poedit - en to vi_VN translation catalogue (632 entries)

en: Hide this notification message
vi_VN: Ẩn thông báo này đi

en: Don’t Show Again
vi_VN: Không hiển thị lần sau nữa

en: Don’t show again
vi_VN: Không hiển thị lại

note: TRANSLATORS: Title of window showing summary (added/removed strings, issues) of updating translations from sources or POT file
en: Update summary
vi_VN: Tóm tắt sơ lược quá trình cập nhật

en: Close
vi_VN: Đóng

note: TRANSLATORS: Column header in the list of issues where rows are filename:line:text of issue
en: File
vi_VN: Tập tin

en: New strings
vi_VN: Chuỗi mới

en: Collecting source files…
vi_VN: Đang thu thập các tập tin nguồn…

en: Failed to load file with extracted translations.
vi_VN: Lỗi nạp tập tin với các bản dịch được giải nén.

en: In: %s
vi_VN: Trong: %s

en: Source code not available.
vi_VN: Mã nguồn không có sẵn.

en: Translations couldn’t be updated from the source code, because no code was found in the location specified in the file’s Properties.
vi_VN: Không thể cập nhật bản dịch từ mã nguồn vì không tìm thấy mã nào ở vị trí được chỉ định trong Thuộc tính của tập tin.

en: Permission denied.
vi_VN: Quyền bị từ chối.

en: You don’t have permission to read source code files from the location specified in the file’s Properties.
vi_VN: Bạn không có quyền đọc các tập tin mã nguồn từ vị trí được chỉ định trong Thuộc tính của tập tin.

note: TRANSLATORS: The System Preferences etc. references macOS system settings and should be translated EXACTLY as in macOS. If you don't use macOS and can't check, please leave it untranslated.
en: If you previously denied access to your files, you can allow it in System Preferences > Security & Privacy > Privacy > Files & Folders.
vi_VN: Nếu trước đây bạn đã từ chối quyền truy cập vào tệp của mình, bạn có thể cho phép nó trong Tùy chọn hệ thống > Bảo mật và quyền riêng tư > Quyền riêng tư > Tệp & thư mục.

en: The file “%s” couldn’t be opened.
vi_VN: Tệp "%s" không thể mở.

en: Updating translations
vi_VN: Đang cập nhật bản dịch

en: Merging differences…
vi_VN: Đang trộn các khác biệt…

en: Malformed header: “%s”
vi_VN: Phần đầu dị hình: “%s”

en: PO Translation Files
vi_VN: PO Dịch Tập Tin

en: POT Translation Templates
vi_VN: PO Dịch Mẫu

en: XLIFF Translation Files
vi_VN: Các tập tin dịch XLIFF

en: JSON Translation Files
vi_VN: Tập tin dịch JSON

note: TRANSLATORS: "Flutter" is proper noun, name of a developer tool
en: Flutter Translation Files
vi_VN: Tập tin dịch Flutter

en: All Translation Files
vi_VN: Tất Cả Các Tập Tin Bản Dịch

en: The file is in a format not recognized by Poedit.
vi_VN: Tệp có định dạng không được Poedit nhận dạng.

en: This JSON file isn’t a translations file and cannot be edited in Poedit.
vi_VN: Tệp JSON này không phải là tệp bản dịch và không thể được chỉnh sửa trong Poedit.

en: Reading file content failed with the following error: %s
vi_VN: Đọc nội dung tệp không thành công với lỗi sau: %s

en: File “%s” is read-only and cannot be saved.
    Please save it under different name.
vi_VN: Tệp tin %s chỉ cho phép đọc và không thể lưu lại được.
    Xin hãy lưu lại với một tên khác.

en: Couldn’t save file %s.
vi_VN: Không thể lưu tập tin %s.

en: Screenshots:
vi_VN: Ảnh chụp màn hình:

en: %i line of file “%s” was not loaded correctly. | %i lines of file “%s” were not loaded correctly.
vi_VN[0]: dòng %i của tập tin '%s' đã không được tải một cách chính xác.

en: Line %d of file “%s” is corrupted (not valid %s data).
vi_VN: Dòng %d của tập tin '%s' bị hỏng (dữ liệu không hợp lệ %s).

en: Broken PO file: singular form msgstr used together with msgid_plural
vi_VN: Tập tin PO hỏng: dạng số ít msgstr mà sử dụng với msgid_plural

en: Broken PO file: plural form msgstr used without msgid_plural
vi_VN: Tập tin PO hỏng: dạng số nhiều msgstr sử dụng mà không có msgid_plural

en: Couldn’t load the file, it is probably damaged.
vi_VN: Không thể tải tập tin, có thể nó bị hỏng.

en: There were errors when loading the file. Some data may be missing or corrupted as the result.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi khi tải tệp. Vì vậy, một số dữ liệu có thể bị thiếu hoặc bị hỏng.

en: There was a problem formatting the file nicely (but it was saved all right).
vi_VN: Có vấn đề với định dạng (nhưng vẫn có thể lưu lại).

en: The file couldn’t be saved in “%s” charset as specified in translation settings.
    
    It was saved in UTF-8 instead and the setting was modified accordingly.
vi_VN: Không thể lưu tập tin trong bộ ký tự “%s” như được chỉ định trong cài đặt dịch. 
    
    Tập tin đã được lưu trong UTF-8 và cài đặt đã được sửa đổi cho phù hợp.

en: Error saving file
vi_VN: Lỗi lưu tập tin

en: “%s” is not a valid POT file.
vi_VN: Tập tin '%s' không hợp định dạng POT.

en: Error while loading XLIFF file: %s
vi_VN: Lỗi khi tải tệp XLIFF: %s

en: unsupported version (%s)
vi_VN: phiên bản không được hỗ trợ (%s)

note: TRANSLATORS: Shown as error if a translation of XLIFF markup is not valid XML
en: Broken markup in translation string.
vi_VN: Đánh dấu bị gãy trong chuỗi dịch.

en: Connect Poedit with supported cloud localization platforms to seamlessly sync translations managed on them.
vi_VN: Kết nối Poedit với các nền tảng bản địa hóa đám mây được hỗ trợ để đồng bộ hóa liền mạch các bản dịch được quản lý trên đó.

en: How does cloud sync work?
vi_VN: Đồng bộ đám mây hoạt động như thế nào?

en: Account
vi_VN: Tài khoản

en: (not signed in)
vi_VN: (chưa đăng nhập)

en: Open cloud translation
vi_VN: Mở dịch đám mây

en: Manage accounts
vi_VN: Quản lý tài khoản

en: Project:
vi_VN: Dự án:

en: Language:
vi_VN: Ngôn ngữ:

en: Sign in to Cloud Account
vi_VN: Đăng nhập vào tài khoản đám mây

en: Sign in to cloud account
vi_VN: Đăng nhập vào tài khoản đám mây

en: No translation projects listed in your account.
vi_VN: Không có dự án dịch thuật được liệt kê trong tài khoản của bạn.

en: Downloading latest translations…
vi_VN: Đang tải xuống bản dịch mới nhất…

note: TRANSLATORS: "%s" is a name of online service, e.g. "Crowdin" or "Localazy"
en: Sign in to %s
vi_VN: Đăng nhập vào %s

en: Syncing
vi_VN: Đồng bộ

note: TRANSLATORS: %s is a cloud destination, e.g. "Crowdin" or ftp.wordpress.com etc.
en: Uploading translations to %s…
vi_VN: Đang tải bản dịch lên %s…

note: TRANSLATORS: %s is a cloud destination, e.g. "Crowdin" or ftp.wordpress.com etc.
en: Uploading translations to %s failed.
vi_VN: Tải bản dịch lên %s không thành công.

en: Syncing error
vi_VN: Lỗi đồng bộ

en: Add
vi_VN: Thêm

en: Unknown Crowdin error.
vi_VN: Lỗi Crowdin không xác định.

