print-manager - en to is translation catalogue (122 entries)

en: Add a new printer
is: Bæta við nýjum prentara

en: Add a new printer group
is: Bæta við nýjum prentarahóp

en: Configure a printer
is: Grunnstilla prentara

[ctx: @list:item]
en: Driverless
is: Án prentrekils

[ctx: @list:item]
en: PPD File
is: PPD-skrá

[ctx: @info]
en: Failed to get server settings: %1
is: Mistókst að ná í stillingar prentþjóns: %1

[ctx: @info]
en: Server Settings Not Saved: (%1): %2
is: Stillingar prentþjóns ekki vistaðar: (%1): %2

[ctx: @info]
en: Fatal Save Server Settings: (%1): %2
is: Banvæn villa við að vista stillingar prentþjóns: (%1): %2

[ctx: @info]
en: Install Error (package: %1)
    Check authentication credentials and make sure PackageKit is installed properly.
is: Uppsetningarvilla (pakki: %1)
    Athugaðu auðkennin þín og gakktu úr skugga um að PackageKit sé rétt uppsett.

[ctx: @info:usagetip]
en: Example Addresses
is: Dæmi um vistföng

[ctx: @label:title]
en: Printing Device
is: Prenttæki

[ctx: @label:textbox]
en: Address:
is: Vistfang:

[ctx: @info The printer/device address]
en: Enter device address
is: Settu inn vistfang tækis

[ctx: @info:usagetip]
en: Choose a device connection
is: Veldu tengingu tækis

[ctx: @action:button]
en: Select Recommended Driver
is: Velja rekil sem mælt er með

[ctx: @info:tooltip]
en: Recommended drivers are based on printer make/model and connection type
is: Mælt er með tilteknum reklum út frá framleiðanda/gerð og tegund tengingar.

[ctx: @action:button]
en: Manual Driver Search…
is: Handvirk leit að rekli…

[ctx: @info:tooltip]
en: Search for and select a driver based on printer make/model
is: Leitaðu og veldu rekil út frá framleiðanda/gerð prentarans

[ctx: @title:group]
en: Line Printer Daemon (LPD) Protocol
is: Samskiptastaðall fyrir línuprentaramiðlara (LPD)

[ctx: @info:usagetip]
en: Enter the address of the LPD device
is: Sláðu inn vistfangið á LPD-tækinu

[ctx: @label:textbox]
en: Queue:
is: Prentröð:

[ctx: @info:placeholder The LPD device queue name]
en: LPD queue name
is: Heiti LPD-prentraðar

[ctx: @action:button]
en: Continue with Address…
is: Halda áfram með vistfang…

[ctx: @info:status]
en: Invalid LPD URL: %1
is: Ógild LPD-slóð: %1

[ctx: @title:group]
en: Find remote printing devices
is: Finna fjartengd prenttæki

[ctx: @info:usagetip]
en: Enter the address of the remote host/device
is: Settu inn vistfangið á fjartengda vél/tæki

[ctx: @info:status]
en: No Printers found at host: %1
is: Engir prentarar fundust: %1

[ctx: @info:status]
en: CUPS request error (%1): %2
is: Villa í CUPS-beiðni (%1): %2

[ctx: @action:button]
en: Select Printer…
is: Velja prentara…

[ctx: @info:whatsthis]
en: If the printer address is known, enter it and choose <interface>Continue</interface>.  If the printer is on a remote host, enter that address and choose <interface>Search</interface>.
is: Ef þú veist vistfang prentarans skaltu setja það inn og velja <interface>Halda áfram</interface>. Ef prentarinn er á fjartengdri vél, skaltu setja inn það vistfang og velja <interface>Leita</interface>.

[ctx: @title:group]
en: AppSocket Protocol (aka JetDirect)
is: AppSocket-samskiptamáti (eða JetDirect)

[ctx: @info:usagetip]
en: Enter the address of the AppSocket device
is: Settu inn vistfangið á AppSocket-tæki

en: Invalid Socket URL: %1
is: Ógild slóð sökkuls: %1

[ctx: @title:window]
en: Set up a Printer Connection
is: Setja upp prentaratengingu

[ctx: @action:button]
en: Refresh
is: Endurlesa

[ctx: @action:button]
en: Show Detected Devices
is: Sýna greind tæki

[ctx: @action:button]
en: Show Manual Options
is: Sýna handvirka valkosti

[ctx: @info:status]
en: This feature is not available (%1)
is: Þessi eiginleiki er ekki í boði (%1)

