pppconfig - en to tl translation catalogue (115 entries)

note: Arbitrary upper limits on option and chat files. If they are bigger than this something is wrong.
en: "GNU/Linux PPP Configuration Utility"
tl: "Kasangkapan sa pagsasaayos ng GNU/Linux PPP"

en: No UI
tl: Walang UI

en: You must be root to run this program.
tl: Kailangang ika'y root upang mapatakbo ang program na ito.

en: %s does not exist.
tl: %s hindi matagpuan.

note: Parent
en: Can't close WTR in parent:
tl: Hindi maisara ang WTR sa parent:

en: Can't close RDR in parent:
tl: Hindi maisara ang RDR sa parent:

note: Child or failed fork()
en: cannot fork:
tl: hindi makapag-fork

en: Can't close RDR in child:
tl: Hindi maisara ang RDR sa child:

en: Can't redirect stderr:
tl: Hindi ma-ituro sa stderr:

en: Exec failed:
tl: Bigo ang Exec:

en: Internal error:
tl: Pagkakamali sa loob:

en: Create a connection
tl: Gumawa ng koneksyon

en: Change the connection named %s
tl: Palitan ang koneksyong pinanhalang %s

en: Create a connection named %s
tl: Gumawa ng koneksyong may pangalang %s

note: This section sets up the main menu.
en: This is the PPP configuration utility.  It does not connect to your isp: just configures ppp so that you can do so with a utility such as pon.  It will ask for the username, password, and phone number that your ISP gave you.  If your ISP uses PAP or CHAP, that is all you need.  If you must use a chat script, you will need to know how your ISP prompts for your username and password.  If you do not know what your ISP uses, try PAP.  Use the up and down arrow keys to move around the menus.  Hit ENTER to select an item.  Use the TAB key to move from the menu to <OK> to <CANCEL> and back.  To move on to the next menu go to <OK> and hit ENTER. To go back to the previous menu go to <CANCEL> and hit enter.
tl: Ito ang gamit sa pagaayos ng PPP. Hindi ito magbibigay ng koneksyon sa inyong isap: inaayos lamang nito ang ppp upang ang koneksyon ay maari nyong magamitan ng ibang gamit tulad ng pon. Ito ay magtatanong ng username, password, at numero ng telepono na ibinigay ng inyong ISP. Kung ang inyong ISP ay gumagamit ng PAP o CHAP ang mga naunang nabanggit lamang ang inyong kailangan. Kung kailangan nyong gumamit ng script ng chap, kailangan malaman nyo kung paano magtanong ng username at password ang inyong ISP. Kung hindi nyo alam ang ginagamit ng inyong ISP, subukan ang PAP. Gamitin ang mga keys na arrow up at down upang mabaybay ang mga menus. Pindutin ang ENTER upang mapili ang item. Gamitin ang key na TAB upang makalipat mula sa menu tungo sa <OK> o <CANCEL> at pabalik. Upang makalipat sa susunod na menu tumungo sa <OK> at pindutin ang ENTER. Upang makabalik sa nakaraan menu tumungo sa <CANCEL> at pindutin ang enter.

en: Main Menu
tl: Pangunahing Menu

en: Change a connection
tl: Palitan ang koneksyon

en: Delete a connection
tl: Burahin ang koneksyon

en: Finish and save files
tl: Tapusin at itago ang files

en: Please select the authentication method for this connection.  PAP is the method most often used in Windows 95, so if your ISP supports the NT or Win95 dial up client, try PAP.  The method is now set to %s.
tl: Pumili ng paraan ng authentication para sa kasalukuyang koneksyon. Ang paraang PAP ay kadalalasang ginagamit sa Windows95. Kung ang inyong ISSSP ay sinusuportahan and NT client o Win95 dial up client, subukan ang PAP. Ang paraan ay inilagay na sa %s.

