rhythmbox - en to is translation catalogue (680 entries)

en: Could not create a temporary file to write to: %s
is: Gat ekki búið til bráðabirgðaskrá til að skrifa í: %s

en: Could not create a GStreamer sink element to write to %s
is: Gat ekki búið til GStreamer gagnaþega til að skrifa í %s

note: Translators: the parameter here is an error message ?
en: Failed to open output device: %s
is: Það tókst ekki að opna tækið: %s

en: Failed to link new stream into GStreamer pipeline
is: Það tókst ekki að tengja nýjan straum inn í GStreamer pípu

en: Failed to start new stream
is: Það tókst ekki að gera nýjan straum

note: ?
en: Failed to open output device
is: Það tókst ekki að opna tæki

en: Failed to create GStreamer element; check your installation
is: Það tókst ekki að búa til GStreamer stak; athugaðu uppsetninguna þína

en: Failed to create audio output element; check your installation
is: Það tókst ekki að búa til stak til að gefa frá sér hljóð; athugaðu uppsetninguna þína

en: Failed to link GStreamer pipeline; check your installation
is: Það tókst ekki að tengjast GStreamer pípu; athugaðu uppsetninguna þína

en: Failed to create GStreamer pipeline to play %s
is: Það tókst ekki að búa til GStreamer pípu til að spila %s

en: Recently Added
is: Nýlega bætt við

en: Recently Played
is: Nýlega spilað

en: My Top Rated
is: Hæsta einkunn mín

en: Play and organize your music collection
is: Spila og sjá um tónlistarsafnið þitt

en: Music Player
is: Tónlistarspilari

en: Rhythmbox Music Player
is: Rhythmbox tónlistarspilari

en: Audio;Song;MP3;CD;Podcast;MTP;iPod;Playlist;Last.fm;UPnP;DLNA;Radio;
is: Hljóð;Lag:MP3;CD;Hlaðvarp;MTP;iPod;spilunarlisti,Last.fm;UPnP;DLNA;Útvarp;

en: _View
is: Sýn

en: Side Pane
is: Hliðarspjald

en: Play Queue in Side Pane
is: Biðröð á hliðarspjaldi

en: Album Art
is: Umslagsmyndir

en: _Tools
is: _Verkfæri

en: _Preferences
is: _Kjörstillingar

en: _Help
is: Hjálp

en: _About Rhythmbox
is: _Um Rhythmbox

en: Add to Queue
is: Bæta við biðröð

en: Add to Playlist
is: Bæta við spilunarlista

en: Copy
is: Afrita

en: Cut
is: Klippa

en: _Move to Trash
is: _Henda í ruslið

en: Browse this Genre
is: Skoða þennan tónlistarstíl

en: Browse this Artist
is: Skoða þennan flytjanda

en: Browse this Album
is: Skoða þessa hljómplötu

en: Pr_operties
is: Eiginlei_kar

en: songs
is: lög

en: Minutes
is: Mínútur

en: Create automatically updating playlist where:
is: Búa til sjálfvirkt uppfærðan lagalista þar sem:

en: A_dd if any criteria are matched
is: Bæta við ef eitt_hvað skilyrði er uppfyllt

en: _Add
is: Bæt_a við

en: _Limit to:
is: Takmarka við:

en: _When sorted by:
is: Þe_gar raðað er eftir:

en: _New Playlist
is: _Nýr spilunarlisti

en: New _Automatic Playlist
is: Nýr sjálfvirkur spilun_arlisti

en: _Load from File
is: H_laða inn úr skrá

en: Cu_t
is: Klippa

en: _Copy
is: Afrita

en: _Paste
is: Líma

en: Select _All
is: Velja Allt

en: D_eselect All
is: Afvelja allt

en: Add to Play Queue
is: Bæta við spilunarröð

en: _Install additional software required to use this format
is: Setja _upp viðbótarhugbúnað sem þarf til að spila þetta snið

en: Browser Views
is: Vafra sýn

en: _Artists and albums
is: Flytjendur og hljómplötur

en: _Genres and artists
is: _Tónlistarstíll og flytjendur

en: G_enres, artists and albums
is: Tónlistastílar, _flytjendur og hljómplötur

en: Visible Columns
is: Sýnilegir Dálkar

en: Track _number
is: Númer lags

en: _Last played
is: Síðast spilað

en: _Artist
is: Flytjandi

en: _Composer
is: _Tónskáld

en: A_lbum
is: Plata

en: _Year
is: Á_r

en: _Quality
is: Gæði

en: Lo_cation
is: _Staðsetning

en: Ti_me
is: Tími

en: _Rating
is: Stjörnugjöf

en: C_omment
is: At_hugasemd

en: _Play count
is: Fjöldi spilanna

en: Da_te added
is: _Bætt við þann

en: _Genre
is: Stíll

en: Close
is: Loka

en: _Remove
is: Fjarlægja

en: Library Location
is: Staðsetning tónlistarsafns

en: _Music files are placed in:
is: _Tónlistarskrár fara í:

en: _Browse...
is: Vafra...

en: _Watch my library for new files
is: _Vakta safnið mitt og fylgjast með nýjum skrám

en: Library Structure
is: Uppbygging tónlistarsafns

en: F_older hierarchy:
is: Sti_gskipun á möppum:

en: _File name:
is: _Skráarnafn:

en: _Preferred format:
is: Um_beðið snið:

en: Artist/Artist - Album/Artist (Album) - 01 - Title.ogg
is: Flytjandi/flytjandi - plata/flytjandi (plata) - 01 - Lagaheiti.ogg

en: Edit
is: Breyta

en: Browse
is: Flakka

en: View All
is: Skoða allt

en: Media Player Properties
is: Eiginleikar margmiðlunarspilara

en: _Close
is: _Loka

en: Information
is: Upplýsingar

en: Basic
is: Grunn

en: Sync
is: Samstilla

en: _Properties
is: Eiginleikar

en: Player Backend
is: Bakendi spilara

en: Crossfade Duration (Seconds)
is: Hve lengi blöndunin varir (í sekúndum)

en: _Edit...
is: Br_eyta...

