pluma 1.26.0 - en to gu translation catalogue (1016 entries)

en: Use Default Font
gu: મૂળભૂત ફોન્ટ વાપરો

en: Whether to use the system's default fixed width font for editing text instead of a font specific to pluma. If this option is turned off, then the font named in the "Editor Font" option will be used instead of the system font.
gu: લખાણમાં ફેરફાર કરવા માટે શું સિસ્ટમના મૂળભૂત ચોક્કસ પહોળાઈના ફોન્ટ વાપરવા કે પછી pluma ને લગતો ફોન્ટ વાપરવો. જો આ વિકલ્પ બંધ કરવામાં આવેલ હોય, તો પછી "સંપાદક ફોન્ટ" વિકલ્પમાં નામ આપવામાં આવેલ ફોન્ટ સિસ્ટમ ફોન્ટની જગ્યાએ વાપરવામાં આવશે.

en: Editor Font
gu: સંપાદક ફોન્ટ

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
gu: કસ્ટમ ફોન્ટ જે સંપાદક વિસ્તારમાં વપરાશે. જો "મૂળભૂત ફોન્ટ વાપરો" વિકલ્પ બંધ હશે તો જ આની અસર થશે.

en: Style Scheme
gu: શૈલી પદ્ધતિ

en: Create Backup Copies
gu: બેક-અપ નકલો બનાવો

en: Whether pluma should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
gu: શું pluma તેણે સંગ્રહ કરેલ ફાઇલની બેક-અપ નકલ બનાવે છે? તમે "Backup Copy Extension" વિકલ્પ દ્વારા બેક-અપ ફાઇલ નો વિસ્તારક નક્કી કરી શકો છો.

en: Writable VFS schemes
gu: લખી શકાય તેવી VFS પદ્ધતિઓ

en: List of VFS schemes pluma supports in write mode. The 'file' scheme is writable by default.
gu: VFS પદ્ધતિઓની યાદી કે જે pluma લેખિત સ્થિતિમાં આધાર આપે છે. 'file' પદ્ધતિ એ મૂળભૂત રીતે લખાય છે.

en: Maximum number of actions that pluma will be able to undo or redo. Use "-1" for unlimited number of actions.
gu: મહત્તમ સંખ્યાની ક્રિયાઓ કે જેને pluma રદ કરવા માટે અથવા ફરીથી કરવા માટે સમર્થ હશે. અમર્યાદિત સંખ્યાની ક્રિયાઓ માટે "-1" વાપરો.

en: Line Wrapping Mode
gu: લીટી લપેટવાની સ્થિતિ

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
gu: લાંબી લીટીને સંપાદન વિસ્તારમાં કઈ રીતે લપેટવી તે સ્પષ્ટ કરે છે. લપેટવુ ન હોય તો "GTK_WRAP_NONE" વાપરો; શબ્દની સીમાએ લપેટવુ હોય તો "GTK_WRAP_WORD" અને દરેક અક્ષરની સીમાએ લપેટવુ હોય તો "GTK_WRAP_CHAR" વાપરો. આ મુલ્યો અક્ષર પ્રત્યે સંવેદનશીલ છે આથી અહીં દર્શાવ્યા પ્રમાણે જ તે લખો.

en: Tab Size
gu: ટેબનું માપ

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
gu: ટેબ જગ્યાએ અક્ષરો પ્રદર્શિત થાય ત્યારે થતી ખાલી જગ્યાની સંખ્યા દર્શવે છે.

en: Insert spaces
gu: જગ્યાઓ ઊમેરો

en: Whether pluma should insert spaces instead of tabs.
gu: શું pluma ટેબની જગ્યાએ ખાલી જગ્યા ઉમેરી શકે.

en: Display Line Numbers
gu: લીટી ક્રમાંકો પ્રદર્શિત કરો

en: Whether pluma should display line numbers in the editing area.
gu: શું pluma સંપાદક વિસ્તારમાં લીટી ક્રમાંકો દર્શાવી શકે.

en: Highlight Current Line
gu: વર્તમાન લીટી પ્રકાશિત કરો

en: Whether pluma should highlight the current line.
gu: શું pluma વર્તમાન લીટી પ્રકાશિત કરવી જોઈએ.

en: Highlight Matching Bracket
gu: બંધબેસતો કૌંસ પ્રકાશિત કરો

en: Display Right Margin
gu: જમણો હાંસિયો દર્શાવો

en: Whether pluma should display the right margin in the editing area.
gu: શું pluma સંપાદક વિસ્તારમાં જમણો હાંસિયો દર્શાવી શકે.

en: Right Margin Position
gu: જમણા હાંસિયાની સ્થિતિ

en: Specifies the position of the right margin.
gu: જમણા હાંસિયાની સ્થિતિ સ્પષ્ટ કરે છે.

en: Smart Home End
gu: સ્માર્ટ ઘર અંત

en: Specifies how the cursor moves when the HOME and END keys are pressed. Use "DISABLED" to always move at the start/end of the line, "AFTER" to move to the start/end of the line the first time the keys are pressed and to the start/end of the text ignoring whitespaces the second time the keys are pressed, "BEFORE" to move to the start/end of the text before moving to the start/end of the line and "ALWAYS" to always move to the start/end of the text instead of the start/end of the line.
gu: જ્યારે HOME અને END કીઓ દબાવવામાં આવે ત્યારે કર્સર કેવી રીતે ખસે તે સ્પષ્ટ કરે છે. લીટીની શરૂઆત/અંતે ખસવા માટે હંમેશા "DISABLED" વાપરો, પ્રથમ વખતે કી દબાવવામાં આવે ત્યારે લીટીની શરૂઆત/અંતે ખસવા માટે અને બીજી વખતે કીઓ દબાવવામાં આવે ત્યારે ખાલી જગ્યાના લખાણોને અવગણીને લીટીની શરૂઆત/અંતે ખસવા માટે હંમેશા "AFTER" દબાવો, લીટીની શરૂઆત/અંતે ખસવા પહેલાં લખાણના શરૂઆત/અંતે ખસવા માટે "BEFORE" દબાવો અને લીટીના શરૂઆત/અંતે ખસવાની જગ્યાએ લખાણના શરૂઆત/અંતે ખસવા માટે હંમેશા "ALWAYS" દબાવો.

en: Restore Previous Cursor Position
gu: પહેલાનું કર્સર સ્થાન પુનઃસંગ્રહો

en: Whether pluma should restore the previous cursor position when a file is loaded.
gu: જ્યારે ફાઈલ લોડ થઈ રહી હોય ત્યારે શું pluma એ પહેલાનું કર્સર સ્થાન પુનઃસંગ્રહવું જોઈએ.

en: Enable Search Highlighting
gu: શોધ પ્રકાશિત કરવાનુ સક્રિય કરો

en: Whether pluma should highlight all the occurrences of the searched text.
gu: શું pluma એ શોધાયેલ લખાણના બધા વારાઓ પ્રકાશિત કરવા જોઈએ.

en: Enable Syntax Highlighting
gu: વાક્યરચનાને પ્રકાશિત કરવાનુ સક્રિય કરો

en: Whether pluma should enable syntax highlighting.
gu: શું pluma વાક્યરચનાને પ્રકાશિત કરવાનુ સક્રિય કરી શકે.

en: Toolbar is Visible
gu: સાધનપટ્ટી દૃશ્યમાન છે

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
gu: શું ફેરફાર વિન્ડોમાં સાધનદર્શક પટ્ટી દૃશ્યમાન થઈ શકે.

en: Toolbar Buttons Style
gu: સાધનદર્શક પટ્ટીના બટનની રીત

en: Style for the toolbar buttons. Possible values are "PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM" to use the system's default style, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS" to display icons only, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" to display both icons and text, and "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" to display prioritized text beside icons. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
gu: સાધનપટ્ટી બટન માટેની શૈલી: સિસ્ટમ મૂળભૂત શૈલી વાપરવા માટે "PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM" છે, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS" એ ફક્ત ચિહ્ન પ્રદર્શિત કરવા, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" ચિહ્ન અને લખાણ બંને પ્રદર્શિત કરવા માટેના શક્ય મૂલ્યો છે. આ મૂલ્ય અક્ષર પ્રત્યે સંવેદનશીલ છે તે નોંધી રાખો આથી અહીં બતાવ્યા પ્રમાણે જ તે દર્શવાય તે જરુરી છે.

en: Status Bar is Visible
gu: પરિસ્થિતિદર્શક પટ્ટી દૃશ્યમાન છે

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
gu: શું સંપાદક વિન્ડો નીચેની સ્થિતિદર્શકપટ્ટી દૃશ્યમાન થઈ શકે.

en: Side Pane is Visible
gu: બાજુ તકતી દૃશ્યમાન છે

en: Bottom Panel is Visible
gu: તળિયેની પેનલ દૃશ્યમાન છે

en: Whether the bottom panel at the bottom of editing windows should be visible.
gu: શું સંપાદન વિન્ડોની તળિયે આવેલી તળિયા પેનલ દૃશ્યમાન હોવી જોઈએ.

en: Maximum Recent Files
gu: મહત્તમ હાલની ફાઇલો

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
gu: "છેલ્લી ફાઈલો" ઉપમેનુમાં પ્રદર્શિત થનાર હાલની મહત્તમ ખુલ્લી ફાઇલની સંખ્યા દર્શાવો.

en: Print Syntax Highlighting
gu: પ્રકાશિત વાક્યરચનાને છાપો

en: Whether pluma should print syntax highlighting when printing documents.
gu: શું pluma દસ્તાવેજો છાપતી વખતે પ્રકાશિત વાક્યરચના છાપશે.

en: Print Header
gu: હેડર છાપો

en: Whether pluma should include a document header when printing documents.
gu: શું pluma દસ્તાવેજ છાપતી વખતે દસ્તવેજ હેડર ઉમેરી શકે.

en: Printing Line Wrapping Mode
gu: લીટીઓની લપેટેલી સ્થિતિને છાપી રહ્યા છે

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
gu: લાંબી લીટીને છાપવા માટે કઈ રીતે લપેટવી તે સ્પષ્ટ કરે છે. લપેટવુ ન હોય તો "GTK_WRAP_NONE" વાપરો; શબ્દની સીમાએ લપેટવુ હોય તો "GTK_WRAP_WORD" અને દરેક અક્ષરની સીમાએ લપેટવુ હોય તો "GTK_WRAP_CHAR" વાપરો. આ મુલ્યો અક્ષર પ્રત્યે સંવેદનશીલ છે આથી અહીં દર્શાવ્યા પ્રમાણે જ તે લખો.

en: Print Line Numbers
gu: લીટી ક્રમાંક છાપો

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, pluma will print line numbers every such number of lines.
gu: જો મૂલ્ય ૦ હશે તો છાપતી વખતે કોઇ લીટી ક્રમાંક ઉમેરી શકાશે નહિં અથવા pluma આવી દરેક લીટીના ક્રમાંક માટે લીટીક્રમાંક છાપશે.

en: Body Font for Printing
gu: છાપવા માટે બોડી ફોન્ટ

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
gu: દસ્તાવેજ છાપતી વખતે દસ્તાવેજ ના બોડી માટે ઉપયોગ માં આવનાર ફોન્ટ દર્શાવો.

en: Header Font for Printing
gu: છાપવા માટે હેડરના ફોન્ટ

en: Specifies the font to use for page headers when printing a document. This will only take effect if the "Print Header" option is turned on.
gu: દસ્તાવેજ છાપતી વખતે પાના હેડર માટે ઉપયોગી ફોન્ટ દર્શાવો. જ્યારે "હેડર છાપો" વિકલ્પ વર્તમાન હશે ત્યારે જ તેની અસર થશે.