en: Not authorized, please sign in again.
vi_VN: Không có thẩm quyền, xin vui lòng đăng nhập lại.

en: Downloading translations is disabled in this project.
vi_VN: Tải về bản dịch bị vô hiệu hóa trong dự án này.

en: Sign In
vi_VN: Đăng Nhập

en: Sign in
vi_VN: Đăng nhập

en: Sign Out
vi_VN: Đăng Xuất

en: Sign out
vi_VN: Đăng xuất

en: Learn more about Crowdin
vi_VN: Tìm hiểu thêm về Crowdin

en: Waiting for authentication…
vi_VN: Đang chờ xác thực…

en: Updating user information…
vi_VN: Đang cập nhật thông tin người dùng…

en: Sign in to Crowdin
vi_VN: Đăng nhập vào Crowdin

en: Syncing with Crowdin failed.
vi_VN: Đồng bộ với Crowdin không thành công.

en: Crowdin error
vi_VN: Crowdin lỗi

en: Uploading translations…
vi_VN: Tải lên bản dịch…

en: &Copy
vi_VN: &Sao

en: Learn more
vi_VN: Tìm hiểu thêm

en: &Help
vi_VN: T&rợ giúp

en: MO files can’t be directly edited in Poedit.
vi_VN: Tập tin MO không thể chỉnh sửa trực tiếp trong Poedit.

en: Error opening file
vi_VN: Lỗi mở tập tin

en: Please open and edit the corresponding PO file instead. When you save it, the MO file will be updated as well.
vi_VN: Hãy mở và chỉnh sửa các tập tin PO. Khi bạn lưu nó, tập tin MO sẽ được cập nhật.

en: don’t delete temporary files (for debugging)
vi_VN: không xóa tập tin tạm (để gỡ lỗi)

en: handle a poedit:// URI
vi_VN: xử lý một poedit:// URI

en: go to item at given line number
vi_VN: nhảy tới mục với số dòng đã cho

en: Failed to communicate with Poedit process.
vi_VN: Không thể giao tiếp với quá trình Poedit.

en: Unhandled exception occurred: %s
vi_VN: Chưa được xử lý ngoại lệ: %s

en: Select translation template
vi_VN: Chọn mẫu bản dịch

en: Invalid file
vi_VN: Tập tin không hợp lệ

en: Select translation file
vi_VN: Chọn tập tin bản dịch

en: Poedit is an easy to use translation editor.
vi_VN: Poedit rất dễ dùng cho việc biên tập bản dịch.

en: You can’t drop more than one file on Poedit window.
vi_VN: Bạn không thể kéo thả nhiều hơn một tập tin vào trong cửa sổ Poedit.

en: File “%s” is not a translation file.
vi_VN: Tập tin "%s" không phải là một tập tin dịch.

en: File “%s” doesn’t exist.
vi_VN: Tập tin "%s" không tồn tại.

note: TRANSLATORS: %s is language name in its basic form (as you would see e.g. in a list of supported languages). You may need to rephrase it, e.g. to an equivalent of "for language %s".
en: Spellchecking is disabled, because the dictionary for %s isn’t installed.
vi_VN: Kiểm tra chính tả bị vô hiệu, bởi vì từ điển cho %s không được cài đặt.

en: Install
vi_VN: Cài đặt

en: The file “%s” has been changed by another application.
vi_VN: Tập tin “%s” đã bị thay đổi bởi một ứng dụng khác.

en: Reload file
vi_VN: Tải lại tập tin

en: Do you want to reload the file from disk? Your unsaved edits in Poedit will be lost if you do.
vi_VN: Bạn có muốn tải lại tập tin từ ổ đĩa không? Các chỉnh sửa chưa được lưu của bạn trong Poedit sẽ bị mất nếu bạn làm vậy.

en: Ignore
vi_VN: Lờ đi

en: Reload File
vi_VN: Tải lại tập tin

en: The file has been modified. Do you want to save changes?
vi_VN: Tập tin đã được sửa đổi. Bạn có muốn lưu các thay đổi?

en: Save changes
vi_VN: Lưu thay đổi

en: Your changes will be lost if you don’t save them.
vi_VN: Các thay đổi của bạn sẽ bị mất nếu bạn không lưu chúng.

en: Save
vi_VN: Lưu

en: Do&n’t save
vi_VN: Khô&ng lưu

en: Don’t Save
vi_VN: Không Lưu

en: The changes made by the other application will be lost if you save.
vi_VN: Các thay đổi được thực hiện bởi ứng dụng khác sẽ bị mất nếu bạn lưu.

en: Cancel
vi_VN: Hủy bỏ

en: Save Anyway
vi_VN: Vẫn Lưu

en: Save anyway
vi_VN: Vẫn lưu

en: Save as…
vi_VN: Lưu như…

en: Compile to…
vi_VN: Biên dịch sang…

en: Compiled Translation Files
vi_VN: Các tập tin bản dịch đã được biên dịch

en: Export to HTML…
vi_VN: Xuất sang HTML…

en: HTML Files
vi_VN: Tập tin HTML

en: Updating failed
vi_VN: Cập Nhật không thành công

en: Update from &POT File…
vi_VN: Cập nhật từ tập tin &POT…

en: Update from &POT file…
vi_VN: Cập nhật từ tập tin &POT…

en: %d issue with the translation found. | %d issues with the translation found.
vi_VN[0]: Tìm thấy trong bản dịch %d lỗi.

en: Validation results
vi_VN: Kết quả xác nhận

en: Entries with errors were marked in red in the list. Details of the error will be shown when you select such an entry.
vi_VN: Các mục có lỗi được đánh dấu màu đỏ trong danh sách. Chi tiết về lỗi sẽ hiển thị khi bạn chọn mục tương ứng đó.

en: The file was saved safely.
vi_VN: Tệp được lưu một cách an toàn.

en: The file was saved safely and compiled into the MO format, but it will probably not work correctly.
vi_VN: Các tập tin được lưu một cách an toàn và biên soạn thành định dạng MO, nhưng nó sẽ có lẽ không làm việc một cách chính xác.

en: The file was saved safely, but it cannot be compiled into the MO format and used.
vi_VN: Tập tin đã được lưu một cách an toàn, nhưng nó không thể được biên dịch thành định dạng MO để có thể sử dụng được.

en: The file was compiled into the MO format, but it will probably not work correctly.
vi_VN: Các tập tin được biên dịch vào các định dạng MO, nhưng nó sẽ có lẽ không làm việc một cách chính xác.

en: The file cannot be compiled into the MO format and used.
vi_VN: Các tập tin không thể được biên dịch thành các định dạng MO và sử dụng.

en: No problems with the translation found.
vi_VN: Không tìm thấy lỗi nào trong bản dịch.

en: The translation is ready for use, but %d entry is not translated yet. | The translation is ready for use, but %d entries are not translated yet.
vi_VN[0]: Bản dịch đã sẵn sàng để sử dụng, nhưng %d mục không được dịch.

en: The translation is ready for use.
vi_VN: Bản dịch đã sẵn sàng để sử dụng.

en: Poedit automatically fixed invalid content in the file “%s”.
vi_VN: Poedit đã tự động sửa các nội dung không hợp lệ trong tập tin "%s".

en: The file contained duplicate items, which is not allowed in PO files and would prevent the file from being used. Poedit fixed the issue, but you should review translations of any items marked as needing work and correct them if necessary.
vi_VN: Tập tin chứa các mục trùng lặp, mà không được cho phép trong các tập tin PO và sẽ ngăn chặn các tập tin được sử dụng từ chúng. Poedit đã sửa vấn đề, nhưng bạn nên xem lại các bản dịch của bất kỳ mục nào được đánh dấu là cần làm việc và sửa lại chúng nếu cần thiết.

en: Language of the translation isn’t set.
vi_VN: Ngôn ngữ của bản dịch chưa được đặt.