[ctx: @info:status]
en: Unable to automatically discover any printing devices
is: Tókst ekki að finna sjálfvirkt nein prenttæki

[ctx: @info:usagetip]
en: Choose "Refresh" to try again or choose a manual configuration option from the list
is: Veldu "Endurlesa" til að reyna aftur eða veldu handvirka uppsetningu af listanum

[ctx: @info:usagetip]
en: Choose a manual configuration option from the list
is: Veldu handvirka uppsetningu af listanum

[ctx: @title:window]
en: CUPS Server Settings
is: Stillingar CUPS-þjóns

[ctx: @action:button]
en: CUPS Print Server Admin
is: Stjórnandi CUPS-prentþjóns

[ctx: @action:button Reset to current settings]
en: Reset
is: Endurstilla

[ctx: @action:button Apply new settings]
en: Apply
is: Virkja

en: Please wait while the CUPS server restarts
is: Hinkraðu aðeins á meðan CUPS-þjónninn endurræsist

[ctx: @option:check]
en: Share printers connected to this system
is: Samnýta prentara sem tengdir eru við þetta kerfi

[ctx: @option:check]
en: Allow printing from the Internet
is: Leyfa prentun frá internetinu

[ctx: @option:check]
en: Allow remote administration
is: Leyfa fjarlæga netstjórnun

[ctx: @option:check]
en: Allow users to cancel any job (not just their own)
is: Leyfa notendum að hætta hvaða verki sem er (ekki bara þeirra eigin)

[ctx: @title:window]
en: Printer Setup Helpers
is: Aðstoð við prentarauppsetningu

[ctx: @info:status]
en: Install has completed successfully
is: Uppsetningin tókst

[ctx: @info:status]
en: Installation failed
is: Uppsetningin mistókst

[ctx: @info:status]
en: Installing…
is: Set upp...

[ctx: @info:usagetip]
en: Report this issue to %1
is: Tilkynntu vandamálið til %1

en: new_queue
is: ný_prentröð

en: new_group
is: nýr_hópur

[ctx: @info:usagetip]
en: A printer support package that provides convenience features does not appear to be installed.<nl/><nl/>Because this distro does not include PackageKit, we cannot provide an install option. Please use your package manager to install the <command>system-config-printer</command> package manually.
is: Stuðningspakki prentara sem býður upp á þægindaeiginleika virðist ekki vera uppsettur.<nl/><nl/>Þar sem þessi útgáfa af Linux inniheldur ekki PackageKit getum við ekki boðið upp á uppsetningarvalkost. Notaðu pakkastjórann þinn til að setja upp pakkann <command>system-config-printer</command> handvirkt.

[ctx: @info:usagetip]
en: A printer support package that provides convenience features does not appear to be installed.
is: Stuðningspakki prentara sem býður upp á þægindaeiginleika virðist ekki vera uppsettur.

[ctx: @action:button Install printer setup helper package]
en: Install It
is: Setja hann upp

[ctx: @action:button The thing being added is a printer]
en: Add…
is: Bæta við…

[ctx: @action:button]
en: Add Printer…
is: Bæta við prentara…

[ctx: @action:button]
en: Add Group…
is: Bæta við hópi…

[ctx: @action:button]
en: Configure Print Server…
is: Stilla prentþjón…

[ctx: @info:status]
en: No printers are currently set up
is: Engir prentarar eru núna uppsettir

[ctx: @info:usagetip]
en: Click <interface>Add…</interface> to set up a new printer on this computer
is: Smelltu á <interface>Bæta við…</interface> til að bæta við nýjum prentara á þessari tölvu

[ctx: @info:status]
en: Printing services not available
is: Prentþjónustur ekki tiltækar

[ctx: @info:usagetip]
en: Click <interface>Configure Print Server…</interface> to check settings, or verify that the CUPS system service is active.
is: Smelltu á <interface>Stilla prentþjón…</interface> til að athuga stillingar eða skoða hvort CUPS-kerfisþjónustan sé virk.

en: Printers
is: Prentarar

en: Printer Groups
is: Prentarahópar

[ctx: @action:button]
en: Open Print Queue
is: Opna prentröð

[ctx: @info:tooltip]
en: Resume printing
is: Halda áfram að prenta

[ctx: @info:tooltip]
en: Pause printing
is: Gera hlé á prentun

[ctx: @action:button Resume printing]
en: Resume
is: Halda áfram

[ctx: @action:button Pause printing]
en: Pause
is: Gera hlé

[ctx: @title:window]
en: Select a printer make/model
is: Veldu framleiðanda og gerð prentara

