Xfce Apps - en to is translation catalogue (179 entries)

en: Version information
is: Upplýsingar um útgáfu

en: Start in fullscreen mode
is: Fylla allan skjáinn í byrjun

en: Start a slideshow
is: Hefja skyggnusýningu

en: Show settings dialog
is: Sýna stillingaglugga

en: %s: %s
    
    Try %s --help to see a full list of
    available command line options.
is: %s: %s
    
    Prufaðu %s --hjálp til að sjá lista með
    öllum tiltækum skipanavalkostum.

en: Image Viewer
is: Myndskoðari

en: Could not save file
is: Gat ekki vistað skrá

en: _File
is: _Skrá

note: Icon-name
en: _Open...
is: _Opna...

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Open an image
is: Opna mynd

note: Icon-name
en: _Save copy...
is: Vi_sta afrit...

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Save a copy of the image
is: Vista afrit af myndinni

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Show file properties
is: Sýna skráar eiginleika

note: Icon-name
en: _Print...
is: _Prenta...

note: Icon-name
en: _Edit
is: Br_eyta

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Edit this image
is: Breyta þessari mynd

note: Icon-name
en: _Close
is: _Loka

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Close this image
is: Loka þessari mynd

note: Icon-name
en: _Quit
is: _Hætta

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Quit Ristretto
is: Hætta í Ristretto

en: _Open with
is: _Opna með

note: Icon-name
en: _Delete
is: _Eyða

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Delete this image from disk
is: Eyða þessari mynd frá disk

note: Icon-name
en: _Clear private data...
is: _Hreinsa út einkagögn...

note: Icon-name
en: _Preferences...
is: _Kjörstillingar...

en: _View
is: S_koða

note: Icon-name
en: _Fullscreen
is: _Fylla skjáinn

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Switch to fullscreen
is: Skipta í skjáfylli

note: Icon-name
en: _Leave Fullscreen
is: _Minnka gluggann

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Leave Fullscreen
is: Hætta í skjáfylliham

note: Icon-name
en: Set as _Wallpaper...
is: Setja sem skjáb_orðsmynd...

en: _Zoom
is: _Aðdráttur

note: Icon-name
en: Zoom _In
is: Renna _að

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Zoom in
is: Renna að

note: Icon-name
en: Zoom _Out
is: Renna _frá

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Zoom out
is: Renna frá

note: Icon-name
en: Zoom _Fit
is: Passa

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Zoom to fit window
is: Laga aðdrátt að glugga

note: Icon-name
en: _Normal Size
is: Ve_njuleg Stærð

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Zoom to 100%
is: Aðdráttur í 100%

en: _Rotation
is: _Snúningur

note: Icon-name
en: Rotate _Right
is: Snúa til _hægri

note: Icon-name
en: Rotate _Left
is: Snúa til _vinstri

en: _Flip
is: _Fletta

en: Flip _Horizontally
is: Fletta _lárétt

en: Flip _Vertically
is: Fletta lóð_rétt

en: _Go
is: Fa_ra

note: Icon-name
en: _Forward
is: Á_fram

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Next image
is: Næsta mynd

note: Icon-name
en: _Back
is: _Til baka

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Previous image
is: Fyrri mynd

note: Icon-name
en: F_irst
is: _Fyrsta

note: Label-text Keyboard shortcut
en: First image
is: Fyrsta mynd

note: Icon-name
en: _Last
is: _Síðasta

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Last image
is: Síðasta mynd

en: _Help
is: _Hjálp

note: Icon-name
en: _Contents
is: _Innihald

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Display ristretto user manual
is: Sýna risretto handbókina

note: Icon-name
en: _About
is: _Um

note: Label-text Keyboard shortcut
en: Display information about ristretto
is: Sýna upplýsingar um ristretto