en: Set Language
vi_VN: Đặt ngôn ngữ

en: Set language
vi_VN: Đặt ngôn ngữ

note: TRANSLATORS: This is shown underneath "Language of the translation isn't set (or ...is the same as source language)."
en: Suggestions are not available if the translation language is not set correctly. Other features, such as plural forms, may be affected as well.
vi_VN: Gợi ý không có sẵn nếu ngôn ngữ bản dịch không được thiết lập đúng. Các tính năng khác, chẳng hạn như hình thức số nhiều, có thể bị ảnh hưởng.

en: Language of the translation is the same as source language.
vi_VN: Ngôn ngữ của bản dịch là giống như ngôn ngữ nguồn.

en: Fix Language
vi_VN: Sửa ngôn ngữ

en: Fix language
vi_VN: Sửa chữa ngôn ngữ

en: This file has entries with plural forms, but doesn’t have Plural-Forms header configured.
vi_VN: Tập tin này có các mục nhập có dạng số nhiều, nhưng chưa định cấu hình tiêu đề Dạng số nhiều.

en: Entries in this file have different plural forms count from what the file’s Plural-Forms header says
vi_VN: Các mục nhập trong tập tin này có các dạng số nhiều khác nhau so với tiêu đề Dạng số nhiều của tập tin cho biết

en: Required header Plural-Forms is missing.
vi_VN: Phần đầu Plural-Forms đã yêu cầu bị thiếu.

en: Syntax error in Plural-Forms header ("%s").
vi_VN: Cú pháp lỗi trong khai báo phần đầu Plural-Forms ("%s").

en: Fix the Header
vi_VN: Sửa Phần Đầu

en: Fix the header
vi_VN: Sửa phần đầu

note: TRANSLATORS: %s is language name in its basic form (as you would see e.g. in a list of supported languages). You may need to rephrase it, e.g. to an equivalent of "for language %s".
en: Plural forms expression used by the file is unusual for %s.
vi_VN: Biểu thức dạng số nhiều được tập tin sử dụng là không bình thường đối với %s.

note: TRANSLATORS: A verb, shown as action button with ""Plural forms expression used by the file is unusual for %s.")"
en: Review
vi_VN: Xem lại

en: Would you like to use English for source text?
vi_VN: Bạn có muốn sử dụng tiếng Anh cho văn bản nguồn không?

note: TRANSLATORS: Shown as action button when asking if the user wants to replace string IDs with English text; "load" as in "load from file"
en: Load English
vi_VN: Tải tiếng Anh

en: Translated: %d of %d (%d %%)
vi_VN: Đã dịch: %d of %d (%d %%)

en: Remaining: %d
vi_VN: Còn lại: %d

en: %d error | %d errors
vi_VN[0]: %d lỗi

en: %d entry | %d entries
vi_VN[0]: %d mục

en:  (unsaved)
vi_VN:  (chưa lưu)

en:  (modified)
vi_VN:  (đã sửa)

en: Failed to update translation memory: %s
vi_VN: Gặp lỗi khi cập nhật bộ nhớ dịch: %s

en: Keep
vi_VN: Giữ lại

en: Remove
vi_VN: Loại bỏ

en: Purge deleted translations
vi_VN: Xóa bỏ các chuỗi dịch bị đánh dấu là không dùng nữa

en: Do you want to remove all translations that are no longer used?
vi_VN: Bạn có muốn loại bỏ tất cả các chuỗi không còn sử dụng nữa không?

en: If you continue with purging, all translations marked as deleted will be permanently removed. You will have to translate them again if they are added back in the future.
vi_VN: Nếu bạn vẫn muốn thanh lọc, tất cả các chuỗi dịch mà được đánh dấu là đã xoá sẽ bị gỡ bỏ hoàn toàn khỏi tập tin. Bạn sẽ phải dịch lại chúng nếu người lập trình sử dụng lại nó trong tương lai.

en: Purge
vi_VN: Thanh lọc

en: Copy from source text
vi_VN: Chép từ chuỗi nguồn

en: Copy from Source Text
vi_VN: Chép từ chuỗi nguồn

en: Clear translation
vi_VN: Xóa phần dịch

en: Clear Translation
vi_VN: Xóa phần dịch

en: Edit comment
vi_VN: Sửa chú thích

en: Edit Comment
vi_VN: Sửa chú thích

note: TRANSLATORS: Meaning occurrences of the string in source code
en: Code Occurrences
vi_VN: Lần xuất hiện mã

note: TRANSLATORS: Meaning occurrences of the string in source code
en: Code occurrences
vi_VN: Lần xuất hiện mã

en: Hide Sidebar
vi_VN: Ẩn Thanh Công Cụ

en: Show Sidebar
vi_VN: Hiện thanh công cụ

en: Hide Status Bar
vi_VN: Ẩn Thanh Trạng Thái

en: Show Status Bar
vi_VN: Hiển Thanh Trạng Thái

en: String length in characters: translation | source
vi_VN: Độ dài chuỗi ký tự: dịch | nguồn

en: String length in characters
vi_VN: Độ dài chuỗi ký tự

en: Source text
vi_VN: Văn bản nguồn

en: Singular
vi_VN: Dạng số ít

en: Plural
vi_VN: Số nhiều

en: Translation
vi_VN: Bản dịch

en: Pre-translated
vi_VN: Dịch trước

en: Needs Work
vi_VN: Cần làm

note: TRANSLATORS: This indicates that the string's translation isn't final and has known problems.  For example, it might be machine translated or fuzzy matched from an older string. The translation should be short and convey this. If it's problematic to translate it, "Needs review" is acceptable substit
en: Needs work
vi_VN: Cần làm việc

en: POT files are only templates and don’t contain any translations themselves.
    To make a translation, create a new PO file based on the template.
vi_VN: Các tập tin POT chỉ là các mẫu và không chứa bất kì bản dịch nào của chính chúng.
    Để tạo 1 bản dịch, tạo 1 tập tin PO mới dựa trên mẫu.

en: Create new translation
vi_VN: Tạo bản dịch mới

en: Make a new translation from this POT file.
vi_VN: Tạo một bản dịch mới từ tập tin POT này.

en: Everything
vi_VN: Mọi thứ

en: Form %i
vi_VN: Dạng %i

en: Form %i (unused)
vi_VN: Form %i (không sử dụng)

en: Zero
vi_VN: Số không

en: One
vi_VN: Một

en: Two
vi_VN: Hai

en: Other
vi_VN: Khác

note: TRANSLATORS: Tooltip on message context tag in the editing area, '%s' is the context text
en: String context: %s
vi_VN: Ngữ cảnh chuỗi: %s

note: TRANSLATORS: Tooltip on string ID tag in the editing area, '%s' contains the ID
en: String identifier: %s
vi_VN: Mã định danh chuỗi: %s

en: %s Format
vi_VN: Định dạng %s

note: TRANSLATORS: %s is replaced with language name, e.g. "PHP" or "C", so "PHP Format" etc."
en: %s format
vi_VN: định dạng %s

en: Translation — %s
vi_VN: Bản dịch — %s

en: Source text — %s
vi_VN: Mã nguồn văn bản — %s

en: unknown language
vi_VN: không hiểu ngôn ngữ

en: Failed to merge gettext catalogs.
vi_VN: Lỗi trộn catalog gettext.

en: Open in Editor
vi_VN: Mở trong Trình Soạn Thảo

en: Open in editor
vi_VN: Mở trong trình soạn thảo

en: No information about this string’s occurrences in the source code is provided in the file.
vi_VN: Không có thông tin về sự xuất hiện của chuỗi này trong mã nguồn được cung cấp trong tập tin.

