shishi 1.0.2 - en to vi translation catalogue (197 entries)

en: Shisa success
vi: Shisa thành công

en: Shisa could not be initialized.
vi: Không thể khởi tạo Shisa.

en: The Shisa configuration file does not exist.
vi: Tập tin cấu hình Shisa không tồn tại.

en: File I/O error for Shisa configuration file.
vi: Lỗi V/R tập tin cho tập tin cấu hình Shisa.

en: Syntax error in Shisa configuration token.
vi: Gặp lỗi cú pháp trong hiệu bài cấu hình Shisa.

en: Shisa database could not be opened.
vi: Không thể mở cơ sở dữ liệu Shisa.

en: Error enumerating realms in database.
vi: Gặp lỗi khi đếm các địa hạt trong cơ sở dữ liệu.

en: Error enumerating principals in database.
vi: Gặp lỗi khi đếm các mục chính trong cơ sở dữ liệu.

en: Error enumerating keys in database.
vi: Gặp lỗi khi đếm các khoá trong cơ sở dữ liệu.

en: Supplied realm does not exist.
vi: Địa hạt đã cung cấp không tồn tại.

en: Supplied principal does not exist.
vi: Mục chính đã cung cấp không tồn tại.

en: Principal is not associated with any matching key.
vi: Mục chính không liên quan đến khoá khớp.

en: Error finding principal.
vi: Gặp lỗi khi tìm mục chính.

en: Tried to add a realm that already exist.
vi: Đã cố thêm một địa hạt đã có.

en: Error adding realm to database.
vi: Gặp lỗi khi thêm địa hạt vào cơ sở dữ liệu.

en: Tried to remove a non-empty realm.
vi: Đã cố gỡ bỏ một địa hạt không rỗng.

en: Error removing realm from database.
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ địa hạt khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Tried to add a principal that already exist.
vi: Đã cố thêm một mục chính đã có.

en: Error adding principal to database.
vi: Gặp lỗi khi thêm mục chính vào cơ sở dữ liệu.

en: Error removing principal from database.
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ mục chính khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Error adding key to principal.
vi: Gặp lỗi khi thêm khoá vào mục chính

en: Error removing key from principal.
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ khoá khỏi mục chính

en: More than one key match given search criteria.
vi: Nhiều khoá tương ứng với tiêu chuẩn tìm kiếm.

en: Unknown Shisa error
vi: Lỗi Shisa không rõ

en: Memory allocation error in shishi library.
vi: Lỗi cấp phát bộ nhớ trong thư viện shishi.

en: Base64 encoding or decoding failed. Data corrupt?
vi: Lỗi mã hoá/giải mã base64. Dữ liệu bị hỏng ?

en: Client realm value differ between request and reply.
vi: Giá trị địa hạt khách khác biệt giữa yêu cầu và đáp ứng.

en: Client name value differ between request and reply.
vi: Giá trị tên khách khác biệt giữa yêu cầu và đáp ứng.

en: Replay protection value (nonce) differ between request and reply.
vi: Giá trị bảo vệ phát lại (nonce) khác biệt giữa yêu cầu và đáp ứng.

en: Incorrect key type used in TGS reply.
vi: Kiểu khóa không đúng được dùng trong trả lời TGS.

en: Incorrect key type used in reply from KDC.
vi: Kiểu khóa không đúng được dùng trong trả lời từ KDC.

en: Incorrect key type used in AP reply.
vi: Kiểu khóa không đúng được dùng trong trả lời AP.

en: Failed verification of AP reply.
vi: Gặp lỗi khi thẩm tra trả lời AP.

en: Incorrect key type used in AP request.
vi: Kiểu khóa không đúng được dùng trong yêu cầu AP.

en: Provided buffer was too small.
vi: Bộ đệm đã cung cấp quá nhỏ.

en: Derived key material is too short to be applicable.
vi: Chất liệu khóa nhận được là quá ngắn để có thể dùng được.

en: The key is too large to be usable.
vi: Khóa quá lớn để có thể dùng.

en: Low-level cryptographic primitive failed.  This usually indicates bad password or data corruption.
vi: Điều có sẵn mật mã cấp thấp bị lỗi. Thường ngụ ý mật khẩu sai hay dữ liệu bị hỏng.