en: _Rename
is: Endu_rnefna

en: _Queue All Tracks
is: Setja öll lög í _biðröð

en: _Shuffle Playlist
is: _Stokka spilunarlista

en: _Save to File...
is: Vi_sta í skrá...

en: By extension
is: Eftir skráarendingu

en: Save Playlist
is: Vista spilunarlista

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Save
is: Vi_sta

en: Select playlist format:
is: Veldu snið spilunarlista:

en: Playlist format
is: Snið spilunarlista

en: Playlist
is: Lagalisti

en: Subscribe
is: Gerast áskrifandi

en: Title:
is: Lagaheiti:

en: Author:
is: Höfundur:

en: Last updated:
is: Síðast uppfært:

en: Description:
is: Lýsing:

en: Last episode:
is: Síðasti þáttur:

en: Source:
is: Upprunni:

en: Language:
is: Tungumál:

en: Copyright:
is: Höfundarréttur:

en: Details
is: Nánar

en: New Podcast Feed...
is: Ný hlaðvarpsveita...

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Download Episode
is: Sækja þátt

en: Cancel Download
is: Hætta við niðurhal

en: Delete
is: Eyða

en: Every hour
is: Á klukkustundar fresti

en: Every day
is: Daglega

en: Every week
is: Vikulega

en: Manually
is: Handvirkt

en: Podcast Downloads
is: Niðurhal á hlaðvörpum

en: Check for _new episodes:
is: Leita að _nýjum þáttum:

en: _Download location:
is: Staðsetnin_g sóttra gagna:

en: Select Folder For Podcasts
is: Veldu möppu fyrir hlaðvarp

en: Feed:
is: Flæði:

en: Date:
is: Dagsetning:

en: _Rating:
is: Stjörnugjöf:

en: Play count:
is: Fjöldi spilanna:

en: Last played:
is: Síðast spilað:

en: Bitrate:
is: Tíðni bitaflutnings:

en: Duration:
is: Tími:

en: Download location:
is: Staðsetning sóttra gagna:

en: Add
is: Bæta við

en: Update
is: Uppfæra

en: Shuffle
is: Stokka

en: Clear
is: Hreinsa

en: Albu_m:
is: _Plata

en: _Artist:
is: Flytjandi:

en: _Genre:
is: Stíll:

en: _Year:
is: Á_r:

en: _Disc number:
is: _Diskur númer:

en: Album a_rtist:
is: Flytjandi á _hljómplötu:

en: _Composer:
is: _Tónskáld:

note: To translators: part of a phrase, for example, track 1 of 10 To translators: part of a phrase, for example, disc 1 of 2
en: of
is: af

en: _Track count:
is: _Fjöldi spilanna:

en: _Composer sort order:
is: Röðun _tónskálda:

en: Sorting
is: Röðun

en: _Title:
is: Titill:

en: Comm_ent:
is: Athugas_emd:

en: Error message
is: Villuskilaboð

en: File name:
is: Skráarnafn:

en: Location:
is: Staðsetning:

en: File size:
is: Skráarstærð:

en: Date added:
is: Bætt við þann:

en: Current contents
is: Núverandi innihald

en: Removed files:
is: Fjarlægðar skrár:

en: Never
is: Aldrei

note: Translators: "friendly time" string for the current day, strftime format. like "Today 12:34 am"
en: Today %I:%M %p
is: Í dag %H:%M

note: Translators: "friendly time" string for the previous day, * strftime format. e.g. "Yesterday 12:34 am"
en: Yesterday %I:%M %p
is: Í gær klukkan %H:%M

note: Translators: "friendly time" string for a day in the current week, * strftime format. e.g. "Wed 12:34 am"
en: %a %I:%M %p
is: %a %H:%M

note: Translators: "friendly time" string for a day in the current year, * strftime format. e.g. "Feb 12 12:34 am"
en: %b %d %I:%M %p
is: %d. %b %H:%M

note: Translators: "friendly time" string for a day in a different year, * strftime format. e.g. "Feb 12 1997"
en: %b %d %Y
is: %d. %b %Y

note: impossible time or broken locale settings we really do need to fix this so untagged entries actually have NULL rather than * a translated string. don't search for 'unknown' when we don't have the artist or title information Translators: unknown track title
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Too many symlinks
is: Það eru of margir táknrænir tenglar

en: Cannot get free space at %s: %s
is: Gat ekki fengið laust pláss á %s: %s

en: %d:%02d of %d:%02d remaining
is: %d:%02d af %d:%02d eftir

en: %d:%02d:%02d of %d:%02d:%02d remaining
is: %d:%02d:%02d af %d:%02d:%02d eftir

en: %d:%02d of %d:%02d
is: %d:%02d af %d:%02d

en: %d:%02d:%02d of %d:%02d:%02d
is: %d:%02d:%02d af %d:%02d:%02d

en: Failed to create a source element; check your installation
is: Gat ekki búið til uppruna; athugaðu uppsetninguna

en: File corrupted during write
is: Skrá skemmdist við skrif

en: Model:
is: Tegund:

en: Serial number:
is: Númer:

en: Manufacturer:
is: Framleiðandi:

en: System
is: Kerfi

en: Device _name:
is: _Nafn tækis:

en: Tracks:
is: Lög:

en: Playlists:
is: Spilunarlistar:

en: Cover art search
is: Finna plötuumslag

en: Fetch album covers from the Internet
is: Sækja plötuumslög af netinu

en: _Fetch
is: Sæ_kja

en: _Browse
is: _Flakka

en: _Select
is: _Velja

en: A_lbum:
is: H_ljómplata:

en: Artist s_ort order:
is: Listamaður, _röð:

en: _Disc:
is: _Diskur:

en: Audio CD Player
is: Spilari fyrir tónlistardiska

en: Support for playing of audio CDs as music source
is: Stuðningur við að nota tónlistardiska sem tónlistarkeldu

en: Extract
is: Setja í safnið

en: Eject
is: Spýta út

en: Reload
is: Endurhlaða

en: Select tracks to be extracted
is: Veldu lögin sem þú vilt afrita

en: <Invalid unicode>
is: <Ógilt unicode>

en: S_ubmit Album
is: Senda _inn hljómplötu

en: H_ide
is: _Fela

en: Could not find this album on MusicBrainz.
is: Þessi plata fannst ekki á MusicBrainz.