en: Line Number Font for Printing
gu: છાપવા માટે લીટીક્રમાંકના ફોન્ટ

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
gu: છાપતી વખતે લીટી ક્રમાંક માટે ઉપયોગ માં આવનાર ફોન્ટ દર્શાવો "લીટી ક્રમાંકો છાપો" વિકલ્પ શુન્ય ન હોય ત્યારે જ તેની અસર થશે.

en: Encodings shown in menu
gu: મેનુમાં દેખાતી સંગ્રહપદ્ધતિઓ

en: Active plugins
gu: સક્રિય પ્લગઈનો

en: List of active plugins. It contains the "Location" of the active plugins. See the .pluma-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
gu: સક્રિય પ્લગઈનોની યાદી. તે સક્રિય પ્લગઈનોની "Location" સમાવે છે. આપેલ પ્લગઈનની "Location" મેળવવા માટે .pluma-plugin ફાઈલ જુઓ.

en: Text Editor
gu: લખાણ સંપાદક

en: Edit text files
gu: લખાણ ફાઇલોમાં ફેરફાર કરો

en: _Cancel Logout
gu: બહાર નીકળવાનું રદ કરો (_C)

en: Close _without Saving
gu: સંગ્રહ કર્યા વિના બંધ કરો (_w)

en: _Cancel
gu: રદ કરો (_C)

en: _Save
gu: સંગ્રહો (_S)

en: Question
gu: પ્રશ્ન

en: If you don't save, changes from the last minute will be permanently lost.
gu: જો તમે સંગ્રહ કરો નહિ, તો છેલ્લી મિનિટના બદલાવો કાયમ માટે ખોવાઈ જશે.

en: If you don't save, changes from the last hour will be permanently lost.
gu: જો તમે સંગ્રહો નહિં, તો તમારા છેલ્લા કલાકના બધા ફેરફારો કાયમ માટે નષ્ટ થઈ જશે.

en: Changes to document "%s" will be permanently lost.
gu: દસ્તાવેજ "%s" ના ફેરફારો કાયમ માટે નષ્ટ થઈ જશે.

en: Save changes to document "%s" before closing?
gu: દસ્તાવેજ "%s" ને બંધ કરવા પહેલા એના બદલાવોનો સંગ્રહ કરવો છે?

en: Saving has been disabled by the system administrator.
gu: સંગ્રહ કરવાનું સિસ્ટમ સંચાલક દ્વારા નિષ્ક્રિય કરવામાં આવેલ છે.

en: Docum_ents with unsaved changes:
gu: અસંગ્રહિત ફેરફારો સાથેના દસ્તાવેજો (_e):

en: S_elect the documents you want to save:
gu: તમે સંગ્રહવા માગતા હોય તે દસ્તાવેજ પસંદ કરો (_e):

en: If you don't save, all your changes will be permanently lost.
gu: જો તમે સંગ્રહ કરો નહિ, તો તમારા બધા બદલાવો કાયમ માટે ખોવાઈ જશે.

en: _Help
gu: મદદ (_H)

en: _Description
gu: વર્ણન (_D)

en: _Encoding
gu: સંગ્રહ પધ્ધતિ (_E)

en: A_vailable encodings:
gu: પ્રાપ્ય સંગ્રહ પધ્ધતિ (_v):

en: _Add
gu: ઉમેરવું (_A)

en: E_ncodings shown in menu:
gu: સંગ્રહ પધ્ધતિ યાદીમાં બતાવેલી છે (_n):

en: _Remove
gu: દૂર કરો (_R)

en: _Use the system fixed width font (%s)
gu: સિસ્ટમના ચોક્કસ પહોળાઈના ફોન્ટ વાપરો (%s) (_U)

en: The selected color scheme cannot be installed.
gu: પસંદ કરેલ રંગ પદ્ધતિ સ્થાપિત કરી શકાતી નથી.

en: Add Scheme
gu: પદ્ધતિ ઉમેરો

en: A_dd Scheme
gu: પદ્ધતિ ઉમેરો (_d)

en: Color Scheme Files
gu: રંગ પદ્ધતિ ફાઈલો

en: All Files
gu: બધી ફાઈલો

en: Could not remove color scheme "%s".
gu: રંગ પદ્ધતિ "%s" દૂર કરી શક્યા નહિં.

en: _Close
gu: બંધ કરો (_C)

en: Preferences
gu: પસંદગીઓ

en: Enable text _wrapping
gu: લખાણ લપેટવાનુ સક્રિય કરો (_w)

en: Do not _split words over two lines
gu: બે લીટી વચ્ચે શબ્દ વહેચો નહિ (_s)

en: Highlight current _line
gu: વર્તમાન લીટી પ્રકાશિત કરો (_l)

en: Highlight matching _bracket
gu: કૌંસ સરખામણી પ્રકાશિત કરો (_b)

en: Display
gu: દેખાડો

en: _Display line numbers
gu: લીટી ક્રમાંક પ્રદર્શિત કરો (_D)

en: View
gu: દૃશ્ય

en: _Tab width:
gu: ટેબ પહોળાઈ (_T):

en: 8
gu: ૮

en: Insert _spaces instead of tabs
gu: ટેબની જગ્યાએ ખાલી જગ્યા ઊમેરો (_s)

en: _Enable automatic indentation
gu: આપોઆપ હાંસિયાથી અંતર સક્રિય કરો (_E)

en: Create a _backup copy of files before saving
gu: સંગ્રહ કરતા પહેલા ફાઇલની બેક-અપ નકલ બનાવો (_b)

en: _Autosave files every
gu: દરેક ફાઇલોનો આપોઆપ સંગ્રહ કરો (_A)

en: _minutes
gu: મિનિટો (_m)

en: Editor
gu: સંપાદક

en: Font
gu: ફોન્ટ

en: Editor _font:
gu: સંપાદક ફોન્ટ (_f:)

en: Pick the editor font
gu: સંપાદક ફોન્ટ પસંદ કરો

en: _Add...
gu: ઉમેરો (_A)...

en: Font & Colors
gu: ફોન્ટ અને રંગો

en: Plugins
gu: પ્લગઈન

en: Replace
gu: બદલો

en: Find
gu: શોધો

en: Replace _All
gu: બધુ બદલો (_A)

en: _Replace
gu: જગ્યા બદલો (_R)

en: Replace All
gu: બધુ બદલો

en: _Search for:
gu: માટે શોધો (_S):

en: Replace _with:
gu: થી બદલો (_w):

en: _Match case
gu: જોડણી સરખાવો (_M)

en: Match _entire word only
gu: માત્ર આખા શબ્દને જ સરખાવો (_e)

en: Search _backwards
gu: ઊંધી દિશામાં શોધો (_b)

en: _Wrap around
gu: ફરતે લપેટો (_W)

en: Show the application's version
gu: કાર્યક્રમની આવૃત્તિ બતાવો

en: Set the character encoding to be used to open the files listed on the command line
gu: આદેશ વાક્યમાં યાદી કરેલ ફાઈલોને ખોલવા માટે વપરાતી અક્ષરોની સંગ્રહપદ્ધતિ સુયોજિત કરો

en: ENCODING
gu: સંગ્રહપદ્ધતિ

en: Display list of possible values for the encoding option
gu: એનકોડીંગ વિકલ્પ માટે શક્ય કિંમતોની યાદીને દર્શાવો

en: Create a new document in an existing instance of pluma
gu: હાલના pluma ના નમૂનામાં નવો દસ્તાવેજ બનાવો

en: %s: invalid encoding.
gu: %s: અયોગ્ય એનકોડીંગ.

en: - Edit text files
gu: - લખાણ ફાઈલોમાં ફેરફાર કરો

en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
gu: %s
    ઉપલ્બધ વાક્ય વિકલ્પો ની સંપૂર્ણ યાદીને જોવા માટે '%s --help' ચલાવો.

en: Loading file '%s'…
gu: ફાઈલ '%s' લાવી રહ્યા છીએ…

note: Translators: "Open Files" is the title of the file chooser window
en: Open Files
gu: ફાઈલો ખોલો

en: The file "%s" is read-only.
gu: ફાઈલ "%s" માત્ર-વાંચી શકાય તેવી છે.

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
gu: શું તમે તેને સંગ્રહ થઈ રહેલ ફાઇલ સાથે બદલવાનો પ્રયાસ કરવા માગો છો?

en: Saving file '%s'…
gu: ફાઈલ '%s' સંગ્રહી રહ્યા છીએ…

en: Save As…
gu: આ રીતે સંગ્રહ કરો…

en: Reverting the document '%s'…
gu: દસ્તાવેજ '%s' ને પહેલાંની સ્થિતિમાં લાવી રહ્યા છીએ…

en: Revert unsaved changes to document '%s'?
gu: શું દસ્તાવેજ '%s' ના નહિં સંગ્રહાયેલ ફેરફારો ઉલટાવવા માંગો છો?

en: Changes made to the document in the last minute will be permanently lost.
gu: દસ્તાવેજમાં છેલ્લી મિનિટમાં થયેલા બદલાવો કાયમ માટે ખોવાઈ જશે.

en: Changes made to the document in the last hour will be permanently lost.
gu: છેલ્લા કલાકમાં દસ્તાવેજમાં કરવામાં આવેલ બધા ફેરફારો કાયમ માટે નષ્ટ થઈ જશે.

en: _Revert
gu: પાછા ફરો (_R)

en: Found and replaced one occurrence
gu: એક વખત શબ્દ મળ્યો અને બદલાયો

note: Translators: %s is replaced by the text entered by the user in the search box
en: "%s" not found
gu: "%s" શોધાયુ નથી

en: Unsaved Document %d
gu: અસંગ્રહિત દસ્તાવેજ %d

en: Documents
gu: દસ્તાવેજો

en: Unicode
gu: યુનિકોડ

en: Western
gu: પશ્ચિમ

en: Central European
gu: મધ્ય યુરોપીયન

en: South European
gu: દક્ષિણ યુરોપીયન

en: Baltic
gu: બાલ્ટિક

en: Cyrillic
gu: સાયરિલ્લિક

en: Arabic
gu: અરબી

en: Greek
gu: ગ્રીક

en: Hebrew Visual
gu: દેખી શકાય તેવુ હિબ્રુ

en: Turkish
gu: તુર્કિશ

en: Nordic
gu: નોર્ડિક

en: Celtic
gu: સૅલ્ટિક

en: Romanian
gu: રોમાનિયન

en: Armenian
gu: અર્મેનિયન

en: Chinese Traditional
gu: ચીની સાંસ્કૃતિક

en: Cyrillic/Russian
gu: સીરીલ્લિક/રસિયન

en: Japanese
gu: જાપાની

en: Korean
gu: કોરિયન

en: Chinese Simplified
gu: ચીની દ્વારા સરળ કરાયેલ

en: Georgian
gu: જ્યોર્જિયન

en: Hebrew
gu: હિબ્રુ

en: Cyrillic/Ukrainian
gu: સીરીલ્લિક/યુક્રેનિયન

en: Vietnamese
gu: વિયેતનામી

en: Thai
gu: થાઈ

en: Unknown
gu: અજ્ઞાત

en: Current Locale (%s)
gu: વર્તમાન લોકેલ (%s)

en: All Text Files
gu: બધી લખાણ ફાઇલો

en: Windows
gu: વિન્ડો

en: _Open
gu: ખોલો (_O)

en: _Retry
gu: પુનઃપ્રયાસ કરો (_R)

en: Could not find the file %s.
gu: ફાઈલ %s શોધી શક્યા નહિં.

en: Please check that you typed the location correctly and try again.
gu: મહેરબાની કરીને ચકાસો કે તમે સ્થાન બરાબર છાપેલ છે અને ફરીથી પ્રયાસ કરો.

note: Translators: %s is a URI scheme (like for example http:, ftp:, etc.)
en: pluma cannot handle %s locations.
gu: pluma એ %s સ્થાનો નિયંત્રિત કરી શકતું નથી.

