debian-installer - en to th translation catalogue (32 entries)

note: Type: text Description :sl4:
en: Installing quik
th: กำลังติดตั้ง quik

note: Type: text Description :sl4:
en: Installing quik boot loader
th: กำลังติดตั้งบูตโหลดเดอร์ quik

note: Type: boolean Description :sl4:
en: quik installation failed. Continue anyway?
th: ติดตั้ง quik ไม่สำเร็จ จะดำเนินการต่อไปหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl4:
en: The quik package failed to install into /target/.  Installing quik as a boot loader is a required step.  The install problem might however be unrelated to quik, so continuing the installation may be possible.
th: ติดตั้งแพกเกจ quik ลงใน /target/ ไม่สำเร็จ การติดตั้ง quik เป็นบูตโหลดเดอร์ เป็นขั้นตอนที่จำเป็น แต่ปัญหาของการติดตั้งอาจไม่เกี่ยวกับ quik ก็ได้ ดังนั้น การดำเนินการติดตั้งต่อไปก็อาจทำได้

note: Type: text Description :sl4:
en: Checking partitions
th: กำลังตรวจสอบพาร์ทิชัน

note: Type: error Description :sl4:
en: No root partition found
th: ไม่พบพาร์ทิชันราก

note: Type: error Description :sl4:
en: No partition is mounted as your new root partition. You must mount a root partition first.
th: ไม่มีพาร์ทิชันที่เมานท์เป็นพาร์ทิชันรากใหม่ คุณต้องเมานท์พาร์ทิชันรากก่อน

note: Type: error Description :sl4:
en: Boot partition not on first disk
th: พาร์ทิชันบูตไม่ได้อยู่ในดิสก์แรก

note: Type: error Description :sl4:
en: The quik boot loader requires partition that holds /boot to be on the first disk. Please return to the partitioning step.
th: บูตโหลดเดอร์ quik จำเป็นต้องให้พาร์ทิชันที่มี /boot อยู่ในดิสก์แรก กรุณากลับไปที่ขั้นตอนการแบ่งพาร์ทิชัน

note: Type: error Description :sl4:
en: Boot partition must be on ext2
th: พาร์ทิชันบูตต้องเป็น ext2

note: Type: error Description :sl4:
en: The quik boot loader requires the partition that holds /boot to be formatted using the ext2 file system. Please return to the partitioning step.
th: บูตโหลดเดอร์ quik ต้องการให้พาร์ทิชันที่ใช้เป็น /boot ฟอร์แมตด้วยระบบแฟ้มแบบ ext2 กรุณากลับไปที่ขั้นตอนการแบ่งพาร์ทิชัน

note: Type: boolean Description :sl4:
en: Do you really want to install the quik boot loader?
th: คุณต้องการติดตั้งบูตโหลดเดอร์ quik จริงๆ หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl4:
en: You have chosen to install the quik boot loader. You will not be able to boot any other operating system from this disk. Furthermore, your machine may not be bootable in any manner after this process completes. If you are left with a blank screen, you may need to try a cold boot and hold down Command-Option-P-R.
th: คุณได้เลือกที่จะติดตั้งบูตโหลดเดอร์ quik  คุณจะไม่สามารถบูตระบบปฏิบัติการอื่นจากดิสก์นี้ได้ นอกจากนี้ เครื่องของคุณอาจจะไม่สามารถบูตได้ไม่ว่ากรณีใดๆ หลังจากเสร็จสิ้นการติดตั้งนี้แล้ว ถ้าคุณพบแต่จอเปล่า คุณอาจจะต้องลอง cold boot แล้วกดปุ่ม Command-Option-P-R

note: Type: boolean Description :sl4:
en: Be aware that this code has not been thoroughly tested.
th: โปรดรับทราบไว้ว่าโปรแกรมนี้ยังไม่ผ่านการตรวจสอบอย่างถี่ถ้วน

note: Type: boolean Description :sl4:
en: You have chosen to install the quik boot loader. You will not be able to boot any other operating system from this disk. Furthermore, your machine may not be bootable in any manner after this process completes.
th: คุณได้เลือกที่จะติดตั้งบูตโหลดเดอร์ quik  คุณจะไม่สามารถบูตระบบปฏิบัติการอื่นจากดิสก์นี้ได้ นอกจากนี้ เครื่องของคุณอาจจะไม่สามารถบูตได้ไม่ว่ากรณีใดๆ หลังจากเสร็จสิ้นการติดตั้งนี้แล้ว

note: Type: text Description :sl4:
en: Creating quik configuration
th: กำลังตั้งค่าให้กับ quik

note: Type: error Description :sl4:
en: Failed to create quik configuration
th: สร้างแฟ้มค่าตั้งให้กับ quik ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl4:
en: The creation of the main quik configuration file failed.
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มค่าตั้งหลักของ quik ได้

note: Type: error Description :sl4:
en: Check /var/log/syslog or see virtual console 4 for the details.
th: กรุณาตรวจสอบ /var/log/syslog หรือดูที่คอนโซลเสมือนที่ 4 เพื่อดูรายละเอียด

note: Type: error Description :sl4:
en: Warning: Your system may be unbootable!
th: คำเตือน: ระบบของคุณอาจไม่สามารถบูตได้!

note: Type: text Description :sl4:
en: Installing quik into bootstrap partition
th: กำลังติดตั้ง quik ลงในพาร์ทิชันบูต

note: Type: error Description :sl4:
en: Failed to install boot loader
th: ติดตั้งบูตโหลดเดอร์ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl4:
en: The installation of the quik boot loader failed.
th: การติดตั้งบูตโหลดเดอร์ quik ล้มเหลว

note: Type: error Description :sl4:
en: Warning: your system may be unbootable!
th: คำเตือน: ระบบของคุณอาจไม่สามารถบูตได้!

note: Type: text Description :sl4:
en: Setting up OpenFirmware
th: กำลังตั้งค่า OpenFirmware

note: Type: error Description :sl4:
en: Unable to configure OpenFirmware
th: ไม่สามารถตั้งค่า OpenFirmware ได้

note: Type: error Description :sl4:
en: Setting the OpenFirmware boot-device variable failed. You will have to configure OpenFirmware yourself to boot.
th: ตั้งค่าตัวแปร boot-device ของ OpenFirmware ไม่สำเร็จ คุณจะต้องตั้งค่า OpenFirmware เอง เพื่อจะบูตระบบได้

note: Type: error Description :sl4: This error may not be fatal, depending on the exact type of Mac.
en: Problem configuring OpenFirmware
th: เกิดปัญหาขณะตั้งค่า OpenFirmware

note: Type: error Description :sl4: This error may not be fatal, depending on the exact type of Mac.
en: Setting the OpenFirmware boot-command variable failed. You may have intermittent boot failures.
th: ตั้งค่าตัวแปร boot-command ของ OpenFirmware ไม่สำเร็จ คุณอาจบูตระบบไม่ขึ้นเป็นครั้งคราว

note: Type: error Description :sl4:
en: Failed to mount /target/proc
th: ไม่สามารถเมานท์ /target/proc

note: Type: error Description :sl4:
en: Mounting the proc file system on /target/proc failed.
th: เมานท์ระบบแฟ้ม proc บน /target/proc ไม่สำเร็จ

note: Type: text Description Main menu item :sl4:
en: Install quik on a hard disk
th: ติดตั้ง quik ลงในฮาร์ดดิสก์