en: No usage information
vi_VN: Không có thông tin sử dụng

en: %d code occurrence | %d code occurrences
vi_VN[0]: %d lần xuất hiện mã

en: Source code not found
vi_VN: Không tìm thấy mã nguồn

en: Poedit cannot show source code where the string is used, because the file is either not available in the referenced location or it is a symbolic reference that doesn’t point to a real file.
vi_VN: Poedit không thể hiển thị mã nguồn nơi chuỗi được sử dụng, bởi vì các tập tin hoặc là không có sẵn trong các vị trí tham chiếu hoặc nó là một tài liệu tham khảo mang tính biểu tượng mà không trỏ đến một tập tin thực sự.

en: File cannot be opened
vi_VN: Tập tin không thể mở được

en: Poedit was unable to open the “%s” file.
vi_VN: Poedit đã không thể mở tập tin “%s”.

en: Find
vi_VN: Tìm

en: Replace
vi_VN: Thay thế

note: TRANSLATORS: Expander in Find window for additional options (case sensitive etc.)
en: Options
vi_VN: Tùy chọn

en: Ignore case
vi_VN: Không phân biệt HOA/thường

en: Wrap around
vi_VN: Ngắt khoảng

en: Whole words only
vi_VN: Phải khớp toàn bộ các từ

en: Find in source texts
vi_VN: Tìm trong các văn bản nguồn

en: Find in translations
vi_VN: Tìm trong phần dịch

en: Find in comments
vi_VN: Tìm trong chú thích

en: Replace &All
vi_VN: Thay Thế &Tất Cả

en: Replace &all
vi_VN: Thay Thế &tất cả

en: &Replace
vi_VN: T&hay thế

en: < &Previous
vi_VN: < &Trước

en: &Next >
vi_VN: &Tiếp theo >

en: String to find
vi_VN: Chuỗi cần tìm

en: Replacement string
vi_VN: Thay thế chuỗi

note: TRANSLATORS: placeholder/hint in language controls
en: Language name or code
vi_VN: Tên ngôn ngữ hoặc mã

en: Translation Language
vi_VN: Ngôn ngữ bản dịch

en: Language of the translation:
vi_VN: Ngôn ngữ của bản dịch:

en: All strings
vi_VN: Tất cả chuỗi

en: Couldn’t download Localazy project details.
vi_VN: Không thể tải xuống chi tiết dự án Localazy.

en: Projects
vi_VN: Dự án

note: TRANSLATORS: %s is online service name, e.g. "Crowdin" or "Localazy"
en: Learn more about %s
vi_VN: Tìm hiểu thêm về %s

en: Add Project
vi_VN: Thêm dự án

en: Add project
vi_VN: Thêm dự án

en: Poedit - Catalogs manager
vi_VN: Poedit - Quản lý catalog

en: Edit…
vi_VN: Chỉnh sửa…

en: Create new translations project
vi_VN: Tạo một dự án dịch mới

en: Delete the project
vi_VN: Xóa bỏ dự án

en: Edit the project
vi_VN: Chỉnh sửa dự án

en: Update all
vi_VN: Cập nhật tất cả

en: Update all catalogs in the project
vi_VN: Cập nhật tất cả các catalog trong dự án

en: Total
vi_VN: Tổng cộng

en: Untrans
vi_VN: Chưa dịch

[ctx: column/row header]
en: Needs Work
vi_VN: Cần làm

en: Errors
vi_VN: Lỗi

en: Last modified
vi_VN: Lần sửa cuối

en: Select directory
vi_VN: Chọn thư mục

en: Directories:
vi_VN: Thư mục:

en: <unnamed>
vi_VN: <chưa-đặt-tên>

en: Do you want to delete project “%s”?
vi_VN: Bạn có muốn xóa dự án “%s” không?

en: Delete project
vi_VN: Xóa dự án

en: Deleting the project will not delete any translation files.
vi_VN: Xóa dự án sẽ không xóa bất kỳ tệp dịch nào.

en: Confirmation
vi_VN: Sự xác thực

en: Update all catalogs in this project?
vi_VN: Cập nhật tất cả các danh mục trong dự án này?

en: Performs update from source code on all files in the project.
vi_VN: Thực hiện cập nhật từ mã nguồn trên tất cả các tệp trong dự án.

en: Check for Updates…
vi_VN: Kiểm tra cập nhật…

en: Catalogs Manager
vi_VN: Quản lý các catalog

en: &Preferences…
vi_VN: &Cá nhân hóa…

en: &Edit
vi_VN: &Biên tập

en: Undo
vi_VN: Huỷ thao tác trước

en: Redo
vi_VN: Làm lại

en: Paste and Match Style
vi_VN: Dán và Khớp Kiểu

en: Delete
vi_VN: Xóa bỏ

en: Spelling and Grammar
vi_VN: Chính Tả và Ngữ Pháp

en: Show Spelling and Grammar
vi_VN: Hiện Chính Tả và Ngữ Pháp

en: Check Document Now
vi_VN: Kiểm Tra Tài Liệu Ngay

en: Check Spelling While Typing
vi_VN: Kiểm Tra Chính Tả Trong Khi Gõ

en: Check Grammar With Spelling
vi_VN: Kiểm Tra Ngữ Pháp Với Chính Tả

en: Correct Spelling Automatically
vi_VN: Sửa Chính Tả Tự Động

en: Substitutions
vi_VN: Thay Thế

en: Show Substitutions
vi_VN: Hiển Thị Thay Thế

en: Smart Copy/Paste
vi_VN: Sao Chép/Dán Thông Minh

en: Smart Quotes
vi_VN: Trích Dẫn Thông Minh

en: Smart Dashes
vi_VN: Dấu Gạch Ngang Thông Minh

en: Smart Links
vi_VN: Liên Kết Thông Minh

en: Text Replacement
vi_VN: Thay Thế Văn Bản

en: Transformations
vi_VN: Biến Đổi

en: Make Upper Case
vi_VN: Chữ HOA

en: Make Lower Case
vi_VN: Chữ thường

en: Capitalize
vi_VN: Viết Hoa

en: Speech
vi_VN: Lời nói

en: Start Speaking
vi_VN: Bắt Đầu Nói

en: Stop Speaking
vi_VN: Dừng Nói

en: &View
vi_VN: &Trình bày

note: TRANSLATORS: This must be the same as OS X's translation of this View menu item
en: Show Toolbar
vi_VN: Hiển Thị Thanh Công Cụ

note: TRANSLATORS: This must be the same as OS X's translation of this View menu item
en: Customize Toolbar…
vi_VN: Tùy Chỉnh Thanh Công Cụ…

note: TRANSLATORS: This must be the same as OS X's translation of this View menu item
en: Enter Full Screen
vi_VN: Nhập Toàn Màn Hình

en: Window
vi_VN: Cửa sổ

en: Minimize
vi_VN: Thu nhỏ

en: Zoom
vi_VN: Phóng to

en: Welcome to Poedit
vi_VN: Chào mừng bạn dùng Poedit

en: Bring All to Front
vi_VN: Mang Tất Cả ra Trước

en: Information about the translator
vi_VN: Thông tin về các dịch giả

en: Name:
vi_VN: Tên:

en: Your Name
vi_VN: Tên Bạn

en: Your name and email address are only used to set the Last-Translator header of GNU gettext files.
vi_VN: Tên và địa chỉ email của bạn chỉ được sử dụng để thiết lập các tiêu đề dịch giả cuối cùng của GNU gettext tập tin.

en: Editing
vi_VN: Đang chỉnh sửa

en: Automatically compile MO file when saving
vi_VN: Tự động biên dịch tập tin MO khi lưu

en: Check spelling
vi_VN: Kiểm tra lỗi chính tả

en: Always change focus to text input field
vi_VN: Luôn luôn để focus vào ô nhập liệu

en: Never let the list of strings take focus. If enabled, you must use Ctrl-arrows for keyboard navigation but you can also type text immediately, without having to press Tab to change focus.
vi_VN: Đừng bao giờ để danh sách chuỗi nhận focus. Nếu cho phép, bạn phải sử dụng Ctrl-Phím mũi tên để có thể di chuyển bằng bàn phím nhưng bạn lại có thể nhập chữ một cách trực tiếp, mà không cần phải nhấn Tab để thay đổi focus.

