poedit - en to th_TH translation catalogue (677 entries)

en: Hide this notification message
th_TH: ซ่อนข้อความแจ้งเตือนนี้

en: Don’t Show Again
th_TH: ไม่ต้องแสดงอีก

en: Don’t show again
th_TH: ไม่ต้องแสดงอีก

en: (New: %i, obsolete: %i)
th_TH: (ใหม่: %i, ล้าสมัย: %i)

en: Collecting source files…
th_TH: กำลังรวบรวมไฟล์ต้นฉบับ…

en: Extracting translatable strings…
th_TH: กำลังแยกสตริงที่แปลได้…

en: Failed to load file with extracted translations.
th_TH: ไม่สามารถโหลดไฟล์ที่มีการแปลแยก

en: Merging differences…
th_TH: กำลังผสานส่วนที่แตกต่าง…

en: Updating translations
th_TH: กำลังอัปเดตการแปลภาษา

en: The file “%s” couldn’t be opened.
th_TH: ไฟล์ “%s” ไม่สามารถเปิดได้

en: Invalid file
th_TH: ไฟล์ไม่ถูกต้อง

en: Malformed header: “%s”
th_TH: ส่วนหัวมีรูปแบบที่ไม่ถูกต้อง: "%s"

en: PO Translation Files
th_TH: ไฟล์การแปล PO

en: POT Translation Templates
th_TH: แม่แบบการแปล POT

en: XLIFF Translation Files
th_TH: ไฟล์แปลภาษา XLIFF

en: JSON Translation Files
th_TH: ไฟล์แปล JSON

note: TRANSLATORS: "Flutter" is proper noun, name of a developer tool
en: Flutter Translation Files
th_TH: ไฟล์แปล Flutter

en: All Translation Files
th_TH: ไฟล์การแปลทั้งหมด

en: The file is in a format not recognized by Poedit.
th_TH: ไฟล์อยู่ในรูปแบบที่ Poedit ไม่รู้จัก

en: This JSON file isn’t a translations file and cannot be edited in Poedit.
th_TH: ไฟล์ JSON นี้ไม่ใช่ไฟล์การแปลและไม่สามารถแก้ไขได้ใน Poedit

en: Reading file content failed with the following error: %s
th_TH: การอ่านเนื้อหาไฟล์ล้มเหลวโดยมีข้อผิดพลาดต่อไปนี้: %s

en: File “%s” is read-only and cannot be saved.
    Please save it under different name.
th_TH: ไฟล์ "%s" อ่านได้อย่างเดียวและไม่สามารถบันทึกได้
    โปรดบันทึกโดยใช้ชื่ออื่น

en: Couldn’t save file %s.
th_TH: ไม่สามารถบันทึกไฟล์ %s

en: Screenshots:
th_TH: ภาพหน้าจอ

en: %i line of file “%s” was not loaded correctly. | %i lines of file “%s” were not loaded correctly.
th_TH[0]: ไม่สามารถโหลดข้อมูล %i บรรทัดที่อยู่ในไฟล์ "%s" อย่างถูกต้องได้

en: Line %d of file “%s” is corrupted (not valid %s data).
th_TH: ข้อมูลในบรรทัดที่ %d ในไฟล์ "%s" เสียหาย (ข้อมูล %s ไม่ถูกต้อง)

en: Broken PO file: singular form msgstr used together with msgid_plural
th_TH: แฟ้มรายการที่เสียหาย: รูปแบบเอกพจน์ถูกใช้ร่วมกับรูปแบบพหูพจน์

en: Broken PO file: plural form msgstr used without msgid_plural
th_TH: ไฟล์ PO เสียหาย: รูปพหูพจน์ msgstr ถูกใช้โดยไม่มี msgid_plural

en: Couldn’t load the file, it is probably damaged.
th_TH: ไม่สามารถโหลดไฟล์ เนื่องจากอาจเป็นเพราะไฟล์เสียหาย

en: There were errors when loading the file. Some data may be missing or corrupted as the result.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดไฟล์ ข้อมูลบางส่วนอาจขาดหายหรือไม่ถูกต้องดังผลลัพธ์

en: There was a problem formatting the file nicely (but it was saved all right).
th_TH: มีปัญหาในการจัดรูปแบบไฟล์ให้เป็นระเบียบ (แต่ไฟล์ถูกบันทึกเรียบร้อยแล้ว)

en: The file couldn’t be saved in “%s” charset as specified in translation settings.
    
    It was saved in UTF-8 instead and the setting was modified accordingly.
th_TH: ไฟล์ไม่สามารถบันทึกเป็นชุดอักขระ "%s" อย่างที่ได้ระบุไว้ในการตั้งค่าการแปล
    
    จะบันทึกเป็น UTF-8 แทนและการตั้งค่าจะบันทึกตามนี้

en: Error saving file
th_TH: ข้อผิดพลาดขณะบันทึกแฟ้ม

en: “%s” is not a valid POT file.
th_TH: “%s” ไม่ใช่ไฟล์ POT ที่ถูกต้อง

en: Error while loading XLIFF file: %s
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดไฟล์ XLIFF: %s

en: unsupported version (%s)
th_TH: เวอร์ชั่นที่ไม่สนับสนุน (%s)

note: TRANSLATORS: Shown as error if a translation of XLIFF markup is not valid XML
en: Broken markup in translation string.
th_TH: มาร์กอัปใช้งานไม่ได้ในการแปลสตริง

en: (Use default language)
th_TH: (ใช้ภาษาเริ่มต้น)

en: Language selection
th_TH: การเลือกภาษา

en: Select your preferred language
th_TH: เลือกภาษาที่คุณต้องการ

en: You must restart Poedit for this change to take effect.
th_TH: คุณต้องเริ่ม Poedit ใหม่เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงมีผล

en: Add Account
th_TH: เพิ่มบัญชี

en: Add account
th_TH: เพิ่มบัญชี

note: TRANSLATORS: %s is online service name, e.g. "Crowdin" or "Localazy"
en: Learn more about %s
th_TH: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ %s

en: Connect Poedit with supported cloud localization platforms to seamlessly sync translations managed on them.
th_TH: เชื่อมต่อ Poedit กับแพลตฟอร์มการแปลบนคลาวด์ที่รองรับเพื่อซิงค์การแปลที่จัดการได้อย่างราบรื่น

en: How does cloud sync work?
th_TH: การซิงค์บนคลาวด์ทำงานอย่างไร

en: Account
th_TH: บัญชีผู้ใช้

en: (not signed in)
th_TH: (ไม่ได้เข้าสู่ระบบ)

en: File
th_TH: ไฟล์

en: Open cloud translation
th_TH: เปิดการแปลบนคลาวด์

en: Manage accounts
th_TH: จัดการบัญชี

en: Project:
th_TH: โครงการ:

en: Language:
th_TH: ภาษา:

en: Sign in to Cloud Account
th_TH: ลงชื่อเข้าใช้บัญชีคลาวด์

en: Sign in to cloud account
th_TH: ลงชื่อเข้าใช้บัญชีคลาวด์

en: No translation projects listed in your account.
th_TH: ไม่มีโครงการแปลอยู่ในบัญชีของคุณ

en: Downloading latest translations…
th_TH: กำลังดาวน์โหลดการแปลล่าสุด…

note: TRANSLATORS: "%s" is a name of online service, e.g. "Crowdin" or "Localazy"
en: Sign in to %s
th_TH: เข้าสู่ระบบ %s

en: Syncing
th_TH: กำลังซิงค์

note: TRANSLATORS: %s is a cloud destination, e.g. "Crowdin" or ftp.wordpress.com etc.
en: Uploading translations to %s…
th_TH: กำลังอัปโหลดงานแปลไปยัง %s

note: TRANSLATORS: %s is a cloud destination, e.g. "Crowdin" or ftp.wordpress.com etc.
en: Uploading translations to %s failed.
th_TH: การอัปโหลดคำแปลไปยัง %s ล้มเหลว

en: Syncing error
th_TH: ข้อผิดพลาดการซิงค์

en: Add
th_TH: เพิ่ม

en: Unknown Crowdin error.
th_TH: ข้อผิดพลาด Crowdin ที่ไม่รู้จัก

en: Not authorized, please sign in again.
th_TH: ไม่ได้รับอนุญาต โปรดเข้าสู่ระบบอีกครั้ง

en: Downloading translations is disabled in this project.
th_TH: การดาวน์โหลดการแปลถูกปิดใช้งานในโครงการนี้

en: Sign In
th_TH: ลงชื่อเข้าใช้

en: Sign in
th_TH: ลงชื่อเข้าใช้

en: Sign Out
th_TH: ออกจากระบบ

en: Sign out
th_TH: ออกจากระบบ

en: Learn more about Crowdin
th_TH: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ Crowdin

en: Crowdin is an online localization management platform and collaborative translation tool.
th_TH: Crowdin เป็นแพลตฟอร์มการจัดการโลคัลไลเซชันออนไลน์และเครื่องมือการแปลแบบร่วมมือกัน

en: Waiting for authentication…
th_TH: กำลังรอการรับรองความถูกต้อง...