en: _Position
is: _Staða

en: _Size
is: _Stærð

en: Thumbnail Bar _Position
is: Staðsetning smá_myndastiku

en: Thumb_nail Size
is: Stærð ták_nmynda

note: Icon-name
en: Leave _Fullscreen
is: Hætta í skjá_fylliham

note: Icon-name
en: _Show Toolbar
is: _Birta verkfærastiku

note: Icon-name
en: Show _Thumbnail Bar
is: _Birta smámyndastiku

note: Icon-name
en: Show Status _Bar
is: Sýna stöðustiku

note: Icon-name
en: Left
is: Vinstri

en: Right
is: Hægri

en: Top
is: Efst

en: Bottom
is: Neðst

en: Very Small
is: Mjög lítið

en: Smaller
is: Minna

en: Small
is: Lítið

en: Normal
is: Venjulegt

en: Large
is: Stórt

en: Larger
is: Stærra

en: Very Large
is: Mjög stórt

en: Images
is: Myndir

note: Create Play/Pause Slideshow actions
en: _Play
is: S_pila

en: Play slideshow
is: Spila myndasýningu

en: _Pause
is: _Hlé

en: Pause slideshow
is: Myndsýningu hlé

note: Create Recently used items Action
en: _Recently used
is: _Nýlega notað

en: Recently used
is: Nýlega notað

en: Press open to select an image
is: Ýttu á opna til að velja mynd

en: Open With Other _Application...
is: Opn_a með öðru forriti...

en: Empty
is: Tómt

en: Loading...
is: Hleð inn...

en: Choose 'set wallpaper' method
is: Veldu aðferð fyrir 'set wallpaper' skipun

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _OK
is: Í _lagi

en: Configure which system is currently managing your desktop.
    This setting determines the method <i>Ristretto</i> will use
    to configure the desktop wallpaper.
is: Stillir hvaða kerfi er notað til að stjórna skjáborðinu þínu.
    Þessi stilling ákvarðar hvaða aðferð <i>Ristretto</i> mun
    nota til að stýra bakgrunnsmynd skjáborðsins.

en: None
is: Ekkert

en: Ristretto is an image viewer for the Xfce desktop environment.
is: Ristretto er myndaforrit fyrir Xfce skjáborðsumhverfið.

en: Open image
is: Opna mynd

en: _Open
is: _Opna

en: All Files
is: Allar skrár

en: Save copy
is: Vista afrit

en: _Save
is: Vi_sta

en: Are you sure you want to send image '%s' to trash?
is: Ert þú viss um að þú viljir flytja myndina "%s" í ruslið?

en: Are you sure you want to delete image '%s' from disk?
is: Ertu viss að þú viljir eyða mynd '%s' frá disk?

en: _Do not ask again for this session
is: _Ekki spyrja aftur í þessari setu

en: Edit with
is: Breyta með

en: Open %s and other files of type %s with:
is: Opna %s og aðrar skrár af tegundinni %s með:

en: Use as _default for this kind of file
is: Nota sem _sjálfgefið fyrir þessa tegund skráa

en: Recommended Applications
is: Forrit sem eru mælt með

en: Other Applications
is: Önnur forrit

en: Orientation
is: Stefna

en: The orientation of the iconbar
is: Stefna táknmyndastikunnar

en: Icon Bar Model
is: Módel táknmyndastiku

en: Model for the icon bar
is: Módel fyrir táknmyndastiku

en: Active
is: Virkt

en: Active item index
is: Skráningarvísir virks atriðis

en: Show Text
is: Birta texta

en: Active item fill color
is: Fyllilitur á virku atriði

en: Active item border color
is: Jaðarlitur á virku atriði

en: Active item text color
is: Textalitur á virku atriði

en: Cursor item fill color
is: Fyllilitur bendilatriðis

en: Cursor item border color
is: Jaðarlitur bendilatriðis

en: Cursor item text color
is: Textalitur bendilatriðis

en: Time range to clear:
is: Tímasvið til að hreinsa:

en: Cleanup
is: Hreinsun

en: Last Hour
is: Síðustu klukkustund

en: Last Two Hours
is: Síðustu tvær klukkustundir

en: Last Four Hours
is: Síðustu fjórar klukkustundir

en: Today
is: Í dag

en: Everything
is: Allt

en: _Apply
is: Virkj_a

en: Clear private data
is: Hreinsa út einkagögn

en: Display
is: Skjár

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: Override background color:
is: Taka fram yfir bakgrunnslit:

en: Quality
is: Gæði

en: With this option enabled, the maximum image-quality will be limited to the screen-size.
is: Sé þetta valið, munu hámarks myndgæði verða takmörkuð við skjástærðina.

