rush 1.8 - en to vi translation catalogue (126 entries)

en: Finished parsing %s
vi: Hoàn tất phân tích cú pháp của %s

en: Resuming parsing %s from line %d
vi: Đang tiếp tục lại phân tích cú pháp của %s từ dòng %d

en: debug level set to %d
vi: cấp gỡ lỗi được đăt thành %d

en: Ignoring non-existing include file %s
vi: Đang bỏ qua tập tin bao gồm không tồn tại %s

en: cannot stat file %s: %s
vi: không thể lấy thống kê cho tập tin %s: %s

en: unknown keyword: %s
vi: không rõ từ khóa: %s

en: Parsing %s
vi: Đang phân tích cú pháp của %s

en: Setting limit %d to %lu
vi: Đang đặt giới hạn %d thành %lu

en: error setting limit: %s
vi: gặp lỗi khi đặt giới hạn: %s

en: Setting priority to %d
vi: Đang đặt mức ưu tiên thành %d

en: error setting priority: %s
vi: gặp lỗi khi đặt mức ưu tiên: %s

en: No logins allowed for `%s'
vi: không cho phép đăng nhập đối với “%s”

en: counting logins for %s
vi: đang đếm các lần đăng nhập đối với %s

en: acct database is empty
vi: cơ sở dữ liệu acct vẫn trống

en: Cannot open database %s: %s
vi: Không thể mở cơ sở dữ liệu %s: %s

en: counted %zu/%zu logins for %s
vi: đã đếm %zu/%zu lần đăng nhập đối với %s

en: Too many logins (max %zu) for %s
vi: Quá nhiều lần đăng nhập (tối đa %zu) đối với %s

en: Setting limits for %s
vi: Đang đặt các giới hạn cho %s

en: You are not permitted to execute this command.
    Contact the systems administrator for further assistance.
vi: Bạn không có quyền thực hiện câu lệnh này.
    Hãy liên lạc với quản trị hệ thống.

en: You do not have interactive login access to this machine.
    Contact the systems administrator for further assistance.
vi: Bạn không có quyền truy cập đến mày này bằng cách đăng nhập tương tác.
    Hãy liên lạc với quản trị hệ thống.

en: Local configuration error occurred.
    Contact the systems administrator for further assistance.
vi: Lỗi cấu hình cục bộ.
    Hãy liên lạc với quản trị hệ thống.

en: A system error occurred while attempting to execute command.
    Contact the systems administrator for further assistance.
vi: Gặp lỗi hệ thống trong khi thử thực hiện câu lệnh.
    Hãy liên lạc với quản trị hệ thống.

en: Debug:
vi: Gỡ lỗi:

en: Info:
vi: Thông tin:

en: Warning:
vi: Cảnh báo :

en: Error:
vi: Lỗi:

en: Not enough memory
vi: Không đủ bộ nhớ

en: Final environment:
vi: Môi trường cuối cùng:

en: wordsplit(%s) failed: %s
vi: wordsplit(%s) bị lỗi: %s

en: no argument at index %d in command: %s
vi: không có đối số ở chỉ mục %d trong câu lệnh %s

en: Transforming command line
vi: Đang chuyển dạng dòng lệnh

en: Transformation map: %s, %s, %s, %u, %u, %s
vi: Sơ đồ chuyển dạng: %s, %s, %s, %u, %u, %s

en: Deleting arguments %d-%d
vi: Đang xóa các đối số %d-%d

en: Deleting argv[0] is prohibited
vi: Không cho phép xóa argv[0]

en: Program name: %s
vi: Tên chương trình: %s

en: Final arguments:
vi: Các đối số cuối cùng:

en: error writing to database %s: %s
vi: gặp lỗi khi ghi vào cơ sở dữ liệu %s: %s

en: error writing stop to database file %s: %s
vi: gặp lỗi khi ghi dừng vào cơ sở dữ liệu %s: %s

