rednotebook - en to vi translation catalogue (104 entries)

en: A Desktop Journal
vi: Một ứng dụng ghi chép cá nhân

en: Load RedNotebook at startup
vi: Tải RedNotebook khi khởi động

en: %A, %x, Day %j
vi: %A, %x, Ngày thứ %j

en: Week %W of Year %Y
vi: Tuần thứ %W trong năm %Y

en: Day %j
vi: Ngày thứ %j

en: Help
vi: Hướng dẫn

en: Close to system tray
vi: Thoát xuống khay hệ thống

en: Closing the window will send RedNotebook to the tray
vi: Đóng cửa sổ sẽ thoát RedNotebook xuống khay hệ thống

en: Check for new version at startup
vi: Kiểm tra phiên bản mới khi khởi động

en: Check now
vi: Kiểm tra ngay bây giờ

en: Date/Time format
vi: Định dạng thời gian

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Bold
vi: Đậm

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Underline
vi: Gạch dưới

en: Strikethrough
vi: Gạch xuyên

note: Translators: Noun
en: Format
vi: Định dạng

en: Format the selected text or tag
vi: Định dạng văn bản hay tag được chọn

en: Show RedNotebook
vi: Hiển thị RedNotebook

en: First Item
vi: Mục đầu tiên

en: Second Item
vi: Mục thứ hai

en: Indented Item
vi: Mục được lùi vào

en: Two blank lines close the list
vi: Hai dòng trắng sẽ đóng danh sách

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Insert an image from the harddisk
vi: Thêm một hình ảnh từ ổ đĩa

en: File
vi: Tập tin

en: Insert a link to a file
vi: Thêm liên kết đến một tập tin

en: _Link
vi: _Liên kết

en: Insert a link to a website
vi: Thêm liên kết đến một website

en: Bullet List
vi: Danh sách gạch đầu dòng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Line
vi: Đường kẻ ngang

en: Insert a separator line
vi: Thêm một đường phân cách

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: Insert the current date and time (edit format in preferences)
vi: Thêm ngày giờ hiện tại (chỉnh sửa định dạng trong mục tùy thích)

en: Line Break
vi: Ngắt dòng

en: Insert a manual line break
vi: Thêm dấu ngắt dòng thủ công

en: Insert
vi: Chèn

en: Insert images, files, links and other content
vi: Thêm ảnh, tập tin và liên kết đến nội dung khác

en: No link location has been entered
vi: Chưa nhập địa chỉ liên kết

en: Date
vi: Ngày

en: Text
vi: Văn bản

en: _Journal
vi: _Sổ ghi chép

en: Create a new journal. The old one will be saved
vi: Tạo một sổ ghi chép mới. Sổ đang mở sẽ được lưu lại.

en: Load an existing journal. The old journal will be saved
vi: Mở một sổ ghi chép có sẵn. Sổ đang mở sẽ được lưu lại.

en: Save journal at a new location. The old journal files will also be saved
vi: Lưu sổ ghi chép tại một vị trí mới. Sổ đang mở cũng sẽ được lưu.

en: Export
vi: Xuất

en: Open the export assistant
vi: Mở trình hướng dẫn xuất

en: Save all the data in a zip archive
vi: Lưu tất cả dữ liệu vào một tập tin zip

en: Show some statistics about the journal
vi: Hiện và số liệu thống kê về sổ ghi chép này

en: Shutdown RedNotebook. It will not be sent to the tray.
vi: Tắt RedNotebook. Nó sẽ không hiện trong khay hệ thống.

en: _Edit
vi: _Chỉnh sửa

en: Undo text or tag edits
vi: Hủy thao tác sửa văn bản hay tag

en: Redo text or tag edits
vi: Làm lại thao tác sửa văn bản hay tag

en: Underline misspelled words
vi: Gạch chân những từ sai chính tả

en: _Help
vi: _Trợ giúp

en: Contents
vi: Chi tiết

en: Open the RedNotebook documentation
vi: Mở tài liệu hướng dẫn RedNotebook

en: Translate RedNotebook
vi: Dịch RedNotebook

en: Report a Problem
vi: Báo cáo lỗi

en: Fill out a short form about the problem
vi: Điền một mẫu hỏi ngắn về vấn đề bạn gặp phải

en: Journals are saved in a directory, not in a single file.
vi: Sổ ghi chép được lưu trong một thư mục, không phải chỉ một tập tin

en: The directory name will be the title of the new journal.
vi: Tên thư mục cũng sẽ là tên sổ ghi chép

en: Select an empty folder for your new journal
vi: Hãy chọn một thư mục trống cho sổ ghi chép mới của bạn

