rygel master - en to th translation catalogue (301 entries)

en: UPnP/DLNA Services
th: บริการ UPnP/DLNA

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: mediaserver;mediarenderer;share;audio;video;pictures;
th: บริการสื่อ;เล่นสื่อ;แบ่งปัน;เสียง;วิดีโอ;รูปภาพ;

en: Rygel Preferences
th: ปรับแต่ง Rygel

en: UPnP/DLNA Preferences
th: ปรับแต่ง UPnP/DLNA

en: Add a directory to the list of shared directories
th: เพิ่มไดเรกทอรีเข้าในรายชื่อไดเรกทอรีใช้ร่วม

en: Add shared directory
th: เพิ่มไดเรกทอรีใช้ร่วม

en: Remove a directory from the list of shared directories
th: ลบไดเรกทอรีออกจากรายชื่อไดเรกทอรีใช้ร่วม

en: Remove shared directory
th: ลบไดเรกทอรีใช้ร่วม

en: _Share media through DLNA
th: แ_บ่งปันสื่อผ่านทาง DLNA

en: Add a network interface Rygel should serve files on
th: เพิ่มอินเทอร์เฟซเครือข่ายที่ต้องการให้ Rygel ใช้ในการบริการแฟ้ม

en: Add network interface
th: เพิ่มอินเทอร์เฟซเครือข่าย

en: Remove a network interface Rygel should no longer serve files on
th: ลบอินเทอร์เฟซเครือข่ายที่ไม่ต้องการให้ Rygel ใช้ในการบริการแฟ้มแล้ว

en: Remove network interface
th: ลบอินเทอร์เฟซเครือข่าย

en: Networks:
th: เครือข่าย:

en: Select folders
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Not implemented
th: ยังไม่รองรับ

en: Failed to read standard output from %s: %s
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลส่งออกมาตรฐานจาก %s: %s

en: Failed to read error output from %s: %s
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลส่งออกข้อผิดพลาดจาก %s: %s

note: / No test with the specified TestID was found
en: No Such Test
th: ไม่มีการทดสอบที่ว่า

note: / TestID is valid but refers to the wrong test type
en: Wrong Test Type
th: ชนิดของการทดสอบไม่ถูกต้อง

note: / TestID is valid but the test Results are not available
en: Invalid Test State “%s”
th: สถานะของการทดสอบ “%s” ไม่ถูกต้อง

note: / TestID is valid but the test can't be canceled
en: State “%s” Precludes Cancel
th: ไม่สามารถยกเลิกในสถานะ “%s”

en: Invalid argument
th: อาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้อง

en: Cannot run “Ping” action: Host is empty
th: ไม่สามารถเรียกการกระทำ “Ping”: โฮสต์ว่างเปล่า

en: Cannot run “NSLookup” action: HostName is empty
th: ไม่สามารถเรียกการกระทำ “NSLookup”: ชื่อโฮสต์ว่างเปล่า

en: Cannot run “Traceroute” action: Host is empty
th: ไม่สามารถเรียกการกระทำ “Traceroute”: โฮสต์ว่างเปล่า

en: Display version number
th: แสดงเลขรุ่น

en: Network Interfaces
th: อินเทอร์เฟซเครือข่าย

en: Port
th: พอร์ต

en: Disable transcoding
th: ปิดใช้การแปลงรหัส

en: Disallow upload
th: ไม่อนุญาตให้อัพโหลด

en: Disallow deletion
th: ไม่อนุญาตให้ลบ

en: Comma-separated list of domain:level pairs. See rygel(1) for details
th: รายชื่อการจับคู่ domain:level ซึ่งคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค ดูที่ rygel(1) สำหรับรายละเอียด

en: Plugin Path
th: เส้นทางปลั๊กอิน

en: Engine Path
th: เส้นทางเอนจิน

en: Disable plugin
th: ปิดใช้ปลั๊กอิน

en: Set plugin titles
th: ตั้งชื่อเรื่องปลั๊กอิน

en: Set plugin options
th: ตั้งตัวเลือกปลั๊กอิน

en: Use configuration file instead of user configuration
th: ใช้แฟ้มค่าตั้งแทนค่าตั้งผู้ใช้