en: You can improve the MusicBrainz database by adding this album.
is: Þú getur bætt MusicBrainz gagnagrunninn með því að bæta þessari plötu við.

en: _Retry
is: _Reyna aftur

en: Could not search MusicBrainz for album details.
is: Gat ekki náð í ítarupplýsingar um hljómplötu á MusicBrainz.

en: Track %u
is: Lag %u

en: Not found
is: Fannst ekki

en: Submits song information to Last.fm and plays Last.fm radio streams
is: Sendir upplýsingar um lög til Last.fm og spilar tónlist frá Last.fm

en: Logout
is: Aftengjast

en: Status:
is: Staða:

en: Queued tracks:
is: Lög í biðröð:

en: Tracks submitted:
is: Innsend lög:

en: Last submission time:
is: Síðasti innsendingartími:

en: Disabled
is: Óvirkt

en: Type:
is: Tegund:

en: Top Artists
is: Toppflytjendur

en: Loved Tracks
is: Uppáhaldslög

en: OK
is: Í lagi

en: Logging in
is: Innskráning í gangi

en: Request failed
is: Beiðni mistókst

en: Authentication error
is: Auðkenningarvilla

en: Clock is not set correctly
is: Klukkan er rangt stillt

en: Track submission failed too many times
is: Innsending laga mistókst of oft

en: Love
is: Uppáhald

en: Ban
is: Bannað

en: Download
is: Sækja

en: Log in
is: Skrá inn

en: Waiting for authentication...
is: Býð eftir auðkenningu...

en: Cancel
is: Hætta við

en: My Library
is: Tónlistasafnið mitt

note: Translators: station is built from the tracks which have been "loved" by the user %s
en: %s's Loved Tracks
is: Uppáhaldslög %s

note: Translators: station is built from the library of the group %s
en: %s Group Radio
is: Hópútvarp %s

en: Audio CD Recorder
is: Brenna tónlistardisk

en: Record audio CDs from playlists and duplicate audio CDs
is: Taka upp CD-tónlistardiska úr spilunarlistum og fjölfalda tónlistardiska

en: Rhythmbox could not duplicate the disc
is: Rhythmbox gat ekki afritað þennan disk

en: Rhythmbox could not record the audio disc
is: Rhythmbox gat ekki brennt tónlistardisk

en: Unable to build an audio track list
is: Það tókst ekki að búa til lagalista

en: Unable to write audio project file %s: %s
is: Það tókst ekki að skrifa tónlistarverkefnið %s: %s

en: Unable to write audio project
is: Það tókst ekki að skrifa tónlistarverkefnið

en: Unable to create audio CD project
is: Það tókst ekki að búa til tónlistardisk

en: Duplicate Audio CD...
is: Tvöfalda tónlistardisk...

en: Albums
is: Hljómplötur

note: Translators: 'top' here means 'most popular'.  %s is replaced by the artist name.
en: Loading top albums for %s
is: Hleð inn vinsælustu hljómplötum með %s

en: Artist
is: Flytjandi

en: Links
is: Tenglar

en: Lyrics
is: Lagatextar

en: Lyrics not found
is: Texti fannst ekki

en: Hide all tracks
is: Fela öll lög

en: Show all tracks
is: Sýna öll lög

en: Top albums by %s
is: Vinsælustu hljómplöturnar frá %s

en: %s (%d track) | %s (%d tracks)
is[0]: %s (%d spor)
is[1]: %s (%d spor)

en: No information available
is: Engar upplýsingar til staðar

en: DAAP Music Sharing
is: DAAP tónlistarsamnýting

en: Share music and play shared music on your local network
is: Samnýta tónlist og spila samnýtta tónlist á staðværa netkerfinu þínu

en: Sharing
is: Deili

en: _Share my music
is: _Deila tónlistinni minni

en: Library _name:
is: Heiti safns:

en: Require _password:
is: Krefjast _lykilorðs:

en: Disconnect
is: Aftengjast

en: New DAAP share
is: Ný DAAP samnýting

en: Host:port of DAAP share:
is: Hýsitölva:tengi DAAP samnýtingar:

en: %s's Music
is: Tónlist %s

en: The music share '%s' requires a password to connect
is: Deiling á tónslist '%s' krefst lykilorðs til að tengjast

en: Retrieving songs from music share
is: Sæki lög frá tónlistarsamnýtingu

en: Could not connect to shared music
is: Gat ekki tengst samnýttri tónlist

en: Connecting to music share
is: Tengist tónlistarsamnýtingu

en: Connecting...
is: Tengist...

en: Remotes
is: Fjarstýringar

en: All Tracks
is: Öll hljóðspor

en: Artists
is: Flytjendur

en: Genres
is: Tónlistarstílar

en: Playlists
is: Spilunarlistar

en: FM Radio
is: FM útvarp

en: Support for FM radio broadcasting services
is: Stuðningur við FM útvarpsþjónustu

en: New
is: Nýtt

en: New FM Radio Station
is: Ný FM útvarpsstöð

en: Frequency of radio station
is: Tíðni útvarpsstöðvarinnar

en: Portable Players
is: Tónhlöður

en: Support for generic audio player devices (plus PSP and Nokia 770)
is: Stuðningur við almenn tónhlöðutæki (auk PSP og Nokia 770)

en: New Playlist on %s
is: Nýr spilunarlisti á %s

en: Add to New Playlist
is: Bæta á nýjan spilunarlista

en: Advanced
is: Nánar

en: IM Status
is: Staða í snarskilaboðsforritum

en: ♫ Listening to music... ♫
is: ♫ Að hlusta á tónlist... ♫

en: iPod _name:
is: Nafn iPod-spilara:

