recode 3.6 - en to vi translation catalogue (77 entries)

en: No error
vi: Không có lỗi

en: Non canonical input
vi: Dữ liệụ gõ không đúng tiêu chuẩn

en: Ambiguous output
vi: Dữ liệu xuất là mơ hồ

en: Untranslatable input
vi: Dữ liệu gõ không dịch được

en: Invalid input
vi: Dữ liệu gõ không hợp lệ

en: System detected problem
vi: Hệ thống mới gặp lỗi

en: Misuse of recoding library
vi: Không sử dụng thư viện mã hóa lại cho đúng

en: Internal recoding bug
vi: Lỗi mã hóa lại nội  bộ

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify
    it under the terms of the GNU General Public License as published by
    the Free Software Foundation; either version 2, or (at your option)
    any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful,
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
    GNU General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License
    along with this program; if not, write to the Free Software Foundation,
    Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston, MA 02111-1307, USA.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có thể phân phối và/hay sửa đổí
    nó với điều kiện cua Quyền Công Chung Gnu (GPL) như được xuất do
    Free Software Foundation; hoặc phiên bản 2, hoặc (tùy chọn)
    bất cứ phiên bản sau nào.
    
    Chúng tôi phân phối chương trình này vì mong nó có ích, nhưng
    không bảo đảm gì cả, không bảo đảm một cách ngụ ý
    khả năng bán hay khả năng làm việc dứt khoát. Hãy xem
    Quyền Công Chung Gnu để tim thấy chi tiết thêm.
    
    Bạn nên được nhận một bản Quyền Công Chung Gnu với
    chương trình này; nếu không thì hãy viết thư cho Free Software Foundation,
    Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston, MA 02111-1307, USA (Mỹ).

en: Try `%s %s' for more information.
vi: Thử lệnh `%s %s' để tìm thấy thông tin thêm.

en: Free `recode' converts files between various character sets and surfaces.
vi: Chương trình `recode' (mã hóa lại) tự do thì chuyển đổi tập tin giữa nhiều bộ ký tự và mặt khác nhau.

en: 
    Usage: %s [OPTION]... [ [CHARSET] | REQUEST [FILE]... ]
vi: 
    Cách sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]... [ [BỘ_KÝ_TỰ] | LỜI_YÊU_CẦU [TẬP_TIN]... ]

en: 
    If a long option shows an argument as mandatory, then it is mandatory
    for the equivalent short option also.  Similarly for optional arguments.
vi: 
    Nếu tùy chọn dài phải có đối số thì tùy chọn ngắn thích hợp cũng vậy.
    Đối với đối số tùy chọn thì cách giống nhau.

en: 
    Listings:
      -l, --list[=FORMAT]        list one or all known charsets and aliases
      -k, --known=PAIRS          restrict charsets according to known PAIRS list
      -h, --header[=[LN/]NAME]   write table NAME on stdout using LN, then exit
      -F, --freeze-tables        write out a C module holding all tables
      -T, --find-subsets         report all charsets being subset of others
      -C, --copyright            display Copyright and copying conditions
          --help                 display this help and exit
          --version              output version information and exit
vi: 
    Danh sách:
      -l, --list[=DẠNG]        _ghi danh sach_ một hay tất cả bộ ký tự và biệt hiệu được biết
      -k, --known=CẶP          hạn chế bộ ký tự theo danh sách CẶP _được biết_
      -h, --header[=[NGÔN_NGỮ/]TÊN]   ghi TÊN bảng ra thiết bị xuất chuẩn bằng sử dụng ngôn ngữ ấy rồi thoát (_đầu đề_)
      -F, --freeze-tables        ghi ra mô-đun C chứa tất cả _bảng_ (_làm đông đặc_)
      -T, --find-subsets         thông báo tât cả bộ ký tự là _nhóm phụ_ của bộ khác (_tìm_)
      -C, --copyright            hiển thị các điều kiện _bản quyền_ và sao chép
          --help                 hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
          --version              xuất thông tin _phiên bản_ rồi thoát

