sharutils 4.14.3 - en to vi translation catalogue (294 entries)

en: could not allocate %u bytes of scribble space
vi: không thể cấp phát %u byte cho không gian scribble

note: TRANSLATORS:  This is a phony function generated for the purpose of constructing the strings to be extracted for translation.  Each string is associated with a name (e.g. SM_ans_yes) that can be found in shar.c, if you need to look up context.  These strings are all inserted into the shar-generated 
en: Note: not verifying md5sums.  Consider installing GNU coreutils.
vi: Ghi chú: Không kiểm tra mã băm md5sum. Hãy cài đặt gói các tiện ích lõi coreutils của GNU.

en: WARNING: not restoring timestamps.  Consider getting and
    installing GNU 'touch', distributed in GNU coreutils...
vi: CẢNH BÁO: Không phục hồi dấu vết thời gian.
    Hãy lấy và cài đặt gói “touch” từ dự án GNU,
    được phân phối trong gói phần mềm coreutils của GNU…

en: lock directory %s exists
vi: thư mục khóa %s đã có

en: failed to create %s lock directory
vi: gặp lỗi khi tạo thư mục khóa %s

en: x - created lock directory %s.
vi: x - đã tạo thư mục khóa %s.

en: x - failed to create lock directory %s.
vi: x - gặp lỗi khi tạo thư mục khóa %s.

en: x - created directory %s.
vi: x - đã tạo thư mục %s.

en: x - failed to create directory %s.
vi: x - gặp lỗi khi tạo thư mục %s.

en: yes
vi: có

en: overwrite this file
vi: ghi đè lên tập tin này

en: no
vi: không

en: skip this file
vi: bỏ qua tập tin này

en: all
vi: tất

en: overwrite all files
vi: ghi đè lên mọi tập tin

en: none
vi: không có

en: overwrite no files
vi: đừng ghi đè gì

en: help
vi: trợ giúp

en: explain choices
vi: giải thích các lựa chọn

en: quit
vi: thoát

en: exit immediately
vi: thoát ngay

en: restore of %s failed
vi: việc phục hồi %s bị lỗi

en: End of part %d, continue with part %d
vi: Kết thúc phần %d, tiếp tục lại với phần %d

en: End of %s part %d
vi: Kết thức %s phần %d

en: restoration warning:  size of %s is not %s
vi: cảnh báo phục hồi: Kích cỡ %s không phải %s

en: (text)
vi: (văn bản)

en: (compressed)
vi: (đã nén)

en: (gzipped)
vi: (đã nén gzip)

en: (bzipped)
vi: (đã nén bzip)

en: (binary)
vi: (nhị phân)

en: archive
vi: kho nén

en: File %s is continued in part %d
vi: Tập tin %s được tiếp tục trong phần %d

en: Please unpack part 1 first!
vi: Trước tiên hãy giải nén phần 1.

en: Please unpack part ${shar_sequence} next!
vi: Kế tiếp hãy giải nén phần ${shar_sequence}.

en: x - STILL SKIPPING %s
vi: x - VẪN CÒN BỎ QUA %s

en: continuing file %s
vi: đang tiếp tục tập tin %s

en: (empty)
vi: (rỗng)

en: x - overwriting %s
vi: x - đang ghi đè lên %s

en: overwrite %s
vi: ghi đè lên %s

en: SKIPPING %s
vi: ĐANG BỎ QUA %s

en: extraction aborted
vi: việc giải nén bị hủy bỏ

en: x - SKIPPING %s (file already exists)
vi: x - ĐANG BỎ QUA %s (tập tin đã sẵn có)

en: x - extracting %s %s
vi: x — đang giải nén %s %s

en: File %s is complete
vi: Tập tin %s hoàn tất

en: uudecoding file %s
vi: đang giải nén tập tin kiểu “uu” %s

en: MD5 check failed
vi: Việc kiểm tra MD5 gặp lỗi

en: You have unpacked the last part
vi: Bạn đã giải nén mọi phần

en: x - removed lock directory %s.
vi: x - đã gỡ bỏ thư mục khóa %s.

en: x - failed to remove lock directory %s.
vi: x - gặp lỗi gỡ bỏ thư mục khóa %s.

en: Cannot reopen %s as stdin
vi: Không thể mở lại %s như là stdin

en: shar usage error:
vi: cú pháp shar sai:

en: shar fatal error:
vi: lỗi shar nghiêm trọng:

en: fserr %d (%s) performing '%s' on %s
vi: fserr %d (%s) thực hiện “%s” trên %s

en: No memory for duping translated strings
vi: Không đủ bộ nhớ cho”duping” các chuỗi đã dịch

en: shar is free software: you can redistribute it and/or modify it under the
    terms of the GNU General Public License as published by the Free Software
    Foundation, either version 3 of the License, or (at your option) any later
    version.
vi: shar là phần mềm miễn phí: bạn có thể phân phối nó hoặc/và sửa nó
    phù hợp với các điều khoản trong Giấy Phép Công GNU, được xuất ra bởi
    Tổ chức Phần mềm Tự do, hoặc là phiên bản 3 hoặc chọn bản mới hơn.

en: shar is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY
    WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS
    FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more
    details.
vi: shar được phân phối với hy vọng là nó hữu ích, nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH
    GÌ CẢ; không đảm bảo ngay cả khi nó được BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC
    VIỆC DỨT KHOÁT. Xem Giấy Phép Công GNU để để có thêm thông tin chi tiết.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along
    with this program.  If not, see <http://www.gnu.org/licenses/>.
vi: Bạn nên đã nhận một bản sao của Giấy Phép Công Cộng GNU cùng với chương
    trình này. Không thì xem địa chỉ <http://www.gnu.org/licenses/>.

en: shar (GNU sharutils) - create a shell archive
    Usage:  %s [ -<flag> [<val>] | --<name>[{=| }<val>] ]... [<file>...]
vi: shar (GNU sharutils) - tạo lưu trữ hệ vỏ tự giải nén
    Cách dùng:  %s [ -<cờ> [<biến>] | --<tên>[{=| }<biến>] ]… [ tập-tin … ]

en: If no 'file's are specified, the list of input files is read from standard
    input.  Standard input must not be a terminal.
vi: Nếu không có tập tin nào được chỉ ra, danh sách tập tin đầu vào sẽ được
    đọc từ đầu vào tiêu chuẩn. Đầu vào tiêu chuẩn phải là một thiết bị cuối.