en:  Authentication Method for %s
tl:  Paraan ng Authentication para sa %s

en: Peer Authentication Protocol
tl: Protocol sa Peer Authentication

en: Use "chat" for login:/password: authentication
tl: Gumagamit ng "chat" para sa login:/password: authentication

en: Please select the property you wish to modify, select "Cancel" to go back to start over, or select "Finished" to write out the changed files.
tl: Piliin and ang katangian na nais na baguhin, piliin and  "Cancel" upang bumalik at magsimulang muli, o kaya'y piliin ang "Finished" upang maisulat ang mga binagong mga files.

en: "Properties of %s"
tl: "Katangian ng %s"

en: %s Telephone number
tl: %s Numero ng Telepono

en: %s Login prompt
tl: %s Palatandaan ng Login

en: %s ISP user name
tl: %s pangalan ng gumagamit ng ISP

en: %s Password prompt
tl: %s Palatandaan ng Password

en: %s ISP password
tl: %s Password sa ISP

en: %s Port speed
tl: %s Bilis ng Port

en: %s Modem com port
tl: %s com port ng Modem

en: %s Authentication method
tl: %s Paraan ng Authentication

en: Advanced Options
tl: Higit na mataas na mga pilians

en: Write files and return to main menu.
tl: Isulat ang files at bumalik sa pangunahing menu.

note: @menuvar = (gettext("#. This menu allows you to change some of the more obscure settings.  Select #. the setting you wish to change, and select \"Previous\" when you are done. #. Use the arrow keys to scroll the list."),
en: This menu allows you to change some of the more obscure settings.  Select the setting you wish to change, and select "Previous" when you are done. Use the arrow keys to scroll the list.
tl: Ang menu na ito ay magpapahintulot upang inyong mabago ang ilan sa mga higit na obscure na mga settings. Piliin ang setting na nais baguhin, at piliin ang Previous sa pagkatapos. Gamitin ang arrow keys upang sundan ang listahan.

en: "Advanced Settings for %s"
tl: "Higit na mataas na Settings para sa %s"

en: %s Modem init string
tl: %s string ng Modem init

en: %s Connect response
tl: %s Tugon ng pagkonek

en: %s Pre-login chat
tl: %s sagutan bago mag-login

en: %s Default route state
tl: %s Kalagayan ng default route

en: %s Set ip addresses
tl: %s ilagay ang mga ip address

en: %s Turn debugging on or off
tl: %s Ilagay ang debugging sa on o off

en: %s Turn demand dialing on or off
tl: %s Ilagay ang demand dialing sa on o off

en: %s Turn persist on or off
tl: %s Ilagay ang persist sa on o off

en: %s Change DNS
tl: %s Palitan ang DNS

en:                      Add a ppp user
tl:                      Magdagdag ng taga-gamit ng ppp

en: %s Post-login chat
tl: %s Sagutan matapos ang login

en: %s Change remotename
tl: %s Palitan ng remotename

en: %s Idle timeout
tl: %s natapos ang oras ng Idle

note: End of SWITCH
en: Return to previous menu
tl: Bumalik sa nakaraang menu

en: Exit this utility
tl: Lumabas sa gamit na ito.

en: Internal error: no such thing as %s,
tl: May mali sa loob: walang bagay tulad ng %s

note: the login prompt string sent by the ISP
en: Enter the text of the login prompt.  Chat will send your username in response.  The most common prompts are login: and username:.  Sometimes the first letter is capitalized and so we leave it off and match the rest of the word.  Sometimes the colon is omitted.  If you aren't sure, try ogin:.
tl: Ipasok ang mga titik ng tanong sa login.  Ipapadala ng Chat ang inyong username bilang tugon. Ang karaniwang tanong ay login: at username:. Minsan ang unang titik ay malaki at kaya't hahayaan natin itong naka-off at ihahambing ang iba pang titik ng buong salita. Minsan hindi na isinasama ang tutuldok. Kung hindi nyo sigurado, subukan ang ogin:.

note: password prompt sent by the ISP
en: Enter the text of the password prompt.  Chat will send your password in response. The most common prompt is password:.  Sometimes the first letter is capitalized and so we leave it off and match the last part of the word.
tl: Ipasok ang mga titik ng tanong sa password.  Ipapadala ng Chat ang inyong password bilang tugon. Ang karaniwang tanong ay password:. Minsan ang unang titik ay malaki at kaya't hahayaan natin itong naka-off at ihahambing ang huling bahagi ng buong salita.