en: 
    Operation modes:
      -v, --verbose           explain sequence of steps and report progress
      -q, --quiet, --silent   inhibit messages about irreversible recodings
      -f, --force             force recodings even when not reversible
      -t, --touch             touch the recoded files after replacement
      -i, --sequence=files    use intermediate files for sequencing passes
          --sequence=memory   use memory buffers for sequencing passes
vi: 
    Chế độ thi hành:
      -v, --verbose           giải thích dãy bước và thông báo tiến trình (_chi tiết_)
      -q, --quiet, --silent   thu hồi các thông điệp về việc mã hóa lại không hoàn tác (_im_)
      -f, --force             _buộc_ tất cả việc mã hóa lại ngay cả khi không thể hoàn tác
      -t, --touch             _sờ_ mọi tập tin được mã hóa lại sau khi thay thế
      -i, --sequence=files    sử dụng _tâp tin_ trung cấp cho việc _sắp xếp_ 
          --sequence=memory   sử dụng bộ đệm _nhớ_ cho việc _sắp xếp_

en:   -p, --sequence=pipe     use pipe machinery for sequencing passes
vi:   -p, --sequence=pipe     sử dụng thiết bị _ống_ cho việc _sắp xếp_

en:   -p, --sequence=pipe     same as -i (on this system)
vi:   -p, --sequence=pipe     bằng cờ -i (trên hệ điều hành này)

en: 
    Fine tuning:
      -s, --strict           use strict mappings, even loose characters
      -d, --diacritics       convert only diacritics or alike for HTML/LaTeX
      -S, --source[=LN]      limit recoding to strings and comments as for LN
      -c, --colons           use colons instead of double quotes for diaeresis
      -g, --graphics         approximate IBMPC rulers by ASCII graphics
      -x, --ignore=CHARSET   ignore CHARSET while choosing a recoding path
vi: 
    Điều hưởng tinh:
      -s, --strict           sử dụng ánh xạ _chặt chẽ_, ngay cả ký tự phóng
      -d, --diacritics       chuyển đổi chỉ _dấu phụ_ hay điều như nhau đối với HTML/LaTeX
      -S, --source[=NGÔN_NGỮ]    hạn chế việc ma hóa lại nên chỉ xử lý chuỗi và chú thích như ngôn ngữ ấy (_nguồn_)
      -c, --colons           sử dụng _dấu hai chấm_ thay thế dấu nháy kép cho dấu tách đôi
      -g, --graphics         ước các thước đo IBMPC bằng _đồ họa_ ASCII
      -x, --ignore=BÔ_KÝ_TỰ   _bỏ qua_ bộ ký tự ấy khi chọn đường dẫn mã hóa lại

en: 
    Option -l with no FORMAT nor CHARSET list available charsets and surfaces.
    FORMAT is `decimal', `octal', `hexadecimal' or `full' (or one of `dohf').
vi: 
    Khi tùy chọn -l không có DẠNG hay BỘ KÝ TỰ thi ghi danh sách tất cả bộ ký tự và mặt sẵn sàng.
    DẠNG là `decimal' (thập phân), `octal' (bát phân), `hexadecimal' (thập lục phân) hay `full' (toàn) (hay một của chữ đầu `dohf').

en: Unless DEFAULT_CHARSET is set in environment, CHARSET defaults to the locale
    dependent encoding, determined by LC_ALL, LC_CTYPE, LANG.
vi: Nếu chưa lập BỘ_KÝ_TỰ_MẶC_ĐỊNH trong môi trường thì LC_ALL, LC_CTYPE, LANG
    quyết định biên mã phụ thuộc vào miền địa phương, là BỘ_KÝ_TỰ mặc định

en: With -k, possible before charsets are listed for the given after CHARSET,
    both being tabular charsets, with PAIRS of the form `BEF1:AFT1,BEF2:AFT2,...'
    and BEFs and AFTs being codes are given as decimal numbers.
vi: Có thể sử dụng tùy chọn -k trước khi ghi danh sách bộ ký tự sau BỘ_KÝ_TỰ,
    cả hai bộ ký tự ấy có dạng bảng, có mọi đôi dạng `BEF1:AFT1,BEF2:AFT2,...'
    và cả hai BEF và AFT là mã dạng số thập phân.

