plpgsql (PostgreSQL) 11 - en to vi_VN translation catalogue (164 entries)

en: PL/pgSQL functions cannot accept type %s
vi_VN: Các hàm PL/pgSQL không thể chấp nhận kiểu %s

en: could not determine actual return type for polymorphic function "%s"
vi_VN: không thể xác định kiểu thực tế trả về cho hàm đa hình "%s"

en: trigger functions can only be called as triggers
vi_VN: hàm trigger chỉ có thể được gọi như một trigger

en: PL/pgSQL functions cannot return type %s
vi_VN: Các hàm PL/pgSQL không thể trả về kiểu %s

en: trigger functions cannot have declared arguments
vi_VN: không thể khai báo đối số cho hàm trigger

en: The arguments of the trigger can be accessed through TG_NARGS and TG_ARGV instead.
vi_VN: Thay vào đó các đối số của trigger có thể được truy cập thông qua TG_NARGS và TG_ARGV.

en: event trigger functions cannot have declared arguments
vi_VN: không thể khai báo đối số cho hàm sự kiện trigger

en: compilation of PL/pgSQL function "%s" near line %d
vi_VN: biên dịch hàm PL/pgSQL "%s" gần dòng %d

en: parameter name "%s" used more than once
vi_VN: tên thông số "%s" được sử dụng nhiều lần

en: column reference "%s" is ambiguous
vi_VN: tham chiếu cột "%s" không rõ ràng

en: It could refer to either a PL/pgSQL variable or a table column.
vi_VN: Nó có thể tham chiếu đến một biến PL/pgSQL hoặc một cột bảng.

en: record "%s" has no field "%s"
vi_VN: bản ghi "%s" không có trường "%s"

en: relation "%s" does not exist
vi_VN: relation "%s" không tồn tại

en: variable "%s" has pseudo-type %s
vi_VN: biến "%s" có pseudo-type %s

en: type "%s" is only a shell
vi_VN: kiểu "%s" chỉ là một shell(chưa được định nghĩa nội dung)

en: unrecognized exception condition "%s"
vi_VN: không thể nhận ra điều kiện của ngoại lệ "%s"

en: could not determine actual argument type for polymorphic function "%s"
vi_VN: không thể xác định loại đối số thực tế cho hàm đa hình "%s"

en: during initialization of execution state
vi_VN: trong khi khởi tạo trạng thái thực thi

en: while storing call arguments into local variables
vi_VN: trong khi lưu trữ các đối số gọi vào trong các biến cục bộ

en: during function entry
vi_VN: trong lúc đi vào hàm

en: control reached end of function without RETURN
vi_VN: Hàm đã kết thúc trước khi trả về RETURN

en: while casting return value to function's return type
vi_VN: trong khi ép kiểu giá trị trả về cho kiểu trả về của hàm

en: set-valued function called in context that cannot accept a set
vi_VN: hàm thiết lập giá trị được gọi trong ngữ cảnh không thể chấp nhận một tập hợp

en: during function exit
vi_VN: trong lúc kết thúc hàm

en: returned record type does not match expected record type
vi_VN: loại bản ghi đã trả về không khớp với kiểu được ghi kỳ vọng

en: control reached end of trigger procedure without RETURN
vi_VN: thủ tục trigger kết thúc trước khi tra về RETURN

en: trigger procedure cannot return a set
vi_VN: thủ tục trigger không thể trả về một tập hợp

en: returned row structure does not match the structure of the triggering table
vi_VN: cấu trúc hàng trả về không khớp với cấu trúc của trigger bảng

note: translator: last %s is a phrase such as "during statement block local variable initialization"
en: PL/pgSQL function %s line %d %s
vi_VN: Hàm PL/pgSQL %s dòng %d %s

note: translator: last %s is a phrase such as "while storing call arguments into local variables"
en: PL/pgSQL function %s %s
vi_VN: Hàm PL/pgSQL %s %s

note: translator: last %s is a plpgsql statement type name
en: PL/pgSQL function %s line %d at %s
vi_VN: Hàm PL/pgSQL %s dòng %d tại %s