en: Podcasts:
is: Hlaðvörp:

en: Mount point:
is: Tengipunktur:

en: iPod detected
is: iPod fannst

en: _Initialize
is: _Frumstilla

en: _Name:
is: _Nafn:

en: _Model:
is: _Gerð:

en: Portable Players - iPod
is: Tónhlöður - iPod

en: Support for Apple iPod devices (show the content, play from device)
is: Stuðningur við Apple iPod tæki (sjá innihaldið, spila af tækinu)

en: New playlist
is: Nýr spilunarlisti:

en: Unable to initialize new iPod
is: Gat ekki frumstillt nýja iPodinn

en: Podcasts
is: Hlaðvörp (podcasts)

en: Internet Radio
is: Netútvarp

en: Support for broadcasting services transmitted via the Internet
is: Stuðningur við útvarpsþjónustur sendar yfir netið

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Genre
is: Stíll

en: Radio
is: Útvarp

en: %d station | %d stations
is[0]: %d stöð
is[1]: %d stöðvar

note: should prevent multiple dialogs?  going to kill this nonsense anyway soon..
en: New Internet Radio Station
is: Ný vef-útvarpsstöð

en: URL of internet radio station:
is: Slóð netútvarpsstöðvarinnar:

en: %s Properties
is: %s Eiginleikar

en: %lu kbps
is: %lu kb/sek

en: Unable to change station property
is: Gat ekki breytt eigindum stöðvarinnar

en: Unable to change station URI to %s, as that station already exists
is: Gat ekki breytt slóð stövarðinnar í %s þar sem að stöðin er þegar til

en: L_ocation:
is: Staðsetning:

en: Control Rhythmbox using an infrared remote control
is: Stjórna Rhythmbox með fjarstýringu sem notar innrautt ljós

en: User token:
is: Aðgangsteikn notanda:

en: Choose lyrics folder...
is: Velja möppu undir lagatexta...

en: Song Lyrics
is: Lagatextar

en: Fetch song lyrics from the Internet
is: Sækja lagatexta af netinu

en: Browse...
is: Flakka...

en: Lyrics Folder
is: Mappa undir lagatexta

en: No lyrics found
is: Engir lagatextar fundust

en: _Edit
is: Sýsl

en: _Search again
is: _Leita aftur

en: Searching for lyrics...
is: Leita að lagatextum...

en: Magnatune online music store
is: Magnatune tónlistarverslun á netinu

en:     * Free listening of all songs
is:     * Frjáls hlustun á öllum lögum

en:     * All albums and artists hand-picked
is:     * Allar hljómplötur og flytjendur eru handvalin

en: Download Album
is: Sækja hljómplötu

en: Magnatune Store
is: Magnatune verlsun

en: Adds support to Rhythmbox for playing and purchasing from the Magnatune online music store
is: Bætir við stuðningi í Rhythmbox fyrir afspilun og kaup af Magnatune netversluninni

en: January (01)
is: janúar (01)

en: February (02)
is: febrúar (02)

en: March (03)
is: mars (03)

en: April (04)
is: apríl (04)

en: May (05)
is: maí (05)

en: June (06)
is: júní (06)

en: July (07)
is: júlí (07)

en: August (08)
is: ágúst (08)

en: September (09)
is: september (09)

en: October (10)
is: október (10)

en: November (11)
is: nóvember (11)

en: December (12)
is: desember (12)

en: $8 US (typical)
is: $8 dalir (venjulegt)

en: $10 US (better than average)
is: $10 dalir (vel gert)

en: $12 US (generous)
is: $12 dalir (mjög rausnarlegt)

en: $15 US (VERY generous!)
is: $15 dalir (öðlingur!)

en: $18 US (We love you!)
is: $18 dalir (við elskum þig!)

en: Magnatune Information
is: Upplýsingar um Magnatune

en: I have a streaming account
is: Ég er með reikning fyrir streymi

en: I have a download account
is: Ég er með reikning fyrir niðurhal

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Preferred audio _format:
is: _Snið fyrir tónlistina:

en: Find out about Magnatune at
is: Kynnast betur Magnatune á

en: Couldn't download album
is: Get ekki sótt hljómplötu

en: Unable to load catalog
is: Gat ekki hlaðið inn efnisskránni

en: Rhythmbox could not understand the Magnatune catalog, please file a bug.
is: Rhythmbox gat ekki hlaðið inn Magnatune efnisskránni, tilkynntu þetta sem villu.

en: Loading Magnatune catalog
is: Hleð inn Magnatune efnisskránni

en: Download Error
is: Villa við að sækja gögn

en: Error
is: Villa

en: Portable Players - MTP
is: Tónhlöður - MTP

en: Support for MTP devices (show the content, transfer, play from device)
is: Stuðningur við MTP tæki (sýna innihald, flutningur, afspilun af tækinu)

en: Media Player
is: Margmiðlunarspilari

en: Media player device error
is: Villa kom i spilaranum

en: Digital Audio Player
is: Stafrænn hljóðspilari

en: Unable to copy file from MTP device: %s
is: Ekki tókst að afrita skrá frá MTP-tækinu: %s

en: Not enough space in %s
is: Ekki nægilega mikið pláss á %s

en: Unable to open temporary file: %s
is: Gat ekki opnað tímabundna skrá: %s

en: Notification
is: Tilkynningar

en: Previous
is: Fyrri

en: Pause
is: Setja á pásu

en: Play
is: Spila

en: Next
is: Næsta

note: Translators: by Artist
en: by <i>%s</i>
is: eftir <i>%s</i>

note: Translators: from Album
en: from <i>%s</i>
is: frá <i>%s</i>

en: Not Playing
is: Ekki að spila

en: Power Manager
is: Aflstjóri

en: Inhibit Power Manager from suspending the machine while playing
is: Hindra aflstjórnanda frá því að hvíla tölvuna á meðan spilun er í gangi