[ctx: @title:window]
en: Printer Driver (%1)
is: Prentrekill (%1)

[ctx: @title:window]
en: Printer Driver
is: Prentrekill

[ctx: @action:button Select ipp everywhere driver]
en: Use IPP Everywhere™
is: Nota IPP Everywhere™

en: Save
is: Vista

en: Select a PostScript Printer Description (PPD) file
is: Veldu PostScript-prentlýsingarskrá (PPD)

en: Printer model is required.  Please select a printer model.
is: Gerð prentara er nauðsynleg. Veldu tegund/gerð prentara.

[ctx: @option:radio]
en: Select Make and Model:
is: Veldu framleiðanda og gerð:

[ctx: @info:placeholder]
en: Filter Models
is: Sía tegundir

[ctx: @option:radio]
en: PPD file:
is: PPD-skrá:

[ctx: @action:button]
en: Select PPD File…
is: Veldu PPD-skrá…

en: Select
is: Velja

en: PostScript Printer Description Files (*.ppd)
is: PostScript-prentlýsingarskrár (*.ppd)

[ctx: @title:window]
en: Add Group
is: Bæta við hópi

[ctx: @title:window]
en: Add Printer
is: Bæta við prentara

en: Configure…
is: Grunnstilla…

en: Remove
is: Fjarlægja

[ctx: @action:button]
en: CUPS Printers Overview Help
is: Yfirlit aðstoðar fyrir CUPS-prentara

[ctx: @action:button]
en: Printer/Device Admin Page
is: Stjórnunarsíða prentara/tækis

[ctx: @action:button Add printer]
en: Add
is: Bæta við

[ctx: @action:button Apply changes]
en: Apply
is: Virkja

[ctx: @info:status]
en: Queue name is required. Enter a unique queue name.
is: Heiti á prentröðina er nauðsynlegt. Sláðu inn einstakt heiti.

[ctx: @info:status]
en: Queue name must be unique. Enter a unique queue name.
is: Heiti prentraðar verður að vera einstakt. Sláðu inn einstakt heiti.

[ctx: @info:status]
en: Make/Model is required. Choose "Select" to pick Make/Model
is: Gerð/tegund er nauðsynleg. Veldu "Velja" til að velja gerð/tegund

[ctx: @info:status]
en: Configuring %1, please wait…
is: Grunnstilli %1, hinkraðu aðeins…

en: Failed to remove the printer: %1
is: Mistókst að fjarlægja prentarann: %1

[ctx: @title:window]
en: Remove Group?
is: Fjarlægja hóp?

[ctx: @title:window]
en: Remove Printer?
is: Fjarlægja prentara?

[ctx: @info %1 is the name of a printer or printer group]
en: '%1' will be removed.
is: '%1' verður fjarlægður.

[ctx: @action:button]
en: Remove Group
is: Fjarlægja hóp

[ctx: @action:button]
en: Remove Printer
is: Fjarlægja prentara

en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: @action:check Set default printer]
en: Default printer
is: Sjálfgefinn prentari

[ctx: @info]
en: To change the default printer, set another printer as the default.
is: Til að skipta um sjálfgefinn prentara, skaltu merkja annan prentara sem sjálfgefinn.

[ctx: @action:check]
en: Share this group
is: Deila þessum hópi

[ctx: @action:check]
en: Share this printer
is: Samnýta þennan prentara

[ctx: @action:check]
en: Accepting print jobs
is: Tekur við prentverkum

[ctx: @action:button]
en: Print Test Page
is: Prenta prufusíðu

[ctx: @action:button]
en: Print Self-Test Page
is: Prenta innbyggða prufusíðu

[ctx: @action:button]
en: Clean Print Heads
is: Hreinsa prenthausa

[ctx: @label:textbox]
en: Queue Name:
is: Heiti prentraðar:

[ctx: @label:textbox]
en: Description:
is: Lýsing:

[ctx: @label:textbox]
en: Location:
is: Staðsetning:

[ctx: @label:textbox]
en: Connection:
is: Tenging:

[ctx: @label:listbox]
en: Member Printers:
is: Prentarar hóps:

[ctx: @label:textbox]
en: Make/Model:
is: Framleiðandi/Gerð:

[ctx: @action:button Select printer make/model]
en: Select…
is: Velja…