en: Updating user information…
th_TH: กำลังอัปเดตข้อมูลผู้ใช้…

en: Sign in to Crowdin
th_TH: ลงชื่อเข้าใช้บัญชี Crowdin

en: Syncing with Crowdin failed.
th_TH: การซิงค์กับ Crowdin ล้มเหลว

en: Crowdin error
th_TH: ข้อผิดพลาดของ Crowdin

en: Uploading translations…
th_TH: กำลังอัปโหลดงานแปล…

en: &Copy
th_TH: &คัดลอก

en: Learn more
th_TH: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: &Help
th_TH: &ช่วยเหลือ

en: MO files can’t be directly edited in Poedit.
th_TH: ไฟล์ MO ไม่สามารถแก้ไขโดยตรงใน Poedit ได้

en: Error opening file
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการเปิดไฟล์

en: Please open and edit the corresponding PO file instead. When you save it, the MO file will be updated as well.
th_TH: โปรดเปิดและแก้ไขไฟล์ PO ที่เกี่ยวข้องแทน เมื่อคุณบันทึก ไฟล์ MO จะถูกอัพเดตไปด้วย

en: don’t delete temporary files (for debugging)
th_TH: ไม่ต้องลบไฟล์ชั่วคราว (สำหรับการดีบั๊ก)

en: handle a poedit:// URI
th_TH: จัดการ URI poedit://

en: go to item at given line number
th_TH: ไปยังรายการที่อยู่ในหมายเลขบรรทัดที่ระบุ

en: Failed to communicate with Poedit process.
th_TH: การสื่อสารกับกระบวนการ Poedit ล้มเหลว

en: Unhandled exception occurred: %s
th_TH: เกิดข้อยกเว้นที่จัดการไม่ได้: %s

en: Select translation template
th_TH: เลือกเทมเพลตการแปล

en: Select translation file
th_TH: เลือกไฟล์แปล

en: Poedit is an easy to use translation editor.
th_TH: Poedit เป็นโปรแกรมแก้ไขการแปลที่ง่ายต่อการใช้งาน

en: You can’t drop more than one file on Poedit window.
th_TH: คุณไม่สามารถวางไฟล์มากกว่าหนึ่งไฟล์ในหน้าต่าง Poedit

en: File “%s” is not a translation file.
th_TH: ไฟล์ “%s” ไม่ใช่ไฟล์ในการแปล

en: File “%s” doesn’t exist.
th_TH: ไม่มีไฟล์ "%s" อยู่

en: &Go
th_TH: &ไป

note: TRANSLATORS: %s is language name in its basic form (as you would see e.g. in a list of supported languages). You may need to rephrase it, e.g. to an equivalent of "for language %s".
en: Spellchecking is disabled, because the dictionary for %s isn’t installed.
th_TH: การตรวจคำสะกดถูกปิดใช้งาน เนื่องจากไม่ได้ติดตั้งพจนานุกรมสำหรับภาษา %s

en: Install
th_TH: ติดตั้ง

en: The file “%s” has been changed by another application.
th_TH: ไฟล์ "%s" ถูกเปลี่ยนแปลงโดยแอปพลิเคชันอื่นแล้ว

en: Reload file
th_TH: โหลดไฟล์ซ้ำ

en: Do you want to reload the file from disk? Your unsaved edits in Poedit will be lost if you do.
th_TH: คุณต้องการรีโหลดไฟล์จากดิสก์หรือไม่? การแก้ไขที่ยังไม่บันทึกของคุณใน Poedit จะสูยหายหากคุณรีโหลด

en: Ignore
th_TH: เพิกเฉย

en: Reload File
th_TH: โหลดไฟล์ซ้ำ

en: The file has been modified. Do you want to save changes?
th_TH: ไฟล์ถูกเปลี่ยนแปลง คุณต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลงหรือไม่?

en: Save changes
th_TH: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Your changes will be lost if you don’t save them.
th_TH: การเปลี่ยนแปลงของคุณจะสูญหายถ้าคุณไม่บันทึกไว้

en: Save
th_TH: บันทึก

en: Do&n’t save
th_TH: &ไม่ต้องบันทึก

en: Don’t Save
th_TH: ไม่ต้องบันทึก

en: The changes made by the other application will be lost if you save.
th_TH: การเปลี่ยนแปลงที่ทำโดยแอปพลิเคชันอื่นจะถูกละทิ้งและการเปลี่นแปลงนั้นจะสูญหาย

en: Cancel
th_TH: ยกเลิก

en: Save Anyway
th_TH: บันทึกต่อไป

en: Save anyway
th_TH: บันทึกต่อไป

en: Save as…
th_TH: บันทึกเป็น…

en: Compile to…
th_TH: คอมไพล์ไปยัง…

en: Compiled Translation Files
th_TH: ไฟล์การแปลที่คอมไพล์แล้ว

en: Export as…
th_TH: ส่งออกเป็น…

en: HTML Files
th_TH: ไฟล์ HTML

en: In: %s
th_TH: ใน: %s

en: Source code not available.
th_TH: ซอร์สโค้ดไม่พร้อมใช้งาน

en: Updating failed
th_TH: การอัปเดตล้มเหลว

en: Translations couldn’t be updated from the source code, because no code was found in the location specified in the file’s Properties.
th_TH: ไม่สามารถอัพเดตการแปลจากซอร์สโค้ดได้ เนื่องจากไม่พบโค้ดใดๆ ในตำแหน่งที่ระบุในคุณสมบัติของไฟล์

en: Permission denied.
th_TH: สิทธิ์การใช้งานถูกปฏิเสธ!

en: You don’t have permission to read source code files from the location specified in the file’s Properties.
th_TH: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อ่านไฟล์รหัสต้นฉบับจากตำแหน่งที่ระบุในคุณสมบัติของไฟล์

note: TRANSLATORS: The System Settings etc. references macOS 13 Ventura or newer system settings and should be translated EXACTLY as in macOS. If you don't use macOS and can't check, please leave it untranslated.
en: If you previously denied access to your files, you can allow it in System Settings > Privacy & Security > Files & Folders.
th_TH: หากก่อนหน้านี้คุณปฏิเสธการเข้าถึงไฟล์ คุณสามารถอนุญาตได้ในการตั้งค่าระบบ > ความเป็นส่วนตัวและความปลอดภัย > ไฟล์และโฟลเดอร์

note: TRANSLATORS: The System Preferences etc. references macOS system settings and should be translated EXACTLY as in macOS. If you don't use macOS and can't check, please leave it untranslated.
en: If you previously denied access to your files, you can allow it in System Preferences > Security & Privacy > Privacy > Files & Folders.
th_TH: หากก่อนหน้านี้คุณถูกปฏิเสธการเข้าถึงไฟล์ของคุณ คุณสามารถอนุญาตได้ในการตั้งค่าระบบ> ความปลอดภัยและความเป็นส่วนตัว> ความเป็นส่วนตัว> ไฟล์และโฟลเดอร์

en: Translation entries in the file are probably incorrect.
th_TH: รายการการแปลในไฟล์อาจไม่ถูกต้อง

en: Updating the file failed. Click on 'Details >>' for details.
th_TH: การอัปเดตไฟล์ล้มเหลว คลิกที่ "รายละเอียด >>" เพื่อดูรายละเอียด

en: Open translation template
th_TH: เปิดแม่แบบการแปล

en: %d issue with the translation found. | %d issues with the translation found.
th_TH[0]: พบปัญหา %d รายการในการแปล

en: Validation results
th_TH: ผลการตรวจสอบ

en: Entries with errors were marked in red in the list. Details of the error will be shown when you select such an entry.
th_TH: รายการที่มีข้อผิดพลาดจะถูกทำเครื่องหมายเป็นสีแดงไว้ในรายการ รายละเอียดของข้อผิดพลาดจะแสดงเมื่อคุณเลือกรายการดังกล่าว

en: The file was saved safely.
th_TH: บันทึกไฟล์อย่างปลอดภัยแล้ว

en: The file was saved safely and compiled into the MO format, but it will probably not work correctly.
th_TH: บันทึกไฟล์อย่างปลอดภัยและคอมไพล์ไฟล์เป็นรูปแบบ MO แล้ว แต่ไฟล์อาจทำงานอย่างไม่ถูกต้อง

en: The file was saved safely, but it cannot be compiled into the MO format and used.
th_TH: บันทึกไฟล์อย่างปลอดภัยแล้ว แต่ไม่สามารถคอมไพล์เป็นรูปแบบ MO และไม่สามารถนำมาใช้งานได้

en: The file was compiled into the MO format, but it will probably not work correctly.
th_TH: คอมไพล์ไฟล์เป็นรูปแบบ MO แล้ว แต่ไฟล์อาจทำงานอย่างไม่ถูกต้อง

en: The file cannot be compiled into the MO format and used.
th_TH: ไม่สามารถคอมไพล์ไฟล์เป็นรูปแบบ MO และไม่สามารถนำมาใช้งานได้

en: No problems with the translation found.
th_TH: ไม่พบปัญหาในการแปล

en: The translation is ready for use, but %d entry is not translated yet. | The translation is ready for use, but %d entries are not translated yet.
th_TH[0]: การแปลพร้อมใช้งานแล้ว แต่มีรายการที่ยังไม่ได้แปล %d รายการ

en: The translation is ready for use.
th_TH: การแปลพร้อมใช้งานแล้ว

en: Poedit automatically fixed invalid content in the file “%s”.
th_TH: Poedit ได้แก้ไขเนื้อหาที่ไม่ถูกต้องในไฟล์ “%s” โดยอัตโนมัติแล้ว

en: The file contained duplicate items, which is not allowed in PO files and would prevent the file from being used. Poedit fixed the issue, but you should review translations of any items marked as needing work and correct them if necessary.
th_TH: ไฟล์นี้ประกอบด้วยรายการที่ซ้ำกัน ซึ่งไม่สามารถมีในไฟล์ PO และอาจทำให้ไฟล์ดังกล่าวไม่สามารถนำมาใช้งานได้ Poedit จึงได้แก้ไขปัญหาไว้แล้ว แต่คุณก็ควรจะตรวจทานการแปลรายการบางรายการที่ถูกทำเครื่องหมายว่าต้องการตรวจทานและแก้ไขให้ถูกต้องเมื่อจำเป็น