en: LN is some language, it may be `c', `perl' or `po'; `c' is the default.
vi: LN hay NGÔN_NGỮ là một ngôn ngữ, có thể `c', `perl' hay `po'; còn `c' là mặc định.

en: 
    REQUEST is SUBREQUEST[,SUBREQUEST]...; SUBREQUEST is ENCODING[..ENCODING]...
    ENCODING is [CHARSET][/[SURFACE]]...; REQUEST often looks like BEFORE..AFTER,
    with BEFORE and AFTER being charsets.  An omitted CHARSET implies the usual
    charset; an omitted [/SURFACE]... means the implied surfaces for CHARSET; a /
    with an empty surface name means no surfaces at all.  See the manual.
vi: 
    LỜI_YÊU_CẦU là PHỤ_LỜI_YÊU_CẦU[,PHỤ_LỜI_YÊU_CẦU]...;
    PHỤ_LỜI_YÊU_CẦU là BIÊN_MÃ [..BIÊN_MÃ]... BIÊN_MÃ là [BỘ_KÝ_TỰ][/[MẶT]]...;
    LỜI_YÊU_CẦU thường hình như TRƯỚC..SAU, mà cả hai TRƯỚC và SAU là bô ký tự.
    Khi không nhập BỘ_KÝ_TỰ nên sử dụng bộ ký tự thường; khi không nhập [/MẶT]...
    nên sử dụng những mặt ngụ ý cho BỘ_KÝ_TỰ; ký tự / có tên mặt trống có nghĩa là
    không có mặt nào. Hãy xem sổ hướng dẫn.

en: 
    If none of -i and -p are given, presume -p if no FILE, else -i.
    Each FILE is recoded over itself, destroying the original.  If no
    FILE is specified, then act as a filter and recode stdin to stdout.
vi: 
    Nếu chưa nhận -i và -p thì giả sử -p nếu không có TẬP_TIN, nếu có thì -i.
    Sẽ mã hóa lại mỗi TẬP_TIN trên mình nên xóa bỏ điều trước. Nếu chưa ghi rõ TẬP_TIN
    thì thay quyền trình lọc và mã hóa lại dữ liệu gõ chuẩn ra thiết bị xuất chuẩn.

en: 
    Report bugs to <recode-bugs@iro.umontreal.ca>.
vi: 
    Hãy thông báo lỗi cho <recode-bugs@iro.umontreal.ca>.

en: Sequence `%s' is ambiguous
vi: Dãy `%s' mơ hồ

en: Sequence `%s' is unknown
vi: Chưa biết dãy `%s'

en: Language `%s' is ambiguous
vi: Ngôn ngữ `%s' mơ hồ

note: -1
en: Language `%s' is unknown
vi: Chưa biết ngôn ngữ `%s'

en: Format `%s' is ambiguous
vi: Dạng `%s' mơ hồ

en: Format `%s' is unknown
vi: Chưa biết dạng `%s'

en: Written by Franc,ois Pinard <pinard@iro.umontreal.ca>.
vi: Tác giả: François Pinard <pinard@iro.umontreal.ca>.

en: 
    Copyright (C) 1990, 92, 93, 94, 96, 97, 99 Free Software Foundation, Inc.
vi: 
    Bản quyền (C) năm 1990, 92, 93, 94, 96, 97, 99 Free Software Foundation, Inc.

en: This is free software; see the source for copying conditions.  There is NO
    warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
vi: Đây là phần mềm tự do; hãy xem mã nguồn để thấy điều kiện sao chép.
    Không bảo đảm gì cả, dù khả năng bán hay khả năng làm việc dứt khoát.