en: 'shar' creates "shell archives" (or shar files) which are in text format
    and can be emailed.  These files may be unpacked later by executing them
    with '/bin/sh'.  The resulting archive is sent to standard out unless the
    '-o' option is given.  A wide range of features provide extensive
    flexibility in manufacturing shars and in specifying 'shar' "smartness".
    Archives may be fairly simple ('--vanilla-operation') or essentially a
    mailable 'tar' archive.
vi: “shar” tạo “shell archives” (hay tập tin shar) cái này ở định dạng chữ thường
    và có thể được gửi qua thư điện tử. Những tập-tin này có thể được giải nén sau
    đó bằng “/bin/sh”. Kho kết quả được gửi ra đầu ra chuẩn trừ phi có tùy chọn
    “-o” được đưa ra. Một vùng đặc tính kỹ thuật rộng lớn cung cấp khả năng
    linh hoạt trong việc tạo các shar và trong chỉ định “shar” “smartness”.
    Kho lưu có thể khá đơn giản (“-vanilla-operation”) hay về mặt bản chất nó
    là kho “tar” có thể gửi được bằng thư.

en: Options may be specified in any order until a 'file' argument is
    recognized.  If the '--intermix-type' option has been specified, more
    compression and encoding options will be recognized between the 'file'
    arguments.
vi: Các tùy-chọn có thể được chỉ định theo bất kỳ thứ tự nào cho đến khi
    đối số “tập-tin” được nhận ra. Nếu tùy-chọn “--intermix-type” được chỉ
    định, nhiều bộ nén và mã hóa sẽ được nhận diện giữa các đối số
    “tập-tin”.

en: Though this program supports 'uuencode'-d files, they are deprecated.  If
    you are emailing files, please consider mime-encoded files.  If you do
    'uuencode', base64 is the preferred encoding method.
vi: Mặc dù chương trình này vẫn hỗ trợ “uuencode” -d files, chúng vẫn bị phản đối. Nếu
    bạn gửi những thư này, xin hãy cân nhắc đến các tập tin mime-encoded. Nếu bạn
    “uuencode”, base64 là phương thức mã hóa được ưu tiên dùng.

en: shar (GNU sharutils) - create a shell archive
    Usage:  shar [ -<flag> [<val>] | --<name>[{=| }<val>] ]... [<file>...]
vi: shar (GNU sharutils) - tạo lưu trữ hệ vỏ tự giải nén
    Cách dùng:  shar [ -<cờ> [<biến>] | --<tên>[{=| }<biến>] ]… [ tập-tin … ]

en: Specify compression:
       -p, --intermix-type        specify compression for input files
                                    - prohibits the option 'vanilla-operation'
vi: Chỉ định cách nén:
       -p, --intermix-type        chỉ định cách nén cho các tập tin đầu vào
                                    - cấm tùy chọn “vanilla-operation”

en:    -C, --compactor=PROG       specify compaction (compression) program PROG
                                    - prohibits the option 'vanilla-operation'
                                    - may appear multiple times
                                    - it must be known to shar: xz gzip bzip2
vi:    -C, --compactor=ChTrình    chỉ định phần mềm dùng để nén
                                    - tùy chọn không được dùng: “vanilla-operation”
                                    - có thể xuất hiện nhiều lần
                                    - thường là: xz gzip bzip2

en:    -g, --level-of-compression=LEVEL
                                  pass LEVEL for compression
                                    - it must be in the range: 1 to 9
vi:    -g, --level-of-compression=MỨC
                                  dùng MỨC này để nén
                                    - nó phải nằm trong vùng: 1 đến 9

en: Specify file encoding methodology:
       -M, --mixed-uuencode       decide uuencoding for each file
vi: Chỉ định phương thức mã hóa tập tin:
       -M, --mixed-uuencode       chọn uuencoding cho từng tập tin

en:    -B, --uuencode             treat all files as binary
                                    - an alternate for mixed-uuencode
vi:    -B, --uuencode             coi tất cả các tập tin là dạng nhị phân
                                    - một kiểu thay thế cho mixed-uuencode

en:    -T, --text-files           treat all files as text
                                    - an alternate for mixed-uuencode
vi:    -T, --text-files           coi mọi tập tin là văn bản thường
                                    - dùng thay cho mixed-uuencode

en: Specifying file selection and output modes:
vi: Đang chỉ định chọn tập tin và chế độ xuất:

en:    -o, --output-prefix=str    print output to file PREFIX.nn
vi:    -o, --output-prefix=str    kết xuất ra tập tin PREFIX.nn

en:    -l, --whole-size-limit=SIZE
                                  split archive, not files, to SIZE
                                    - requires the option 'output-prefix'
                                    - is scalable with a suffix: k/K/m/M/g/G/t/T
                                    - it must lie in one of the ranges:
                                      8 to 1023, or 8192 to 4194304
vi:    -l, --whole-size-limit=CỠ
                                  chia nhỏ các kho, không phải tập tin, thành cỡ này
                                    - yêu cầu tùy chọn “output-prefix”
                                    - được biến đổi tỷ lệ với hậu tố: k/K/m/M/g/G
                                    - Nó phải nằm trong vùng:
                                      8 đến 1023, hoặc 8192 đến 4194304

en:    -L, --split-size-limit=SIZE
                                  split archive or files to SIZE
                                    - requires the option 'output-prefix'
                                    - is scalable with a suffix: k/K/m/M/g/G/t/T
                                    - it must lie in one of the ranges:
                                      8 to 1023, or 8192 to 4194304
                                    - an alternate for 'whole-size-limit'
vi:    -L, --split-size-limit=KÍCH-THƯỚC
                                  chia nhỏ các tập tin hay kho lưu thành cỡ này
                                    - yêu cầu tùy chọn: “output-prefix”
                                    - được biến đổi tỷ lệ với hậu tố: k/K/m/M/g/G
                                    - Nó phải nằm trong vùng:
                                      8 đến 1023, hoặc 8192 đến 4194304
                                    - lựa chọn thay thế khác là “whole-size-limit”

en:    -I, --input-file-list=FILE read file list from FILE
vi:    -I, --input-file-list=TẬP-TIN đọc danh sách tập tin từ TẬP-TIN

en: Controlling the shar headers:
       -n, --archive-name=NAME    use NAME to document the archive
vi: Điều khiển phần đầu shar:
       -n, --archive-name=TÊN     dùng TÊN để cung cấp tư liệu về kho lưu

en:    -s, --submitter=NAME       override the submitter name with NAME
vi:    -s, --submitter=TÊN        ghi đè tên người gửi bằng TÊN

en:    -a, --net-headers          output Submitted-by: & Archive-name: headers
                                    - requires the option 'archive-name'
vi:    -a, --net-headers          kết xuất Submitted-by: & Archive-name: headers
                                    - yêu cầu cần có tùy chọn “archive-name”

en:    -c, --cut-mark             start the shar with a cut line
vi:    -c, --cut-mark             bắt đầu shar với dòng cắt