en: Select an existing journal directory
vi: Hãy chọn một thư mục ghi chép có sẵn

en: Select an empty folder for the new location of your journal
vi: Hãy chọn môt thư mục trống làm nơi chứa mới cho sổ ghi chép của bạn

en: The directory name will be the new title of the journal
vi: Tên thư mục sẽ là tên sổ ghi chép

en: RedNotebook Documentation
vi: Hướng dẫn sử dụng RedNotebook

en: Hide "%s" from clouds
vi: Ẩn "%s" khỏi đám mây

en: Export all days
vi: Xuất tất cả các ngày

en: Export currently visible day
vi: Xuất ngày hiện đang xem

en: Export days in the selected time range
vi: Xuất những ngày trong chuỗi ngày đã chọn

en: From:
vi: Từ:

en: To:
vi: Đến:

en: Available tags
vi: Những tag có sẵn

en: Selected tags
vi: Các tag được chọn

en: Select
vi: Chọn

en: Deselect
vi: Bỏ chọn

en: Export Assistant
vi: Trình hỗ trợ xuất

en: Welcome to the Export Assistant.
vi: Chào mừng bạn đến với trình hỗ trợ xuất

en: This wizard will help you to export your journal to various formats.
vi: Trình hướng dẫn này sẽ giúp bạn xuất sổ ghi chép của mình ra nhiều định dạng khác nhau.

en: You can select the days you want to export and where the output will be saved.
vi: Bạn có thể chọn lựa những ngày bạn muốn xuất và nơi lưu trữ bản xuất đó

en: Select Export Format
vi: Hãy lựa chọn định dạng xuất

en: Empty entries are not allowed
vi: Không cho phép để mục trống

en: Change this text
vi: Thay đổi văn bản này

en: Add a new entry
vi: Thêm mục mới

en: Delete this entry
vi: Xóa mục này

en: Hello!
vi: Xin chào!

en: Some example text has been added to help you start and you can erase it whenever you like.
vi: Một số đoạn văn bản mẫu đã được thêm vào để giúp bạn làm quen và bạn có thể xóa chúng nếu bạn muốn.

en: The example text and more documentation is available under "Help" -> "Contents".
vi: Bạn có thể xem lại văn bản mẫu và nhiều tài liệu hướng dẫn hơn ở mục "Trợ giúp" -> "Hướng dẫn"

note: Translators: noun Translators: Verb
en: Preview
vi: Xem thử

en: There are two modes in RedNotebook, the __edit__ mode and the __preview__ mode.
vi: Có 2 chế độ trong RedNotebook, chế độ __chỉnh sửa__ và chế độ __xem thử__

en: Today I went to the //pet shop// and bought a **tiger**. Then we went to the --pool-- park and had a nice time playing ultimate frisbee. Afterwards we watched "__Life of Brian__".
vi: Hôm nay tôi đến //cửa hàng thú nuôi// và mua một **con hổ**. Sau đó chúng tôi tôi đến --công viên-- chơi trò ném đĩa. Sau đó chúng tôi xem phim "__Life of Brian__".

note: Translators: both are verbs
en: Save and Export
vi: Lưu và xuất

en: Everything you enter will be saved automatically at regular intervals and when you exit the program.
vi: Tất cả những gì bạn gõ vào đều sẽ được lưu tự động theo chu kỳ cố định và khi bạn thoát chương trình.

en: To avoid data loss you should backup your journal regularly.
vi: Để tránh mất mát dữ liệu bạn nên sao lưu sổ ghi chép một cách thường xuyên.

en: "Backup" in the "Journal" menu saves all your entered data in a zip file.
vi: Nút "Sao lưu" trong menu "Sổ ghi chép" nén tất cả dữ liệu của bạn vào một file zip.

en: In the "Journal" menu you also find the "Export" button.
vi: Trong menu "Sổ ghi chép" bạn còn có thể tìm thấy nút "Xuất dữ liệu"

en: Click on "Export" and export your diary to Plain Text, PDF, HTML or Latex.
vi: Nhấn vào nút "Xuất dữ liệu" để xuất nhật ký của bạn ra tập tin văn bản thuần, PDF, HTML hay Latex.

en: If you encounter any errors, please drop me a note so I can fix them.
vi: Nếu bạn gặp bất cứ lỗi nào, hãy liên hệ với tôi để tôi có thể sửa chúng.

en: Any feedback is appreciated.
vi: Tất cả đóng góp và nhận xét đều được trân trọng.

en: Have a nice day!
vi: Chúc bạn vui vẻ!

en: Backup
vi: Sao lưu

en: Statistics
vi: Thống kê