en: Shut down remote Rygel reference
th: ปิดการอ้างอิง Rygel จากทางไกล

en: No value available
th: ไม่มีค่าให้ใช้

en: Invalid connection reference
th: อ้างอิงการเชื่อมต่อไม่ถูกต้อง

en: Failed to write modified description to %s
th: เขียนคำบรรยายที่ปรับเปลี่ยนแล้วลงใน %s ไม่สำเร็จ

en: Failed to get a socket: %s
th: อ่านค่าซ็อกเก็ตไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to get MAC address for %s: %s
th: อ่าน MAC แอดเดรสสำหรับ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: MAC and network type querying not implemented
th: ยังไม่รองรับการสอบถาม MAC และชนิดเครือข่าย

en: Failed to get log level from configuration: %s
th: อ่านระดับการบันทึกปูมจากค่าตั้งไม่สำเร็จ: %s

note: translators: "enabled" is part of the config key and must not be translated
en: No value set for “%s/enabled”
th: ไม่มีค่าที่ตั้งไว้สำหรับ “%s/enabled”

note: translators: "title" is part of the config key and must not be translated
en: No value set for “%s/title”
th: ไม่มีค่าที่ตั้งไว้สำหรับ “%s/title”

en: No value available for “%s/%s”
th: ไม่มีค่าสำหรับ “%s/%s”

en: [Plugin] group not found
th: ไม่พบกลุ่ม [Plugin]

en: Plugin module %s does not exist
th: มอดูลปลั๊กอิน %s ไม่มีอยู่

en: New plugin “%s” available
th: ปลั๊กอินใหม่ “%s” พร้อมใช้งาน

en: A module named %s is already loaded
th: โหลดมอดูลชื่อ %s แล้ว

en: Failed to load module from path “%s”: %s
th: โหลดมอดูลจากพาธ “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to find entry point function “%s” in “%s”: %s
th: หาฟังก์ชันทางเข้า “%s” ใน “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Module '%s' conflicts with already loaded module '%s'. Skipping
th: มอดูล '%s' ขัดแย้งกับมอดูล '%s' ซึ่งโหลดไปแล้ว ขอข้ามไป

en: Failed to open plugins folder: “%s”
th: เปิดโฟลเดอร์ปลั๊กอินไม่สำเร็จ: “%s”

en: Error listing contents of folder “%s”: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงเนื้อหาของโฟลเดอร์ “%s”: %s

en: Could not load plugin: %s
th: ไม่สามารถโหลดปลั๊กอิน: %s

en: Failed to query content type for “%s”
th: สอบถามชนิดของเนื้อหาของ “%s” ไม่สำเร็จ

note: TRANSLATORS: First %s is the file's path, second is the error message
en: Failed to load user configuration from file “%s”: %s
th: โหลดค่าตั้งของผู้ใช้จากแฟ้ม “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: No value available for “%s”
th: ไม่มีค่าสำหรับ “%s”

en: Value of “%s” out of range
th: ค่าของ “%s” ออกนอกช่วง

en: Unsupported type %s
th: ไม่รองรับชนิด %s

en: Error while opening SQLite database %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดฐานข้อมูล SQLite %s: %s

en: Failed to roll back transaction: %s
th: ย้อนคืนรายการเปลี่ยนแปลงไม่สำเร็จ: %s

en: Your GStreamer installation seems to be missing the “playbin3” element. The Rygel GStreamer renderer implementation cannot work without it
th: GStreamer ที่คุณติดตั้งอยู่ดูเหมือนจะขาดองค์ประกอบ “playbin3” ซึ่งตัวเรนเดอร์ GStreamer ใน Rygel ไม่สามารถทำงานได้ถ้าขาดองค์ประกอบดังกล่าวไป

en: Invalid InstanceID
th: InstanceID ไม่ถูกต้อง

en: Play speed not supported
th: ไม่รองรับความเร็วการเล่นที่กำหนด

en: Transition not available
th: ไม่มีการเปลี่ยนผ่านให้ใช้

en: Seek mode not supported
th: ไม่รองรับการเลื่อนตำแหน่งเล่น

en: Illegal seek target
th: เป้าหมายการเลื่อนตำแหน่งไม่ถูกต้อง

en: Play mode not supported
th: ไม่รองรับโหมดการเล่น

note: FIXME: Return a more sensible error here.
en: Resource not found
th: ไม่พบทรัพยากร