en:    -t, --translate            translate messages in the script
vi:    -t, --translate            dịch thông điệp này trong script

en: Protecting against transmission issues:
           --no-character-count   do not use `wc -c' to check size
vi: Bảo vệ tính toàn vẹn của dữ liệu:
           --no-character-count   không dùng tùy chọn “wc -c” để kiểm tra cỡ

en:    -D, --no-md5-digest        do not use md5sum digest to verify
vi:    -D, --no-md5-digest        không băm md5sum để thẩm tra

en:    -F, --force-prefix         apply the prefix character on every line
vi:    -F, --force-prefix         áp dùng ký tự tiền tố cho mỗi dòng

en:    -d, --here-delimiter=DELIM use DELIM to delimit the files
vi:    -d, --here-delimiter=CHỮ   dùng ký hiệu này để định giới các tập tin

en: Producing different kinds of shars:
       -V, --vanilla-operation    produce very simple shars
vi: Sản sinh các kiểu khác nhau của shars:
       -V, --vanilla-operation    dạng shars đơn giản

en:    -P, --no-piping            use temporary files between programs
vi:    -P, --no-piping            dùng các tập tin tạm giữa các ứng dụng

en:    -x, --no-check-existing    blindly overwrite existing files
vi:    -x, --no-check-existing    ghi đè lên các tập tin nếu nó có từ trước

en:    -X, --query-user           ask user before overwriting files
                                    - prohibits the option 'vanilla-operation'
vi:    -X, --query-user           hỏi người dùng trước khi ghi đè các tập tin
                                    - cấm chỉ tùy chọn “vanilla-operation”

en:    -m, --no-timestamp         do not restore modification times
vi:    -m, --no-timestamp         không phục hồi lại thời gian sửa đổi

en:    -Q, --quiet-unshar         avoid verbose messages at unshar time
vi:    -Q, --quiet-unshar         không hiện thông tin chi tiết khi unshar

en:    -f, --basename             restore in one directory, despite hierarchy
vi:    -f, --basename             phục hồi trong một thư mục, bất chấp thứ bậc

en: Internationalization options:
           --no-i18n              do not internationalize
vi: Các tùy chọn về quốc tế hóa:
           --no-i18n              không quốc tế hóa

en:        --print-text-domain-dir  print directory with shar messages
vi:        --print-text-domain-dir  in thư mục cùng với các thông điệp shar

en: User feedback/entertainment:
       -q, --quiet                do not output verbose messages
vi: Phản hồi/ biểu diễn:
       -q, --quiet                không mô tả chi tiết

en:        --silent               an alias for the 'quiet' option
vi:        --silent               là bí danh của tùy chọn “quiet”

en: Version, usage and configuration options:
vi: Phiên bản, cách dùng và các tùy chọn cấu hình:

en:    -v, --version[=MODE]       output version information and exit
vi:    -v, --version[=CHẾ_ĐỘ]     xuất thông tin phiên bản rồi thoát

en:    -h, --help                 display extended usage information and exit
vi:    -h, --help                 hiển thị thông tin cách dùng sau đó thoát

en:    -!, --more-help            extended usage information passed thru pager
vi:    -!, --more-help            xem thêm trợ giúp về cách sử dụng

en:    -R, --save-opts[=FILE]     save the option state to a config file FILE
vi:    -R, --save-opts[=TẬP-TIN]  ghi trạng tái tùy chọn ra TẬP-TIN cấu hình

en:    -r, --load-opts=FILE       load options from the config file FILE
                                    - disabled with '--no-load-opts'
                                    - may appear multiple times
vi:    -r, --load-opts=TẬP-TIN    tải các tùy chọn từ tập tin cấu hình
                                    - bị tắt bởi “--no-load-opts”
                                    - có thể xuất hiện nhiều lần

en: Options are specified by doubled hyphens and their name or by a single
    hyphen and the flag character.
    If no 'file's are specified, the list of input files is read from a
    standard input.  Standard input must not be a terminal.
vi: Các tùy chọn được chỉ định bằng dấu nối kép và tên của chúng hay bởi dấu
    gạch nối và ký tự cờ.
    Nếu không có tập tin nào được chỉ ra, danh sách tập tin đầu vào sẽ được
    đọc từ đầu vào tiêu chuẩn. Đầu vào tiêu chuẩn phải là một thiết bị cuối.

en: The following option preset mechanisms are supported:
vi:  Các tùy chọn sau đây được cài đặt cơ cấu trước được hỗ trợ:

en:  - reading file $HOME/.sharrc
    
    'shar' creates "shell archives" (or shar files) which are in text format
    and can be emailed.  These files may be unpacked later by executing them
    with '/bin/sh'.  The resulting archive is sent to standard out unless the
    '-o' option is given.  A wide range of features provide extensive
    flexibility in manufacturing shars and in specifying 'shar' "smartness".
    Archives may be fairly simple ('--vanilla-operation') or essentially a
    mailable 'tar' archive.
vi:  - đọc tập tin $HOME/.sharrc
    
    “shar” tạo “shell archives” (hay tập tin shar) cái này ở định dạng chữ thường
    và có thể được gửi qua thư điện tử. Những tập-tin này có thể được giải nén sau
    đó bằng “/bin/sh”. Kho kết quả được gửi ra đầu ra chuẩn trừ phi có tùy chọn
    “-o” được đưa ra. Một vùng đặc tính kỹ thuật rộng lớn cung cấp khả năng
    linh hoạt trong việc tạo các shar và trong chỉ định “shar” “smartness”.
    Kho lưu có thể khá đơn giản (“-vanilla-operation”) hay về mặt bản chất nó
    là kho “tar” có thể gửi được bằng thư.

en: Though this program supports 'uuencode'-d files, they are deprecated.  If
    you are emailing files, please consider mime-encoded files.  If you do
    'uuencode', base64 is the preferred encoding method.
    
    Please send bug reports to:  <bug-gnu-utils@gnu.org>
vi: Mặc dù chương trình này hỗ trợ “uuencode” -d các tập tin, chúng đã lạc hậu. Nếu
    bạn gửi thư các tập tin, xin hãy cân nhắc đến các tập tin mime-encoded.
    Nếu bạn thực hiện “uuencode”, base64 là phương thức mã hóa ưa dùng.
    