en: %s:%d: %s: cannot fork: %s
vi: %s:%d: %s: không thể phân nhánh: %s

en: Forked process %lu
vi: Tiến trình đã phân nhánh %lu

en: %s: subprocess exited with code %d
vi: %s: tiến trình con đã kết thúc với mã %d

en: %s: subprocess terminated on signal %d
vi: %s: tiến trình con bị chấm dứt do tín hiệu %d

en: %s: subprocess terminated
vi: %s: tiến trình con bị chấm dứt

en: cannot enforce gid %lu: %s
vi: không thể ép buộc GID %lu: %s

en: cannot enforce uid %lu: %s
vi: không thể ép buộc UID %lu: %s

en: seteuid(0) succeeded when it should not
vi: seteuid(0) thành công khi không nên

en: Rule %s at %s:%d matched
vi: Quy tắc %s ở %s:%d được khớp

en: Error message: %s
vi: Thông báo lỗi: %s

en: Error sending diagnostic message to descriptor %d: %s
vi: Gặp lỗi khi gửi thông điệp chẩn đoán cho bộ mô tả %d: %s

en: cannot set limits for %s
vi: không đặt được giới hạn cho %s

en: Chroot dir: %s
vi: Thư mục chroot: %s

en: Home dir: %s
vi: Thư mục chính: %s

en: cannot open database %s: %s
vi: không thể mở cơ sở dữ liệu %s: %s

en: cannot chroot to %s: %s
vi: không thể chuyển thư mục gốc (chroot) sang %s: %s

en: invalid uid %lu
vi: UID sai %lu

en: cannot change to dir %s: %s
vi: không thể chuyển đổi sang thư mục %s: %s

en: Executing %s, %s
vi: Đang thực hiện %s, %s

en: %s:%d: %s: cannot execute %s: %s
vi: %s:%d: %s: không thể thực hiện %s: %s

en: invalid command line
vi: dòng lệnh không hợp lệ

en: invalid user name
vi: tên người dùng sai

en: user %s, uid %lu
vi: người dùng %s, UID %lu

en: Command line:
vi: Dòng lệnh:

en: Environment:
vi: Môi trường:

en: Serving interactive shell request for %s by rule %s
vi: Đang phục vụ yêu cầu hệ vỏ tương tác cho %s theo quy tắc %s

en: Serving request "%s" for %s by rule %s
vi: Đang phục vụ yêu cầu “%s” cho %s tùy theo quy tắc %s

en: no matching rule for "%s", user %s
vi: không tìm thấy quy tắc tương ứng với “%s”, người dùng %s

en: not enough memory
vi: không đủ bộ nhớ

en: invalid format: %s
vi: sai định dạng: %s

en: cannot open database file %s
vi: không thể mở tập tin cơ sở dữ liệu %s

en: extra arguments
vi: đối số bổ sung

en: %s: TCPMUX did not respond
vi: %s: TCPMUX chưa đáp ứng

en: %s: TCPMUX returned %s
vi: %s: TCPMUX trả lại %s

en: Missing 2nd delimiter in position %d of expression %s
vi: Thiếu dấu định giới thứ 2 ở vị trí %d của biểu thức %s

en: Missing trailing delimiter in position %d of expression %s
vi: Thiếu dấu định giới theo sau ở vị trí %d của biểu thức %s

en: Unknown flag in transform expression: %c
vi: Không rõ cờ trong biểu thức chuyển dạng: %c

en: Invalid transform expression: %s
vi: Biểu thức chuyển dạng không hợp lệ: %s

en: Invalid transform replacement: back reference out of range
vi: Sai thay thế khi chuyển dạng: tham chiếu ngược ở ngoại phạm vi

en: NUMBER
vi: SỐ

en: Set debugging level.
vi: Đặt cấp gỡ lỗi.

en: Run in test mode.
vi: Chạy ở chế độ thử.

en: NAME
vi: TÊN

en: Supply user name in test mode.
vi: Áp dụng tên người dùng trong chế độ thử.

en: COMMAND
vi: CÂU_LỆNH

en: Execute COMMAND.
vi: Thực hiện câu lệnh này.