en: Playing
is: Spilandi

en: Python Console
is: Python-gluggi

en: Interactive python console
is: Gagnvirkur python-gluggi

en: You can access the main window through the 'shell' variable :
is: Þú getur komist í aðalgluggann í gegnum skeljarbreytuna:

en: ReplayGain
is: ReplayGain styrkjöfnun

en: ReplayGain preferences
is: Breyta eiginleikum ReplayGain styrkjöfnunar

en: ReplayGain _mode:
is: Re_playGain styrkjöfnun:

en: _Pre-amp:
is: _Formögnun:

en: Listening port:
is: Hlustunargátt:

en: %d feed | %d feeds
is[0]: %d veita
is[1]: Allar %d veiturnar

en: Title
is: Titill

en: Author
is: Höfundur

en: Episodes
is: Þættir

en: Date
is: Dagsetning

en: Downloading podcast
is: Næ í hlaðvarpsþátt

en: Finished downloading podcast
is: Búið að sækja hlaðvarpsþátt

en: Error in podcast
is: Villa í hlaðvarpi

en: There was a problem adding this podcast: %s.  Please verify the URL: %s
is: Villa kom upp við að bæta við þessu hlaðvarpi: %s. Athugaðu vefslóðina: %s

en: %s. Would you like to add the podcast feed anyway?
is: %s. Viltu samt bæta hlaðvarpsveitunni við?

en: New updates available from
is: Nýjar uppfærslur tiltækar frá

en: The URL '%s' does not appear to be a podcast feed. It may be the wrong URL, or the feed may be broken. Would you like Rhythmbox to attempt to use it anyway?
is: Slóðin „%s“ virðist ekki vera hlaðvarpsveita. Þetta gæti verið röng vefslóð eða veitan getur verið biluð. Viltu að Rhythmbox reyni að nota hana þrátt fyrir það?

note: added as something else, probably iradio
en: URL already added
is: Þegar búið að bæta slóðinni

en: The URL "%s" has already been added as a radio station. If this is a podcast feed, please remove the radio station.
is: Vefslóðinni „%s“ hefur þegar verið bætt við sem útvarpsstöð. Vinsamlegast fjarlægðu útvarpsstöðina ef þetta er hlaðvarpsveita.

en: Podcast
is: Hlaðvarp (podcast)

en: Unable to parse the feed contents
is: Það tókst ekki að þátta innihaldið

en: The feed does not contain any downloadable items
is: Inniheldur ekki neitt sem þú getur sótt

en: Not Downloaded
is: Ósótt

en: Delete the podcast feed and downloaded files?
is: Viltu eyða hlaðvarpsveitunni og sóttum skrám?

en: If you choose to delete the feed and files, they will be permanently lost.  Please note that you can delete the feed but keep the downloaded files by choosing to delete the feed only.
is: Ef þú velur að eyða veitu og skrám mun þeim vera eytt varanlega. Athugaðu að þú getur eytt veitu en haldið sóttum skrám með því að velja að eyða aðeins veitunni.

en: Delete _Feed Only
is: Eyða aðeins _flæði

en: _Delete Feed And Files
is: _Eyða flæði og skrá

en: Downloaded
is: Sótt

en: Failed
is: Mistókst

en: Waiting
is: Bíð

en: Podcast Error
is: Hlaðvarpsvilla

en: Delete the podcast episode and downloaded file?
is: Viltu eyða hlaðvarpsþætti og sóttri skrá?

en: If you choose to delete the episode and file, they will be permanently lost.  Please note that you can delete the episode but keep the downloaded file by choosing to delete the episode only.
is: Ef þú velur að eyða þætti og skrá mun þeim vera eytt varanlega. Athugaðu að þú getur eytt þætti en haldið sóttri skrá með því að velja að eyða aðeins þættinum.

en: Delete _Episode Only
is: Eyða aðeins _þættinum

en: _Delete Episode And File
is: _Eyða þætti og skrá

en: %d episode | %d episodes
is[0]: %d þáttur
is[1]: %d þættir

en: Feed
is: Flæði

en: Status
is: Staða

note: ensure search instances exist
en: Search all fields
is: Leita í öllum reitum

en: Search podcast feeds
is: Leita í hlaðvarpsveitum

en: Search podcast episodes
is: Leita í hlaðvarpsþáttum

en: Show the version of the program
is: Birta útgáfuupplýsingar forrits

en: Don't start a new instance of Rhythmbox
is: Ekki setja í gang nýtt tilvik af Rhythmbox

en: Quit Rhythmbox
is: Slökkva á Rhythmbox

en: Don't present an existing Rhythmbox window
is: Ekki sýna núverandi Rhythmbox glugga

en: Jump to next song
is: Hoppa í næsta lag

en: Jump to previous song
is: Hoppa í fyrra lag

en: Resume playback if currently paused
is: Halda áfram að spila ef er í bið

en: Pause playback if currently playing
is: Hætta að spila

en: Toggle play/pause mode
is: Skipta á spilun á pásu

en: Stop playback
is: Stöðva spilun

en: Play a specified URI, importing it if necessary
is: Spila sérstaka vefslóð, flytja hana inn ef nauðsynlegt

en: URI to play
is: Vefslóð til að spila

en: Add specified tracks to the play queue
is: Bæta tilteknum lögum við biðröðina

en: Empty the play queue before adding new tracks
is: Tæma biðröðina áður en nýjum lögum er bætt við

en: Print the title and artist of the playing song
is: Birta lagaheiti og flytjanda lagsins sem er spilað

en: Print formatted details of the song
is: Birta sérsniðnar upplýsingar fyrir lagið

en: Set the playback volume
is: Stilla hljóðstyrk afspilunar

en: Increase the playback volume
is: Auka hljóðstyrk afspilunar

en: Decrease the playback volume
is: Draga úr hljóðstyrk afspilunar

en: Print the current playback volume
is: Birta núverandi hljóðstyrk afspilunar

note: { "mute", 0, 0, G_OPTION_ARG_NONE, &mute, N_("Mute playback"), NULL }, { "unmute", 0, 0, G_OPTION_ARG_NONE, &unmute, N_("Unmute playback"), NULL },
en: Set the rating of the current song
is: Gefa núverandi lagi einkunn

en: q - Quit
is: q - Hætta

en: Not playing
is: Ekkert í spilun

en: Paused
is: Í bið

en: Now playing: %s %s
is: Núna í spilun: %s %s

en: Playback volume is %f.
is: Hljóðstyrkur afspilunar er %f.