en: Appearance
vi_VN: Giao diện

en: Use custom list font:
vi_VN: Sử dụng danh sách tùy chỉnh phông:

en: Use custom text fields font:
vi_VN: Sử dụng font tùy chỉnh các trường văn bản:

en: Change UI language
vi_VN: Thay đổi ngôn ngữ UI

note: TRANSLATORS: This is a note appended to "Check spelling" when running on older Windows versions
en: (requires Windows 8 or newer)
vi_VN: (yêu cầu Windows 8 hay mới hơn)

en: General
vi_VN: Tổng quan

en: Use translation memory
vi_VN: Dùng bộ nhớ bản dịch

en: Manage…
vi_VN: Quản lý…

note: TRANSLATORS: Followed by "match translations within the file" or "pre-translate from TM"
en: When updating from sources
vi_VN: Khi cập nhật từ nguồn

note: TRANSLATORS: Preceded by "When updating from sources"
en: fuzzy match within the file
vi_VN: kết hợp mờ trong tệp

note: TRANSLATORS: Preceded by "When updating from sources"
en: pre-translate from TM
vi_VN: dịch trước từ TM

en: Poedit can attempt to fill in new entries from only previous translations in the file or from your entire translation memory. Using the TM won’t be very effective if it’s near-empty, but it will get better as you add more translations to it.
vi_VN: Poedit có thể cố gắng để điền vào mục mới từ bản dịch trước đó trong tập tin hoặc từ toàn bộ bộ nhớ dịch của bạn. Sử dụng TM sẽ không thể hiệu quả nếu nó gần như trống rỗng, nhưng nó sẽ trở nên tốt hơn khi bạn thêm nhiều bản dịch với nó.

en: Stored translations:
vi_VN: Các bản dịch được lưu trữ:

en: Database size on disk:
vi_VN: Kích thước của cơ sở dữ liệu trên đĩa:

en: Import Translation Files…
vi_VN: Nhập tệp dịch…

en: Import translation files…
vi_VN: Nhập tệp dịch…

en: Import From TMX…
vi_VN: Nhập từ TMX…

en: Import from TMX…
vi_VN: Nhập từ TMX…

en: Export To TMX…
vi_VN: Xuất sang TMX…

en: Export to TMX…
vi_VN: Xuất sang TMX…

note: TRANSLATORS: This is a button that deletes everything in the translation memory (i.e. clears/resets it).
en: Reset
vi_VN: Thiết lập lại

en: Select translation files to import
vi_VN: Chọn các tập tin bản dịch để nhập vào

en: Select TMX files to import
vi_VN: Chọn một tập tin TMX để nhập

en: TMX Files
vi_VN: Tập tin TMX

en: Importing translations…
vi_VN: Đang nhập các bản dịch…

en: Export as…
vi_VN: Xuất ra như…

en: Exporting translations…
vi_VN: Xuất các bản dịch…

en: Exporting translation memory to “%s” failed.
vi_VN: Xuất bộ nhớ bản dịch ra "%s" đã thất bại.

en: Reset translation memory
vi_VN: Đặt lại bộ nhớ dịch thuật

en: Are you sure you want to reset the translation memory?
vi_VN: Bạn có chắc bạn muốn đặt lại bộ nhớ dịch thuật?

en: Resetting the translation memory will irrevocably delete all stored translations from it. You can’t undo this operation.
vi_VN: Đặt lại bộ nhớ dịch thuật sẽ xóa bỏ tất cả bản dịch được lưu trữ từ nó. Bạn không thể hoàn tác thao tác này.

en: Translation Memory
vi_VN: Cơ sở dữ liệu dịch

en: Source code extractors are used to find translatable strings in the source code files and extract them so that they can be translated.
vi_VN: Trình giải nén mã nguồn được dùng để tìm các chuỗi có thể dịch trong các tập tin mã nguồn và giải nén nó vì thế chúng có thể được dịch.

en: Custom Extractors:
vi_VN: Tùy Chọn Giải Nén:

en: Custom extractors:
vi_VN: Tùy chọn giải nén:

en: Supports all programming languages recognized by GNU gettext tools (PHP, C/C++, C#, Perl, Python, Java, JavaScript and others).
vi_VN: Hỗ trợ tất cả các ngôn ngữ lập trình được công nhận bởi công cụ GNU gettext (PHP, C/c + +, C#, Perl, Python, Java, JavaScript và những ngôn ngữ khác).

en: Delete extractor
vi_VN: Xóa trình trích xuất

en: Are you sure you want to delete the “%s” extractor?
vi_VN: Bạn có chắc muốn xóa trình trích xuất "%s"?

en: Extractors
vi_VN: Trình trích xuất

en: Accounts
vi_VN: Tài khoản

en: Automatically check for updates
vi_VN: Tự động kiểm tra cập nhật

en: Include beta versions
vi_VN: Bao gồm cả bản thử nghiệm

en: Beta versions contain the latest new features and improvements, but may be a bit less stable.
vi_VN: Phiên bản beta chứa các tính năng và cải tiến mới nhất, nhưng có thể ít ổn định.

en: Updates
vi_VN: Cập Nhật

en: These settings affect internal formatting of PO files. Adjust them if you have specific requirements e.g. because of version control.
vi_VN: Các thiết đặt này ảnh hưởng đến định dạng bên trong của các tập tin PO. Điều chỉnh chúng nếu bạn có yêu cầu cụ thể ví dụ vì kiểm soát phiên bản.

en: Line endings:
vi_VN: Dòng kết thúc:

en: Unix (recommended)
vi_VN: Unix (nên dùng)

en: Windows
vi_VN: Kiểu Windows

note: TRANSLATORS: Followed by text control for entering number; wraps text at given width
en: Wrap at:
vi_VN: Ngắt tại:

en: Preserve formatting of existing files
vi_VN: Duy trì định dạng của tập tin đã có

en: Advanced
vi_VN: Nâng cao

en: Preparing strings…
vi_VN: Đang chuẩn bị các chuỗi…

en: Pre-translating from translation memory…
vi_VN: Đang dịch trước từ bộ nhớ dịch…

en: Pre-translated %u string | Pre-translated %u strings
vi_VN[0]: Chuỗi %u đã được dịch trước

en: Pre-translating…
vi_VN: Đang dịch trước…

en: %d entry was pre-translated. | %d entries were pre-translated.
vi_VN[0]: %d mục đã được dịch trước.

en: The translations were marked as needing work, because they may be inaccurate. You should review them for correctness.
vi_VN: Các bản dịch đã được đánh dấu là cần làm việc, bởi vì chúng có thể không chính xác. Bạn nên xem lại chúng cho việc sửa chữa.

en: No entries could be pre-translated.
vi_VN: Không có mục có thể được trước dịch.

en: The TM doesn’t contain any strings similar to the content of this file. It is only effective for semi-automatic translations after Poedit learns enough from files that you translated manually.
vi_VN: TM không chứa bất kỳ chuỗi tương tự cho nội dung của tập tin này. Nó là chỉ có hiệu lực cho các bản dịch bán tự động sau khi Poedit học đủ từ các tập tin mà bạn đã dịch thủ công.

en: Cannot pre-translate without source text.
vi_VN: Không thể dịch trước mà không có văn bản nguồn.

note: TRANSLATORS: This is a somewhat common term describing the action where you apply the translation memory and/or machine translation to all of the strings you're translating as the first step, followed by correcting, improving etc., i.e. actually translating the strings. This may be tricky to express
en: Pre-translate
vi_VN: Dịch trước

en: Cannot pre-translate from unknown language.
vi_VN: Không thể dịch trước từ ngôn ngữ không xác định.