en: Limit rendering quality
is: Takmarka gæði myndgerðar

en: Fullscreen
is: Fylla skjá

en: Thumbnails
is: Smámyndir

en: The thumbnail bar can be automatically hidden when the window is fullscreen.
is: Hægt er að fela táknmyndastikuna þegar glugginn fyllir upp í skjáinn.

en: Hide thumbnail bar when fullscreen
is: Fela smámyndastiku í skjáfylliham

en: Clock
is: Klukka

en: Show an analog clock that displays the current time when the window is fullscreen
is: Birta hliðræna klukku þegar glugginn er í heilskjásham

en: Show Fullscreen Clock
is: Birta klukku á öllum skjánum

en: Slideshow
is: Skyggnusýning

en: Timeout
is: Tímamörk

en: The time period an individual image is displayed during a slideshow
    (in seconds)
is: Tíminn sem hver mynd birtist í skyggnusýningu
    (í sekúndum)

en: Control
is: Stýring

en: Scroll wheel
is: Skrunhjól

en: Invert zoom direction
is: Snúa við stefnu aðdráttar

en: Behaviour
is: Hegðun

en: Startup
is: Ræsing

en: Maximize window on startup when opening an image
is: Hámarka glugga í upphafi þegar mynd er opnuð

en: Wrap around images
is: Umvefja kringum myndir

en: Desktop
is: Skjáborð

en: Image Viewer Preferences
is: Kjörstillingar myndskoðara

en: <b>Name:</b>
is: <b> Nafn:</b>

en: <b>Kind:</b>
is: <b>Tegund:</b>

en: <b>Modified:</b>
is: <b>Breytt:</b>

en: <b>Accessed:</b>
is: <b>Skoðað:</b>

en: <b>Size:</b>
is: <b>Stærð:</b>

en: General
is: Almennt

en: Image
is: Mynd

en: <b>Date taken:</b>
is: <b>Dagsetning:</b>

en: %s - Properties
is: %s - Eiginleikar

en: The thumbnailer-service can not be reached,
    for this reason, the thumbnails can not be
    created.
    
    Install <b>Tumbler</b> or another <i>thumbnailing daemon</i>
    to resolve this issue.
is: Ekki var hægt að ná sambandi við smámyndagerðarþjónustu,
    þar af leiðandi er ekki hægt að útbúa smámyndir.
    
    Settu upp <b>Tumbler</b> eða annan <i>smámyndagerðarmiðlara</i>
    til að leysa þetta mál.

en: Do _not show this message again
is: E_kki sýna þessi skilaboð aftur

en: Style:
is: Stíll:

en: Apply to all workspaces
is: Beita á öll vinnusvæði

en: Set as wallpaper
is: Setja sem skjáborðsmynd

en: Auto
is: Sjálfvirkt

en: Centered
is: Miðjað

en: Tiled
is: Flísalagt

en: Stretched
is: Teygt

en: Scaled
is: Teygt

en: Zoomed
is: Stækkað

en: Ristretto Image Viewer
is: Ristretto Myndaskoðari

en: Look at your images easily
is: Skoðaðu myndirnar þínar

en: The Ristretto Image Viewer is an application that can be used to view and scroll through images, run a slideshow of images, open images with other applications like an image-editor or configure an image as the desktop wallpaper.
is: Ristretto myndaskoðarinn er forrit sem nota má til að skoða og vafra í gegnum myndir, keyra skyggnusýningu  með myndum, opna myndir í öðrum forritum eins og til dæmis myndvinnsluforritum, nú eða nota það til að setja mynd sem bakgrunn á skjáborð.