    Hãy gửi báo lỗi đến: <bug-gnu-utils@gnu.org>

en: shar (GNU sharutils) - create a shell archive
    Usage:  shar [ -<flag> [<val>] | --<name>[{=| }<val>] ]... [<file>...]
    Try 'shar --help' for more information.
vi: shar (GNU sharutils) - tạo lưu trữ hệ vỏ tự giải nén
    Cách dùng:  shar [ -<cờ> [<biến>] | --<tên>[{=| }<biến>] ]… [ tập-tin … ]
    Chạy lệnh “shar --help” để có thêm thông tin.

en: allocation of %d bytes failed
vi: gặp lỗi khi cấp phát %d byte bộ nhớ

en: AutoOpts function called without option descriptor
vi: Hàm AutoOpts được gọi mà không có bộ mô tả tùy chọn

en: 	This exceeds the compiled library version:
vi: 	Đây là giới hạn tối đa dành cho phiên bản thư viện dịch:

en: Automated Options Processing Error!
    	%s called AutoOpts function with structure version %d:%d:%d.
vi: Lỗi Xử lý Tùy chọn Tự động!
    	%s đã gọi hàm AutoOpts với cấu trúc phiên bản %d:%d:%d.

en: realloc of %d bytes at 0x%p failed
vi: việc realloc %d byte tại 0x%p gặp lỗi

en: 	This is less than the minimum library version:
vi: 	Nhỏ hơn phiên bản thư viện tối thiểu cần có:

en: Automated Options version %s
    	Copyright (C) 1999-2014 by Bruce Korb - all rights reserved
vi: Automated Options phiên bản %s
    	Tác quyền (C) 1999-2014 bởi Bruce Korb - giữ toàn bộ bản quyền

en: (AutoOpts bug):  %s.
vi: (lỗi AutoOpts):  %s.

en: optionResetOpt() called, but reset-option not configured
vi: optionResetOpt() được gọi, nhưng tùy chọn reset chưa được cấu hình

en: could not locate the 'help' option
vi: không thể xác định địa phương của tùy chọn “help”

en: optionProcess() was called with invalid data
vi: optionProcess() đã được gọi với đối số không hợp lệ

en: invalid argument type specified
vi: kiểu tham số đã cho không hợp lệ

en: defaulted to option with optional arg
vi: được mặc định cho tùy chọn với đối số tùy chọn

en: aliasing option is out of range.
vi: tùy chọn bí danh nằm ngoài phạm vi.

en: %s error:  the keyword '%s' is ambiguous for %s
vi: %s lỗi: Từ khóa “%s” chưa rõ ràng đối với %s

en:   The following options match:
vi:   Các tùy chọn sau đây ứng với nó:

en: %s: ambiguous option name: %s (matches %d options)
vi: %s: Tên tùy chọn chưa rõ ràng: %s (khớp %d tùy chọn)

en: %s: Command line arguments required
vi: %s: Bắt buộc phải có đối số dòng lệnh

en: %d %s%s options allowed
vi: cho phép %d tùy chọn %s%s

en: %s error %d (%s) calling %s for '%s'
vi: %s lỗi %d (%s) đang gọi %s cho “%s”

en: interprocess pipe
vi: ống dẫn liên tiến trình

en: error: version option argument '%c' invalid.  Use:
    	'v' - version only
    	'c' - version and copyright
    	'n' - version and full copyright notice
vi: lỗi: Tham số tùy chọn phiên bản “%c” không hợp lệ. Hãy dùng:
    	”v” - chỉ hiển thị số phiên bản
    	”c” - hiển thị số phiên bản và bản quyền
    	”n” - hiển thị số phiên bản và bản quyền đầy đủ

en: %s error:  the '%s' and '%s' options conflict
vi: %s lỗi:  “%s” và “%s” là các tùy chọn xung đột nhau

en: %s: The '%s' option has been disabled.
vi: %s: Tùy chọn “%s” đã bị tắt.

en: -equivalence
vi: -tương đương

en: %s: illegal option -- %c
vi: %s: Tùy chọn không hợp lệ -- %c

en: %s: illegal option -- %s
vi: %s: Tùy chọn không hợp lệ -- %s

en: %s: unknown vendor extension option -- %s
vi: %s: Không hiểu tùy chọn mở rộng từ người sản xuất -- %s

en:   or an integer from %d through %d
vi:   hoặc một số nguyên từ %d đến %d

en: %s error:  invalid option descriptor for %s
vi: %s lỗi: Bộ mô tả tùy chọn dành cho %s không hợp lệ

en: %s: invalid option name: %s
vi: %s: Tên tùy chọn không hợp lệ: %s

en: %s: The '%s' option requires an argument.
vi: %s: Tùy chọn “%s” yêu cầu một tham số.

en: (AutoOpts bug):  Equivalenced option '%s' was equivalenced to both
    	'%s' and '%s'.
vi: (AutoOpts bug): Tùy chọn “%s” tương đương với cả hai
    	tùy chọn “%s” và “%s”.

en: %s error:  The %s option is required
vi: %s lỗi:  Tùy chọn %s là bắt buộc

en: %s: The '%s' option cannot have an argument.
vi: %s: Tùy chọn “%s” không thể nhận đối số.

en: %s: Command line arguments are not allowed.
vi: %s: Không chấp nhận đối số dòng lệnh.

en: error %d (%s) creating %s
vi: lỗi %d (%s) tạo %s

en: %s error:  '%s' does not match any %s keywords.
vi: %s lỗi:  “%s” không khớp bất kỳ từ khóa %s nào.

en: %s error: The '%s' option requires an argument.
vi: %s lỗi: Tùy chọn “%s” yêu cầu có đối số.

en: error %d (%s) stat-ing %s
vi: lỗi %d (%s) đang-thống-kê %s

en: %s error: no saved option state
vi: %s lỗi: Không trạng thái tùy chọn được lưu

en: '%s' is not a command line option.
vi: “%s” không phải là tùy chọn dòng lệnh.

en: %s error:  '%s' is not a recognizable date/time.
vi: %s lỗi: Kiểu ngày tháng của “%s” không được chấp nhận.

en: '%s' not defined
vi: “%s” chưa định nghĩa

en: %s error:  '%s' is not a recognizable time duration.
vi: %s lỗi: Không chấp nhận khoảng thời gian của “%s”.

en: %s error:  The %s option must appear %d times.
vi: %s lỗi: Tùy chọn %s phải xuất hiện %d lần.

en: %s error:  '%s' is not a recognizable number.
vi: %s lỗi: “%s” không phải là kiểu số được thừa nhận.

en: %s error:  %s exceeds %s keyword count
vi: %s lỗi: %s đạt đến ngưỡng số lượng %s từ khóa

en: Try '%s %s' for more information.
vi: Thử lệnh “%s %s” để tìm thấy thông tin thêm.

en: one %s%s option allowed
vi: chỉ cho phép một tùy chọn %s%s

en: standard output
vi: đầu ra tiêu chuẩn

en: standard error
vi: đầu ra lỗi chuẩn

en: write
vi: ghi

en: %s error:  %s option value %ld is out of range.
vi: %s lỗi: Giá trị cho tùy chọn %s %ld nằm ngoài phạm vi.