en: Language of the translation isn’t set.
th_TH: ไม่ได้กำหนดภาษาการแปล

en: Set Language
th_TH: กำหนดภาษา

en: Set language
th_TH: กำหนดภาษา

note: TRANSLATORS: This is shown underneath "Language of the translation isn't set (or ...is the same as source language)."
en: Suggestions are not available if the translation language is not set correctly. Other features, such as plural forms, may be affected as well.
th_TH: คำแนะนำจะไม่สามารถใช้งานได้ถ้าคุณไม่ได้กำหนดภาษาการแปลอย่างถูกต้อง โดยอาจมีผลกระทบต่อคุณสมบัติอื่นๆ ด้วย อย่างเช่นรูปแบบพหูพจน์ ฯลฯ

en: Language of the translation is the same as source language.
th_TH: ภาษาการแปลเหมือนกับภาษาต้นฉบับ

en: Fix Language
th_TH: แก้ไขภาษา

en: Fix language
th_TH: แก้ไขภาษา

en: This file has entries with plural forms, but doesn’t have Plural-Forms header configured.
th_TH: ไฟล์นี้มีรายการที่มีรูปแบบพหูพจน์ แต่ไม่ได้กำหนดค่าส่วนหัว Plural-Forms ไว้

en: Entries in this file have different plural forms count from what the file’s Plural-Forms header says
th_TH: รายการในไฟล์นี้มีการนับรูปแบบพหูพจน์แตกต่างจากที่กำหนดไว้ในส่วนหัว Plural-Forms ของไฟล์

en: Required header Plural-Forms is missing.
th_TH: ส่วนหัว Plural-Forms ที่จำเป็นไม่มีอยู่

en: Syntax error in Plural-Forms header ("%s").
th_TH: ไวยากรณ์ผิดพลาดในส่วนหัว Plural-Forms ("%s")

en: Fix the Header
th_TH: แก้ไขส่วนหัว

en: Fix the header
th_TH: แก้ไขส่วนหัว

note: TRANSLATORS: %s is language name in its basic form (as you would see e.g. in a list of supported languages). You may need to rephrase it, e.g. to an equivalent of "for language %s".
en: Plural forms expression used by the file is unusual for %s.
th_TH: นิพจน์รูปแบบพหูพจน์ที่ใช้โดยไฟล์ผิดปกติสำหรับ %s

note: TRANSLATORS: A verb, shown as action button with ""Plural forms expression used by the file is unusual for %s.")"
en: Review
th_TH: ตรวจทาน

en: Would you like to use English for source text?
th_TH: คุณต้องการใช้ภาษาอังกฤษสำหรับข้อความต้นฉบับหรือไม่?

en: This file uses string IDs instead of source text. Poedit can load English texts from the “%s” file for you.
th_TH: ไฟล์นี้ใช้รหัสสตริงแทนข้อความต้นฉบับ Poedit สามารถโหลดข้อความภาษาอังกฤษจากไฟล์ “%s” ให้คุณได้

note: TRANSLATORS: Shown as action button when asking if the user wants to replace string IDs with English text; "load" as in "load from file"
en: Load English
th_TH: โหลดภาษาอังกฤษ

en: Translated: %d of %d (%d %%)
th_TH: แปลแล้ว: %d จาก %d (%d %%)

en: Remaining: %d
th_TH: คงเหลือ: %d

en: %d error | %d errors
th_TH[0]: ข้อผิดพลาด %d รายการ

en: %d entry | %d entries
th_TH[0]: %d รายการ

en:  (unsaved)
th_TH:  (ยังไม่ได้บันทึก)

en:  (modified)
th_TH:  (ถูกแก้ไข)

en: Failed to update translation memory: %s
th_TH: ไม่สามารถอัพเดตหน่วยความจำการแปล: %s

en: Purge deleted translations
th_TH: ล้างข้อมูลการแปลที่ลบไปแล้ว

en: Do you want to remove all translations that are no longer used?
th_TH: คุณต้องการลบการแปลทั้งหมดที่ไม่ได้ใช้งานอีกต่อไปหรือไม่

en: If you continue with purging, all translations marked as deleted will be permanently removed. You will have to translate them again if they are added back in the future.
th_TH: ถ้าคุณดำเนินการล้างข้อมูลต่อไป การแปลทั้งหมดที่ทำเครื่องหมายว่าลบแล้วจะถูกเอาออกอย่างถาวร ถ้ามีการนำข้อความเหล่านี้กลับมาใช้อีกในอนาคต คุณจะต้องแปลข้อความเหล่านี้ใหม่

en: Keep
th_TH: เก็บไว้

en: Purge
th_TH: ล้างข้อมูล

en: Copy from source text
th_TH: คัดลอกจากข้อความต้นฉบับ

en: Copy from Source Text
th_TH: คัดลอกจากข้อความต้นฉบับ

en: Clear translation
th_TH: ล้างการแปล

en: Clear Translation
th_TH: ล้างการแปล

en: Edit comment
th_TH: แก้ไขคำแนะนำ

en: Edit Comment
th_TH: แก้ไขคำแนะนำ

note: TRANSLATORS: Meaning occurrences of the string in source code
en: Code Occurrences
th_TH: ตำแหน่งที่พบในรหัส

note: TRANSLATORS: Meaning occurrences of the string in source code
en: Code occurrences
th_TH: ตำแหน่งที่พบในรหัส

en: &Bookmarks
th_TH: &บุ๊คมาร์ค

en: Set bookmark %i
th_TH: กำหนดบุ๊คมาร์ค %i

en: Go to bookmark %i
th_TH: ไปยังบุ๊คมาร์ค %i

en: Set Bookmark %i
th_TH: กำหนดบุ๊คมาร์ค %i

en: Go to Bookmark %i
th_TH: ไปยังบุ๊คมาร์ค %i

en: Hide Sidebar
th_TH: ซ่อนแถบด้านข้าง

en: Show Sidebar
th_TH: แสดงแถบด้านข้าง

en: Hide Status Bar
th_TH: ซ่อนแถบสถานะ

en: Show Status Bar
th_TH: แสดงแถบสถานะ

en: String length in characters: translation | source
th_TH: ความยาวสตริงในหน่วยอักขระ: การแปล | ต้นฉบับ

en: String length in characters
th_TH: ความยาวสตริงในหน่วยอักขระ

en: Source text
th_TH: ข้อความต้นฉบับ

en: Singular
th_TH: เอกพจน์

en: Plural
th_TH: พหูพจน์

en: Translation
th_TH: การแปล

en: Pre-translated
th_TH: แปลล่วงหน้าแล้ว

en: Needs Work
th_TH: ต้องการตรวจทาน

note: TRANSLATORS: This indicates that the string's translation isn't final and has known problems.  For example, it might be machine translated or fuzzy matched from an older string. The translation should be short and convey this. If it's problematic to translate it, "Needs review" is acceptable substit
en: Needs work
th_TH: ต้องการตรวจทาน

en: POT files are only templates and don’t contain any translations themselves.
    To make a translation, create a new PO file based on the template.
th_TH: ไฟล์ POT เป็นเพียงแม่แบบเท่านั้นและไม่ประกอบด้วยการแปลใดๆ
    เมื่อต้องการทำการแปล ให้สร้างไฟล์ PO ใหม่โดยยึดตามแม่แบบ

en: Create new translation
th_TH: สร้างการแปลใหม่

en: Make a new translation from this POT file.
th_TH: สร้างการแปลใหม่จากไฟล์ POT นี้

note: TRANSLATORS: Refers to symbolic ID of source text, i.e. when something like "button.label" is used instead of English text
en: Source text ID
th_TH: รหัสข้อความต้นฉบับ

en: Everything
th_TH: ทุกอย่าง

en: Form %i
th_TH: ฟอร์ม %i

en: Form %i (unused)
th_TH: แบบฟอร์ม %i (ไม่ได้ใช้งาน)

en: Zero
th_TH: ศูนย์

en: One
th_TH: หนึ่ง

en: Two
th_TH: สอง

en: Other
th_TH: อื่นๆ

note: TRANSLATORS: Tooltip on message context tag in the editing area, '%s' is the context text
en: String context: %s
th_TH: บริบทสตริง: %s

note: TRANSLATORS: Tooltip on string ID tag in the editing area, '%s' contains the ID
en: String identifier: %s
th_TH: ตัวระบุสตริง: %s

en: %s Format
th_TH: รูปแบบ %s

note: TRANSLATORS: %s is replaced with language name, e.g. "PHP" or "C", so "PHP Format" etc."
en: %s format
th_TH: รูปแบบ %s

en: Translation — %s
th_TH: การแปล — %s

en: Source text — %s
th_TH: ข้อความต้นฉบับ — %s

en: unknown language
th_TH: ภาษาที่ไม่รู้จัก

en: Failed command: %s
th_TH: คำสั่งที่ล้มเหลว: %s

en: Failed to merge gettext catalogs.
th_TH: การผสานแค็ตตาล็อก gettext ล้มเหลว

en: Open in Editor
th_TH: เปิดในตัวแก้ไข

en: Open in editor
th_TH: เปิดในตัวแก้ไข

en: No information about this string’s occurrences in the source code is provided in the file.
th_TH: ไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับตำแหน่งที่พบของสตริงนี้ในรหัสต้นฉบับในไฟล์

en: No usage information
th_TH: ไม่มีข้อมูลการใช้

en: %d code occurrence | %d code occurrences
th_TH[0]: ตำแหน่งที่พบในรหัส %d ตำแหน่ง