en: Problem parsing playlist: %s
th: เกิดปัญหาขณะแจงผังเล่น: %s

note: TRANSLATORS: first %s is a URI, the second an explanaition of the error
en: Failed to access resource at %s: %s
th: เข้าถึงทรัพยากรที่ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Illegal MIME-type
th: ชนิด MIME ไม่ถูกต้อง

en: Invalid Name
th: ชื่อไม่ถูกต้อง

en: Invalid Channel
th: ช่องสัญญาณไม่ถูกต้อง

en: Action Failed
th: การกระทำล้มเหลว

en: Unable to parse Icon data — unexpected node: %s
th: ไม่สามารถแจงข้อมูลไอคอนได้ — พบปมที่ไม่ต้องการ: %s

en: Unable to parse Protocol data — unexpected attribute: %s
th: ไม่สามารถแจงข้อมูลโพรโทคอลได้ — พบคุณลักษณะที่ไม่ต้องการ: %s

en: Unable to parse Protocol data — unexpected node: %s
th: ไม่สามารถแจงข้อมูลโพรโทคอลได้ — พบปมที่ไม่ต้องการ: %s

en: Failed to set UIList for file %s — %s
th: กำหนด UIList สำหรับไฟล์ %s ไม่สำเร็จ — %s

en: Failed to set initial UI list for file %s — %s
th: กำหนดรายชื่อ UI ตั้งต้นสำหรับไฟล์ %s ไม่สำเร็จ — %s

en: Failed to monitor the file %s — %s
th: เฝ้าสังเกตไฟล์ %s ไม่สำเร็จ — %s

en: Unable to parse UI list file %s
th: ไม่สามารถแจงไฟล์รายชื่อ UI %s

en: Unable to parse device profile data: %s
th: แจงข้อมูลโพรไฟล์อุปกรณ์ไม่สำเร็จ: %s

en: Invalid UI filter: %s
th: ตัวกรอง UI ไม่ถูกต้อง: %s

en: Unable to parse UI data — unexpected node: %s
th: ไม่สามารถแจงข้อมูล UI ได้ — พบปมที่ไม่ต้องการ: %s

en: Invalid Arguments
th: อาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้อง

en: Cannot browse children on item
th: ไม่สามารถเรียกดูรายการลูก

en: Failed to browse “%s”: %s
th: เรียกดู “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Not Applicable
th: ไม่เกี่ยวข้อง

en: No such file transfer
th: ไม่มีการถ่ายโอนไฟล์ที่ว่า

en: No D-Bus thumbnailer service available
th: ไม่มีบริการเครื่องมือทำภาพย่อบน D-Bus ให้ใช้

en: Range end value %lld is smaller than range start value %lld: '%s'
th: ค่าสิ้นสุดช่วง %lld น้อยกว่าค่าเริ่มต้นช่วง %lld: '%s'

en: Invalid Request (only GET and HEAD supported)
th: คำร้องขอไม่ถูกต้อง (รองรับเฉพาะ GET และ HEAD เท่านั้น)

en:  must be 1
th:  ต้องมีค่าเป็น 1

en: %s transfer mode not supported for '%s'
th: ไม่รองรับโหมดการถ่ายโอนข้อมูล %s สำหรับ '%s'

en: Invalid URI “%s”
th: URI “%s” ไม่ถูกต้อง

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Pushing data to non-empty item “%s” not allowed
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้ผลักข้อมูลไปยังรายการที่ไม่ว่างเปล่า “%s”

en: No writable URI for %s available
th: ไม่มี URI ที่เขียนได้สำหรับ %s

note: translators: Dotfile is the filename with prefix "."
en: Failed to move dotfile %s: %s
th: ย้ายแฟ้มค่าตั้งซ่อน %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Requested item “%s” not found
th: ไม่พบรายการ “%s” ที่ร้องขอ

en: Couldn’t create data source for %s
th: ไม่สามารถสร้างแหล่งข้อมูลสำหรับ %s

en: Failed to get original URI for “%s”: %s
th: อ่าน URI ต้นฉบับสำหรับ “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: URI “%s” invalid for importing contents to
th: URI “%s” ไม่สามารถนำเข้าเนื้อหาได้

en: Failed to import file from %s: %s
th: นำเข้าแฟ้มจาก %s ไม่สำเร็จ: %s

note: Sorry we can't do anything without the ID
en: ContainerID missing
th: ขาด ContainerID