en: Internal error in low-level crypto routines.
vi: Lỗi nội bộ trong các hàm mật mã cấp thấp.

en: The system call socket() failed.  This usually indicates that your system does not support the socket type.
vi: Lời gọi hệ thống socket() (ổ cắm) bị lỗi. Thường ngụ ý hệ thống không hỗ trợ kiểu ổ cắm đó.

en: The system call bind() failed.  This usually indicates insufficient permissions.
vi: Lời gọi hệ thống bind() (đóng kết) bị lỗi. Thường ngụ ý không đủ quyền truy cập.

en: The system call sendto() failed.
vi: Lời gọi hệ thống sendto() (gửi cho) bị lỗi.

en: The system call close() failed.
vi: Lời gọi hệ thống close() (đóng) bị lỗi.

en: No KDC known for given realm.
vi: Không có KDC đã biết cho địa hạt đã cho.

en: No TTY assigned to process.
vi: Chưa có TTY được gán cho tiến trình.

en: Server replied to the request with an error message.
vi: Máy chủ nhận được trả lời với với thông điệp lỗi.

en: Failure to use handle.  Missing handle, or misconfigured.
vi: Gặp lỗi khi dùng tiếp hợp. Thiếu tiếp hợp, hay thiếu cấu hình.

en: Ticket set not initialized.  This usually indicates an internal application error.
vi: Vé chưa được khởi tạo. Thường do lỗi ứng dụng nội bộ.

en: Key type used to encrypt ticket doesn't match provided key. This usually indicates an internal application error.
vi: Kiểu khoá dùng để mã hoá vé không khớp với khoá đã cung cấp. Nguyên nhân thường là lỗi ứng dụng nội bộ.

en: Reference to invalid encryption key.
vi: Tham chiếu đến khóa mã hóa không hợp lệ.

en: Could not decrypt AP-REQ using provided key. This usually indicates an internal application error.
vi: Không thể giải mã AP-REQ bằng khoá đã cung cấp. Thường ngụ ý lỗi ứng dụng nội bộ.

en: Could not decrypt Ticket using provided key. This usually indicates an internal application error.
vi: Không thể giải mã Vé bằng khoá đã cung cấp. Thường ngụ ý lỗi ứng dụng nội bộ.

en: Invalid ticked passed in call.
vi: Vé được chuyển qua cuộc gọi không hợp lệ

en: Argument lies outside of valid range.
vi: Đối số nằm ngoài phạm vi hợp lệ.

en: The ASN.1 structure does not contain the indicated element.
vi: Cấu trúc ASN.1 không chứa phần tử chỉ thị.

en: Attempted access to non-existent key type.
vi: Đã cố truy cập một kiểu khóa chưa-có.

en: Verification failed on either side.
vi: Xác thực gặp lỗi trên một mặt.

en: Invalid PKCS5 descriptor.
vi: Bộ mô tả PKCS5 không hợp lệ.

en: Invalid claim of iteration count in PKCS5 descriptor.
vi: Yêu cầu không hợp lệ của số lượng lặp trong bộ mô tả PKCS5.

en: Derived key length is incorrect for PKCS5 descriptor.
vi: Chiều dài khóa nhận được là không đúng với bộ mô tả PKCS5.

en: Derived key is too long for PKCS5 descriptor.
vi: Chiều dài khóa nhận được là quá dài với bộ mô tả PKCS5.

en: Principal name syntax error.
vi: lỗi cú pháp tên chính.

en: Invalid argument passed in call.  Wrong or unknown value.
vi: Đối số không hợp lệ được chuyển qua trong cuộc gọi. Giá trị sai hay không hiểu.

en: The indicated ASN.1 element does not carry a value.
vi: Phần tử ASN.1 đã chỉ thị không phải là giá trị mang.

en: Connection attempt failed.  Try again, or check availability.
vi: Không thể kết nối. Hãy thử lại, hay kiểm tra lại tính khả dụng.

en: The private key uses an incompatible encryption type.
vi: Khóa riêng dùng một kiểu mã hóa không tương thích.

en: The desired file could not be accessed.  Check permissions.
vi: Tập tin nhận được không thể truy cập. Hãy kiểm tra phân quyền của nó.

en: The present AP reply specifies an inpermissible key type.
vi: Trả lời AP hiện tại đã cho là một kiểu khóa bị cấm.

en: A request for present time of day has failed. This is usually internal, but a valid time is imperative for us.
vi: Một yêu cầu thời gian hiện tại của ngày gặp lỗi. Nguyên nhân thường là do bản thân phần mềm, nhưng một thời gian hợp lệ là cần thiết với chúng ta.