en: pluma cannot handle this location.
gu: pluma આ જગ્યા નિયંત્રિત કરી શકતું નથી.

en: The location of the file cannot be mounted.
gu: ફાઇલની જગ્યા માઉન્ટ કરી શકાતી નથી.

en: The location of the file cannot be accessed because it is not mounted.
gu: ફાઇલની જગ્યા ને દાખલ કરી શકાતી નથી કારણ કે તે માઉન્ટ થયેલ નથી.

en: %s is a directory.
gu: %s એ ડિરેક્ટરી છે.

en: %s is not a valid location.
gu: %s એ માન્ય સ્થાન નથી.

en: Host %s could not be found. Please check that your proxy settings are correct and try again.
gu: યજમાન %s શોધી શક્યા નહિં. મહેરબાની કરીને ચકાસો કે તમારા પ્રોક્સી સુયોજનો બરાબર છે અને ફરીથી પ્રયાસ કરો.

en: %s is not a regular file.
gu: %s એ નિયમિત ફાઈલ નથી.

en: Connection timed out. Please try again.
gu: જોડાણ સમયસમાપ્તિ. મહેરબાની કરીને ફરીથી પ્રયાસ કરો.

en: The file is too big.
gu: ફાઈલ ખૂબ મોટી છે.

en: Unexpected error: %s
gu: અનિચ્છનિય ભૂલ: %s

en: pluma cannot find the file. Perhaps it has recently been deleted.
gu: pluma ફાઇલને શોધી શકતું નથી. કદાચ તે તાજેતરમાં કાઢી નંખાયેલ છે.

en: Could not revert the file %s.
gu: ફાઈલ %s પહેલાંની સ્થિતિમાં લાવી શક્યા નહિં.

note: Translators: the access key chosen for this string should be different from other main menu access keys (Open, Edit, View...)
en: Edit Any_way
gu: કોઈપણ રીતે ફેરફાર કરો (_w)

note: Translators: the access key chosen for this string should be different from other main menu access keys (Open, Edit, View...)
en: D_on't Edit
gu: ફેરફાર કરો નહિં (_o)

en: The number of followed links is limited and the actual file could not be found within this limit.
gu: અનુસરેલ કડીઓનાં નંબર એ મર્યાદિત છે અને વાસ્તવમાં ફાઇલ આ મર્યાદામાં શોધી શકાતી નથી.

en: You do not have the permissions necessary to open the file.
gu: તમારી પાસે આ ફાઈલ ખોલવા માટે જરૂરી પરવાનગીઓ નથી.

en: Please check that you are not trying to open a binary file.
gu: મહેરબાની કરીને ચકાસો કે તમે બાઈનરી ફાઈલ ખોલવાનો પ્રયત્ન કરી રહ્યા નથી.

en: Could not open the file %s.
gu: ફાઈલ %s ખોલી શક્યા નહિં.

en: This file (%s) is already open in another pluma window.
gu: આ ફાઈલ (%s) pluma ની અન્ય વિન્ડોમાં પહેલાથી જ ખૂલેલી છે.

en: pluma opened this instance of the file in a non-editable way. Do you want to edit it anyway?
gu: pluma એ આ ફાઈલનો ઘટક બિન-સંપાદનીય રીતે ખોલેલ છે. શું તમે તેમાં કોઈપણ રીતે ફેરફાર કરવા માંગો છો?

en: S_ave Anyway
gu: કોઈપણ રીતે સંગ્રહો (_S)

en: D_on't Save
gu: સંગ્રહો નહિં (_o)

en: The file %s has been modified since reading it.
gu: ફાઈલ %s એ તે વંચાઈ હતી ત્યારથી સુધારાઈ ગયેલ છે.

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
gu: જો તમે તેને સંગ્રહો, તો બધા બાહ્ય ફેરફારો ગુમ થઈ જશે. શું તેને ગમે તે રીતે સંગ્રહવા માંગો છો?

en: Could not create a backup file while saving %s
gu: %s સંગ્રહતી વખતે બેકઅપ ફાઈલ બનાવી શક્યા નહિં

en: Could not create a temporary backup file while saving %s
gu: %s સંગ્રહતી વખતે કામચલાઉ બેકઅપ ફાઈલ બનાવી શક્યા નહિં

note: Translators: %s is a URI scheme (like for example http:, ftp:, etc.)
en: pluma cannot handle %s locations in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
gu: pluma લેખન સ્થિતિમાં %s સ્થાનો સંભાળી શકતું નથી. મહેરબાની કરીને ચકાસો કે તમે સ્થાન બરાબર રીતે લખેલું છે અને ફરીથી પ્રયત્ન કરો.

en: pluma cannot handle this location in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
gu: pluma આ સ્થાનને લેખન સ્થિતિમાં સંભાળી શકતું નથી. મહેરબાની કરીને ચકાસો કે તમે સ્થાન યોગ્ય રીતે લખેલું છે અને ફરીથી પ્રયાસ કરો.

en: %s is not a valid location. Please check that you typed the location correctly and try again.
gu: %s એ માન્ય સ્થાન નથી. મહેરબાની કરીને ચકાસો કે તમે સ્થાન બરાબર રીતે લખેલું છે અને ફરીથી પ્રયત્ન કરો.

en: You do not have the permissions necessary to save the file. Please check that you typed the location correctly and try again.
gu: તમારી પાસે ફાઈલ સંગ્રહવા માટે જરૂરી પરવાનગીઓ નથી. મહેરબાની કરીને ચકાસો કે તમે સ્થાન બરાબર રીતે લખેલું છે અને ફરીથી પ્રયાસ કરો.

en: There is not enough disk space to save the file. Please free some disk space and try again.
gu: ફાઈલ સંગ્રહવા માટે ત્યાં પૂરતી ડિસ્ક જગ્યા નથી. મહેરબાની કરીને અમુક ડિસ્ક જગ્યા મુક્ત કરો અને ફરીથી પ્રયત્ન કરો.

en: You are trying to save the file on a read-only disk. Please check that you typed the location correctly and try again.
gu: તમે ફાઈલને માત્ર-વાંચી શકાય તેવી ડિસ્ક પર સંગ્રહવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છો. મહેરબાની કરીને ચકાસો કે તમે સ્થાન યોગ્ય રીતે લખેલું છે અને ફરીથી પ્રયાસ કરો.

en: A file with the same name already exists. Please use a different name.
gu: આ નામવાળી ફાઈલ પહેલાથી જ હાજર છે. મહેરબાની કરીને અલગ નામ વાપરો.

en: The disk where you are trying to save the file has a limitation on length of the file names. Please use a shorter name.
gu: ડિસ્ક કે જ્યાં તમે ફાઈલ સંગ્રહવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છો તેને ફાઈલ નામોની લંબાઈ પર મર્યાદાઓ છે. મહેરબાની કરીને ટૂંકુ નામ વાપરો.

en: Could not save the file %s.
gu: ફાઈલ %s નો સંગ્રહ કરી શક્યા નહિં.

en: The file %s changed on disk.
gu: ફાઈલ %s ડિસ્ક પર બદલાઈ ગયેલ છે.

en: Do you want to drop your changes and reload the file?
gu: શું તમે તમારા ફેરફારો અવગણવા માંગો છો અને ફાઈલ પુનઃલોડ કરવા માંગો છો?

en: Do you want to reload the file?
gu: શું તમે ફાઈલ પુનઃલોડ કરવા માંગો છો?

en: _Reload
gu: પુનઃલાવો (_R)

en: Empty
gu: ખાલી

en: Hide panel
gu: પેનલ છુપાવો

en: File: %s
gu: ફાઇલ: %s

en: Page %N of %Q
gu: %Q માંનુ %N પાનુ

en: Preparing...
gu: તૈયારી કરી રહ્યા છીએ...

en: Print synta_x highlighting
gu: વાક્યરચના પ્રકાશિત કરીને છાપો (_x)

en: Print line nu_mbers
gu: લીટી ક્રમાંકો છાપો (_m)

note: 'Number every' from 'Number every 3 lines' in the 'Text Editor' tab of the print preferences.
en: _Number every
gu: દરેક ક્રમાંક (_N)

note: 'lines' from 'Number every 3 lines' in the 'Text Editor' tab of the print preferences.
en: lines
gu: લીટીઓ

en: Print page _headers
gu: પાનાં હેડરો છાપો (_h)

en: Fonts
gu: ફોન્ટ

en: _Body:
gu: ધડ (_B):

en: He_aders and footers:
gu: હેડરો અને ફૂટરો (_a):

en: _Line numbers:
gu: લીટી ક્રમાંકો (_L):

en: _Restore Default Fonts
gu: મૂળભુત ફોન્ટનો ફરીથી સંગ્રહ (_R)

en: Show the previous page
gu: પહેલાંનું પાનું બતાવો

en: Show the next page
gu: આગળનું પાનું બતાવો

en: Current page (Alt+P)
gu: વર્તમાન પાનું (Alt+P)

note: Translators: the "of" from "1 of 19" in print preview.
en: of
gu: નું

en: Page total
gu: પાનાં કુલ

en: The total number of pages in the document
gu: દસ્તાવેજમાં કુલ પાનાંઓની સંખ્યા

en: Show multiple pages
gu: ઘણા પાનાંઓ બતાવો

en: Zoom 1:1
gu: નાનામોટાપણું 1:1

en: Zoom to fit the whole page
gu: આખા પાનાંમાં બંધબેસે તે રીતે નાનુંમોટું કરો

en: Zoom the page in
gu: પાનું મોટું કરો

en: Zoom the page out
gu: પાનું નાનું કરો

en: _Close Preview
gu: પૂર્વદર્શન બંધ કરો (_C)

en: Close print preview
gu: છાપન પૂર્વદર્શન બંધ કરો

en: Page %d of %d
gu: %d પાનું %d માંથી

en: Page Preview
gu: પાનાં પૂર્વદર્શન

en: The preview of a page in the document to be printed
gu: દસ્તાવેજમાં છાપવા માટેના પાનાંનું પૂર્વદર્શન

note: Translators: "Ln" is an abbreviation for "Line", Col is an abbreviation for "Column". Please, use abbreviations if possible to avoid space problems.
en:   Ln %d, Col %d
gu:   હરોળ %d, સ્તંભ %d

en: Directory '%s' could not be created: g_mkdir_with_parents() failed: %s
gu: ડિરેક્ટરી '%s' બનાવી શક્યા નહિં: g_mkdir_with_parents() નિષ્ફળ: %s

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Reverting %s from %s
gu: %s ને %s માંથી પાછું ઉલટાવી રહ્યા છીએ

en: Reverting %s
gu: %s ઉલટાવી રહ્યા છીએ

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Loading %s from %s
gu: %s ને %s માંથી લાવી રહ્યા છીએ

en: Loading %s
gu: %s લાવી રહ્યા છીએ

note: Translators: the first %s is a file name (e.g. test.txt) the second one is a directory (e.g. ssh://master.gnome.org/home/users/paolo)
en: Saving %s to %s
gu: %s ને %s માં સંગ્રહી રહ્યા છીએ

en: Saving %s
gu: %s સંગ્રહી રહ્યા છીએ

en: Error opening file %s
gu: ફાઈલ %s ખોલવામાં ભૂલ

en: Error reverting file %s
gu: ફાઈલ %s પુનઃપ્રાપ્ત કરવામાં ભૂલ

en: Error saving file %s
gu: ફાઈલ %s નો સંગ્રહ કરવામાં ભૂલ

en: Unicode (UTF-8)
gu: યુનિકોડ (UTF-8)

en: Name:
gu: નામ:

en: MIME Type:
gu: MIME પ્રકાર:

en: Encoding:
gu: સંગ્રહપદ્ધતિ:

en: Close document
gu: દસ્તાવેજ બંધ કરો

en: _File
gu: ફાઈલ (_F)

en: _Edit
gu: ફેરફાર (_E)

en: _View
gu: જુઓ (_V)

en: _Search
gu: શોધો (_S)

en: _Tools
gu: સાધનો (_T)

en: _Documents
gu: દસ્તાવેજો (_D)

en: _New
gu: નવું (_N)

en: Create a new document
gu: નવું દસ્તાવેજ બનાવો

en: _Open...
gu: ખોલો (_O)...