en: Successfully destroyed object “%s”
th: ทำลายออบเจกต์ “%s” สำเร็จแล้ว

en: Failed to destroy object “%s”: %s
th: ทำลายออบเจกต์ “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: No such object
th: ไม่มีออบเจกต์ที่ว่า

en: Removal of object %s not allowed
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้ลบออบเจกต์ %s

en: Object removal from %s not allowed
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้ลบออบเจกต์ออกจาก %s

note: Sorry we can't do anything without the ID
en: Object ID missing
th: ขาดไอดีออบเจกต์

en: Successfully updated object “%s”
th: ปรับข้อมูลออบเจกต์ “%s” สำเร็จแล้ว

en: Failed to update object “%s”: %s
th: ปรับข้อมูลออบเจกต์ “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Invalid date format: %s
th: รูปแบบวันที่ไม่ถูกต้อง: %s

en: Invalid date: %s
th: วันที่ไม่ถูกต้อง: %s

en: Bad current tag value.
th: ค่าของแท็กปัจจุบันไม่สามารถใช้ได้

en: Bad new tag value.
th: ค่าของแท็กใหม่ไม่สามารถใช้ได้

en: Tried to delete required tag.
th: พยายามลบแท็กที่จำเป็นต้องมีไว้

en: Tried to change read-only property.
th: พยายามเปลี่ยนคุณสมบัติที่อ่านได้อย่างเดียว

en: Parameter count mismatch.
th: จำนวนพารามิเตอร์ไม่ตรงกัน

en: Unknown error.
th: ข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Metadata modification of object %s not allowed
th: ไม่อนุญาตให้แก้ไขข้อมูลกำกับของออบเจกต์ %s

en: Metadata modification of object %s being a child of restricted object %s not allowed
th: ไม่อนุญาตให้แก้ไขข้อมูลกำกับของออบเจกต์ %s ซึ่งเป็นลูกของออบเจกต์ %s ที่ถูกจำกัดไว้

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Failed to add album art for %s: %s
th: เพิ่มปกอัลบั้มให้กับ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to find media art for %s: %s
th: หาปกสื่อให้กับ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Seeking not supported
th: ไม่รองรับการเลื่อนตำแหน่ง

en: Speed not supported
th: ไม่รองรับการตั้งความเร็ว

en: Failed to generate playlist
th: สร้างผังเล่นไม่สำเร็จ

en: Unknown MediaContainer resource: %s
th: ไม่รู้จักทรัพยากร MediaContainer นี้: %s

en: No media engine found.
th: ไม่พบกลไกสำหรับเล่นสื่อ

en: MediaEngine.init was not called. Cannot continue.
th: ไม่มีการเรียก MediaEngine.init มาก่อน ไม่สามารถดำเนินการต่อได้

en: Could not determine protocol for URI %s
th: ไม่สามารถระบุโพรโทคอลสำหรับ URI %s

en: Could not determine protocol for %s
th: ไม่สามารถระบุโพรโทคอลสำหรับ %s

en: Bad URI: %s
th: URI ไม่ถูกต้อง: %s

en: Invalid number of arguments
th: จำนวนอาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้อง

note: Sorry we can't do anything without ObjectID
en: ObjectID argument missing
th: ขาดอาร์กิวเมนต์ ObjectID

en: Invalid range
th: ช่วงไม่ถูกต้อง

en: Missing filter
th: ขาดตัวกรอง

en: No such container
th: ไม่มีคอนเทนเนอร์ที่ว่า

en: upnp:createClass value not supported
th: ไม่รองรับค่า upnp:createClass

en: “Elements” argument missing.
th: ขาดอาร์กิวเมนต์ “องค์ประกอบ”

en: Comments not allowed in XML
th: ไม่อนุญาตให้ใช้หมายเหตุใน XML

note: Sorry we can't do anything without ContainerID
en: Missing ContainerID argument
th: ขาดอาร์กิวเมนต์ ContainerID

en: No objects in DIDL-Lite from client: “%s”
th: ไม่มีออบเจกต์ใน DIDL-Lite จากลูกข่าย: “%s”

en: @id must be set to "" in CreateObject call
th: @id จะต้องถูกตั้งเป็น "" ในส่วนการเรียก CreateObject

en: dc:title must not be empty in CreateObject call
th: dc:title จะต้องไม่เว้นว่างไว้ในส่วนการเรียก CreateObject