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en: No error
vi: Không có lỗi

en: libshishi: info: %s
vi: libshishi: thông tin: %s

en: libshishi: info: %s
vi: libshishi: thông tin: %s

en: libshishi: warning: %s
vi: libshishi: cảnh báo : %s

en: libshishi: warning: %s
vi: libshishi: cảnh báo : %s

en: Writing KRB-ERROR to %s...
vi: Đang ghi lỗi KRB-ERROR vào %s...

en: Writing KRB-ERROR in %s format...
vi: Đang ghi lỗi KRB-ERROR theo định dạng %s...

en: Writing KRB-ERROR to %s...done
vi: Đang ghi lỗi KRB-ERROR vào %s...hoàn tất

en: Reading KRB-ERROR from %s...
vi: Đang đọc lỗi KRB-ERROR từ %s...

en: Reading KRB-ERROR in %s format...
vi: Đang đọc lỗi KRB-ERROR theo định dạng %s...

en: Reading KRB-ERROR from %s...done
vi: Đang đọc lỗi KRB-ERROR từ %s...hoàn tất

en: Client's entry in database has expired
vi: Mục của trình khách trong cơ sở dữ liệu đã hết hạn

en: Server's entry in database has expired
vi: Mục của trình phục vụ trong cơ sở dữ liệu đã hết hạn

en: Requested protocol version number not supported
vi: Không hỗ trợ số hiệu phiên bản giao thức đã yêu cầu

en: Client's key encrypted in old master key
vi: Khoá của trình khách đã mật mã trong khoá chủ cũ

en: Server's key encrypted in old master key
vi: Khoá của trình phục vụ đã mật mã trong khoá chủ cũ

en: Client not found in database
vi: Không tìm thấy trình khách trong cơ sở dữ liệu

en: Server not found in database
vi: Không tìm thấy trình phục vụ trong cơ sở dữ liệu

en: Multiple principal entries in database
vi: Cơ sở dữ liệu chứa nhiều mục nhập chính

en: The client or server has a null key
vi: Trình khách hay trình phục vụ có khoá vô giá trị

en: Ticket not eligible for postdating
vi: Vé không thích hợp để đặt ngày tháng sau

en: Requested start time is later than end time
vi: Giờ bắt đầu đã yêu cầu nằm sau giờ kết thúc

en: KDC policy rejects request
vi: Chính sách KDC từ chối yêu cầu

en: KDC cannot accommodate requested option
vi: KDC không thể xử lý tùy chọn đã yêu cầu

en: KDC has no support for encryption type
vi: KDC không hỗ trợ kiểu mật mã này

en: KDC has no support for checksum type
vi: KDC không hỗ trợ kiểu tổng kiểm này

en: KDC has no support for padata type
vi: KDC không hỗ trợ kiểu dữ liệu padata này

en: KDC has no support for transited type
vi: KDC không hỗ trợ kiểu đã đi qua

en: Clients credentials have been revoked
vi: Thông tin xác thực của trình khách đã bị hủy bỏ

en: Credentials for server have been revoked
vi: Thông tin xác thực của trình phục vụ đã bị hủy bỏ

en: TGT has been revoked
vi: TGT đã bị hủy bỏ

en: Client not yet valid - try again later
vi: Trình khách chưa hợp lệ — thử lại sau

en: Server not yet valid - try again later
vi: Trình phục vụ chưa hợp lệ — thử lại sau

en: Password has expired
vi: Mật khẩu đã hết hạn

en: Pre-authentication information was invalid
vi: Thông tin xác thực sẵn không hợp lệ