en: Couldn't access %s: %s
is: Gat ekki nálgast %s: %s

note: Translators: this is an example artist name.  It should * not be translated literally, but could be replaced with * a local artist name if desired.  Ensure the album name * and song title are also replaced in this case.
en: The Beatles
is: Í svörtum fötum

note: Translators: this is an example album name.  If the * example artist name is localised, this should be replaced * with the name of an album by that artist.
en: Help!
is: Meðan ég sef

note: Translators: this is an example song title.  If the example * artist and album names are localised, this should be replaced * with the name of the seventh song from the localised album.
en: Ticket To Ride
is: Engill

note: Translators: the parameter here is a list of GStreamer plugins. * The plugin names are already translated.
en: Additional GStreamer plugins are required to play this file: %s
is: Þú þarft fleiri GStreamer viðbætur til að spila þessa skrá: %s

en: invalid unicode in error message
is: Ógildur unicode-stafur í villuskilaboðum

en: Empty file
is: Tóm skrá

en: Could not load the music database:
is: Gat ekki hlaðið inn tónlistargagnagrunninum:

en: %ld minute | %ld minutes
is[0]: %ld mínúta
is[1]: %ld mínútur

en: %ld hour | %ld hours
is[0]: %ld klukkutími
is[1]: %ld klukkutímar

en: %ld day | %ld days
is[0]: %ld dagur
is[1]: %ld dagar

note: Translators: the format is "X days, X hours and X minutes"
en: %s, %s and %s
is: %s, %s og %s

note: Translators: the format is "X days and X hours" Translators: the format is "X days and X minutes" Translators: the format is "X hours and X minutes"
en: %s and %s
is: %s og %s

en: Scanning
is: Skönnun

en: %d of %d
is: %d af %d

en: All
is: Allt

en: The database was created by a later version of Rhythmbox.  This version of Rhythmbox cannot read the database.
is: Gagngrunni var bætt við síðari útgáfu af Rhythmbox. Þessi útgáfa getur ekki lesið gagnagrunninn.

en: Python Sample Plugin
is: Python dæmi-viðbót

en: A sample plugin in Python with no features
is: Sýniíbót í Python með engum sérkennum

en: Python Source
is: Python-frumþula

en: Sample Plugin
is: Dæmi-viðbót

en: A sample plugin in C with no features
is: Dæmi-viðbót í C með engum sérkennum

en: Vala Sample Plugin
is: Vala dæmi-viðbót

en: A sample plugin in Vala with no features
is: Dæmi-viðbót í Vala með engum sérkennum

en: Rhythmbox is free software; you can redistribute it and/or modify
    it under the terms of the GNU General Public License as published by
    the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or
    (at your option) any later version.
is: Rhytmbox er frjáls hugbúnaður; þú getur dreyft því og breytt
    það er undir GNU General Public Licence leyfi útgefið af
    the Free Software Foundation; annaðhvort útgáfa 2 af þessu leyfi eða (af þínu vali) önnur síðari útgáfa.

en: Rhythmbox is distributed in the hope that it will be useful,
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
    GNU General Public License for more details.
is: Rhytmbox er dreyft í þeirri von að það sé gagnlegt,
    en ÁN ALLRAR ÁBYRÐAR; án jafnvel vots af ábyrðar útaf
    SELJANLEIKA eða HEILBRIGÐI AÐ EINHVERJU LEITI. Sjáðu
    GNU General Public License fyrir frekari upplýsingar.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License
    along with Rhythmbox; if not, write to the Free Software Foundation, Inc.,
    51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301  USA
is: Þú ættir að hafa fengið afrit af GNU almenningsleyfinu (GPL)
    ásamt Rhythmbox. Ef ekki skrifaðu þá til Frjálsu hugbúnaðarstofnunina:
    Free Software Foundation Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA

en: Maintainers:
is: Umsjónarmenn:

en: Former Maintainers:
is: Fyrrum Umsjónarmenn:

en: Contributors:
is: Skrifað af:

en: Music management and playback software for GNOME.
is: Tónlistar umsjónar og spilunar hugbúnaður fyrir GNOME

en: Rhythmbox Website
is: Rhythmbox heimasíðan

en: Couldn't display help
is: Gat ekki sýnt hjálp

en: Enable debug output
is: Leita að villum með því að aflúsa

en: Enable debug output matching a specified string
is: Byrja að aflúsa og leita að ákveðinum streng

en: Do not update the library with file changes
is: Ekki uppfæra safnið með skráarbreytingum

en: Do not register the shell
is: Ekki skrá skelina

en: Don't save any data permanently (implies --no-registration)
is: Ekki vista gögn til frambúðar (sama og --no-registration)

en: Path for database file to use
is: Slóð í gagnagrunnsskrá í notkun

en: Path for playlists file to use
is: Slóð á spilunarlistaskrá sem á að nota

en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
is: %s
    Keyrið ‚%s --help‘ til að sjá lista með öllum mögulegum valkostum skipanalínunnar.

en: MPEG Version 3.0 URL
is: MPEG útgáfa 3.0 vefslóð

en: Shoutcast playlist
is: ShoutCast-spilunarlisti

en: XML Shareable Playlist Format
is: XML deilanlegt spilunaralistasnið (XSPF)

en: The playlist file may be in an unknown format or corrupted.
is: Lagalistinn gæti verið á óþekktu sniði eða verið gallaður.

