inline)
te: ఆపరేటర్ మొత్తం(ఇన్‌లైన్)

en: Reference label
te: రిఫరెన్స్  లేబుల్

en: Reference ref
te: రిఫరెన్స్  ref

en: Symbol and
te: సింబల్ మరియు

en: Symbol const
te: సింబల్ const

en: Symbol d2-by-dt2-partial
te: పాక్షికంగా-dt2-ద్వారా-d2 సింబల్

en: Symbol dagger
te: సింబల్ డాగర్

en: Symbol d-by-dt
te: dt-ద్వారా-d సింబల్

en: Symbol d-by-dt-partial
te: పాక్షికంగా dt-ద్వారా-d సింబల్

en: Symbol equiv
te: సింబల్ ఎక్వివ్

en: Symbol infinity
te: సింబల్ ఇన్‌ఫినిటి

en: Symbol mathspace ,
te: సింబల్ మాథ్‌స్పేస్ ,

en: Symbol mathspace .
te: సింబల్ మాథ్‌స్పేస్ .

en: Symbol mathspace _
te: సింబల్ మాథ్‌స్పేస్ _

en: Symbol mathspace __
te: సింబల్ మాథ్‌స్పేస్ __

en: Symbol simeq
te: సింబల్ సైమెఖ్

en: Symbol star
te: సింబల్ స్టార్

en: Typeface bold
te: టైప్‌ఫేస్ బోల్డ్

en: Typeface type
te: టైప్‌ఫేస్ టైప్

en: Typeface italic
te: టైప్‌ఫేస్ ఇటాలిక్

en: Typeface slanted
te: టైప్‌ఫేస్ స్లాన్‌టెడ్

en: Unbreakable text
te: విచ్చేదనంకాని టెక్స్టు

en: Footnote
te: భూమికగమనిక

en: Tag list
te: బొత్తాల జాబితా

en: XSLT - Elements
te: XSLT - ఎలిమెంట్లు

en: attribute
te: యాట్రిబ్యూట్

en: XSLT - Functions
te: XSLT - ఫంక్షన్లు

en: false
te: అసత్యము

en: true
te: సత్యము

en: XSLT - Axes
te: XSLT - యాక్సెస్

en: ancestor
te: యాన్సిస్టర్

en: ancestor-or-self
te: యాన్సిస్టర్-లేదా-స్వకీయ

en: child
te: చైల్డ్

en: descendant
te: డిసెండెంట్

en: descendant-or-self
te: డిసెండెంట్-లేదా-స్వకీయం

en: following
te: ఫాలోయింగ్

en: following-sibling
te: ఫాలోయింగ్-సిబ్లింగ్

en: namespace
te: నేమ్‌స్పేస్

en: parent
te: మాత్రుక

en: preceding
te: ప్రిసీడింగ్

en: preceding-sibling
te: ప్రిసీడింగ్-సిబ్లింగ్

en: self
te: స్వకీయం

en: XUL - Tags
te: XUL - టాగ్స్

en: columns
te: నిలువువరుసలు

en: label
te: లేబుల్

en: page
te: పేజి

en: rows
te: అడ్డువరుసలు

en: Custom format
te: మలచిన రూపలావణ్యం

en: In_sert Date and Time...
te: తేదీ మరియు సమయమును ప్రవేశపెట్టు(_s)...

en: Insert current date and time at the cursor position
te: ములుకు ఉన్న చోట ప్రస్తుత తేదీ మరియు సమయమును ప్రవేశపెట్టు

en: Available formats
te: అందుబాటులోని రూపలావణ్యాలు

en: Insert Date/Time
te: తేదీ/సమయమును ప్రవేశపెట్టు

en: Inserts current date and time at the cursor position.
te: ములుకు ఉన్నచోట ప్రస్తుత తేదీ మరియు సమయమును ప్రవేశపెడుతుంది.

en: Insert Date and Time
te: తేదీ మరియు సమయమును ప్రవేశపెట్టు

en: _Insert
te: చొప్పించు (_I)

en: Use the _selected format
te: ఎంపిక చేసిన రూపలావణ్యాన్ని వాడు(_s)

en: _Use custom format
te: మలచిన రూపలావణ్యాన్ని వాడు(_U)

en: Configure date/time plugin
te: తేదీ/సమయము ప్లగిన్‌ రూపకరణ చేయు

en: _Prompt for a format
te: రూపలావణ్యం కొరకు అడుగు(_P)