en: PL/pgSQL function %s
vi_VN: Hàm PL/pgSQL %s

en: during statement block local variable initialization
vi_VN: trong khi khởi tạo biến cục bộ trong khối lệnh

en: during statement block entry
vi_VN: trong khi vào khối lệnh

en: during statement block exit
vi_VN: trong khi kết thúc khối lệnh

en: during exception cleanup
vi_VN: trong khi dọn dẹp ngoại lệ

en: argument %d is an output argument but is not writable
vi_VN: đối số %d là đối số đầu ra nhưng không thể ghi

en: GET STACKED DIAGNOSTICS cannot be used outside an exception handler
vi_VN: GET STACKED DIAGNOSTICS không thể được sử dụng bên ngoài bên ngoài một trình xử lý ngoại lệ

en: case not found
vi_VN: không tìm thấy trường hợp này

en: CASE statement is missing ELSE part.
vi_VN: Câu lệnh CASE thiếu phần ELSE.

en: lower bound of FOR loop cannot be null
vi_VN: giới hạn dưới của vòng lặp FOR không thể là null

en: upper bound of FOR loop cannot be null
vi_VN: giới hạn trên của vòng lặp FOR không thể là null

en: BY value of FOR loop cannot be null
vi_VN: Giá trị BY của vòng lặp FOR không thể là null

en: BY value of FOR loop must be greater than zero
vi_VN: Giá trị BY của vòng lặp FOR phải lớn hơn 0

en: cursor "%s" already in use
vi_VN: con trỏ "%s" đã đang được sử dụng

en: arguments given for cursor without arguments
vi_VN: đối số được đưa ra cho con trỏ không có đối số

en: arguments required for cursor
vi_VN: đối số cần thiết cho con trỏ

en: FOREACH expression must not be null
vi_VN: Biểu thức FOREACH không được là null

en: FOREACH expression must yield an array, not type %s
vi_VN: Biểu thức FOREACH phải tạo ra một mảng, không phải kiểu %s

en: slice dimension (%d) is out of the valid range 0..%d
vi_VN: kích thước slice (%d) nằm ngoài phạm vi hợp lệ 0..%d

en: FOREACH ... SLICE loop variable must be of an array type
vi_VN: Biến cho vòng lặp FOREACH ... SLICE phải là một kiểu mảng

en: FOREACH loop variable must not be of an array type
vi_VN: Biến vòng lặp FOREACH không được thuộc loại mảng

en: cannot return non-composite value from function returning composite type
vi_VN: không thể trả về giá trị không-phức hợp từ hàm trả về kiểu phức hợp

en: cannot use RETURN NEXT in a non-SETOF function
vi_VN: không thể sử dụng RETURN NEXT trong một hàm không phải-SETOF

en: wrong result type supplied in RETURN NEXT
vi_VN: kiểu kết quả trả về không đúng trong RETURN NEXT

en: wrong record type supplied in RETURN NEXT
vi_VN: kiểu bản ghi trả về không đúng trong RETURN NEXT

en: RETURN NEXT must have a parameter
vi_VN: RETURN NEXT phải có một tham số

en: cannot use RETURN QUERY in a non-SETOF function
vi_VN: không thể sử dụng RETURN QUERY trong một hàm không phải-SETOF

en: structure of query does not match function result type
vi_VN: cấu trúc của truy vấn không khớp với kiểu kết quả hàm

en: RAISE option already specified: %s
vi_VN: Tùy chọn RAISE đã được chỉ định: %s

en: RAISE without parameters cannot be used outside an exception handler
vi_VN: RAISE không có tham số không thể được sử dụng bên ngoài một trình xử lý ngoại lệ

en: RAISE statement option cannot be null
vi_VN: Tùy chọn lệnh RAISE không thể là null

en: assertion failed
vi_VN: lỗi assertion

en: cannot COPY to/from client in PL/pgSQL
vi_VN: không thể COPY tới/từ client trong PL/pgSQL

en: cannot begin/end transactions in PL/pgSQL
vi_VN: không thể begin/end transactions trong PL/pgSQL

en: Use a BEGIN block with an EXCEPTION clause instead.
vi_VN: Sử dụng một khối BEGIN với một cấu trúc EXCEPTION để thay thế.