note: optional pre-login chat
en: You probably do not need to put anything here.  Enter any additional input your isp requires before you log in.  If you need to make an entry, make the first entry the prompt you expect and the second the required response.  Example: your isp sends 'Server:' and expect you to respond with 'trilobite'.  You would put 'erver trilobite' (without the quotes) here.  All entries must be separated by white space.  You can have more than one expect-send pair.
tl: Maaring hindi na kailangang magdagdag na anuman dito. Ilagay ang karagdagang kahilingan (input) ng inyong isp upang maka-login. Kung kailangang tugunan ang kahilingan, ilagay sa una ang inaasahang tanong (prompt) at sa ikalawa ang kailangang sagot. Halimbawa: ang inyong isp ay hinihiling ang 'Server:' at kailangang ang inyong tugon ay 'trilobite'. Inyong ilalagay ang 'Server trilobite' (nang wala ang qoutes) dito. Lahat ng tugon ay dapat hinihiwalay ng espasyo (white space).  Maaring magkaroon ng higit sa isang pares ng kahilingan at tugon.

en: Pre-Login
tl: Bago mag-login

note: post-login chat
en: You probably do not need to change this.  It is initially '' \d\c which tells chat to expect nothing, wait one second, and send nothing.  This gives your isp time to get ppp started.  If your isp requires any additional input after you have logged in you should put it here.  This may be a program name like ppp as a response to a menu prompt.  If you need to make an entry, make the first entry the prompt you expect and the second the required response.  Example: your isp sends 'Protocol' and expect you to respond with 'ppp'.  You would put 'otocol ppp' (without the quotes) here.  Fields must be separated by white space.  You can have more than one expect-send pair.
tl: Maaring hindi na kailangan ang pagbabago dito. Ito ang ang panimulang '' \d\c na nagsasabi sa chat na maghintay ng blankong tugon, maghintay ng isang segundo at magpadala din ng blanko. Ito ay magbibigay panahon sa inyong  isp upang buhayin ang ppp. Ilagay dito ang tugon sa karagdagang kahilingan (input) ng inyong isp matapos ang inyong pag-login. Maaring ito ay pangalang ng program, tulad ng tugon ng ppp sa tanong ng menu (menu prompt). Kung kailangang tugunan ang kahilingan, ilagay sa una ang inaasahang tanong (prompt) at sa ikalawa ang kailangang sagot. Halimbawa: ang inyong isp ay hinihiling ang 'Protocol:' at kailangang ang inyong tugon ay 'ppp'. Inyong ilalagay ang 'otocol ppp'  (nang wala ang qoutes) dito. Lahat ng tugon ay dapat hinihiwalay ng espasyo (white space).  Maaring magkaroon ng higit sa isang pares ng kahilingan at tugon.

en: Post-Login
tl: Matapos ang login

en: Enter the username given to you by your ISP.
tl: Ipasok ang username ng ibinigay sa inyo ng inyong ISP

en: Answer 'yes' to have the port your modem is on identified automatically.  It will take several seconds to test each serial port.  Answer 'no' if you would rather enter the serial port yourself
tl: Sagutin ng 'yes' upang makilala ang port ng inyong modem. Ito'y gugugol ng ilang segundo upang masulit ang bawat serial na port. Sagutin ng 'no' kung nais na ipasok mismo ang magpapasok ng serial port.

en: Choose Modem Config Method
tl: Pumili ng paraan para sa Modem Config

en: Can't probe while pppd is running.
tl: Hindi makapag-probe habang tumatakbo ang pppd

en: Below is a list of all the serial ports that appear to have hardware that can be used for ppp.  One that seems to have a modem on it has been preselected.  If no modem was found 'Manual' was preselected.  To accept the preselection just hit TAB and then ENTER.  Use the up and down arrow keys to move among the selections, and press the spacebar to select one.  When you are finished, use TAB to select <OK> and ENTER to move on to the next item.
tl: Nakalista sa ibaba ang lahat ng ports na serial na maaaring may kagamitan (hardware) na magagamit para sa ppp. Ang port na maaaring may modem ay pauna ng pinili. Kung walang mahanap na modem, paunang pinili ang 'Manual'. Upang tanggapin ang paunang pinili, pindutin ang TAB at sumunod ang ENTER. Gamitin ang keys na up at down arrow upang baybayin ang mga pagpipilian at pindutin ang spacebar upang pumili. Sa pagtatapos, gamitin ang TAB upang piliin ang <OK> at ang ENTER upang tumungo sa susunod ng item.