en: Open a file
gu: ફાઇલ ખોલો

en: Pr_eferences
gu: પસંદગીઓ (_e)

en: Configure the application
gu: કાર્યક્રમ રૂપરેખાંકિત કરો

en: _Contents
gu: સમાવિષ્ટો (_C)

en: Open the pluma manual
gu: pluma મદદપત્રિકા ખોલો

en: _About
gu: વિશે (_A)

en: About this application
gu: કાર્યક્રમ વિશે

en: Leave fullscreen mode
gu: પૂર્ણસ્ક્રીન સ્થિતિ છોડી મૂકો

en: Save the current file
gu: વર્તમાન ફાઇલ સંગ્રહો

en: Save _As...
gu: આ રીતે સંગ્રહો (_A)...

en: Save the current file with a different name
gu: વર્તમાન ફાઇલ જુદા નામથી સંગ્રહો

en: Revert to a saved version of the file
gu: ફાઇલની સંગ્રહિત આવૃત્તિ પર પાછા ફરો

en: Print Previe_w
gu: છાપન પૂર્વદર્શન (_w)

en: Print preview
gu: છાપન પૂર્વદર્શન

en: _Print...
gu: છાપો (_P)...

en: Print the current page
gu: વર્તમાન પાનું છાપો

en: _Undo
gu: છેલ્લી પ્રક્રિયાને રદ કરો (_U)

en: Undo the last action
gu: છેલ્લે કરેલી પ્રક્રિયાને રદ કરો

en: _Redo
gu: ફરીથી કરો (_R)

en: Redo the last undone action
gu: છેલ્લી રદ કરેલ ક્રિયા પાછી કરો

en: Cu_t
gu: કાપો (_t)

en: Cut the selection
gu: પસંદગીને કાપો

en: _Copy
gu: નકલ કરો (_C)

en: Copy the selection
gu: પસંદગીની નકલ કરો

en: _Paste
gu: ચોંટાડો (_P)

en: Paste the clipboard
gu: ક્લિપબોર્ડ ચોંટાડો

en: _Delete
gu: કાઢી નાંખો (_D)

en: Delete the selected text
gu: પસંદ કરેલ લખાણને કાઢી નાખો

en: Select _All
gu: બધું પસંદ કરો (_A)

en: Select the entire document
gu: સંપૂર્ણ દસ્તાવેજ પસંદ કરો

en: C_hange Case
gu: કેસ બદલો (_h)

en: All _Upper Case
gu: બધા મોટા કેસવાળા અક્ષરો (_U)

en: Change selected text to upper case
gu: પસંદ કરેલ લખાણને મોટા કેસમાં ફેરવો

en: All _Lower Case
gu: બધા નાના કેસવાળા અક્ષરો (_L)

en: Change selected text to lower case
gu: પસંદ કરેલ લખાણને નાના કેસમાં ફેરવો

en: _Invert Case
gu: કેસ ફેરવો (_I)

en: Invert the case of selected text
gu: પસંદ કરેલ લખાણનો કેસ ફેરવો

en: _Title Case
gu: શીર્ષક કેસ (_T)

en: Capitalize the first letter of each selected word
gu: દરેક પસંદ કરેલ શબ્દનો પહેલો અક્ષર મોટો બનાવો

en: _Highlight Mode
gu: પ્રકાશિત સ્થિતિ (_H)

en: _Find...
gu: શોધો (_F)...

en: Search for text
gu: લખાણ માટે શોધો

en: Find Ne_xt
gu: આગળનું શોધો (_x)

en: Search forwards for the same text
gu: તે જ લખાણ માટે ઊંધી દિશામાં શોધો

en: Find Pre_vious
gu: પહેલાંનું શોધો (_v)

en: Search backwards for the same text
gu: તે જ શબ્દમાળા માટે ઊંધી દિશામાં શોધો

en: _Replace...
gu: બદલો (_R)...

en: Search for and replace text
gu: ને માટે શોધો અને લખાણ બદલો

en: _Clear Highlight
gu: પ્રકાશિત ભાગને સાફ કરો (_C)

en: Clear highlighting of search matches
gu: શોધ જોડણીઓનું પ્રકાશન સાફ કરો

en: Go to _Line...
gu: વાક્ય પર જાઓ (_L)...

en: Go to a specific line
gu: સ્પષ્ટ કરેલ લીટી પર જાઓ

en: _Incremental Search...
gu: વધતી શોધ (_I)...

en: Incrementally search for text
gu: લખાણ માટે વધતી શોધ

en: _Save All
gu: બધુ સંગ્રહ કરો (_S)

en: Save all open files
gu: બધી ખુલેલી ફાઇલોનો સંગ્રહ કરો

en: _Close All
gu: બધું બંધ કરો (_C)

en: Close all open files
gu: બધી ખુલેલી ફાઇલો બંધ કરો

en: _Previous Document
gu: પહેલાંનું દસ્તાવેજ (_P)

en: Activate previous document
gu: પહેલાંનું દસ્તાવેજ સક્રિય કરો

en: _Next Document
gu: આગળનું દસ્તાવેજ (_N)

en: Activate next document
gu: આગળનું દસ્તાવેજ સક્રિય કરો

en: _Move to New Window
gu: નવી વિન્ડો પર જાઓ (_M)

en: Move the current document to a new window
gu: વર્તમાન દસ્તાવેજને નવી વિન્ડોમાં ખસેડો

en: Close the current file
gu: વર્તમાન ફાઈલ બંધ કરો

en: _Quit
gu: બહાર નીકળો (_Q)

en: Quit the program
gu: કાર્યક્રમ બંધ કરો

en: _Toolbar
gu: સાધનદર્શક પટ્ટી (_T)

en: Show or hide the toolbar in the current window
gu: વર્તમાન વિન્ડોમાં સાધનપટ્ટી બતાવો અથવા છુપાવો

en: _Statusbar
gu: પરિસ્થિતિદર્શક પટ્ટી (_S)

en: Show or hide the statusbar in the current window
gu: વર્તમાન વિન્ડોમાં પરિસ્થિતિદર્શક પટ્ટી બતાવો અથવા છુપાવો

en: _Fullscreen
gu: પૂર્ણસ્ક્રીન (_F)

en: Side _Pane
gu: બાજુની તકતી (_P)

en: Show or hide the side pane in the current window
gu: વર્તમાન વિન્ડોમાં બાજુ તકતી બતાવો અથવા છુપાવો

en: _Bottom Pane
gu: તળિયેની તકતી (_B)

en: Show or hide the bottom pane in the current window
gu: વર્તમાન વિન્ડોમાંની તળિયાની તકતી બતાવો અથવા છુપાવો

en: Please check your installation.
gu: મહેરબાની કરીને તમારું સ્થાપન ચકાસો.

en: Unable to find the object '%s' inside file %s.
gu: ફાઈલ %s માં ઘટક '%s' ને શોધવામાં અસમર્થ.

en: _Wrap Around
gu: ફરતે લપેટો (_W)

en: Match _Entire Word Only
gu: માત્ર આખો શબ્દ જ સરખાવો (_E)

en: _Match Case
gu: કેસ સરખાવો (_M)

en: String you want to search for
gu: તમે શોધવા માંગો તે શબ્દમાળા

en: Line you want to move the cursor to
gu: તમે જે લીટીમાં કર્સર ખસેડવા માંગો તે

en: Use %s highlight mode
gu: %s પ્રકાશિત સ્થિતિ વાપરો

note: Translators: "Plain Text" means that no highlight mode is selected in the * "View->Highlight Mode" submenu and so syntax highlighting is disabled
en: Plain Text
gu: સાદુ લખાણ

en: Disable syntax highlighting
gu: વાક્યરચના પ્રકાશન નિષ્ક્રિય કરો

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
gu: '%s' ખોલો

en: Open a recently used file
gu: હાલમાં વપરાયેલી એક ફાઇલ ખોલો

en: Open
gu: ખોલો

en: Save
gu: સંગ્રહો

en: Print
gu: છાપો

note: Translators: %s is a URI
en: Activate '%s'
gu: '%s' સક્રિયકૃત કરો

en: Use Spaces
gu: જગ્યાઓ વાપરો

en: Tab Width
gu: ટેબ પહોળાઈ

en: Document Statistics
gu: દસ્તાવેજનુ ગણન

en: Analyzes the current document and reports the number of words, lines, characters and non-space characters in it.
gu: વર્તમાન દસ્તાવેજનું  વિશ્લેષણ કરે છે અને તેમાંના શબ્દો, લીટીઓ, અક્ષરો અને જગ્યાવિહીન અક્ષરોની સંખ્યાનો તેને અહેવાલ આપે છે.

en: _Update
gu: સુધારો (_U)

en: Bytes
gu: બાઇટો

en: Characters (no spaces)
gu: અક્ષરો (જગ્યા નથી)

en: Characters (with spaces)
gu: અક્ષરો (જગ્યા સાથે)

en: Words
gu: શબ્દો

en: Lines
gu: લીટીઓ

en: Document
gu: દસ્તાવેજ

en: Selection
gu: પસંદગી

en: _Document Statistics
gu: દસ્તાવેજનું ગણન (_D)

en: External Tools
gu: બાહ્ય સાધનો

en: Execute external commands and shell scripts.
gu: બાહ્ય આદેશો અને શેલ સ્ક્રિપ્ટો ચલાવો.

en: Manage _External Tools...
gu: બાહ્ય સાધનો ને સંચાલિત કરો (_E)...

en: Opens the External Tools Manager
gu: બાહ્ય સાધનો વ્યવસ્થાપક ખોલે છે

en: External _Tools
gu: બાહ્ય સાધનો (_T)

en: External tools
gu: બાહ્ય સાધનો

en: Shell Output
gu: શેલ આઉટપુટ

en: Could not execute command: %s
gu: આદેશને ચલાવી શક્યા નહિં: %s

en: You must be inside a word to run this command
gu: આ આદેશ ચલાવવા માટે તમે આંતરિક હોવા જ જોઈએ

en: Running tool:
gu: ચાલી રહેલ સાધન:

en: Done.
gu: પૂર્ણ.

en: Exited
gu: બહાર નીકળી ગયેલ

en: All languages
gu: બધી ભાષાઓ

en: All Languages
gu: બધી ભાષાઓ

en: New tool
gu: નવું સાધન

en: This accelerator is already bound to %s
gu: આ પ્રવેગક પહેલાથી જ %s સાથે બંધાયેલ છે

en: Type a new accelerator, or press Backspace to clear
gu: નવો પ્રવેગક લખો, અથવા સાફ કરવા માટે બેકસ્પેસ દબાવો

en: Type a new accelerator
gu: નવો પ્રવેગક લખો

en: Stopped.
gu: અટકાવી દેવાયેલ.