en: INTO used with a command that cannot return data
vi_VN: INTO được sử dụng với lệnh không thể trả về dữ liệu

en: query returned no rows
vi_VN: truy vấn không trả lại dòng nào

en: query returned more than one row
vi_VN: truy vấn trả về nhiều dòng

en: query has no destination for result data
vi_VN: truy vấn không có đích cho dữ liệu kết quả

en: If you want to discard the results of a SELECT, use PERFORM instead.
vi_VN: Nếu bạn không muốn sử dụng kết quả của SELECT, hãy sử dụng PERFORM.

en: query string argument of EXECUTE is null
vi_VN: đối số chuỗi truy vấn của EXECUTE là null

en: EXECUTE of SELECT ... INTO is not implemented
vi_VN: EXECUTE của SELECT ... INTO chưa được thực thi

en: You might want to use EXECUTE ... INTO or EXECUTE CREATE TABLE ... AS instead.
vi_VN: Thay vào đó có thể bạn muốn sử dụng EXECUTE ... INTO hoặc EXECUTE CREATE TABLE ... AS.

en: cursor variable "%s" is null
vi_VN: biến con trỏ "%s" là null

en: cursor "%s" does not exist
vi_VN: con trỏ "%s" không tồn tại

en: relative or absolute cursor position is null
vi_VN: vị trí con trỏ tương đối hoặc tuyệt đối là null

en: null value cannot be assigned to variable "%s" declared NOT NULL
vi_VN: giá trị null không thể được gán cho biến "%s" được khai báo NOT NULL

en: cannot assign non-composite value to a row variable
vi_VN: không thể gán giá trị không-phức hợp cho biến dòng

en: cannot assign non-composite value to a record variable
vi_VN: không thể gán giá trị không phải-phức hợp cho biến bản ghi

en: cannot assign to system column "%s"
vi_VN: không thể gán cho cột hệ thống "%s"

en: number of array dimensions (%d) exceeds the maximum allowed (%d)
vi_VN: số lượng chiều của mảng (%d) vượt quá số lượng tối đa cho phép (%d)

en: subscripted object is not an array
vi_VN: đối tượng chỉ số không phải là một mảng

en: array subscript in assignment must not be null
vi_VN: chỉ số mảng sử dụng trong gán không thể là null

en: query "%s" did not return data
vi_VN: truy vấn "%s" không trả về dữ liệu

en: query "%s" returned %d column | query "%s" returned %d columns
vi_VN[0]: truy vấn "%s" trả lại %d cột

en: query "%s" returned more than one row
vi_VN: truy vấn "%s" đã trả lại nhiều hàng

en: query "%s" is not a SELECT
vi_VN: truy vấn "%s" không phải là một SELECT

en: type of parameter %d (%s) does not match that when preparing the plan (%s)
vi_VN: kiểu tham số %d (%s) không khớp với thông số khi chuẩn bị plan (%s)

en: record "%s" is not assigned yet
vi_VN: bản ghi "%s" chưa được gán

en: The tuple structure of a not-yet-assigned record is indeterminate.
vi_VN: Cấu trúc tuple của một bản ghi chưa được gán là không xác định.

en: statement block
vi_VN: khối câu lệnh

en: assignment
vi_VN: gán

en: FOR with integer loop variable
vi_VN: FOR với biến số nguyên vòng lặp

en: FOR over SELECT rows
vi_VN: FOR trên các dòng SELECT

en: FOR over cursor
vi_VN: FOR trên con trỏ

en: FOREACH over array
vi_VN: FOREACH trên mảng

en: SQL statement
vi_VN: Câu lệnh SQL

en: FOR over EXECUTE statement
vi_VN: FOR trên câu lệnh EXECUTE

en: block label must be placed before DECLARE, not after
vi_VN: nhãn khối phải được đặt trước DECLARE, không phải sau