en: Select Modem Port
tl: Pumili ng Port ng Modem

en: Enter the port by hand.
tl: Ipasok ang port ng manu-mano

en: Manually Select Modem Port
tl: Manu-manong Pumili ng Port ng Modem

en: Enabling default routing tells your system that the way to reach hosts to which it is not directly connected is via your ISP.  This is almost certainly what you want.  Use the up and down arrow keys to move among the selections, and press  the spacebar to select one.  When you are finished, use TAB to select <OK> and ENTER to move on to the next item.
tl: Ang paguhay ng default routing ay magsasabi sa inyong system na ang pagkabit sa ibang hosts ng hindi direktang nakakabit dito ay sa pamamagitan ng ISP. Ito ay kadalasang inyong nanaisin.  Gamitin ang keys na up at down arrow upang baybayin ang mga pagpipilian at pindutin ang spacebar upang pumili. Sa pagtatapos, gamitin ang TAB upang piliin ang <OK> at ang ENTER upang tumungo sa susunod ng item.

en: Enable default route
tl: Buhayin ang default na route

en: Disable default route
tl: Patayin ang default na route

en: IP Numbers
tl: Mga numero ng IP

note: get the port speed
en: Enter your modem port speed (e.g. 9600, 19200, 38400, 57600, 115200).  I suggest that you leave it at 115200.
tl: Ipasok ang bilis ng port ng inyong modem (e.g. 9600, 19200, 38400, 57600, 115200)  Iminumungkahi na hayaan ito sa 115200.

en: Speed
tl: Bilis

en: Enter modem initialization string.  The default value is ATZ, which tells the modem to use it's default settings.  As most modems are shipped from the factory with default settings that are appropriate for ppp, I suggest you not change this.
tl: Ilagay ang parirala (string) sa pagbuhay ng modem. Ang karaniwang (default) parirala ay ATZ, na nagsasabi sa modem na gamitin ang karaniwang kalagayan (settings). Dahil ang karamihan sa mga modem ay inilalabas sa pagawaan ng may karaniwang kalagayan para sa ppp, iminumungkahing huwag na itong baguhin.

en: Modem Initialization
tl: Sinisimulang paganahin ang Modem

en: Select method of dialing.  Since almost everyone has touch-tone, you should leave the dialing method set to tone unless you are sure you need pulse.  Use the up and down arrow keys to move among the selections, and press the spacebar to select one.  When you are finished, use TAB to select <OK> and ENTER to move on to the next item.
tl: Pumili ng paraan sa pag-dial. Dahil karamihan ay may touch-tone, hayaang ang paraang ng pag-dial ay nakalagay sa tone maliban na lamang kung siguradong ito'y pulse.  Gamitin ang keys na up at down arrow upang baybayin ang mga pagpipilian at pindutin ang spacebar upang pumili. Sa pagtatapos, gamitin ang TAB upang piliin ang <OK> at ang ENTER upang tumungo sa susunod ng item.

en: Pulse or Tone
tl: Pulse o Tono

note: Now get the number.
en: Enter the number to dial.  Don't include any dashes.  See your modem manual if you need to do anything unusual like dialing through a PBX.
tl: Ipasok ang numerong idadayal. Huwag isama ang anumang dashes.  Balikan ang inyong manwal ng modemkung kailangan nyong gumawa ng hindi pangkaraniwan tulad ng pagdayal sa PABX.