en: All documents
gu: બધા દસ્તાવેજો

en: All documents except untitled ones
gu: શીર્ષકવિહીન સિવાયના બધા દસ્તાવેજો

en: Local files only
gu: માત્ર સ્થાનિક ફાઈલો જ

en: Remote files only
gu: માત્ર દૂરસ્થ ફાઈલો જ

en: Untitled documents only
gu: માત્ર શીર્ષકવિહીન દસ્તાવેજો જ

en: Nothing
gu: કંઈ નહિં

en: Current document
gu: વર્તમાન દસ્તાવેજ

en: Current selection
gu: વર્તમાન પસંદગી

en: Current selection (default to document)
gu: વર્તમાન પસંદગી (દસ્તાવેજમાં મૂળભૂત)

en: Current line
gu: વર્તમાન લીટી

en: Current word
gu: વર્તમાન શબ્દ

en: Display in bottom pane
gu: તળિયેની તકતીમાં દર્શાવો

en: Create new document
gu: નવો દસ્તાવેજ બનાવો

en: Append to current document
gu: વર્તમાન દસ્તાવેજમાં ઉમેરો

en: Replace current document
gu: વર્તમાન દસ્તાવેજ બદલો

en: Replace current selection
gu: વર્તમાન પસંદગી બદલો

en: Insert at cursor position
gu: વર્તમાન સ્થાને દાખલ કરો

en: External Tools Manager
gu: બાહ્ય સાધનો વ્યવસ્થાપક

en: _Tools:
gu: સાધનો (_T):

en: _Applicability:
gu: સુગમતા (_A):

en: _Output:
gu: આઉટપુટ (_O):

en: _Input:
gu: ઈનપુટ (_I):

en: _Save:
gu: સંગ્રહો (_S):

en: _Shortcut Key:
gu: ટૂંકાણ કી (_S):

en: _Edit:
gu: ફેરફાર (_E):

en: Run "make" in the document directory
gu: દસ્તાવેજ ડિરેક્ટરીમાં "make" ચલાવો

en: Open terminal here
gu: અંહિ ટર્મિનલ ખોલો

en: Open a terminal in the document location
gu: દસ્તાવેજ સ્થાનમાં ટર્મિનલ ખોલો

en: Remove trailing spaces
gu: છેલ્લેથી જગ્યાઓ દૂર કરો

en: Remove useless trailing spaces in your file
gu: તમારી ફાઈલમાં છેલ્લી બિનઉપયોગી જગ્યાઓ દૂર કરો

en: Run command
gu: આદેશ ચલાવો

en: Execute a custom command and put its output in a new document
gu: વૈવિધ્યપૂર્ણ આદેશ ચલાવો અને તેના આઉટપુટને નવી વિન્ડોમાં મૂકો

en: Search
gu: શોધો

en: File Browser Pane
gu: ફાઈલ બ્રાઉઝર તકતી

en: Easy file access from the side pane
gu: બાજુ તકતીમાંથી સરળ ફાઈલ વપરાશ

en: File Browser Filter Mode
gu: ફાઈલ બ્રાઉઝર ગાળક સ્થિતિ

en: This value determines what files get filtered from the file browser. Valid values are: none (filter nothing), hidden (filter hidden files), binary (filter binary files) and hidden_and_binary (filter both hidden and binary files).
gu: આ કિંમત નક્કી કરે છે કે કઈ ફાઈલો ફાઈલ બ્રાઉઝરમાંથી ગળાઈ ગયેલ છે. આ બધી માન્ય કિંમતો છે: કંઈ નહિં (કંઈ ગાળો નહિં), છુપી (છુપી ફાઈલો ગાળો), બાઈનરી (બાઈનરી ફાઈલો ગાળો) અને છુપી અને બાઈનરી (છુપી અને બાઈનરી ફાઈલો બંને ગાળો).

en: File Browser Filter Pattern
gu: ફાઈલ બ્રાઉઝર ગાળક ભાત

en: The filter pattern to filter the file browser with. This filter works on top of the filter_mode.
gu: ફાઈલ બ્રાઉઝર સાથે ગાળવા માટે ફાઈલ ભાત. આ ગાળક filter_mode ની ટોચ પર કામ કરે છે.

en: Open With Tree View
gu: વૃક્ષ દેખાવ સાથે ખોલો

en: Open the tree view when the file browser plugin gets loaded instead of the bookmarks view
gu: વૃક્ષ દેખાવ સાથે ખોલો જ્યારે ફાઈલ બ્રાઉઝર પ્લગઈન બુકમાર્કો દેખાવની જગ્યાએ લવાઈ જાય

en: File Browser Root Directory
gu: ફાઈલ બ્રાઉઝર રુટ ડિરેક્ટરી

en: The file browser root directory to use when loading the file browser plugin and onload/tree_view is TRUE.
gu: જ્યારે ફાઈલ બ્રાઉઝર પ્લગઈન લોડ કરી રહ્યા હોય અને onload/tree_view એ TRUE હોય ત્યારે વાપરવાની ફાઈલ બ્રાઉઝર રુટ ડિરેક્ટરી.

en: File Browser Virtual Root Directory
gu: ફાઈલ બ્રાઉઝર વર્ચ્યુઅલ રુટ ડિરેક્ટરી

en: The file browser virtual root directory to use when loading the file browser plugin when onload/tree_view is TRUE. The virtual root must always be below the actual root.
gu: જ્યારે ફાઈલ બ્રાઉઝર પ્લગઈન લોડ કરી રહ્યા હોય અને onload/tree_view એ TRUE હોય ત્યારે વાપરવાની ફાઈલ બ્રાઉઝર વર્ચ્યુઅલ રુટ ડિરેક્ટરી. વર્ચ્યુઅલ રુટ હંમેશા વાસ્તવિક રુટ પર હોવી જ જોઈએ.

en: Enable Restore of Remote Locations
gu: દૂરસ્થ સ્થાનોને પુનઃસંગ્રહવાનું સક્રિય કરો

en: Sets whether to enable restoring of remote locations.
gu: શું દૂરસ્થ સ્થાનોને પુનઃસંગ્રહવાનું સક્રિય કરવાનું છે તે સુયોજિત કરે છે.

en: File System
gu: ફાઈલ સિસ્ટમ

en: _Set root to active document
gu: સક્રિય દસ્તાવેજ પ્રતિ રુટ સુયોજિત કરો (_S)

en: Set the root to the active document location
gu: સક્રિય દસ્તાવેજ સ્થાનને રુટ સુયોજિત કરો

en: _Open terminal here
gu: ટર્મિનલ અંહિ ખોલો (_O)

en: Open a terminal at the currently opened directory
gu: વર્તમાનમાં ખૂલેલી ડિરેક્ટરી આગળ ટર્મિનલ ખોલો

en: File Browser
gu: ફાઇલ બ્રાઉઝર

en: An error occurred while creating a new directory
gu: નવી ડિરેક્ટરી બનાવતી વખતે ભૂલ ઉદ્ભવી

en: An error occurred while creating a new file
gu: નવી ફાઈલ બનાવતી વખતે ભૂલ ઉદ્ભવી

en: An error occurred while renaming a file or directory
gu: ફાઈલ અથવા ડિરેક્ટરીનું નામ બદલતી વખતે ભૂલ ઉદ્ભવી

en: An error occurred while deleting a file or directory
gu: ફાઈલ અથવા ડિરેક્ટરી કાઢી નાંખતી વખતે ભૂલ ઉદ્ભવી

en: An error occurred while opening a directory in the file manager
gu: ફાઈલ વ્યવસ્થાપકમાં ડિરેક્ટરી ખોલતી વખતે ભૂલ ઉદ્ભવી

en: An error occurred while setting a root directory
gu: રુટ ડિરેક્ટરી સુયોજિત કરતી વખતે ભૂલ ઉદ્ભવી

en: An error occurred while loading a directory
gu: ડિરેક્ટરી લાવતી વખતે ભૂલ ઉદ્ભવી

en: An error occurred
gu: ભૂલ ઉદ્ભવી

en: Cannot move file to trash, do you
    want to delete permanently?
gu: ફાઈલને કચરાપેટીમાં ખસેડી શકતા નથી, શું તમે
    કાયમ માટે કાઢી નાંખવા માંગો છો?

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
gu: ફાઈલ "%s" કચરાપેટીમાં ખસેડી શકાતી નથી.

en: The selected files cannot be moved to the trash.
gu: પસંદ કરેલ ફાઈલો કચરાપેટીમાં ખસેડી શકાતી નથી.

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
gu: શું તમે ખરેખર "%s" ને કાયમ માટે દૂર કરવા માંગો છો?

en: Are you sure you want to permanently delete the selected files?
gu: શું તમે ખરેખર પસંદ કરેલ ફાઈલોને કાયમ માટે કાઢી નાંખવા માંગો છો?

en: If you delete an item, it is permanently lost.
gu: જો તમે વસ્તુને દૂર કરશો તો, તે કાયમ માટે નષ્ટ થશે.

en: (Empty)
gu: (ખાલી)

en: The renamed file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
gu: પુન:નામ વાળી ફાઈલને વર્તમાનમાં ગાળવામાં આવેલ છે. તમારે તમારા ગાળક સુયોજનો સંતુલિત કરવાની જરૂર છે તે ફાઈલને દૃશ્યમાન બનાવવા માટે

note: Translators: This is the default name of new files created by the file browser pane.
en: file
gu: ફાઈલ

en: The new file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
gu: નવી ફાઈલ વર્તમાનમાં ગાળવામાં આવેલ છે. તમારે તમારા ગાળક સુયોજનો સંતુલિત કરવાની જરૂર છે તે ફાઈલને દૃશ્યમાન બનાવવા માટે

note: Translators: This is the default name of new directories created by the file browser pane.
en: directory
gu: ડિરેક્ટરી

en: The new directory is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the directory visible
gu: નવી ડિરેક્ટરીને વર્તમાનમાં ગાળવામાં આવેલ છે. તમારે તમારા ગાળક સુયોજનો સંતુલિત કરવાની જરૂર છે તે ડિરેક્ટરીને દૃશ્યમાન બનાવવા માટે

en: Bookmarks
gu: બુકમાર્કો

en: _Filter
gu: ગાળક (_F)

en: Move selected file or folder to trash
gu: પસંદ કરેલ ફાઈલો અથવા ફોલ્ડરને કચરાપેટીમાં ખસેડો

en: Delete selected file or folder
gu: પસંદ કરેલ ફાઈલ અથવા ફોલ્ડર કાઢી નાંખો

en: Up
gu: ઉપર

en: Open the parent folder
gu: પિતૃ ફોલ્ડર ખોલો

en: _New Folder
gu: નવું ફોલ્ડર (_N)

en: Add new empty folder
gu: નવું ખાલી ફોલ્ડર ઉમેરો

en: New F_ile
gu: નવી ફાઈલ (_i)

en: Add new empty file
gu: નવી ખાલી ફાઈલ ઉમેરો

en: _Rename
gu: ફરીથી નામ આપો (_R)

en: Rename selected file or folder
gu: પસંદિત ફાઈલ અથવા ફોલ્ડરનું નામ બદલો

en: _Previous Location
gu: પહેલાંનુ સ્થાન (_P)

en: Go to the previous visited location
gu: પહેલાની મુલાકાત લીધેલ સ્થાને જાઓ

en: _Next Location
gu: આગળનું સ્થાન (_N)

en: Go to the next visited location
gu: પછીના મુલાકાત લીધેલ સ્થાને જાઓ

en: Re_fresh View
gu: દેખાવ પુનઃતાજું કરો (_f)

en: Refresh the view
gu: દેખાવ પુનઃતાજું કરો

en: _View Folder
gu: ફોલ્ડર જુઓ (_V)

en: View folder in file manager
gu: ફાઈલ વ્યવસ્થાપકમાં ફોલ્ડર જુઓ

en: Show _Hidden
gu: છુપું બતાવો (_H)

en: Show hidden files and folders
gu: છુપી ફાઈલો અને ફોલ્ડરો બતાવો

en: Show _Binary
gu: બાઈનરી બતાવો (_B)

en: Show binary files
gu: બાઈનરી ફાઈલો બતાવો

en: Previous location
gu: પહેલાંનુ સ્થાન

en: Go to previous location
gu: પહેલાંના સ્થાને જાઓ

en: Go to a previously opened location
gu: પહેલાં ખોલેલ સ્થાન પર જાવ

en: Next location
gu: આગળનું સ્થાન

en: Go to next location
gu: આગળના સ્થાને જાવ

en: _Match Filename
gu: ફાઈલનામ સરખાવો (_M)

en: No mount object for mounted volume: %s
gu: માઉન્ટ થયેલ વોલ્યુમ માટે માઉન્ટ ઘટક નથી: %s

en: Could not open media: %s
gu: મીડિયા ખોલી શક્યા નહિં: %s

en: Could not mount volume: %s
gu: વોલ્યુમને માઉન્ટ કરી શક્યા નહિં: %s

en: Modelines
gu: સ્થિતિવાક્યો

en: Emacs, Kate and Vim-style modelines support for pluma.
gu: pluma માટે Emacs, Kate અને Vim-style સ્થિતિવાક્યોનો આધાર.