en: collations are not supported by type %s
vi_VN: collation không được hỗ trợ bởi kiểu %s

en: variable "%s" must have a default value, since it's declared NOT NULL
vi_VN: biến "%s" phải có giá trị mặc định, vì nó được khai báo là NOT NULL

en: variable "%s" does not exist
vi_VN: biến "%s" không tồn tại

en: duplicate declaration
vi_VN: khai báo trùng lặp

en: variable "%s" shadows a previously defined variable
vi_VN: biến "%s" làm cho một biến được định nghĩa trước đó không khả thị

en: diagnostics item %s is not allowed in GET STACKED DIAGNOSTICS
vi_VN: diagnostics mục %s không được phép trong GET STACKED DIAGNOSTICS

en: diagnostics item %s is not allowed in GET CURRENT DIAGNOSTICS
vi_VN: diagnostics mục %s không được cho phép trong GET CURRENT DIAGNOSTICS

en: unrecognized GET DIAGNOSTICS item
vi_VN: không nhận ra mục GET DIAGNOSTICS

en: "%s" is not a scalar variable
vi_VN: "%s" không phải là biến vô hướng

en: loop variable of loop over rows must be a record variable or list of scalar variables
vi_VN: vòng lặp của vòng lặp trên các dòng phải là một biến bản ghi hoặc danh sách các biến vô hướng

en: cursor FOR loop must have only one target variable
vi_VN: vòng lặp FOR sử dụng con trỏ chỉ có một biến đích

en: cursor FOR loop must use a bound cursor variable
vi_VN: vòng lặp FOR sử dụng con trỏ phải sử dụng một biến con trỏ

en: integer FOR loop must have only one target variable
vi_VN: vòng lặp FOR sử dụng số nguyên chỉ được phép có một biến đích

en: cannot specify REVERSE in query FOR loop
vi_VN: không thể chỉ định REVERSE trong vòng lặp truy vấn FOR

en: loop variable of FOREACH must be a known variable or list of variables
vi_VN: biến vòng lặp của FOREACH phải là biến được biết hoặc danh sách biến

en: there is no label "%s" attached to any block or loop enclosing this statement
vi_VN: không có nhãn "%s" được đính kèm với bất kỳ khối hoặc vòng lặp nào kèm theo câu lệnh này

en: block label "%s" cannot be used in CONTINUE
vi_VN: không thể sử dụng nhãn khối "%s" trong CONTINUE

en: EXIT cannot be used outside a loop, unless it has a label
vi_VN: EXIT không thể được sử dụng bên ngoài một vòng lặp, trừ khi nó có một nhãn

en: CONTINUE cannot be used outside a loop
vi_VN: Không thể sử dụng CONTINUE bên ngoài vòng lặp

en: unexpected end of function definition
vi_VN: định nghĩa kết thúc hàm không mong đợi

en: syntax error
vi_VN: lỗi cú pháp

en: invalid SQLSTATE code
vi_VN: mã SQLSTATE không hợp lệ

en: syntax error, expected "FOR"
vi_VN: lỗi cú pháp, kỳ vọng "FOR"

en: FETCH statement cannot return multiple rows
vi_VN: Câu lệnh FETCH không thể trả về nhiều hàng

en: cursor variable must be a simple variable
vi_VN: biến con trỏ phải là một biến đơn giản

en: variable "%s" must be of type cursor or refcursor
vi_VN: biến "%s" phải là kiểu con trỏ hoặc refcursor