en: Force interactive shell.
vi: Ép buộc hệ vỏ tương tác.

en: KEYWORDS
vi: CÁC_TỪ_KHÓA

en: Dump final request in test mode.
vi: Đổ yêu cầu cuối ở chế độ thử.

en: CHECK
vi: HÀM_THỬ

en: Add or remove configuration security check.
vi: Thêm hay gỡ bỏ hàm kiểm tra tình trạng bảo mật.

en: Show default configuration.
vi: Hiển thị cấu hình mặc định.

en: Other options
vi: Tùy chọn khác

en: Give this help list
vi: Hiển thị trợ giúp này

en: Give a short usage message
vi: Hiện trợ giúp ngắn gọn

en: Print program version
vi: In ra phiên bản chương trình

en: [FILE]
vi: [TẬP_TIN]

en: Usage:
vi: Cách dùng:

en: OPTION
vi: TÙY_CHỌN

en: Mandatory or optional arguments to long options are also mandatory or optional for any corresponding short options.
vi: Các đối số là bắt buộc hay chỉ là tùy chọn khi dùng với tùy chọn dài thì tùy chọn ngắn tương ứng cũng vậy.

en: Report bugs to %s.
vi: Hãy thông báo lỗi cho %s.
    Thông báo lỗi dịch cho: <http://translationproject.org/team/vi.html>.

en: (C)
vi: ©

en: License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
vi: Giấy phép GPL pb3+: Giấy phép Công cộng GNU phiên bản 3 hay sau
    <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    Đây là phần mềm tự do: bạn có quyền sửa đổi và phát hành lại nó.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, với điều khiển được pháp luật cho phép.

en: the --user option is allowed for the superuser only
vi: tùy chọn “--user” được phép chỉ cho siêu người dùng thôi

en: No default configuration
vi: Không có cấu hình mặc định

en: STRING
vi: CHUỖI

en: Use STRING instead of the default format.
vi: Dùng chuỗi này thay cho định dạng mặc định.

en: DIR
vi: TMỤC

en: Look for database files in DIR.
vi: Tìm tập tin cơ sở dữ liệu trong thư mục này.

en: Do not display header line.
vi: Không hiển thị dòng phần đầu.

en: rushwho - show listing of online Rush users.
vi: rushwho — hiển thị danh sách các người dùng Rush trực tuyến.

en: Show entries in chronological order.
vi: Hiển thị các mục nhập theo thứ tự thời gian.

en: Show at most NUM records.
vi: Hiển thị nhiều nhất SỐ mục ghi.

en: rushlast - show listing of last Rush logins.
vi: rushlast — hiển thị danh sách các sự đăng nhập Rush cuối cùng.

en: [user [user...]]
vi: [người_dùng [người_dùng…]]

en: invalid number (%s)
vi: con số không hợp lệ (%s)

en: cannot stat format file %s
vi: không thể lấy thống kê cho tập tin định dạng %s

en: %s is not a regular file
vi: %s không phải là một tập tin tiêu chuẩn

en: cannot open format file %s
vi: không thể mở tập tin định dạng %s

en: cannot create directory %s: %s
vi: không thể tạo thư mục %s: %s

en: cannot stat directory %s: %s
vi: không thể lấy thống kê cho thư mục %s: %s

en: %s is not a directory
vi: %s không phải thư mục

en: cannot open file %s: %s
vi: không thể mở tập tin %s: %s

en: missing closing quote in string started near `%s'
vi: thiếu dấu trích dẫn đóng trong chuỗi đã bắt đầu gần “%s”

en: 
    License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
vi: 
    Giấy phép GPL pb3+: Giấy phép Công cộng GNU phiên bản 3 và sau:
    <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    Đây là phần mềm tự do: bạn có quyền sửa đổi và phát hành lại nó.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, với điều kiện được pháp luật cho phép

en: Unknown system error
vi: Lỗi hệ thống không rõ

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- “%c”

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một đối số -- “%c”