en: Python Console
gu: Python કન્સોલ

en: _Error color:
gu: રંગમાં ભૂલ (_E):

en: C_ommand color:
gu: આદેશ રંગ (_o):

en: Quick Open
gu: ઝડપી ખોલો

en: Quick open
gu: ઝડપી ખોલો

en: Quickly open documents
gu: દસ્તાવેજોને ઝડપથી ખોલો

en: Quickly open files
gu: ફાઇલોને ઝડપથી ખોલો

en: Snippets
gu: સ્નીપેટો

en: Snippets Manager
gu: સ્નીપેટ્સ વ્યવસ્થાપક

en: _Snippets:
gu: સ્નીપેટો (_S):

en: Create new snippet
gu: નવો સ્નિપેટ બનાવો

en: Import snippets
gu: સ્નીપેટની આયાત કરો

en: Export selected snippets
gu: પસંદિત સ્નિપેટોની નિકાસ કરો

en: Delete selected snippet
gu: પસંદ કરેલ સ્નિપેટ કાઢી નાખો

en: _Drop targets:
gu: લક્ષ્યો પડતા મૂકો (_D):

en: Shortcut key with which the snippet is activated
gu: ટૂંકાણ કી કે જેની સાથે સ્નિપેટ સક્રિયકૃત છે

en: S_hortcut key:
gu: ટૂંકાણ કી (_h):

note: "tab" here means the tab key, not the notebook tab!
en: _Tab trigger:
gu: ટેબ ફેરવનાર (_T):

en: Manage _Snippets...
gu: સ્નીપેટોની વ્યવસ્થા કરો (_S)...

en: Manage snippets
gu: સ્નીપેટોની વ્યવસ્થા કરો

en: Snippets archive
gu: સ્નીપેટો પેટી

en: Add a new snippet...
gu: નવો સ્નિપેટ ઉમેરો...

en: Global
gu: વૈશ્વિક

en: Revert selected snippet
gu: પસંદિત સ્નિપેટો ઉલટાવો

en: The following error occurred while importing: %s
gu: નીચેની ભૂલ આયાત કરતી વખતે ઉદ્ભવી: %s

en: Import successfully completed
gu: આયાત સફળતાપૂર્વક સમાપ્ત થયું

en: All supported archives
gu: બધી આધારભૂત પેટીઓ

en: Gzip compressed archive
gu: Gzip સંકુચિત પેટી

en: Bzip2 compressed archive
gu: Bzip2 સંકુચિત પેટી

en: Single snippets file
gu: એક સ્નિપેટો ફાઈલ

en: All files
gu: બધી ફાઇલો

en: The following error occurred while exporting: %s
gu: નિકાસ કરતી વખતે નીચેની ભૂલ ઉદ્ભવી: %s

en: Export successfully completed
gu: નિકાસ સફળતાપૂર્વક સમાપ્ત થયું

en: Do you want to include selected <b>system</b> snippets in your export?
gu: શું તમે પસંદિત <b>સિસ્ટમ</b> સ્નિપેટો તમારા નિકાસમાં સમાવવા માંગો છો?

en: There are no snippets selected to be exported
gu: ત્યાં કોઈ સ્નિપેટો નિકાસ કરવા માટે પસંદ થયેલ નથી

en: Export snippets
gu: સ્નીપેટો નિકાસ કરો

en: Type a new shortcut, or press Backspace to clear
gu: નવું ટૂંકાણ લખો, અથવા સાફ કરવા માટે Backspace દબાવો

en: Type a new shortcut
gu: નવું ટૂંકાણ લખો

en: The following files could not be imported: %s
gu: નીચેની ફાઈલોની આયાત કરી શક્યા નહિં: %s

en: S_ort...
gu: ક્રમમાં ગોઠવો (_o)...

en: Sort the current document or selection
gu: વર્તમાન દસ્તાવેજ અથવા પસંદગી ક્રમમાં ગોઠવો

en: Sort
gu: ક્રમમાં ગોઠવો

en: Sorts a document or selected text.
gu: દસ્તાવેજ અથવા પસંદ કરેલ લખાણને ક્રમમાં ગોઠવે છે.

en: _Sort
gu: ક્રમમાં ગોઠવો (_S)

en: _Reverse order
gu: ઊંધો ક્રમ (_R)

en: R_emove duplicates
gu: નકલો દૂર કરો (_e)

en: _Ignore case
gu: અક્ષર સંરચના અવગણો (_I)

en: S_tart at column:
gu: ઊભી હરોળથી શરુઆત કરો (_t):

note: Translators: Displayed in the "Check Spelling" dialog if there are no suggestions for the current misspelled word suggestions * for the current misspelled word
en: (no suggested words)
gu: (કોઈ શબ્દો માટેની સલાહ નથી)

en: _More...
gu: વધારે (_M)...

en: _Ignore All
gu: બધું અવગણો (_I)

en: _Spelling Suggestions...
gu: જોડણી માટેના સુચનો (_S)...

en: Check Spelling
gu: જોડણી ચકાસો

en: Suggestions
gu: સુચનો

note: Translators: Displayed in the "Check Spelling" dialog if the current word isn't misspelled
en: (correct spelling)
gu: (જોડણી સુધારો)

en: Completed spell checking
gu: જોડણી ચકાસણી પૂરી થઈ

[ctx: language]
note: Translators: this refers to an unknown language code * (one which isn't in our built-in list).
en: Unknown (%s)
gu: અજ્ઞાત (%s)

[ctx: language]
note: Translators: this refers the Default language used by the * spell checker
en: Default
gu: મૂળભૂત

en: Set language
gu: ભાષા સુયોજિત કરો

en: Languages
gu: ભાષાઓ

en: _Check Spelling...
gu: જોડણી ચકાસો (_C)...

en: Check the current document for incorrect spelling
gu: વર્તમાન દસ્તાવેજને ખોટી જોડણી માટે ચકાસો

en: Set _Language...
gu: ભાષા સુયોજિત કરો (_L)...

en: Set the language of the current document
gu: વર્તમાન દસ્તાવેજની ભાષા સુયોજિત કરો

en: _Autocheck Spelling
gu: આપોઆપ જોડણી ચકાસો (_A)

en: Automatically spell-check the current document
gu: વર્તમાન દસ્તાવેજની આપોઆપ જોડણી ચકાસો

en: The document is empty.
gu: દસ્તાવેજ ખાલી છે.

en: No misspelled words
gu: કોઈ ખોટી જોડણીવાળા શબ્દો નથી

en: Select the _language of the current document.
gu: ચાલુ દસ્તાવેજની ભાષા પસંદ કરો (_l).

en: Check spelling
gu: જોડણી ચકાસો

en: Misspelled word:
gu: ખોટી જોડણીવાળો શબ્દ:

en: word
gu: શબ્દ

en: Change _to:
gu: માં બદલો (_t):

en: Check _Word
gu: શબ્દ ચકાસો (_W)

en: _Suggestions:
gu: સુચનો (_S):

en: _Ignore
gu: અવગણો (_I)

en: Cha_nge
gu: બદલો (_n)

en: Ignore _All
gu: બધુ અવગણો (_A)

en: Change A_ll
gu: બધુ બદલો (_l)

en: User dictionary:
gu: વપરાશકર્તા શબ્દકોષ:

en: Add w_ord
gu: શબ્દ ઊમેરો (_o)

en: Language:
gu: ભાષા:

en: Spell Checker
gu: જોડણી ચકાસનાર

en: Checks the spelling of the current document.
gu: ચાલુ દસ્તાવેજ માટે જોડણી ચકાસો.

en: Tags
gu: નિશાનીઓ

en: Select the group of tags you want to use
gu: તમે વાપવરવા માગતા હોય તે જૂથની ટેબ પસંદ કરો

en: _Preview
gu: પૂર્વદર્શન (_P)

en: Available Tag Lists
gu: પ્રાપ્ત ટેગની યાદીઓ

en: XHTML 1.0 - Tags
gu: XHTML 1.0 - ટેગો

en: Abbreviated form
gu: ટુંકાણ સ્વરૂપ

en: Abbreviation
gu: ટુંકાણ

en: Accessibility key character
gu: સુલભ કી અક્ષર

en: Acronym
gu: સંજ્ઞા

en: Align
gu: ગોઠવણી

en: Alignment character
gu: ગોઠવાયેલ અક્ષર

en: Alternative
gu: વૈકલ્પિક

en: Anchor URI
gu: એન્કર URI

en: Anchor
gu: લંગર

en: Applet class file code (deprecated)
gu: એપ્લેટ ક્લાસ ફાઈલ કોડ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Associated information
gu: સંબંધિત જાણકારી

en: Author info
gu: લેખક જાણ

en: Axis related headers
gu: અક્ષ સંબંધિત હેડરો

en: Background color (deprecated)
gu: પાશ્વ ભાગનો રંગ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Background texture tile (deprecated)
gu: પાશ્વભાગ લખાણ તકતી (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Base font (deprecated)
gu: મૂળભૂત ફોન્ટ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Base URI
gu: આધારભૂત URI

en: Bold
gu: ઘાટું

en: Border (deprecated)
gu: કિનારી (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Cell rowspan
gu: ખાના હરોળવિસ્તરણ

en: Center (deprecated)
gu: કેન્દ્ર (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Character encoding of linked resource
gu: કડી થયેલ સ્રોતોની અક્ષર સંગ્રહપદ્ધતિ

en: Checked state
gu: ચકાસાયેલ સ્થિતિ

en: Citation
gu: સાઈટેશન

en: Cite reason for change
gu: બદલવા માટે સાઈટ કારણ

en: Class implementation ID
gu: વર્ગ અમલીકરણ ID

en: Class list
gu: વર્ગ યાદી

en: Clear text flow control
gu: લખાણ પ્રવાહ નિયંત્રણ સાફ કરો

en: Code content type
gu: કોડ વિષયસૂચી પ્રકાર

en: Color of selected links (deprecated)
gu: પસંદ કરેલ કડીઓનો રંગ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Column span
gu: સ્તંભ વિસ્તરણ

en: Columns
gu: સ્તંભો

en: Comment
gu: ટિપ્પણી

en: Computer code fragment
gu: કમ્પ્યૂટર કોડ ફ્રેગમેન્ટ

en: Content type (deprecated)
gu: સમાવિષ્ટ પ્રકાર (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Coordinates
gu: યામાક્ષો

en: Date and time of change
gu: ફેરફારની તારીખ અને સમય

en: Declare flag
gu: નિશાની ઘોષિત કરો

en: Defer attribute
gu: ડીફર લક્ષણ

en: Definition description
gu: વ્યાખ્યા વર્ણન

en: Definition list
gu: વ્યાખ્યા યાદી

en: Definition term
gu: વ્યાખ્યા પદ

en: Deleted text
gu: કાઢી નંખાયેલ લખાણ

en: Directionality
gu: દિશામાનપણું

en: Directionality (deprecated)
gu: દિશામાનપણું (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Disabled
gu: નિષ્ક્રિય થયેલ છે