en: Flags that must not be set were found in “dlnaManaged”
th: พบแฟล็กที่จะต้องไม่มีการตั้งค่าใดไว้ใน “dlnaManaged”

en: Invalid upnp:class given in CreateObject
th: ระบุ upnp:class ใน CreateObject ไม่ถูกต้อง

en: Object is missing the @restricted attribute
th: ออบเจกต์ขาดคุณลักษณะ @restricted

en: Cannot create restricted item
th: ไม่สามารถสร้างออบเจกต์ที่มีการจำกัดไว้ได้

en: UPnP class “%s” not supported
th: ไม่รองรับคลาส UPnP “%s”

en: Object creation in %s not allowed
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างออบเจกต์ใน %s

en: Failed to create item under “%s”: %s
th: สร้างรายการภายใต้ “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: DLNA profile “%s” not supported
th: ไม่รองรับโพรไฟล์ DLNA “%s”

en: Cannot create object of class “%s”: Not supported
th: ไม่สามารถสร้างออบเจกต์ซึ่งมีคลาสเป็น “%s” ได้: ไม่รองรับ

en: Error from container “%s” on trying to find the newly added child object “%s” in it: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดจากคอนเทนเนอร์ “%s” ขณะพยายามหาออบเจกต์ลูก “%s” ที่เพิ่มเข้าไปใหม่ภายในคอนเทนเนอร์ดังกล่าว: %s

en: “ContainerID” agument missing.
th: ขาดอาร์กิวเมนต์ “ContainerID”

en: “ObjectID” argument missing.
th: ขาดอาร์กิวเมนต์ “ObjectID”

en: Failed to create object under “%s”: %s
th: สร้างออบเจกต์ภายใต้ “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Invalid search criteria given
th: ระบุเกณฑ์การค้นหาไม่ถูกต้อง

en: Failed to search in “%s”: %s
th: ค้นหาใน “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: No subtitle available
th: ไม่มีบทบรรยาย

en: No thumbnailer available: %s
th: ไม่มีเครื่องมือสร้างภาพย่อ: %s

en: Thumbnailing not supported
th: ไม่รองรับการทำภาพย่อ

note: Thumbnailing failed previously, so there's no current thumbnail and it doesn't make any sense to request one.
en: No thumbnail available
th: ไม่มีภาพย่อที่ใช้ได้

en: No thumbnail available. Generation requested.
th: ไม่มีภาพย่อที่ใช้ได้ และได้ร้องขอให้สร้างขึ้น

en: No D-Bus thumbnailer available
th: ไม่มีเครื่องมือทำภาพย่อบน D-Bus ให้ใช้

en: Could not create GstElement for URI %s
th: ไม่สามารถสร้าง GstElement สำหรับ URI %s

en: Playspeed not supported
th: ไม่รองรับความเร็วการเล่นนี้

note: Unknown/unsupported seek type
en: HTTPSeekRequest type %s unsupported
th: ไม่รองรับชนิด HTTPSeekRequest %s

en: Failed to create pipeline
th: สร้างสายท่อไม่สำเร็จ

note: static pads? easy!
en: Failed to link %s to %s
th: เชื่อม %s เข้ากับ %s ไม่สำเร็จ

en: Failed to link pad %s to %s
th: เชื่อม pad %s เข้ากับ %s ไม่สำเร็จ

en: Error from pipeline %s: %s
th: ข้อผิดพลาดจากสายท่อ %s: %s

en: Warning from pipeline %s: %s
th: คำเตือนจากสายท่อ %s: %s

en: Unsupported seek type
th: ไม่รองรับชนิดการเลื่อนตำแหน่งนี้

en: Failed to seek to offsets %lld:%lld
th: เลื่อนตำแหน่งไปยังออฟเซ็ต %lld:%lld ไม่สำเร็จ

en: Failed to seek
th: เลื่อนตำแหน่งไม่สำเร็จ

en: Invalid URI without prefix: %s
th: URI ซึ่งไม่มีส่วนนำหน้าไม่ถูกต้อง: %s

en: Can’t process URI %s with protocol %s
th: ไม่สามารถประมวลผล URI %s ซึ่งใช้โพรโทคอล %s