en: Phone Number
tl: Numero ng telepono

en: Enter the password your ISP gave you.
tl: Ipasok ang username ng ibinigay sa inyo ng inyong ISP

en: Enter the name you wish to use to refer to this isp.  You will probably want to give the default name of 'provider' to your primary isp.  That way, you can dial it by just giving the command 'pon'.  Give each additional isp a unique name.  For example, you might call your employer 'theoffice' and your university 'theschool'.  Then you can connect to your isp with 'pon', your office with 'pon theoffice', and your university with 'pon theschool'.  Note: the name must contain no spaces.
tl: Ilagay ang pangalan na nais itawag sa isp. Maaring nanaisin nyong ilagay ang karaniwang (default) pangalan ng provider sa pangalan ng pangunahing isp. Sa ganitong paraan, maari itong i-dial sa pagbigay ng command na pon. Bigyan ang bawat karagdagang isp ng ibang pangalan. Halimbawa, maaring tawagin ang amo bilang 'theoffice' at ang unibersidad bilang 'theschool'. Sa gayon, maaring kumabit sa isp sa pamamagitan ng pon, sa amo sa pamamagitan ng 'pon theoffice', at sa unibersidad sa pamamagitan ng 'pon theschool'.  Tandaan ang pangalan ay dapat walang espasyo.

en: Provider Name
tl: Pangalan ng Provider

en: This connection exists.  Do you want to overwrite it?
tl: Ang koneksyon itong ay nakalagay na. Nais mo bang palitan ito?

en: Connection Exists
tl: Ang koneksyon ay nakalagay na

en: Finished configuring connection and writing changed files.  The chat strings for connecting to the ISP are in /etc/chatscripts/%s, while the options for pppd are in /etc/ppp/peers/%s.  You may edit these files by hand if you wish.  You will now have an opportunity to exit the program, configure another connection, or revise this or another one.
tl: Tapos na ang pag-aayos ng koneksyon at pagsusulat sa binagong salansan (files). Ang mga parirala (strings) ng chat para sa pagkabit sa ISP ay nasa /etc/chatscripts/%s habang ang mga pagpipilian para sa pppd ay nasa /etc/ppp/peers%s. Maaaring baguhin ang salansan kung nanaisin. Maari na lumabas sa program, mag-ayos ng bagong koneksyon o baguhin ang kasalukuyang koneksyon o ang iba pa.

en: Finished
tl: Tapos na

note: this sets up new connections by calling other functions to: - initialize a clean state by zeroing state variables - query the user for information about a connection
en: Create Connection
tl: Gumawa ng koneksyon

en: No connections to change.
tl: Walang koneksyon na babaguhin.

en: Select a Connection
tl: Pumili ng koneksyon

en: Select connection to change.
tl: Pumili ng koneksyon na babaguhin

en: No connections to delete.
tl: Walang koneksyon na buburahin.

en: Delete a Connection
tl: Burahin ang koneksyon

en: Select connection to delete.
tl: Pumili ng koneksyon na buburahin

en: Return to Previous Menu
tl: Bumalik sa Nakaraang Menu

en: Do you wish to quit without saving your changes?
tl: Nais mo bang lumabas ng hindi iniimbak ang iyong mga binago?

en: Quit
tl: Lumabas

en: Debug Command
tl: Command sa Debug

en: Selecting YES will enable persist mode.  Selecting NO will disable it.  This will cause pppd to keep trying until it connects and to try to reconnect if the connection goes down.  Persist is incompatible with demand dialing: enabling demand will disable persist.  Persist is presently %s.
tl: Ang pagpili ng YES ay bubuhay sa persist mode. Ang pagpili ng NO ay papatay dito. Ito ay magbibigay dahilan sa pppd upang magsumikap hanggang makakabit at sumubok muli upang makakabit sa pagkakataong hindi makagawa ng koneksyon. Ang persist at hindi tugma sa demand dialing. Ang pagbuhay sa demand ay papatay sa persist. Ang persist ay kasalukuyang %s.