en: %s error:  %s option requires the %s option
vi: %s lỗi: Tùy chọn %s yêu cầu cần có tùy chọn %s

en: %s warning:  cannot save options - %s not regular file
vi: %s cảnh báo:  Không thể ghi lại tùy chọn - %s không phải tập tin thường

en: printf formatting error:  %s
vi: có lỗi định dạng printf: %s

en: sharutils bug - no status
vi: lỗi sharutils - không có trạng thái

en: Too many directories for mkdir generation
vi: Quá nhiều thư mục để tạo ra bằng mkdir (tạo thư mục)

en: Cannot access %s
vi: Không thể truy cập %s.

en: Cannot get current directory name
vi: Không thể lấy tên thư mục hiện có.

en: Starting file %s
vi: Đang bắt đầu tập tin %s

en: Could not popen command
vi: Không thể popen một lệnh

en: Cannot open file %s
vi: Không thể mở tập tin %s

en: call
vi: lời gọi

en: pipe fd
vi: fd đường ống

en: text
vi: văn bản

en: Continuing file %s
vi: Đang tiếp tục tập tin %s

en: %s: Not a regular file
vi: %s: Không phải là tập tin thường

en: empty
vi: rỗng

en: Saving %s (%s)
vi: Đang lưu %s (%s)

en: Invalid format for output file names (%s): %s
vi: Định dạng không hợp lệ cho tên tập tin kết xuất (%s): %s

en: more than one format element
vi: nhiều hơn một phần tử định dạng

en: no conversion character
vi: ký tự không chuyển đổi

en: format is too wide
vi: định dạng quá rộng

en: invalid conversion character
vi: ký tự chuyển đổi sai

en: Opening
vi: Đang mở

en: Closing
vi: Đang đóng

en: reopening stderr to /dev/null
vi: mở lại stderr sang /dev/null

en: No input files
vi: Không có tập tin nhập

en: PLEASE avoid -X shars on Usenet or public networks
vi: QUAN TRỌNG là bạn tránh shar -X trên USENET (nhóm tin) hay mạng công.

en: The '%s' option may not be intermixed with file names
    unless the --intermix-type option has been specified.
vi: Tùy chọn “%s” có lẽ không nên được trộn lẫn với tên các tập tin
    trừ phi tùy chọn --intermix-type được chỉ định.

en: The '%s' option must appear before any file names
vi: Tùy chọn “%s” phải xuất hiện trước tất cả các tập tin nào

en: invalid compaction type:  %s
    the known types are:
vi: kiểu nén không hợp lệ:  %s
    các kiểu có thể sử dụng là:

en: files on command line and --input-file-list specified
vi: các tập tin trên dòng lệnh và --input-file-list được chỉ định

en: Created %d files
vi: Đã tạo %d tập tin

en: fs error %d (%s) %s-ing %s
vi: lỗi fs %d (%s) đang-%s %s

en: standard input
vi: thiết bị nhập chuẩn

en: unshar usage error:
vi: lỗi dùng unshar:

en: unshar fatal error:
vi: gặp lỗi unshar nghiêm trọng:

en: unshar is free software: you can redistribute it and/or modify it under the
    terms of the GNU General Public License as published by the Free Software
    Foundation, either version 3 of the License, or (at your option) any later
    version.
vi: unshar là phần mềm miễn phí: bạn có thể phân phối nó hoặc/và sửa nó
    phù hợp với các điều khoản trong Giấy Phép Công GNU, được xuất ra bởi
    Tổ chức Phần mềm Tự do, hoặc là phiên bản 3 hoặc chọn bản mới hơn.

en: unshar is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY
    WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS
    FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more
    details.
vi: unshar được phân phối với hy vọng là nó hữu ích, nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH
    GÌ CẢ; không đảm bảo ngay cả khi nó được KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC
    VIỆC DỨT KHOÁT. Xem Giấy Phép Công GNU để để có thêm thông tin chi tiết.

en: unshar (GNU sharutils) - unpack a shar archive
    Usage:  %s [ -<flag> [<val>] | --<name>[{=| }<val>] ]... [<file>...]
vi: unshar (GNU sharutils) - mở gói lưu trữ
    Cách dùng:  %s [ -<cờ> [<biến>] | --<tên>[{=| }<biến>] ]… [ tập-tin … ]

en: 
    If no arguments are provided, input arguments are read from stdin,
    one per line; blank and '#'-prefixed lines are comments.
    'stdin' may not be a terminal (tty).
vi: 
    Nếu không có đối số nào được đưa ra thì các đối số này sẽ được đọc từ
    đầu vào tiêu chuẩn, mỗi cái một dòng; dòng trống và có “#” đứng đầu là
    ghi chú. “stdin” không thể là một thiết-bị cuối (tty).

en: Unshar scans the input files (typically email messages) looking for the
    start of a shell archive.  If no files are given, then standard input is
    processed instead.  It then passes each archive discovered through an
    invocation of the shell program to unpack it.
vi: “unshar” quét các tập-tin đầu vào (thường là các thư) để tìm kiếm
    điểm đầu của kho lưu hệ vỏ. Nếu không chỉ định tập-tin đầu vào thì dùng
    đầu ra tiêu chuẩn để thay thế. Nó sau đó phân tích từng kho lưu đã tìm được
    quẳng nó cho hệ vỏ giải nén nó.

en: unshar (GNU sharutils) - unpack a shar archive
    Usage:  unshar [ -<flag> [<val>] | --<name>[{=| }<val>] ]... [<file>...]
vi: unshar (GNU sharutils) - mở gói lưu trữ
    Cách dùng:  unshar [ -<cờ> [<biến>] | --<tên>[{=| }<biến>] ]… [ tập-tin … ]

en:    -d, --directory=DIR        unpack into the directory DIR
vi:    -d, --directory=THƯ_MỤC    mở gói vào trong thư mục này

en:    -c, --overwrite            overwrite any pre-existing files
vi:    -c, --overwrite            ghi đè lên những tập tin đã có trước

en:    -f, --force                an alias for the 'overwrite' option
vi:    -f, --force               là bí danh của “overwrite”

en:    -E, --split-at=SPLIT-PAT   split input on SPLIT-PAT lines
vi:    -E, --split-at=SPLIT-PAT   chia cắt đầu ra tại dòng SPLIT-PAT

en:    -e, --exit-0               split input on "exit 0" lines
                                    - prohibits the option 'split-at'
vi:    -e, --exit-0               chia đầu vào mỗi “exit 0” dòng
                                    - cấm chỉ tùy chọn “split-at”

en:    -D, --debug                debug the shell code
vi:    -D, --debug                gỡ lỗi mã hệ vỏ

en:    -R, --save-opts[=FILE]     save the option state to the config file FILE
vi:    -R, --save-opts[=TẬP-TIN]  ghi trạng tái tùy chọn ra TẬP-TIN cấu hình

en:    -r, --load-opts=FILE       load options from the config file FILE
                                    - disabled as '--no-load-opts'
                                    - may appear multiple times
vi:    -r, --load-opts=TẬP-TIN    tải các tùy chọn từ TẬP-TIN cấu hình
                                    - bị tắt bởi “--no-load-opts”
                                    - có thể xuất hiện nhiều lần

en: Options are specified by doubled hyphens and their name or by a single
    hyphen and the flag character.
vi: Các tùy chọn được chỉ định bằng dấu nối đôi và tên của chúng hoặc dấu nối
    đơn và ký tự cờ.