en: Additional pre-authentication required
vi: Cần thiết xác thực sẵn thêm

en: Requested server and ticket don't match
vi: Trình phục vụ đã yêu cầu không tương ứng với vé

en: Server principal valid for user2user only
vi: Mục chính trình phục vụ chỉ hợp lệ cho người-dùng-đến-người-dùng

en: KDC Policy rejects transited path
vi: Chính sách KDC từ chối đường dẫn đã đi qua

en: A service is not available
vi: Dịch vụ không sẵn sàng

en: Integrity check on decrypted field failed
vi: Lỗi thử tính nguyên vẹn trên trường đã giải mã

en: Ticket expired
vi: Vé quá thời hạn

en: Ticket not yet valid
vi: Vé chưa hợp lệ

en: Request is a replay
vi: Yêu cầu cũng phát lại

en: The ticket isn't for us
vi: Vé này không thích hợp với chúng ta

en: Ticket and authenticator don't match
vi: Vé và bộ xác thực không khớp

en: Clock skew too great
vi: Độ lệch đồng hồ quá lớn

en: Incorrect net address
vi: Sai địa chỉ Mạng

en: Protocol version mismatch
vi: Phiên bản giao thức không khớp

en: Invalid msg type
vi: Kiểu thông điệp không hợp lệ

en: Message stream modified
vi: Luồng thông điệp bị sửa đổi

en: Message out of order
vi: Thông điệp không theo thứ tự

en: Specified version of key is not available
vi: Không có sẵn phiên bản khoá đã xác định

en: Service key not available
vi: Khoá dịch vụ không sẵn sàng

en: Mutual authentication failed
vi: Lỗi xác thực lẫn nhau

en: Incorrect message direction
vi: Sai hướng thông điệp

en: Alternative authentication method required
vi: Cần thiết phương pháp xác thực xen kẽ

en: Incorrect sequence number in message
vi: Sai số thứ tự dãy trong thông điệp

en: Inappropriate type of checksum in message
vi: Kiểu tổng kiểm không thích hợp trong thông điệp

en: Policy rejects transited path
vi: Chính sách từ chối đường dẫn đã đi qua

en: Response too big for UDP, retry with TCP
vi: Đáp ứng quá lớn cho UDP, hãy thử lại với TCP

en: Generic error (description in e-text)
vi: Lỗi chung (mô tả trong văn bản điện tử)

en: Field is too long for this implementation
vi: Trường quá dài cho sự thực hiện này

en: (user-to-user)
vi: (người dùng-đến-người dùng)

en: Unknown KRB-ERROR error code %d.
vi: Mã lỗi KRB-ERROR lạ %d.

en: Try `%s --help' for more information.
vi: Hãy thử lệnh trợ giúp “%s --help” để xem thêm thông tin.

en: too many arguments
vi: quá nhiều đối số

note: TRANSLATORS: The placeholder indicates the bug-reporting address for this package.  Please add _another line_ saying "Report translation bugs to <...>\n" with the address for translation bugs (typically your translation team's web or email address).
en: 
    Mandatory arguments to long options are mandatory for short options too.
    
    Report bugs to <%s>.
vi: 
    Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn.
    
    Hãy thông báo lỗi nào cho <%s>.
    Hãy thông báo lỗi dịch cho translation-team-vi@lists.sourceforge.net.

en: cannot initialize libshishi
vi: không thể khởi tạo libshishi

en: Account is
vi: Tài khoản là

en: DISABLED
vi: BỊ TẮT

en: enabled
vi: đã bật

en: Current key version
vi: Phiên bản khoá hiện thời

en: Account not valid before
vi: Tài khoản không hợp lệ trước

en: Last initial TGT request at
vi: Yêu cầu TGT đầu tiên cuối vào

en: Last initial request at
vi: Yêu cầu đầu tiên cuối vào

en: Last TGT request at
vi: Yêu cầu TGT cuối vào

en: Last ticket renewal at
vi: Gia hạn vé cuối vào

en: Password expire on
vi: Mật khẩu hết hạn vào

en: Account expire on
vi: Tài khoản hết hạn vào

en: Key
vi: Khóa

en: 	Etype
vi: 	Kiểu E

en: 	Priority
vi: 	Ưu tiên

en: 	Salt
vi: 	Muối

en: 	S2K params
vi: 	Tham số S2K

en: 	Password
vi: 	Mật khẩu

en: 	Key is
vi: 	Khoá

en: MISSING
vi: BỊ THIẾU

en: Adding realm `%s'...
vi: Đang thêm địa hạt “%s”...