en: Source code not found
th_TH: ไม่พบรหัสต้นฉบับ

en: Poedit cannot show source code where the string is used, because the file is either not available in the referenced location or it is a symbolic reference that doesn’t point to a real file.
th_TH: Poedit ไม่สามารถแสดงรหัสต้นฉบับส่วนที่ใช้สตริงได้ เนื่องจากไม่มีไฟล์ในตำแหน่งที่อ้างอิง หรือเป็นการอ้างอิงแบบสัญลักษณ์ที่ไม่ชี้ไปยังไฟล์จริง

en: File cannot be opened
th_TH: ไม่สามารถเปิดไฟล์

en: Poedit was unable to open the “%s” file.
th_TH: Poedit ไม่สามารถเปิดไฟล์ “%s”

en: Find
th_TH: ค้นหา

en: Replace
th_TH: แทน​ที่

note: TRANSLATORS: Expander in Find window for additional options (case sensitive etc.)
en: Options
th_TH: ตัวเลือก

en: Ignore case
th_TH: ละเว้นตัวพิมพ์

en: Wrap around
th_TH: ตัดรอบๆ

en: Whole words only
th_TH: ทั้งคำเท่านั้น

en: Find in source texts
th_TH: ค้นหาในข้อความต้นฉบับ

en: Find in translations
th_TH: ค้นหาในการแปล

en: Find in comments
th_TH: ค้นหาในคำแนะนำ

en: Close
th_TH: ปิด

en: Replace &All
th_TH: แทนที่ &ทั้งหมด

en: Replace &all
th_TH: แทนที่ &ทั้งหมด

en: &Replace
th_TH: &แทนที่

en: < &Previous
th_TH: < &ก่อนหน้า

en: &Next >
th_TH: &ถัดไป >

en: String to find
th_TH: สตริงที่จะค้นหา

en: Replacement string
th_TH: สตริงการแทนที่

en: Cannot execute program: %s
th_TH: ไม่สามารถเรียกใช้โปรแกรม: %s

note: TRANSLATORS: placeholder/hint in language controls
en: Language name or code
th_TH: ชื่อภาษาหรือรหัส

en: Translation Language
th_TH: ภาษาการแปล

en: Language of the translation:
th_TH: ภาษาของการแปล:

en: All strings
th_TH: สตริงทั้งหมด

en: Couldn’t download Localazy project details.
th_TH: ไม่สามารถดาวน์โหลดรายละเอียดโปรเจ็กต์ Localazy ได้

en: There was an error when uploading translations to Localazy.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดขณะอัปโหลดคำแปลไปยัง Localazy

en: Projects
th_TH: โครงการ

en: Localazy is a highly automated localization platform allowing anyone to translate their products and content into multiple languages easily.
th_TH: Localazy เป็นแพลตฟอร์มการแปลอัตโนมัติที่ช่วยให้ทุกคนสามารถแปลผลิตภัณฑ์และเนื้อหาของตนเป็นหลายภาษาได้อย่างง่ายดาย

en: Add Project
th_TH: เพิ่มโครงการ

en: Add project
th_TH: เพิ่มโครงการ

en: Poedit - Catalogs manager
th_TH: Poedit - ตัวจัดการแค็ตตาล็อก

en: Edit…
th_TH: แก้ไข…

en: Create new translations project
th_TH: สร้างโครงการแปลใหม่

en: Delete the project
th_TH: ลบโครงการ

en: Edit the project
th_TH: แก้ไขโครงการ

en: Update all
th_TH: อัปเดตทั้งหมด

en: Update all catalogs in the project
th_TH: อัพเดตแค็ตตาล็อกทั้งหมดในโครงการ

en: Total
th_TH: ทั้งหมด

en: Untrans
th_TH: ไม่ได้แปล

[ctx: column/row header]
en: Needs Work
th_TH: ต้องการตรวจทาน

en: Errors
th_TH: ข้อผิดพลาด

en: Last modified
th_TH: ปรับเปลี่ยนล่าสุด

en: Select directory
th_TH: เลือกไดเรกทอรี

en: Directories:
th_TH: ที่ตั้ง:

en: <unnamed>
th_TH: <ไม่มีชื่อ>

en: Do you want to delete project “%s”?
th_TH: คุณต้องการลบโครงการ “%s” หรือไม่?

en: Delete project
th_TH: ลบโครงการ

en: Deleting the project will not delete any translation files.
th_TH: การลบโครงการจะไม่ลบไฟล์การแปลใดๆ

en: Confirmation
th_TH: การยืนยัน

en: Update all catalogs in this project?
th_TH: ต้องการอัพเดตรายการทั้งหมดในโครงการนี้หรือไม่?

en: Performs update from source code on all files in the project.
th_TH: ทำการอัพเดตจากรหัสต้นฉบับบนไฟล์ทั้งหมดในโครงการ

en: Catalogs Manager
th_TH: ตัวจัดการแค็ตตาล็อก

en: Check for Updates…
th_TH: ตรวจหาการอัพเดต…

note: TRANSLATORS: This is Settings app menu that replaces Preferences in macOS 13 Ventura or newer, and should be translated EXACTLY as in macOS. If you don't use macOS and can't check, please leave it untranslated.
en: Settings…
th_TH: การตั้งค่า…

en: &Edit
th_TH: แ&ก้ไข

en: Undo
th_TH: เลิกทำ

en: Redo
th_TH: ทำซ้ำ

en: Paste and Match Style
th_TH: วางและปรับลักษณะให้ตรงกัน

en: Delete
th_TH: ลบ

en: Spelling and Grammar
th_TH: การสะกดและไวยากรณ์

en: Show Spelling and Grammar
th_TH: แสดงการสะกดและไวยากรณ์

en: Check Document Now
th_TH: ตรวจสอบเอกสารตอนนี้

en: Check Spelling While Typing
th_TH: ตรวจสอบการสะกดขณะป้อน

en: Check Grammar With Spelling
th_TH: ตรวจสอบไวยากรณ์ด้วยการสะกด

en: Correct Spelling Automatically
th_TH: แก้ไขการสะกดโดยอัตโนมัติ

en: Substitutions
th_TH: การเปลี่ยนแทนที่

en: Show Substitutions
th_TH: แสดงการเปลี่ยนแทนที่

en: Smart Copy/Paste
th_TH: คัดลอกหรือวางอัจฉริยะ

en: Smart Quotes
th_TH: อัญประกาศอัจฉริยะ

en: Smart Dashes
th_TH: ขีดกลางอัจฉริยะ

en: Smart Links
th_TH: ลิงก์อัจฉริยะ

en: Text Replacement
th_TH: การแทนที่ข้อความ

en: Transformations
th_TH: การแปลงรูปแบบ

en: Make Upper Case
th_TH: ทำให้เป็นตัวพิมพ์ใหญ่

en: Make Lower Case
th_TH: ทำให้เป็นตัวพิมพ์เล็ก

en: Capitalize
th_TH: ขึ้นต้นด้วยตัวพิมพ์ใหญ่

en: Speech
th_TH: เสียงพูด

en: Start Speaking
th_TH: เริ่มพูด

en: Stop Speaking
th_TH: หยุดพูด

en: &View
th_TH: &มุมมอง

note: TRANSLATORS: This must be the same as OS X's translation of this View menu item
en: Show Toolbar
th_TH: แสดงแถบเครื่องมือ

note: TRANSLATORS: This must be the same as OS X's translation of this View menu item
en: Customize Toolbar…
th_TH: กำหนดแถบเครื่องมือ...

note: TRANSLATORS: This must be the same as OS X's translation of this View menu item
en: Enter Full Screen
th_TH: เข้าโหมดเต็มหน้าจอ

en: Window
th_TH: หน้าต่าง

en: Minimize
th_TH: ย่อให้เล็กที่สุด

en: Zoom
th_TH: ย่อ/ขยาย

en: Welcome to Poedit
th_TH: ยินดีต้อนรับสู่ Poedit

en: Bring All to Front
th_TH: นำทั้งหมดมาด้านหน้า

en: Information about the translator
th_TH: ข้อมูลเกี่ยวกับผู้แปล

en: Name:
th_TH: ชื่อ:

en: Your Name
th_TH: ชื่อของคุณ

en: Email:
th_TH: อีเมล:

en: Your name and email address are only used to set the Last-Translator header of GNU gettext files.
th_TH: ชื่อและที่อยู่อีเมลของคุณจะถูกนำไปใช้เพื่อกำหนดส่วนหัว Last-Translator ของไฟล์ GNU gettext เท่านั้น

en: Editing
th_TH: การแก้ไข

en: Automatically compile MO file when saving
th_TH: คอมไพล์ไฟล์ MO โดยอัตโนมัติเมื่อบันทึก

en: Show summary after updating files
th_TH: แสดงสรุปหลังจากอัพเดตไฟล์

en: Check spelling
th_TH: การตรวจสอบการสะกด

en: Always change focus to text input field
th_TH: เปลี่ยนโฟกัสไปยังพื้นที่ป้อนข้อความ

en: Never let the list of strings take focus. If enabled, you must use Ctrl-arrows for keyboard navigation but you can also type text immediately, without having to press Tab to change focus.
th_TH: อย่าโฟกัสไปที่รายการสตริง ถ้าเปิดใช้งาน คุณจะต้องใช้ลูกศรและ Ctrl สำหรับการนำทางแป้นพิมพ์ แต่คุณก็สามารถพิมพ์ข้อความได้ทันที โดยไม่ต้องกดปุ่ม Tab เพื่อเปลี่ยนโฟกัส