en: Choose a method.  'Static' means that the same nameservers will be used every time this provider is used.  You will be asked for the nameserver numbers in the next screen.  'Dynamic' means that pppd will automatically get the nameserver numbers each time you connect to this provider.  'None' means that DNS will be handled by other means, such as BIND (named) or manual editing of /etc/resolv.conf.  Select 'None' if you do not want /etc/resolv.conf to be changed when you connect to this provider.  Use the up and down arrow keys to move among the selections, and press the spacebar to select one.  When you are finished, use TAB to select <OK> and ENTER to move on to the next item.
tl: Pumili ng paraan. Ang 'Static' ay nangangahulugan ng parehong nameserver ang gagamitin sa bawat paggamit ng provider na ito. Tatanungin ang numero ng nameserver sa susunod na screen. Ang 'Dynamic' ay nangangahulugang kukunin ng pppd ang numero ng nameserver sa bawat pagkabit. Ang 'None' ay nangangahulugang ang DNS ay hahawakan ng iba pang paraan, tulad ng BIND (named) o sariling pag-aayos ng /etc/resolv.conf. Piliin ang 'None' kung hindi nanaising baguhin ang /etc/resolv.conf kapag kumabit sa provider. Gamitin ang keys na up at down arrow upang baybayin ang mga pagpipilian at pindutin ang spacebar upang pumili. Sa pagtatapos, gamitin ang TAB upang piliin ang <OK> at ang ENTER upang tumungo sa susunod ng item.

en: Configure Nameservers (DNS)
tl: Ayusin ang Nameservers (DNS)

en: Use static DNS
tl: Gumamit ng static DNS

en: Use dynamic DNS
tl: Gumamit ng Dynamic DNS

en: DNS will be handled by other means
tl: Ang DNS ay hahawakang ng ibang paraan

en: IP number
tl: Nmero ng IP

en: Enter the IP number for your secondary nameserver (if any).
tl: Ipasok ang numero ng IP ng iyong pangalawang nameserver (sa pagkakataong kayo'y mayroon).

en: Enter the username of a user who you want to be able to start and stop ppp.  She will be able to start any connection.  To remove a user run the program vigr and remove the user from the dip group.
tl: Ilagay ang username ng taga-gamit na nais magkaroon ng karapatang buhayin (start) at patayin (stop) ang ppp. Mabubuhay ng taga-gamit ang anumang koneksyon. Upang tanggalin ang taga-gamit patakbuhin ang vigr program at tanggalin ang taga-gamit mula sa grupong dip.

en: Add User
tl: Magdagdag ng User

en: You probably don't want to change this.  Pppd uses the remotename as well as the username to find the right password in the secrets file.  The default remotename is the provider name.  This allows you to use the same username with different providers.  To disable the remotename option give a blank remotename.  The remotename option will be omitted from the provider file and a line with a * instead of a remotename will be put in the secrets file.
tl: Maaring hindi na kailangan ang pagbabago dito.  Ginagamit ng Pppd ang remotename at maging ang username upang mahanap ang tamang password sa salansang (file) secret. Ang karaniwang remotename ay pangalang ibinigay ng provider. Ito ay nagbibigay pagkakataon upang magamit ang parehong username kahit sa iba-ibang provider. Upang hindi paganahin ang remotename hayaang lagyan ng blanko ang remotename. Ang remotename ay tatanggalin sa salansan ng provider at sa halip ang linyang may a* ay ilalagay sa sa salansang secret.

en: If you want this PPP link to shut down automatically when it has been idle for a certain number of seconds, put that number here.  Leave this blank if you want no idle shutdown at all.
tl: Kung nais na putulin ang pagkakakabit ng PPP na walang tulong matapos ang ilang segundo, ilagay ang numero dito. Hayaang walang tugon ito kung hindi nais ang pagputol ng walang tulong.

en: Idle Timeout
tl: Natapos na ang oras ng Idle

note: $data =~ s/\n{2,}/\n/gso; # Remove blank lines
en: Couldn't open %s.
tl: Hindi mabuksan ang %s.

en: Can't open %s.
tl: Hindi mabuksan ang %s.

note: Get an exclusive lock.  Return if we can't get it. Get an exclusive lock.  Exit if we can't get it.
en: Can't lock %s.
tl: Hindi masarhan ang %s.

en: Couldn't print to %s.
tl: Hindi makapag-print sa %s.

en: Couldn't rename %s.
tl: Hindi mabago ang pangalan%s.