en: If no arguments are provided, input arguments are read from stdin,
    one per line; blank and '#'-prefixed lines are comments.
    'stdin' may not be a terminal (tty).
vi: Nếu không có đối số nào được đưa ra thì các đối số này sẽ được đọc từ
    đầu vào tiêu chuẩn, mỗi cái một dòng; dòng trống và có “#” đứng đầu là
    ghi chú. “stdin” không thể là một thiết-bị cuối (tty).

en:  - reading file $HOME/.sharrc
    
    'unshar' scans the input files (typically email messages) looking for the
    start of a shell archive.  If no files are given, then standard input is
    processed instead.  It then passes each archive discovered through an
    invocation of the shell program to unpack it.
vi:  - đọc tập-tin $HOME/.sharrc
    
    “unshar” quét các tập-tin đầu vào (thường là các thư) để tìm kiếm
    điểm đầu của kho lưu hệ vỏ. Nếu không chỉ định tập-tin đầu vào thì dùng
    đầu ra tiêu chuẩn để thay thế. Nó sau đó phân tích từng kho lưu đã tìm được
    quẳng nó cho hệ vỏ giải nén nó.

en: Please send bug reports to:  <bug-gnu-utils@gnu.org>
vi: Hãy gửi báo cáo lỗi tới:  <bug-gnu-utils@gnu.org>
    Thông báo lỗi dịch cho: <http://translationproject.org/team/vi.html>.

en: unshar (GNU sharutils) - unpack a shar archive
    Usage:  unshar [ -<flag> [<val>] | --<name>[{=| }<val>] ]... [<file>...]
    Try 'unshar --help' for more information.
vi: unshar (GNU sharutils) - mở gói lưu trữ
    Cách dùng:  shar [ -<cờ> [<biến>] | --<tên>[{=| }<biến>] ]… [ tập-tin … ]
    Hãy chạy lệnh “unshar --help” để có thêm thông tin.

en: could not allocate %zu bytes for %s
vi: không thể cấp phát %zu byte cho %s

en: Found no shell commands after cut line in %s
vi: Không tìm thấy lệnh hệ vỏ sau “cut” (cắt) dòng trong %s

en: %s is probably not a shell archive
vi: Rất có thể là %s không phải kho hệ vỏ

en: The 'cut line' was followed by: %s
vi: Lệnh “cut line” được theo sau bởi: %s

en: Found no shell commands in %s
vi: Không tìm thấy lệnh hệ vỏ trong %s

en: %s looks like raw C code, not a shell archive
vi: %s hình như mã C thô, không phải kho hệ vỏ.

en: file name buffer
vi: bộ đệm tên tập tin

en: read/write buffer
vi: bộ đệm đọc/ghi

en: uudecode usage error:
vi: lỗi sử dụng uudecode:

en: uudecode fatal error:
vi: lỗi uudecode nghiêm trọng:

en: uudecode is free software: you can redistribute it and/or modify it under
    the terms of the GNU General Public License as published by the Free
    Software Foundation, either version 3 of the License, or (at your option)
    any later version.
vi: uudecode là phần mềm miễn phí: bạn có thể phân phối nó hoặc/và sửa nó
    phù hợp với các điều khoản trong Giấy Phép Công GNU, được xuất ra bởi
    Tổ chức Phần mềm Tự do, hoặc là phiên bản 3 hoặc chọn bản mới hơn.

en: uudecode is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY
    WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS
    FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more
    details.
vi: uudecode được phân phối với hy vọng là nó hữu ích, nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH
    GÌ CẢ; không đảm bảo ngay cả khi nó được KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC
    VIỆC DỨT KHOÁT. Xem Giấy Phép Công GNU để để có thêm thông tin chi tiết.

en: uudecode (GNU sharutils) - decode an encoded file
    Usage:  %s [ -<flag> [<val>] | --<name>[{=| }<val>] ]... [<file>...]
vi: uudecode (GNU sharutils) - giải mã một tập tin đã được mã hóa
    Cách dùng:  %s [ -<cờ> [<biến>] | --<tên>[{=| }<biến>] ]… [ tập-tin … ]

en: If no 'file'(s) are provided, then standard input is decoded.
vi: Nếu không có tập tin nào được chỉ ra, thế thì đầu vào tiêu chuẩn sẽ được giải mã.

en: 'uudecode' transforms uuencoded files into their original form.
vi: “uudecode” chuyển đổi các tập tin được uuencode sang dạng nguyên bản.

en: The encoded file(s) may be specified on the command line, or one may be
    read from standard input.  The output file name is specified in the encoded
    file, but may be overridden with the '-o' option.  It will have the mode of
    the original file, except that setuid and execute bits are not retained.  If
    the output file is specified to be '/dev/stdout' or '-', the result will be
    written to standard output.  If there are multiple input files and the
    second or subsquent file specifies standard output, the decoded data will
    be written to the same file as the previous output.  Don't do that.
vi: Các tập-tin cần mã hóa có thể được chỉ ra bằng đối số dòng lệnh, hoặc có thể
    từ đầu vào tiêu chuẩn. Tên tập-tin đầu ra được chỉ định trong tập-tin được mã
    hóa, nhưng có thể được ghi đè bằng tùy-chọn “-o”. Nó sẽ có chế độ đọc ghi
    giống với tập tin gốc, ngoại trừ setuid và các bít mở rộng là không. Nếu
    tập-tin xuất là “/dev/stdout” hay “-”. kết quả sẽ được ghi ra đầu
    ra tiêu chuẩn. Nếu có nhiều tập-tin đầu vào và tập-tin
    thứ hai hay sau đó là đầu ra tiêu chuẩn thì dữ liệu đã giải mã sẽ được ghi
    vào cùng một tập-tin với kết xuất trước. Đừng làm thế.