en: Appearance
th_TH: ลักษณะที่ปรากฏ

en: Use custom list font:
th_TH: ใช้แบบอักษรรายการแบบกำหนดเอง:

en: Use custom text fields font:
th_TH: ใช้แบบอักษรพื้นที่ข้อความแบบกำหนดเอง:

en: Change UI language
th_TH: เปลี่ยนภาษา UI

note: TRANSLATORS: This is a note appended to "Check spelling" when running on older Windows versions
en: (requires Windows 8 or newer)
th_TH: (จำเป็นต้องใช้ Windows 8 หรือใหม่กว่า)

en: General
th_TH: ทั่วไป

en: Use translation memory
th_TH: ใช้หน่วยความจำการแปล

en: Manage…
th_TH: จัดการ…

note: TRANSLATORS: Followed by "match translations within the file" or "pre-translate from TM"
en: When updating from sources
th_TH: เมื่ออัปเดตจากแหล่งข้อมูล

note: TRANSLATORS: Preceded by "When updating from sources"
en: fuzzy match within the file
th_TH: การจับคู่แบบ Fuzzy ภายในไฟล์

note: TRANSLATORS: Preceded by "When updating from sources"
en: pre-translate from TM
th_TH: แปลจากหน่วยความจำการแปลล่วงหน้า

en: Poedit can attempt to fill in new entries from only previous translations in the file or from your entire translation memory. Using the TM won’t be very effective if it’s near-empty, but it will get better as you add more translations to it.
th_TH: Poedit สามารถพยายามเติมข้อมูลรายการใหม่จากในการแปลก่อนหน้าในไฟล์หรือจากหน่วยความจำการแปลทั้งหมดของคุณได้ การใช้หน่วยความจำการแปลจะไม่ค่อยมีประสิทธิภาพมากถ้าหน่วยความจำการแปลนั้นแทบจะว่างเปล่า แต่ถ้าหากคุณแปลมากขึ้น หน่วยความจำการแปลก็จะดีขึ้นเอง

en: Stored translations:
th_TH: การแปลที่เก็บไว้:

en: Database size on disk:
th_TH: ขนาดฐานข้อมูลบนดิสก์

en: Import Translation Files…
th_TH: นำเข้าไฟล์การแปล…

en: Import translation files…
th_TH: นำเข้าไฟล์การแปล…

en: Import From TMX…
th_TH: นำเข้าจาก TMX…

en: Import from TMX…
th_TH: นำเข้าจาก TMX…

en: Export To TMX…
th_TH: ส่งออกเป็น TMX…

en: Export to TMX…
th_TH: ส่งออกเป็น TMX…

note: TRANSLATORS: This is a button that deletes everything in the translation memory (i.e. clears/resets it).
en: Reset
th_TH: รีเซ็ต

en: Select translation files to import
th_TH: เลือกไฟล์การแปลที่จะนำเข้า

en: Translation Memory
th_TH: หน่วยความจำการแปล

en: Importing translations…
th_TH: กำลังนำเข้าการแปล…

en: Error loading translation file “%s”.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการโหลดไฟล์การแปล "%s"

en: Finalizing…
th_TH: กำลังดำเนินการขั้นสุดท้าย…

en: Select TMX files to import
th_TH: เลือกไฟล์ TMX ที่จะนำเข้า

en: TMX Files
th_TH: ไฟล์ TMX

en: Importing translation memory from “%s” failed.
th_TH: ไม่สามารถนำเข้าหน่วยความจำการแปลจาก “%s”

en: Import error
th_TH: ข้อผิดพลาดการนำเข้า

en: Exporting translations…
th_TH: กำลังส่งออกการแปล…

en: Exporting translation memory to “%s” failed.
th_TH: ไม่สามารถส่งออกหน่วยความจำการแปลเป็น “%s”

en: Export error
th_TH: ข้อผิดพลาดการส่งออก

en: Reset translation memory
th_TH: รีเซ็ตหน่วยความจำการแปล

en: Are you sure you want to reset the translation memory?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าคุณต้องการรีเซ็ตหน่วยความจำการแปล

en: Resetting the translation memory will irrevocably delete all stored translations from it. You can’t undo this operation.
th_TH: การรีเซ็ตหน่วยความจำการแปลจะลบการแปลที่เก็บไว้ออกอย่างถาวร คุณไม่สามารถยกเลิกการดำเนินการนี้ได้

note: TRANSLATORS: This is abbreviation of "Translation Memory" used in Preferences on macOS. Long text looks weird there, too short (like TM) too, but less so. "General" is about ideal length there.
en: TM
th_TH: หน่วยความจำการแปล

en: Source code extractors are used to find translatable strings in the source code files and extract them so that they can be translated.
th_TH: ตัวแยกซอร์สโค้ดใช้สำหรับค้นหาสตริงที่แปลได้ในไฟล์ซอร์สโค้ดและแยกสตริงออกมาเพื่อให้สามารถแปลได้

en: Custom Extractors:
th_TH: ตัวแยกแบบกำหนดเอง:

en: Custom extractors:
th_TH: ตัวแยกแบบกำหนดเอง:

en: Supports all programming languages recognized by GNU gettext tools (PHP, C/C++, C#, Perl, Python, Java, JavaScript and others).
th_TH: รองรับภาษาเขียนโปรแกรมทั้งหมดที่รู้จักโดยเครื่องมือ GNU gettext (PHP, C/C++, C#, Perl, Python, Java, JavaScript และอื่นๆ)

en: Delete extractor
th_TH: ลบตัวแยก

en: Are you sure you want to delete the “%s” extractor?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าคุณต้องการลบตัวแยก "%s"

en: Extractors
th_TH: ตัวแยก

en: Accounts
th_TH: บัญชี

en: Automatically check for updates
th_TH: ตรวจหาการอัพเดตโดยอัตโนมัติ

en: Include beta versions
th_TH: ประกอบด้วยเวอร์ชั่นเบต้า

en: Beta versions contain the latest new features and improvements, but may be a bit less stable.
th_TH: เวอร์ชั่นเบต้าประกอบด้วยคุณสมบัติและการปรับปรุงใหม่ล่าสุด แต่อาจเสถียรน้อยกว่า

en: Updates
th_TH: อัพเดต

en: These settings affect internal formatting of PO files. Adjust them if you have specific requirements e.g. because of version control.
th_TH: การตั้งค่าเหล่านี้มีผลต่อการจัดรูปแบบภายในของไฟล์ PO ปรับการตั้งค่าเหล่านี้ถ้าคุณมีความจำเป็นเฉพาะ อย่างเช่น เนื่องจากการควบคุมเวอร์ชั่น

en: Line endings:
th_TH: สิ้นสุดบรรทัด:

en: Unix (recommended)
th_TH: Unix (แนะนำ)

note: TRANSLATORS: Followed by text control for entering number; wraps text at given width
en: Wrap at:
th_TH: ตัดที่:

en: Preserve formatting of existing files
th_TH: รักษาการจัดรูปแบบของไฟล์ที่มีอยู่

en: Advanced
th_TH: ขั้นสูง

en: Preparing strings…
th_TH: กําลังเตรียมสตริง...

en: Pre-translating from translation memory…
th_TH: การแปลล่วงหน้าจากหน่วยความจําการแปล...

en: Pre-translated %u string | Pre-translated %u strings
th_TH[0]: %u สตริงที่แปลล่วงหน้าแล้ว

en: Pre-translating…
th_TH: กำลังแปลล่วงหน้า…

en: Cannot pre-translate without source text.
th_TH: ไม่สามารถแปลล่วงหน้าโดยไม่มีข้อความต้นฉบับ

note: TRANSLATORS: This is a somewhat common term describing the action where you apply the translation memory and/or machine translation to all of the strings you're translating as the first step, followed by correcting, improving etc., i.e. actually translating the strings. This may be tricky to express
en: Pre-translate
th_TH: แปลล่วงหน้า

en: Pre-translation requires that source text is available. It doesn’t work if only IDs without the actual text are used.
th_TH: การแปลล่วงหน้าจำเป็นต้องมีข้อความต้นฉบับให้พร้อมใช้งาน มันจะไม่ทำงานหากใช้เฉพาะ ID ที่ไม่มีข้อความจริงเท่านั้น

en: Cannot pre-translate from unknown language.
th_TH: ไม่สามารถแปลล่วงหน้าจากภาษาที่ไม่รู้จักได้

en: Pre-translation requires that source text’s language is known. Poedit couldn’t detect it in this file.
th_TH: การแปลล่วงหน้าจำเป็นต้องทราบภาษาของข้อความต้นฉบับ Poedit ตรวจไม่พบในไฟล์นี้

en: Only fill in exact matches
th_TH: เติมข้อมูลลงในรายการที่ตรงกันเท่านั้น

en: By default, inaccurate results are also included, but marked as needing work. Check this option to only include perfect matches.
th_TH: ตามค่าเริ่มต้น ผลลัพธ์ที่ไม่ถูกต้องจะรวมอยู่ด้วย แต่ทำเครื่องหมายว่าต้องดำเนินการ เลือกตัวเลือกนี้เพื่อรวมเฉพาะการจับคู่ที่สมบูรณ์แบบเท่านั้น

en: Don’t mark exact matches as needing work
th_TH: ไม่ต้องทำเครื่องหมายรายการที่ตรงกันว่าต้องการทำงาน

en: Only enable if you trust the quality of your TM. By default, all matches from the TM are marked as needing work and should be reviewed before use.
th_TH: เปิดใช้งานก็ต่อเมื่อคุณเชื่อถือคุณภาพของหน่วยความจำการแปลของคุณเท่านั้น โดยเริ่มต้น รายการที่ตรงกันจากหน่วยความจำการแปลจะถูกทำเครื่องหมายว่าต้องการตรวจทานและควรจะได้รับการตรวจทานก่อนจะนำไปใช้