en: Only fill in exact matches
vi_VN: Chỉ điền vào các từ khớp chính xác

en: Don’t mark exact matches as needing work
vi_VN: Không đánh dấu các từ khớp chính xác là cần làm việc

en: Only enable if you trust the quality of your TM. By default, all matches from the TM are marked as needing work and should be reviewed before use.
vi_VN: Chỉ cho phép nếu bạn tin tưởng chất lượng TM của bạn. Theo mặc định, tất cả các từ khớp từ TM được đánh dấu là cần làm việc và nên được xem lại.

en: Pre-translation automatically finds exact or fuzzy matches for untranslated strings in the translation memory and fills in their translations.
vi_VN: Bản dịch tự động tìm kiếm kết hợp chính xác hoặc làm mờ cho các chuỗi chưa dịch trong bộ nhớ dịch và điền vào bản dịch của họ.

en: Cancelling…
vi_VN: Đang hủy…

en: Drag Folders or Files Here
vi_VN: Kéo các thư mục hoặc tập tin ở đây

en: Drag folders or files here
vi_VN: Kéo các thư mục hoặc tập tin ở đây

en: Add Folders…
vi_VN: Thêm Thư Mục…

en: Add folders…
vi_VN: Thêm thư mục…

en: Add Files…
vi_VN: Thêm Tệp Tin…

en: Add files…
vi_VN: Thêm tệp tin…

en: Add Wildcard…
vi_VN: Thêm ký tự đại diện…

en: Add wildcard…
vi_VN: Thêm ký tự đại diện…

note: TRANSLATORS: Used on macOS, should match standard translation of this in other apps (incl. name of the Finder app)
en: Reveal in Finder
vi_VN: Xem trong Finder

note: TRANSLATORS: Used on Windows to show in the Explorer file manager, should match standard translation of "Explorer"
en: Show in Explorer
vi_VN: Hiển thị trong Explorer

en: Show in Folder
vi_VN: Hiển thị trong Thư mục

en: Paths
vi_VN: Đường dẫn

en: Excluded paths
vi_VN: Đường dẫn loại trừ

en: Advanced extraction settings
vi_VN: Cài đặt giải nén nâng cao

en: Extract notes for translators from:
vi_VN: Giải nén ghi chú cho người dịch từ:

en: Comments prefixed with:
vi_VN: Bình luận bắt đầu bằng:

en: All comments
vi_VN: Tất cả bình luận

en: Additional xgettext flags:
vi_VN: Bổ sung cờ xgettext :

en: Additional keywords
vi_VN: Từ khoá bổ xung

en: Name of the project the translation is for
vi_VN: Tên của dự án của bản dịch

en: Team name and email address or URL
vi_VN: Tên nhóm và địa chỉ email hoặc URL

en: e.g. nplurals=2; plural=(n > 1);
vi_VN: ví dụ: nplurals=2; plural=(n > 1);

en: UTF-8 (recommended)
vi_VN: UTF-8 (nên dùng)

en: Please save the file first. This section cannot be edited until then.
vi_VN: Vui lòng lưu tập tin này trước. Phần này không được chỉnh sửa cho đến khi tập tin được lưu lại.

en: Not all plural forms are translated.
vi_VN: Không phải tất cả các hình thức số nhiều được dịch.

en: Inconsistent upper/lower case
vi_VN: Chữ hoa/chữ thường không nhất quán

en: The translation should start as a sentence.
vi_VN: Bản dịch nên bắt đầu như là một câu.

en: The translation should start with a lowercase character.
vi_VN: Bản dịch nên bắt đầu với một ký tự chữ thường.

en: Inconsistent whitespace
vi_VN: Khoảng trắng không nhất quán

en: The translation doesn’t start with a space.
vi_VN: Bản dịch không bắt đầu với một dấu cách.

en: The translation starts with a space, but the source text doesn’t.
vi_VN: Bản dịch bắt đầu với một dấu cách, nhưng văn bản nguồn không có.

en: The translation is missing a newline at the end.
vi_VN: Bản dịch đang thiếu 1 dòng mới ở cuối.

en: The translation ends with a newline, but the source text doesn’t.
vi_VN: Bản dịch kết thúc với một dòng mới, nhưng văn bản nguồn không có.

en: The translation is missing a space at the end.
vi_VN: Các bản dịch là thiếu một dấu cách ở phần cuối.

en: The translation ends with a space, but the source text doesn’t.
vi_VN: Bản dịch kết thúc với một dấu cách, nhưng văn bản nguồn không có.

en: Punctuation checks
vi_VN: Kiểm tra dấu câu

en: The translation should end with “%s”.
vi_VN: Bản dịch nên kết thúc với "%s".

en: The translation should not end with “%s”.
vi_VN: Bản dịch không nên kết thúc với "%s".

en: The translation ends with “%s”, but the source text ends with “%s”.
vi_VN: Bản dịch kết thúc bằng "%s", nhưng văn bản nguồn kết thúc bằng "%s".

en: Clear Menu
vi_VN: Xóa menu

en: Clear menu
vi_VN: Xóa menu

en: Comment:
vi_VN: Chú thích:

en: Update
vi_VN: Nâng cấp

en: &Delete
vi_VN: &Xóa

en: Delete the comment
vi_VN: Xóa bình luận

en: Edit project
vi_VN: Chỉnh sửa dự án

en: Project name:
vi_VN: Tên dự án:

en: Browse
vi_VN: Duyệt

en: Add directory to the list
vi_VN: Thêm thư mục vào danh sách

en: OK
vi_VN: Đồng ý

en: &File
vi_VN: &Chính

en: &New…
vi_VN: &Mới…

en: New from &POT/PO file…
vi_VN: Tạo mới từ tệp tin &POT/PO…

en: New From &POT/PO File…
vi_VN: Tạo Mới Từ Tệp Tin &POT/PO…

en: &Open…
vi_VN: &Mở…

en: Open Recent
vi_VN: Mở gần đây

en: Open recent
vi_VN: Mở tập tin gần đây

en: Open cloud translation…
vi_VN: Mở dịch đám mây…

en: Open Cloud Translation…
vi_VN: Mở dịch đám mây…

en: &Start window
vi_VN: Cửa sổ khởi động

en: &Start Window
vi_VN: Cửa sổ khởi động

en: Catalogs &manager
vi_VN: &Quản lý các catalog

en: Catalogs &Manager
vi_VN: &Quản lý các catalog

en: &Close
vi_VN: Đó&ng

en: &Save
vi_VN: &Lưu

en: Save &as…
vi_VN: Lưu &như…

en: Save &As…
vi_VN: Lưu &Như…

en: Compile to MO…
vi_VN: Biên dịch sang MO…

en: Check for updates…
vi_VN: Kiểm tra cập nhật…

en: Settings…
vi_VN: Cài đặt…

en: &Preferences
vi_VN: &Cá nhân hóa

en: E&xit
vi_VN: Thoá&t

en: Quit
vi_VN: Thoát

en: Copy from singular
vi_VN: Sao chép từ số ít

en: Copy From Singular
vi_VN: Sao chép từ số ít

en: Translation needs &work
vi_VN: Bản dịch cần làm &việc

en: Translation Needs &Work
vi_VN: Bản Dịch Cần Làm &Việc

en: Edit &comment
vi_VN: Sửa &chú thích

en: Edit &Comment
vi_VN: Sửa &chú thích

note: TRANSLATORS: as in: translation suggestions, suggested translations; should be similarly short
en: Suggestions
vi_VN: Đề xuất