en: Failed to create GStreamer data source for %s: %s
th: สร้างแหล่งข้อมูล GStreamer สำหรับ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Could not create a transcoder configuration. Your GStreamer installation might be missing a plug-in
th: ไม่สามารถสร้างการตั้งค่าสำหรับตัวแปลงรหัส GStreamer ที่คุณติดตั้งอยู่อาจขาดปลั๊กอินไป

en: Required element %s missing
th: ขาดองค์ประกอบ %s ซึ่งจำเป็น

en: GStreamer element “dvdreadsrc” not found. DVD support does not work
th: ไม่พบองค์ประกอบ GStreamer “dvdreadsrc” ระบบรองรับ DVD ไม่สามารถทำงานได้

en: Only byte-based seek supported
th: รองรับการเลื่อนตำแหน่งเฉพาะแบบระบุไบต์เท่านั้น

en: Can only process file-based MediaObjects (MediaFileItems)
th: สามารถประมวลผล MediaObjects (MediaFileItems) ได้เฉพาะแบบระบุแฟ้มเท่านั้น

en: Module “%s” could not connect to D-Bus session bus. Ignoring…
th: มอดูล “%s” ไม่สามารถเชื่อมต่อกับบัสวาระของ D-Bus ขอเพิกเฉย…

en: External provider %s did not provide mandatory property “%s”
th: ตัวให้บริการภายนอก %s ไม่ได้จัดเตรียมคุณสมบัติบังคับ “%s” ไว้

en: Albums
th: อัลบั้ม

en: All
th: ทั้งหมด

en: Years
th: ปี

en: Artists
th: ศิลปิน

en: Shared media
th: สื่อที่แบ่งปัน

en: Music
th: เพลง

en: Videos
th: วีดิทัศน์

en: Pictures
th: รูปภาพ

en: Title %d
th: ชื่อ %d

en: Failed to find lsdvd binary in path. DVD extraction will not be available
th: หาไบนารี lsdvd ในเส้นทางไม่พบ การดึงข้อมูลจากดีวีดีจะไม่สามารถทำได้

en: Invalid command received, ignoring
th: ได้รับคำสั่งที่ไม่ถูกต้อง ขอเพิกเฉย

en: Failed to discover URI %s: %s
th: ค้นพบ URI %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to read from pipe: %s
th: อ่านจากท่อไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to send error to parent: %s
th: ส่งข้อผิดพลาดไปยังโพรเซสแม่ไม่สำเร็จ: %s

en: — helper binary for Rygel to extract metadata
th: — ไบนารีเครื่องมือช่วยสำหรับให้ Rygel ใช้ในการดึงข้อมูลกำกับ

en: Failed to parse commandline args: %s
th: แจงอาร์กิวเมนต์บรรทัดคำสั่งไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to create media art extractor: %s
th: สร้างตัวดึงปกสื่อไม่สำเร็จ: %s

en: “%s” harvested
th: เก็บข้อมูล “%s” แล้ว

en: Error fetching object “%s” from database: %s
th: ข้อผิดพลาดขณะดึงออบเจกต์ “%s” จากฐานข้อมูล :%s

en: Failed to query info of a file %s: %s
th: สอบถามข้อมูลของแฟ้ม %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Could not find object %s or its parent. Database is inconsistent
th: ไม่พบออบเจกต์ %s หรือออบเจกต์แม่ของออบเจกต์นั้น ฐานข้อมูลมีความไม่สม่ำเสมอ

en: Error removing object from database: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบออบเจกต์ออกจากฐานข้อมูล: %s

en: Failed to harvest file %s: %s
th: เก็บข้อมูลจากไฟล์ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to query database: %s
th: สอบถามฐานข้อมูลไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to enumerate folder “%s”: %s
th: แจงนับโฟลเดอร์ “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to get children of container %s: %s
th: อ่านคอนเทนเนอร์ลูกของคอนเทนเนอร์ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to extract meta-data for file %s
th: ดึงข้อมูลกำกับของไฟล์ %s ไม่สำเร็จ

note: error is only emitted if even the basic information extraction failed; there's not much to do here, just print the information and go to the next file
en: Skipping URI %s; extraction completely failed: %s
th: กำลังข้าม URI %s; การดึงข้อมูลไม่สำเร็จอย่างสิ้นเชิง: %s