en: "%s" is not a known variable
vi_VN: "%s" không phải là một biến

en: mismatched parentheses
vi_VN: dấu ngoặc đơn không khớp

en: missing "%s" at end of SQL expression
vi_VN: thiếu "%s" ở cuối biểu thức SQL

en: missing "%s" at end of SQL statement
vi_VN: thiếu "%s" ở cuối câu lệnh SQL

en: missing expression
vi_VN: thiếu biểu thức

en: missing SQL statement
vi_VN: thiếu câu lệnh SQL

en: incomplete data type declaration
vi_VN: khai báo kiểu dữ liệu không đầy đủ

en: missing data type declaration
vi_VN: thiếu khai báo kiểu dữ liệu

en: INTO specified more than once
vi_VN: INTO được chỉ định nhiều lần

en: expected FROM or IN
vi_VN: kỳ vọng FROM hoặc IN

en: RETURN cannot have a parameter in function returning set
vi_VN: RETURN không thể có tham số trong tập hợp giá trị trả về của hàm

en: Use RETURN NEXT or RETURN QUERY.
vi_VN: sử dụng RETURN NEXT hay RETURN QUERY.

en: RETURN cannot have a parameter in a procedure
vi_VN: RETURN không thể có tham số trong một thủ tục

en: RETURN cannot have a parameter in function returning void
vi_VN: RETURN không thể có tham số trong hàm trả về void

en: RETURN cannot have a parameter in function with OUT parameters
vi_VN: RETURN không thể có tham số trong hàm với tham số OUT

en: RETURN NEXT cannot have a parameter in function with OUT parameters
vi_VN: RETURN NEXT không thể có tham số trong hàm với tham số OUT

en: variable "%s" is declared CONSTANT
vi_VN: biến "%s" được khai báo CONSTANT

en: record variable cannot be part of multiple-item INTO list
vi_VN: biến bản ghi không thể là một phần của danh sách INTO nhiều mục

en: too many INTO variables specified
vi_VN: quá nhiều biến INTO được chỉ định

en: end label "%s" specified for unlabelled block
vi_VN: nhãn kết thúc "%s" được chỉ định cho khối không được gắn nhãn

en: end label "%s" differs from block's label "%s"
vi_VN: nhãn kết thúc "%s" khác với nhãn của block "%s"

en: cursor "%s" has no arguments
vi_VN: con trỏ "%s" không có đối số

en: cursor "%s" has arguments
vi_VN: con trỏ "%s" có đối số

en: cursor "%s" has no argument named "%s"
vi_VN: con trỏ "%s" không có đối số tên là "%s"

en: value for parameter "%s" of cursor "%s" specified more than once
vi_VN: giá trị cho tham số "%s" của con trỏ "%s" được chỉ định nhiều lần

en: not enough arguments for cursor "%s"
vi_VN: không đủ đối số cho con trỏ "%s"

en: too many arguments for cursor "%s"
vi_VN: quá nhiều đối số cho con trỏ "%s"

en: unrecognized RAISE statement option
vi_VN: không thể xác định tùy chọn cho lệnh RAISE

en: syntax error, expected "="
vi_VN: lỗi cú pháp, kỳ vọng "="

en: too many parameters specified for RAISE
vi_VN: quá nhiều thông số được chỉ định cho RAISE

en: too few parameters specified for RAISE
vi_VN: quá ít thông số được chỉ định cho RAISE

en: Sets handling of conflicts between PL/pgSQL variable names and table column names.
vi_VN: Đặt xử lý xung đột giữa tên biến PL/pgSQL và tên cột bảng.

en: Print information about parameters in the DETAIL part of the error messages generated on INTO ... STRICT failures.
vi_VN: Hiển thị thông tin về các tham số trong phần DETAIL của các thông báo lỗi được tạo ra khi INTO ... STRICT lỗi.

en: Perform checks given in ASSERT statements.
vi_VN: Thực hiện các kiểm tra được đưa ra trong các câu lệnh ASSERT.

en: List of programming constructs that should produce a warning.
vi_VN: Danh sách các cấu trúc lập trình sẽ tạo ra một cảnh báo.

en: List of programming constructs that should produce an error.
vi_VN: Danh sách các cấu trúc lập trình sẽ tạo ra lỗi.

note: translator: %s is typically the translation of "syntax error"
en: %s at end of input
vi_VN: %s tại nơi kết thúc đầu vào

note: translator: first %s is typically the translation of "syntax error"
en: %s at or near "%s"
vi_VN: %s tại hoặc gần"%s"