en: Symbol `%s' is unknown
vi: Chưa biết ký hiệu `%s'

en: Charset `%s' is unknown or ambiguous
vi: Bộ ký tự `%s' là chưa được biệt hoặc mơ hồ

en: Required argument is missing
vi: Thiếu đốí số bắt buộc

en: Syntax is deprecated, please prefer `%s'
vi: Phản đối cú pháp ấy, hãy sử dụng `%s' thay thế

en: Request `%s' is erroneous
vi: Lời yêu cầu `%s' không đúng

en: Recoding %s...
vi: Đang mã hóa lại %s...

en:  done
vi:  xong rồi

en:  failed: %s in step `%s..%s'
vi:  không xong được: %s trong bước `%s..%s'

en: %s failed: %s in step `%s..%s'
vi: %s không xong được: %s trong bước `%s..%s'

en: %s in step `%s..%s'
vi: %s trong bước `%s..%s'

en: Charset %s already exists and is not %s
vi: Bộ ký tự %s tồn tại rồi, không là %s

en: Cannot list `%s', no names available for this charset
vi: Không ghi `%s' được vì không có tên nào cho bộ ký tự này

note: code counter expected value for code counter insert a while line before printing Print the long table according to explode data.
en: Dec  Oct Hex   UCS2  Mne  %s
vi: Hệ2  Hệ8  Hệ16   UCS2  Nhớ  %s

en: Sorry, no names available for `%s'
vi: Tiếc là không có tên nào cho `%s'

en: Resurfacer set more than once for `%s'
vi: Đã lập việc tạo mặt lại hơn một lần cho `%s'

en: Unsurfacer set more than once for `%s'
vi: Đã lập việc bỏ mặt hơn một lần cho `%s'

en: Virtual memory exhausted
vi: Hết bộ nhớ ảo rồì

en: Codes %3d and %3d both recode to %3d
vi: Có mã hóa lại cả hai mã %3d và %3d thành %3d

en: No character recodes to %3d
vi: Không mã hóa lại ký tự nào thành %3d

en: Cannot invert given one-to-one table
vi: Không đảo được bảng một-đối-một đã cho

en: Following diagnostics for `%s' to `%s'
vi: Đang theo phương pháp chẩn đoán cho `%s' đến `%s'

en: Pair no. %d: <%3d, %3d> conflicts with <%3d, %3d>
vi: Số cặp %d: <%3d, %3d> xung đột với <%3d, %3d>

en: Cannot complete table from set of known pairs
vi: Không thể xong tạo bảng từ bộ cặp được biết

en: Identity recoding, not worth a table
vi: Việc mã hóa lại chỉ giống hệt, không cần bảng toàn

en: Recoding is too complex for a mere table
vi: Việc mã hóa lại quá phức tạp đối với bảng

note: Print the header of the header file.
en: %sConversion table generated mechanically by Free `%s' %s
vi: %sBảng chuyển đổi được tạo ra tự động do Free (Tự do) `%s' %s

en: %sfor sequence %s.%s
vi: %sđối với dãy %s.%s

en: No table to print
vi: Không có bảng nào để in

en: reversible
vi: có thể hoàn tác

en: %s to %s
vi: %s thành %s

en: variable
vi: biến đổi

en: *Unachievable*
vi: *Không xong đươc*

en: *mere copy*
vi: *chỉ bản sao*

en: Virtual memory exhausted!
vi: Hết bộ nhớ ảo rồi.

en: Step initialisation failed
vi: Không khởi động bước được

en: Step initialisation failed (unprocessed options)
vi: Không khởi động bước được (chưa xử lý tùy chọn)

en: Request: %s
vi: Lời yêu cầu: %s

en: Shrunk to: %s
vi: Đã co lại cho: %s

en: Unrecognised surface name `%s'
vi: Chưa chấp nhận tên mặt `%s'

en: No way to recode from `%s' to `%s'
vi: Không có cách mã hóa lại tư `%s' sang `%s'

en: Expecting `..' in request
vi: Đang ngờ `..' trong lời yêu cầu

en: Child process wait status is 0x%0.2x
vi: Trạng thái đời của xử lý con là 0x%0.2x

en: UCS2   Mne   Description
vi: UCS2   Nhớ   Mô tả
