Holidays 0.37 - source to th translation catalogue (25 entries)

note: New Year's Day.
source: 元日
th: วันขึ้นปีใหม่

note: Coming of Age Day.
source: 成人の日
th: วันฉลองบรรลุนิติภาวะ

note: Foundation Day.
source: 建国記念の日
th: วันชาติญี่ปุ่น

note: Emperor's Birthday.
source: 天皇誕生日
th: วันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระจักรพรรดินารุฮิโตะ

note: Vernal Equinox Day.
source: 春分の日
th: วันวสันตวิษุวัต

note: Greenery Day.
source: みどりの日
th: วันพฤกษชาติ

note: Showa Day.
source: 昭和の日
th: วันโชวะ

note: Constitution Day.
source: 憲法記念日
th: วันรัฐธรรมนูญ

note: Children's Day.
source: こどもの日
th: วันเด็กแห่งชาติ

note: Marine Day.
source: 海の日
th: วันแห่งทะเล

note: Mountain Day.
source: 山の日
th: วันแห่งภูเขา

note: Respect for the Aged Day.
source: 敬老の日
th: วันเคารพผู้สูงอายุ

note: Autumnal Equinox Day.
source: 秋分の日
th: วันศารทวิษุวัต

note: Sports Day.
source: スポーツの日
th: วันกีฬาแห่งชาติ

note: Physical Education Day.
source: 体育の日
th: วันพลศึกษา

note: Culture Day.
source: 文化の日
th: วันวัฒนธรรม

note: Labor Thanksgiving Day.
source: 勤労感謝の日
th: วันขอบคุณแรงงาน

note: Substitute Holiday.
source: 振替休日
th: วันหยุดชดเชย

note: National Holiday.
source: 国民の休日
th: วันหยุดพิเศษ (เพิ่มเติม)

note: Bank Holiday.
source: 銀行休業日
th: วันหยุดธนาคาร

note: The Crown Prince marriage ceremony.
source: 結婚の儀
th: พิธีเสกสมรสมกุฎราชกุมาร

note: State Funeral of Emperor Shōwa.
source: 大喪の礼
th: พระราชพิธีพระบรมศพของสมเด็จพระจักรพรรดิโชวะ

note: Enthronement ceremony.
source: 即位礼正殿の儀
th: พระราชพิธีจักรพรรดิยาภิเษกของสมเด็จพระจักรพรรดิ

note: Enthronement day.
source: 天皇の即位の日
th: พระราชพิธีขึ้นครองราชย์ของสมเด็จพระจักรพรรดิ

note: Enthronement ceremony.
source: 即位礼正殿の儀が行われる日
th: พระราชพิธีจักรพรรดิยาภิเษกของสมเด็จพระจักรพรรดิ