en: &Find…
vi_VN: &Tìm…

en: Replace…
vi_VN: Thay thế…

en: Find next
vi_VN: Tìm tiếp

en: Find previous
vi_VN: Tìm lùi

en: Find and Replace…
vi_VN: Tìm và Thay thế…

en: Find Next
vi_VN: Tìm tiếp

en: Find Previous
vi_VN: Tìm lùi

en: Show string &ID
vi_VN: Hiển thị &ID chuỗi

en: Show String &ID
vi_VN: Hiển thị &ID chuỗi

en: Show warnings
vi_VN: Hiển thị cảnh báo

en: Show Warnings
vi_VN: Hiển thị cảnh báo

en: Sort by &file order
vi_VN: Sắp xếp theo thứ tự &tập tin

en: Sort by &File Order
vi_VN: Sắp xếp theo thứ tự &Tập tin

en: Sort by &source
vi_VN: Sắp xếp theo &chuỗi nguồn

en: Sort by &Source
vi_VN: Sắp xếp theo &chuỗi nguồn

en: Sort by &translation
vi_VN: Sắp xếp theo chuỗi &dịch

en: Sort by &Translation
vi_VN: Sắp xếp theo chuỗi &dịch

en: &Group by context
vi_VN: Nhóm theo n&gữ cảnh

en: &Group By Context
vi_VN: Nhóm Theo N&gữ Cảnh

en: Entries with errors first
vi_VN: Mục có lỗi đầu tiên

en: Entries with Errors First
vi_VN: Mục Có Lỗi Đầu Tiên

en: &Untranslated entries first
vi_VN: Mục &chưa dịch đầu tiên

en: &Untranslated Entries First
vi_VN: Mục &chưa dịch đầu tiên

en: Show sidebar
vi_VN: Hiện thanh công cụ

en: Show status bar
vi_VN: Hiển thanh trạng thái

en: &Translation
vi_VN: &Bản dịch

en: &Update from source code
vi_VN: &Cập nhật từ mã nguồn

en: &Update from Source Code
vi_VN: &Cập nhật từ mã nguồn

en: Sync with Crowdin
vi_VN: Đồng bộ với Crowdin

en: Pre-&translate…
vi_VN: Dịch &trước…

en: &Validate translations
vi_VN: &Thẩm tra bản dịch

en: &Validate Translations
vi_VN: &Thẩm tra bản dịch

en: &Purge deleted translations
vi_VN: &Thanh lọc các chuỗi đã xóa

en: &Purge Deleted Translations
vi_VN: &Thanh lọc các chuỗi đã xóa

en: &Properties…
vi_VN: &Thuộc tính…

en: &Go
vi_VN: Nhả&y đến

en: &Done and next
vi_VN: &Thực hiện và làm tiếp

en: &Done and Next
vi_VN: &Thực hiện và làm tiếp

en: Previously edited
vi_VN: Chỉnh sửa trước đó

en: Previously Edited
vi_VN: Chỉnh sửa trước đó

en: &Previous translation
vi_VN: Bản dịch &Trước

en: &Previous Translation
vi_VN: Bản Dịch &Trước

en: &Next translation
vi_VN: Bản dịch &kế tiếp

en: &Next Translation
vi_VN: Bản Dịch &Kế Tiếp

en: P&revious unfinished
vi_VN: Câu cần dịch liền t&rước

en: P&revious Unfinished
vi_VN: Câu cần dịch liền t&rước

en: Ne&xt unfinished
vi_VN: Câu chưa dịch &tiếp theo

en: Ne&xt Unfinished
vi_VN: Câu chưa dịch &tiếp theo

en: Previous plural form
vi_VN: Dạng số nhiều trước

en: Previous Plural Form
vi_VN: Dạng số nhiều trước

en: Next plural form
vi_VN: Dạng số tiếp theo

en: Next Plural Form
vi_VN: Dạng số tiếp theo

en: &Online help
vi_VN: Trợ giúp &trực tuyến

en: &Online Help
vi_VN: Trợ Giúp &Trực tuyến

en: &GNU gettext manual
vi_VN: Sổ tay hướng dẫn sử dụng &GNU gettext

en: &GNU gettext Manual
vi_VN: Sổ tay hướng dẫn sử dụng &GNU gettext

en: &About Poedit
vi_VN: &Giới thiệu về Poedit

en: &About
vi_VN: &Giới thiệu

en: Extractor setup
vi_VN: Thiết lập Extractor

en: List of extensions separated by semicolons (e.g. *.cpp;*.h):
vi_VN: Danh sách đuôi tập tin ngăn cách bởi dấu chấm phẩy (ví dụ *.cpp;*.h):

en: Invocation:
vi_VN: Lệnh gọi:

en: Command to extract translations:
vi_VN: Lệnh để giải nén các bản dịch:

en: This is the command used to launch the extractor.
    %o expands to the name of output file, %K to list
    of keywords, %F to list of input files,
    %C to charset flag (see below).
vi_VN: Đây là lệnh được dùng để khởi chạy Trình trích xuất.
    %o được khai triển thành tên của tập tin đầu ra, %K thành danh sách
    các từ khóa, %F thành danh sách tập tin đầu vào,
    %C thành cờ bộ mã ký tự (xem bên dưới).

en: An item in keywords list:
vi_VN: Một mục tin trong danh sách các từ khóa:

en: This will be attached to the command line once
    for each keyword. %k expands to the keyword.
vi_VN: Cái này sẽ gắn với dòng lệnh một lần
    cho mỗi từ khóa. %k được triển khai thành từ khóa.

en: An item in input files list:
vi_VN: Một mục tin trong danh sách các tập tin nguồn vào:

en: This will be attached to the command line once
    for each input file. %f expands to the filename.
vi_VN: Cái này sẽ gắn với dòng lệnh một lần với mỗi
    tập tin đầu vào. %f được triển khai thành tên tập tin.

en: Source code charset:
vi_VN: Bảng mã dữ liệu nguồn:

en: This will be attached to the command line
    only if source code charset was given. %c expands to charset value.
vi_VN: Cái này sẽ gắn với dòng lệnh chỉ khi bộ mã ký tự
    nguồn được đưa ra. %c được triển khai thành giá trị bộ ký tự.

en: Translation Properties
vi_VN: Thuộc tính dịch

en: Project name and version:
vi_VN: Tên và phiên bản của dự án:

en: Language team:
vi_VN: Nhóm ngôn ngữ:

en: Plural forms:
vi_VN: Hình thức số nhiều:

en: Use default rules for this language
vi_VN: Sử dụng quy tắc mặc định cho ngôn ngữ này

en: Use custom expression
vi_VN: Dùng biểu thức tự chọn

en: Learn about plural forms
vi_VN: Tìm hiểu dạng thức số nhiều

en: Charset:
vi_VN: Bảng mã ký tự:

en: Advanced Extraction Settings…
vi_VN: Cài Đặt Giải Nén Nâng Cao…

en: Advanced extraction settings…
vi_VN: Cài đặt giải nén nâng cao…

en: Translation properties
vi_VN: Thuộc tính bản dịch

en: Sources Paths
vi_VN: Đường dẫn nguồn

en: Sources paths
vi_VN: Đường dẫn mã nguồn

en: Extract text from source files in the following directories:
vi_VN: Trích xuất văn bản từ mã nguồn trong những thư mục sau đây:

en: Base path:
vi_VN: Đường dẫn cơ sở:

en: Sources Keywords
vi_VN: Nguồn từ khóa

en: Sources keywords
vi_VN: Từ khóa dùng cho mã nguồn

en: Use these keywords (function names) to recognize translatable strings
    in source files:
vi_VN: Sử dụng những từ khóa (tên hàm) để nó có thể nhận ra các chuỗi có thể dịch
    trong tập tin mã nguồn:

en: Also use default keywords for supported languages
vi_VN: Cũng có thể sử dụng từ khóa mặc định cho các ngôn ngữ được hỗ trợ

en: Learn about gettext keywords
vi_VN: Học thêm về các từ khóa của GNU gettext

en: Open file
vi_VN: Mở tập tin

en: Save file
vi_VN: Lưu tập tin

en: Validate
vi_VN: Thẩm tra

en: Check for errors in the translation
vi_VN: Tìm kiếm các lỗi trong bản dịch

en: Update from code
vi_VN: Cập nhật từ mã

en: Update from Code
vi_VN: Cập nhật từ mã

en: Update from source code
vi_VN: Cập nhật từ mã nguồn

en: Sidebar
vi_VN: Thanh tiện ích

en: Show or hide the sidebar
vi_VN: Hiện hoặc ẩn thanh công cụ

note: TRANSLATORS: "Previous" as in used in the past, now replaced with newer.
en: Previous source text
vi_VN: Văn bản nguồn trước đó

en: The old source text (before it changed during an update) that the now-inaccurate translation corresponds to.
vi_VN: Các nguồn văn bản cũ (trước khi nó thay đổi trong quá trình cập nhật) mà bản dịch hiện thời không chính xác tương ứng.