en: Pre-translation automatically finds exact or fuzzy matches for untranslated strings in the translation memory and fills in their translations.
th_TH: การแปลล่วงหน้าจะค้นหารายการที่ตรงกับสตริงที่ยังไม่ได้แปลอย่างถูกต้องหรือคลุมเครือในหน่วยความจำการแปลและนำมาเติมข้อมูลลงในการแปลโดยอัตโนมัติ

en: %d entry was pre-translated. | %d entries were pre-translated.
th_TH[0]: %d รายการได้ถูกแปลล่วงหน้าแล้ว

en: The translations were marked as needing work, because they may be inaccurate. You should review them for correctness.
th_TH: การแปลจะถูกทำเครื่องหมายว่าต้องการตรวจทาน เนื่องจากอาจไม่แม่นยำ คุณควรตรวจทานการแปลเหล่านี้อีกครั้งเพื่อความถูกต้อง

en: No entries could be pre-translated.
th_TH: ไม่มีรายการที่สามารถแปลล่วงหน้าได้

en: The TM doesn’t contain any strings similar to the content of this file. It is only effective for semi-automatic translations after Poedit learns enough from files that you translated manually.
th_TH: หน่วยความจำการแปลไม่ประกอบด้วยสตริงใดๆ ที่คล้ายกับเนื้อหาในไฟล์นี้ จะมีประสิทธิภาพสำหรับการแปลกึ่งอัตโนมัติหลังจาก Poedit เรียนรู้จากไฟล์ที่คุณแปลเองมากพอแล้วเท่านั้น

en: Cancelling…
th_TH: กำลังยกเลิก…

en: Drag Folders or Files Here
th_TH: ลากโฟลเดอร์หรือไฟล์มาที่นี่

en: Drag folders or files here
th_TH: ลากโฟลเดอร์หรือไฟล์มาที่นี่

en: Add Folders…
th_TH: เพิ่มโฟลเดอร์…

en: Add folders…
th_TH: เพิ่มโฟลเดอร์…

en: Add Files…
th_TH: เพิ่มไฟล์…

en: Add files…
th_TH: เพิ่มไฟล์…

en: Add Wildcard…
th_TH: เพิ่มอักขระตัวแทน…

en: Add wildcard…
th_TH: เพิ่มอักขระตัวแทน…

note: TRANSLATORS: Used on macOS, should match standard translation of this in other apps (incl. name of the Finder app)
en: Reveal in Finder
th_TH: แสดงใน Finder

note: TRANSLATORS: Used on Windows to show in the Explorer file manager, should match standard translation of "Explorer"
en: Show in Explorer
th_TH: แสดงใน Explorer

en: Show in Folder
th_TH: แสดงในโฟลเดอร์

en: Paths
th_TH: เส้นทาง

en: Excluded paths
th_TH: เส้นทางที่คัดออก

en: Advanced extraction settings
th_TH: การตั้งค่าการแยกขั้นสูง

en: Extract notes for translators from:
th_TH: แยกบันทึกย่อสำหรับนักแปลจาก:

en: Comments prefixed with:
th_TH: คำแนะนำที่ขึ้นต้นด้วย:

en: All comments
th_TH: คำแนะนำทั้งหมด

en: Additional xgettext flags:
th_TH: ค่าสถานะ xgettext เพิ่มเติม:

en: Additional keywords
th_TH: คำสำคัญเพิ่มเติม

en: Name of the project the translation is for
th_TH: ชื่อโครงการแปล

en: Team name and email address or URL
th_TH: ชื่อทีมและที่อยู่อีเมลหรือ URL

en: e.g. nplurals=2; plural=(n > 1);
th_TH: เช่น nplurals=2; plural=(n > 1);

en: UTF-8 (recommended)
th_TH: UTF-8 (แนะนำ)

en: Please save the file first. This section cannot be edited until then.
th_TH: โปรดบันทึกไฟล์ก่อน จึงจะสามารถแก้ไขส่วนนี้ได้

en: Placeholders correctness
th_TH: ข้อความนี้ไม่มีข้อมูลบริบท ข้อความที่ใช้ใน poedit.pot ตำแหน่งในไฟล์: 526
    ไฟล์: App strings

en: Placeholder “%s” is missing from translation.
th_TH: ไม่มีตัวยึดตำแหน่ง “%s” จากการแปล

en: Superfluous placeholder “%s” that isn’t in source text.
th_TH: ตัวแทนฟุ่มเฟือย “%s” ที่ไม่ได้อยู่ในข้อความต้นฉบับ

en: Plural form translations
th_TH: การแปลรูปพหูพจน์

en: Not all plural forms are translated.
th_TH: ไม่ได้แปลรูปแบบพหูพจน์ทั้งหมด

en: Inconsistent upper/lower case
th_TH: ตัวพิมพ์ใหญ่-เล็กไม่สม่ำเสมอกัน

en: The translation should start as a sentence.
th_TH: การแปลควรเริ่มต้นด้วยประโยค

en: The translation should start with a lowercase character.
th_TH: การแปลควรเริ่มต้นด้วยตัวอักษรตัวพิมพ์เล็ก

en: Inconsistent whitespace
th_TH: ช่องว่างไม่สม่ำเสมอกัน

en: The translation doesn’t start with a space.
th_TH: การแปลไม่ได้เริ่มต้นด้วยช่องว่าง

en: The translation starts with a space, but the source text doesn’t.
th_TH: การแปลเริ่มต้นด้วยช่องว่าง แต่ในข้อความต้นฉบับไม่ได้เริ่มต้นด้วยช่องว่าง

en: The translation is missing a newline at the end.
th_TH: การแปลไม่มีการขึ้นบรรทัดใหม่ในตอนท้าย

en: The translation ends with a newline, but the source text doesn’t.
th_TH: การแปลมีการขึ้นบรรทัดใหม่ในตอนท้าย แต่ในข้อความต้นฉบับไม่มีการขึ้นบรรทัดใหม่ในตอนท้าย

en: The translation is missing a space at the end.
th_TH: การแปลไม่มีช่องว่างในตอนท้าย

en: The translation ends with a space, but the source text doesn’t.
th_TH: การแปลมีช่องว่างในตอนท้าย แต่ในข้อความต้นฉบับไม่มีช่องว่างในตอนท้าย

en: Punctuation checks
th_TH: ตรวจสอบเครื่องหมายวรรคตอน

en: The translation should end with “%s”.
th_TH: การแปลควรสิ้นสุดด้วย "%s"

en: The translation should not end with “%s”.
th_TH: การแปลไม่ควรสิ้นสุดด้วย "%s"

en: The translation ends with “%s”, but the source text ends with “%s”.
th_TH: การแปลสิ้นสุดด้วย "%s" แต่ในข้อความต้นฉบับสิ้นสุดด้วย "%s"

en: Clear Menu
th_TH: ล้างรายการ

en: Clear menu
th_TH: ล้างรายการ

en: Comment:
th_TH: คำแนะนำ:

en: Update
th_TH: อัปเดต

en: &Delete
th_TH: &ลบ

en: Delete the comment
th_TH: ลบความคิดเห็น

en: Edit project
th_TH: แก้ไขโครงการ

en: Project name:
th_TH: ชื่อโครงการ:

en: Browse
th_TH: เรียกดู

en: Add directory to the list
th_TH: เพิ่มตำแหน่งไปยังรายการ

en: OK
th_TH: ตกลง

en: &File
th_TH: &ไฟล์

en: &New…
th_TH: &สร้างใหม่…

en: New from &POT/PO file…
th_TH: สร้างใหม่&จากไฟล์ POT/PO…

en: New From &POT/PO File…
th_TH: สร้างใหม่&จากไฟล์ POT/PO…

en: &Open…
th_TH: &เปิด…

en: Open Recent
th_TH: เปิดล่าสุด

en: Open recent
th_TH: เปิดไฟล์ล่าสุด

en: Open cloud translation…
th_TH: เปิดการแปลบนคลาวด์

en: Open Cloud Translation…
th_TH: เปิดการแปลบนคลาวด์

en: &Start window
th_TH: หน้าต่างเมื่อเ&ริ่มทำงาน

en: &Start Window
th_TH: หน้าต่างเมื่อเ&ริ่มทำงาน

en: Catalogs &manager
th_TH: ตัวจัดการ&แค็ตตาล็อก

en: Catalogs &Manager
th_TH: ตัวจัดการ&แค็ตตาล็อก

en: &Close
th_TH: &ปิด

en: &Save
th_TH: &บันทึก

en: Save &as…
th_TH: บันทึกเ&ป็น…

en: Save &As…
th_TH: บันทึกเ&ป็น…

en: Compile to MO…
th_TH: คอมไพล์เป็น MO…

en: E&xport as HTML…
th_TH: ส่ง&ออกเป็น HTML…

en: Check for updates…
th_TH: ตรวจหาการอัพเดต…

en: &Preferences…
th_TH: &การตั้งค่า...

