pg_controldata (PostgreSQL) 11 - en to vi_VN translation catalogue (78 entries)

en: %s: could not open file "%s" for reading: %s
vi_VN: %s: không thể mở tệp "%s" để đọc: %s

en: %s: could not read file "%s": %s
vi_VN: %s: không đọc được tệp "%s": %s

en: byte ordering mismatch
vi_VN: thứ tự byte không khớp

en: WARNING: possible byte ordering mismatch
    The byte ordering used to store the pg_control file might not match the one
    used by this program.  In that case the results below would be incorrect, and
    the PostgreSQL installation would be incompatible with this data directory.
vi_VN: CẢNH BÁO: có thể sắp xếp thứ tự byte không khớp
    Thứ tự byte được sử dụng để lưu trữ tệp pg_control có thể không khớp với
    cái được sử dụng bởi chương trình này.  Trong trường hợp đó, kết quả bên
    dưới sẽ không chính xác và cài đặt PostgreSQL sẽ không tương thích với 
    thư mục dữ liệu này.

en: %s displays control information of a PostgreSQL database cluster.
vi_VN: %s hiển thị thông tin điều khiển của hệ thống cơ sở dữ liệu PostgreSQL.

en: Usage:
vi_VN: Cách sử dụng:

en:   %s [OPTION] [DATADIR]
vi_VN:   %s [TÙY CHỌN] [DATADIR]

en:  [-D,--pgdata=]DATADIR  data directory
vi_VN:  [-D,--pgdata=]DATADIR  thư mục dữ liệu

en:   -V, --version         output version information, then exit
vi_VN:   -V, --version         hiện thị thông tin phiên bản, sau đó kết thúc

en:   -?, --help            show this help, then exit
vi_VN:   -?, --help            hiện thị nội dung trợ giúp này, sau đó kết thúc

en: 
    If no data directory (DATADIR) is specified, the environment variable PGDATA
    is used.
vi_VN: 
    Nếu thư mục cơ sở dữ liệu(DATADIR) không được chỉ định, biến môi trường 
    PGDATA sẽ được sử dụng.

en: Report bugs to <pgsql-bugs@postgresql.org>.
vi_VN: Báo cáo lỗi tới <pgsql-bugs@postgresql.org>.

en: starting up
vi_VN: đang khởi động

en: shut down
vi_VN: đang ngưng hoạt động

en: shut down in recovery
vi_VN: đang ngưng hoạt động ở chế độ khôi phục

en: shutting down
vi_VN: đang tắt

en: in crash recovery
vi_VN: đang trong chế độ khôi phục sự cố

en: in archive recovery
vi_VN: đang trong chế độ phục hồi từ archive log

en: in production
vi_VN: đang hoạt động

en: unrecognized status code
vi_VN: mã trạng thái không được công nhận

en: unrecognized wal_level
vi_VN: wal_level không được công nhận

en: Try "%s --help" for more information.
vi_VN: Thử "%s --help" để biết thêm thông tin.

en: %s: too many command-line arguments (first is "%s")
vi_VN: %s: quá nhiều đối số dòng lệnh (đầu tiên là "%s")

en: %s: no data directory specified
vi_VN: %s: không có thư mục dữ liệu nào được chỉ định

en: WARNING: Calculated CRC checksum does not match value stored in file.
    Either the file is corrupt, or it has a different layout than this program
    is expecting.  The results below are untrustworthy.
vi_VN: WARNING: Giá trị kiểm tra CRC checksum không khớp với giá trị lưu trữ 
    trong tệp . Có thể tệp bị hỏng hoặc có bố cục khác với sự mong đợi của
    chương trình này.  Các kết quả dưới đây là không đáng tin cậy.

en: WARNING: invalid WAL segment size
    The WAL segment size stored in the file, %d bytes, is not a power of two
    between 1 MB and 1 GB.  The file is corrupt and the results below are
    untrustworthy.
vi_VN: CẢNH BÁO: kích thước phân đoạn WAL không hợp lệ
    Kích thước phân đoạn WAL được lưu trữ trong tệp, %d byte, không phải 
    là lũy thừa của hai từ 1 MB đến 1 GB. Có thể tệp bị hỏng và kết quả bên
    dưới là không đáng tin cậy.

en: pg_control version number:            %u
vi_VN: phiên bản pg_control:                            %u

en: Catalog version number:               %u
vi_VN: Phiên bản catalog:                               %u

en: Database system identifier:           %s
vi_VN: Số định dạng hệ thống database:                  %s

en: Database cluster state:               %s
vi_VN: Trạng thái hệ thống database:                    %s

en: pg_control last modified:             %s
vi_VN: pg_control sửa đổi lần cuối:                     %s

en: Latest checkpoint location:           %X/%X
vi_VN: Vị trí checkpoint mới nhất:                      %X/%X

en: Latest checkpoint's REDO location:    %X/%X
vi_VN: Vị trí REDO của checkpoint gần nhất:             %X/%X

en: Latest checkpoint's REDO WAL file:    %s
vi_VN: Tệp REDO WAL của checkpoint gần nhất:            %s