en: DIV container
gu: DIV સમાવનાર

en: DIV Style container
gu: DIV શૈલી સમાવનાર

en: Document base
gu: દસ્તાવેજ આધાર

en: Document body
gu: દસ્તાવેજ ભાગ

en: Document head
gu: દસ્તાવેજ હેડ

en: Element ID
gu: ઘટક ID

en: Document title
gu: દસ્તાવેજ શીર્ષક

en: Document type
gu: દસ્તાવેજ પ્રકાર

en: Emphasis
gu: એમ્ફેસીઝ

en: Encode type
gu: એનકોડ પ્રકાર

en: Font face (deprecated)
gu: ફોન્ટ ચહેરો (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: For label
gu: લેબલ માટે

en: Forced line break
gu: દબણ થયેલ લાઈન અટકણ

en: Form action handler
gu: ફોર્મ ક્રિયા નિયંત્રક

en: Form control group
gu: ફોર્મ નિયંત્રણ જૂથ

en: Form field label text
gu: ફોર્મ ક્ષેત્ર લેબલ લખાણ

en: Form input type
gu: ફોર્મ ઈનપુટ પ્રકાર

en: Form input
gu: ફોર્મ ઈનપુટ

en: Form method
gu: ફોર્મ પદ્ધતિ

en: Form
gu: સ્વરૂપ

en: Forward link
gu: કડી આગળ ધપાવો

en: Frame render parts
gu: ચોકઠુ ઓળખાવતા ભાગો

en: Frame source
gu: ચોકઠા સ્રોત

en: Frame target
gu: ચોકઠા લક્ષ્ય

en: Frame
gu: ચોકઠું

en: Frameset columns
gu: ચોકઠાસમૂહ સ્તંભો

en: Frameset rows
gu: ચોકઠાસમૂહ હરોળો

en: Frameset
gu: ચોકઠાસમૂહ

en: Generic embedded object
gu: સામાન્ય જડિત વસ્તુ

en: Generic metainformation
gu: સામાન્ય જાણકારીની જાણકારી

en: Generic span
gu: સામાન્ય વિસ્તરણ

en: Heading 1
gu: મથાળું ૧

en: Heading 2
gu: મથાળું ૨

en: Heading 3
gu: મથાળું ૩

en: Heading 4
gu: મથાળું ૪

en: Heading 5
gu: મથાળું ૫

en: Heading 6
gu: મથાળું ૬

en: Height
gu: ઊંચાઇ

en: Horizontal rule
gu: આડો નિયમ

en: Horizontal space (deprecated)
gu: આડી જગ્યા (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: HTML root element
gu: HTML રુટ ઘટક

en: HTTP header name
gu: HTTP હેડર નામ

en: Image map area
gu: ઈમેજ નક્શા વિસ્તાર

en: Image map name
gu: ઈમેજ નક્શા નામ

en: Image map
gu: ઈમેજ નક્શો

en: Image
gu: ચિત્ર

en: Inline frame
gu: લીટીમાં ચોકઠું

en: Inserted text
gu: દાખલ થયેલ લખાણ

en: Instance definition
gu: બનાવ વ્યાખ્યા

en: Italic text
gu: ઈટાલીક લખાણ

en: Java applet (deprecated)
gu: જાવા એપ્લેટ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Label
gu: લેબલ

en: Language code
gu: ભાષા કોડ

en: Large text style
gu: મોટી લખાણ શૈલી

en: Link color (deprecated)
gu: કડી રંગ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: List item
gu: વસ્તુ યાદીત કરો

en: List of MIME types for file upload
gu: ફાઈલ અપલોડ કરવા માટે MIME પ્રકારોની યાદી

en: List of supported character sets
gu: આધારભૂત અક્ષરોના સમૂહોની યાદી

en: Local change to font
gu: ફોન્ટમાં સ્થાનિક ફેરફાર

en: Long description link
gu: લાંબુ વર્ણન કડી

en: Long quotation
gu: લાંબુ અવતરણ

en: Margin pixel height
gu: હાંસિયાની પિક્સેલમાં ઊંચાઈ

en: Margin pixel width
gu: હાંસિયાની પિક્સેલમાં પહોળાઈ

en: Maximum length of text field
gu: લખાણ ક્ષેત્રની મહત્તમ લંબાઈ

en: Output media
gu: આઉટપુટ મીડિયા

en: Media-independent link
gu: મીડિયા-સ્વતંત્ર કડી

en: Menu list (deprecated)
gu: મેનુ યાદી (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Multi-line text field
gu: મલ્ટી-લાઈન લખાણ ક્ષેત્ર

en: Multiple
gu: ઘણું

en: Name
gu: નામ

en: Named property value
gu: Named ગુણધર્મ કિંમત

en: No frames
gu: કોઈ ચોકઠાઓ નથી

en: No resize
gu: માપ બદલવું નહિં

en: No script
gu: કોઈ સ્ક્રિપ્ટ નથી

en: No shade (deprecated)
gu: કોઈ પડછાયો નહિં (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: No URI
gu: કોઈ URI નથી

en: No word wrap (deprecated)
gu: કોઈ લખાણ લપેટવાનું નથી (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Object applet file (deprecated)
gu: ઓબ્જેક્ટ એપ્લેટ ફાઈલ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Object data reference
gu: વસ્તુ માહિતી સંદર્ભ

en: Offset for alignment character
gu: અક્ષરની ગોઠવણી માટેનો ઓફસેટ

en: OnBlur event
gu: OnBlur ઘટના

en: OnChange event
gu: OnChange ઘટના

en: OnClick event
gu: OnClick ઘટના

en: OnDblClick event
gu: OnDblClick ઘટના

en: OnFocus event
gu: OnFocus ઘટના

en: OnKeyDown event
gu: OnKeyDown ઘટના

en: OnKeyPress event
gu: OnKeyPress ઘટના

en: OnKeyUp event
gu: OnKeyUp ઘટના

en: OnLoad event
gu: OnLoad ઘટના

en: OnMouseDown event
gu: OnMouseDown ઘટના

en: OnMouseMove event
gu: OnMouseMove ઘટના

en: OnMouseOut event
gu: OnMouseOut ઘટના

en: OnMouseOver event
gu: OnMouseOver ઘટના

en: OnMouseUp event
gu: OnMouseUp ઘટના

en: OnReset event
gu: OnReset ઘટના

en: OnSelect event
gu: OnSelect ઘટના

en: OnSubmit event
gu: OnSubmit ઘટના

en: OnUnload event
gu: OnUnload ઘટના

en: Option group
gu: વિકલ્પ જૂથ

en: Option selector
gu: વિકલ્પ પસંદ કરનાર

en: Ordered list
gu: ક્રમાંકિત યાદી

en: Paragraph class
gu: ફકરા વર્ગ

en: Paragraph style
gu: ફકરા શૈલી

en: Paragraph
gu: ફકરો

en: Preformatted text
gu: પૂર્વબંધારણીય લખાણ

en: Profile metainfo dictionary
gu: રૂપરેખા જાણકારી શબ્દકોષ

en: Push button
gu: દબાવો બટન

en: ReadOnly text and password
gu: માત્ર વાંચી શકાય તેવું લખાણ અને પાસવર્ડ

en: Reduced spacing (deprecated)
gu: ઘટાડેલ જગ્યા (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Reverse link
gu: ઊંધી કડી

en: Rows
gu: હરોળો

en: Rulings between rows and columns
gu: હરોળો અને સ્તંભો વચ્ચે સરકી રહ્યા છીએ

en: Sample program output, scripts
gu: નમૂના કાર્યક્રમ આઉટપુટ, સ્ક્રિપ્ટો

en: Scope covered by header cells
gu: હેડર ખાનાંઓ દ્વારા આવરાયેલ મર્યાદા

en: Script language name
gu: સ્ક્રિપ્ટ ભાષા નામ

en: Script statements
gu: સ્ક્રિપ્ટ વિધાનો

en: Scrollbar
gu: સરકપટ્ટી

en: Selectable option
gu: પસંદ કરી શકાય તેવું વિકલ્પ

en: Selected
gu: પસંદ કરેલ

en: Server-side image map
gu: સર્વર-બાજુ ઈમેજ નક્શો

en: Shape
gu: આકાર

en: Short inline quotation
gu: ટૂંકુ લીટીમાંનુ અવતરણ

en: Size (deprecated)
gu: માપ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Small text style
gu: નાની લખાણ શૈલી

en: Source
gu: સ્રોત

en: Spacing between cells
gu: ખાનાંઓ વચ્ચે જગ્યા

en: Spacing within cells
gu: ખાનાંઓ વચ્ચે જગ્યા

en: Span
gu: વિસ્તારો

en: Starting sequence number (deprecated)
gu: શરૂઆતનો ક્રમ નંબર (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Strike-through text style (deprecated)
gu: લખાણ શૈલી ચેકી નાંખો (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Strike-through text (deprecated)
gu: લખાણ શૈલી ચેકી નાંખો (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Strong emphasis
gu: મજબૂત સંજ્ઞા

en: Style info
gu: શૈલી જાણકારી

en: Subscript
gu: સબસ્ક્રિપ્ટ

en: Superscript
gu: સુપરસ્ક્રિપ્ટ

en: Table body
gu: કોષ્ટક ભાગ

en: Table caption
gu: કોષ્ટક શીર્ષક

en: Table column group properties
gu: કોષ્ટક સ્તંભ જૂથ ગુણધર્મો

en: Table column properties
gu: કોષ્ટક સ્તંભ જૂથ ગુણધર્મો

en: Table data cell
gu: કોષ્ટક માહિતી ખાનું

en: Table footer
gu: કોષ્ટક ફુટર

en: Table header cell
gu: કોષ્ટક હેડર ખાનું

en: Table header
gu: કોષ્ટક હેડર

en: Table row
gu: કોષ્ટક હરોળ

en: Table summary
gu: કોષ્ટક સાર

en: Table
gu: કોષ્ટક

en: Target - Blank
gu: લક્ષ્ય - ખાલી

en: Target - Parent
gu: લક્ષ્ય - પિતૃ

en: Target - Self
gu: લક્ષ્ય - જાતે

en: Target - Top
gu: લક્ષ્ય - ઉપર

en: Teletype or monospace text style
gu: ટેલીટાઈપ અથવા મોનોસ્પેસ લખાણ શૈલી

en: Text color (deprecated)
gu: લખાણ રંગ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Text entered by user
gu: વપરાશકર્તા દ્વારા દાખલ થયેલ લખાણ

en: Title
gu: શીર્ષક

en: Underlined text style
gu: નીચે લીટીવાળી લખાણ શૈલી

en: Unordered list
gu: ક્રમમાં નહિં એવી યાદી

en: Use image map
gu: ઈમેજ નક્શો વાપરો

en: Value interpretation
gu: કિંમત ઓળખ

en: Value
gu: મૂલ્ય

en: Variable or program argument
gu: ચલ અથવા કાર્યક્રમ દલીલ

en: Vertical cell alignment
gu: ખાનાંની ઊભી ગોઠવણ

en: Vertical space (deprecated)
gu: ઊભી જગ્યા (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Visited link color (deprecated)
gu: મુલાકાત લીધેલ કડીનો રંગ (દૂર કરવામાં આવેલ)

en: Width
gu: પહોળાઈ

en: HTML - Tags
gu: HTML - ટેગો

en: Above
gu: ઉપર

en: Applet class file code
gu: એપ્લેટ ક્લાસ ફાઈલ કોડ

en: Array
gu: એરે

en: Background color
gu: પાર્શ્વ રંગ

en: Background texture tile
gu: પાશ્વ ભાગ લખાણ તકતી

en: Base font
gu: આધારભૂત ફોન્ટ

en: Border color
gu: કિનારી રંગ

en: Border
gu: કિનારી

en: Center
gu: કેન્દ્ર

en: Checked (state)
gu: ચકાસાયેલ (સ્થિતિ)