en: Adding principal `%s@%s'...
vi: Đang thêm mục chính “%s@%s”...

en: Adding realm `%s'...done
vi: Đang thêm địa hạt “%s”... hoàn tất

en: Adding principal `%s@%s'...done
vi: Đang thêm mục chính “%s@%s”... hoàn tất

en: Removing realm `%s'...
vi: Đang gỡ bỏ địa hạt “%s”...

en: Removing principal `%s@%s'...
vi: Đang gỡ bỏ mục chính “%s@%s”...

en: Removing realm `%s'...done
vi: Đang gỡ bỏ địa hạt “%s”... hoàn tất

en: Removing principal `%s@%s'...done
vi: Đang gỡ bỏ mục chính “%s@%s”... hoàn tất

en: Password for `%s@%s':
vi: Mật khẩu cho “%s@%s”:

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Could not read password
vi: Không thể đọc mật khẩu

en: Could not create key (%d):
    %s
vi: Không thể tạo khoá (%d):
    %s

en: 
    Mandatory arguments to long options are mandatory for short options too.
vi: 
    Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn.

en: Initialization failed:
    %s
vi: Lỗi khởi tạo:
    %s

en: Could not read library options `%s':
    %s
vi: Không thể đọc các tùy chọn về thư viện “%s”:
    %s

en: Shishi initialization failed:
    %s
vi: Lỗi khởi tạo Shisi:
    %s

en: Could not set encryption type `%s':
    %s
vi: Không thể đặt kiểu mã hóa “%s”:
    %s

en: too few arguments
vi: quá ít đối số

en: Adding default realm `%s'...
vi: Đang thêm địa hạt mặc định “%s”...

en: Modifying principal `%s@%s'...
vi: Đang sửa đổi mục chính “%s@%s”...

en: Modifying principal `%s@%s'...done
vi: Đang sửa đổi mục chính “%s@%s”... hoàn tất

en: Adding key to `%s@%s'...
vi: Đang thêm khoá vào “%s@%s”...

en: Adding key to `%s@%s'...done
vi: Đang thêm khoá vào “%s@%s”... hoàn tất

en: Removing key from `%s@%s'...
vi: Đang gỡ bỏ khoá khỏi “%s@%s”...

en: Removing key from `%s@%s'...done
vi: Đang gỡ bỏ khoá khỏi “%s@%s”... hoàn tất

en: Could not set encryption types: %s
vi: Không thể đặt các kiểu mã hóa: %s

en: Could not parse client principal "%s": %s
vi: Không thể phân tách mục chính của trình khách “%s”: %s

en: Could not parse server principal "%s": %s
vi: Không thể phân tách mục chính của trình phục vụ “%s”: %s

en: Could not read library options: %s
vi: Không thể đọc các tùy chọn của thư viện: %s

en: Invalid --starttime date `%s'
vi: Ngày tháng “--starttime” (giờ bắt đầu) không hợp lệ “%s”

en: Invalid --endtime date `%s'
vi: Ngày tháng “--endtime” (giờ kết thúc) không hợp lệ “%s”

en: Invalid --renew-till date `%s'
vi: Ngày tháng “--renew-till” (gia hạn đến) không hợp lệ “%s”

en: Tickets in `%s':
vi: Vé trong “%s”:

en: Could not list tickets: %s
vi: Không thể liệt kê các vé: %s

en: Removing ticket:
vi: Đang gỡ bỏ vé:

en: Could not destroy ticket %d:
    %s
vi: Không thể hủy vé %d:
    %s

en: No tickets removed.
vi: Không có vé nào bị gỡ bỏ.

en: %d ticket removed.
     | %d tickets removed.
vi[0]: %d vé bị gỡ bỏ.

en: could not get ticket as `%s' for `%s'
vi: không thể lấy vé như “%s” cho “%s”