en: Latest checkpoint's TimeLineID:       %u
vi_VN: TimeLineID của checkpoint gần nhất:              %u

en: Latest checkpoint's PrevTimeLineID:   %u
vi_VN: PrevTimeLineID của checkpoint gần nhất:          %u

en: Latest checkpoint's full_page_writes: %s
vi_VN: Full_page_writes của checkpoint gần nhất:        %s

en: Latest checkpoint's NextXID:          %u:%u
vi_VN: NextXID của checkpoint gần nhất:                 %u:%u

en: Latest checkpoint's NextOID:          %u
vi_VN: NextOID của checkpoint gần nhất:                 %u

en: Latest checkpoint's NextMultiXactId:  %u
vi_VN: NextMultiXactId của checkpoint gần nhất:         %u

en: Latest checkpoint's NextMultiOffset:  %u
vi_VN: NextMultiOffset của checkpoint gần nhất:         %u

en: Latest checkpoint's oldestXID:        %u
vi_VN: OldestXID của checkpoint gần nhất:               %u

en: Latest checkpoint's oldestXID's DB:   %u
vi_VN: OldestXID DB của checkpoint gần nhất:            %u

en: Latest checkpoint's oldestActiveXID:  %u
vi_VN: OldestActiveXID của checkpoint gần nhất:         %u

en: Latest checkpoint's oldestMultiXid:   %u
vi_VN: OldestMultiXid của checkpoint gần nhất:          %u

en: Latest checkpoint's oldestMulti's DB: %u
vi_VN: OldestMulti DB của checkpoint gần nhất:          %u

en: Latest checkpoint's oldestCommitTsXid:%u
vi_VN: OldestCommitTsXid DB của checkpoint gần nhất:    %u

en: Latest checkpoint's newestCommitTsXid:%u
vi_VN: NewestCommitTsXid của checkpoint gần nhất:       %u

en: Time of latest checkpoint:            %s
vi_VN: Thời gian của lần checkpoint gần nhấ:            %s

en: Fake LSN counter for unlogged rels:   %X/%X
vi_VN: Bộ đếm LSN giả cho các unlogged relations:       %X/%X

en: Minimum recovery ending location:     %X/%X
vi_VN: Tối thiểu hóa vị trí kết thúc cho phụ hồi:       %X/%X

en: Min recovery ending loc's timeline:   %u
vi_VN: Timeline của vị trí kết thúc phục hồi tối thiểu: %u

en: Backup start location:                %X/%X
vi_VN: Vị trí bắt đầu Backup:                           %X/%X

en: Backup end location:                  %X/%X
vi_VN: Vị trí kết thúc Backup:                          %X/%X

en: End-of-backup record required:        %s
vi_VN: Yêu cầu bản ghi kết thúc-backup :                %s

en: wal_level setting:                    %s
vi_VN: giá trị thiết lập wal_level:                     %s

en: wal_log_hints setting:                %s
vi_VN: giá trị thiết lập wal_log_hints:                 %s

en: max_connections setting:              %d
vi_VN: giá trị thiết lập max_connections:               %d

en: max_worker_processes setting:         %d
vi_VN: giá trị thiết lập max_worker_processes:          %d

en: max_prepared_xacts setting:           %d
vi_VN: giá trị thiết lập max_prepared_xacts:            %d

en: max_locks_per_xact setting:           %d
vi_VN: giá trị thiết lập max_locks_per_xact:            %d

en: track_commit_timestamp setting:       %s
vi_VN: giá trị thiết lập track_commit_timestamp:        %s

en: Maximum data alignment:               %u
vi_VN: Căn chỉnh dữ liệu tối đa:                        %u

en: Database block size:                  %u
vi_VN: Kích thước block cơ sở dữ liệu:                  %u

en: Blocks per segment of large relation: %u
vi_VN: Số block cho mỗi phân đoạn của relation lớn:     %u

en: WAL block size:                       %u
vi_VN: Kích thước block của WAL:                        %u

en: Bytes per WAL segment:                %u
vi_VN: Số byte cho mỗi phân đoạn WAL:                   %u

en: Maximum length of identifiers:        %u
vi_VN: Độ dài tối đa cho mỗi số nhận dạng:              %u

en: Maximum columns in an index:          %u
vi_VN: Số lượng cột tối đa cho một index:               %u

en: Maximum size of a TOAST chunk:        %u
vi_VN: Kích thước tối đa của đoạn TOAST:                %u

en: Size of a large-object chunk:         %u
vi_VN: Kích thước của một đoạn đối tượng lớn:           %u

en: Date/time type storage:               %s
vi_VN: Lưu trữ kiểu Date/time:                          %s

en: Float4 argument passing:              %s
vi_VN: Thiết lập đối số float4:                         %s

en: by reference
vi_VN: bằng cách tham chiếu

en: by value
vi_VN: theo giá trị

en: Float8 argument passing:              %s
vi_VN: Thiết lập đối số float8:                         %s

en: Data page checksum version:           %u
vi_VN: Phiên bản checksum page dữ liệu:                 %u

en: Mock authentication nonce:            %s
vi_VN: Xác thực giả tạm thời:                           %s