en: Failed to get child count of query container: %s
th: อ่านจำนวนคอนเทนเนอร์ลูกของคอนเทนเนอร์สอบถามไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to force reindex to fix database: %s
th: บังคับการทำดัชนีใหม่เพื่อซ่อมแซมฐานข้อมูลไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to create indices: %s
th: สร้างดัชนีไม่สำเร็จ: %s

en: Cannot upgrade from version %d
th: ไม่สามารถอัพเกรดจากรุ่น %d ได้

en: Database upgrade to v18 failed: %s
th: อัพเกรดฐานข้อมูลเป็นรุ่น 18 ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to add item with ID %s: %s
th: เพิ่มรายการที่มี ID %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to get update IDs: %s
th: อ่านไอดีรายการอัพเดตไม่สำเร็จ: %s

en: Inconsistent database: item %s does not have parent %s
th: ฐานข้อมูลมีความไม่สม่ำเสมอ: รายการ %s ไม่มีรายการแม่ %s

en: Failed to get reset token
th: อ่านโทเค็นตั้งค่าใหม่ไม่สำเร็จ

en: Failed to persist ServiceResetToken: %s
th: คงสภาพของ ServiceResetToken ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to remove virtual folders: %s
th: ลบโฟลเดอร์จำลองไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to mark item %s as guarded (%d): %s
th: ทำเครื่องหมายรายการ %s ว่ามีการป้องกันไม่สำเร็จ (%d): %s

en: Cannot create references to containers
th: ไม่สามารถสร้างการอ้างอิงถึงคอนเทนเนอร์

en: Failed to add %s to ignored files: %s
th: เพิ่ม %s ลงในแฟ้มที่เพิกเฉยไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to get whether URI %s is ignored: %s
th: ไม่สามารถอ่านได้ว่า URI %s ถูกเพิกเฉยหรือไม่: %s

en: Failed to get whether item %s is guarded: %s
th: ไม่สามารถอ่านได้ว่ารายการ %s ถูกป้องกันหรือไม่: %s

en: The version “%d” of the detected database is newer than our supported version “%d”
th: รุ่น “%d” ของฐานข้อมูลที่พบเป็นรุ่นใหม่กว่ารุ่น “%d” ที่เรารองรับ

en: Incompatible schema… cannot proceed
th: แบบแผนเข้ากันไม่ได้… ไม่สามารถดำเนินต่อได้

en: Invalid database, cannot query sqlite_master table: %s
th: ฐานข้อมูลไม่ถูกต้อง ไม่สามารถสอบถามตาราง sqlite_master: %s

en: Failed to create database schema: %s
th: สร้างแบบแผนฐานข้อมูลไม่สำเร็จ: %s

en: Skipping unsupported sort field: %s
th: ข้ามเขตข้อมูลการเรียงลำดับที่ไม่รองรับ: %s

en: Failed to gracefully stop the process. Using KILL
th: หยุดโพรเซสแบบถูกวิธีไม่สำเร็จ ขอเรียกใช้ KILL

note: Process exitted properly -> That shouldn't really happen
en: Process check_async failed: %s
th: โพรเซส check_async ไม่สำเร็จ: %s

en: Process died while handling URI %s
th: โพรเซสหยุดทำงานขณะจัดการกับ URI %s

en: Setting up extraction subprocess failed: %s
th: ตั้งค่าโพรเซสการดึงข้อมูลไม่สำเร็จ: %s

en: Received invalid string from child: %s
th: ได้รับสตริงไม่ถูกต้องจากโพรเซสลูก: %s

en: Received ill-formed response string %s from child…
th: ได้รับสตริงการตอบกลับ %s ซึ่งผิดรูปแบบจากโพรเซสลูก…

note: No error signalling, this was done in the part that called cancel
en: Read from child failed: %s
th: อ่านจากโพรเซสลูกไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to send command to child: %s
th: ส่งคำสั่งไปยังโพรเซสลูกไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to get child count: %s
th: อ่านจำนวนรายการลูกไม่สำเร็จ: %s

en: Can’t create items in %s
th: ไม่สามารถสร้างรายการใน %s

en: Can’t add containers in %s
th: ไม่สามารถเพิ่มคอนเทนเนอร์ใน %s

en: Can’t remove containers in %s
th: ไม่สามารถลบคอนเทนเนอร์ใน %s

en: Playlists
th: รายการการเล่น

en: Can’t remove items in %s
th: ไม่สามารถลบรายการใน %s

en: upnp:class not supported in %s
th: ไม่รองรับ upnp:class ใน %s

en: Failed to load plugin %s: %s
th: โหลดปลั๊กอิน %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Will not monitor file changes
th: จะไม่เฝ้าสังเกตการเปลี่ยนแปลงของแฟ้ม