en: Untitled Playlist
is: Ónefndur spilunarlisti

en: New Playlist
is: Nýr spilunarlisti

en: Couldn't read playlist
is: Gat ekki lesið spilunarlista

en: All Files
is: Allar skrár

en: Load Playlist
is: Hlaða inn spilunarlista

en: Couldn't save playlist
is: Gat ekki vistað spilunarlista

en: Unsupported file extension given.
is: Óstudd skráarending uppgefin.

en: Playlist %s already exists
is: Spilunaristinn %s er nú þegar til

en: Unknown playlist: %s
is: Óþekktur spilunarlisti: %s

en: Playlist %s is an automatic playlist
is: Spilunarlistinn %s er sjálfvirkur spilunarlisti

en: Error while saving song information
is: Villa við að vista upplýsingar um lag

en: Pause playback
is: Stöðva spilun

en: Start playback
is: Byrja að spila

note: Translators: %s is the song name
en: %s (Paused)
is: %s (Stöðvað)

en: No registered source can handle URI %s
is: Engin skráð kelda getur séð um vefslóðina %s

en: Unknown song URI: %s
is: Óþekkt laga URI: %s

en: Unknown property %s
is: Óþekktur eiginleiki %s

en: Invalid property type %s for property %s
is: Ólöglegur eiginleiki af %s gerðar fyrir eiginleika %s

en: Stream error
is: Streymis villa

en: Unexpected end of stream!
is: Óvæntur endir á straumi!

en: Playlist was empty
is: Spilunarlisti var tómur

en: Not currently playing
is: Það er ekki verið að spila neitt

en: No previous song
is: Engin lög á undan þessu

en: No next song
is: Enginn næstu lög

en: Couldn't stop playback
is: Gat ekki stöðvað afspilun

en: Playback position not available
is: Staðsetning afspilunar ekki aðgengileg

en: Current song is not seekable
is: Það er ekki hægt að leita í núverandi lagi

en: Couldn't start playback
is: Gat ekki byrjað að spila

en: Linear
is: Línuleg

en: Linear looping
is: Línuleg röðun

en: Random with equal weights
is: Stokka með jafnan forgang

en: Random by time since last play
is: Stokka eftir tíma frá síðustu spilun

en: Random by rating
is: Stokka eftir stjörnugjöf

en: Random by time since last play and rating
is: Stokka eftir tíma frá síðustu spilun og stjörnugjöf

en: Linear, removing entries once played
is: Linulegt, taka út lög þegar það er búið að spila þau

en: Failed to create the player: %s
is: Gat ekki búið til spilara: %s

en: Rhythmbox Preferences
is: Kjörstillingar Rhythmbox

en: General
is: Almennt

en: Playback
is: Spilun

en: Plugins
is: Viðbætur

en: _Skip
is: _Sleppa

en: _Replace
is: Ski_pta út

en: S_kip All
is: S_leppa öllu

en: Replace _All
is: Skipt_a út öllu

en: _Install
is: Setja _upp

en: Search artists
is: Leita í flytjendum

en: Search composers
is: Leita að tónskáldum

en: Search albums
is: Leita í hljómplötum

en: Search titles
is: Leita í lagatitlum

en: Search genres
is: Leita að tónlistarstílum

en: Unable to eject
is: Það tókst ekki að taka út

en: Unable to unmount
is: Tókst ekki að aftengjast

en: Library
is: Tónlistarsafn

en: Stores
is: Verslanir

en: Devices
is: Tæki

en: Shared
is: Samnýtt

en: Import Errors
is: Villur í innflutningi

en: Artist/Artist - Album
is: Flytjandi/Flytjandi - Plata

en: Artist/Album
is: Flytjandi/Plata

en: Artist - Album
is: Flytjandi - Plata

en: Album
is: Plata

en: Number - Title
is: Númer - Lagaheiti

en: Artist - Title
is: Flytjandi - Lagaheiti

en: Artist - Number - Title
is: Flytjandi - Númer - Lagaheiti

en: Artist (Album) - Number - Title
is: Flytjandi (Plata) - Númer - Lagaheiti

en: Number. Artist - Title
is: Númer. Flytjandi - Lagaheiti

en: Music
is: Tónlist

en: Choose Library Location
is: Velja staðsetningu safns

en: Multiple locations set
is: Fjöldi staðsetninga stilltur

en: Example Path:
is: Dæmi um slóð:

en: Error transferring track
is: Villa kom upp við að færa lagið

en: Copying tracks to the library
is: Afrita lög inn í safnið

en: Adding tracks to the library
is: Bæti lögum inn í safnið

en: You have not selected any music, playlists, or podcasts to transfer to this device.
is: Þú hefur ekki valið neina tónlist, spilunarlista eða hlaðvörp til að flytja yfir á þetta tæki.

en: There is not enough space on the device to transfer the selected music, playlists and podcasts.
is: Það er ekki nógu mikið pláss eftir á tækinu til að flytja tónlistina, spilunarlistana og hlaðvörpin sem þú valdir.

en: Don't sync
is: Ekki samstilla

en: Missing Files
is: Skrár finnast ekki

en: %d missing file | %d missing files
is[0]: %d skrá finnst ekki
is[1]: %d skrár finnast ekki

en: Remove from Playlist
is: Fjarlægja af spilunarlista

en: Play Queue
is: Biðröðin

note: Translators: format is "<title> by <artist> from <album>"
en: by
is: með

en: from
is: af

en: %d song | %d songs
is[0]: %d lag
is[1]: %d lög

en: Connecting
is: Tengist

en: Buffering
is: Hleð í biðminni

en: Other
is: Annað

en: Available
is: Tiltækt

en: Show more _details
is: Sýna frekari _upplýsingar

en: _OK
is: Í _lagi

en: _No
is: _Nei

en: _Yes
is: _Já

en: _Open
is: _Opna

en: Constant bit rate
is: Fastur bitahraði

en: Default settings
is: Sjálfgefnar stillingar

en: Lossless
is: taplaus

en: Track
is: Lag

en: Composer
is: Tónskáld

en: Comment
is: Athugasemd

en: Time
is: Tími

en: Year
is: ár

en: Quality
is: Gæði

en: 000 kbps
is: 000 kb/sek.