en: Notes for translators
vi_VN: Ghi chú dành cho người dịch

en: Comment
vi_VN: Bình luận

en: Add comment
vi_VN: Thêm bình luận

en: Add Comment
vi_VN: Thêm Bình Luận

en: Delete From Translation Memory
vi_VN: Xóa từ bộ nhớ dịch thuật

en: Delete from translation memory
vi_VN: Xóa từ bộ nhớ dịch thuật

en: Translation suggestions
vi_VN: Các gợi ý dịch

note: TRANSLATORS: This is shown when no translation suggestions can be found in the TM (Windows).
en: No matches found
vi_VN: Không tìm thấy từ khớp

note: TRANSLATORS: This is shown when no translation suggestions can be found in the TM (macOS, Linux).
en: No Matches Found
vi_VN: Không tìm thấy các từ khớp

en: This string was found in Poedit’s translation memory.
vi_VN: Chuỗi này được tìm thấy trong bộ nhớ bản dịch của Poedit.

en: Cannot execute program: %s
vi_VN: Không thể thi hành chương trình: %s

en: The TMX file is malformed.
vi_VN: Tập tin TMX bị sai dạng.

en: Translation memory database is corrupted: %s (%d).
vi_VN: Cơ sở dữ liệu bộ nhớ dịch thuật bị hỏng: %s (%d).

en: Translation memory error: %s (%d).
vi_VN: Lỗi bộ nhớ dịch thuật: %s (%d).

en: (Use default language)
vi_VN: (Dùng ngôn ngữ mặc định)

en: Language selection
vi_VN: Lựa chọn ngôn ngữ

en: Select your preferred language
vi_VN: Chọn ngôn ngữ ưa thích

en: You must restart Poedit for this change to take effect.
vi_VN: Bạn phải khởi động lại Poedit để các thay đổi có tác dụng.

en: Cannot create temporary directory.
vi_VN: Không thể tạo thư mục tạm.

en: There are no translations. That’s unusual.
vi_VN: Ở đây không có bản dịch nào cả. Điều này là bất thường.

en: The simplest way to fill this file with translations is to update it from a POT:
vi_VN: Cách đơn giản nhất để điền bản dịch vào tệp này là cập nhật nó từ POT:

en: Update from POT
vi_VN: Cập nhật từ tệp tin POT

en: Take translatable strings from an existing POT template.
vi_VN: Lấy các chuỗi có thể dịch được từ một mẫu POT sẵn có.

en: You can also extract translatable strings directly from the source code:
vi_VN: Bạn đồng thời có thể rút trích các chuỗi có thể dịch được trực tiếp từ mã nguồn:

en: Extract from sources
vi_VN: Trích từ mã nguồn

en: Configure source code extraction in Properties.
vi_VN: Cấu hình việc rút trích mã nguồn trong `Thuộc tính'.

note: TRANSLATORS: This is version information in about dialog, "%s" will be version number when used
en: Version %s
vi_VN: Phiên bản %s

en: Create new
vi_VN: Tạo mới

en: Create new translation from POT template.
vi_VN: Tạo bản dịch mới từ mẫu POT.

en: Browse files
vi_VN: Duyệt tệp tin

en: Open and edit translation files.
vi_VN: Mở và chỉnh sửa các tập tin dịch.

en: Collaborate with other people online.
vi_VN: Cộng tác trực tuyến với những người khác.

en: Recent files
vi_VN: Tập tin gần đây

en: Sync
vi_VN: Đồng bộ

en: Synchronize the translation with Crowdin
vi_VN: Đồng bộ bản dịch với Crowdin

note: TRANSLATORS: This is titlebar of about dialog, "%s" is application name ("Poedit" here, but please use "%s")
en: About %s
vi_VN: Giới thiệu về %s

note: TRANSLATORS: Title of the preferences window on Windows and Linux. "%s" is replaced with "Poedit" when running.
en: %s Preferences
vi_VN: Cấu hình %s

[ctx: macOS menu item]
note: TRANSLATORS: This is titlebar of about dialog, "%s" is application name ("Poedit" here, but please use "%s")
en: About %s
vi_VN: Giới thiệu về %s

[ctx: macOS menu item]
note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Services
vi_VN: Dịch vụ

[ctx: macOS menu item]
note: TRANSLATORS: macOS item in app menu, %s is replaced with "Poedit"
en: Hide %s
vi_VN: Ẩn %s

[ctx: macOS menu item]
note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Hide Others
vi_VN: Ẩn Những Thứ Khác

[ctx: macOS menu item]
note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Show All
vi_VN: Hiển Thị Tất Cả

[ctx: macOS menu item]
note: TRANSLATORS: macOS item in app menu, %s is replaced with "Poedit"
en: Quit %s
vi_VN: Thoát %s

note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Preferences…
vi_VN: Cá nhân hóa…

note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Preferences...
vi_VN: Cá nhân hóa...

[ctx: macOS menu item]
note: TRANSLATORS: macOS item in app menu
en: Preferences...
vi_VN: Cá nhân hóa...

en: &Apply
vi_VN: &Áp dụng

en: Apply
vi_VN: Áp dụng

en: &Back
vi_VN: &Quay lại

en: Back
vi_VN: Quay lại

en: &Cancel
vi_VN: &Hủy bỏ

en: &Clear
vi_VN: &Dọn dẹp

en: Clear
vi_VN: Dọn dẹp

en: Copy
vi_VN: Sao chép

en: Cu&t
vi_VN: Cắ&t

en: Cut
vi_VN: Cắt

en: Edit
vi_VN: Biên tập

en: &Quit
vi_VN: &Thoát

en: Help
vi_VN: Trợ giúp

en: &New
vi_VN: &Mới

en: New
vi_VN: Mới

en: &No
vi_VN: &Không

en: No
vi_VN: Không

en: &OK
vi_VN: &Đồng ý

en: Open…
vi_VN: Mở…

en: &Open...
vi_VN: &Mở...

en: Open...
vi_VN: Mở...

en: &Paste
vi_VN: &Dán

en: Paste
vi_VN: Dán

en: Preferences
vi_VN: Tùy chọn

en: &Redo
vi_VN: &Làm lại

en: Refresh
vi_VN: Làm mới

en: &Save as
vi_VN: &Lưu như

en: Save as
vi_VN: Lưu như

en: Select &All
vi_VN: Chọn &Tất Cả

en: Select All
vi_VN: Chọn Tất cả

en: &Undo
vi_VN: &Hoàn tác

en: &Yes
vi_VN: &Vâng

en: Yes
vi_VN: Vâng

[ctx: keyboard key]
note: TRANSLATORS: Keyboard shortcut for display in Windows menus
en: Up
vi_VN: Lên

[ctx: keyboard key]
note: TRANSLATORS: Keyboard shortcut for display in Windows menus
en: Down
vi_VN: Xuống

[ctx: keyboard key]
note: TRANSLATORS: Keyboard shortcut for display in Windows menus
en: Left
vi_VN: Trái

[ctx: keyboard key]
note: TRANSLATORS: Keyboard shortcut for display in Windows menus
en: Right
vi_VN: Phải
