alternative-toolbar - en to th translation catalogue (54 entries)

en: Seek Backward
th: ค้นหาย้อนหลัง

en: Seek backward, in current track, by 5 seconds.
th: ค้นหาย้อนหลัง ในเพลงนี้ 5 วินาที

en: Seek Forward
th: ค้นหาไปข้างหน้า

en: Seek forward, in current track, by 10 seconds.
th: ค้นหาไปข้างหน้า ในเพลงนี้ 10 วินาที

en: Show Play-Controls Toolbar
th: แสดงแถบเครื่องมือควบคุมการเล่น

en: Show or hide the play-controls toolbar
th: แสดงหรือซ่อนแถบเครื่องมือควบคุมการเล่น

en: Show Source Toolbar
th: แสดงแถบเครื่องมือแหล่งข้อมูล

en: Show or hide the source toolbar
th: แสดงหรือซ่อนแถบเครื่องมือแหล่งข้อมูล

note: define .plugin text strings used for translation
en: Alternative Toolbar
th: แถบเครื่องมืออื่น ๆ

en: Replace the Rhythmbox large toolbar with a Client-Side Decorated or Compact Toolbar which can be hidden
th: แทนที่แถบเครื่องมือขนาดใหญ่ของ Rhythmbox ด้วยแถบเครื่องมือแบบกะทัดรัดหรือที่ผู้ใช้สร้างขึ้นซึ่งสามารถซ่อนได้

en: View All
th: แสดงทั้งหมด

en: Import
th: นำเข้า

en: Stations
th: สถานี

en: My Top Rated
th: คะแนนสูงสุด

en: Recently Added
th: เพิ่มล่าสุด

en: Recently Played
th: เล่นล่าสุด

en: Podcasts
th: พอดคาสต์

en: Restart
th: เริ่มใหม่

en: Local collection
th: คอลเลกชันท้องถิ่น

en: Online sources
th: แหล่งข้อมูลออนไลน์

en: Other sources
th: แหล่งข้อมูลอื่น ๆ

en: Playlists
th: รายการเล่น

en: Songs
th: เพลง

en: Categories
th: ประเภท

en: Browse
th: เรียกดู

en: Repeat all tracks
th: เล่นทุกแทร็กซ้ำ

en: Repeat the current track
th: เล่นเพลงนี้ซ้ำ

en: Restart the player for the changes to take effect.
th: เริ่มต้นเครื่องเล่นใหม่เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงมีผล

en: Toolbar:
th: แถบเครื่องมือ:

en: Best suitable for desktop
    environments like Gnome and Elementary.
th: เข้ากันได้ดีที่สุดกับสภาพแวดล้อม
    เดสก์ท็อปต่าง ๆ เช่น Gnome และ Elementary

en: Modern
th: ทันสมัย

en: Use compact controls
th: ใช้คอนโทรลที่มีขนาดกะทัดรัด

en: Display the playback controls in the toolbar in visually compact style instead of the standard rhythmbox style.
    Always enabled for modern toolbar mode.
th: แสดงคอนโทรลการเล่นในแถบเครื่องมือในรูปแบบกะทัดรัดแทนรูปแบบมาตรฐานของ Rhythmbox
    เปิดใช้งานสำหรับโหมดแถบเครื่องมือแบบทันสมัยเสมอ

en: Show:
th: แสดง:

en: Album/genre/year for playing song
th: อัลบั้ม/แนว/ปี ของเพลงที่กำลังเล่นอยู่

en: Display album/genre/year instead of song-artist-album.  Useful for those desktop-environments where song-artist-album is already displayed in the window title.
th: แสดงชื่ออัลบั้ม/ประเภท/ปี แทนชื่อเพลง/ศิลปิน/อัลบั้ม มีประโยชน์สำหรับสภาพแวดล้อมเดสก์ท็อปที่แสดงชื่อเพลง/ศิลปิน/อัลบั้มในชื่อหน้าต่าง

en: Tooltips for the playback controls
th: เคล็ดลับเครื่องมือสำหรับการควบคุมการเล่น

en: Show or hide the tooltips for the playback controls.
th: แสดง/ซ่อนเคล็ดลับเครื่องมือสำหรับควบคุมการเล่น

en: Volume control
th: ตัวควบคุมระดับเสียง

en: Show or hide the volume control.
th: แสดง/ซ่อนตัวควบคุมระดับเสียง

en: Playback controls
th: ตัวควบคุมการเล่น

en: Show or hide the playing controls on player startup.
th: แสดง/ซ่อนตัวควบคุมการเล่นเมื่อเปิดโปรแกรมเล่น

en: Use:
th: การใช้งาน:

en: Inline song/artist label
th: ป้ายชื่อเพลง/ศิลปินแบบอินไลน์

en: Display Song and Artist labels before the progress slider.  If not checked, they are displayed above the progress slider.
th: แสดงป้ายชื่อเพลงและศิลปินก่อนตัวเลื่อนความคืบหน้า ถ้าไม่ได้ทำเครื่องหมายไว้ ก็จะแสดงเหนือตัวเลื่อนความคืบหน้า

en: Enhanced sidebar
th: แถบด้านข้างแบบปรับปรุงใหม่

en: Enhanced plugins dialog
th: กล่องโต้ตอบปลั๊กอินแบบปรับปรุงใหม่

en: Dark theme if available
th: ใช้ชุดตกแต่งสีเข้มหากใช้ได้

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Play the previous track
th: เล่นเพลงก่อนหน้า

en: Resume or pause the playback
th: พักการเล่น หรือเล่นต่อ

en: Play the next track
th: เล่นเพลงต่อไป

en: Play the tracks in random order
th: สุ่มเล่นเพลง