en: Color of selected links
gu: પસંદ કરેલ કડીઓનો રંગ

en: Content scheme
gu: સમાવિષ્ટ પદ્ધતિ

en: Content type
gu: સમાવિષ્ટ પ્રકાર

en: Direction
gu: દિશા

en: Directory list
gu: ડિરેક્ટરી યાદી

en: HTML version
gu: HTML આવૃત્તિ

en: Embedded object
gu: જડિત વસ્તુ

en: Figure
gu: આકૃતિ

en: Font face
gu: ફોન્ટ ફેસ

en: Frameborder
gu: ચોકઠા કિનારી

en: Framespacing
gu: ચોકઠા જગ્યા

en: Heading
gu: મથાળું

en: Horizontal space
gu: આડી જગ્યા

en: Image source
gu: ઈમેજ સ્રોત

en: Inline layer
gu: લીટીમાંનુ સ્તર

en: Java applet
gu: જાવા એપ્લેટ

en: Layer
gu: સ્તર

en: Link color
gu: કડીનો રંગ

en: Listing
gu: યાદીકરણ

en: Mail link
gu: મેઈલ કડી

en: Marquee
gu: સરકતું

en: Menu list
gu: મેનુ યાદી

en: Multicolumn
gu: મલ્ટીકોલમ

en: Next ID
gu: આગળનું ID

en: No embedded objects
gu: કોઈ જડિત વસ્તુઓ નથી

en: No layers
gu: કોઈ સ્તરો નથી

en: No line break
gu: કોઈ લીટી અટકણો નથી

en: No shade
gu: કોઈ શેડ નથી

en: No word wrap
gu: કોઈ લખાણ લપેટવાનું નથી

en: Note
gu: નોંધ

en: Object applet file
gu: ઓબ્જેક્ટ એપ્લેટ ફાઈલ

en: Preformatted listing
gu: પૂર્વબંધારણીય યાદી

en: Prompt message
gu: પ્રોમ્પ્ટ સંદેશો

en: Quote
gu: અવતરણ

en: Range
gu: વિસ્તાર

en: Reduced spacing
gu: ઘટાડેલ જગ્યા

en: Root
gu: રુટ

en: Single line prompt
gu: એક લીટી પ્રોમ્પ્ટ

en: Size
gu: માપ

en: Soft line break
gu: નરમ લીટી અટકણ

en: Sound
gu: સાઉન્ડ

en: Spacer
gu: જગ્યા છોડનાર

en: Square root
gu: વર્ગમૂળ

en: Starting sequence number
gu: શરૂઆતનો ક્રમ નંબર

en: Strike-through text style
gu: લખાણ શૈલી ચેકી નાંખો

en: Strike-through text
gu: લખાણ ચેકી નાંખો

en: Tab order position
gu: ટેબ ક્રમ સ્થિતિ

en: Text color
gu: લખાણ રંગ

en: Text
gu: લખાણ

en: Top margin in pixels
gu: ટોચનું માર્જિન પિક્સેલમાં

en: Vertical space
gu: ઊભી જગ્યા

en: Visited link color
gu: મુલાકાત લીધેલ કડીનો રંગ

en: HTML - Special Characters
gu: HTML - વિશિષ્ટ અક્ષરો

en: Non-breaking space
gu: ટુકડા-વિનાની જગ્યા

en: ¹
gu: ૧

en: ²
gu: ૨

en: ³
gu: ૩

en: Latex - Tags
gu: Latex - નિશાનીઓ

en: Bibliography (cite)
gu: સંદર્ભગ્રંથ (સાઈટ)

en: Bibliography (item)
gu: સંદર્ભગ્રંથ (વસ્તુ)

en: Bibliography (shortcite)
gu: સંદર્ભગ્રંથ (ટૂંકી સાઈટ)

en: Bibliography (thebibliography)
gu: સંદર્ભગ્રંથ (એક સંદર્ભ)

en: Brackets ()
gu: કૌંસ ()

en: Brackets []
gu: કૌંસ []

en: Brackets {}
gu: કૌંસ {}

en: File input
gu: ફાઈલ ઈનપુટ

en: Function e^
gu: વિધેય e^

en: Function exp
gu: વિધેય exp

en: Function log
gu: વિધેય log

en: Function log10
gu: વિધેય log10

en: Function sine
gu: વિધેય sine

en: Greek alpha
gu: ગ્રાક આલ્ફા

en: Greek beta
gu: ગ્રીક બીટા

en: Greek epsilon
gu: ગ્રીક epsilon

en: Greek gamma
gu: ગ્રીક ગામા

en: Greek lambda
gu: ગ્રીક lambda

en: Greek rho
gu: ગ્રીક હો

en: Greek tau
gu: ગ્રીક ટાઉ

en: Header 0 (chapter)
gu: હેડર ૦ (પ્રકરણ)

en: Header 0 (chapter*)
gu: હેડર ૦ (પ્રકરણ*)

en: Header 1 (section)
gu: હેડર ૧ (વિભાગ)

en: Header 1 (section*)
gu: હેડર ૧ (વિભાગ*)

en: Header 2 (subsection)
gu: હેડર ૨ (ઉપવિભાગ)

en: Header 2 (subsection*)
gu: હેડર ૨ (ઉપવિભાગ*)

en: Header 3 (subsubsection)
gu: હેડર ૩ (ઉપઉપવિભાગ)

en: Header 3 (subsubsection*)
gu: હેડર ૩ (ઉપઉપવિભાગ*)

en: Header 4 (paragraph)
gu: હેડર ૪ (ફકરો)

en: Header appendix
gu: હેડર પરિશિષ્ટ

en: List description
gu: યાદી વર્ણન

en: List enumerate
gu: યાદી ગણો

en: List itemize
gu: વસ્તુઓની યાદી

en: Item with label
gu: લેબલ સાથેની વસ્તુ

en: Item
gu: વસ્તુ

en: Maths (display)
gu: ગણિત (ડિસ્પ્લે)

en: Maths (inline)
gu: ગણિત (લીટીમાં)

en: Operator fraction
gu: કારક અપૂર્ણાંક

en: Operator integral (display)
gu: કારક ઈન્ટીગ્રલ (ડિસ્પ્લે)

en: Operator integral (inline)
gu: કારક ઈન્ટીગ્રલ (લીટીમાં)

en: Operator sum (display)
gu: કારક સરવાળો (ડિસ્પ્લે)

en: Operator sum (inline)
gu: કારક સરવાળો (લીટીમાં)

en: Reference label
gu: સંદર્ભ લેબલ

en: Reference ref
gu: સંદર્ભ રેફ

en: Symbol &lt;&lt;
gu: <<

en: Symbol &lt;=
gu: <

en: Symbol &gt;=
gu: >

en: Symbol &gt;&gt;
gu: >>

en: Symbol and
gu: સંજ્ઞા અને

en: Symbol const
gu: સંજ્ઞા const

en: Symbol d2-by-dt2-partial
gu: સંજ્ઞા d2-by-dt2-partial

en: Symbol dagger
gu: સંજ્ઞા dagger

en: Symbol d-by-dt
gu: સંજ્ઞા d-by-dt

en: Symbol d-by-dt-partial
gu: સંજ્ઞા d-by-dt-partial

en: Symbol equiv
gu: સંજ્ઞા equiv

en: Symbol infinity
gu: સંજ્ઞા infinity

en: Symbol mathspace ,
gu: સંજ્ઞા mathspace ,

en: Symbol mathspace .
gu: સંજ્ઞા mathspace .

en: Symbol mathspace _
gu: સંજ્ઞા mathspace _

en: Symbol mathspace __
gu: સંજ્ઞા mathspace __

en: Symbol simeq
gu: સંજ્ઞા simeq

en: Symbol star
gu: સંજ્ઞા star

en: Typeface bold
gu: ટાઈપફેસ ઘાટું

en: Typeface type
gu: ટાઈપફેસ પ્રકાર

en: Typeface italic
gu: ટાઈપફેસ ઈટાલીક

en: Typeface slanted
gu: ટાઈપફેસ તીરછું

en: Unbreakable text
gu: નહિં તોડી શકાય તેવું લખાણ

en: Footnote
gu: ફુટનોંધ

en: Tag list
gu: ટેગ યાદી

en: XSLT - Elements
gu: XSLT - ઘટકો

en: attribute
gu: લક્ષણ

en: choose
gu: પસંદ કરો

en: comment
gu: ટિપ્પણી

en: copy
gu: નકલ

en: element
gu: તત્વ

en: if
gu: જો

en: message
gu: સંદેશ

en: number
gu: સંખ્યા

en: sort
gu: ક્રમ

en: template
gu: નમૂનો

en: text
gu: લખાણ

en: variable
gu: ચલ

en: when
gu: ક્યારે

en: XSLT - Functions
gu: XSLT - વિધેયો

en: boolean
gu: બુલિયન

en: ceiling
gu: છત

en: concat
gu: સંયુક્ત

en: contains
gu: સમાવે છે

en: count
gu: ગણતરી

en: current
gu: વર્તમાન

en: document
gu: દસ્તાવેજ

en: false
gu: ખોટું

en: lang
gu: લેંગ

en: last
gu: છેલ્લા

en: name
gu: નામ

en: node
gu: ગાંઠ

en: not
gu: નથી

en: position
gu: સ્થિતિ

en: round
gu: ગોળ

en: string
gu: તાર

en: translate
gu: અનુવાદ કરો

en: true
gu: ખરું

en: XSLT - Axes
gu: XSLT - અક્ષો

en: ancestor
gu: એન્સેસ્ટર

en: ancestor-or-self
gu: એન્સેસ્ટર-અથવા-જાતે

en: child
gu: બાળ

en: descendant
gu: ઉતરતું

en: descendant-or-self
gu: ઉતરતું-અથવા-જાતે

en: following
gu: નીચેનું

en: following-sibling
gu: નીચેનું-સકળાયેલું

en: namespace
gu: નામ જગ્યા

en: parent
gu: પિતૃ

en: preceding
gu: પહેલાનું

en: preceding-sibling
gu: પહેલાનું-સંકળાયેલું

en: self
gu: જાતે

en: XUL - Tags
gu: XUL - ટેગો

en: action
gu: ક્રિયા

en: box
gu: બોક્સ

en: button
gu: બટન

en: browser
gu: બ્રાઉઝર

en: checkbox
gu: ચેકબોક્સ

en: column
gu: સ્તંભ

en: columns
gu: સ્તંભો

en: command
gu: આદેશ

en: content
gu: સામગ્રી

en: description
gu: વર્ણન

en: label
gu: લેબલ

en: page
gu: પાનું

en: rows
gu: હારમાળા

en: Custom format
gu: કસ્ટમ બંધારણ

en: In_sert Date and Time...
gu: તારીખ/સમય ઉમેરો (_s)...

en: Insert current date and time at the cursor position
gu: કર્સર સ્થાન પર વર્તમાન તારીખ અને સમય ઉમેરો

en: Available formats
gu: પ્રાપ્ત બંધારણો

en: Insert Date/Time
gu: તારીખ/સમય ઊમેરો

en: Inserts current date and time at the cursor position.
gu: કર્સર સ્થાન પર હાલની તારીખ/સમય ઊમેરો.

en: Insert Date and Time
gu: સમય અને તારીખ ઊમેરો

en: _Insert
gu: દાખલ કરો (_I)

en: Use the _selected format
gu: પસંદ કરેલ બંધારણ વાપરો (_s)

en: _Use custom format
gu: કસ્ટમ બંધારણ વાપરો (_U)

en: Configure date/time plugin
gu: સમય/તારીખ પ્લગઈનને રૂપરેખાંકિત કરો

en: _Prompt for a format
gu: બંધારણ માટે પ્રોમ્પ્ટ (_P)