en: E&xit
th_TH: &ออก

en: Quit
th_TH: ออก

en: Copy from singular
th_TH: คัดลอกจากเอกพจน์

en: Copy From Singular
th_TH: คัดลอกจากเอกพจน์

en: Translation needs &work
th_TH: ต้องการตรวจ&ทานการแปล

en: Translation Needs &Work
th_TH: ต้องการตรวจ&ทานการแปล

en: Edit &comment
th_TH: แก้ไขคำแ&นะนำ

en: Edit &Comment
th_TH: แก้ไขคำแ&นะนำ

note: TRANSLATORS: as in: translation suggestions, suggested translations; should be similarly short
en: Suggestions
th_TH: คำแนะนำ

en: &Find…
th_TH: &ค้นหา…

en: Replace…
th_TH: แทนที่…

en: Find next
th_TH: ค้นหาถัดไป

en: Find previous
th_TH: ค้นหาก่อนหน้า

en: Find and Replace…
th_TH: ค้นหาและแทนที่…

en: Find Next
th_TH: ค้นหาถัดไป

en: Find Previous
th_TH: ค้นหาก่อนหน้า

en: &Preferences
th_TH: &การตั้งค่า

en: Show string &ID
th_TH: แสดง &รหัสสตริง

en: Show String &ID
th_TH: แสดง &รหัสสตริง

en: Show warnings
th_TH: แสดงคำเตือน

en: Show Warnings
th_TH: แสดงคำเตือน

en: Sort by &file order
th_TH: เรียงตาม &ลำดับไฟล์

en: Sort by &File Order
th_TH: เรียงตาม &ลำดับไฟล์

en: Sort by &source
th_TH: เรียงตาม &แหล่งข้อมูล

en: Sort by &Source
th_TH: เรียงตาม &แหล่งข้อมูล

en: Sort by &translation
th_TH: เรียงตาม &การแปล

en: Sort by &Translation
th_TH: เรียงตาม &การแปล

en: &Group by context
th_TH: &จัดกลุ่มตามบริบท

en: &Group By Context
th_TH: &จัดกลุ่มตามบริบท

en: Entries with errors first
th_TH: ขึ้นต้นด้วยรายการที่มีข้อผิดพลาดก่อน

en: Entries with Errors First
th_TH: ขึ้นต้นด้วยรายการที่มีข้อผิดพลาดก่อน

en: &Untranslated entries first
th_TH: &ขึ้นต้นด้วยรายการที่ยังไม่ได้แปลก่อน

en: &Untranslated Entries First
th_TH: &ขึ้นต้นด้วยรายการที่ยังไม่ได้แปลก่อน

en: &Show code occurrences
th_TH: &แสดงตำแหน่งที่พบในรหัส

en: &Show Code Occurrences
th_TH: &แสดงตำแหน่งที่พบในรหัส

en: Show sidebar
th_TH: แสดงแถบด้านข้าง

en: Show status bar
th_TH: แสดงแถบสถานะ

en: &Translation
th_TH: &การแปล

en: &Update from source code
th_TH: &อัพเดตจากซอร์สโค้ด

en: &Update from Source Code
th_TH: &อัพเดตจากซอร์สโค้ด

en: Update from &POT file…
th_TH: อัพเดตจาก&ไฟล์ POT…

en: Update from &POT File…
th_TH: อัพเดตจากไ&ฟล์ POT…

en: Sync with Crowdin
th_TH: ซิงค์กับ Crowdin

en: Pre-&translate…
th_TH: แปล&ล่วงหน้า…

en: &Purge deleted translations
th_TH: &ล้างข้อมูลการแปลที่ลบไปแล้ว

en: &Purge Deleted Translations
th_TH: &ล้างข้อมูลการแปลที่ลบไปแล้ว

en: &Validate translations
th_TH: &ตรวจสอบการแปล

en: &Validate Translations
th_TH: &ตรวจสอบการแปล

en: &Properties…
th_TH: &คุณสมบัติ…

en: &Done and next
th_TH: &เสร็จสิ้นและถัดไป

en: &Done and Next
th_TH: &เสร็จสิ้นและถัดไป

en: Previously edited
th_TH: การแก้ไขก่อนหน้านี้

en: Previously Edited
th_TH: การแก้ไขก่อนหน้านี้

en: &Previous translation
th_TH: &การแปลก่อนหน้า

en: &Previous Translation
th_TH: &การแปลก่อนหน้า

en: &Next translation
th_TH: &การแปลถัดไป

en: &Next Translation
th_TH: &การแปลถัดไป

en: P&revious unfinished
th_TH: ที่ยังไม่เสร็จก่อน&หน้า

en: P&revious Unfinished
th_TH: ที่ยังไม่เสร็จก่อน&หน้า

en: Ne&xt unfinished
th_TH: ที่ยังไม่เสร็จถัดไ&ป

en: Ne&xt Unfinished
th_TH: ที่ยังไม่เสร็จถัดไ&ป

en: Previous plural form
th_TH: รูปแบบพหูพจน์ก่อนหน้า

en: Previous Plural Form
th_TH: รูปแบบพหูพจน์ก่อนหน้า

en: Next plural form
th_TH: รูปแบบพหูพจน์ถัดไป

en: Next Plural Form
th_TH: รูปแบบพหูพจน์ถัดไป

en: &Online help
th_TH: &ความช่วยเหลือออนไลน์

en: &Online Help
th_TH: &ความช่วยเหลือออนไลน์

en: &GNU gettext manual
th_TH: คู่มือ &GNU gettext

en: &GNU gettext Manual
th_TH: คู่มือ &GNU gettext

en: &About Poedit
th_TH: &เกี่ยวกับ Poedit

en: &About
th_TH: &เกี่ยวกับ

en: Extractor setup
th_TH: การติดตั้งตัวแยก

en: List of extensions separated by semicolons (e.g. *.cpp;*.h):
th_TH: รายการของส่วนขยายแยกโดยใช้อัฒภาค (เช่น *.cpp;*.h):

en: Invocation:
th_TH: การร้องขอ:

en: Command to extract translations:
th_TH: คำสั่งที่ใช้แยกการแปล:

en: This is the command used to launch the extractor.
    %o expands to the name of output file, %K to list
    of keywords, %F to list of input files,
    %C to charset flag (see below).
th_TH: นี่คือคำสั่งที่จะใช้เรียกใช้ตัวแยก
    %o ขยายชื่อไฟล์ขาออก %K ขยายรายการ
    คำสำคัญ %F ขยายไฟล์นำเข้า
    %C ขยายค่าสถานะชุดอักขระ (ดูด้านล่าง)

en: An item in keywords list:
th_TH: รายการในรายการคำสำคัญ:

en: This will be attached to the command line once
    for each keyword. %k expands to the keyword.
th_TH: การดำเนินการนี้จะแนบไฟล์ไปยังคำสั่งหนึ่งครั้ง
    ต่อคำสำคัญที่ใช้แต่ละคำ %k จะขยายชื่อของคำสำคัญที่ใช้

en: An item in input files list:
th_TH: รายการในรายการไฟล์นำเข้า:

en: This will be attached to the command line once
    for each input file. %f expands to the filename.
th_TH: การดำเนินการนี้จะแนบไฟล์ไปยังบรรทัดคำสั่งหนึ่งครั้ง
    สำหรับไฟล์แต่ละไฟล์ %f จะขยายชื่อไฟล์

en: Source code charset:
th_TH: รหัสอักขระดั้งเดิม:

en: This will be attached to the command line
    only if source code charset was given. %c expands to charset value.
th_TH: การดำเนินการนี้จะแนบไฟล์ไปยังบรรทัดคำสั่ง
    เมื่อรหัสชุดอักขระถูกกำหนดให้เท่านั้น %c จะขยายค่าของชุดอักขระ

en: Translation Properties
th_TH: คุณสมบัติการแปล

en: Project name and version:
th_TH: ชื่อและเวอร์ชั่นโครงการ:

en: Language team:
th_TH: ทีมภาษา:

en: Plural forms:
th_TH: รูปแบบพหูพจน์:

en: Use default rules for this language
th_TH: ใช้กฎเริ่มต้นสำหรับภาษานี้

en: Use custom expression
th_TH: ใช้นิพจน์ที่กำหนดเอง

en: Learn about plural forms
th_TH: เรียนรู้เกี่ยวกับรูปแบบพหูพจน์

en: Charset:
th_TH: ชุดอักขระ:

en: Advanced Extraction Settings…
th_TH: การตั้งค่าการแยกขั้นสูง…

en: Advanced extraction settings…
th_TH: การตั้งค่าการแยกขั้นสูง…

en: Translation properties
th_TH: คุณสมบัติการแปล

en: Sources Paths
th_TH: เส้นทางแหล่งข้อมูล

en: Sources paths
th_TH: เส้นทางแหล่งข้อมูล

en: Extract text from source files in the following directories:
th_TH: แยกข้อความจากไฟล์ต้นฉบับในไดเรกทอรีต่อไปนี้:

en: Base path:
th_TH: เส้นทางหลัก:

en: Sources Keywords
th_TH: คำสำคัญของแหล่งที่มา

en: Sources keywords
th_TH: คำสำคัญของแหล่งที่มา

en: Use these keywords (function names) to recognize translatable strings
    in source files:
th_TH: ใช้คำสำคัญเหล่านี้ (ชื่อฟังก์ชั่น) เพื่อตรวจหาสตริงที่แปลได้
    ในไฟล์ต้นฉบับ:

en: Also use default keywords for supported languages
th_TH: ใช้คำสำคัญเริ่มต้นสำหรับภาษาที่รองรับด้วย

en: Learn about gettext keywords
th_TH: เรียนรู้เกี่ยวกับคำสำคัญ Gettext

en: Update summary
th_TH: อัพเดตผลลัพธ์

en: These strings were found in the sources but were not in the file.
    Poedit will add them to the file now.
th_TH: พบสตริงเหล่านี้ในต้นฉบับ แต่ไม่ได้อยู่ในไฟล์
    Poedit จะเพิ่มสตริงเหล่านี้ไปยังไฟล์ทันที