en: 'uudecode' ignores any leading and trailing lines.  It looks for a line
    that starts with "'begin'" and proceeds until the end-of-encoding marker is
    found.  The program determines from the header line of the encoded file
    which of the two supported encoding schemes was used and whether or not the
    output file name has been encoded with base64 encoding.  See 'uuencode(5)'.
vi: “uudecode” bỏ qua mọi dấu trắng ở đầu hay ở cuối. Nó tìm kiếm dòng mà
    được khởi đầu bằng “”begin”” và xử lý cho đến chỗ được đánh dấu là cuối mà nó tìm
    thấy. Chương trình dùng dòng đầu của tập tin được mã hóa để xác định rõ
    cái nào trong số hai lược đồ mã hóa được hỗ trợ đã được dùng và có hay không
    tên tập tin đầu vào đã được mã hóa bằng base64.  Xem “uuencode(5)”.

en: uudecode (GNU sharutils) - decode an encoded file
    Usage:  uudecode [ -<flag> [<val>] | --<name>[{=| }<val>] ]... [<file>...]
vi: uudecode (GNU sharutils) - giải mã một tập tin đã được mã hóa
    Cách dùng:  uudecode [ -<cờ> [<biến>] | --<tên>[{=| }<biến>] ]… [ tập-tin … ]

en:    -o, --output-file=str      direct output to file
vi:    -o, --output-file=str      chuyển hướng kết xuất ra tập tin

en:    -c, --ignore-chmod         ignore fchmod(3P) errors
vi:    -c, --ignore-chmod         bỏ qua các lỗi fchmod(3P)

en: Options are specified by doubled hyphens and their name or by a single
    hyphen and the flag character.
    If no 'file'(s) are provided, then standard input is decoded.
vi: Các tùy chọn được chỉ định bằng dấu nối kép và tên của chúng hoặc bằng dấu
    nối đơn và các ký hiệu cờ.
    Nếu không đưa ra tập tin thì sẽ decode từ đầu vào tiêu chuẩn.

en:  - reading file $HOME/.sharrc
    
    'uudecode' transforms uuencoded files into their original form.
vi:  - đọc tập tin $HOME/.sharrc
    
    “uudecode” chuyển đổi các tập-tin được uuencod thành nguyên bản.

en: 'uudecode' ignores any leading and trailing lines.  It looks for a line
    that starts with "'begin'" and proceeds until the end-of-encoding marker is
    found.  The program determines from the header line of the encoded file
    which of the two supported encoding schemes was used and whether or not the
    output file name has been encoded with base64 encoding.  See 'uuencode(5)'.
vi: “uudecode” bỏ qua mọi dấu trắng ở đầu hay ở cuối. Nó tìm kiếm dòng mà
    được khởi đầu bằng “”begin”” và xử lý cho đến chỗ được đánh dấu là cuối mà nó tìm
    thấy. Chương trình dùng dòng đầu của tập tin được mã hóa để xác định rõ
    cái nào trong số hai lược đồ mã hóa được hỗ trợ đã được dùng và có hay không
    tên tập tin đầu vào đã được mã hóa bằng base64.  Xem “uuencode(5)”.

en: uudecode (GNU sharutils) - decode an encoded file
    Usage:  uudecode [ -<flag> [<val>] | --<name>[{=| }<val>] ]... [<file>...]
    Try 'uudecode --help' for more information.
vi: uudecode (GNU sharutils) - giải mã một tập tin đã được mã hóa
    Cách dùng:  uudecode [ -<cờ> [<biến>] | --<tên>[{=| }<biến>] ]… [ tập-tin … ]
    Hãy chạy lệnh “uudecode --help” để có thêm thông tin.

en: %s: Short file
vi: %s: Tập tin ngắn

en: %s: No `end' line
vi: %s: Không có “end” (kết thúc) dòng

en: %s: invalid input
vi: %s: đầu vào không hợp lệ

en: cannot expand $HOME
vi: không thể mở rộng biến $HOME

en: %s: Illegal file name: %s
vi: %s: Tên tập tin không hợp lệ: %s

en: No user '%s'
vi: Không có người dùng “%s”

en: output file name
vi: tên tập tin xuất

en: cannot access %s
vi: không thể truy cập %s

en: chmod of %s
vi: việc chmod (thay đổi chế độ) %s

en: output name is empty
vi: tên tập tin kết xuất là trống rỗng

en: invalid base64 encoded name: %s
vi: tên mã hóa base64 không hợp lệ: %s

en: %s: Invalid or missing 'begin' line
vi: %s: Dòng “begin” bị thiếu hay không hợp lệ

en: %s: Write error
vi: %s: Lỗi ghi

en: You cannot specify an output file when processing
    multiple input files.
vi: Không cho phép ghi rõ một tập tin kết xuất khi xử lý nhiều tập tin nhập vào.

en: uuencode usage error:
vi: lỗi sử dụng uuencode:

en: uuencode fatal error:
vi: lỗi uuencode nghiêm trọng:

en: uuencode is free software: you can redistribute it and/or modify it under
    the terms of the GNU General Public License as published by the Free
    Software Foundation, either version 3 of the License, or (at your option)
    any later version.
vi: uudecode là phần mềm miễn phí: bạn có thể phân phối nó hoặc/và sửa nó
    phù hợp với các điều khoản trong Giấy Phép Công GNU, được xuất ra bởi
    Tổ chức Phần mềm Tự do, hoặc là phiên bản 3 hoặc chọn bản mới hơn.

en: uuencode is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY
    WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS
    FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more
    details.
vi: uuencode được phân phối với hy vọng là nó hữu ích, nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH
    GÌ CẢ; không đảm bảo ngay cả khi nó được KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC
    VIỆC DỨT KHOÁT. Xem Giấy Phép Công GNU để để có thêm thông tin chi tiết.

en: uuencode (GNU sharutils) - encode a file into email friendly text
    Usage:  %s [ -<flag> | --<name> ]... [<in-file>] <output-name>
vi: uuencode (GNU sharutils) - mã hóa một tập tin thành thư kiểu thân thiện text
    Cách dùng:  %s [ -<cờ> | --<tên> ]… [ tập-tin-vào ] <tập-tin-ra>

en: 'uuencode' is used to create an ASCII representation of a file that can be
    sent over channels that may otherwise corrupt the data.  Specifically,
    email cannot handle binary data and will often even insert a character when
    the six character sequence "\nFrom " is seen.
vi: “uuencode” được dùng để biểu diễn một tập tin theo định dạng ASCII cái mà
    được gửi thông qua các kênh mà các kênh này lại làm hỏng dữ liệu. Đặc biệt nhất là,
    thư không thể tiếp nhận dữ liệu nhị phân và thường chèn thêm một ký tự khi
    xung đột ký tự thoát chuỗi “\nTừ “ được thấy.