en: Rating
is: Stjörnugjöf

en: Play Count
is: Fjölda spilana

en: Last Played
is: Hvenær lögin voru síðast spiluð

en: Date Added
is: Bætt við

en: Last Seen
is: Sást síðast

en: Location
is: Staðsetning

en: BPM
is: TáM (BPM)

en: Now Playing
is: Nú spilandi

en: Playback Error
is: Afspilunar villa

en: Drop artwork here
is: Dragðu myndir hingað

en: Examining files
is: Skoða skrár

en: Show %s
is: Sýna %s

en: %d artist (%d) | All %d artists (%d)
is[0]: %d flytjandi (%d)
is[1]: Allir %d flytjendurnir (%d)

en: %d album (%d) | All %d albums (%d)
is[0]: %d hljómplata (%d)
is[1]: %d hljómplötur (%d)

en: %d genre (%d) | All %d genres (%d)
is[0]: %d tónlistarstíll (%d)
is[1]: Allir %d tónlistarstílarnir (%d)

en: %d (%d) | All %d (%d)
is[0]: %d (%d)
is[1]: Allt %d (%d)

en: _New
is: _Nýtt

en: Create Automatic Playlist
is: Búa til sjálfvirkan spilunarlista

en: Edit Automatic Playlist
is: Breyta sjálfvirkum spilunarlista

[ctx: query-criteria]
en: Title
is: Titill

[ctx: query-criteria]
en: Artist
is: Flytjandi

[ctx: query-criteria]
en: Composer
is: Tónskáld

[ctx: query-criteria]
en: Album
is: Hljómplata

[ctx: query-criteria]
en: Album Artist
is: Listamaður á hljómplötu

[ctx: query-criteria]
en: Genre
is: Tónlistarstíll

[ctx: query-criteria]
en: Year
is: ár

[ctx: query-criteria]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: query-criteria]
en: Path
is: Slóð

[ctx: query-criteria]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: query-criteria]
en: Play Count
is: Fjöldi spilanna

[ctx: query-criteria]
en: Track Number
is: Númer hljóðspors

[ctx: query-criteria]
en: Disc Number
is: Diskur númer

[ctx: query-criteria]
en: Bitrate
is: Bitahraði

[ctx: query-criteria]
en: Duration
is: Tímalengd

[ctx: query-criteria]
en: Beats Per Minute
is: Taktar á mínútu

[ctx: query-criteria]
en: Time of Last Play
is: Þegar var síðast spilað

[ctx: query-criteria]
en: Time Added to Library
is: Hvenær bætt við safn

[ctx: query-sort]
en: Artist
is: Flytjandi

en: _In reverse alphabetical order
is: Í öfugr_i stafrófsröð

[ctx: query-sort]
en: Composer
is: Tónskáld

[ctx: query-sort]
en: Album
is: Hljómplata

[ctx: query-sort]
en: Album Artist
is: Listamaður á hljómplötu

[ctx: query-sort]
en: Genre
is: Tónlistarstíll

[ctx: query-sort]
en: Title
is: Titill

[ctx: query-sort]
en: Rating
is: Einkunn

en: W_ith more highly rated tracks first
is: Þar sem _vinsælli lög eru fyrst

[ctx: query-sort]
en: Play Count
is: Fjöldi spilanna

en: W_ith more often played songs first
is: Þar sem _oftar spiluð lög eru á undan

[ctx: query-sort]
en: Year
is: ár

en: W_ith newer tracks first
is: Þar sem _nýrri lög eru á undan

[ctx: query-sort]
en: Duration
is: Tímalengd

en: W_ith longer tracks first
is: Þar sem _lengri lög eru á undan

[ctx: query-sort]
en: Track Number
is: Númer hljóðspors

en: _In decreasing order
is: Í _lækkandi röð

[ctx: query-sort]
en: Last Played
is: Seinasta spilun

en: W_ith more recently played tracks first
is: Þar sem _nýlega spiluð lög eru á undan

[ctx: query-sort]
en: Date Added
is: Bætt við þann

en: W_ith more recently added tracks first
is: Þar sem _lögum sem var nýlega bætt við eru á undan

[ctx: query-sort]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: query-sort]
en: Beats Per Minute
is: Taktar á mínútu

en: contains
is: inniheldur

en: does not contain
is: inniheldur ekki

en: equals
is: jafnt og

en: not equal to
is: ekki jafnt og

en: starts with
is: byrjar á

en: ends with
is: endar á

en: at least
is: að minnsta kosti

note: matches if A >= B
en: at most
is: í mesta lagi

note: Translators: this matches songs within 1-Jan-YEAR to 31-Dec-YEAR
en: in
is: er í

note: Translators: this matches songs before 1-Jan-YEAR or after 31-Dec-YEAR
en: not in
is: er ekki í

note: Translators: this matches songs after 31-Dec-YEAR
en: after
is: eftir

note: Translators: this matches songs before 1-Jan-YEAR
en: before
is: fyrir

note: * Translators: this will match when within <value> of the current time * e.g. "in the last" "7 days" will match if within 7 days of the current time
en: in the last
is: á seinnustu

note: * Translators: this is the opposite of the above, and will match if not * within <value> of the current time
en: not in the last
is: ekki á seinustu

en: seconds
is: sekúndur

en: minutes
is: mínútur

en: hours
is: klukkustundir

en: days
is: dagar

en: weeks
is: vikur

en: No Stars
is: Engar stjörnur

en: %d Star | %d Stars
is[0]: %d stjarna
is[1]: %d stjörnur

en: Clear the search text
is: Hreinsa leitartextann

en: Search
is: Leita

en: _Search:
is: Leita:

en: _Back
is: _Til baka

en: _Forward
is: Á_fram

en: Song Properties
is: Eiginleikar lags

en: Multiple Song Properties
is: Eiginleikar laga

en: Unknown file name
is: Óþekkt skráarheiti

en: On the desktop
is: Á skjáborðinu

en: Unknown location
is: Óþekkt staðsetning