en: New strings
th_TH: สตริงใหม่

en: These strings are no longer in the source code.
    Poedit will remove them from the file now.
th_TH: สตริงเหล่านี้ไม่ได้อยู่ในรหัสต้นฉบับอีกต่อไปแล้ว
    Poedit จะเอาสตริงเหล่านี้ออกจากไฟล์ทันที

en: Obsolete strings
th_TH: ข้อมูลโดยแท้

en: (0 new, 0 obsolete)
th_TH: (0 ใหม่, 0 ล้าสมัย)

en: Open
th_TH: เปิด

en: Open file
th_TH: เปิดไฟล์

en: Save file
th_TH: บันทึกไฟล์

en: Validate
th_TH: ตรวจสอบ

en: Check for errors in the translation
th_TH: ตรวจสอบข้อผิดพลาดในการแปล

en: Update from code
th_TH: อัพเดตจากโค้ด

en: Update from Code
th_TH: อัพเดตจากโค้ด

en: Update from source code
th_TH: อัพเดตจากซอร์สโค้ด

en: Sidebar
th_TH: แถบด้านข้าง

en: Show or hide the sidebar
th_TH: แสดงหรือซ่อนแถบด้านข้าง

note: TRANSLATORS: "Previous" as in used in the past, now replaced with newer.
en: Previous source text
th_TH: ข้อความต้นฉบับก่อนหน้านี้

en: The old source text (before it changed during an update) that the now-inaccurate translation corresponds to.
th_TH: ข้อความต้นฉบับ (ก่อนที่จะถูกเปลี่ยนระหว่างการอัพเดต) ที่เกี่ยวข้องกับการแปลที่ไม่ถูกต้องในขณะนี้

en: Notes for translators
th_TH: หมายเหตุสำหรับนักแปล

en: Comment
th_TH: ความคิดเห็น

en: Add comment
th_TH: เพิ่มคำแนะนำ

en: Add Comment
th_TH: เพิ่มคำแนะนำ

en: Delete From Translation Memory
th_TH: ลบออกจากหน่วยความจำการแปล

en: Delete from translation memory
th_TH: ลบออกจากหน่วยความจำการแปล

en: Translation suggestions
th_TH: คำแนะนำการแปล

note: TRANSLATORS: This is shown when no translation suggestions can be found in the TM (Windows).
en: No matches found
th_TH: ไม่พบผลลัพธ์ที่ตรงกัน

note: TRANSLATORS: This is shown when no translation suggestions can be found in the TM (macOS, Linux).
en: No Matches Found
th_TH: ไม่พบผลลัพธ์ที่ตรงกัน

en: This string was found in Poedit’s translation memory.
th_TH: สตริงนี้ถูกพบในหน่วยความจำการแปลของ Poedit

en: Translation suggestions require that source text is available. They don’t work if only IDs without the actual text are used.
th_TH: คำแนะนำในการแปลจำเป็นต้องมีข้อความต้นฉบับให้พร้อมใช้งาน สิ่งเหล่านี้จะไม่ทำงานหากใช้เฉพาะ ID ที่ไม่มีข้อความจริงเท่านั้น

en: Translation suggestions require that source text’s language is known. Poedit couldn’t detect it in this file.
th_TH: คำแนะนำในการแปลจำเป็นต้องรู้ภาษาของข้อความต้นฉบับ Poedit ตรวจไม่พบในไฟล์นี้

en: The TMX file is malformed.
th_TH: ไฟล์ TMX ผิดรูปแบบ

en: No translations were found in the TMX file.
th_TH: ไม่พบการแปลในไฟล์ TMX

en: Translation memory database is corrupted: %s (%d).
th_TH: ฐานข้อมูลหน่วยความจำการแปลชำรุด: %s (%d)

en: Translation memory error: %s (%d).
th_TH: ข้อผิดพลาดหน่วยความจำการแปล: %s (%d)

en: Cannot create temporary directory.
th_TH: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีชั่วคราว

en: There are no translations. That’s unusual.
th_TH: ไม่มีการแปล นั่นผิดปกติ

en: Translatable entries aren’t added manually in the Gettext system, but are automatically extracted
    from source code. This way, they stay up to date and accurate.
    Translators typically use PO template files (POTs) prepared for them by the developer.
th_TH: รายการที่สามารถแปลได้จะไม่ถูกเพิ่มลงในระบบของ Gettext เอง แต่จะถูกแยกจากซอร์สโค้ดโดยอัตโนมัติ
    ซึ่งช่วยให้การแปลทันสมัยและแม่นยำ
    โดยทั่วไป นักแปลจะใช้ไฟล์แม่แบบ PO (นามสกุลไฟล์ POT) ที่เตรียมไว้ให้โดยนักพัฒนา

en: (Learn more about GNU gettext)
th_TH: (เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ GNU gettext)

en: The simplest way to fill this file with translations is to update it from a POT:
th_TH: วิธีการเติมการแปลในไฟล์นี้ที่ง่ายที่สุดคือให้อัปเดตข้อมูลจากไฟล์ POT:

en: Update from POT
th_TH: อัพเดตจากไฟล์ POT

en: Take translatable strings from an existing POT template.
th_TH: ดึงสตริงที่สามารถแปลได้จากแม่แบบ POT ที่มีอยู่

en: You can also extract translatable strings directly from the source code:
th_TH: นอกจากนี้ คุณยังสามารถแยกสตริงที่สามารถแปลได้โดยตรงจากซอร์สโค้ด:

en: Extract from sources
th_TH: แยกจากซอร์สโค้ด

en: Configure source code extraction in Properties.
th_TH: กำหนดค่าการแยกซอร์สโค้ดในคุณสมบัติ

note: TRANSLATORS: This is version information in about dialog, "%s" will be version number when used
en: Version %s
th_TH: รุ่น %s

en: Create new
th_TH: สร้างใหม่

en: Create new translation from POT template.
th_TH: สร้างการแปลใหม่จากแม่แบบ POT

en: Browse files
th_TH: เรียกดูไฟล์

en: Open and edit translation files.
th_TH: เปิดและแก้ไขไฟล์การแปล

en: Translate cloud project
th_TH: แปลโครงการคลาวด์

en: Collaborate with other people online.
th_TH: ทำงานร่วมกับผู้อื่นทางออนไลน์

en: Recent files
th_TH: ไฟล์ล่าสุด

en: Sync
th_TH: ซิงค์

en: Synchronize the translation with Crowdin
th_TH: ซิงค์การแปลกับ Crowdin

note: TRANSLATORS: This is titlebar of about dialog, "%s" is application name ("Poedit" here, but please use "%s")
en: About %s
th_TH: เกี่ยวกับ %s

note: TRANSLATORS: Title of the preferences window on Windows and Linux. "%s" is replaced with "Poedit" when running.
en: %s Preferences
th_TH: การตั้งค่า %s

note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Services
th_TH: บริการ

note: TRANSLATORS: macOS item in app menu, %s is replaced with "Poedit"
en: Hide %s
th_TH: ซ่อน %s

note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Hide Others
th_TH: ซ่อนคนอื่น

note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Show All
th_TH: แสดงทั้งหมด

note: TRANSLATORS: macOS item in app menu, %s is replaced with "Poedit"
en: Quit %s
th_TH: ออกจาก %s

note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Preferences…
th_TH: การตั้งค่า…

en: Preferences...
th_TH: การตั้งค่า...

note: TRANSLATORS: Title of a category in Windows task menu (right-click icon in taskbar)
en: Recent
th_TH: ล่า​สุด

note: TRANSLATORS: Title of a category in Windows task menu (right-click icon in taskbar)
en: Frequent
th_TH: ใช้บ่อยที่สุด

en: &Apply
th_TH: &นำไปใช้

en: Apply
th_TH: นำไปใช้

en: &Back
th_TH: &ย้อนกลับ

en: Back
th_TH: ย้อนกลับ

en: &Cancel
th_TH: &ยกเลิก

en: &Clear
th_TH: &ล้าง

en: Clear
th_TH: ล้าง

en: Copy
th_TH: คัดลอก

en: Cu&t
th_TH: &ตัด

en: Cut
th_TH: ตัด

en: Edit
th_TH: แก้ไข

en: &Quit
th_TH: &ออก

en: Help
th_TH: วิธีใช้

en: &New
th_TH: &สร้าง

en: New
th_TH: สร้างใหม่

en: &No
th_TH: ไ&ม่ใช่

en: No
th_TH: ไม่ใช่

en: &OK
th_TH: &ตกลง

en: Open…
th_TH: เปิด…

en: &Open...
th_TH: &เปิด...

en: Open...
th_TH: เปิด...

en: &Paste
th_TH: &วาง

en: Paste
th_TH: วาง

en: Preferences
th_TH: การตั้งค่า

en: &Redo
th_TH: &ทำซ้ำ

en: Refresh
th_TH: รี​เฟรช

en: &Save as
th_TH: &บันทึกเป็น

en: Save as
th_TH: บันทึกเป็น

en: Select &All
th_TH: เลือก&ทั้งหมด

en: Select All
th_TH: เลือกทั้งหมด

en: &Undo
th_TH: &เลิกทำ

en: &Yes
th_TH: ใ&ช่

en: Yes
th_TH: ใช่

note: TRANSLATORS: Keyboard shortcut for display in Windows menus
en: Up
th_TH: ขึ้น

note: TRANSLATORS: Keyboard shortcut for display in Windows menus
en: Down
th_TH: ลง

note: TRANSLATORS: Keyboard shortcut for display in Windows menus
en: Left
th_TH: ซ้าย

note: TRANSLATORS: Keyboard shortcut for display in Windows menus
en: Right
th_TH: ขวา