en: 'uuencode' will read 'in-file' if provided and otherwise read data from
    standard in and write the encoded form to standard out.  The output will
    begin with a header line for use by 'uudecode' giving it the resulting
    suggested file 'output-name' and access mode.  If the 'output-name' is
    specifically '/dev/stdout', then 'uudecode' will emit the decoded file to
    standard out.
vi: “uuencode” sẽ đọc nội dung của “tập tin đầu vào” nếu được cung cấp và nếu không
    thì đọc từ đầu vào tiêu chuẩn và ghi dữ liệu được mã hóa ra đầu ra tiêu chuẩn.
    Kết xuất sẽ bắt đầu bởi một dòng đầu được dùng cho “uudecode” để nhận biết
    tập tin gợi ý “output-name” và chế độ truy cập.  Nếu “output-name” trong trường
    hợp đặc biệt là “/dev/stdout”, thế thì “uudecode” sẽ phát tập tin được giải mã ra
    đầu ra tiêu chuẩn.

en: 'Note': 'uuencode' uses buffered input and assumes that it is not hand
    typed from a tty.  The consequence is that at a tty, you may need to hit
    Ctl-D several times to terminate input.
vi: “Note”: “uuencode” dùng đầu vào được đệm và coi rằng nó không xử lý
    ký tự được gõ từ một tty.  Hậu quả là ở một tty, bạn có lẽ cần phải bấm
    Ctl-D nhiều lần để có thể chấm dứt đầu vào.

en: uuencode (GNU sharutils) - encode a file into email friendly text
    Usage:  uuencode [ -<flag> | --<name> ]... [<in-file>] <output-name>
vi: uuencode (GNU sharutils) - mã hóa một tập tin thành thư kiểu thân thiện text
    Cách dùng:  uuencode [ -<cờ> | --<tên> ]… [ tập-tin-vào ] <tập-tin-ra>

en:    -m, --base64               convert using base64
vi:    -m, --base64               chuyển đổi sử dụng cơ số 64

en:    -e, --encode-file-name     encode the output file name
vi:    -e, --encode-file-name     mã hóa tên tập tin đầu ra

en:  - reading file $HOME/.sharrc
    
    'uuencode' is used to create an ASCII representation of a file that can be
    sent over channels that may otherwise corrupt the data.  Specifically,
    email cannot handle binary data and will often even insert a character when
    the six character sequence "\nFrom " is seen.
vi:  - đọc tập tin $HOME/.sharrc
    
    “uuencode” được dùng để tạo một biểu diễn ASCII từ một tập tin, cái này
    dùng để gửi thông qua các kênh mà nó có thể làm hư hỏng dữ liệu.
    Đặc biệt nhất là, thư điện tử không tiếp hợp dữ liệu nhị phân
    và thường chèn thêm các ký tự khi dãy ký tự thứ sáu “\nTừ “ được thấy.

en: 'Note': 'uuencode' uses buffered input and assumes that it is not hand
    typed from a tty.  The consequence is that at a tty, you may need to hit
    Ctl-D several times to terminate input.
    
    Please send bug reports to:  <bug-gnu-utils@gnu.org>
vi: “Note”: “uuencode” dùng đầu vào được đệm và coi rằng nó không xử lý
    ký tự được gõ từ một tty.  Hậu quả là ở một tty, bạn có lẽ cần phải bấm
    Ctl-D nhiều lần để có thể chấm dứt đầu vào.
    
    Hãy báo cáo lỗi cho: <bug-gnu-utils@gnu.org>
    Thông báo lỗi dịch cho: <http://translationproject.org/team/vi.html>.

en: uuencode (GNU sharutils) - encode a file into email friendly text
    Usage:  uuencode [ -<flag> | --<name> ]... [<in-file>] <output-name>
    Try 'uuencode --help' for more information.
vi: uuencode (GNU sharutils) - mã hóa một tập tin thành thư kiểu thân thiện text
    Cách dùng:  uuencode [ -<cờ> | --<tên> ]… [ tập-tin-vào ] <tập-tin-ra>
    Hãy chạy lệnh “uuencode --help” để có thêm thông tin.

en: freopen of stdin
vi: freopen của stdin

en: file name
vi: tên tập tin

en: Unknown system error
vi: Lỗi hệ thống không rõ

en: %s: option '%s' is ambiguous; possibilities:
vi: %s: Tùy chọn “%s” chưa rõ ràng; khả năng là:

en: %s: option '--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: Tùy chọn “--%s” không cho phép đối số

en: %s: option '%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: Tùy chọn “%c%s” không cho phép đối số

en: %s: option '--%s' requires an argument
vi: %s: Tùy chọn “--%s” yêu cầu một đối số

en: %s: unrecognized option '--%s'
vi: %s: Không nhận ra tùy chọn “--%s”

en: %s: unrecognized option '%c%s'
vi: %s: Không nhận ra tùy chọn “%c%s”

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: Tùy chọn không hợp lệ  -- “%c”

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: Tùy chọn yêu cầu một đối số -- “%c”

en: %s: option '-W %s' is ambiguous
vi: %s: Tùy chọn “-W %s” chưa rõ ràng

en: %s: option '-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: Tùy chọn “-W %s” không cho phép đối số

en: %s: option '-W %s' requires an argument
vi: %s: Tùy chọn “-W %s” yêu cầu một đối số

en: unable to record current working directory
vi: không ghi nhớ được thư mục làm việc hiện thời

en: failed to return to initial working directory
vi: gặp lỗi trở lại thư mục làm việc khởi đầu

note: TRANSLATORS: Get translations for open and closing quotation marks. The message catalog should translate "`" to a left quotation mark suitable for the locale, and similarly for "'".  For example, a French Unicode local should translate these to U+00AB (LEFT-POINTING DOUBLE ANGLE QUOTATION MARK), and
en: `
vi: “

en: '
vi: “

en: cannot create pipe
vi: không thể tạo đường ống

en: %s subprocess failed
vi: tiến trình con %s gặp lỗi

en: _open_osfhandle failed
vi: _open_osfhandle gặp lỗi

en: cannot restore fd %d: dup2 failed
vi: không thể phục hồi fd %d: dup2 gặp lỗi

en: %s subprocess
vi: tiến trình con %s

en: %s subprocess got fatal signal %d
vi: Tiến trình con %s đã nhận tín hiệu nghiêm trọng %d

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ

en: invalid %s%s argument '%s'
vi: %s%s không hợp lệ đối số “%s”

en: invalid suffix in %s%s argument '%s'
vi: hậu tố không hợp lệ trong %s%s đối số “%s”

en: %s%s argument '%s' too large
vi: %s%s đối số “%s” quá lớn