note: Avoid warning when file is removed in the meantime, e.g. in upload case.
en: Failed to setup up file monitor for %s: %s
th: ตั้งค่าการเฝ้าสังเกตไฟล์สำหรับ %s ไม่สำเร็จ: %s

note: Titles and definitions of some virtual folders, for use with QueryContainer.
en: Year
th: ปี

note: Titles and definitions of virtual folders for Music, for use with QueryContainer.
en: Artist
th: ศิลปิน

en: Album
th: อัลบั้ม

en: Genre
th: แนวเพลง

en: Files & Folders
th: แฟ้มและโฟลเดอร์

note: translators: @REALNAME@ is substituted for user's real name and it doesn't need translation.
en: @REALNAME@’s media
th: สื่อของ @REALNAME@

en: Failed to remove entry: %s
th: ลบรายการไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to save object: %s
th: บันทึกออบเจกต์ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to add object: %s
th: เพิ่มออบเจกต์ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to remove object: %s
th: ลบออบเจกต์ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to remove file %s: %s
th: ลบไฟล์ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Could not find object %d in cache
th: ไม่พบออบเจกต์ %d ในแคช

en: MPRIS interface at %s is read-only. Ignoring.
th: อินเทอร์เฟซ MPRIS ที่ %s เป็นแบบอ่านอย่างเดียว ขอเพิกเฉย

en: GStreamer Player
th: เครื่องเล่น GStreamer

en: Could not create GStreamer player
th: ไม่สามารถสร้างเครื่องเล่น GStreamer

en: Failed to construct URI for folder “%s”: %s
th: สร้าง URI สำหรับโฟลเดอร์ “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Could not subscribe to Tracker signals: %s
th: ไม่สามารถบอกรับสัญญาณ Tracker ได้: %s

en: Not supported
th: ไม่รองรับ

en: Error getting all values for “%s”: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านค่าทั้งหมดของ “%s”: %s

en: Failed to start Tracker service: %s. Plugin disabled.
th: เปิดบริการ Tracker ไม่สำเร็จ: %s ปลั๊กอินจะถูกปิดใช้งาน

en: Error getting item count under category “%s”: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านจำนวนรายการภายใต้หมวดหมู่ “%s”: %s

en: Titles
th: ชื่อ

en: Failed to create a Tracker connection: %s
th: สร้างการเชื่อมต่อ Tracker ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to create Tracker connection: %s
th: สร้างการเชื่อมต่อ Tracker ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to get Tracker connection: %s
th: นำการเชื่อมต่อ Tracker มาใช้ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to load user configuration: %s
th: โหลดการตั้งค่าผู้ใช้ไม่สำเร็จ: %s

en: No plugins found in %d second; giving up… | No plugins found in %d seconds; giving up…
th[0]: ไม่พบปลั๊กอินใน %d วินาที ขอยกเลิก…

en: Rygel v%s starting…
th: Rygel v%s กำลังเริ่มทำงาน…

en: Failed to create RootDevice for %s. Reason: %s
th: สร้าง RootDevice สำหรับ %s ไม่สำเร็จ เหตุผล: %s

en: Failed to create root device factory: %s
th: สร้างโรงงานอุปกรณ์ระดับรากไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to query ACL: %s
th: สอบถาม ACL ไม่สำเร็จ: %s

en: Error creating D-Bus proxy for ACL: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างพร็อกซี D-Bus สำหรับ ACL: %s

en: No ACL fallback policy found. Using “allow”
th: ไม่พบนโยบายการทดแทน ACL และจะใช้ “allow” แทน

en: No ACL fallback policy found. Using “deny”
th: ไม่พบนโยบายการทดแทน ACL และจะใช้ “deny” แทน

en: Failed to create preferences dialog: %s
th: สร้างกล่องโต้ตอบปรับแต่งไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to save configuration data to file “%s”: %s
th: บันทึกข้อมูลการตั้งค่าลงในแฟ้ม “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to start Rygel service: %s
th: เปิดบริการ Rygel ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to stop Rygel service: %s
th: ปิดบริการ Rygel ไม่สำเร็จ: %s
